Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile GD880 Mini - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 66 / เข้าชม: 519304
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile GD880 Mini - แอลจี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 15:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile GD880 Mini - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/gd880.htm

earnz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile GD880 Mini - แอลจี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 16:18  

เหลี่ยมจัดนะเนี่ยเครื่องนี้ Razz
suansanookasia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile GD880 Mini - แอลจี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 18:16  

สวยอ่ะ หรูดี เหมือน lg prada รุ่นแรกเลย คิดเหมือนกันเปล่า Laughing
ไม่ออกนาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 21:56  

ชอบที่ัมันเป็นอลูมินัม ละ ว่าแต่ข้างๆจะเป็น อลูมินัมด้วยป่าวน่าเหมือน se x1 อ่ะถ้าใช้ ราคาไม่แรงคงดี
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 09:13  

ถ้าGPS เป็นแบบ GT 505 เลิก!
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 10:36  

ดูมันธรรมดาๆ ยังไงไม่รู้ แต่ทำไมยิ่งดูยิ่งชอบนะ เรียบง่ายดีจัง Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:57  

งก แฟลช ทำไมหว่า ไม่งั้นจะซื้อ
จูปไม่หอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 15:21  

ชอบจังเลยอะ มันเรียบๆดีมาก แต่อย่างว่าเล่นLGทำใจตอนส่งเข้าศูนย์ไว้ก่อนล่วงหน้าเลยมีปัญหาตลอดและก็ทุกรุ่น - -* Neutral ปัญหาที่เป็นอันดับที่ 1 เลยนะเนียแต่ไม่เห็นเค้าจะปรับปรุง
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 18:29  

เหลี่ยมได้อีกน่ะเนี้ย เหอๆๆๆๆ
เจนเน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 14:20  

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สวยหรู ชอบๆๆๆ
shinea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 14:45  

มาเรียบๆ
kaimui
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 08:10  

ชอบๆๆๆ สวย เรียบ หรู Laughing
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 03:43  

เหลี่ยมได้ใจจริงๆ
สวยมาก..คลาสสิค
chinz-indy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 15:24  

เรียบไปมั้ย?
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 03:39  

เรียบหรู ดูดีมีสไตล์

ถ้านักธุรกิจถือ ต้องเท่มากแน่ๆ

สเปคให้มาไม่ขาดตกบกพร่อง ขาดก้อแต่แฟลช (ให้มาเผื่อหน่อย ก้อน่าจะดี)

เหลือแค่รอดูราคาเปิดตัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 18:17  

UI ก็โอเคนะคล้าย ซัมซุงรุ่นใหม่เลย สวยดีๆ ไม่เป็น 3 มิติและ
http://www.youtube.com/watch?v=ACcYOWa_PWs
k-zappii
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 22:19  

เรียบๆน่ารักดีค่ะ : )

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ACcYOWa_PWs&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ACcYOWa_PWs&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
AmPleng
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 20:58  

มี 3G บ่?
DUH
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 08:03  

นี่แหละใช่เลสัย มือถือแบบที่หามานาน

ว่าแต่ราคามันจะถึงหมื่นมั้ย หรือราคามันจะอยู่ที่สักเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 17:29  

เห็นว่าราคา ราวๆ 16,000 บาท ครับ

เห็นเค้าว่าเป็นรุ่นน้อง areana กัน อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 16:34  

Anonymous ผู้เขียน:
เห็นว่าราคา ราวๆ 16,000 บาท ครับ

เห็นเค้าว่าเป็นรุ่นน้อง areana กัน อ่ะครับ

เครืองแบบนี้ถ้าราคาแบบนี้คงบุกตลาตสู่เจ้าx6ลำลากแน่ๆเลย
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 14:46  

สุดยอดคับหามานานคับ
เสียดายน่าจะมีos แอนดรอย หรือวิโดว์ส มาให้หน่อยก็ไม่ได้นะแอลจี
ปล
แฟลตไปใหนละคับกล้อง5ล้านหรอคับต่ำไปเปล่าคับในตอนนี้
อีกอย่างคับข้อเสียแอลจียังออ่นเรื่องเว็บบราวเซอร์คับออ่นมากๆๆๆคับผมใช้km900ไม่ได้เรื่องเลยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 11:58  

ผมว่ารุ่นนี้อ่ะ จอ3.2 ก็จริงนะ

แต่ไปดูรีวิวในยูทูบมา แค่ปุ่ม เมนู back

โทรเข้า โทรออกอะไร ก็กินหน้าจอ 3.2 ไปเยอะแล้วครับ

ถ้าเอลจีอ่านอยู่จะบอกว่า

ลองพัฒนาจอ 3.5 3.7 เหมือนค่ายอื่นบ้าง

ขออัตราส่วนปกติด้วยเถอะครับ

ผมมองว่ามันไม่สวย* ความคิดผมคนเดียวนะ

แล้วยิ่งทำบาง ลูกค้ายิ่งสนใจครับ
BL00DZ___PEAT
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 23:22  

ชอบจัง
สวยเรียบ หรูมากกก

สีดำด้วยอะ

ชอบ ๆ
wai_secret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:03  

บ้าใครบอกหมื่นหก แค่ 5990 เอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 21:53  

wai_secret ผู้เขียน:

เป็นไปได้หรอคะเนี่ยยย
okocha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 12:18  

รุ่นนี้เปิดตัวเมื่อไรหรอคับพอมีใครทราบบ้าง

แล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไหรหรอ
ขอบคุนคับ
okocha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 12:23  

โอยยยย

ชอบรุ่นนี้มากเรย

อยากให้ออกมา อยากรุ้ราคาเรวๆจัง
ใครรุ้ช่วยบอกผมหน่อยนะฮ้ะ
ขอบคุนมาก ๆ ฮ๋า ๆ
win_ner
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 20:39  

พี่น้องครับ อนาคตมือถือต่อไปมือถือที่ธรรมดา ที่ไม่มีระบบปฏิบัติการอะไร หรือ ที่ไม่ใช่สมาร์ทโฟนอ่ะ ต่อไปจะไม่ค่อยมีบทบาทอะไรแล้วนะครับ ถึงจะเป็นจอสัมผัสหรือหน้าจอสวยงามขนาดใหนก็ตามสังเกตได้จากราคาลดลงมามากแล้ว ดีที่มีประโยชน์ต่อผู้บริโภค แต่คิดอีกนัยหนึ่งคือเขาเปิดโอกาศให้สมาร์ทโฟนได้เติบโต ตอนนี้ก็ราคาลดลงมามากแล้วสรุปง่ายๆ คือต่อไปจะเป็นยุคของสมาร์ทโฟนนั่นเอง บทความนี้อ้างอิงจากการสำรวจของนิตยาสารบางฉบับนะครับ ไม่ได้เขียนขึ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้นแบบมั่วๆ ่่ถ้าเลือกมือถือเครื่องใหม่ได้ เลือกสมาร์ทโฟนดีกว่าครับแต่แค่เน้นโทรเข้าออกอย่างเดียว เลือกมือถือธรรมดาก็ไม่ผิดกติกาครับ ของคุณครับ
boro
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:12  

มาแล้ว ที่power buy
samajak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 19:22  

ราคามาหรือยังครับ ที่บอกว่ามาแล้วที่เพาเวอร์บาย ราคาเท่าไรเหรอครับ รบกวนช่วยแจ้งด้วย
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 13:03  

กล้าง5ล้าน + เมม 16 G +ระบบค้นหาดาวเทียม + WIFI คงเกิน 6000แหงๆ

คาดว่าราคานะจะอยู่ที่ 8900 คับ เพราะ LG BL20 เสปคต่ำกว่านี้ ยังเปิดที่ 8990 เรยย

ดังนั้นจึงคาดว่าน่าจะเปิดตัวที่ 8900 แล้วผ่านไป 3-4 เดือน คงเหลือ 7000+
seed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 12:18  

dogma0 ผู้เขียน:
ถ้าGPS เป็นแบบ GT 505 เลิก!

ไม่ใช่แค่GPS แต่ไม่เกี่ยวนะ เพราะมีซิปGPSฝังในตัวเครื่องอยู่แล้ว

โปรแกรมNavigationต่างหาก เดิมเป็นสิขสิทธิ์ผลิตตรงมาจากบริษัทAppello Systems AB.ที่กำลังพัฒนาซอฟต์แวร์ซึ่งเป็นเจ้าของสิขสิทธิ์ในต่างประเทศ

มีข้อเสียคือทดลองฟรีใช้งานGPSบนโปรแกรมNavigationได้แค่30วันเท่านั้นและต้องซื้ออายุต่อในราคา 2500 บาท/1ปี
seed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 12:24  

wai_secret ผู้เขียน:

17000บาทจิงนะครับ เพราะมีประกอบด้วยWiFi 3G ระบบนำทาง A-GPS ระบบปฏิบัติการ S-Class UI กล้องดิจิตอล 5 ล้านพิกเซล+ปรับความไวแสง ISO
boro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 23:02  

มาแล้วที่lg thailandดูจิ
eek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 23:40  

ราคาเปิดตังลงในโบรชัวร์ LG เดือน ก.ค.-ส.ค.

11,900.-
nung1979
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 22:30  

ราคามาแล้ว 11900 ที่ร้าน DTAC Central Plaza Rama 3
My name
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 15:53  

มีกล้องหน้ามั้ยคะตัวนี้ ?

สนใจมากเลย
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 12:30  

[quote="My name"]มีกล้องหน้ามั้ยคะตัวนี้ ?

สนใจมากเลย[/quote].

มีครับ....แต่ผมว่า ราคาแพง กว่าเสปค นะ Andriod ก็ไม่ใช่ รอราคาดิ่งลงดีกว่าครับ ไว้อยู่สัก 8000+ ค่อยสอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 13:25  

สวย + ทันสมัย ยากได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 21:10  

picemaker ผู้เขียน:
My name ผู้เขียน:
มีกล้องหน้ามั้ยคะตัวนี้ ?

สนใจมากเลย
.

มีครับ....แต่ผมว่า ราคาแพง กว่าเสปค นะ Andriod ก็ไม่ใช่ รอราคาดิ่งลงดีกว่าครับ ไว้อยู่สัก 8000+ ค่อยสอย

ถ้าบอกว่าสวยใสไร้สมองจะแรงไปปะคับ
ขอโทษด้วยนะคับ
ออกมาได้ไงหมื่นต้นๆๆระบบปฏิบัติการก็ไม่มีเปนแค่ฟีเจอร์โฟนธรรมดาแถมกล้องไม่มีแฟลตตะหากจะสู้เขาไหวเปล่า
Tumoki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 00:09  

กับราคานี้ผมว่าไม่แพงเกินไปนะครับ

1. ได้เรื่องของดีไซน์กับวัสดุที่ดี การประกอบเนี๊ยบ ข้อนี้สำคัญนะครับ

2. ฟังชั่นกับโปรแกรมที่ให้มา ผมว่าเพียงพอต่อการใช้โทรศัพท์และความบันเทิงในระดับหนึ่งแล้วครับ รองรับ Social Network รองรับ Wifi และระบบ 3G โปรแกรมดูหน้ง ฟังเพลงได้เป็นอย่างดี

3. Browser รองรับ HTML 5 น่าจะให้ประสบการณ์การท่องอินเตอร์เน็ตที่ดีกว่าปัจจุบัน

4. หน้าจอความละเอียดสูง ให้การแสดงผลที่สวยงาม คมชัด สีสันสดใส และเป็นแบบ Capacitive

ด้วยข้อดีทั้งหมดที่กล่าวมา นอกจากให้ความบันเทิงแล้ว ยังเหมือนเป็นเครื่องประดับชิ้นหนึ่งครับ สร้าง First Impression ให้กับผู้พบเห็นได้เป็นอย่างดี
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 17:51  

ผมว่าโทรศัพท์ทุกวันนี้มันออกมาเยอะจนไม่รู้เราจะเลิอกอะไรดีครับ..เอาเป็นว่าแล้วแต่บุคคลแล้วกันครับว่าใครชอบแบบไหน..คิดว่าซื้อมาแล้วจะใช้ทำอะไรบ้าง..สเปคกับราคามันไปด้วยกันได้มั้ย รูปร่างหน้าตามันสมกับราคาหรือเปล่า..ก็แล้วแต่ใครจะชอบครับ..ตัวนี้ราคาเค้าก็สมกับวัสดุที่ใช้ครับ..ฟังก์ชันก็ครบครัน..ส่วนตัวผมว่าสวยดี แต่เรื่องแฟลช ผมเห้นด้วยกับท่านอื่นๆ นะครับ ถ้ากล้องความละเอียด 3 ล้านลงมาเนี่ย ไม่มีแฟลชก็ไม่เป็นไร แต่นี่ตั้ง 5 ล้านไม่มีแฟลชเวลาถ่ายกลางคืนก็จบเลยครับ แต่ไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอกครับ..หากใครคิดว่ามันสวยถูกใจจนอยากจะเป็นเจ้าของ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 06:39  

ราคาประมาณนี้มีตัวให้เลือกเยอะนะครับ เช่น i858,htc wildfire,htc hdmini ,sumsung galxy spica เป็นต้นครับ แล้วควรจะเอาตัวไหนดีครับ ตัวนี้ก็หุ่นคล้าย i phone4 นะ
LG Life's Good
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 17:53  

LG Life's Good : วางขายแล้วค่ะ ที่เจมาร์ท ราคา 7,990 บาท แถม Memory Card 2GB จ้า
ปล. จาก FACEBOOK' Very Happy
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 13:49  

ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์ล่ะ
ถือว่าประกอบดีมากๆ สวย กระทัดรัด น้ำหนักดี
ส่วนตัวชอบนะ ชอบมากๆ เพราะไม่ต้องมีระบบปฎิบัติการมากมาย
(ใช้มาหมดทั้ง symbian , andriod , wm , iphone สรุปกลับมาสู่สามัญ
รุ่นนี้ลบข้อด้อยของ lg เลยเรื่องเสียงลำโพงสนทนา ดังมากๆ ชัดมากๆ
(น่าจะมีตัวกรองเสียง เพราะมีฟังชั่น Clear ด้วย)
เสียงลำโพงก็ดังดี อยู่ที่ท้ายเครื่อง ทำให้ใส่กระเป๋ายังได้ยิน
ฟังเพลงก็ดีในระดับนึง

สรุป ใช้ดีครับ เหมาะกับคนที่ไม่ค่อยอยากอัพอะไรมากมาย ชอบรูปทรง ครับ
แบตก็พอสมควร ได้เกือบ2วัน เปิด 24ชม. (ดู mv โทรฯ ประมาณ 1 ชั่วโมง)

ปล. แต่จะบอกว่า สวย ใส อย่างเดียวก็...ได้นะ เพราะ ไม่ค่อยมีไรให้เล่นมาก
เน้นในเรื่อง syn แบบใหม่เท่านั้นเอง

จะซื้อรุ่นนี้ควรเช็คให้ดีก่อนนะครับว่า พอกับความต้องการหรือเปล่า.
ooddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 13:41  

อ้าวมาเจอ lekielek ที่นี้ ผมมาจากกระทู้ moto em30 เหมือนกัน กำลังเล็งๆเจ้านี้อยู่เหมือนกันดีไซนสวยดี อยากรู้ว่าเสียงเพลงที่ออกหูฟัง เสียงดีไหมครับ แล้วได้มาราคาเท่าไหร่ครับ
somrom
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 15:17  

ไปลองเล่นมาแล้วที คาร์ฟู หาดใหญ่

ส่วนตัวชอบที่รูปทรง + งานประกอบ + วัสดุ ให้ 9 เต็ม 10

แต่ผมเป็นพวกชอบติดตั้งโปรแกรม และเล่นโปรแกรมเสริม
เพราะส่วนตัวทำคอมพิวเตอร์อยู่แล้ว

พอมาเจอระบบแบบนี้ มันเลยไม่ตรงใจเท่าไหร่ เพราะติดตั้งโปรแกรมเองไม่ค่อยได้ ถึงได้ก็จำกัดมาก

ส่วนใหญ่ผมใช้ symbian จะมีพวก Hide contact , Blog เบอร์โทร , หรือเครื่องมืออำนวยความสะดวกอื่นๆ (อันนี้ผมใช้จริงๆ นะ ไม่ใช่แค่ใส่ไว้ในเครื่อง)

พอดีตอนที่ไปกดเล่น ไม่ได้เข้าไปดูรายละเ้อียดพวกนี้ ไม่ทราบว่าคนที่เคยใช้หรือสัมผัสมามากกว่าผม ว่ามันมีฟังชั่นที่ผมว่ามาหรือเปล่า

และอีกเรื่อง ชอบ Interface ของโปรแกรมเค้านะครับ ทำได้สวยมาก
ผมว่าจะส่วยกว่าพวก android symbian เสียอีกนะ

หน้าจอกันรอยขีดข่วนได้ด้วย ผมจะเอาเหรียญบาทกรีด พนักงานบอกว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นต้องรับชอบด้วยนะ ผมเลย ไม่กล้าเสี่ยง

สรุปอีกที โดยรวมชอบมาก ยกเว้่น เรื่อง application ที่มีข้อจำกัด
KK0KK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 09:09  

ไปหาซื้อแถวไหนครับ ที่ได้ราคา 7,990 บาท ผมไปถาม JMart มา เขาขาย 11,000 บาท แถมเมม 8GB ถ้าได้ราคาที่ 7,990 บาท ผมกะว่าจะสอยมาสักเครื่อง แต่ที่ 11,000 บาท ผมว่าแพงไป
พรหมมัฏฐ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 23:38  

First Mobile เดือนกันยาบอกว่า 2 sim และความละเอียด 240x400 ข้อมูลไม่ตรงกับสยามโฟน วานผู้ใช้แล้ว เช่นคุณ lekielek ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 21:49  

สรุปรุ่นนี้...
ใช้มาก็กว่าเดือนล่ะ สรุปเป็นข้อๆให้เลยล่ะกันครับ
1.ข้อมูลตัวเครื่องนะครับ

- ใส่ได้ sim เดียวครับ

- หน้าจอความละเอียดตามหน้า siamphone ครับ เพราะไฟล์ MV ที่ผมแปลงส่วนใหญ่ใช้ 720*404 (ที่ไม่ใช้ 720*480 เพราะเวลาเล่นมันจะมีขอบด้านซ้าย-ขวา(ทำเต็มจอได้ แต่ภาพจะ ดูอ้วนๆ) แต่เล่นได้เนียนเหมือนกัน เคยแปลงขนาด 850*480 แล้ว กระตุกไม่ลื่นครับ
ปล. ผมใช้โปรแกรม DivX Plus Converter แปลงเอาครับสมดุลย์กว่า format factory*

- สัญญาณดี (ใช้ Dtac ) เสียงดังฟังชัดมาก ย้ำว่า ดังกว่าทุกๆรุ่นที่เคยใช้มา (ปรับแค่ 5จาก7) ปกติผมจะปรับสุดทุกเครื่องครับ

- กล้องตัวนี้ผมถือว่า...ไม่ผ่านนะ แต่ไม่ใช้ว่าไม่ดี ลูกเล่นเยอะในระดับนึง แต่เทียบกับตัว BL20 ตัวก่อนไม่ค่อยได้ อย่างว่ามันคนละแบบกัน แต่ก็ถ่ายได้ดีในระดับนึง ต้องมือนิ่งๆพอสมควร มีจับภาพแบบ smile ด้วย ปรับ focus เองได้(แต่เหมือนใช้ไม่ค่อยได้หรือผมไม่เป็นเองมั่ง) ความเร็วชัตเตอร์ไม่ค่อยไว ถือว่าช้า (เทียบ ZN5 ไม่ได้เลยในเรื่องกล้อง)

- เล่นเน็ตก็พอได้ในระดับนึง แต่มีปัญหาในเรื่องตัวอักษรไทยในเว็ป ประมาณสระลอย เลื่อนไม่ตรง คงต้อง up มั่งถึงจะแก้ได้แต่จะมีให้ up หรือปล่าวไม่แน่ใจ

- โปรแกรมเพิ่มเติม รวมถึงเกมส์นั้น ได้แค่ Java เท่านั้น ถ้าชอบเล่นเกมส์ลงโปรแกรมเพิ่มเติม...ตัวนี้ ไม่ผ่านแน่ๆครับ ไปพวก android จะคุ้มกว่า

- ในส่วนของระบบ การสัมผัสผมตีให้ 85-95% นะ ในเรื่องของความเที่ยงและความลื่นไหล
ในหน้าเมนูลื่นมาก ในหน้า home (มีแค่3หน้า) กลับไม่ลื่นต้องคอยกด end all บ่อยๆถึงจะลื่น
เลื่อน contacts ลื่นดี แต่ดูภาพกลับหน่วงๆไม่ลื่นเท่าที่ควร รวมถึงการเลื่อนดูข้อมูลแต่ละอย่างในแต่ละเมนูด้วยครับ (cpu คงจะน้อย)

- Font ของเครื่องมีให้เลือกได้ 3 แบบ มีแบบที่เหมือนตัว เปื้อนยิ้ม ด้วยน่ารักดีครับ

- ส่วนเรื่องเสียงนั้น ตัวเครื่องเสียงดังดี ringtone ได้ยินแน่ๆไม่แตกแม้เปิดสุด เสียงฟังมีพลังดี ไม่ใสแหลมอย่างเดียว ไม่ทึบจนอื้ออึง เพราะใช้ได้ครับ
* ในการฟังเพลงกับหูฟังนั้นแนะนำว่าเปลี่ยนหูด้วยนะครับเพราะหูแถม...ไม่เพราะเลย
หาหูที่ใสๆโปร่งๆ (ผมเอาของ ipod มาใช้) มาแล้วเปิดระบบ dolby ด้วยจะได้อีกบุคลิคเสียงที่ ผมว่าฟังเพราะแบบมันส์ๆดีครับ แต่เสียงผมว่าสู้ moto em30 ไม่ได้นะ อย่างว่ามันคนละแบบกัน

- สรุปเลยละกันครับ
- รูปลักษณ์ สวย(มาก) วัสดุดี น้ำหนักดี จอสวยในระดับนึงกันรอย(ขนแมวได้ดี)
- เสียงดังชัดเจน ทั้่ง ลำโพงฟังและสนทนา
- กล้องพอไหว กลางๆ
- ความอึดขอแบตฯ วันกว่าๆ (ผมชาร์ตทุกวันอยู่แล้ว *ทุกๆเครื่องที่ใช้มา*
- เล่นเน็ตดีในระดับหนึ่ง ถ้าเอามาเชื่อมต่อกับคอมด้วย ก็เร็วดีแต่สู้ตัว bl20 กับพวก nokia ไม่ได้ครับ พวกนั้น class32 เร็วกว่าพอสมควร

ปล...ที่กล่าวไปข้างต้นนั้นหวังว่าคงเป็นประโยชน์กับผู้ที่สนใจบ้างนะครับ ผมก็ยังใช้อยู่จนปัจจุบันนี้ และยังไม่คิดจะเปลี่ยนเพราะว่า มันไม่ค่อยซ้ำใครดี ชอบวัสดุ น้ำหนัก รูปลักษณ์ และการใช้งานก็เพียงพอแล้วครับ

** จะซื้อคิดให้ดี ไปลองเล่นก่อนตัดสินใจ ราคานี้ หลายคนมองว่าแพงเกิน มองกันต่างมุมครับ
แต่ถ้าชอบที่จะทำได้หลายๆอย่าง ขอแนะนำว่าเพิ่มอีกนิดไปที่ ss wave ดีกว่า ได้อะไรอีกเยอะมากๆ ทุกๆอย่าง ยกเว้นเรื่อง design ที่อยู่ที่มุมมองของแต่ล่ะคนครับผม.
sodumz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 13:53  

ขาย GDmini 7,990 บาทจ้า
ติดต่อ 089 2301722 คะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 11:05  

ดู youtube ได้มั้ยคะ เคยใช้ KP500 ดู youtube ไม่ได้เลย
geezaka
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 21:18  

เพิ่งไปซื้อมาจ้าาา
11,890 ~ ร้านTG
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 09:43  

ตูน ผู้เขียน:
ดู youtube ได้มั้ยคะ เคยใช้ KP500 ดู youtube ไม่ได้เลย

ดูได้นะ ผมเคยดู แต่จะไม่ชัดเท่าไหร่พอดูได้ (ขนาดใช้ sim 3g นะ)

แต่ถ้าจะให้ดูดีชัดกว่านี้ต้องเชื่อมต่อกะ wifi ครับ (ส่วนใหญ่เป็นทุกรุ่น ทุกเครื่อง แต่...ยกเว้นพวก iphone นะครับ)
LoOkwow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 22:25  

วันนี้เพิ่งไปสอยมาค่ะ ที่ร้าน TG ฟิวเจอร์รังสิต ราคา 11,900 บาท

ได้มา
-ตัวเครื่อง และอุปกรณ์
-mem 8g
-นาฬิกาข้อมือ
-กระบอกน้ำ LG
-ซงอหนัง LG

และบริการดีๆๆจาก TG

ไม่เหมือนศุนย์ LG ฟิวเจอร์รังสิต ค่ะ วันที่ 11-12-53 เวลา 17.00 ไปสอบถาม
พนักงานนั่งจับกลุ่มคุยกัน ไม่สนใจลูกค้าเลย
มีพีคล้ายๆๆทอมๆ คนเดียวที่เข้ามาตอบ แต่ก้ตอบแบบไม่รู้อะไรเลย ไม่สนใจลูกค้า

อยากจะถามว่าตกลงมาทำงาน หรือมานั่งคุยกันวะ หงุดหงิดสุดๆๆๆๆๆ
ถ้าไม่อยากทำก็กลับบ้านไป

อุตส่าห์ตั้งใจมาซื้อ เมื่อก่อนใช้แต่ Sumsung แต่หลังจากใช้ Sumsung Armani ทัสสกีนห่วยมา เข้าศูนย์เช้คหน้าจอตอนใกล้หมดประกัน ก็เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ กลับมาไม่ถึงเดือนทัสสกีนเจ๊งเลย พอเลย

แต่การให้ข้อมมูลแม้งมีเครื่องไม่มี่เครื่องก็ไม่รู้ๆๆ อะไรวะ

ขออภัยหากใช้คำไม่สุภาพ ยังติอามรณืมาอยู่ ไม่อยากคิกถึงตอนเข้าศุนย์

ว่าแล้วไปขอเล่นเครื่องก่อนนะค่ะ เพิ่งจะชาต์จ ไม่รู้เต็มยัง
giffyaof
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 18:34  

ดูกี่ทีก็สวย ตอนนี้ของใหม่ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ใครรู้บ้างครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 03:21  

มีช่องเสียบหูฟัง3.5รึป่าวครับ
swallow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 23:22  

สอยมาตั้งแต่ เดือนตุลา ตอนงานโมบายเอ็กโปและ

ส่วนตัวชอย

แถม หูฟัง ซองหนัง เมม แปด กิ๊ก และก็ตู้เย็นเล็กๆจิ๋วๆ

ในราคา 10700 ที่บูธแอลจี

ซื้อจากงานถูกสุดและ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 03:15  

เหลือ7900แล้วครับ
geezaka
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 13:19  

ราคาลดลงมาได้ปวดร้าวมากค่ะ
ไม่น่ารีบซื้อเล้ย เห้อ ~
ผู้ตามหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 23:26  

แล้ว ตอนนี้ รุ่นนี้ยังพอหาซื้อได้หรือเปล่าว ครับ สนใจมาก
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 09:53  

ผู้ตามหา ผู้เขียน:
แล้ว ตอนนี้ รุ่นนี้ยังพอหาซื้อได้หรือเปล่าว ครับ สนใจมาก

มีขายเกลื่อนเลยครับ ศูนย์ดีแทคซีคอนยังมีเลย
fewfah
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 20:38  

แปลกจังเลยอ่ะ ไปดูแต่ละร้านขายไม่เท่ากันเลยอ่ะ
ร้านนึง 11,900 อีกร้าน 7,900 ทำไมต่างกันจังอ่ะ
เราว่าเราดูไม่ผิดนะ
เครื่องเล็ก กะทัดรัด ดี ชอบๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 23:37  

เห็นที่ Central แจ้งวัฒนะ ก็มีครับ 7,990 ร้าน LG ชั้นล่างสุดนะ
giffyaof
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 15:26  

อยากได้ครับ ตอนนี้ยังมีขายอยู่ที่ไหนบ้างครับ
iplavarn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2011 08:53  

อยากได้อ่ะ ยังมีขายอยู่บ้างไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: