Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Tattoo แชร์ net PC

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5980
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Tattoo แชร์ net PC
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 01:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบ ว่าทำได้หรือป่าวครับ ให้ tattoo แชร์ net กับ Pc
ถ้าทำได้ ต้ิองทำยังไง ครับ (ผ่านสาย usb)
pnux
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Tattoo แชร์ net PC
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 11:06  

รออ่านคำตอบเหมือนกันครับ แต่สงสัยว่าทำไมไม่มีใครมาตอบเลย
nakarainz
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Tattoo แชร์ net PC
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 13:58  

นั้นสิ ไม่มีใครรู้มั้งเลย หรองัฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 00:24  

nakarainz ผู้เขียน:
อยากทราบ ว่าทำได้หรือป่าวครับ ให้ tattoo แชร์ net กับ Pc
ถ้าทำได้ ต้ิองทำยังไง ครับ (ผ่านสาย usb)

ก็เสียบต้องเปิดไวเลสต่อให้ได้ก่อน เสียบusb เลือก Mobile network sharing ก็แค่นี้เองครับ ไม่เห็นมันจะยากอะไรเลย

หน้า4-42ในคู่มือมีบอกครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 11:07  

Anonymous ผู้เขียน:
nakarainz ผู้เขียน:

ก็เสียบต้องเปิดไวเลสต่อให้ได้ก่อน เสียบusb เลือก Mobile network sharing ก็แค่นี้เองครับ ไม่เห็นมันจะยากอะไรเลย

หน้า4-42ในคู่มือมีบอกครับ

ลองแล้วครับไม่สามารถเชื่อมต่อได้ หรือมันต้องไปทำไร กับ Pc ก่อนป่าวครับ
MrYokey
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 11:42  

ต้องลง sync htc ใน PC ด้วยครับ หากสามารถ sync ได้ปกติการใช้เน็ตจากโดยใช้ Tatto ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ครั้งแรกแชร์อาจต้องรอสแกนนานหน่อยครับ เพราะมันต้องโหลดไดวร์เวอร์เน็ตเวิร์คของ HTC ให้พร้อมก่อน

โดยเปิดใช้สัญญาณ Moble แล้วเข้าไปที่ USB to PC แล้วเลือก Mobile network sharing ครับ อย่าลืมเปิดใช้งานดีบั๊ก USB ด้วยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: