Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามผู้รู้หน่อยครับ TATTOO

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6060
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามผู้รู้หน่อยครับ TATTOO
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 23:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมพึ่งใช้ได้วันนึง ก้อโอเคไม่มีปัญหาทีนี้มีคำถามอยากถามผู้รู้สักสองสามคำถามครับ
๑ ผมเข้าใจถูกป่าวครับเวลาเราลงapplication มันจะลงไว้ในเครื่องโทรศัพท์ของเรา ? แล้วนอกจากลงไว้ในโทรศัพท์ของเราแล้ว เราจะลงใส่ไว้ใน Micro SD ได้มะครับพวกแอพพลิเคชั่นต่าง ๆ
๒. เห็นหลายคนบอกว่าสามารถใช้ จีพีเอส แบบไม่ต้องออนไลน์ได้ คืออยากทราบว่าผมต้องดาวน์โหลดไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับนอกเหนือจาก Google Maps
๓. สรุปว่า HTC TATTOO มีเข็มทิศดิจิตอลป่าวครับ

สุดท้ายขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz
peterlan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้หน่อยครับ TATTOO
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 23:24  

เพิ่มเติมอีกคำถาม ครับ สรุปTATTOO อัพเฟริมแวร์เป็น 2.0 ได้มั้ย พอดีดาวน์โหลดโปรแกรมส่งไฟล์ทางบลูทูธมาอ่าครับ แล้วมันบอกใช้ไม่ได้ ผมโหลด Bluetooth File transferมาอ่าครับ
ขอบคุณครับ
shadpw10
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้หน่อยครับ TATTOO
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 00:07  

1. เวลาลง App จะลงบนเครื่องครับ แล้วพวกข้อมูลบางโปรแกรมก็เซฟบน SD ถ้าอยากจะให้มันเซฟลง SD ต้อง ทำ Partition ครับต้อง ROOT เครื่องก่อน ไม่รู้ TATTOO ทำได้รึยัง
2. ต้องลงพวกโปรแกรม Navi ครับ ที่ TATTOO ใช้ได้ก็มีหลายตัวครับ ผมเคยใช้ sygic เห็นว่า NDrive ก็ใช้ได้ ลงพวกนี้เปิดแค่ GPS ก็ใช้ได้ครับ
3. มีครับ ลองเข้า Market แล้ว search ว่า compass ดู จะมีแอพให้โหลดมาลองเล่นเพียบครับ

ส่วนอัพรอมนั้น ตอนนี้ยังอัพไม่ได้ครับ แล้วก็ไม่ทราบว่าจะอัพได้เมื่อไหร่

แต่เท่าที่ดุมาอัพได้แน่ๆครับ เพราะ เครื่องรุ่นพี่ๆอย่าง Hero Magic อัพได้ Tattoo ก็ควรจะอัพได้ครับ Spec โดยรวมเเทบจะเหมือนกัน
peterlan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 00:46  

อ่าขอบคุณครับ
ว่าแต่ ไอที่ลง application ลงใน SD เห็นกระทู้ แว็บ ๆ หาอีกทีหาไม่เจอแล้ว ไงถ้ารู้รบกวนขอลิงค์กระทู้ที่บอกการติดตั้งลงใน SD หน่อยนะครับ
Pureroot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 09:20  

Tattoo มีเข็มทิศครับ

ใช้ Market หา Application ที่ชื่อเลย "Compass" ครับ

PS. นอกจากนี้ยังมี App ที่ทำงานร่วมกับ Compass เพื่อ Note จุดของ GPS, แปะภาพสถานที่, รวมทั้งอ่าน Barcode (1D/2D)
- 3banana (ใช้ทำการ Note)
- Barcode scanner (ใช้อ่าน Barcode)
peterlan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 12:53  

ขอบคุณครับ
กำลังศึกษาวิธีการใช้เพื่อให้โปรอิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: