Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Monte (S5620) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 847 / เข้าชม: 1817248
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 20:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

คำถามเพิ่มเติม
1.ขณะที่ต่อเน็ตบนมือถืออยู่ สามารถรับสาย โทรออกได้อยู่รึเปล่าครับ
2.สามารถเอามือถือไปต่อกับ notebook เพื่อเล่นเน็ตบนโน้ตบุ๊ตได้รึเปล่า?
2.1 ถ้าเล่นได้ ต่อผ่านสายดาต้าลิงค์ใช่มั้ย? หรือต่อด้วยอย่างอื่น?
2.2 ถ้าเล่นได้ ขณะเล่นเน็ตบนโน้ตบุ๊ต สามารถรับสาย โทรออกได้อยู่รึเปล่า?
dragoncat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 22:01  

gpsนี่รู้สึกว่าเป็นแผนที่ธรรมดานะครับ

ไม่มีnavigation
Narachot
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 01:44  

oudjunk ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
แวะมาดูหน่อย
มีคนใช้เยอะขึ้นนะเนี่ย
ไม่ทราบมีไครเจอซิลิโคนรุ่นนี้บ้างไหม
อยากซื้อมาใส่หน่อย

สวัสดีวันสงกรานต์จ้า
ทุกคน

อยากรู้ข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้อะครับ มีใครพอจะทราบบ้างครับ

อืมอันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเรานะ
ข้อดี
1.อินเตอร์เฟสแบบใหม่สวยดี สัมผัสได้แม่นยำและไว
2.ชอบเมนูการใช้ไวไฟ และบูธทูธ เปิดใช้งานง่ายมาก
3.การประกอบแน่นดี
4.เครื่องเสถียรดี ไม่แฮงค์
5.หน้าจอสวยเล่นไฟล์วิดีโอภาพคมดี เสียงเพลงที่ได้ก็ใสดีนะ
6.ชอบแอพพลิเคชันที่เขาแถมมาให้อย่าง palringo,Facebook มันเป็นแอพพลิเคชั่นที่น่าสนใจและสนุก ตอนนี้เล่นเกือบทุกวัน
7.บราวเวอร์เล่นอินเตอร์เน็ตเร็วดีแสดงผลสวยงาม

ข้อเสีย
1.ไม่ชอบตำแหน่งที่วางลำโพงเวลาวางมือถือไว้ลำโพงถูกปิดไม่ได้ยิน ลำโพงจะอยู่ตรงด้านหลัง
2.ไม่มีแฟลช
3.บราวเซอร์เราเปิดเว็บที่ใช้แฟลชมันไม่แสดงผล แต่แอบงงที่ตรงค่า Setting ตรงบราวเซอร์
มีให้เลือกเปิด ปิด การโหลดแฟลชซี่งเราก็กด เปิด แต่มันไม่แสดงผล
4.บราวเซอร์บางเวบไม่สามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้ จะฟ้องแต่ ไม่สนับสนุน ปกติเราจะโหลดไฟล์จากเว็บ 4shared มือถือตัวอื่นจะโหลดได้แต่บราวเซอร์ตัวนี้โหลดไม่ได้ แต่แก้ไขโดนลง
Opera Mini
5.เป็นข้อดี หรือเปล่าไม่รู้เนื่องจากการประกอบแน่น ฝาหลังแกะยากมาก
6.ตัวเครื่องเป็นแบบดำเงาๆ เลยเป็นรอยนิ้วมือง่าย
ชอบแบบตัวเครื่องด้านๆจังสวยมาก
7.Keyboard ไม่ใช่ Qwerty พิมช้า แต่ใช้ไปนานๆ จะกลับมาชิน เหอๆ
8.ไม่มีเกมส์ตัวเต็มแถมให้เลยมีแต่เป็นเดโม

ส่วนของแถมที่ได้มา จะมีเมม 4 กิก ดาต้าลิงค์ ที่ชาต แบท หูฟัง ซีดี คู่มือ แค่นี้นะ
คิดว่าของแถมแต่ละจังหวัดน่าจะเหมือนกันนะ

facebook มี chat มั๊ยครับ? ใน app ของ facebook อ่าา
มันคนละแบบกับ m.facebook.com ใช่มั้ยครับ??

thxxxxx
แฟนซัมซุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 10:02  

เข้ามาอ่านกระทู้นี่อย่างเพลิน เกินจะห้ามใจ เลยไปถอยมอนเต้สีส้มดำที่เดอะมอลล์บางกะปิ ราคา 7200 บาท มาลองดู ลองแล้วชอบมากเพราะโดยส่วนตัวติดทั้ง twitter และ facebook ใช้อินเตอร์เน็ตของดีเทค ไวดี ไวกว่าเน็ตบุ๊คที่บ้านอีก และเนืองจากเป็นมือใหม่หัดใช้ประเภททัชสกรีน ก็เลยดูยุ่งยากนิดหน่อย แต่ตอนนี้เริ่มชินแล้ว ส่วนกล้องมีพาโนราม่าด้วย ถ่ายกันสนุกไปเลย ดี ดี สนับสนุน แต่อย่างว่าซัมซุงราคาลงไว ใครที่งบน้อยรออีกหน่อยราคาก็คงจะถูกกว่านี้
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 10:28  

ยินดีต้อนรับสู่สังคมน้องมอนเต้ มีข้อดีข้อเสียอะไรมาแนะนำกันได้เนอะ
เผื่อจะได้ให้คนที่สนใจใช้ในการตัดสินใจ

อ้างถึง:
facebook มี chat มั๊ยครับ? ใน app ของ facebook อ่าา
มันคนละแบบกับ m.facebook.com ใช่มั้ยครับ??

thxxxxx

ไม่มีแชทจ้า อยากให้มีเหมือนกัน เคยเห็นของ Iphone แอพเล่นแชทได้
คนละแบบกับ m.facebook.com แต่ตัวนี้ก็มีนะแบบเป็นเว็บจะอยู่ในหมวด
Community แต่เราเปิดจากตัวด้านหน้าจะเป็น แอพของมันเลย ใช้งานง่ายดี
เดี๋ยวนี้เราเช็คจากมือถือ แทนคอมแล้ว เหอๆ

อ้างถึง:
คำถามเพิ่มเติม
1.ขณะที่ต่อเน็ตบนมือถืออยู่ สามารถรับสาย โทรออกได้อยู่รึเปล่าครับ
2.สามารถเอามือถือไปต่อกับ notebook เพื่อเล่นเน็ตบนโน้ตบุ๊ตได้รึเปล่า?
2.1 ถ้าเล่นได้ ต่อผ่านสายดาต้าลิงค์ใช่มั้ย? หรือต่อด้วยอย่างอื่น?
2.2 ถ้าเล่นได้ ขณะเล่นเน็ตบนโน้ตบุ๊ต สามารถรับสาย โทรออกได้อยู่รึเปล่า?

1.ไม่สามารถรับสายได้จ้า เราเล่นเฟสบุ๊คกับเครื่องเพื่อนโทรมาเหมือนกับเราปิดเครื่องนะ
2.ใช้ต่อกับโน๊ตบู๊คได้จ้า โดยในจะมีแผ่นซีดีที่มากับตัวเครื่องลงโปรแกรมไป
มันจะมีอแอพพลิเคชั่นที่ใช้ในการต่ออินเตอร์เน็ทได้ ส่วนการรับสาย ไม่สามารถทำได้ แต่ถ้าเราจะโทรออก สามารถทำได้จ้า

เรื่องจีพีเอสอันนี้เขาโง่จริงๆ เคยลองกดๆเล่น เจอแต่ที่มันบอกว่าเราอยู่ที่ไหน อ่า ส่วนเรื่องอื่นยังไม่เคยเล่น Very Happy Very Happy Very Happy
ton1007
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 11:00  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s5620_monte.htm

keeplink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 13:08  

ใช้แคนดี้ยูค่ะ แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยน เพาะหน้าจอสัมผัสมันชอบค้างกดไรไม่ได้เรย เปนบ่อยมาก เคยทำตกมา แต่เหนของคนอื่นเค้ากะเปนแต่มะเปนเท่าเรา เหนมอนเต้แร้วน่าสนใจดี แต่ไม่รู้ว่าจอสัมผัสจะค้างเหมือนกันรรึป่าว คนที่ใช้แล้วเปนไงบ้าง?ระบบสัมผัสมีค้างมีรวนบ้างไม Rolling Eyes Laughing
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 14:37  

ซื้อน้องมอนเต้มาใช้เมื่อวันที่ 11 ที่ผ่านมาจ้า ทุกอย่างโอเคดีไม่มีปัยหาอะไร
แต่วันนี้ดู โดเรมอน ในยูทูป อยู่ดีๆ เครื่องก้ค้างซะงั้น กดหน้าจอ กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้
ต้องถอดแบตออกเท่านั้น เฮ้อ จิเปงไรมากมั้ยเนี่ย
natji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 18:58  

อยากทราบว่า..

1.มอนเต้สามารถแสดงภาพคนโทรเข้าเป็นภาพใหญ่เต็มจอได้หรือเปล่าคะ

2.จาก reply ประมาณ page 2 บอกว่า มอนเต้ใช้ระบบปฎิบัติการแบบ UI คืออะไรหรอคะ

3.มอนเต้สามารถลง application เพิ่มได้หรือไม่ ถ้าได้หาได้จากที่ไหน

4.มอนเต้สามารถใช้ application ร่วมกับตระกูล star และ candy ได้หรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ
ไม่ได้ว่าแค่หาไม่เจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 02:39  

จุดเด่น (Feature)
ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps 3.0
กล้องดิจิตอล 3 ล้านพิกเซล

พ ร้ อ ม แ ฟ ล ช (Digital camera) <<<<<<<<<< อยู่ตรงไหนหนอ พี่น้องงงง???

- ขนาดภาพสูงสุด 2048x1536 พิกเซล (Image Size)
- ตรวจจับรอยยิ้ม (Smile Detection)
- แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-tagging
natji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 06:56  

ไม่ได้ว่าแค่หาไม่เจอ ผู้เขียน:
จุดเด่น (Feature)
ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps 3.0
กล้องดิจิตอล 3 ล้านพิกเซล

พ ร้ อ ม แ ฟ ล ช (Digital camera) <<<<<<<<<< อยู่ตรงไหนหนอ พี่น้องงงง???

- ขนาดภาพสูงสุด 2048x1536 พิกเซล (Image Size)
- ตรวจจับรอยยิ้ม (Smile Detection)
- แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-tagging

หาไม่เจอเหมือนกันค่ะ.. =="
keeplink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 10:13  

อยากทราบว่าเวลาสนทนายูสามารถเข้าเมนูอื่นได้เหมือนโนเกียไม เพาะเท่าที่ใช้ยูซัมซุงเวลาสนทนายูจะไม่สามารถเข้าเมนูอื่นได้เรย นอกจากสมุดโทรศัพท์ เพาะบางทีเวลาข้อความเข้าระหว่างที่คุยอยู่จะเปิดอ่านแต่เข้าไปเปิดอ่านไม่ได้ตอนนั้นต้องวางสายก่อน มีไครู้บ้างช่วยบอกหน่อยค่ะ Embarassed
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 11:29  

orange ผู้เขียน:
ซื้อน้องมอนเต้มาใช้เมื่อวันที่ 11 ที่ผ่านมาจ้า ทุกอย่างโอเคดีไม่มีปัยหาอะไร
แต่วันนี้ดู โดเรมอน ในยูทูป อยู่ดีๆ เครื่องก้ค้างซะงั้น กดหน้าจอ กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้
ต้องถอดแบตออกเท่านั้น เฮ้อ จิเปงไรมากมั้ยเนี่ย

ใช่คับ ของผมก้เป้น เวลาดูยูทุบ แล้วค้าง ทำไรไม่ได้ต้องถอดแบต เป็นเพาะอะไรคัยรู้ช่วยบอกที อย่างอื่นดีหมด
สดิ้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 16:43  

ถ้าเอาไฟล์หนัง .dat หรือ .flv etc. มาแปลงเป็น .mp4 แล้ว จะใช้ดูในโทสับรุ่นนี้ได้มั้ย

ไม่ค่อยแน่จัยเลยอยากถามคนที่ซื้อมาใช้ว่าเป็นยังงัย เคยทำใช้กับบางรุ่นแล้วมันดูไม่ได้

ขอบคุนมากเลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 20:11  

keeplink ผู้เขียน:
ใช้แคนดี้ยูค่ะ แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยน เพาะหน้าจอสัมผัสมันชอบค้างกดไรไม่ได้เรย เปนบ่อยมาก เคยทำตกมา แต่เหนของคนอื่นเค้ากะเปนแต่มะเปนเท่าเรา เหนมอนเต้แร้วน่าสนใจดี แต่ไม่รู้ว่าจอสัมผัสจะค้างเหมือนกันรรึป่าว คนที่ใช้แล้วเปนไงบ้าง?ระบบสัมผัสมีค้างมีรวนบ้างไม Rolling Eyes Laughing

ของเราไม่รวนนะ กดสัมผัสเร็วดี พี่ที่เคยใช้แคนดี้มาลองเล่นยังติดใจเลย

ส่วนยูทูบที่เล่นแล้วเครื่องค้างแบบเมมโมรี่ในการเล่นอืนเตอร์เน็ทเต็มหรือป่าวอ่า
มันจะมีหน่วยความจำ ในการเล่น ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะ ลองกด Clear Cash,Clear Cookie,Clear History ดูในตัว Brownser มันอาจเต็มก็ได้ ของเราดูเอมวีบ่อยนะ
แต่ดูครั้งละ สองถึงสามเพลงก็ไปฟังเพลงต่ออะไร แบบนี้แล้วเราเป็นพวกชอบกด Clear ตลอดเหอๆ ไม่ค้างนะ

อ้างถึง:
อยากทราบว่า..

1.มอนเต้สามารถแสดงภาพคนโทรเข้าเป็นภาพใหญ่เต็มจอได้หรือเปล่าคะ

2.จาก reply ประมาณ page 2 บอกว่า มอนเต้ใช้ระบบปฎิบัติการแบบ UI คืออะไรหรอคะ

3.มอนเต้สามารถลง application เพิ่มได้หรือไม่ ถ้าได้หาได้จากที่ไหน

4.มอนเต้สามารถใช้ application ร่วมกับตระกูล star และ candy ได้หรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ

1.ยังไม่เคยใส่ภาพเลย เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกนะ
2.มอนเต้ใช้ระบบปฏิบัติการแบบพื้นฐานของซัมซุงนะ ไม่ได้เป็นซิมเบียน บาดา หรือ แอนดรอยอะไรแบบนี้ ส่วนคำว่า UI หมายถึงอินเตอร์อินเตอร์เฟส หรือรูปแบบเมนูนะ รุ่นนี้ใช้อินเตอร์เฟสแบบใหม่ คล้ายๆกับของบาดา ในตัวเวฟ เลย แค่คล้ายนะ ไม่เหมือนทุกอย่างเหอๆ
3.ลงได้จ้า เขาเสิชจากกูเกิ้ลเอาอ่า ในตัวเครื่องจะมีแอพกูเกิ้ล เราพิมชื่อโปรแกรมที่เราอยากได้ แล้วตามด้วยคำว่า for mobile อะไรแบบนี้ เราใช้วิธีนี้เอา หรือไม่ก็ลองไปดูในบอร์ดของซัมซุง ในเวบนี้ก็ได้มีการแจกเกมส์กันเยอะอยู่ อย่างตอนนี้เราลงเพิ่มแค่ Opera Mini กับ
Ebuddy เอง
4.ใช้ได้จ้า ลองไปหาได้จากบอร์ดซัมซุงในเวบนี้แหละ เหอๆ

อ้างถึง:
อยากทราบว่าเวลาสนทนายูสามารถเข้าเมนูอื่นได้เหมือนโนเกียไม เพาะเท่าที่ใช้ยูซัมซุงเวลาสนทนายูจะไม่สามารถเข้าเมนูอื่นได้เรย นอกจากสมุดโทรศัพท์ เพาะบางทีเวลาข้อความเข้าระหว่างที่คุยอยู่จะเปิดอ่านแต่เข้าไปเปิดอ่านไม่ได้ตอนนั้นต้องวางสายก่อน มีไครู้บ้างช่วยบอกหน่อยค่ะ

ไม่เคยลองนะ เดี๋ยวลองจะเอามาบอก ถ้าไครเคยลองแล้วมาบอกเพื่อนๆหน่อยเน้อ

อ้างถึง:
ถ้าเอาไฟล์หนัง .dat หรือ .flv etc. มาแปลงเป็น .mp4 แล้ว จะใช้ดูในโทสับรุ่นนี้ได้มั้ย

ไม่ค่อยแน่จัยเลยอยากถามคนที่ซื้อมาใช้ว่าเป็นยังงัย เคยทำใช้กับบางรุ่นแล้วมันดูไม่ได้

ขอบคุนมากเลย

ดูได้จ้า
แต่รุ่นนี้ ตัว Format ในการแปลงต้องเป็น mpeg4 มันจะมีให้เลือกอีกที
เพราะตัว .mp4 มันจะมี Code อยู่หลายแบบที่เราเคยเห็นจะเป็น H263,h264,Xvid,mpeg4
อะไรแบบนี้เราเคยลองแปลงมา เล่นได้ตัวที่เป็น mpeg4

และก็ Resolution ห้ามเกิน 320*240 ไม่งั้นมันจะเล่นไม่ได้
ต่ำกว่านี้ได้ อย่างเราแปลงเป็นแบบวายสกรีนเพราะต้องการ ให้เล่นเต็มจอ พอดีไม่มีการยืด ขยาย จะเป็น 320*180

แค่นี้ก็เล่นได้แล้วจ้า ลองแปลงกันดูรุ่นนี้เล่นวิดีโอได้โอเคเลย ภาพสวยคมชัดดี
ขนาดบิทเรทสูงๆ ยังไม่กระตุกเลย
natji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 08:06  

ขอบคุณคุณ oudjunk มากค่ะ
cvcv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 11:04  

จากที่ลองใช้นะครับ

พวกwidget นี้ สามารถ โหลดเพิ่มเติมได้ เพราะ มันมีแอพที่สามาโหลดwidgetมาเพิ่มได้

อันอื่นนี้ผมยังลองไหมด เหอๆ เพิ่งซื้อมาได้2วัน แตอลงใช้งานไปหลายแอพละ ก็ถือว่าโอเค

ส่วนปุ่มกดถึงแม้ว่า มันจะไม่ใช่qwertyคีย์ก็ตาม แต่ก็โอเคนะผมว่าอาจจะช้าหน่อย แต่ช้ไป

นานๆ เดวก็ชินเองครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 11:25  

^
^
เห็นด้วยจ้า วิธีที่จะทำให้เราชินกับคีบอร์ดเร็วที่สุดคือ
แชทจ้า เขาแชทกับพาริงโก้ จนเริ่มชินกับคีบอร์ดแล้ว
siiid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 12:04  

http://www.mxphone.com/review/5848/Samsung-Monte-S5620
เปงรีวิว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 14:23  

สรุปแล้ว น้องเต้ ( ขอเรียกย่อๆๆละกัน ) กล้องหน้า มันถ่ายรุป ได้มั๊ยอะ ถ้าได้ เดวเจอกาน
dragoncat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 18:07  

กล้องหน้าถ่ายไม่ได้นะครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 21:56  

รู้สึกว่าหน้าสองจะมีคนบอกวิธีการถ่ายกับกล้องหน้าได้นะ
แต่ต้องกด Code อ่า บอกตามตรงไม่กล้ากดอ่า เหอๆๆ
กลัวพัง เหอๆๆ จะมีไครเป็นหน่วยลองไหม
555+ อยากรู้ว่ากดแล้วถ่ายได้ไหม
guestSS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 14:32  

มีใครเคยใช้ monte ต่อเป็น modem เพื่อใช้ notebook เล่นเน็ตบ้างครับ
ผมลงโปรแกรมที่ notebook แล้ว แล้วเข้า connection ในโปรแกรมแต่ต่อไม่ได้
มีใครทำได้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 18:10  

รู้สึกว่าหน้าสองจะมีคนบอกวิธีการถ่ายกับกล้องหน้าได้นะ
แต่ต้องกด Code อ่า บอกตามตรงไม่กล้ากดอ่า เหอๆๆ
กลัวพัง เหอๆๆ จะมีไครเป็นหน่วยลองไหม
555+ อยากรู้ว่ากดแล้วถ่ายได้ไหม

ลองดูแล้วค่ะ 55+ เป้นหน่วยกล้าตายมั้ย คริๆ
กด*#0*# มันจะขึ้นว่า LCD TEST แล้วกด VGA Cam
ก็กดถ่ายรูปจากกล้องหน้าได้ แต่รูปที่ถ่ายมาแล้ว
ไม่รู้ไปเก็บอยู่ที่รงไหนของเครื่อง หาไม่เจอค่ะ
แล้วก็กด back กลับมา เครื่องก็ปกติไม่ได้มีปัญหาอะไร

แต่คงไม่เล่นบ่อยๆ กลัวพัง คริๆ
aub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 20:54  

รุ่นนี้สามารถหาโปรแกรมแผนที่มาใช้กันฟรีๆเหมือนovi mapได้ไหมครับ(คือไม่ต้องต่อเน็ตเวลาเล่นเหมือน google map)
nazeepao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:01  

มีใครเคยใช้ monte ต่อเป็น modem เพื่อใช้ notebook เล่นเน็ตบ้างครับ
ผมลงโปรแกรมที่ notebook แล้ว แล้วเข้า connection ในโปรแกรมแต่ต่อไม่ได้
มีใครทำได้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 07:35  

guestSS ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าที่ต่อไม่ได้เนี่ย แอดโพรไฟล์แล้วยัง ถ้ายังทำดังนี้นะ
มันจะมีปุ่มด้านล่างสองปุ่มหนึ่งจะเป็นโทรศัพท์สองเครื่องอีกปุ่มจะเป็นรูปเครื่องจักร คลิกตรงเครื่องจักรนะ แล้วจะมีขั้นตอนดังนี้
1.มันจะมีชื่อการเชื่อมต่อ เราสามารถตั้งชื่อเองได้หรือหากไม่อยากตั้งก็กดปุ่มคำว่าใหม่ได้เลยมันจะมีชื่อ Defult ของมันให้
2.มันจะมีโมเด็มในเครื่องคอมเราโชว์มาว่า มีอันไหนบ้างในส่วนนี้เลื่อกตรง SAMSUNG USB Mobile Modem
3.ส่วนของการเลือกประเทศและผู้ให้บริการเครื่อข่าย
- เลือกประเทศ:Thailand
- ผู้ให้บริการเครื่อข่าย : Dtac
เลือกไปว่าใช้ค่ายไหน อย่างของเราใช้ดีแทค ก็เลือก Dtac
4.หลังจากนั้นโปรแกรมจะดึงค่า APN มาเองก็กดตกลงเป็นอันเสร็จ พิธี
แล้วมันจะกลับมายังหน้าเชื่อมต่อ แล้วคลิกตรงที่เป็นรูปโทรศัพท์สองเครื่องนะ แค่นี้ก็ต่อได้แล้ว จากการทดสอบ เนทเสถียรดี ไม่หลุด อดีตเราเคยใช้ซัมซุงรุ่นนึง เนทหลุดทุกๆ 5 นาที รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้ว

เวลาจะยกเลิกการเชื่อมต่อก็กดตรงรูปโทรศัพท์สองเครื่องนั้นแหละ นะ
จบจ้า เหอๆ

อ้างถึง:
ลองดูแล้วค่ะ 55+ เป้นหน่วยกล้าตายมั้ย คริๆ
กด*#0*# มันจะขึ้นว่า LCD TEST แล้วกด VGA Cam
ก็กดถ่ายรูปจากกล้องหน้าได้ แต่รูปที่ถ่ายมาแล้ว
ไม่รู้ไปเก็บอยู่ที่รงไหนของเครื่อง หาไม่เจอค่ะ
แล้วก็กด back กลับมา เครื่องก็ปกติไม่ได้มีปัญหาอะไร

แต่คงไม่เล่นบ่อยๆ กลัวพัง คริๆ

เหอๆๆ มีหน่วยกล้าตายแล้วขอบคุณเน้อเดวลองบ้าง แล้วถ้าหาเจอว่ารูปเก็บที่ไหนจะมาบออกกัน อิอิอิ
soldextrang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:29  

อยากทราบว่า ฟังก์ชั่นไหนบ้างที่ปรับภาพหมุนอัตโนมัติ ได้
เข้าเว๊ป ดูภาพ พิมพ์ข้อความ พวกนี้ ทำภาพแนวนอนได้รึป่าว
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 15:02  

ฟังก์ชั่นที่ปรับได้อัตโนมัติเท่าที่เล่น จะเป็นพวกเว็บ วีดีโอ และการการดูภาพ พวกนี้จะหมนุอัตโนมัติ รู้สึกจะมีแค่นี้นะ
abnohr
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:26  

ใช้เน็ต3Gผ่านมือถือSS-monteได้
โอนไฟล์กับโน๊ตบุ๊กผ่านบลูธูทได้
แต่ใช้ มือถือเป็นโมเด็มผ่านบลูธูหรือusbไม่ได้

พอมีคำแนะนำมั๊ยครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 15:58  

^
^
จากกรณีด้านบนคือคอนฟิก การเชื่อมต่ออินเตอร์เนทเองใช่ไหม
ผ่านโมเด็มในเครื่องวิธีเราไม่เคยทำนะ

ทำไมไม่ลองเชื่อมต่อผ่านโปรแกรม Kie ของ Samsung ที่อยู่ในแผ่นซีดี ละ
มันเชื่อมต่อให้เหมือนกันตามที่เราแนะนำข้างบน อาจเชื่อมต่อได้นะ
วิธีคอนฟิก เองทำไม่เป็นเหมือนกันจ้า

เหอๆ
gozen
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 16:39  

โอยยย เจ็บใจๆ เพิ่งถอยSS Diamond มาหมาดๆ ได้แค่สองเดือนกว่าๆเองอ่ะ

แล้ว Monte ก็ออกมา สวยมากเลยอ่ะ มี 3G ด้วย แต่ช่างมันก่อน

เพราะถ้าคนรอบข้างไม่มีใครใช้ 3G แล้วเราจะเอาไปทำอะไร ฮ่าๆๆๆ

แต่ชอบดีไซด์มากเลยอ่า สวยๆๆๆ รูปแบบทัชก็สวยขึ้นเยอะเลย

แถมเปิดตัวถูกกว่าSS Diamondอีกอ่ะ งื้ออออ ใจร้ายยยยย

สรุปคือ ชอบดีไซด์ฮ่าๆๆๆๆๆ
gozen
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 16:41  

soldextrang ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ฟังก์ชั่นไหนบ้างที่ปรับภาพหมุนอัตโนมัติ ได้
เข้าเว๊ป ดูภาพ พิมพ์ข้อความ พวกนี้ ทำภาพแนวนอนได้รึป่าว

ทำได้ค่ะ พวกนี้ทำแนวนอนได้นะ แล้วก็พวกไฟล์เล่นวีดีโอก็ได้ค่ะ
zilenzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 17:29  

อยากทราบว่า monte ใช้เป็น เนวิเกเตอร์ ได้หรือป่าว ใครใช้แล้วเป็นยังไงช่วยบอกข้อมูลหน่อยครับ ว่าใช้ได้เหมือนพวก ovi ของโนเกียหรือป่าว ไม่ทราบว่า google map v3 จะใช้นำทางไหม
zilenzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 17:34  

อีกข้อนึง ขอ samsung เนี่ย เค้ามีอัพเฟิร์มแวร์ไหมครับ ถ้าอัพได้น่าจะอัพ Keyboard Qwerty ด้วยจะดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 21:14  

ขอบคุณคุณ oudjunk นะครับ

ตอนนี้ต่ออินเตอร์เน็ตจาก notebook ได้แล้วครับ
PaPi GaGa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 01:58  

ไม่ทราบว่า มีระบบจดจำลายมือป่าว ... แบบ ประมาณ เขียนข้อความโดยใช้นิ้วเขียนเลยอ่า (Star TV ทำได้)

ลังเล 2 รุ่นนี้แหละ ถ้าเอาข้อดีของ 2 ตัวนี้มารวมกันได้ คงจะดีมากๆๆๆๆๆ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 10:03  

ไม่มีระบบจดจำลายมือจ้า
จุดนี้สตาร์ดีกว่า
แถมคีย์บอร์ดสตาร์เวิร์คกว่าด้วย

ส่วนเฟิร์มแวร์ซัมซุงมีจ้า
แต่ซัมซุงไทยแลนด์ไม่ค่อยอัพเดตเฟิร์มแวร์เท่าไหร่
ไม่เหมือนโนเกีย อัพเดตบ่อย
แต่ถ้ามีมาน่าจะเปลี่ยนคีบอร์ดให้เวิคกว่านี้เนอะ
จะได้ เพอร์เฟคกันไปเลยทีเดียว

ส่วน รุ่นนี้ใช้นำทางได้จ้าโดยใส่พิกัด เอา
แต่จะเหมือน Ovi map หรือเปล่าอันนี้ไม่รู้
ไม่เคยใช้อ่าจ้า

Razz Razz Razz
zilenzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 12:11  

ขอบคุณครับ monte ตัวนี้ ทุกอย่างดีหมด 99% ขาด 1% ตรงที่คีย์บอร์ดนี้แหละ Laughing
PaPi GaGa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 18:01  

3 คำถามสุดท้าย เพื่อการตัดสินใจแล้วววว

- เวลาดูภาพ พอเอียงโทรศัพท์ ภาพจะไหล เหมือน Star TV ป่าว

- VDO สามารถเล่นได้สูงสุดกี่ Pixel

- VDO สามารถ ย่อ/ขยาย หรือทำให้พอดีหน้าจอได้มั้ย?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 20:34  

เวลาเอียงโทรศัพท์ภาพไหลตามจ้า
ส่วนวิดีโอเล่นได้กี่พิกเซลก็ลองเอา 320*240 ดูนะ
นั่นแหละคือจำนวนพิกเซลที่เล่นได้ เหอๆ
เล่นได้สูงสุดแค่นี้
ส่วนวิดีโอเวลาดูสามารถย่อเต็มจอได้ไหม ได้จ้า แต่จะได้ในแนวนอน
สมมติวีดีโอที่เราแปลงมา อยู่ในรูปแบบ 4:3 มันจะไม่เต็มจอ เพราะจอเป็น
Widescreen แต่ถ้าเรากดปุ่มมันจะยืดภาพออกมาในรูปแบบ 16:9 นั่นคือทำให่มันเต็มจอ
พอดี แต่วิดีโอจะยืดออกมาทำให้สัดส่วนไม่สวยคือ
คนจะหน้าบานขึ้นเหอๆ
ทางที่ดี เราแปลงมาให้อยู่ในสัดส่วน 16:9 ตั้งแต่แรก เวิร์คกว่าจ้า
สมมติ เช่นเดืมวิดีโอเราอยู่ในสัดส่วน 4:3 เราอาจใช่ดปรแกรมแปลงไฟล์ Crop
วิดีโอ ส่วนที่เกินมา โดยกานตัดบนตัดล่าง

ยังไงก็ตัดสินใจดีๆ นะ
เวลาซื้อจะได้ใช้นานๆ เหอๆ
ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย
PaPi GaGa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 22:29  

ขอบคุณ คุณ oudjunk มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ Very Happy

ช่วยให้ตัดสินใจได้ซะที หาข้อมูลมาเป็นอาทิตย์และ

( ทำใจกับ QWERTY และ ระบบจดจำลายมือได้แล้ว Wink )

และแล้ว ผู้โชคดีที่จะได้ 'ผม' เป็นเจ้าของ (55+) คือ

Monte ! Monte ! Monte ! Monte ! Monte !

ถ้าไปสอยมาแล้ว มีปัญหาอะไร ...จะมาถามใหม่นะครับ Smile
joshua629
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 22:38  

อยากทราบว่าตอนนี้ร้านไหนราคาถูกที่สุดครับ สิ้นเดือนนี้จะไปซื้อแล้ว แนะนำด้วยครับ
แล้ว facebook อัพรูป/chat ได้มั้ยครับ แล้วโปรแกมแชทที่มีมานั้นทำงานยังไงครับ
ขแบคุณครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 22:58  

ด้วยความยินดีจ้า
รู้อะไรก็มาบอกกันอ่าเนอะ
แบ่งปันกัน สังคมจะได้น่าอยู่อิอิ
ยังไงก็ขอต้อนรับสู่สังคมมอนเต้ เหอๆ

เชียร์สีดำส้ม สวยมาก แต่เราใช้ดำเงินนะ
ร้านที่ซื้อสีดำส้มไม่มี T_T

อ้างถึง:
อยากทราบว่าตอนนี้ร้านไหนราคาถูกที่สุดครับ สิ้นเดือนนี้จะไปซื้อแล้ว แนะนำด้วยครับ
แล้ว facebook อัพรูป/chat ได้มั้ยครับ แล้วโปรแกมแชทที่มีมานั้นทำงานยังไงครับ
ขแบคุณครับ

ร้านไหนถูกสุดอันนี้ไม่แน่ใจแต่คิดว่าน่าจะร้านนาซ่า ที่ MBK นะ
เฟสบุ๊คอัพรุปได้จ้า เป็น App ที่ดีเลยใช้งานง่ายดี เราใช้เกือบทุกวัน
อัพสถานะ ว่าทำไรอยู่ เหอๆๆ แต่ข้อเสียคือ แชทไม่ได้จ้า เท่าที่ลองเล่น
มือถือมา แอพ Facebook ที่แชทได้รู้สึกจะมีแต่ไอโฟนนะ
เคยใช้ไอพอดทัชแล้วลงนะ เลยรู้ ส่วนของบีบี เฟสบุ๊คก็แชทไม่ได้จ้า

คิดว่าน่าจะเป็นไอโฟน อย่างเดียว

ส่วนโปรแกรมแชทที่มากับเครื่อง จะเป็นโปรแกรม Palringo
แชทสนุกดีสามารถแอดเซอวิส แชทของค่ายต่างๆได้
ไม่ว่าจะเป็น Google Talk ,AIM,MSN,Facebook Chat,Yahoo Messager
อะไรแบบนี้ แต่ที่มากับเครื่องนี้จะเป็น Version ๅ1.88 ซึ่งใหม่สุดและเครื่องอื่น
รู้สึกจะหาโหลดไม่ได้นะ แต่ข้อเสีย มันจะแอดเซอวิสได้แค่
Google Talk กับ AIM อันนี้หงุดหงิดมาก อยากออนเอมมากกว่า

และจุดเด่นคือ โปรแกรมนี้จะมีการสร้าง Group ให้เราสามารถ Join เข้ากลุ่มและแชท
กันเองในพาริงโก้ ได้เลยสนุกดี เล่นแล้วจะติดใจ อิอิ
Ann_maniA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 23:33  

ขอตอบรวบๆเลยนะ

วัสดุฝาหลังเป็นแบบแวววาวจ้า
การประกอบแน่นดีตามแบบฉบับซัมซุง
ส่วนวัสดุก็พลาสติกแต่ก็ดูดีนะ
ลำโพงดังแบบมือถือทั้วไป ก็ชัดอยู่จ้าดังพอประมาณ

ส่วนกล้องหน้าถ่ายรูปได้ไหม เขาหาที่ถ่ายจากกล้องหน้าไม่เจอ
อ่าหรือถ่ายไม่ได้ไม่รู้ไครรู้บอกหน่อยเน้อ

ส่วน Candy 3 G ไม่เคยเล่นอ่า แต่เราชอบรุ่นนี้มากกว่า
ก็ซื้อมาแล้วอ่านะ 555+

ส่วนต่างจังหวัดก็คงขายเร็วๆนี้แหละ

โปรแกรมตัวเครื่องที่เขาเล่นแล้วชอบนะ

- Paringo โปรแกรมแชทที่ลงในมือถือได้หลายโอเอสพวก ไอโฟน แบล็คเบอรี่ และมือถือ ตระกูลซิมเบียน และที่สำคัญรุ่นนี้ก็มีมาให้ในเครื่องเลยจ้าไม่ต้องโหลด มีเพื่อนเราที่ใช้มือถือ
ซัมซุงกันพอดีเข้าไปอ่านบอร์ดมีตั้งชื่อกรุ๊ปด้วย ไครซ์อมาแล้วสนใจมาร่วมกรุ๊ปได้เน้อ
ชื่อกรุ๊ป Thai Samsung Club จ้า
- Facebook รู้สึกอันนี้เป็นแอพพลิเคชั่นนะไม่ใช่เป็นลิงค์ URL เหมือนที่ผ่านๆมาโปรแกรมฟอนต์น่ารักดีอัพโหลดรูปได้ และเขียนแสดงสถานะตัวเองได้แสดงผลสวยงามดี

วันนี้มาอัพเดตข่าวแค่นี้ก่อนนะ ไว้เล่นแล้วเจออะไรดีๆจะมาบอกกันอีก

ขอถามนิดนุงค่ะ
1. เราสามารถ upload รูปถ่ายลง Facebook เรยได้ไม๊คร้า
2. รุ่นนี้มีซิลิโคนขายหรือยังคะ

ขอบคุงล่วงหน้าค่ะ
joshua629
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 00:09  

ด้วยความยินดีจ้า
รู้อะไรก็มาบอกกันอ่าเนอะ
แบ่งปันกัน สังคมจะได้น่าอยู่อิอิ
ยังไงก็ขอต้อนรับสู่สังคมมอนเต้ เหอๆ

เชียร์สีดำส้ม สวยมาก แต่เราใช้ดำเงินนะ
ร้านที่ซื้อสีดำส้มไม่มี T_T

อ้างถึง:
ขแบคุณครับ

ร้านไหนถูกสุดอันนี้ไม่แน่ใจแต่คิดว่าน่าจะร้านนาซ่า ที่ MBK นะ
เฟสบุ๊คอัพรุปได้จ้า เป็น App ที่ดีเลยใช้งานง่ายดี เราใช้เกือบทุกวัน
อัพสถานะ ว่าทำไรอยู่ เหอๆๆ แต่ข้อเสียคือ แชทไม่ได้จ้า เท่าที่ลองเล่น
มือถือมา แอพ Facebook ที่แชทได้รู้สึกจะมีแต่ไอโฟนนะ
เคยใช้ไอพอดทัชแล้วลงนะ เลยรู้ ส่วนของบีบี เฟสบุ๊คก็แชทไม่ได้จ้า

คิดว่าน่าจะเป็นไอโฟน อย่างเดียว

ส่วนโปรแกรมแชทที่มากับเครื่อง จะเป็นโปรแกรม Palringo
แชทสนุกดีสามารถแอดเซอวิส แชทของค่ายต่างๆได้
ไม่ว่าจะเป็น Google Talk ,AIM,MSN,Facebook Chat,Yahoo Messager
อะไรแบบนี้ แต่ที่มากับเครื่องนี้จะเป็น Version ๅ1.88 ซึ่งใหม่สุดและเครื่องอื่น
รู้สึกจะหาโหลดไม่ได้นะ แต่ข้อเสีย มันจะแอดเซอวิสได้แค่
Google Talk กับ AIM อันนี้หงุดหงิดมาก อยากออนเอมมากกว่า

และจุดเด่นคือ โปรแกรมนี้จะมีการสร้าง Group ให้เราสามารถ Join เข้ากลุ่มและแชท
กันเองในพาริงโก้ ได้เลยสนุกดี เล่นแล้วจะติดใจ อิอิ

แล้วจะซื้อที่ไหนดีครับ ที่ศูนย์หรือ ร้านที่ MBK ดีครับ แนะนำหน่อยครับ ถูกใจอย่างแรงเลยรุ่นนี้ ขอบคุณครับ
REED_BULL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 02:26  

พึงไปถอยมามะวานนี้เองครับ 7000 ดำ-ส้ม ลองเล่นแล้วรู้สึกไวดีครับ เสียง-ดัง-ใส่
joshua629
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 09:55  

REED_BULL ผู้เขียน:
พึงไปถอยมามะวานนี้เองครับ 7000 ดำ-ส้ม ลองเล่นแล้วรู้สึกไวดีครับ เสียง-ดัง-ใส่

ไปถอยที่ไหนาครับ บอกผมหน่อย จะไดไปถอยบ้าง

แล้วสีขาวแดงจะเข้าเมื่อไหร่หรอครัย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 09:57  

อัพรูปลงfacebook ได้เลย
ส่วนซิลิโคนยังไม่เจอนะ
เขาใช้ใส่ซองเอาอย่างเดียว

ส่วนเรื่องซ์้อศูนย์หรือ MBK อันนี้ต้องขึ้นกับคนซื้อ
อย่างซื้อศูนย์ เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้ใน 7 วัน
แต่อย่าง MBK เราบอกตามตรงว่าเราซื้อแต่ร้านขายส่งนะ
เพราะเรากลัวย้อมแมว
แต่ข้อเสียร้านขายส่ง ถ้าเครื่องมีปัญหาใน 7 วัน
เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้นะ

ส่วนที่เพิ่งไปถอยมา 7000 ร้านไหนเหรอ ถูกจัง
เหอๆ
Ann_maniA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 11:49  

อัพรูปลงfacebook ได้เลย
ส่วนซิลิโคนยังไม่เจอนะ
เขาใช้ใส่ซองเอาอย่างเดียว

ส่วนเรื่องซ์้อศูนย์หรือ MBK อันนี้ต้องขึ้นกับคนซื้อ
อย่างซื้อศูนย์ เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้ใน 7 วัน
แต่อย่าง MBK เราบอกตามตรงว่าเราซื้อแต่ร้านขายส่งนะ
เพราะเรากลัวย้อมแมว
แต่ข้อเสียร้านขายส่ง ถ้าเครื่องมีปัญหาใน 7 วัน
เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้นะ

ส่วนที่เพิ่งไปถอยมา 7000 ร้านไหนเหรอ ถูกจัง
เหอๆ

ขอบคุงสำหรับคำตอบนะคะ... Smile
north phuket
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 16:56  

เพิ่งถอยมาอะ ระวังอย่าง อัพ google maps 3.2.3 เพราะจะให้ tochscreen ไม่ได้
กำลังรอ fw ทางศูนย์ เพื่อแก้อยู่ ตอนนี้ยังไม่มี
suree sukda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 18:07  

REED_BULL ผู้เขียน:

วันที่ 21 ไปถามมา ราคา 7300.- ที่เชียงใหม่อะค่ะ...อยากได้ๆๆ..เด๋วรออีกซักพัก..55+
zeemeezero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 21:28  

มีใครใช้ gps แล้วบ้างครับ ลงโปรแกรมแผนที่ ตัวอื่นๆได้ไหมครับ เช่น garmin IGO อะไรพวกเนี่ย กำลังจะซื้อ
zeemeezero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 21:30  

aub ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถหาโปรแกรมแผนที่มาใช้กันฟรีๆเหมือนovi mapได้ไหมครับ(คือไม่ต้องต่อเน็ตเวลาเล่นเหมือน google map)

มาสมทบคับ มันใช้ได้ป่าวครับ ใครช่วยตอบทีครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 22:51  

^
^
คิดว่าไม่ได้นะ
เพราะส่วนใหญ่พวก Garmin จะลงในมือถือที่เป็นระบบปฏิบัติการแบบ
ซิมเบียนไม่ก็ วินโดว์โมบายมากกว่า
และตัวนี้รองรับแค่พวก แอพพลิเคชั่น JAVA เอง
REED_BULL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 01:39  

ผมซือที่ บิ้กซี นครปฐม ครับ 7100 แต่ถ้าเราไม่เอาใบรับประกันก้เหลือ 7000 ของในกล้องครบหมด เมม 4กิก สายยูเอสบี แผ่นไดรเวอ 2แผ่น สายชาด หุฟัง
suree sukda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 15:01  

รุ่นนี้ใช้เกมอันเดียวกับ สตาร์ หรือ แคนดี้3G ได้มั้ยอะคะ..??

ช่วยตอบด้วยนะคะ อิอิ Embarassed
P K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 16:07  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานอ่ะค่ะ
ไม่เคยใช้ของ SS มาก่อนเลย
ตอนนี้เกิดปัญหาว่า....
-พอเปิด FM แล้ว ตอนนี้ปิดไม่ได้อ่ะค่ะ ตอนนี้ตรงหน้าจอ display ก้อยังมี FM ขึ้นอยู่ตลอดเวลาไม่รู้ปิดยังไง ใครรู้บอกทีนะค่ะ
- แล้วก้อเกิดปัญหานี้กับเพลงเหมือนกันคือ ตอนนี้ก้อมี เมนูเพลง อยู่ตรงหน้า display ทับกับ เมนู FM เหอๆๆ งง ไปหมด T_T
- อีกอย่าง จะเอาเพลงจากคอมลงการ์ดอ่ะค่ะ ถออดการืดออกมาเอามาใส่คอม แต่มันไม่อ่าน ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับว่าเรายังไม่ได้ลง แผ่นที่เค้าหั้ยมาป่าวค่ะ หรือว่าเราควรจะเอา USB ต่อจากมือถือโดยตรง โดยที่ไม่ต้องเอาการ์ดออกมา

ช่วยทีนะค้า ขอบคุณค้า
Jaevai
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 19:03  

ช่วย ตอบ ที น้าคับผู้รู้

พอดี พึ่งซื้อมา 2วัน พอลง รูป ลงเพลง เครื่องมันรี เอง มันเปนเพราะอะไรอ่ะคับ

Sad

ใครรู้ช่วยผมทีคับ
@vvieww
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 19:48  

P K ผู้เขียน:
-พอเปิด FM แล้ว ตอนนี้ปิดไม่ได้อ่ะค่ะ ตอนนี้ตรงหน้าจอ display ก้อยังมี FM ขึ้นอยู่ตลอดเวลาไม่รู้ปิดยังไง ใครรู้บอกทีนะค่ะ
- แล้วก้อเกิดปัญหานี้กับเพลงเหมือนกันคือ ตอนนี้ก้อมี เมนูเพลง อยู่ตรงหน้า display ทับกับ เมนู FM เหอๆๆ งง ไปหมด T_T
- อีกอย่าง จะเอาเพลงจากคอมลงการ์ดอ่ะค่ะ ถออดการืดออกมาเอามาใส่คอม แต่มันไม่อ่าน ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับว่าเรายังไม่ได้ลง แผ่นที่เค้าหั้ยมาป่าวค่ะ หรือว่าเราควรจะเอา USB ต่อจากมือถือโดยตรง โดยที่ไม่ต้องเอาการ์ดออกมา

อันนั้น widget แน่ๆมันมี 3 หน้า ตอนแรกที่ผมไม่รู้ก็งงเหมือนกัน เพราะมันลากออกมาข้างนอกได้ คุณต้องเปิด widget ออกมาแล้วลากไปเก็บด้านล่าง (ถ้าไม่เป็นก็ต้องงมดูเอานะ) อย่างผมลากเฉพาะนาฬิกาออกมาด้านหน้าอันเดียว จะเปิดโปรแกรมก็ใช้เมนูเอา
joshua629
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:09  

ใครที่ซื้อแล้วไปแลกซิม i-mobile 3GX มาแล้วบ้างครับ ต้องทำยังไงหรอครับ
ไปศูนย์ i-mobile แล้วเอาโทรศัพท์ให้เค้าดูหรอครับ

แล้วสีขาวเข้าเมื่อไหร่ครับ
akito123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:11  

ถอยมาวันนี้มาดๆ เครื่องยังเปียก 555+
ุึ6700 จร้า รวมซองหนัง 6800 แต่สีดำ - เทานะ
ร้านที่ไปซื้อมีสีเดียวที่มาบุญครองจร้า แต่ถ้าจะเอาดำ - ส้มอีกร้านมี 7300
แพงไปหน่อยเลยเอาตัวสีดำ - เทา ดีก่าต่างกันแค่คอบข้างนิดๆ แต่ดูสีดำจะหรูกว่าตรงที่
กรอบมันเงาและวาวๆๆวับมากกว่าสีส้มซึ้งเป็นกรอบสีดำด้านเหมือนอูลมิเนียมแต่ไม่เงา
และต่างกันตรงด้านหลังสีดำ - ส้ม จะปั้มตราซัมซุงเป็นรอยปั้มลงไปเลย แต่สีดำจะเป็นสติดเกอร์แปะลอกออกได้ซึ่งแต่คนชอบจะเอาไว้หรือเอาออก แล้วแต่สไตล์ แต่โดยรวมพอใจเอามาใช้แก้ขัดไปพลาง เพราะที่จริงเล็ก ซัมซุง galaxy s เอาไว้น่าจอ super almone และเป็นhd นี่สิเลยอย่างได้มากบวก andoire ตัวเทพ iphone เจอตัวนี้ถึงกับสู้ไม่ได้ลองเจี๊ยกๆคอกๆเลยละจร้า ใครไม่เชื่อไปดูเอานะสเปคเครืองเทียบกานต่างกานมากทั้งราคาและตัวเครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:15  

joshua629 ผู้เขียน:
ใครที่ซื้อแล้วไปแลกซิม i-mobile 3GX มาแล้วบ้างครับ ต้องทำยังไงหรอครับ
ไปศูนย์ i-mobile แล้วเอาโทรศัพท์ให้เค้าดูหรอครับ

ไปแลกที่ศูนย์ i moblie ใช้บัตรประจำตัวประชาชน กับ เครื่อง monte จบแล้ว
แค่นี้เองไม่มีไรมากมายเลยจร้า ในความรู้สึกนะสีดำส้มของหายาก แต่สีดำเทาดูหรูมีระดับกว่างะเพราะส้มมันออกแนว sport แนวนักกีฬานิดๆงะ ส่วนดำแนวนักธุรกิจงะแล้วแต่คนชอบ
Jaevai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:17  

ใครพอรู้ ช่วยบอกที น้าคับ

ผมพึ่งซื้อมา วันนี้วันที่ 2

แต่พอลง เพลงกะ รูป

เครื่องมันจารี เอง เปนเพราะอะไร อ่ะคับ

ใครรู้ช่วยเนะนำทีนะคับ เซงมาก Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:19  

Jaevai ผู้เขียน:
ใครพอรู้ ช่วยบอกที น้าคับ

ผมพึ่งซื้อมา วันนี้วันที่ 2

แต่พอลง เพลงกะ รูป

เครื่องมันจารี เอง เปนเพราะอะไร อ่ะคับ

ใครรู้ช่วยเนะนำทีนะคับ เซงมาก Sad

สงสัยจะโดนไวรัสงะครับ ไม่ก็ลองถอดmemory ออกแล้วเปิดใหม่ หรือหาmemory ใหม่ใส่แทนถ้าไม่หายให้ไปร้านที่ซื้อเลยครับให้ขาดูจบ จร้าเพราะประกันอยู่
Jaevai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:21  

ขอบคุณ มากคับ ผมสงสัยอยู่เหมือนกันว่าจาไวรัส

เพราะ คอมผม ลงเกมเยอะ หน้าจะติด -.-

ผมกลัว มันเปนที่เครื่องไม่ใช่อาไร^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:25  

ไปแลกที่ศูนย์ i moblie ใช้บัตรประจำตัวประชาชน กับ เครื่อง monte จบแล้ว
แค่นี้เองไม่มีไรมากมายเลยจร้า ในความรู้สึกนะสีดำส้มของหายาก แต่สีดำเทาดูหรูมีระดับกว่างะเพราะส้มมันออกแนว sport แนวนักกีฬานิดๆงะ ส่วนดำแนวนักธุรกิจงะแล้วแต่คนชอบ

ขอบคุณครับ
akito123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 00:01  

อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยครับ ใครซื้อสีดำเทามามั้งครับ
จะถามว่าด้านหลังเป็นสติกเกอร์ใสมีคำว่าซัมซุงติดอยู่หรือเป็นตราปั้มลงไปเลยครับ
พอดีเกิดอาการระแวงร้านนิดๆเพราะเปิดกล่องมาเจอซองแผ่นโปรแกรมมีรอยขาดอยู่เลยสงสัยนะ แต่ตอนเช็คเครื่องแกะกล่องเขาเปิดกล่องใหม่เลยนะ เช็คsealด้านหลังกล่องก็ไม่ขาดเขาเอาคัตเตอร์กรีดให้เปิดมาเครื่องติดฟิลม์จากโรงงาน เลยสังสัยว่าจะโดนหลอกหรือเป่าถามผู้รู้หน่อยจร้า
ถามๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 02:00  

เจอข้อความนี้มา

สำหรับคนที่จะซื้อให้ลอง test wifi , internet ก่อนนะครับบ้างเครื่องจะมีปัญหาที่ software คือเล่นได้ไม่เกิน 10 นาทีจะฟ้องว่าความจำเต็มกับ reserve ไม่เพียงพอ ถ้าเกืดปัญหานี้จะต้องไป firmware ใหม่ที่ศูนย์ ที่ศูนย์ยังไม่มี firmware นะครับ ทางศูนย์ซัมซุงจะบอกให้เรารอไปก่อนแล้วพยายามโทรเช็คกับทางศูนย์เองละกันโดนมาแล้วครับ ถ้าเลี้ยงได้อย่าเล่นรุ่นนี้ดีกว่าครับ

ไม่ทราบว่า คนที่ใช้อยู่ มีปัญหาแบบในข้อความนี้บ้างมั้ย

จะซื้อแล้วเนี่ย เจออันนี้เข้า ...พูดไม่ออก Embarassed

แนะนำด้วย

ไปเทสเฉพาะ Wifi และเน็ต ที่ร้าน 10 นาที คงไม่ไหว เดี๋ยวโดนด่า ..แหะๆ
P K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 07:27  

@vvieww ผู้เขียน:
P K ผู้เขียน:

อันนั้น widget แน่ๆมันมี 3 หน้า ตอนแรกที่ผมไม่รู้ก็งงเหมือนกัน เพราะมันลากออกมาข้างนอกได้ คุณต้องเปิด widget ออกมาแล้วลากไปเก็บด้านล่าง (ถ้าไม่เป็นก็ต้องงมดูเอานะ) อย่างผมลากเฉพาะนาฬิกาออกมาด้านหน้าอันเดียว จะเปิดโปรแกรมก็ใช้เมนูเอา

ขอบคุณมากนะค่ะ......

ตกลงมันคือ Widget หรอค่ะ แต่ตอนที่เอา 2 โปรแกรมนี้ออกมา เอาออกมาจาก mune ปกตินะค่ะ แต่ลองลากเข้าไปเก็บก้อเก็บได้ค่ะ

แล้วเรื่องการ์ดเวลาเอาออกมาใส่ คอมที่ไม่อ่านเนี่ย เราควรทำยังไงดีค่ะ
แต่พอเอาใส่โทรสับมันก้อหาเจอนะค่ะ แปลว่าไม่ได้เสยใช่มั๊นค่ะ

ขอบคุณมากมายค่ะ
ausma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..ใช้อยู ๆ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 08:28  

Very Happy Very Happy เราก้อใช้อยู่นะ โอเคเลย เจ๋งดี สวยเรียบ ๆ ออฟชั่นเพียบ ราคาไม่แพงด้วย Razz Razz
ausma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกให้ค่ะ คุณ P K
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 08:38  

Wink วิทยุ FM มันขึ้นหน้าจอ ก้อเข้าไปที่ FM แล้วก้อไปปิดมันน่ะค่ะ แล้วถ้ากลับมาที่หน้าจอ มันขึ้นที่หน้าจอมันขึ้นทับกันใช่มั้ย ที่หน้าจอ display ไปกดตรง Widget นะคะ แล้วแถบมันจะขึ้นมา ก้อไปกดไอ่ตัวที่มันทับกันอยู่น่ะ กดค้างแล้วลากมันลงมาไว้ในรายการข้่างล่างแล้วก้อกด ซ่อน
มันก้อจะหายไปค่ะ..... Wink
suree sukda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 13:49  

Embarassed มันไม่มีแฟรต แล้วเวลาถ่ายกลางคืนนี่มันจะมืดมั้ยอะคะ

ใครมีรูปตัวอย่างมั่งคะ??..อยากเห็นอะค่ะ อิอิ Embarassed
zilenzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 17:35  

ถามๆๆๆ ผู้เขียน:

สำหรับคนที่จะซื้อให้ลอง test wifi , internet ก่อนนะครับบ้างเครื่องจะมีปัญหาที่ software คือเล่นได้ไม่เกิน 10 นาทีจะฟ้องว่าความจำเต็มกับ reserve ไม่เพียงพอ ถ้าเกืดปัญหานี้จะต้องไป firmware ใหม่ที่ศูนย์ ที่ศูนย์ยังไม่มี firmware นะครับ ทางศูนย์ซัมซุงจะบอกให้เรารอไปก่อนแล้วพยายามโทรเช็คกับทางศูนย์เองละกันโดนมาแล้วครับ ถ้าเลี้ยงได้อย่าเล่นรุ่นนี้ดีกว่าครับ

ไม่ทราบว่า คนที่ใช้อยู่ มีปัญหาแบบในข้อความนี้บ้างมั้ย

จะซื้อแล้วเนี่ย เจออันนี้เข้า ...พูดไม่ออก Embarassed

แนะนำด้วย

ไปเทสเฉพาะ Wifi และเน็ต ที่ร้าน 10 นาที คงไม่ไหว เดี๋ยวโดนด่า ..แหะๆ

ไม่ทราบว่ามีที่มาจากข้อความไหนครับ จะได้เข้าไปอ่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 17:49  

zilenzer ผู้เขียน:

แนะนำด้วย

ไม่ทราบว่ามีที่มาจากข้อความไหนครับ จะได้เข้าไปอ่าน

มาจาก http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_Monte_S5620.asp
ToM=pTok
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 18:18  

แค่ไปที่ศูนย์ i moblie แล้วใช้บัตรประจำตัวประชาชน กับ เครื่อง monte แค่นี้ก็ได้ซิมแล้วหรอ
แล้วมีพวกสติ๊กเกอร์ที่เค้าติดมากับกล่องด้วยมั้ยว่าให้ไปแลกอ่ะค่ะ หรือทางซัมซุงบอกให้แลกได้เลยแค่ซื้อมอนเต้
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 19:59  

akito123 ผู้เขียน:
อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยครับ ใครซื้อสีดำเทามามั้งครับ
จะถามว่าด้านหลังเป็นสติกเกอร์ใสมีคำว่าซัมซุงติดอยู่หรือเป็นตราปั้มลงไปเลยครับ
พอดีเกิดอาการระแวงร้านนิดๆเพราะเปิดกล่องมาเจอซองแผ่นโปรแกรมมีรอยขาดอยู่เลยสงสัยนะ แต่ตอนเช็คเครื่องแกะกล่องเขาเปิดกล่องใหม่เลยนะ เช็คsealด้านหลังกล่องก็ไม่ขาดเขาเอาคัตเตอร์กรีดให้เปิดมาเครื่องติดฟิลม์จากโรงงาน เลยสังสัยว่าจะโดนหลอกหรือเป่าถามผู้รู้หน่อยจร้า

ช่วงนี้งานแอบยุ่ง
เราซื้อสีดำเทา คือจริงๆมันไม่ได้เป็นสติกเกอร์นะ มันจะออกแนวเหมือนสกรีนลงบนฝาหลังนะ แต่รุ่นนี้เขาจะห่อพลาสติกทั้งเครื่องแต่เราลอกออกหมดแล้ว
ถ้าไครคิดว่าเป็นสติกเกอร์ลองลอกดูจ้ามันเป็นเหมือนสกรีนบนฝาหลัง

แนะนำด้วย

เคยลองใช้กับไวไฟ ที่บ้านพี่สาว ก็ไม่ฟ้องอะไรนะ จำไม่ได้ว่าเล่นนานหรือเปล่า
แต่ก็เล่นใช่ได้อยู่นะ เราลองต่อไวไฟ ดูยูทูบที่่เป็นไฟล์แบบ HQ นะ เล่นผ่าน EDGE
แล้วมันก็กระตุก แต่มันก็ไม่ได้ฟ้อง นะ

ส่วนเรื่องการ์ดที่รี คิดว่ามีสี่กรณีนะ
1.เป็นเพราะเราใส่ไฟล์ที่มีไวรัส อยู่
2.ก็คือมีไฟล์เสียเกิดขึ้นได้การ์ด อาจเกิดจากปัญหาในระหว่างโอนย้าย
3.การ์ดเสีย ข้อนี้เราเคยเจอ ตอนนั้นใช้ซัมซุงแล้วเราใส่การ์ดผิดด้านแล้ว
พยายามจะกดให้มันเข้าไป การ์ดเลยเสีย แล้วเหมือนเครื่องมันพยายามจะอ่านข้อมูล
แต่มันอ่านลำบาก เครื่องเลยมีการรีสตาท ข้อนี้เคยเจอกับตัวเองมาแล้ว เหอๆ
4.ผลสืบเนื่องจากข้อสอบด้วยความที่เราใส่การ์ดผิดด้าน การ์ดเสียยังไม่พอ
บางครั้งอาจทำให้ตัวอ่านการ์ดเสียได้ ข้อนี้เราเจอเหมือนกันสิบเนืองจากข้อสามนั้นแหละ
เหอๆๆ

ส่วนคนอื่นที่บอกว่าเอาการ์ดลงเพลงแล้วเครื่องมองไม่เห็นอันนี้
น่าจะเป็นที่การ์ดหรือไม่ก็ตัวเครื่องนะ ของเราเห็นปกติจ้า
จะลงโปรแกรมหรือไม่ลงโปรแกรมที่มากับเคื่องก็ได้
เพราะเราเอง โอนเพลงก่อนที่จะเอาแผ่นซีดีมาลงโปรแกรมอีกนะ
Mayji220
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 21:18  

ขอถามนิดนึงค่ะ สีขาวแดงจะเข้ามามั้ยค่ะ ถ้าเข้า เข้ามาเมื่อไหร่ค่ะ อยากได้สีขาวค่ะ ขอบคุณค่ะ
ryukung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 00:27  

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ samsung star wifi กับ ตัวนี้ให้หน่อยได้ไม๊ครับ

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี หามือถือไม่เล่นwireless Confused
P K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยบอกให้ค่ะ คุณ P K
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 07:48  

ausma ผู้เขียน:
Wink วิทยุ FM มันขึ้นหน้าจอ ก้อเข้าไปที่ FM แล้วก้อไปปิดมันน่ะค่ะ แล้วถ้ากลับมาที่หน้าจอ มันขึ้นที่หน้าจอมันขึ้นทับกันใช่มั้ย ที่หน้าจอ display ไปกดตรง Widget นะคะ แล้วแถบมันจะขึ้นมา ก้อไปกดไอ่ตัวที่มันทับกันอยู่น่ะ กดค้างแล้วลากมันลงมาไว้ในรายการข้่างล่างแล้วก้อกด ซ่อน
มันก้อจะหายไปค่ะ..... Wink

ขอบคุณมากค่ะ....ตอนนี้มันหายไปแย้วว Surprised

เกมส์ในเครื่องมันเป็นแค่ trial ใช่มั๊ยค่ะ ดเล่นไปแป๊ปเดียวก้อบอกว่าเล่นไม่ได้แล้ว

ถ้าอยากได้เกมส์ของ monte ไม่ทราบว่าต้องไปหาที่ไหนค่ะ

ลืมบอกไปค่ะว่าตอนนี้ที่ MBK 6990 บาท เอง
P K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 08:07  

[quote="oudjunk"]
akito123 ผู้เขียน:

ช่วงนี้งานแอบยุ่ง
เราซื้อสีดำเทา คือจริงๆมันไม่ได้เป็นสติกเกอร์นะ มันจะออกแนวเหมือนสกรีนลงบนฝาหลังนะ แต่รุ่นนี้เขาจะห่อพลาสติกทั้งเครื่องแต่เราลอกออกหมดแล้ว
ถ้าไครคิดว่าเป็นสติกเกอร์ลองลอกดูจ้ามันเป็นเหมือนสกรีนบนฝาหลัง

[b]เจอข้อความนี้มา

ส่วนคนอื่นที่บอกว่าเอาการ์ดลงเพลงแล้วเครื่องมองไม่เห็นอันนี้
น่าจะเป็นที่การ์ดหรือไม่ก็ตัวเครื่องนะ ของเราเห็นปกติจ้า
จะลงโปรแกรมหรือไม่ลงโปรแกรมที่มากับเคื่องก็ได้
เพราะเราเอง โอนเพลงก่อนที่จะเอาแผ่นซีดีมาลงโปรแกรมอีกนะ

ขอบคุณค้า....

เรื่องการ์ด ตอนนี้ก้อยัง งง อยู่อ่ะค่ะ ว่าเป็นเพราะอะไร

เพราะเอาการ์ดใส่ slot แล้วเสียบกะคอม มันอ่านม่ายเออ

แต่เอาการ์ดอีกอันใส่ slot และเสียบคอม อ่านเออ (ทั้งที่ slot เป็นตัวเดียวกัน ที่มากับกล่องที่ซื้ออ่ะค่ะ)

แต่พอเอาการ์ดที่ใส่กะคอมแล้วอ่านไม่เจอไปใส่ Monte มันอ่านเจอนะค่ะว่ามีการ์ดอยู่ย้ายรูปจากเครื่องไปลงการ์ดได้

ตอนนี้เลย งงๆๆ ว่าอะไรเสียกันแน่อ่ะค่ะ
assadagorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 11:05  

monte กับ Candy 3g

ตัวไหนดีกว่ากันคัฟฟฟ
Independentx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 14:37  

ยังไม่ค่อยประทับใจกับน้องมอนเต้ เท่าไร Sad

เห่อ 2 วันแรก เพราะตัวผมเองก้อใช้มือถือมาเกือบทุกรุ่น รู้ทางเข้าทางออกหมดแต่ก้อ พูดก่ะตัวเองว่า ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไร

เพราะ ลูกเล่น อื่นๆที่ผ่านมา ก้อใช้มาหมดแล้ว ตอนนี้ก้อให้แม่ ใช้ไปเป็นที่เรียบร้อย

ขอให้ออกมา วือหวาว อีกนิ๊ดนึ่งกำลังดีเลย เช่น 2ซิม รึ มอนเต้ใส่ tv หรือ พร้อมแฟลต เรื่องราคาแพงแค่ไหนก้อเฉยๆ แต่ใจรัก Sumsung Embarassed
icetakuya99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 12:12  

ขอถามนิดนึงนะครับเวลาใช้สนทนาประมาณ 10 นาที มีใครหน้าจอร้อนบ้างอะครับ
BaraAu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:13  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ ชอบบบบมาก กระทัดรัดดี สีเทา-ดำ เสียดายเรื่องโลโก้ซัมซุง ไม่น่าเป็นสติ๊กเกอร์ติดฝาหลังธรรมดาเลย ดูเชยมาก
facebook เปิดเป็นรูปใหญ่ไม่ได้ไม่รู้ทำไม wifi ก็เชื่อมต่อได้ง่าย Shocked รวมๆแล้วกับราคา 7590 ที่แฟชั่น แถมเบอร์ดีแทค พร้อมเล่นเน็ตฟรี 20 ชม. ถือว่าเจ๋งดีเหมือนกันนะ
เน้นเรื่องรูปลักษณ์นะโอเคเลยอ่ะ Embarassed
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 15:01  

BaraAu ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ ชอบบบบมาก กระทัดรัดดี สีเทา-ดำ เสียดายเรื่องโลโก้ซัมซุง ไม่น่าเป็นสติ๊กเกอร์ติดฝาหลังธรรมดาเลย ดูเชยมาก
facebook เปิดเป็นรูปใหญ่ไม่ได้ไม่รู้ทำไม wifi ก็เชื่อมต่อได้ง่าย Shocked รวมๆแล้วกับราคา 7590 ที่แฟชั่น แถมเบอร์ดีแทค พร้อมเล่นเน็ตฟรี 20 ชม. ถือว่าเจ๋งดีเหมือนกันนะ
เน้นเรื่องรูปลักษณ์นะโอเคเลยอ่ะ Embarassed

ไม่ได้เป็นสติกเกอร์นะเป็นสกรีน ทั่วไป ลองลอกสติกเกอร์ออกดิ
ว่าแต่แถมเบอร์เล่นเนทฟรีด้วยเหรอ ดีจัง ^_^
ส่วนเฟสบุ๊คทำไมเปิดเป็นรูปใหญ่ไม่ได้เอ่ย
ของเขาเปิดได้นะ กดตรงรูปแล้วมันจะเป็นรูปใหญ่ จับตะแคงแนวตั้งแนวนอน
ก็เป็นหมุนให้อัติโนมัต และอ่านคอมเม้นที่เพื่อนเรามาคอมเม้นในรูปได้ด้วย
เราชอบมากเลยค่อนข้างสมบูรณ์และสวยดีสำหรับแอพเฟสบุค
แต่ถ้าจะให้ดีกว่านี้ น่าจะให้แชทได้ด้วยเนอะ เหอๆๆ

icetakuya99 ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงนะครับเวลาใช้สนทนาประมาณ 10 นาที มีใครหน้าจอร้อนบ้างอะครับ

เราคุยนานนะ คุยเป็น ชม เลย ก็อุ่นๆ เหมือนมือถือทั่วไปอ่า
sorution
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 11:12  

สาเหตุทีร้อนคงเป็นเพราะแบตครับ โดนเฉพาะของ ล๊อต ที่ สองเข้ามา 20% จะไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไร เวลาซื้อยังไงก้อระวังด้วยน่ะครับ

พอดีผมเป็นตัวแทนร้านขายที่เจมาท สุรินทร์ ก็เลยพอทราบคราวๆ ตัวกรอบของล๊อตที่สองจะบางกว่าหน่อยๆ ( คงจะทำเอาใจคนซื้อ ให้เครื่องบางลง ) Sad

ว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูน่ะครับ ว่ามันบางกว่ามากขนาดไหน พอดี เล่นสยามโฟนกับมือถือ ยังไม่ค่อยชิน ของน้องมอนเต้ ครับ Razz
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 14:02  

กำ
ของลอตแรกกับลอตสองไม่เหมือนกันเหรอ
มีบางลงด้วยไม่ดีเลยแบบนี้
เราซื้อลอตแรกมา เปิดตัวปุป ซื้อปั๊ป

555+
ตอนนั้นมือถือโดยล้วงพอดี
เลยต้องรีบซื้อเครื่องใหม่
suree sukda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 18:32  

sorution ผู้เขียน:

สาเหตุทีร้อนคงเป็นเพราะแบตครับ โดนเฉพาะของ ล๊อต ที่ สองเข้ามา 20% จะไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไร เวลาซื้อยังไงก้อระวังด้วยน่ะครับ

พอดีผมเป็นตัวแทนร้านขายที่เจมาท สุรินทร์ ก็เลยพอทราบคราวๆ ตัวกรอบของล๊อตที่สองจะบางกว่าหน่อยๆ ( คงจะทำเอาใจคนซื้อ ให้เครื่องบางลง ) Sad

ว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูน่ะครับ ว่ามันบางกว่ามากขนาดไหน พอดี เล่นสยามโฟนกับมือถือ ยังไม่ค่อยชิน ของน้องมอนเต้ ครับ Razz

งั้นเวลาจะซื้อต้องสังเกตุดีๆ อะจิคะ ว้า แย่แร้ววว...*0*
Osanari
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 18:51  

เพิ่งซื้อน้องเต้มาวันนี้เองค่ะ

อยากจะรู้ว่าจะตั้งภาพหน้าจอ ทั้ง สามหน้ายังไงนะค่ะ

เพราะว่ามันตั้งได้แค่หน้าแรกหน้าเดียวอะ

ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
green
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 23:10  

เป็นรุ่นที่น่าถอยเอาม๊ากมากก

มันใช้ซิม ไม่ได้หรอ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 09:17  

การเปลี่ยนวอลเปเปอร์หากเราต้องการเปลี่ยนหน้าไหน
เราต้องเลือนไปหน้านั้นมันมีสามหน้าใช่ไหม สมมติเราต้องการเปลี่ยนวอลเปเปอร์หน้าที่สอง
เราก็เอานิ้วเราเลื่อนวอลเปเปอร์ไปหน้าที่สอง
แล้วเข้าเมนูเลือกรูปที่เราต้องการเอา
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 12:50  

green ผู้เขียน:
เป็นรุ่นที่น่าถอยเอาม๊ากมากก

มันใช้ซิม ไม่ได้หรอ

แอบงง หมายถึงใช้ซิมการืดได้ไหมเหรอ
ได้สิ เพราะไม่มีซิมก้โทรไม่ได้อ่า เหอๆ
Osanari
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 20:07  

คุนพี่ซีวอนค่ะ

ขอบคุนนะค่ะที่บอกเรื่อง เปลี่ยนภาพหน้าจอให้นะค่ะ

มีเรื่องจะถามอีกเรื่องค่ะ รุ่นนี้ที่บอกว่า ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง คืออะไรหรอ
ค่ะแล้วเวลา คนโทรเข้าแล้วเราคว่ำเครื่อง เครื่องจะเงียบไปอะค่ะ ถ้าเงียบต้องทำไงอะ

BN Forever
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 20:16  

suree sukda ผู้เขียน:

งั้นเวลาจะซื้อต้องสังเกตุดีๆ อะจิคะ ว้า แย่แร้ววว...*0*

-- แล้วจะมีวิธีสังเกตุหรือเลือกซื้อยังงัยอะค่ะ ว่ามันไม่ดีตรงไหน --
กำลังจะไปซื้อพอดีเลย
ขอบคุนจ้า ^^
sorution
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 22:04  

BN Forever ผู้เขียน:

-- แล้วจะมีวิธีสังเกตุหรือเลือกซื้อยังงัยอะค่ะ ว่ามันไม่ดีตรงไหน --

จะมีวิธีสังเกตุลักษณะของตัวเครื่องหลายแหง่มุมมองครับ ถ้าสมมุติผมเป็นลูกค้ากำลังหามือถือดีๆ ไม่มีปัญหาใดๆ จะสังเกตุดังนี้ครับ

1.ให้ลองจับแบตเลยครับ แบบคราวๆ ไม่ควร มีขนาดเบาเกินไป รึว่าเวลาจะจับแบตให้กดไปเลยครับ ถ้ามันมีรอบบุ๋ม ให้ตัดทิ้งไปได้เลยครับ ว่าเครื่องจะต้องมีปัญหาแน่นอนหลังจากที่ซื้อมา ( ส่วนมากจะเป็นยั่งงั้นอยู่ )

ปล*ข้อ1. ขอตรวจดูของภายในสินค้าแกะกล่องได้เลยครับ ถ้าสมมุติไหนๆ จะซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว

2. ให้ตรวจดูปุ๋มกดว่า มันขยับโยกเยกมั้ย แน่นไปก้อไม่ดีน่ะครับ ส่วนมากถ้ายี้ห้อของ ซัมซุม จะมีปุ๋มกดหลายแบบหลายชนิด ให้ลองกดดูทุกปุ๋มเลยครับ

3. ให้ลองขอพนักงานเขย่าตัวเครื่องได้เลยครับ ข้อนี้หลายคนซื้อไปแล้ว ส่วนมากจะเป็นแบบนี้ คือจะได้ยินเสียงก๊อกแก๊ะๆ เหมือนตัวเครื่องภายในไม่แน่น รึ มีอาการชำรุด เช่นตกบ้าง รึ ของที่เปลื่ยนมาแต่ไม่ได้แก้ไขบ้าง

ปล.ข้อ3. ไม่ใช่แค่รุ่นนี้น่ะครับ เพราะรุ่นอื่นๆมีปัญหาลักษณะนี้มามากเหมือนกัน เพราะว่าเป็นปัญหาอย่างมากสำหรับพนักงานอย่างผมเลยครับ Crying or Very sad

3.ข้อนี้เป็นหัวใจหลักๆ เวลาซื้อควรตรวจดูให้ถี่ถ้วนน่ะครับ วันนี้ผมขอตัวไปนอนก่อน Very Happy
firstyboyz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 08:07  

ท่าน sorution ครับ วิธีสังเกตุของล็อต2 มีแค่นั้นหรอครับ
คือผมใกล้จะได้ซื้อแล้ว เลยอยากทราบอย่างละเอียดหน่ะครับ ไม่อยากได้ของไม่ดีมา

ยังไงก็ช่วยหน่อยนะครับ Very Happy
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 08:59  

Osanari ผู้เขียน:
คุนพี่ซีวอนค่ะ

ขอบคุนนะค่ะที่บอกเรื่อง เปลี่ยนภาพหน้าจอให้นะค่ะ

มีเรื่องจะถามอีกเรื่องค่ะ รุ่นนี้ที่บอกว่า ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง คืออะไรหรอ
ค่ะแล้วเวลา คนโทรเข้าแล้วเราคว่ำเครื่อง เครื่องจะเงียบไปอะค่ะ ถ้าเงียบต้องทำไงอะ

เหอๆ เออมันมีฟังก์ชั่นนี้ด้วยเหรอ ไม่รู้เลยนะ ว่ามีเหอๆ
ส่วนที่คนโทรมาแล้วคว่ำเครื่องยังไม่เคยลองนะ
อยากบอกตามตรงว่าไม่รู้ด้วยซ้ำว่าทำได้
555+ สงสัยต้องลองหาฟังก์ชั่นนี้ดูสะแล้ว

เออการตรวจสอบเครื่องอยากรู้ว่าเครื่องลอตสอง
Made in อะไรเอ่ย
เครื่องลอตแรก Made in korea อ่า
เท่าที่รู้มาทางซัมซุงจะมีการผลิตสองที่คือ จีนกับเกาหลี
ผลิตที่เกาหลีจะเป็นลอตแรกๆ กับ มือถือ รุ่น Hi-end
เหมือนกับมือถือพวกตระกูล E และตระกูล 8 ของโนเกีย
พวกนั้นก็ผลิตที่เกาหลี
ไครรู้บอกหน่อยเน้ออยากรู้
เผื่ออาจเป็นข้อสังเกตุให้เพื่อนๆได้ว่า
ข้อแตกต่างแต่ละลอตของรุ่นนี้เป็นยังไง
suree sukda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 12:15  

BN Forever ผู้เขียน:

จะมีวิธีสังเกตุลักษณะของตัวเครื่องหลายแหง่มุมมองครับ ถ้าสมมุติผมเป็นลูกค้ากำลังหามือถือดีๆ ไม่มีปัญหาใดๆ จะสังเกตุดังนี้ครับ

1.ให้ลองจับแบตเลยครับ แบบคราวๆ ไม่ควร มีขนาดเบาเกินไป รึว่าเวลาจะจับแบตให้กดไปเลยครับ ถ้ามันมีรอบบุ๋ม ให้ตัดทิ้งไปได้เลยครับ ว่าเครื่องจะต้องมีปัญหาแน่นอนหลังจากที่ซื้อมา ( ส่วนมากจะเป็นยั่งงั้นอยู่ )

ปล*ข้อ1. ขอตรวจดูของภายในสินค้าแกะกล่องได้เลยครับ ถ้าสมมุติไหนๆ จะซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว

2. ให้ตรวจดูปุ๋มกดว่า มันขยับโยกเยกมั้ย แน่นไปก้อไม่ดีน่ะครับ ส่วนมากถ้ายี้ห้อของ ซัมซุม จะมีปุ๋มกดหลายแบบหลายชนิด ให้ลองกดดูทุกปุ๋มเลยครับ

3. ให้ลองขอพนักงานเขย่าตัวเครื่องได้เลยครับ ข้อนี้หลายคนซื้อไปแล้ว ส่วนมากจะเป็นแบบนี้ คือจะได้ยินเสียงก๊อกแก๊ะๆ เหมือนตัวเครื่องภายในไม่แน่น รึ มีอาการชำรุด เช่นตกบ้าง รึ ของที่เปลื่ยนมาแต่ไม่ได้แก้ไขบ้าง

ปล.ข้อ3. ไม่ใช่แค่รุ่นนี้น่ะครับ เพราะรุ่นอื่นๆมีปัญหาลักษณะนี้มามากเหมือนกัน เพราะว่าเป็นปัญหาอย่างมากสำหรับพนักงานอย่างผมเลยครับ Crying or Very sad

3.ข้อนี้เป็นหัวใจหลักๆ เวลาซื้อควรตรวจดูให้ถี่ถ้วนน่ะครับ วันนี้ผมขอตัวไปนอนก่อน Very Happy

ขอบคุนนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆ จ้า อิอิ
joshua629
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 18:31  

ไปซื้อมาแล้วครับที่ MBK ราคา 6800+ฟิล์มกันรอย 80+ซอง 100 = 6980 คร้าบ
ลองเล่นๆดูก็โอเคนะครับ ชอบมากเลยเจ๋งสุดๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: