Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ลงa2sdแล้วappหายหมดเลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4628
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลงa2sdแล้วappหายหมดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 15:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบ่งPartition sdcard แล้วappที่โหลดมาหายหมดเลย ไปโหลดใหม่มันขึ้นว่า could not be launched ตอนนี้พิมพ์ไทยไม่ได้แล้วอะครับ

คือผม จะลงa2sd อยากย้ายข้อมูลลงsdcard

ผมลง RA-hero-v1.5.2 แล้วเข้าrecovery
ไปทำ
[Alt+P] Partition sdcard

[Alt+0] Partition SD :: Interactive SD partitioning warp size 0

ext2 1526

[Alt+1] Repair SD:ext :: Repair the ext partition

เสร็จ

[Alt+2] SD:ext2 to ext3 :: Convert ext2 to ext3

เสร็จแล้วอะครับ

คือผมทำในเครื่องhtcนะครับมันให้กดตกลงกดhome

ตอนนี้ total space มี 6122mb available pace 6122mb เวลาลงอะไรใหม่ที่ไม่ใช่app ที่เคยมีแล้วหายไปตอนทำจะใช้ได้ครับแต่ไปลงไปลงที่ phone storage

เห็น # หลังจากนั้นพิม ls /system/sd/app/ แล้ว Enter ชื่อ apps ที่ลงไปทั้งหมดก็จะขึ้นมา ถ้ามันขึ้นมาก็แสดงว่า App2SDทำงานปกติครับ<<<<<<ทำแล้วครับมันขึ้นว่า No such file or directory
n3fall
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ลงa2sdแล้วappหายหมดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 16:50  

ช่วยที่ครับไม่รู้ว่าทำยังไง
n3fall
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงa2sdแล้วappหายหมดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 23:25  

พอจะมีใครช่วยได้มั้งอะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: