Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ระหว่างspicaกับmagicตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 6724
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระหว่างspicaกับmagicตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน?
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 19:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้เมจิกลดราคาลงมาไม่ต่างกับเจ้าspicaมากเท่าไหร่เลยสับสนค่ะ
ว่าตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากัน

รบกวนช่วยบอกข้อดีข้อเสียด้วยน่ะค่ะ Smile
นายบอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ระหว่างspicaกับmagicตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน?
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 22:24  

ถ้าชอบโม ชอบ mod (modify) Magic จะมีอะไรให้คุ้ยแคะแกะเกามากกว่าครับ (เป็นเพราะ root ได้แล้ว และมี rom ให้ใช้ HTC Sense UI ได้แล้วด้วย) แต่ถ้าชอบแบบปุ่มเยอะๆ ยังอยากได้อารมณ์มือถือมากกว่า Smartphone จ๋าๆ Spica จะให้อารมณ์นั้นได้มากกว่าครับ เพราะงั้นแนะนำให้ลองไปจับไปลองเล่นดูก่อนครับ ผมเคยลอง Magic อยู่พักนึง แต่พอถึงเวลาซื้อจริงผมกลับเอา Spica ด้วยเหตุผลคือมันใช้งานด้านโทร.สะดวกกว่า (ในความถนัดของผม อีกอย่างคือผมไม่ชอบ trackball น่ะครับ)
maecoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ระหว่างspicaกับmagicตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน?
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 12:27  

tapol ผู้เขียน:
ตอนนี้เมจิกลดราคาลงมาไม่ต่างกับเจ้าspicaมากเท่าไหร่เลยสับสนค่ะ

รบกวนช่วยบอกข้อดีข้อเสียด้วยน่ะค่ะ Smile

ไม่เคยลอง magic แต่ spica จับถนัดมือ โทรออกง่าย การใช้งานระบบสัมผัสเร็ว
jairus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 19:31  

โหวต Magic ใช้งานง่าย และสนุกมาก เสียอย่างเดียวศูนย์บริการ ไปมา 3 ครั้ง ไม่ประทับใจ 2 ครั้ง ชอบตรงที่พนักงานตอบว่า...ไม่รู้เหมือนกัน...และท่าทางงกงกเงิ่นเงิ่น กดผิด ๆ ถูก ๆ มั่วไปมั่วมา เห็นแล้วกลัวใจจริง ๆ
MintJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:02  

maecoon ผู้เขียน:
tapol ผู้เขียน:

ไม่เคยลอง magic แต่ spica จับถนัดมือ โทรออกง่าย การใช้งานระบบสัมผัสเร็ว

Magic รอม sense ก็เร็วเหมือนกันค่ะ

jairus ผู้เขียน:
โหวต Magic ใช้งานง่าย และสนุกมาก เสียอย่างเดียวศูนย์บริการ ไปมา 3 ครั้ง ไม่ประทับใจ 2 ครั้ง ชอบตรงที่พนักงานตอบว่า...ไม่รู้เหมือนกัน...และท่าทางงกงกเงิ่นเงิ่น กดผิด ๆ ถูก ๆ มั่วไปมั่วมา เห็นแล้วกลัวใจจริง ๆ

ไป jaymart paragon พี่พนักงานตอบดีมาก เพราะพี่เค้าก็ใช้อยู่เหมือนกัน สงสัยที่คุณ jairus เจอคงเป็นประเภท ขายเป็นอย่างเดียวมั้งคะ
DaSheep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 16:15  

รู้สึกว่าหน้าจอของ spica จะดีกว่านะครับ ตอนแรกผมก็จะซื้อ magic น่ะแหล่ะกดตังไปแล้ว แต่พอไปขอพนักงานเค้าให้เปิดเครื่องดูเค้าไม่ยอม T^T ก็เลยว่าจะลองไปดูที่งาน TME เร็วๆนี้ละกัน
nat_x10
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 17:20  

Spica หน้าจอ AMOLED คราบสีสวยกว่า แต่ผมไปลองเล่นดูแล้ว
ส่วนตัวชอบ Magic มากกว่าครับ เพราะไม่ชอบปุ่มเยอะๆ และ root ได้แล้ว
บวกกับ HTC ดูเอาจริงเอาจังกับระบบ Android มากกว่าครับ
เพราะ Samsung เค้ามีระบบของเค้าเอง มี Android และยังมี Windows Mobile อีก
ผมไม่ค่อยจะแน่ใจว่าเค้าจะมาทำตลาด Android จริงจังมากแค่ไหนน่ะครับ
แต่ HTC เนี่ยยังไงก็ไม่น่าทิ้ง Android แน่นอน (ไม่รู้เกี่ยวเปล่านะ ความเห็นส่วนตัวครับ)

นานาจิตตังครับ ลองไปเล่นดูเองก่อนดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: