Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบวิธีถอดฝาหลังของ HTC tatto ออก ค่ะ (มือใหม่) ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 9316
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบวิธีถอดฝาหลังของ HTC tatto ออก ค่ะ (มือใหม่) ค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 15:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันยากจังเปิดไม่ออกเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบวิธีถอดฝาหลังของ HTC tatto ออก ค่ะ (มือใหม่) ค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 22:36  

รอฟังด้วยครับ วันนี้กว่าจะใส่ซิมได้ล่อไปเกือบครึ่ง ชั่วโมง แถมถอดได้รอบเดียวเอง T^T
Teamza
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทราบวิธีถอดฝาหลังของ HTC tatto ออก ค่ะ (มือใหม่) ค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 00:10  

กดแล้วดันขึ้นข้างบนครับ แต่ดันเฉพาะส่วนบนนะครับ ส่วนล่างมันแยกกันกับส่วนบน แกะได้เหมือนกัน แต่แกะคนละแบบ ผมไม่เคยใช้นะกำลังหา Android มาใช้เหมือนกัน พอดีดูใน Video Review ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 12:05  

ไม่ต้องไปกลัวครับ มันไม่หักง่ายขนาดนั้น ถึงหักก็มีกรอบเปลี่ยน ได้เปรียบตรงนี้ กดตรงรอยต่อนั่นแหละ แล้วดันขึ้นครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 23:56  

เอาฝ่ากดตรงกลาง มืออรกข้างรองข้างหน้าโทรศัพท์ ดันข้างหลังขึ้น
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 01:02  

จับเครื่องในแนวคว่ำหน้า แล้วหันหัวเครื่องเข้าหาตัวครับ ใช้นิ้วโป้งกดตรงบริเวณรอยต่อระหว่างส่วนท้ายกับฝาหลัง กดนิ้วลงแล้วรูดเข้าหาตัวครับ วิธีนี้ไม่หักแน่นอน แถมถอดง่ายด้วยนะเอออ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: