Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ทำยังไงให้ Google Contacts เอารูป Profile Facebook มาโชว์ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 9193
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ทำยังไงให้ Google Contacts เอารูป Profile Facebook มาโชว์ครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 23:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมหมายถึง Contact ใน Google Mail ครับ จะเตรียมตัวย้ายและ update Contact สำหรับ Android อ่ะครับ Very Happy
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำยังไงให้ Google Contacts เอารูป Profile Facebook มาโชว์ครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 13:09  

ถ้าใช้ firmware เป็น my hero ตอนทำครั้งแรกต้องเชื่อมเบอร์เพื่อนเรากับ friend ใน facebook น่ะคับ
stupidpoem
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำยังไงให้ Google Contacts เอารูป Profile Facebook มาโชว์ครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 18:18  

ไปที่ contract ของคนที่ต้องการ เลื่อไป เมนู update & event จะมีลิงค์เลือกไปที่ facebook โดยเฉพาะ ถ้า set ค่าfacebook ของตัวเราไว้ที่เครื่องแล้ว ตัวเครื่องจะลิงค์ไป ยังเพื่อนทั้งหมด ใน face book แล้วก็ เลือก เพื่อนคนที่ตรงกะ contract ซะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 23:17  

มันเป็น function ของโทรศัพท์ Android ครับ แต่ใน Google contact ไม่มีปุ่มให้เลือกรูปจาก Profile facebook ครับ หรือผมหาไม่เจอเองหว่า?

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อมือถือ Android มาครับ แค่ลอง set ใน Google mail ในส่วนของ Google contact เท่านั้นเอง ส่วนใน Android phone. ผมเข้าใจว่ามีเมนูดึงรูปจากfb ได้อยู่แล้วครับ ตามที่ทุกท่านบอก แต่ตอนนี้อยากให้ gmail มันโชว์รูปด้วยครับ ทำไม่เป็นครับ~
virgoboyx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 12:17  

Anonymous ผู้เขียน:
มันเป็น function ของโทรศัพท์ Android ครับ แต่ใน Google contact ไม่มีปุ่มให้เลือกรูปจาก Profile facebook ครับ หรือผมหาไม่เจอเองหว่า?

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อมือถือ Android มาครับ แค่ลอง set ใน Google mail ในส่วนของ Google contact เท่านั้นเอง ส่วนใน Android phone. ผมเข้าใจว่ามีเมนูดึงรูปจากfb ได้อยู่แล้วครับ ตามที่ทุกท่านบอก แต่ตอนนี้อยากให้ gmail มันโชว์รูปด้วยครับ ทำไม่เป็นครับ~

อ้อ ผมพยายามหาใน Gmail Contact เหมือนกันครับ แต่ไม่เจอ

สรุปคือต้องไปเซ็ททีละคนใน Android น่ะ Very Happy

ที่ผมทำก่อนใช้ Android ก็มีใส่ Contact แล้วก็พวก Calendar แค่นั้นแหละครับ ^^'

เอ้อ... พวก Gadget ที่ใส่ใน iGoogle บน Desktop ก็มา Sign in ใช้ใน Google Mobile ได้ด้วยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 21:35  

ว๊าว คุณ virgoboyx เข้าใจปัญหาของผมจริงๆ เลยครับ ขอบคุณมากครับ Cool
Headcool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 09:41  

Acer A1 เขาบอกว่าทำได้เลยอะนะครับ แต่ต้องรอดูของจริงกันก่อน
ส่วนเครื่องอื่นยังยังไม่มีข้อมูล และยังไม่มีใช้ซักเครื่องเลย (ใครเบื่อแล้วเอามาแบ่งกันมั่ง)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: