Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Monte (S5620) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 847 / เข้าชม: 1816904
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 11:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ่ายรุปกะกล้องหน้าไม่ได้หรอคะ เซงเลย T T
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 14:06  

เรื่องฟิล์มคิดว่ายังไม่มีนะ เขาก็ใช้ฟิล์มที่มันติดมาให้อ่า
แอบเสียดายเหมือนกันที่กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้
และเรื่องคีบอร์ดด้วยทำให้เล่น Palringo ช้ามากๆ
ส่วนเกมส์ในเฟสบุ๊ค คิดว่าเล่นไม่ได้นะ ขนาดเข้าเวบธรรมดายัง
ไม่รองรับไฟล์แฟลชเลย
ถ้าเขาหา Skyfire มาลงได้จะลองลงดูได้มันเป็น .jar หรือป่าวอ่า
เพราะเท่าที่รู้มาเหมือน Skyfire จะลงได้พวกมือถือ E-serie ไม่ใช่เหรอ
ที่เล่นเกมส์ในเฟสบุ๊คแบบนั้นได้

ปล. ฝาหลังแกะยากมากจริงๆ
เขาเล็บพังเลย เหอๆๆ
napias
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 17:52  

เข้านี่ เล่น hi5 ลื่นไหมนิครับ
NaTsu--
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 21:48  

โห กำลัง จะซื้อเรยครับ มาสะดุด ตรง ไม่ใช่ แป้น QWERTY ....... จะพิมลำบากไหมเนี่ย

ขอ ถาม นิดนึง ครับ ... เราสามารถ ดู ยูทูปได้ไหมครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 22:02  

ดูยูทูบได้จ้า มันเป็นโปรแกรมให้อยู่นะ รู้สึกจะเป็นโปรแกรมแบบเว็บนะ
กดลิงค์เข้าไปดูไรงี้ และสามารถดูแบบขนาดปกติหรือจะกดแบบให้เต็มจอก็ได้
ส่วนไฮไฟ ไม่เคยเข้านะ แบบยกเลิกการเป็นสมาชิกไปแล้ว Very Happy Very Happy Very Happy
ก๊อต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 22:08  

ที่ว่าไม่ใช่แป้น qwerty นี่รวมถึงตอนเขียนข้อความ กับ เข้าเน็ตด้วยไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 11:20  

ก๊อต ผู้เขียน:
ที่ว่าไม่ใช่แป้น qwerty นี่รวมถึงตอนเขียนข้อความ กับ เข้าเน็ตด้วยไหมครับ

ใช่แล้ว ว่าจะซื้อแล้วนะนี่ ลังเลเลยแบบนี้
sayuri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 12:34  

Anonymous ผู้เขียน:

ใช่แล้ว ว่าจะซื้อแล้วนะนี่ ลังเลเลยแบบนี้

ถ้า up firmware แล้วจะหายมั้ยอ่ะ มีครายรู้บ้าง
ก๊อต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 14:40  

sayuri ผู้เขียน:

ถ้า up firmware แล้วจะหายมั้ยอ่ะ มีครายรู้บ้าง

เหมือนกันครับ กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน พอรู้แบบนี้ก็เซ็งเลย หรือว่าจะเก็บตังค์รอ wave หรือ galaxy s ดีไม่รู้ว่าจะแพงไหม แพงไปก็ไม่ไหวเหมือนกัน
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:27  

sayuri ผู้เขียน:

เหมือนกันครับ กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน พอรู้แบบนี้ก็เซ็งเลย หรือว่าจะเก็บตังค์รอ wave หรือ galaxy s ดีไม่รู้ว่าจะแพงไหม แพงไปก็ไม่ไหวเหมือนกัน

อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันอ่าเนอะ อาจเป็นเพราะว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นระดับกลางหรือเปล่าเลยไม่ได้ใส่คีย์บอร์ดแบบนั้นมา ยอมรับเลยนะเวลาพิมช้ามากๆ ไม่ทราบพวกรุ่นสตาร์ แคนดี้คีบอร์ดเป็นยังไงเหรอไม่เคยเล่นนะ เป็นแบบ qwerty ป่าว อยากรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 20:05  

คีย์บอดแบบ qwertyนี่คืออาไรหรอคะ

แล้วถ้าไม่มีนี่ส่งผลกระทบยังไงหรอคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 21:19  

คีย์บอดแบบ qwertyนี่คืออาไรหรอคะ

แล้วถ้าไม่มีนี่ส่งผลกระทบยังไงหรอคะ

ก็แบบที่เป็นปุุ่มแยกเป็นตัวๆ เลยอ่ะครับ

มันสะดวก พิมพ์ง่าย รวดเร็วกว่าครับ

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อกี้เลย ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ หุหุ
mintation
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 21:30  

อยากทราบว่าใช้เป็นโมเด็มต่อกับ Notebook ได้มั้ยครับ
5-ZiGEN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 22:04  

ใครอยากใช้กล้องหน้งของ Samsung ถ่ายรูป

ให้กด *#0*# แล้ว เลือก CIF Cam ครับ ถ่ายได้แน่นอน

ลองมาหมดละของซัมซุงที่มีกล้องหน้า ใช้ได้หมด
Narachot
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 00:17  

ถามเรื่อง ฝาหลังหน่อยครับ
ที่ขายอยู่นี่เป็นแบบ พลาสติกแวววาวใช่มั๊ยครับ
ผมเห็น ad บางภาพเห็นเป็นแบบด้าน
อยากได้แบบด้านอะครับ สวยมากอะ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 07:15  

Narachot ผู้เขียน:
ถามเรื่อง ฝาหลังหน่อยครับ
ที่ขายอยู่นี่เป็นแบบ พลาสติกแวววาวใช่มั๊ยครับ
ผมเห็น ad บางภาพเห็นเป็นแบบด้าน
อยากได้แบบด้านอะครับ สวยมากอะ
จะเปลี่ยนใจมา monte แล้วเหรอคับ Very Happy
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 12:57  

ไม่มี คีย์บอร์ด QWERTY แย่เลยอ่า ตอนนี้พิมพ์เมตริกไม่เป็นแล้ว ><
bitm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 13:42  

อยู่มีนบุรี มีร้านไหนใกล้ๆ บ้างครับ อยากได้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 16:05  

สรุปแล้ว

- มอนเต้ ใช้กล้องหน้าถ่ายรูป ได้มะฮะ ?? เห็น rep บน บอกให้พิมรหัสบางอย่างแล้วสามารถถ่ายได้ ใครลองแล้วถ่ายได้มา คอนเฟิมทีฮะ ถ้าได้จิงถอยเลย
napias
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:45  

อยากรู้เหมือนกันน

สรุปๆๆ มันมีปัญหาอะไรไหมอ่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:58  

เวลามีคนโทรเข้ามา เราจะปิดเสียงริงโทนยังไงเหรอครับ

สิ่งที่ไม่ชอบสำหรับรุ่นนี้

1. วัสดุดูไม่ค่อยดีเลย ดูพลาสติกมากๆ

2. ไม่มีคีย์แบบ qwerty

3. การเล่นเวป ยังทำได้ไม่ดี ใช้งานไม่ค่อยสะดวก (หรือใช้ไม่เป็นเองหว่า)
napias
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 00:42  

monte กะ Samsung Star Diamond S5560 อันไหน spec ดีกว่ากันอ่าครับ

แล้วคุณภาพอันไหนเจ๋งกว่า

รู้ไหมครับ

ผู้รู้ช่วยที

thx จ้าาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 19:41  

napias ผู้เขียน:
monte กะ Samsung Star Diamond S5560 อันไหน spec ดีกว่ากันอ่าครับ

รู้ไหมครับ

thx จ้าาา

มันต่างกันน่ะค่ะ diamond กล้องดีกว่า
ส่วน monte มี gps กับ 3g เพิ่มมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 09:26  

ดุรีวิวในหลายๆเว็บ แอบงงอย่างนึง

- เว็บที่รีวิว ตัวเครื่องจะออกเป็นสีดำด้าน แต่ใน สยามโฟน เป็น ดำเงา !!

สรุปแล้ว มันดำด้าน หรือ ดำเงา หละเนี่ย ??
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 10:13  

ตัวเครื่องจิง ดำเงาแวววับ อะคับ มืดมันๆ เครื่องเลอะเทอะง่ายนิดนึง ต้องเช็ดบ่อยๆ Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 13:03  

badaคืออาไรหรอคะ
snowpsfsf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 15:28  

เราซื้อมาเเล้ว เเต่ว่าเล่น เอ็มไม่ได้ ค้า เห็นว่าต้องเล่น ผ่าน Palringo เเต่ว่า ในเครื่องเราโปรเเกรมนี้ มันมีเเค่ yahoo msg มันไม่มี msn อ่ะคะ ใครเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยคะ งงมากๆ เลย ผุ้รุ้ ช่วยด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 18:43  

เราก็เล่นไม่ได้อะ จาก พาลลิโก้ มัน ไม่มีให้ add msn เลยต้องใช้โปรแกรม Ebuddy เล่นแทนอะคับ
ให้เข้า เบราเซอร์ แล้วเข้าไปที่ get.ebuddy.com
แล้วมันจะขึ้นหน้าให้ดาวโหลดเลย โหลดมาก็ลงเล่นได้เลยคับ icon จะไปอยู่ในหมวด game คับ
nasTa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 18:52  

พึ่งซื่อมาเหมือนกัน
ซื้อมา 2 เครื่องใช้กับแฟน

กันรอยมันแถมมากับเครื่องแล้วนี่ ลองดูดีๆครับ ที่ร้านเค้าก็ไม่รู้เค้าบอกกันรอยออกค่อยมาติด

แต่มาดูดีๆที่บ้านมันติดมาให้แล้วอ่า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 14:51  

snowpsfsf ผู้เขียน:
เราซื้อมาเเล้ว เเต่ว่าเล่น เอ็มไม่ได้ ค้า เห็นว่าต้องเล่น ผ่าน Palringo เเต่ว่า ในเครื่องเราโปรเเกรมนี้ มันมีเเค่ yahoo msg มันไม่มี msn อ่ะคะ ใครเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยคะ งงมากๆ เลย ผุ้รุ้ ช่วยด้วยนะคะ

ของเขามีแต่ Google Talk กับ AOL อ่าไม่มี Yahoo msg จำได้ว่าที่ลงในคอมมันมีเอมให้แอดด้วยแต่พอลงเครื่องทำไมไม่มีไม่รู้ ไม่แน่ใจโปรแกรมนี้ที่ลงในซิมเบียนไอโฟนบีบี
จะมีเอมให้แอดหรือป่าว ช่วงนี้แอบยุ่งไม่ได้เข้ามา มีคนซื้อเพิ่มเยอะเลย

ยังไงไครเล่นแชทพาริงโก่ว่างๆไปแชทกันได้นะ
อิอิ เราเล่นห้อง thai samsung club ใช้ชื่อ oudjunk เลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:09  

badaคืออาไรหรอคะ

บาดาเป็นภาษาเกาหลีแปลว่าทะเล ซัมซุงเอามาตั้งชื่อ โอเอสใหม่เพื่อนำมาใช้พัฒนาเองตั้งอยู่บนพื้นฐานของลีนุกซ์ ถ้าเทียบๆกันเหมือนซิมเบียนอะไรแบบนั้นแหละ แต่อันนี้ซัมซุงพัฒนาขึ้นมาใช้เอง จะได้ยืดหยุ่นในการสร้างแอพพลิเคชั่นตอนนี้ก็มี Samsung Wave ที่ใช้ระบบนี้อยู่

รู้ไหมครับ

thx จ้าาา

กับไดมอน เหรอ เท่าที่เทียบกับของเพื่อนนะ พวกสตาร์จะมีคีบอร์ด Qwerty และใช้ปากกาจิ้มหน้าจอ เป็นหน้าจอแบบเก่า ถ้าให้เลือกเขาเลือกมอนเต้นะ มอนเต้ใช้หน้าจอแบบนิ้วสัมผัสได้เลย เครื่องเร็วกว่านะ และสวยกว่าด้วย แบบจะดูคอมๆกว่า สเปกครบกว่าอย่างที่ด้านบนบอกมา แต่สตาร์ไดมอนก็สวยนะ เรายังเคยคิดจะซื้อเลยแถมพวกกุญแจรูปดาวให้
555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:31  

ไปถอยมาแล้ว อิอิ ก็พอได้นะ สวยดี สัมผัสไวดีครับ สีส้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 15:49  

ใครรู้บ้างครับว่า monte เข้าต่างจังหวัดเมื่อไหร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 21:02  

สอยมาเรียบร้อย ที่สุราด

แถมแมม4กิ๊กกะซิม3gแต่ต้องปายเอาที่ศูนย์ไอโมบาย

ใช้แล้วโดนจาย ^^
kwon jiwon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 10:36  

ถามแบบคนไม่ชำนาญเทคโนฯนะคะ

เห็นว่ามันมีจีพีเอสแล้วก็สามารถระบุตำแหน่งในการถ่ายรูปได้ด้วย

แล้วยังงี้ทำให้เราต้องต่อเน็ทอยู่ตลอดรึเปล่าคะ (อารมณ์ประมาณไอโฟนที่ต้องต่อเน็ทตลอดอ่ะค่ะ)

ขอบคุณนะคะ
hani
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 14:52  

เวลามีคนโทรเข้ามา เราจะปิดเสียงริงโทนยังไงเหรอครับ

สิ่งที่ไม่ชอบสำหรับรุ่นนี้

1. วัสดุดูไม่ค่อยดีเลย ดูพลาสติกมากๆ

2. ไม่มีคีย์แบบ qwerty

3. การเล่นเวป ยังทำได้ไม่ดี ใช้งานไม่ค่อยสะดวก (หรือใช้ไม่เป็นเองหว่า)

เห็นด้วยเลยค่า
คีย์น่าจะแบบ qwerty ลำบากจริงๆเวลากด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 16:28  

เราก็เล่นไม่ได้อะ จาก พาลลิโก้ มัน ไม่มีให้ add msn เลยต้องใช้โปรแกรม Ebuddy เล่นแทนอะคับ
ให้เข้า เบราเซอร์ แล้วเข้าไปที่ get.ebuddy.com
แล้วมันจะขึ้นหน้าให้ดาวโหลดเลย โหลดมาก็ลงเล่นได้เลยคับ icon จะไปอยู่ในหมวด game คับ

ขอบคุรมากนะคะ

โหลดมาแล้ว

แต่อยากทราบว่ามันมีค่าใช้จ่ายอาไรรึป่าวคะที่เราต้องเสียนอกจากค่าเน็ต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 17:11  

สามารถซื้อฟิบ์มกันรอยติดได้ที่ไหนมั่งคับเนี่ย
555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 21:28  

กล้องตัวที่สอง เปิดไงครับ แล้วเครื่องเล่นเพลง มันออกมาจอจะปิดยังไง หรือรากไปเก็บไว้ใน widget
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 22:11  

555+ ผู้เขียน:
กล้องตัวที่สอง เปิดไงครับ แล้วเครื่องเล่นเพลง มันออกมาจอจะปิดยังไง หรือรากไปเก็บไว้ใน widget

กดปุ่มวางสายหนึ่งทีก็ปิดได้แล้วครับ
ball
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 00:24  

ปลดล็อคง่ายดี

ซื้อมาใช้แหล่ว

อิอิ
คนนอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 15:39  

อยากทราบว่าเวลาเล่นเพลงนี่เสียงออกหูฟังเป็นไงบ้างพอวัดกะโซนี่ได้ป่ะ แล้ว Equalizer ปรับเองตามใจเราได้มั๊ย ได้มั๊ย
bird.zy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 18:18  

ระหว่างอันนี้มือ 1 กะ ออมเนียตัวแรกมือ 2 สภาพ 95% ราคา 6พัน

เอาอันไหนดีครับ
huafuu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 22:00  

วันนี้ไปรับซิม 3G มาแล้ว เด๋วจะลองใช้พรุ่งนี้ละ อิอิ

ตอนนี้อยากได้ซิลิโคน จะมีขายยังน้า
huangies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 07:59  

TG Phone มีผ่อน 0% ด้วย วันนี้จะไปสอยละ
ช่วยตอบหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 09:27  

แล้วรุ่นนี้เวลาเอียงเครื่องแล้วหน้าจอจะเปลี่ยนตามมั๊นคะ (เหมือนไอโฟนอ่ะค่ะ)
สำหรับคนที่ใช้อยูพบปีญหาอะไรบ้างมั๊ยคะ
zaman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 10:43  

ขาย Samsung Monte S5620 ของใหม่ 100% ประกันศูนย์ 1 ปี
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=803436
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 15:02  

ถามนิดนึงนะครับว่าตัว Diamond กับ Monte ใครที่เคยลองใช้หรือมีข้อมูล อยากจะรู้ว่า
1. เรื่องกล้องถ้าเทียบลักษณะภาพ เป้นยังไงบ้าง ต่างกันมากน้อยแค่ไหน หรือพอๆกัน (ไม่นับเรื่อง Pixel นะครับ)
2. เครื่องโดยรวมแล้วมันมีปัญหาไรมั่งที่พบได้บ่อยๆ
3. มีรุ่นไหนที่ประมาณไม่เกินหมื่นหรือหมื่นนิดๆ(ไม่เกิน12xxx) ที่น่าสนใจมั่งไหมครับ

พอดีว่าไม่เคยใช้พวกหน้าจอสัมผัสเลย ตอนนี้ใช้ K810 อยุ่ อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ดู การใช้แบบนี้มันใช้ยากหรือเปล่าครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 22:20  

วันนี้พึงไปติดฟิล์มขุ่นมาที่MBKชั้น4 แต่ฟิล์มจะไม่เ็ต็มนะคับตรงมุมทั้งสี่ด้านจะเว้าเข้ามานิดนึง คิดว่าน่าจะยังไม่ช่ายฟิล์มของรุ่นนี้ แต่ไม่เป็นไรใช้ไปก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนที่หลัง...ราคา100บาท
ใช้มาหมดแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 01:17  

จากประสบการณ์ตรงนะครับ ผมว่า diamond ได้เปรียบที่กล้องละเอียดกว่า และมีแฟลช และมี autofocus แต่ monte ได้ที่ความสด firmware ใหม่กว่า เร็วกว่านิดหน่อย และมี 3g
ทางด้านจอสัมผัส diamond ใช้แบบจอนิ่ม คือกดให้บุ๋มนิดหน่อยถึงจะรับ แต่ monte ใช้จอแข็ง เหมือน iphone หรือ candy
ส่วนด้าน wallpaper นั้น diamond ใช้ภาพขนาด 720x400 ซึ่งก็คือไปเอาภาพ 240x400 มาต่อกันด้วยโปรแกรมต่างๆ (แนะนำ photoscape เพราะใช้ง่ายดี หาโหลดได้ฟรีตาม google) แต่ monte จะใช้ wallpaper 240x400 เลย แต่ต้องเลือก set ที่ละหน้า ซึ่งก็ดีตรงที่ไม่ต้องไปรวมรูป แต่แยกใช้ทีละรูปเลย
การใช้งาน internet นั้น diamond มี qwerty แต่ต้องใช้แนวนอน ส่วน monte ไม่มี qwerty
ทางด้าน battery นั้น diamond กับ monte อยู่ได้นานพอๆกันครับ นับว่าอึดที่สุดในบรรดามือถือที่ผมใช้มาเกือบทุกยี่ห้อ (อาจเป็นเพราะ หน้าจอแค่ 2 แสนสี เลยไม่กินแบต แต่ภาพละเอียดพอใช้ได้แหละครับ ตามราคา) แต่ที่น่าสังเกต ผมซื้อ monte มาจาก jaymart ได้แบต 1000 mAh นะ (แต่ใน web บอกว่า 960 mAh)
โดยรวมสรุปให้ว่า diamond เหนือกว่า คุ้มกว่า ณ ราคาตอนนี้ ส่วนถ้าอยากได้ความสด ใหม่ หรือรูปร่างแปลกตา ต้อง monte (ความรู้สึกของตัวเอง คิดว่าเสียงลำโพง monte ดีกว่า ทั้งความดังและใส และจอภาพ monte ใสกว่านิดหน่อยจ้า)
นายไข่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 09:14  

ซื้อ monte มาใช้เมื่อวันที่ 3 เมษา นี่เองไม่ค่อยถูกใจระบบสัมผัสเท่าไหร่ การตอบรับไม่ทันใจ แต่นอกนั้นก้อโอเคทั้งการเชื่อมต่อ และฟังก์ชั่นแบบต่างๆ ถ้าชอบความเร็วทันใจในการสั่งการอย่าเลือกใช้รุ่นนี้นะคับ จะผิดหวังเหมือนผมได้ แต่ถ้าสนใจเครื่องผมขายต่อ 6900 ครับ
0840856918 คับ Laughing
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 09:54  

ใช้มาหมดแล้ว ผู้เขียน:
จากประสบการณ์ตรงนะครับ ผมว่า diamond ได้เปรียบที่กล้องละเอียดกว่า และมีแฟลช และมี autofocus แต่ monte ได้ที่ความสด firmware ใหม่กว่า เร็วกว่านิดหน่อย และมี 3g
ทางด้านจอสัมผัส diamond ใช้แบบจอนิ่ม คือกดให้บุ๋มนิดหน่อยถึงจะรับ แต่ monte ใช้จอแข็ง เหมือน iphone หรือ candy
ส่วนด้าน wallpaper นั้น diamond ใช้ภาพขนาด 720x400 ซึ่งก็คือไปเอาภาพ 240x400 มาต่อกันด้วยโปรแกรมต่างๆ (แนะนำ photoscape เพราะใช้ง่ายดี หาโหลดได้ฟรีตาม google) แต่ monte จะใช้ wallpaper 240x400 เลย แต่ต้องเลือก set ที่ละหน้า ซึ่งก็ดีตรงที่ไม่ต้องไปรวมรูป แต่แยกใช้ทีละรูปเลย
การใช้งาน internet นั้น diamond มี qwerty แต่ต้องใช้แนวนอน ส่วน monte ไม่มี qwerty
ทางด้าน battery นั้น diamond กับ monte อยู่ได้นานพอๆกันครับ นับว่าอึดที่สุดในบรรดามือถือที่ผมใช้มาเกือบทุกยี่ห้อ (อาจเป็นเพราะ หน้าจอแค่ 2 แสนสี เลยไม่กินแบต แต่ภาพละเอียดพอใช้ได้แหละครับ ตามราคา) แต่ที่น่าสังเกต ผมซื้อ monte มาจาก jaymart ได้แบต 1000 mAh นะ (แต่ใน web บอกว่า 960 mAh)
โดยรวมสรุปให้ว่า diamond เหนือกว่า คุ้มกว่า ณ ราคาตอนนี้ ส่วนถ้าอยากได้ความสด ใหม่ หรือรูปร่างแปลกตา ต้อง monte (ความรู้สึกของตัวเอง คิดว่าเสียงลำโพง monte ดีกว่า ทั้งความดังและใส และจอภาพ monte ใสกว่านิดหน่อยจ้า)

ขอบคุณมากนะคร้าบ Very Happy

สรุปแล้วเรื่องเนตกะกล้อง diamond มันดีกว่าใช่มิคับ แล้วตอนนี้มีรุ่นไรน่าสนใจมั่งอ่าครับ ว่าจะไปสอบมาใช้ในเร็วๆนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 11:09  

รบกสนถามอีกนิดครับว่า "diamond ใช้ภาพขนาด 720x400 ซึ่งก็คือไปเอาภาพ 240x400 มาต่อกันด้วยโปรแกรมต่างๆ" คือถ้าไม่ตัดต่อ เอาภาพปกติมาใช้เป็น wall มันจะไม่ได้หรอครับ
waveboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 15:26  

นายไข่ ผู้เขียน:
ซื้อ monte มาใช้เมื่อวันที่ 3 เมษา นี่เองไม่ค่อยถูกใจระบบสัมผัสเท่าไหร่ การตอบรับไม่ทันใจ แต่นอกนั้นก้อโอเคทั้งการเชื่อมต่อ และฟังก์ชั่นแบบต่างๆ ถ้าชอบความเร็วทันใจในการสั่งการอย่าเลือกใช้รุ่นนี้นะคับ จะผิดหวังเหมือนผมได้ แต่ถ้าสนใจเครื่องผมขายต่อ 6900 ครับ
0840856918 คับ Laughing

ไม่ทราบว่า monte เสียงเรียกเข้า กับระบบสั่นเป็นไงบ้างครับ เสียงดังมากหรือเปล่าครับ และสั่นแรงหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 18:46  

ตอบคำถามนะครับ diamond ถ้าใช้ไฟล์รูปธรรมดาก็ได้ครับ แต่ความละเอียดควรอย่างต่ำ720x400 หรือเอารูปตัวเองที่ถ่ายกล้องดิจิตอลมาครอบในมือถือเลยก็ได้ครับ ถ้าความละเอียดน้อยกว่า ภาพก็จะแตกนะครับ
ส่วนด้านเน็ตนั้น ก็ไม่ต่างกันครับ ใช้งานยาก และช้าพอกัน และตอนขยายหน้าจอให้ใหญ่ขึ้น รู้สึกว่า monte จะทำได้ง่ายกว่า แต่ diamond ต้องใช้เล็บจิกให้สองจุดขยายออกจากกัน(ในแนวตั้ง)
ถ้าเทียบกับ iphone ละก็ ถือว่าเขาขั้นเทพจริงๆ ตอนนี้ถ้าเล่นเน็ตผมคิดว่าไม่มีใครสุ้ iphone ได้ แต่ที่ผมต้องขาย iphone ทิ้งเพราะว่าแบตหมดเร็วเหลือเกิน แต่ว่า diamond และ monte อยู่ได้นานมากครับ 3-4 วันยังไหว ทั้งเล่นเน็ต ฟังเพลง (วันละประมาณ 2-3 ชั่วโมงนะ)
ส่วนตัวผมลงตัวกับ monte ครับ เพราะตรงกับตัวเองที่สุด ดังนี้
1. จอสัมผัสแบบ capacitive (จอแข็ง) อาศัยการนำไฟฟ้าที่ปลายนี้ว ซึ่ง diamond ต้องออกแรงกดหน่อย หรือใช้เล็บจิกเอา
2.แบตนานอึดมาก
3. ฟังเพลงเพราะดี แต่ลำโพงดังและใสทำได้ประมาณ 80-90% ของพวก XpressMusicแต่ก็ OK (ไม่ได้หูทองนะ แค่ฟังแล้วมันชัดและไพเราะในความคิดตัวเองก็พอ)
4. ที่มหาลัยมี Wi Fi ก็เลยเล่นผ่านทางนี้ ความไวสู้ iphone ไม่ได้ แต่ก็สมราคา (ผมไม่ค่อยได้เล่นเน็ตบ่อยเท่าไร) แต่เล่น EDGE ของ Dtac ก็ช้าตามธรรมชาติครับ
ปล.ต่างคนต่างความคิด ต่างวิถีชีวิต ถ้ามีใครสงสัยเกี่ยวกับ monte/diamond/iphone ก็สอบถามมานะครับ ช่วงนี้ว่างๆ จะเข้ามาตอบให้ (ผมว่าผมเป็นสาวก ซัมซุงไปแล้วล่ะ เพราะตรงกับ life style ตัวเองนะ)
ToM=pTok
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 19:47  

ถามไรหน่อยนะคะ คือไม่รู้จริงๆอ่ะค่ะ ระหว่าง 960 มิลลิแอมแปร์ กับ 1000 มิลลิแอมแปร์ อันไหนแบตดีกว่าอ่ะค่ะ
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 19:56  

ขอถามเทียบหน่อยนะครับกะว่าจะไปถอยสักเครื่องในอาทิตย์นี้ระหว่าง
Diamond - Monte - Jet - Omnia lite -หรือรุ่นอื่นๆลองเสนอมาหน่อยคับ ว่าอย่างไหนตอนนี้ซื้อแล้วคุ้มกับเงินที่เสียไป ส่วนตัวผมเองอ่ะอยากได้ถ่ายรูปดีๆสักหน่อย(ไม่นับเรื่อง Pixel นะครับ) แล้วก็เล่นเนตบ้าง อย่างอื่นๆอีกนิดๆหน่อยๆ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 20:22  

แหม เข้ามาอ่านพอดี เพิ่งลองไปเล่นเทียบมา ขอตอบนะ
1. ระบบสั่นและเสียง ของ diamond ดังกว่าและสั่นแรงกว่าครับ เหมาะกับอาม่า
2. แบต 960/1000 mAh ก็ต่างกันที่มันเก็บประจุมากกว่า ใช้ได้นานกว่า แต่ต่างกันนิดเดียวเอง
3. ถ้าคุณใช้งานแค่นิดหน่อย และถ่ายรูปบ่อย diamond ก็ดีครับ ราคาตอนนี้ jaymart เท่ากับ monte =7990 ผมว่าคุ้มกว่า วัสดุเนื้อดีกว่า รูปร่างโดยรวมสวยกว่า ลองเอามาเทียบแล้ว diamond สั้นกว่าแคบกว่าประมาณ 3-5 มิลลิเมตร โดยรอบ จับกระชับมือกว่า (แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบจอแบบนิ่มของ diamond ก็เลยลงตัวกับ monte ครับ) แต่ข้อมูลของ jet , omnia ไม่ทราบจริงๆ ครับ ไม่เคยใช้ แต่เพื่อนเคยใช้ omnia ก็บอกว่าแบตอึดดี รู้เท่านี้จริงๆ คร้าบบ
ปล. ถามมาได้เรื่อยๆ ครับ ผมจะมาอ่านตอนเย็น ๆ กับ ดึก ๆ นะ รีบถามก่อนสงกรานต์ก็ดี เพราะต้องเอา diamond ไปให้พี่ต่างจังหวัดแล้ว เดี๋ยวจะไม่ได้เทียบกันทันทีที่ถามจ้าาา
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 00:09  

แหม เข้ามาอ่านพอดี เพิ่งลองไปเล่นเทียบมา ขอตอบนะ
1. ระบบสั่นและเสียง ของ diamond ดังกว่าและสั่นแรงกว่าครับ เหมาะกับอาม่า
2. แบต 960/1000 mAh ก็ต่างกันที่มันเก็บประจุมากกว่า ใช้ได้นานกว่า แต่ต่างกันนิดเดียวเอง
3. ถ้าคุณใช้งานแค่นิดหน่อย และถ่ายรูปบ่อย diamond ก็ดีครับ ราคาตอนนี้ jaymart เท่ากับ monte =7990 ผมว่าคุ้มกว่า วัสดุเนื้อดีกว่า รูปร่างโดยรวมสวยกว่า ลองเอามาเทียบแล้ว diamond สั้นกว่าแคบกว่าประมาณ 3-5 มิลลิเมตร โดยรอบ จับกระชับมือกว่า (แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบจอแบบนิ่มของ diamond ก็เลยลงตัวกับ monte ครับ) แต่ข้อมูลของ jet , omnia ไม่ทราบจริงๆ ครับ ไม่เคยใช้ แต่เพื่อนเคยใช้ omnia ก็บอกว่าแบตอึดดี รู้เท่านี้จริงๆ คร้าบบ
ปล. ถามมาได้เรื่อยๆ ครับ ผมจะมาอ่านตอนเย็น ๆ กับ ดึก ๆ นะ รีบถามก่อนสงกรานต์ก็ดี เพราะต้องเอา diamond ไปให้พี่ต่างจังหวัดแล้ว เดี๋ยวจะไม่ได้เทียบกันทันทีที่ถามจ้าาา

ขอบคุณ คุณใช้มาหมดด้วยนะครับ ลองเล่น 2 ตัวนี้มาเปรียบเทียบกันดู แล้วเด๋วคืนวันเสาร์ผมจะมาอ่านข้อเปรียบเทียบของ 2 ตัวนี้ดูครับ ตอนนี้เริ่มเอียงไปทาง Monte ละ หุหุ
คนรักพ่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 09:12  

“ความสุขของข้าพเจ้าเกิดได้ เมื่อเห็นบ้านเมืองเป็นปกติสุข …”
.
พระราชดำรัส 5 ธ.ค. 2552
.
ขอให้คนไทยอดทน พ่อต้องชนะ พวกล้มเจ้าต้องพ่ายแพ้ไป
555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 09:22  

ทำไมเล่น palringo ไม่ได้ ครับ มันบอกว่า เซฟเวอร์ผิดปกติ ผมใช้ Edge Dtac อ่าครับ งง ต้องทำไงหรอ บอกหน่อย ผู้รู้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 10:16  

ตอบคำถามนะครับ diamond ถ้าใช้ไฟล์รูปธรรมดาก็ได้ครับ แต่ความละเอียดควรอย่างต่ำ720x400 หรือเอารูปตัวเองที่ถ่ายกล้องดิจิตอลมาครอบในมือถือเลยก็ได้ครับ ถ้าความละเอียดน้อยกว่า ภาพก็จะแตกนะครับ
ส่วนด้านเน็ตนั้น ก็ไม่ต่างกันครับ ใช้งานยาก และช้าพอกัน และตอนขยายหน้าจอให้ใหญ่ขึ้น รู้สึกว่า monte จะทำได้ง่ายกว่า แต่ diamond ต้องใช้เล็บจิกให้สองจุดขยายออกจากกัน(ในแนวตั้ง)
ถ้าเทียบกับ iphone ละก็ ถือว่าเขาขั้นเทพจริงๆ ตอนนี้ถ้าเล่นเน็ตผมคิดว่าไม่มีใครสุ้ iphone ได้ แต่ที่ผมต้องขาย iphone ทิ้งเพราะว่าแบตหมดเร็วเหลือเกิน แต่ว่า diamond และ monte อยู่ได้นานมากครับ 3-4 วันยังไหว ทั้งเล่นเน็ต ฟังเพลง (วันละประมาณ 2-3 ชั่วโมงนะ)
ส่วนตัวผมลงตัวกับ monte ครับ เพราะตรงกับตัวเองที่สุด ดังนี้
1. จอสัมผัสแบบ capacitive (จอแข็ง) อาศัยการนำไฟฟ้าที่ปลายนี้ว ซึ่ง diamond ต้องออกแรงกดหน่อย หรือใช้เล็บจิกเอา
2.แบตนานอึดมาก
3. ฟังเพลงเพราะดี แต่ลำโพงดังและใสทำได้ประมาณ 80-90% ของพวก XpressMusicแต่ก็ OK (ไม่ได้หูทองนะ แค่ฟังแล้วมันชัดและไพเราะในความคิดตัวเองก็พอ)
4. ที่มหาลัยมี Wi Fi ก็เลยเล่นผ่านทางนี้ ความไวสู้ iphone ไม่ได้ แต่ก็สมราคา (ผมไม่ค่อยได้เล่นเน็ตบ่อยเท่าไร) แต่เล่น EDGE ของ Dtac ก็ช้าตามธรรมชาติครับ
ปล.ต่างคนต่างความคิด ต่างวิถีชีวิต ถ้ามีใครสงสัยเกี่ยวกับ monte/diamond/iphone ก็สอบถามมานะครับ ช่วงนี้ว่างๆ จะเข้ามาตอบให้ (ผมว่าผมเป็นสาวก ซัมซุงไปแล้วล่ะ เพราะตรงกับ life style ตัวเองนะ)

แล้วตกลง monte น่าใช้เปล่าครับ เรื่องกล้องชัดมากหรือเปล่าครับ พอดียังไม่เคยใช้ซัมซุง กะจะซื้อเป็นเครื่องแรก ก็ดูรุ่นนี้อยู่ครับ ยังไงช่วยรีวิวให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 12:39  

จอเจ้า Omnia lite มันเป็นแบบต้องออกแรงจิ้มหรือแค่สัมผัสอ่ะครับ

ปล คุณ ใช้มาหมด แล้วขอเมวหน่อยได้มิคับ เผื่อปรึกษา หรือขอโปรแกรมไรหน่อย ไม่เคยใช้จอสัมผัสจิงๆ low tech อยุ่ด้วยอ่ะครับ memory_tae@hotmail.com คับผม
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 13:07  

ผมใช้แร้วชอบมาก Monte ผมเปนสาวก ซัมซุงคับ ใช้ซ้มซุงมาเกือบทุกรุ่น คึ่กๆๆๆๆ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 13:16  

แต่อยากทราบนิดนึงคับว่า ไฟตรงปุ่มรับสายวางสายมานมีป่าวคับ ผมซื้อร้านขาประจำ ราคา 7,300 แถมเม็ม 4 กิ๋ก กันรอยมียู่แร้วแต่เค้าบอกว่าถ้ากันรอยของมอนเต้มาเค้าจาติดให้ฟรี ผมขอสรุป มือถือที่ราคา 6,000-8,000 ถ้าคัยถามหามือถือราคาประมาณนี้ Monte คุ้มสุดคับ
ตอนนี้มี ซัมซุงใช้ 3 เครื่อง L170 Omnia1 และ Monte
ตอนนี้รอ ซื้อ Galaxy S หรือ Wave ดี
รอๆๆๆ
ขอให้คนไทยทุกคนมีความสุขสมหวังในวันปีใหม่ไทยด้วยนะคับ ผมรักทุกคน ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคับ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 20:58  

คลิปที่คนไทยต้องดู
.
ได้รับรางวัลเพลงประกอบคลิปยอดเยี่ยมตลอดกาล(Extreamly exallence music award)
.
เวิล วายเว็บ.slide.com/r/53ul3ciZ7D82gPiUWxokfGuF56nZhJlV?cy=h5&view=large
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 23:49  

มันไม่มีสีขาวหรอคับรุ่นนี้ เห็นในคลิปมีสีขาวด้วย แต่ถามที่ร้านแล้วบอกไม่มี ถ้าที่ไหนมีบอกหน่อยนะคับ
thong2000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 07:14  

เป็นมือถือที่คุ้มราคาค่าตัว ที่มีทั้ง 3G , WiFi และ GPS
Black Devil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 10:53  

ถอยมาแล้วเหมือนกัน เล่นไม่ยากอย่างที่คิดนะ เสียงก้อโอเค แต่มีเรื่องรบกวนถามนิดนึงจิ dictionary อ่ะ มันไม่มี อังกฤษ - ไทย กะ ไทย - อังกฤษ เหรอ เพราะที่เครื่องมีแต่ อังกฤษ - อังกฤษ กะ อังกฤษ - จีน (หรือป่าวไม่แน่ใจ) มันต้องทำไงอ่ะ ต้องลงเพิ่มหรือป่าว หรือว่าเอาไปที่ศูนย์ให้เค้าดูดี เพราะหาแทบจะพลิกเครื่องดูแล้วยังไงก้อไม่ได้อ่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบนิดนึงน้า ขอบคุณล่วงหน้าก๊าบ Laughing
low sugar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 12:14  

สอบถามหน่อยสิคะ
1.มีเวอร์ชวลคีย์บอร์ดแบบ qwerty รึเปล่าคะ
2.โปรแกรม memo ล่ะคะ มีมั้ย
3.อ่านไฟล์เอกสารได้รึเปล่า
4.ลง java อย่างพวก opera mini หรือ dictionary ได้มั้ย ลังเลตัวนี้ กับ 5320 อยู่ค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะ ^^
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 17:15  

thong2000 ผู้เขียน:
เป็นมือถือที่คุ้มราคาค่าตัว ที่มีทั้ง 3G , WiFi และ GPS

เห็นด้วยคับ ผมซื้อมาแล้ว แต่ขายไปแล้ว ขายไป 8,000 ไป กทม ทุกเดือนคิดว่าเดือนหน้าไปซื้อมาใช้ใหม่คับ เผื่อมี สีขาวแดง เห้นที่ร้านบอกว่ามีนะแต่ที่มาบุญครองหายากเค้าเรยขายแพงกว่า เพือนแนะนำว่าถ้าอาทิตย์หน้าคนเริ่มซื้อเยอะ ขายดี ที่มาบุญครองเค้าจะอัพราคากัน ต้องอดใจรอสักพักแล้วราคาจะลงเป้นปกติคับ ใช้แล้วคุ้มๆๆๆๆๆ

สวัสดีปีใหม่ไทยด้วยนะคับ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคับ
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 20:29  

สัปดาห์ก่อนไปซัมซุง ช็อปที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา ว่าจะไปดูน้องมอนเต้ซักหน่อย
แต่ไปเจอพนักงานที่บริการแย่มากๆ
แบบว่าไม่สนใจที่จะตอบคำถามลูกค้า แล้วพอพนักงานอีกคนนึงถามว่าทำไมไม่ตอบคำถามลูกค้า
เขาก็บอกว่า ไม่มีอารมณ์ ดูสิคะ

เลย หมด อารมณ์ จะดู น้อง มอนเต้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 10:25  

Yary ผู้เขียน:
ผมใช้แร้วชอบมาก Monte ผมเปนสาวก ซัมซุงคับ ใช้ซ้มซุงมาเกือบทุกรุ่น คึ่กๆๆๆๆ

คืออยากรู้ว่าเสียงเพลงดังมากเปล่า และเสียงเรียกเข้ากับการสั่น ดังและสั่งแรงมากเปล่าหรือเปล่าคะ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 11:13  

คืออยากรู้ว่าเสียงเพลงดังมากเปล่า และเสียงเรียกเข้ากับการสั่น ดังและสั่งแรงมากเปล่าหรือเปล่าคะ

เสียงเพลงดังดีครับ ใส่หูฟังที่แถมมากับเครื่องแล้วยิ่งดังดีครับ แหล่มครับ ผมชอบหูฟังครับ เสียงเรียกเข้านี่ ผมเป็นคนที่ชอบเปิดเสียงเรียกเข้าเบาอ่าครับ แต่ผมเปิดยู่ที่ระดับเสียง 5 เสียงเรียกเข้านี่มีถึงระดับ 7 ส่วนเรื่องสั่นนี่ มานมีให้เลือกสั่น 3-4 แบบคับ ผมใช้แบบที่ 1 คิดว่าเบาไปครับสำหรับเสียงสั่น แต่แบบอื่นยังไม่ได้ลองครับ
สวัสดีปีใหม่ไทยนะคับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 11:16  

เสียงเพลงดังดีครับ ใส่หูฟังที่แถมมากับเครื่องแล้วยิ่งดังดีครับ แหล่มครับ ผมชอบหูฟังครับ เสียงเรียกเข้านี่ ผมเป็นคนที่ชอบเปิดเสียงเรียกเข้าเบาอ่าครับ แต่ผมเปิดยู่ที่ระดับเสียง 5 เสียงเรียกเข้านี่มีถึงระดับ 7 ส่วนเรื่องสั่นนี่ มานมีให้เลือกสั่น 3-4 แบบคับ ผมใช้แบบที่ 1 คิดว่าเบาไปครับสำหรับเสียงสั่น แต่แบบอื่นยังไม่ได้ลองครับ

รบกวนถามอีกอย่างค่ะ แล้วเรื่องกล้องกับการใช้งาน 3g และ wifi ใช้งานได้ดีหรือเปล่าคะ กล้องชัดมากมั๊ยครับ มีตัวอย่างรูปที่ถ่ายจากกล้องของ มอนเต้ ด้วยยิ่งดีเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
sssppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 17:22  

orange ผู้เขียน:
สัปดาห์ก่อนไปซัมซุง ช็อปที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา ว่าจะไปดูน้องมอนเต้ซักหน่อย
แต่ไปเจอพนักงานที่บริการแย่มากๆ
แบบว่าไม่สนใจที่จะตอบคำถามลูกค้า แล้วพอพนักงานอีกคนนึงถามว่าทำไมไม่ตอบคำถามลูกค้า
เขาก็บอกว่า ไม่มีอารมณ์ ดูสิคะ

เลย หมด อารมณ์ จะดู น้อง มอนเต้เลย

จาก samsung shop ผมขอรับทราบข้อมูลการบริการลูกค้าท่านนี้น่ะครับว่าพนักงานท่านใดไม่บริการลูกค้ากรุณาบอกได้น่ะครับ ขอขอบคุณครับที่มาใช้บริการ
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 00:51  

เหมือนได้ยินมาว่ากล้อง Monte ถถ่ายภาพในระยะน้อยกว่า 2 ฟุต ไม่ดีจิงหรือคับ รบกวนคนใช้แล้วมารีวิวรุปถ่ายมันหน่อยนะครับ Very Happy
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 01:41  

App. Facebook เป็นไงมั่งอะ ใครใช้แล้วบอกหน่อยดิ แบบไม่ใช่แค่ bookmark นะ แบบ กดเข้าไปแล้วเป็น app ไม่ใช่ แบบที่เข้า m.facebook.com ..
แล้ว
มี chatในapp facebookด้วยปะ??

คือบ้า facebook มาก แหะๆ

แล้วดู youtube ได้ ปกติเลยมั๊ยยครับ??

ขอบคุนมากนะครับบ

thanks
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 01:45  

orange ผู้เขียน:

เกลียดจริงๆเลย คนประเภทนี้ สมควรโดนไล่ออกอะ
เห็นใจคุณ orange นะคับบบ
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 11:15  

เช็คราคาที่มาบุญครอง ร้านม้าป้า ราคา 7100 บาท เอง แต่เสียดายสีขาวแดงไม่มี ขอถามเรื่อง 3 g หน่อยอ่ะครับ ใช้ดีแทคสามารถเล่น 3 g ได้ป่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cera เมื่อวันที่ 11 Apr 2010 11:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 11:16  

รบกวนถามอีกอย่างค่ะ แล้วเรื่องกล้องกับการใช้งาน 3g และ wifi ใช้งานได้ดีหรือเปล่าคะ กล้องชัดมากมั๊ยครับ มีตัวอย่างรูปที่ถ่ายจากกล้องของ มอนเต้ ด้วยยิ่งดีเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องกล้องนี้ผมไม่แน่ใจนะคับว่าดีหรือปล่าว ในความคิดผม ผมว่ารุ่นนี้ทำออกมาคงไม่เน้นกล้องครับ แต่ผมคิดว่ามันก้น่าจะดีในระดับหนึงของกล้อง 3.2 ล้านอ่ะ ส่วนรุปถ่ายผมไม่มีครับ
3G นี่ผมยังไม่ใช้ครับ เพราะผมยู่กระบี่ ยังไม่มีเครือข่่าย 3G
WiFi นี่ผมว่าดีมากครับ ui สวยดี ดูยูทูบได้สบายครับ ใช้ง่ายด้วยครับ แต่จะลำบากนิดนึงสำหรับคนที่เคยใช้แป้นพิม Qwerty แต่สำหรับคนที่ใช้แป้นพิม ธรรมดาก้อาจจะสะดวกครับ
สรุป ในความคิดของผมอีกนั่นแหละ ผมว่ารุ่นนี้ทำออกมาน่าจะเน้นเรื่อง 3G WiFi และ GPS ครับ เพราะ WiFi ,ใช้งานง่ายมีเครือข่ายครอบคลุมทั่วประเทศ GPS เริ่มใช้ได้กันแล้ว ส่วน 3G คิดว่าในอนาคตอันใกล้นี้ก้คงจาได้ใช้กันทั่วประเทศ ถ้าคุณเน้นสามอย่างนี้ก้โอเคครับ แต่ถ้าคุณเน้นกล้องผมแนะนำหาตัวที่มีความละเอียดกล้อง 5 ล้านขึ้นไปเลยครับ
สวัสดีปีใหม่ไทยนะครับ
running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 18:58  

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกอยากจะบ้า

ต่อเข้าก่ะ หูฟัง บูธูท ไม่ได้ Crying or Very sad Crying or Very sad

ความรู้สึกเข้าเน็ทของผม ไม่รู้สิ มันต่อเข้าเน็ทสู้ ซัมซุง สตาWifi ไม่เร็วเลย

อยากอื่น เฉยๆ

ชอบตรงมีกล้องตัวที่2นี่แระ นึกถึงN70 เลย Razz

ปล* เสียดายเงิน ฮือๆๆๆๆ มือถือ 7800 + บูธูท ของซัมซุงโดยเฉพาะเลย 1200 เซ็ง ... หมดรมณ์พิมพ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 20:23  

ตอนนี้รุ่นนี้มีเคส ซิลิโคน หรือฟิล์มกันรอยขายรึยังครับ

ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะครับ
icetakuya99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 09:21  

WiFi นี่ผมว่าดีมากครับ ui สวยดี ดูยูทูบได้สบายครับ ใช้ง่ายด้วยครับ แต่จะลำบากนิดนึงสำหรับคนที่เคยใช้แป้นพิม Qwerty แต่สำหรับคนที่ใช้แป้นพิม ธรรมดาก้อาจจะสะดวกครับ
สรุป ในความคิดของผมอีกนั่นแหละ ผมว่ารุ่นนี้ทำออกมาน่าจะเน้นเรื่อง 3G WiFi และ GPS ครับ เพราะ WiFi ,ใช้งานง่ายมีเครือข่ายครอบคลุมทั่วประเทศ GPS เริ่มใช้ได้กันแล้ว ส่วน 3G คิดว่าในอนาคตอันใกล้นี้ก้คงจาได้ใช้กันทั่วประเทศ ถ้าคุณเน้นสามอย่างนี้ก้โอเคครับ แต่ถ้าคุณเน้นกล้องผมแนะนำหาตัวที่มีความละเอียดกล้อง 5 ล้านขึ้นไปเลยครับ
สวัสดีปีใหม่ไทยนะครับ[/quote]

มันต่างกันอย่างไงอะครับ Qwerty กับ แป้นพิมพ์ธรรมดา Very Happy
paitool103
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 09:40  

,มีใครสนใจไหมครับผมมี เครื่องศูนย์สีดำขอบเทา ครบกล่องเหมือนใหม่
ใช้งานไม่ถึงอาทิตย์
มาเสนอ ที่ 6500 บาท 0819109102
korn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 01:25  

ตัวนี้ (monte) เล่น msn ได้ไหมครับ

อยากได้ๆๆ แต่กลัวเล่น msn ไม่ได้

ผู้รู้ตอบทีคับ
earth_cubic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:31  

ผมมาตั้งแต่วันที่ 3 เมษาแล้วครับ

ชอบๆๆๆๆ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 01:35  

คลิปที่จะเผยความจริงให้โลกรู้
.
http://video.tlcthai.com/clip.php?id=6M1271037724M0
xz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 11:41  

เล่น msn ผ่าน ebuddy ได้ครับ

แต่ parlingo เล่น gtalk ได้
fahsaiisemi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 20:47  

Smile ถอยมาแล้วจ้า 7990 บาท

เดอะมอลล์บางแค ไม่มีอะไรใดๆแถมทั้งสิ้น 55555+

ตอนนี้รอชาร์จแบตอยู่ค่ะ พนักงานบอกว่า8ชั่วโมง แต่อยากทราบว่า ชาร์จไปประมาณ4ชม.มันขึ้นว่าแบตเต็มให้ดึงชาร์จเจอร์ออก

ต้องรอ 8 ชม.ไหมค่ะ อยากเล่นแล้ว ฮ่าๆๆๆ Very Happy
Cantabile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 21:37  

ไม่เคยใช้งาน sumsung มาก่อนค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าปิดสัญญาณที่เครื่องแล้ว ตัว application ยังใช้ได้ไหมคะ
ขอตอบหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 22:10  

ถ้าไม่ใส่ซิม ก็ใช้ app ได้ครับ
ส่วนแบตฯ รุ่นใหม่ในโลกและทุกอุปกรณ์ที่เป็น Li-on นั้นไม่จำเป็นต้องชาร์ตให้ทะลุเป้าข้ามวันข้ามคืนครับ ถ้าเต็มก็เอาออกได้เลย เพราะไม่มี memory effect (อธิบายในนี้ยาวเกิน ขี้เกีียจพิมพ์ ถามคนที่รู้ให้เขาลองอธิบายพร้อมวาดรูปประกอบจะเข้าใจง่ายกว่าครับ) แต่เท่าที่เคยอ่านมาเขาบอกว่าแบตฯจะเต็มประสิทธิภาพ ควรคาไว้ประมาณ 30 นาทีถึงชั่วโมงหลังจากที่เครื่องแจ้งว่าเต็มแล้ว ก็นานาจิตตังครับ ส่วนตัวผมเองวิธีถนอมแบตฯที่ทำแล้วได้ผล คือ รอให้แบตหมดเกือบเกลี้ยงก่อนชาร์ตใหม่ทุกครั้งจะทำให้แบตฯอยู่่นานและเวลาการใช้งานค่อนข้างคงที่ครับ ซึ่งเีราต้องสังเกตตัวเองว่าเราใช้งานประมาณไหน และแบตอยู่ได้กี่วัน ถ้ามันกะประมาณว่าจะหมดในระหว่างเวลาที่ทำงานก็พกสายชาร์ตติดตัวก่อนออกจากบ้าน แค่นั้นเอง(ต้องมีวินัยนิดหน่อยจ้า)
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 13:07  

แวะมาดูหน่อย
มีคนใช้เยอะขึ้นนะเนี่ย
ไม่ทราบมีไครเจอซิลิโคนรุ่นนี้บ้างไหม
อยากซื้อมาใส่หน่อย

สวัสดีวันสงกรานต์จ้า
ทุกคน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 14:54  

oudjunk ผู้เขียน:
ไม่ทราบมีไครเจอซิลิโคนรุ่นนี้บ้างไหม

ทุกคน

อยากรู้ข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้อะครับ มีใครพอจะทราบบ้างครับ
molmolmol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 15:36  

[quote="คนรักพ่อ"]“ความสุขของข้าพเจ้าเกิดได้ เมื่อเห็นบ้านเมืองเป็นปกติสุข …”
.
พระราชดำรัส 5 ธ.ค. 2552
.
ขอให้คนไทยอดทน พ่อต้องชนะ พวกล้มเจ้าต้องพ่ายแพ้ไป[/quote]

*** โอเค ตามนั้นเลย
ToM=pTok
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 16:38  

ถามคนที่ซื้อแล้วหน่อยค่ะ รุ่นนี้เค้าแถมไรบ้างคะ
แล้วของแถมมันจะมีเหมือนกันทุกจังหวัดมั้ย
dragoncat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 19:50  

ซื้อที่ศูนย์ของแถมมีให้ในกล่องอะ

มีเม็ม4gb หูฟัง สายชาร์จ ติดฟิลม์กันรอยให้ แค่นี้อะ
siiid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 14:23  

ตอนซื้อเราต้อง เช็กอะไรบ้างอะ แล้วตัวนี้ยังไม่มีรีวิวเหรอ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 15:59  

oudjunk ผู้เขียน:

ทุกคน

อยากรู้ข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้อะครับ มีใครพอจะทราบบ้างครับ

อืมอันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเรานะ
ข้อดี
1.อินเตอร์เฟสแบบใหม่สวยดี สัมผัสได้แม่นยำและไว
2.ชอบเมนูการใช้ไวไฟ และบูธทูธ เปิดใช้งานง่ายมาก
3.การประกอบแน่นดี
4.เครื่องเสถียรดี ไม่แฮงค์
5.หน้าจอสวยเล่นไฟล์วิดีโอภาพคมดี เสียงเพลงที่ได้ก็ใสดีนะ
6.ชอบแอพพลิเคชันที่เขาแถมมาให้อย่าง palringo,Facebook มันเป็นแอพพลิเคชั่นที่น่าสนใจและสนุก ตอนนี้เล่นเกือบทุกวัน
7.บราวเวอร์เล่นอินเตอร์เน็ตเร็วดีแสดงผลสวยงาม

ข้อเสีย
1.ไม่ชอบตำแหน่งที่วางลำโพงเวลาวางมือถือไว้ลำโพงถูกปิดไม่ได้ยิน ลำโพงจะอยู่ตรงด้านหลัง
2.ไม่มีแฟลช
3.บราวเซอร์เราเปิดเว็บที่ใช้แฟลชมันไม่แสดงผล แต่แอบงงที่ตรงค่า Setting ตรงบราวเซอร์
มีให้เลือกเปิด ปิด การโหลดแฟลชซี่งเราก็กด เปิด แต่มันไม่แสดงผล
4.บราวเซอร์บางเวบไม่สามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้ จะฟ้องแต่ ไม่สนับสนุน ปกติเราจะโหลดไฟล์จากเว็บ 4shared มือถือตัวอื่นจะโหลดได้แต่บราวเซอร์ตัวนี้โหลดไม่ได้ แต่แก้ไขโดนลง
Opera Mini
5.เป็นข้อดี หรือเปล่าไม่รู้เนื่องจากการประกอบแน่น ฝาหลังแกะยากมาก
6.ตัวเครื่องเป็นแบบดำเงาๆ เลยเป็นรอยนิ้วมือง่าย
ชอบแบบตัวเครื่องด้านๆจังสวยมาก
7.Keyboard ไม่ใช่ Qwerty พิมช้า แต่ใช้ไปนานๆ จะกลับมาชิน เหอๆ
8.ไม่มีเกมส์ตัวเต็มแถมให้เลยมีแต่เป็นเดโม

ส่วนของแถมที่ได้มา จะมีเมม 4 กิก ดาต้าลิงค์ ที่ชาต แบท หูฟัง ซีดี คู่มือ แค่นี้นะ
คิดว่าของแถมแต่ละจังหวัดน่าจะเหมือนกันนะ
guestSS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 19:42  

อ่านจากพรีวิวที่บอกว่า
ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps 3.0

เรื่องGPS อยากจะสอบถามว่า มันเป็น Navigation เหมือนพวก htc รึเปล่าครับ
ยกตัวอย่าง ผมต้องการขับรถจาก กรุงเทพ ไป หัวหิน มันสามารถบอกเส้นทางทุกระยะ เช่นเจอแยกนี้ให้เลี้ยวซ้าย,คำนวณระยะทาง,คำนวณเวลาว่าจะถึงหัวหินกี่โมง ได้รึเปล่าครับ???

วันนี้ไปถามที่ศูนย์samsung มา..เค้าตอบมาไม่เคลียร์อะครับ เลยยังงงๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: