Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากเสียเงินซื้อ App ใน Market ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6223
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากเสียเงินซื้อ App ใน Market ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 16:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากซื้อ twidroid pro ครับผม สอนผมที

ขอบคุณมากครับ พยายามหาแล้วแต่หาไม่เจอเลย
chyutien
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากเสียเงินซื้อ App ใน Market ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 16:34  

เครื่องทำการ root มาหรือยังครับ ถ้า root แล้ว ให้โหลดโปรแกรม Market Enabler จากเว็บนี้ครับ http://uploaded.to/file/yd0ivd จากนั้นจะได้ไฟล์ .apk มา ให้ติดตั้งโปรแกรมนี้ในเครื่อง มันจะช่วยปลอมตัวเราให้เหมือนอยู่ในอเมริการ แล้ว Market ก็จะยอมให้เราซื้อของครับ แต่ต้องมีบัตรเครดิตที่ผูกกับ Google Checkout จริงๆนะครับ ไม่งั้นก็ซื้อไม่ได้

ถ้าเครื่องไม่ได้ root ก็ใช้ slideme.org ครับ เป็น market สำหรับคนอยู่ในประเทศที่ซื้อของผ่าน Market ไม่ได้ครับ

แต่ให้แนะนำจริงๆนะครับ ใช้ Seesmic ก็ทำได้เหมือน Twidroid Pro ที่สำคัญคือฟรีครับ Smile
tony147
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากเสียเงินซื้อ App ใน Market ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 16:59  

พอดีที่จะซือ้เพราะจะนำมาเป็น widget นะครับผม

peep ที่มีอยู่ในเครือ่ง แฮงค์บ่อยมากๆ โหลดขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ใช้เวลานานมาก fore close บ่อยที่สุด ทำเครือ่งแฮงค์ restart ประจำ

เห็นว่า twitdroid สามารถนำมาเป็น widget เลยจะซื้อนำครับผม

เครื่องผมไม่ได้ root ครับ ต้องเข้าไปที่ slideme.org แล้วซื้อผ่านบัตรเครดิต หรือยังไงเหรอครับผม และยังต้อง ผูกกับ google checkout รึเปล่าครับ
chyutien
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 17:09  

เพิ่งเช็คมา twidroid ไม่มีอยู่ใน slideme อ่ะครับ อาจจะต้องลองหา app อื่น หรือไม่ก็รอท่านอื่นที่ทราบมาแนะนำเพิ่มเติมอ่ะครับ
tony147
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 17:13  

มีโปรแกรม twitter ตัวไหนไหมครับ ที่ตั้งเป็น widget ได้แนะนำด้วยครับผม
Demigodz
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 08:49  

เอาไปลองใช้ครับ
Twidroid PRO 3.1.1

http://www.4shared.com/file/210173063/9223de6f/twidroidpro_ver311.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: