Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มือถือดรอยรุ่นไหนบ้างที่ มี wifi shareing และ มีมัลติทัชครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 8557
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

คุณเอา .แอนดรอย. มาใช้ทำอ่ะไรมากสุด ???
ดูหนัง
16%
 16%  [ 1 ]
เล่นเกมส์
0%
 0%  [ 0 ]
ฟังเพลง
0%
 0%  [ 0 ]
เล่นเน็ต
33%
 33%  [ 2 ]
chat
16%
 16%  [ 1 ]
มีไว้เท่ๆ.. อินเทรน
0%
 0%  [ 0 ]
social network
33%
 33%  [ 2 ]
แฟลตเกมส์ บน เวป
0%
 0%  [ 0 ]
เช็คพิกัดตำแหน่ง ของแฟน (มีดรอยเหมือนกัน)
0%
 0%  [ 0 ]
GPS สุดเริส
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 6

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มือถือดรอยรุ่นไหนบ้างที่ มี wifi shareing และ มีมัลติทัชครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 23:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

มือถือดรอยรุ่นไหนบ้างที่ มี wifi shareing และ มีมัลติทัชครับ

htc hero 2 มีมั้ยครับ(HTC LEGENT)

ผมอยากได้มัลติทัชเพราะจะเน้นเล่นเวปครับ

เหนพวก NEXUS,X10,BRAVo ไม่รองรับ มัลติทัชเลย

รุ่นใหญ่ทำไมไม่ใส่มาน้า
นายบอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือถือดรอยรุ่นไหนบ้างที่ มี wifi shareing และ มีมัลติทัชครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 07:36  

Nexus One ก็รองรับ multi-touch นี่ครับ แต่เอาจริงๆไม่มีไมใช่ปัญหานะ เพราะ browser อย่าง dolphin browser มันมี shortcut ต่างสำหรับควบคุมด้วยนิ้วเดียวสบายเลยครับ กดแช่และลากเพื่อย่อหรือขยายสะดวกครับ ยังมี gesture ช่วยอำนวยความสะดวกด้วย
HelloGOP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือถือดรอยรุ่นไหนบ้างที่ มี wifi shareing และ มีมัลติทัชครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 08:12  

นายบอส ผู้เขียน:
Nexus One ก็รองรับ multi-touch นี่ครับ แต่เอาจริงๆไม่มีไมใช่ปัญหานะ เพราะ browser อย่าง dolphin browser มันมี shortcut ต่างสำหรับควบคุมด้วยนิ้วเดียวสบายเลยครับ กดแช่และลากเพื่อย่อหรือขยายสะดวกครับ ยังมี gesture ช่วยอำนวยความสะดวกด้วย

ใช่ครับคนชอบเข้าใจกันผิดๆ ว่าเครื่องไม่ สามารถทำ muti touch ได้ ทั้งๆที่จริงก็แค่ google ไม่ใส่ software มาเท่านั้น ถ้า 3rd party software มาใช้ได้ก็ทำได้ ไม่เข้าใจว่าทำไมคนไม่เข้าใจ ในเมืองนอกก็ เป็นกัน งงจริงๆ

นายบอส ใช่ที่จัด รายการ techno4life คลื่น 99 ปะครับ
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 09:29  

ตามที่คุณ HelloGOP ว่านั่นแหละครับ ขึ้นอยู่กับ software ว่าจะทำมาให้รองรับไหม ตัว NexusOne นั้นรองรับอยู่แล้วครับ ดูจากในตัวอย่างในการใช้งานร่วมกับ dolphin browser ก็ได้ครับ (http://androidmom.blogspot.com/2010/01/who-says-nexus-one-cant-do-multitouch.html)

*ส่วนนึงที่ Google ไม่ทำให้ Android 2.1 รองรับ multi-touch ในทุกส่วนหรือทุก app อย่าง iPhone ก็อาจจะเป็นเพราะกลัวการฟ้องร้องจาก Apple ก็ได้ เพราะ Apple เขาถือครองในส่วนของสิทธิบัตรเกี่ยวกับการใช้งาน multi-touch ในหลายๆรูปแบบอยู่

อ้างถึง:
นายบอส ใช่ที่จัด รายการ techno4life คลื่น 99 ปะครับ

ใช่ครับ[/quote][/b]
HelloGOP
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 11:42  

นายบอส ผู้เขียน:
ตามที่คุณ HelloGOP ว่านั่นแหละครับ ขึ้นอยู่กับ software ว่าจะทำมาให้รองรับไหม ตัว NexusOne นั้นรองรับอยู่แล้วครับ ดูจากในตัวอย่างในการใช้งานร่วมกับ dolphin browser ก็ได้ครับ (http://androidmom.blogspot.com/2010/01/who-says-nexus-one-cant-do-multitouch.html)

*ส่วนนึงที่ Google ไม่ทำให้ Android 2.1 รองรับ multi-touch ในทุกส่วนหรือทุก app อย่าง iPhone ก็อาจจะเป็นเพราะกลัวการฟ้องร้องจาก Apple ก็ได้ เพราะ Apple เขาถือครองในส่วนของสิทธิบัตรเกี่ยวกับการใช้งาน multi-touch ในหลายๆรูปแบบอยู่

อ้างถึง:

ใช่ครับ
[/b][/quote]

ใช่ครับ ผมก็สงสัยนะ คือเรื่องนี้อะที่เมืองนอก โดยเฉพาะ engadget ชอบมาก เอามายิง google ตลอด สัมภาษณ์ก็ถามแล้วถามอีก ทาง google ก็ไม่กล้าตอบแบบตรงๆ ทั้งๆที่มันก็เป็นเรื่องที่เข้าใจได้ brand ใหญ่ 2 brand ตีกันไม่ใช่เรื่อง น่าดูหรอกครับ

คุณบอส มีคนบอกผมว่า HTC Legend จะออกแล้ว อยากรู้ว่าเมื่อไรมีข้อมุลไหมครับเอาไปบอกในรายการวันนี้ก็ได้ครับจะรอฟัง
ikyle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 18:50  

มัลติทัช ติดลิขสิทธ์ หรือเปล่าคับ ถึงไม่ทำออกมา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: