Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง Battery ของ spica ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 6590
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง Battery ของ spica ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 08:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมเพิ่งซื้อมือถือ samsung รุ่น spica มาครับ ผมมีความรู้สึกว่า battery ทำไมหมดเร็วจัง
ต้องชาต วันต่อวันกันเลย บางวันหมด ก่อนด้วยซ่ำ
สิ่งที่ผมใช้ต่อวัน
เล่นเกมประมาณ 2-3 ชั่วโมง
คุยโทรศัพท์ ประมาณ 3-4 ชั่วโมง
เล่นเนท เปิด wif 2-3 ชั่วโมง
เปิด GPR 2 ชั่วโมง
เปิด application อื่นๆ ประมาณ 1 ชั่วโมง

ทั้งหมด โดยประมาณนะครับ

ไม่ว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหม
ถ้าเปิด standby อย่างเดียวได้ประมาณ กี่ชั่วโมง ครับ
ช่วยด้วยครับ อยากทราบจริง เพราะจาได้ เอา battery ไปเปลี่ยน ไม่ไหว หมดเร็วมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง Battery ของ spica ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 09:10  

...ใช้งานเยอะจัง Shocked
nat_x10
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง Battery ของ spica ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 13:36  

คุณใช้งานเยอะพอควรเลย 555...

จะบอกว่ามันเป็นปกติของ smartphone ก็ได้มั้งครับ ผมก็เพิ่งได้ spica มาเครื่องนึงเหมือนกัน อิอิ
soodza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 14:44  

nat_x10 ผู้เขียน:
คุณใช้งานเยอะพอควรเลย 555...

จะบอกว่ามันเป็นปกติของ smartphone ก็ได้มั้งครับ ผมก็เพิ่งได้ spica มาเครื่องนึงเหมือนกัน อิอิ

ก็จิงอยู่นะครับว่าใช้่เยอะ แต่คือ มันหมดแบบว่าไวเกินไปไหม อย่างวันนี้ เมื่อเช้าชาต มาเต็ม
เปิดได้ ประมาณ 30 นาที แบตหายไป 30 % งงเลย แล้วครึ่งวัน ก็หมด ขนาดใช้น้อยกว่าที่กล้าวมาอีกนะครับ งงมาก แต่ที่โทรไปถามศูนย์ ศูนย์ บอกว่าเป็นที่ sc card แล้วมันเกี่ยวกันยังไง ทราบไหมฮะ
nat_x10
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 15:48  

อะนะ งง ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ได้ลองเข้าไปอ่านในเว็บพันทิพย์ เห็นเค้าบ่นกันหลายคนว่าแบ๊ตหมดเร็ว แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ แบ็ตมันจะทนขึ้นน่ะครับ อันนี้ก็งงเหมือนกัน

ปล.แต่ของผมมันก็ปกตินะ ถึงตอนนี้ ก็เหลือประมาณ 50 อะคราบ
GX9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 15:49  

แนะนำว่าลองปิดโปรแกรมที่ไม่ใช้ที่รันอยู่เป็น Background
ผมลองเปรียบเทียบดูแล้วแบตอยู่ได้นานขึ้น

พวก GPS, bluetooth, wifi ก็เหมือนกัน
จะใช้ก็เปิด ไม่ใช้ก็ปิด

ความสว่างหน้าจอ
ถ้าใช้ในร่มเปิดความสว่างนิดเดียวก็สว่างจ้าแล้ว
nat_x10
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 15:55  

ลองดูครับ สู้ๆ ผมก็ปิดโปรแกรมใน Background เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 17:31  

nat_x10 ผู้เขียน:
อะนะ งง ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ได้ลองเข้าไปอ่านในเว็บพันทิพย์ เห็นเค้าบ่นกันหลายคนว่าแบ๊ตหมดเร็ว แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ แบ็ตมันจะทนขึ้นน่ะครับ อันนี้ก็งงเหมือนกัน

...เป็นเหมือนกัน...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: