Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ปัญหาเรื่อง HTC my Touch จาก เมกา ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5085
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเรื่อง HTC my Touch จาก เมกา ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 20:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อเครื่องผ่านทาง ebay จากประเทศอังกฤษ แต่เครื่องมันเป็น Htc My touch จาก อเมริกา ซึ่งปัญหามีอยู่ว่า เครื่องรุ่นนี้มันจะบังคับให้เรา log in กับ google ก่อน จึงจะสามารถใช้งานเครื่องได้ ซึ่งผมมี username เรียบร้อยอยู่แล้ว ปัญหาก็มีอยู่ว่า เครื่องนั้นมันไม่สามารถต่อเข้า internet ได้ ผมเคยเข้าไปโพสใน My touch forum ของ เมกา ซึ่งเค้าบอกว่า แค่ใช้ sim ที่สามารถใช้ gprs หรือ edge ก็สามารถ login ได้ แต่วันนี้ผมกลับถึงเมืองไทย ได้ลองใช้ sim ของที่นี่ ลองต่อดู ซึ่งมันก็เป็นเหมือนเดิม ไม่สามารถต่อเน็ตได้ ผมจึงไปถามที่ jaymart ช่างที่นู่นเค้าแนะนำว่าให้ไปหาร้านที่ MBK แล้วลองถามเค้าว่า ลองลง ram ใหม่ได้มั๊ย ซึ่งผมก็ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ จึงอยากลองถามความคิดเห็นจาก กูรูในนี้ ว่าสมควรจะทำอย่างไร ซึ่งสภาพเครื่องตอนนี้ ใหม่100% แต่ใช้ทำอะไรไม่ได้เลย หรือเป็นไปได้ อยากให้ช่วยแนะนำร้านซ่อมที่เชื่อถือได้ ที่ MBK ให้ด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปัญหาเรื่อง HTC my Touch จาก เมกา ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 21:45  

HTC my Touch หรือที่เรารู้จัก กันในนามว่า magic นั้นเอง

ผมไม่แน่ใจว่าจะสามารถลง ROM ตัวเดียวกันกับ magic ในไทยหรือเปล่า

ถ้าคิดว่าจะลงก็คงจะลงได้น่ะคับ เดี๋ยวให้ กูรูที่รู้มากกว่านี้มา ตอบดีกว่า เข้ามาเป็นกำลังใจให้ทำสำเร็จล่ะกันคับ Very Happy
ikyle
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปัญหาเรื่อง HTC my Touch จาก เมกา ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 13:58  

ไปตั้งค่า edge หรือยัง ผมก็ซื้อเครื่อง จากเมกา นะ เปิดเครื่อง อเมริกา มันก็ให้ใส่

ต้องไปตั้งค่า ให้ต่อเน็ตได้ ก่อน

แล้วก็ sing in gmail แค่นั้นแหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: