Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Hard reset HTC Tattoo ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 8403
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Hard reset HTC Tattoo ?
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 21:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

็HTC Tattoo หรือ Android Phone ต่างๆ ถ้าเราจะ Hard Reset มันเนี่ย จะเหมือน Windows mobile ไหมครับ
ืั้คือ Software กับระบบ ต่างๆจะกลับไปเหมือน ที่มาจากศูนย์นะครับ
shadpw10
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Hard reset HTC Tattoo ?
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 21:42  

กลับไปเป็นเหมือนเดิมคับ contact ที่เซฟบนเครื่องจะหายหมด

ที่เหลือไว้ก็โปรแกรมที่เคยโหลดไว้ใน market โปรแกรมหายนะครับ แต่ลิ้สส์ว่าเคยโหลดอะไรไว้ยังอยู่
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Hard reset HTC Tattoo ?
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 23:23  

smoonman ผู้เขียน:
็HTC Tattoo หรือ Android Phone ต่างๆ ถ้าเราจะ Hard Reset มันเนี่ย จะเหมือน Windows mobile ไหมครับ
ืั้คือ Software กับระบบ ต่างๆจะกลับไปเหมือน ที่มาจากศูนย์นะครับ

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะ Hard Reset เนี้ย มาจาก Hardware Reset ใช่ปะ แล้ว Software Reset ก็คือ Soft Reset

ถึงผมจะเข้าใจถูกหรือไม่ก็ตาม ผมจะเลี่ยงไปเรียก Factory Reset หละกันนะครับ เพราะมันตรงตามความหมายเลย คือเมื่อคุณกดไปโดนมันแล้ว แล้วทำตามขั้นตอน โดยในขั้นตอนก็บอกอยู่แล้วครับว่าข้อมูลต่างๆ ที่มีในเครื่องจะหายหมด โดยจะกลับไปใช้ค่าปริยายเหมือนเครื่องที่ออกจากกล่องมาใหม่ๆ เลย

ซึ่งมันก็เหมือนกันในเครื่องทุก OS นะครับ WP เนี้ย ก็โล่งโจ้งเหมือนกันนะ ..

งั้นคำตอบของผมคือ เหมือนกันครับ
smoonman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 09:42  

ขอบคุณครับ

อุ่นใจ นึกว่า Tattoo จะทำไม่ได้
กำลังจะถอยมาใช้นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: