Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Marketของเจ้า ie6010 สามารถหาได้จากไหนครับและขอเกมสนุกๆด้วยงับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4962
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Marketของเจ้า ie6010 สามารถหาได้จากไหนครับและขอเกมสนุกๆด้วยงับ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 16:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือมันลงGmsได้แล้วแต่ผมไม่มีโปรแกรมmarketจะหาได้จากไหนอะครับ แล้วก็ใครมีเกมที่หนุกๆเอามาลงหน่อยครับ Twisted Evil Twisted Evil
ie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Marketของเจ้า ie6010 สามารถหาได้จากไหนครับและขอเกมสนุกๆด้วยงับ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 17:03  

ถามอีกอย่างงับเวลาลงโปรแกรม เกม ลงได้นิดเดียวเองจะทำไห้มันลงได้เยอะต้องทำยังไง sd cardก้ตั้ง2GB
aeke88
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Marketของเจ้า ie6010 สามารถหาได้จากไหนครับและขอเกมสนุกๆด้วยงับ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 19:38  

เอ่อ... จะอธิบายอย่างไรดี...

เอาข้อที่ถามว่าอยากลงโปรแกรมเยอะๆ จะลงได้อย่างไร มี SD การ์ด 2Gb.

ณ.ขณะนี้ การลงโปรแกรมนั้นจะลงโปรแกรมลงไปที่ ROM ในตัวเครื่องเลยครับ

ซึ่ง ROM ในตัวเครื่องนั้นก็ไม่ได้มีเยอะเลยครับ สำหรับมือถือรุ่นนี้

อยากให้มองว่า ROM ในตัวเครืองมันเปรียบเสมือนกับ ฮาร์ดดิสก์ ของคอมพิวเตอร์ครับ โดยทั่วไปแบบปกติ คนเขาจะลงโปรแกรมกันที่ฮาร์ดดิสครับ ถูกต้องนะครับ... ส่วน SD การ์ดหน่ะ มันเหมือนกับแฟลชไดรฟ์หน่ะครับ...

แต่ต่อไป... ผมไม่รู้เมื่อไหร่นะ แต่คิดว่าน่าจะมี...

ต่อไปเราคงสามารถลงโปรแกรมใน SD การ์ดได้เลยครับ คิดว่าทาง Google น่าจะออก เป็น Firmware หรือว่า Component ที่จะช่วยให้สามารถลงโปรแกรมไปที่ SD ได้โดยตรงเลยครับ
aeke88
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 19:47  

ส่วนเรื่อง Market หน่ะครับ ถ้าคุณลง Service เรียบร้อยแล้ว ยังไงก็ต้องมี Market นะครับ ลองหาดูในเมนูก่อนนะครับ ผมเองใช้รุ่นนี้อยู่หน่ะครับ ลงครั้งแรกทีเดียวผ่าน มีมาให้ครบหมดเลยหน่ะครับ

ส่วนถ้าไม่พอใจ Market ของ Google แล้วละก็ จะลง App เองก็ได้นะครับ

อย่างเครื่องที่ผมซื้อมาก็เห็นมี App แถมมาใน SD เพียบเลยครับ

ส่วนการลง App นะครับ ต้องลง App Installer ก่อนนะครับ เสร็จแล้วค่อยเปิด App Installer แล้วให้่มัน Scan หา App อื่นๆ (.apk) ในการ์ดครับ

อ้อ... ส่วน Market อื่นที่ไม่ใช่ Google Android ก็มีนะครับ

ลองดูอันนี้สิครับ SlideMe.org
asdfasf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 19:51  

ได้แล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: