Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามเกี่ยวกับ ie 6010 ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3968
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับ ie 6010 ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 20:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ มันชอบเข้าเนตให้เองอะครับแก้ไขยังไงอะครับ แถมเครื่องผมค้างบ่อย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ ie 6010 ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 01:07  

หาโปรแกรม APNdroid มาใช้พลางๆ ไปก่อนครับ
aeke88
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ ie 6010 ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 19:41  

เครื่องค้างบ่อยหรอครับ

ใช้งานหนักเกินไปหรือป่าวครับ ถ้าใช้รุ่นนี้อยู่พยายามเปิด Task ขึ้นมาปิดโปรแกรมที่ไม่ค่อยได้ใช้บ้างเถอะครับ

อย่างผมเองก็ใช้เครื่องรุ่นนี้ครับ ค้างไม่เคยมีครับ ... แต่ช้าเนี่ย ช้ามากมายครับ ไอ้บทจะเร็วก็เร็วเวอร์ครับ

ผมแนะนำอะไรให้นะครับ...

พยายามอย่าลงโปรแกรมเยอะครับ โดยเฉพาะพวก Home ครับ ผมเคยโลภ ลงมันทีเดียวแทบทุกเจ้า ทั้ง aHome dxTop GDE (ถึงแม้จะใช้ได้แค่ทีละตัวก็เถอะ) สรุปตามการใช้งาน อืดมากมาย น่าจะเป็นจากพวก Service มันทำงานมากเกินไปครับ

อย่าไปคิดครับว่า Rom เหลือ เอ้า... ยังลงได้

ผมคิดมาแล้ว แล้วก็ต้อง Reset ไปแล้วด้วยครับ

Reset ปุ๊บ เร็วขึ้นปั๊บ... แต่คงอีกไม่นานคงจะช้าอีก เนื่องจากอาการซนของผม...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: