Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Monte (S5620) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 847 / เข้าชม: 1817502
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 12:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีเรื่องถามเพื่อนๆผู้รู้หน่อยครับ ผมซื้อมอนเต้มาใหม่ แล้วเอาเพลง MP3 ลง

เครื่องพอเข้าไปเปิดมันบอกว่า ไม่รู้จักไฟล์นี้ เปิดฟังไม่ได้ หนังก็เหมือนกัน อยาก

ถามว่าต้องทำยังไงครับ หรือถ้าต้องลงอะไรเสริมอีก ใครมีให้โหลดเอามาลงให้

หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
rt100gt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 22:16  

ช่วยบอกวิธีการตั้งค่า อีเมล์ หน่อยครับ

ตั้งไม่เป็น ให้ใส่ข้อมูลอะไรก็ไม่รู้ งงมาก
2jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 11:22  

oudjunk ผู้เขียน:
^
^
อยากรู้ Wall คนอื่นเรากด Refresh ตรงหน้าแรกมันก็แสดงนะว่าเพือนเราตอนนี้มีไครอัพเดตอะไรบ้างล่าสุด แต่มันต้องกด Refresh ก่อนนะ
อย่างเพื่อนเราอัพรูป หรือตั้ง Status ใหม่ยังดูได้เลยจ้า
ตรงหน้าแรก อ่าตอนที่เราเข้ามา ลองกด Refresh ดูแล้วมันจะแสดง
สถานะของเพื่อนเราที่อัพเดตล่าสุด

ปล หวังว่าที่อยากดูคงเป็นตรงนี้นะ กลัวตอบผิดประเด็นเหอๆ

ขอบคุงค่า... Wink
drpigs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 15:51  

ใครเคยเป็นบ้าง....วันนี้มีโทร.เข้าแต่ไม่รับเลยพยายามกดไม่รับสาย แต่ไม่ตอบสนอง พยายามกดทุกปุ่มก็ไม่ยอมวางสาย กดปุ่มล็อคค้างก็ทำอะไรไม่ได้ ซักพักหน้าจอดับ มืดสนิท กดอะไรก็ไม่มีอะไรขึ้นมา กดทุกปุ่มแล้ว ทิ้งไว้ซักพักมากดใหม่ก็ไม่ตอบสนอง.....เลยแกะแบตออกแล้วเปิดใหม่ ทำงานได้ตามปกติ มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับ น่ากลัวจัง เคยแต่ปุ่มไม่ตอบสนองแป๊บเดียวก็หาย แต่ทีนี้เล่นดับทั้งหน้าจอเลย.....ช่วยทีกลัวเป็นอีกแล้วเปิดไม่ติดน่ะ.... Rolling Eyes
เส้นขนาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 17:56  

ขอถามค่ะ...
เวลาคุยโทรศัพท์ไปสักพัก จะมีเสียง ซื่อ แทรกเข้ามาแป๊บนึง
นาน ๆ จะดังที ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สายปลายทาง (ระบบ / เครื่อง / สัญญาณ)
แต่เป็นทุกเบอร์ที่คุย มันปกติหรือเปล่าคะ
ซื้อเครื่องมาได้ 2 อาทิตย์ ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 23:43  

ก่อนจะซื้อ Samsung อ่านก่อนก็ดีครับ จ่ายเงินซื้อแล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะครับ

Samsung ซัมซุง ของไร้คุณภาพกว่าที่คิด
http://www.badsamsung.info
หาญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 01:10  

Anonymous ผู้เขียน:
ก่อนจะซื้อ Samsung อ่านก่อนก็ดีครับ จ่ายเงินซื้อแล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะครับ

Samsung ซัมซุง ของไร้คุณภาพกว่าที่คิด
http://www.badsamsung.info

B5722 ผมเคยซื้อมาใช้แล้วและได้คืนเครื่องไปแล้ว เพราะเครื่องมีปัญหาเวลาต่อคอม
และเมนูภายในเครื่องรู้สึกไม่คุ้มเงิน 8400 เลย ถ้าซัก 5000 ค่อยว่ากันใหม่
เอจิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 08:03  

ขออนุญาตประกาศขาย samsung monte สีขาว ครับ
เครื่องศูนย์ เพิ่งใช้มาประมาณ 7 วัน (มีใบเสร็จจากร้านครับ)
ราคา 5,900 บาท
อุปกรณ์ครบครับ คู่มือ cd สายชาร์จ สาย data เมม 4 GB พร้อมกันรอยและซิลิโคน
หมายเลขติดต่อ 0802306431
สถานที่สะดวก mbk เซ็นทรัลลาดพร้าว เมเจอร์ รัชโยธิน
xxjunexx
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 17:19  

คัยกำลังจ่าถอย monte ยกมือขึ้น

นู๋กำลังเก็บตังค์อยุ หุหุ Razz
nbd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 21:25  

ขอถามคุณ oudjunk หรือท่านใดก็ได้นะครับ หน่อยนะครับว่า ถ้าผมต้องการโหลด opera mini และ ebuddy ผมต้องทำยังงัยบ้างครับ

กรณีของ ebuddy
ในตอนแรกผมเข้าไปที่ get.ebuddy.com แต่ก็ไม่มีรุ่นของมอนเต้ ให้เลือกเลยครับ เห็นมีแต่รุ่น Samsung GT-S5600 ไว้ให้โหลด หรือไม่ก็รุ่น star เราสามารถเลือกรุ่นไหนมาแทนตัวมอนเต้ได้บ้างครับ
ดังนั้นผมเลยเข้าไปที่ m.ebuddy.com แทน
ตกลงผมต้องเข้าไปที่ลิงก์ไหนถึงจะถูก และมีวิธียังงัยบ้างครับ

ในกรณีของ opera mini
ผมต้องเลือกโหลดตัวไหนมาลงครับ ระหว่าง
opera-mini-latest-advanced-th.jad
opera-mini-latest-advanced-th.jar

แล้ว 2 ตัวนี้ (jad, jar) แตกต่างกันยังงัยครับ

รบกวนด้วยนะครับ พอดีผมเพิ่งเล่นมือถือแบบนี้ ครั้งแรกน่ะครับ Razz ถึงกับคนแก่ งง ตา แตก Rolling Eyes Rolling Eyes เลยครับงานนี้ Wink
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 21:48  

nbd ผู้เขียน:
ขอถามคุณ oudjunk หรือท่านใดก็ได้นะครับ หน่อยนะครับว่า ถ้าผมต้องการโหลด opera mini และ ebuddy ผมต้องทำยังงัยบ้างครับ

กรณีของ ebuddy
ในตอนแรกผมเข้าไปที่ get.ebuddy.com แต่ก็ไม่มีรุ่นของมอนเต้ ให้เลือกเลยครับ เห็นมีแต่รุ่น Samsung GT-S5600 ไว้ให้โหลด หรือไม่ก็รุ่น star เราสามารถเลือกรุ่นไหนมาแทนตัวมอนเต้ได้บ้างครับ
ดังนั้นผมเลยเข้าไปที่ m.ebuddy.com แทน
ตกลงผมต้องเข้าไปที่ลิงก์ไหนถึงจะถูก และมีวิธียังงัยบ้างครับ

ในกรณีของ opera mini
ผมต้องเลือกโหลดตัวไหนมาลงครับ ระหว่าง
opera-mini-latest-advanced-th.jad
opera-mini-latest-advanced-th.jar

แล้ว 2 ตัวนี้ (jad, jar) แตกต่างกันยังงัยครับ

รบกวนด้วยนะครับ พอดีผมเพิ่งเล่นมือถือแบบนี้ ครั้งแรกน่ะครับ Razz ถึงกับคนแก่ งง ตา แตก Rolling Eyes Rolling Eyes เลยครับงานนี้ Wink

กรณี Ebuddy เราโหลดตัวไหนมันก็ลงได้จ้าแค่ให้เป็น .jar เท่านั้น แต่ถ้าโหลดผ่านมือถือ
มันจะหาของตัวมอนเต้ให้อัติโนมัติ
แต่ส่วนใหญ่ Ebuddy ที่โหลดมามันจะไม่เต็มจอ จะมีส่วนของปุ่มเพิ่มมาด้านล่างถ้าอยากได้
แบบเต็มจอ จะมีคนโพสไว้ในกระทูรวมซัมซุง ของ Siamphone เลยลองเข้าไปดุได้

ส่วน Opera Mini ถ้าเราจะลง .jad เราต้องโหลด .jar ด้วย
คือต้องโหลดสองตัวแล้วเอาไปใส่ในเครื่องแล้วกด install
มันจะลิงค์พาร์ทอัติโนมัติ
แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยุ่งยาก โหลดตัว .jar เพียงตัวเดียวเลยจ้า
เพราะว่า .jar สามารถลงได้โดยไม่มี .jad
แต่ .jad ไม่สามารถลงได้ถ้าไม่มี .jar

สรุป .jar จ้า (จะพิมพ์ให้งงทำไมเนี่ย เหอๆ)
fullmoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 23:37  

ใช้มอนเต้เป็นโมเด็มต่อเนตไม่ได้ครับ เหมือนจะได้แต่ไม่ได้สอนหน่อยครับต้องใช้
รัฐพล
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 09:19  

Sad ใครมีปัญหาเรื่อง เมนูเพลงของ มอนเต้บ้าง เวลาเราเล่นเพลงไป
สมมุติ ว่ามีอยู่ 100 เพลง เล่นเพลงในแทรกทั้งหมด เช่นเล่นอยู่ที่เพลง ในลำดับที่ 45
พอคลิกกลับ แต่เมนูเพลง ก็ไปเริ่มต้นใหม่ในเพลง แรกหรือ เพลงที่ 1
เสียอารมตรงที่ต้องเลื่อนหาเพลงที่ อันดับ 46 47 48 9ล9
ใครพอจะมีวิธีแก้ใขบ้างครับ .
SS01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 11:33  

ต้องการจะใช้อ่าน QR-Code จะต้องทำยังไงบ้าง
fullmoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 19:56  

fullmoon ผู้เขียน:
ใช้มอนเต้เป็นโมเด็มต่อเนตไม่ได้ครับ เหมือนจะได้แต่ไม่ได้สอนหน่อยครับต้องใช้

หลังจากลองมาหลายวิธีในที่สุดใช้มอนเต้เป็นโมเด็มต่อเนตได้แล้วครับ ทั้งผ่านสาย และ blue tooth มันอยู่ที่วิธีเซตติ้งนิดหน่อยครับ คร่าวๆนะ
ต้องลง kies ก่อน
เสียบผ่าน usb แล้วไปเซตติ้งในขั้นตอนต่อเนตในโปรแกรม ตั้งค่าเป็น thailand แล้วระบุเครือข่ายเหมือนที่เพื่อนสมาชิกเคยแนะนำไว้ ทดลองต่อเสร็จใช้ได้แล้วก็ออก
แล้วจึงมาเซตการเชื่อมต่อจับคู่ทางโน้ตบุคโดยเซต internet connection เหมือนปกติ
แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ
พอดีผมไม่ชอบเสียบผ่าน usb เพราะมันจะชาร์ตแบตตลอดผมกลัวแบตเสื่อมไว

สรุปลองใช้มาหนึ่งวันชอบครับมอนเต้เนี่ย เสียแต่เรื่องเกมส์ที่แถมมามีแต่เดโม กับเรื่อง GPS
ที่ช้าไปนิด แต่สำหรับราคาโอมั่กๆครับ
nuclear
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 11:37  

ขาย samsung monte s5620

6000 บาท สนใจโทร 085-1721930

อุปกรณ์ครบ สภาพ 99%

ใช้มาประมาณ 14 วัน
GuesTa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 14:33  

"ความจำไม่พอ ที่จะเริ่มแอพพลิเคชั่น"

ผมเล่นเน็ทไม่ได้เลยครับ เพราะขึ้นแต่ประโยคนี้ ใครพอแนะนำได้บ้างครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 20:35  

GuesTa ผู้เขียน:
"ความจำไม่พอ ที่จะเริ่มแอพพลิเคชั่น"

ผมเล่นเน็ทไม่ได้เลยครับ เพราะขึ้นแต่ประโยคนี้ ใครพอแนะนำได้บ้างครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง

แสดงว่าเปิดเวปที่ใช้ข้อมูลเยอะเกินไป แรมไม่พอ ลองใช้ opera mini ดูสิ
เข้าเวป m.opera.com แล้วมีให้โหลดฟรี ใช้ง่าย
rina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 11:06  

ใช้กล้องหน้ายังไงอะ มือไหม่หัดใช้คะ
Again
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 15:25  

ใช้มอนเต้อัพรูปลง facebook ได้มั้ยอ่า

แต้งนะจร้า Very Happy
fasdfg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 02:24  

เป็นเหมือนกันเยย

ความจำไม่พอที่จะเริ่มแอพพลิเคชั่นอ่ะ

ตอนนี้เล่นไม่ได้

งง ผุ้รุ้ตอบหน่อยนะคับ จะรอ
drpigs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 20:45  

Again ผู้เขียน:
ใช้มอนเต้อัพรูปลง facebook ได้มั้ยอ่า

แต้งนะจร้า Very Happy

ได้ครับ แต่รูปอาจตะแคงทั้งๆที่ถ่ายตรงๆ พออัพขึ้นกลายเป็นตะแคง
drpigs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 20:48  

rina ผู้เขียน:
ใช้กล้องหน้ายังไงอะ มือไหม่หัดใช้คะ

เข้าใจว่าใช้กรณีเป็นวีดีโอคอลครับ ใช้ 3G น่ะ แต่ถ้าจะถ่ายรูปตัวเองความละเอียดเป็น VGA ให้กด *#0*# เลือก Megacam จะเป็นภาพจากกล้องหน้าครับ ถ่ายรูปตัวเองได้.....
thongzas
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 23:19  

โหลด EBUDDY ลงมาในเครื่องเเล้ว มันบอกว่า ATENTION UNABLE TO DOWNLOAD LUNGUAGE ต้องทำไงถึงจะลงภาษาได้ครับ ช่วยด้วยยย
thongzas
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 18:40  

การใช้งาน GPS ใช้งานอย่างไงคะ เเล้ว ใช้ นำทางไปที่ต่างๆได้จริงไหม

ใครรู้ช่วยบอกกันด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
AOEYZii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 22:58  

สวัสดีค่ะ พอดีเราเพิ่งซื้อ มอนเต้มา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แต่พบปัญหาเลยอยากมาถามทุกคนดูว่าเป็นเหมือนเราไหม

- สัญญาณโทรศัพท์ ไม่ค่อยจะมีเลยค่ะ เวลาคุยอยู่หลุดหลายรอบมาก ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ sim แต่พอเอาไปใส่เครื่องอื่นสันญานเต็ม ก่อนนี้เคยใช้ star ก็มีปัญหาคล้ายๆกันเลนอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นไหมค่ะ

- เรื่อง wifi ค่ะ คือ2-3วันแรกเราลองต่อ wifi เล่นที่มหาลัยก็ใช้ได้ปกติ แต่พอหยุดไป2เสาร์ อาทิตย์ ไปมหาลัยจันทร์ ลองเล่นดู แต่เครื่องรีสตาทร์เองตอนที่ต้องใส่พาสเวิดร์ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ลองฟอแมตการตั้งค่าทั้งหมดแล้วก็ยังไม่หาย แต่พอมาลองต่อที่บ้านเล่นได้ไม่มีปัญหา เลยงงๆ ว่าเครื่องเป็นอะไรกันแน่

- อีกเรื่องคือ เวลาวางสาย เคยอ่านในกระทู้แล้วว่ามีคนเป็นเหมือนกัน คือมันค้างกดวางไม่ได้

- เวลาคุยสนทนาอยู่ จะชอบมีเสียงแทรกคล้ายเสียงมีสายซ้อน แต่พอดูก็ไม่มีอะไร ดังบ่อยมากๆ

ปัญหาที่พบตอนนี้ มีเท่านี้คะ เลยอยากรู้เป็นที่ FW ด้วยรึเปล่า ถ้าอัพจะหายไหมคะ หรือเข้าศูนย์อย่างเดียว ขอบคุณค่ะ
nuumaw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 14:58  

เป็นสาวกมอนเต้เหมือนกันค่ะ
อยากทราบว่าจะลงโปรแกรม QR CODE ต้องเลือกรุ่นไหนอ่ะค่ะ
ชื่อรุ่นของมอนเต้ไม่มีอ่ะค่ะ..รบกวนตอบหน่อยนะคะ
หรือว่าจะลงแบบไหนช่วยแนะนำด้วยนะคะ Very Happy
rina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Monte (S5620) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 18:04  

เข้าใจว่าใช้กรณีเป็นวีดีโอคอลครับ ใช้ 3G น่ะ แต่ถ้าจะถ่ายรูปตัวเองความละเอียดเป็น VGA ให้กด *#0*# เลือก Megacam จะเป็นภาพจากกล้องหน้าครับ ถ่ายรูปตัวเองได้.....

ได้แล้วนะคะ..แต่ หาภาพที่ถ่ายไม่เจอคะ
aummm
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Monte (S5620) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 08:52  

ถามด้วยครับคือว่า มอนเต้ผมมันอยู่ๆ ก็เข้า App facebook ไม่ได้อ่ะครับมันขึ้นว่า ล๊อกอินผิดพลาด แต่เข้าจาก บราวเซอร์ได้นะครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงคับ
plz--
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 13:32  

คือ CD Samsung Kies เค้ามีไว้ทำอะไรบ้างหรอค่ะ Embarassed

ไม่เคยใช้ samsung มาก่อน เพิ่งได้ซื้อเจ้าเต้ตัวนี้ตัวแรกเลย
อยากรู้เราจำเป็นต้อง ลง CD Samsung Kies เข้าคอมมั้ย มันสำหรับเชื่อมมือถือกับคอม แล้วมันทำอะไรได้บ้างหรือออ

รบกวนด้วยน้าค่า~~~~~
somsakT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 08:39  

คือ ผมอยากได้โปรแกรม แชท msn ที่สามารถใช้กล้องด้านหน้าเป็น vdo call ครับ เพราะปัจจุบันใช้ ebuddy อยู่แต่ไม่มี option นี้ ครับ
izanaki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 23:46  

มีใครใช้ palringo แล้วคุยเสียงได้มั้งอะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 09:11  

หลังจากใช้ monte มาประมาณ 1 เดือน ตอนนี้ผม Download data ของ GPS ไม่ได้แล้วง่ะครับ ชม. Check Valid time ก็เป็น 0 ชม.ไปแล้ว มีใครเป็นแบบนี้ เหมือนผมบ้างงะครับ หรือว่าเพื่อน ๆ ยังโหลดได้ปกติ งะครับ
ว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 22:52  

มันมีแนวโน้มว่าราคาจะลงอีกไหมครับ

พอดีเก็บตังค์ได้ครบแล้ว แต่เกิดนึกเสียดายขึ้นมา

ก็อุตส่าห์อดทนได้ขนาดนี้แล้วนี่

กลัวซื้อแล้วราคามันลงแล้วจะเจ็บใจอ่ะครับ Sad
...?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 15:59  

หายไปไหนกันหมดแล้วหล่ะคับ
หรือว่าขาย Monte กันหมดแล้ว เน้อๆๆ
taetunder
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 15:46  

เพิ่งซื้อมอนเต้มาตอนนี้ก็ ok กำลังชอบ แต่เสียอยู่ 2 อย่าง 1. กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปไม่ได้ 2. CPU ประมวลผลช้าไปนิดแต่โดยรวมก็ OK
zackkcaz03
Year's Star

หัวข้อ : palingo
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 00:30  

v1.88 ที่มาพร้อมเรื่องผมจะเล่น msn มานไม่มีอ่าคับทำไง
เพิ่ตรง add service ก็ดหนมีเเค่ gtalk เฮ้อ เซง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 01:22  

646878912 ผู้เขียน:
อยากได้ มอนเต้ ราคาถูก แนะนำเลยครับ

http://auction.siamza.com/?id=sakeshima

สำหรับคนอยากได้ ของดีมือ 1 ราคาถูกๆ(บางทีก็ฟรีนะเอ้อออ)

วิธีการเล่น คร่าวๆ นะครับ บิด 1 ครั้ง ทำให้ มูลค่าของเพิ่มขึ้น ครั้ง 0.1 บาท

เวลาปิดประมูลจะนับถอยหลังลง เรื่อยๆ ถ้ากดบิด 1 ครั้ง เวลาจะเพิ่มขึ้น 7 วินาที

คนสุดท้ายที่กดประมูลแล้วไม่มีคนกดต่อ เป็นผู้ชนะ

ถ้าผลการประมูล มูลค่าที่ประมูลไม่ถึง 100บาท รับฟรี !!!

ราคาต่อบิด แค่ บิดละ 7 บาทเท่านั้น

( ใช้ True money/paypal ซื้อสิทธิ์การประมูลได้ด้วยนะ คุ้ม!!)
รายละเอียดอ่านต่อได้ในเวปเลยนะครับ

รับประกันว่า คุ้มแน่นอน จังหวะดีดี ใช้แค่ไม่กี่บิด ก็สอยของดีราคาเป็นหมื่นได้แล้วววว
(ดูได้จากเมนูทางซ้ายมือ "สินค้าที่ปิดประมูลแล้ว)sakeshima2
Baby Dragon

ข้อความส่วนตัวE-mail sakeshima2

สคบ กำลังสอบสวนอยู่นะ เวปพวกนี้
earth_cubic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 02:35  

เว็ปโหลดหนัง AV

อัพเดททุกวัน คลิ๊กได้เลย

http://b7d523b2.linkbucks.com
thongzas
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:44  

ใครเป็นเหมือนผมมั้งครับ วันนึง เครื่องจะ รีสตาร์ สองสามรอบ อย่างเซงเลย

พอเปิดเครื่อง มันก็จะหาซิมไม่เจอ ต้องถอดซิมออกมาเเล้วใส่ใหม่
7Up
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 10:59  

เวลาสนทนา สามารถเข้าไปเล่น Applications อื่นเหมือนของ โนเกียได้หรือปล่าวครับ

พอดีสนใจ เคยเล่นของซัมซุงแล้วโทรได้แ่ต่เล่น อื่นๆไม่ได้เวลา โทรศัพท์ น่ะ เลย อยากสอบถามคนที่ชื้อมาเวลา สนทนา สาย ว่า เล่น application อื่น ได้ไหม ครับ
7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 14:34  

มีใครเป็นมั้งค่ะ
เล่น facebook หรือเปิด fileรูป fileเพลงอยู่ ๆ มันก็ขึ้นว่า
“Not enough resources , close some applications and try again”.
มันก็จะค้างอยุ่แปปนึงแล้วมันก็ไปอยู่ใน task manager ไรสะอย่าง
แต่เราก็ถอยกลับมาใช้ได้ปกตินะ

งง ทำไงให้มันหายคะ
smax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 22:26  

เส้นขนาน ผู้เขียน:
ขอถามค่ะ...
เวลาคุยโทรศัพท์ไปสักพัก จะมีเสียง ซื่อ แทรกเข้ามาแป๊บนึง
นาน ๆ จะดังที ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สายปลายทาง (ระบบ / เครื่อง / สัญญาณ)
แต่เป็นทุกเบอร์ที่คุย มันปกติหรือเปล่าคะ
ซื้อเครื่องมาได้ 2 อาทิตย์ ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย
ขอบคุณค่ะ

ของเราก็มีอาการเหมือนกันเลย ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไร เคลมได้ไหม
smax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 22:30  

หลังจากลองมาหลายวิธีในที่สุดใช้มอนเต้เป็นโมเด็มต่อเนตได้แล้วครับ ทั้งผ่านสาย และ blue tooth มันอยู่ที่วิธีเซตติ้งนิดหน่อยครับ คร่าวๆนะ
ต้องลง kies ก่อน
เสียบผ่าน usb แล้วไปเซตติ้งในขั้นตอนต่อเนตในโปรแกรม ตั้งค่าเป็น thailand แล้วระบุเครือข่ายเหมือนที่เพื่อนสมาชิกเคยแนะนำไว้ ทดลองต่อเสร็จใช้ได้แล้วก็ออก
แล้วจึงมาเซตการเชื่อมต่อจับคู่ทางโน้ตบุคโดยเซต internet connection เหมือนปกติ
แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ
พอดีผมไม่ชอบเสียบผ่าน usb เพราะมันจะชาร์ตแบตตลอดผมกลัวแบตเสื่อมไว

สรุปลองใช้มาหนึ่งวันชอบครับมอนเต้เนี่ย เสียแต่เรื่องเกมส์ที่แถมมามีแต่เดโม กับเรื่อง GPS
ที่ช้าไปนิด แต่สำหรับราคาโอมั่กๆครับ

ช่วยแนะนำการต่อเนต ผ่านบลูทูธ อย่างละเอียดหน่อยได้ไหม ลองมานานแล้วยังไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:59  

เวลามีคนโทรเข้ามันโชว์รูปเต็มจอหรือปล่าวคับ
หรือว่าเหมือนรุ่นก่อนที่แค่นิดเดียว
ขาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 22:19  

ต้องการขาย ซัมซุงมอนเต้ สีดำเงิน สภาพเทพ อุปกรณ์ครบทุกอย่างครับ ซื้อมาเดือนกว่าแต่เคยเปิดเครื่องใช้สามครั้งเองครับ จะเปลี่ยนไปใช้เอชทีซี จะเอาไปใช้งานครับ สนใจติดต่อ 0853221171ครับ ราคา5500ครับ สนใจอยากดูเครื่องติดต่อมาได้ครับ อยู่แถวเยาวราชและยินดีไปให้ดูในเส้นทางที่รถไฟฟ้าใต้ดินผ่าน

ป.ล. เครื่องผมปราศจากมลทิลไร้ริ้วรอยแน่นอนครับ
กลุ้มใจจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขี้นว่าให้ใส่ซิมการ์ดใหม่ ทุกทีเลย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 21:18  

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ คือถ้าเอามือถือใส่ไว้ในกระเป๋า(ด้านหน้า) กางเกง พอจะหยิบมาใช้ ก็จะขี้นว่าให้ใส่ซิมการ์ดใหม่ ทุกทีเลย บางทีก็เป็นหน้าจอปกติ แต่พอกดปลดล๊อคเครื่อง เครื่องก็จะดับ และก็ให้ใส่ซิมการ์ดใหม่อยู่ดี เป็นอย่างนี้ทุกทีเลยครับ

ล่าสุด.. คุยโทรศัพท์อยู่ดี ๆ พอคุยเสร็จ จะเอามือถือไปวางไว้ที่โต๊ะ ก็ลองกดดูมือถือซะหน่อย ปรากฏว่าก็ขึ้นเหมือนเดิมคือให้ใส่ซิมการ์ดใหม่

ใครพอทราบมั่งครับว่าเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้ไขบ้างรึเปล่าครับ
ผมคิดถูกรึเปล่าเนี่ย ที่ถอยมอนเต้มา.......... Confused
wb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 09:51  

ขาย ผู้เขียน:
ต้องการขาย ซัมซุงมอนเต้ สีดำเงิน สภาพเทพ อุปกรณ์ครบทุกอย่างครับ ซื้อมาเดือนกว่าแต่เคยเปิดเครื่องใช้สามครั้งเองครับ จะเปลี่ยนไปใช้เอชทีซี จะเอาไปใช้งานครับ สนใจติดต่อ 0853221171ครับ ราคา5500ครับ สนใจอยากดูเครื่องติดต่อมาได้ครับ อยู่แถวเยาวราชและยินดีไปให้ดูในเส้นทางที่รถไฟฟ้าใต้ดินผ่าน

ป.ล. เครื่องผมปราศจากมลทิลไร้ริ้วรอยแน่นอนครับ

อยากทราบว่ารุ่นนีเสียงเรียกเข้าดังเท่าสตาร์เปล่าครับและระบบสั่น สั่นแรงหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 18:44  

wb ผู้เขียน:
ขาย ผู้เขียน:

อยากทราบว่ารุ่นนีเสียงเรียกเข้าดังเท่าสตาร์เปล่าครับและระบบสั่น สั่นแรงหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ไม่เคยใช้สตาร์ครับ แต่เสียงเรียกเข้าดังมาก และสั่นผมว่าก็สั่นแรงน๊ะครับ โดยรวมถือว่าดังและสั่นแรงครับ คอนเฟริมส์
cera
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขี้นว่าให้ใส่ซิมการ์ดใหม่ ทุกทีเลย
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 18:49  

กลุ้มใจจริง ๆ ผู้เขียน:
มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ คือถ้าเอามือถือใส่ไว้ในกระเป๋า(ด้านหน้า) กางเกง พอจะหยิบมาใช้ ก็จะขี้นว่าให้ใส่ซิมการ์ดใหม่ ทุกทีเลย บางทีก็เป็นหน้าจอปกติ แต่พอกดปลดล๊อคเครื่อง เครื่องก็จะดับ และก็ให้ใส่ซิมการ์ดใหม่อยู่ดี เป็นอย่างนี้ทุกทีเลยครับ

ล่าสุด.. คุยโทรศัพท์อยู่ดี ๆ พอคุยเสร็จ จะเอามือถือไปวางไว้ที่โต๊ะ ก็ลองกดดูมือถือซะหน่อย ปรากฏว่าก็ขึ้นเหมือนเดิมคือให้ใส่ซิมการ์ดใหม่

ใครพอทราบมั่งครับว่าเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้ไขบ้างรึเปล่าครับ
ผมคิดถูกรึเปล่าเนี่ย ที่ถอยมอนเต้มา.......... Confused

ของผมเคยเป็น แต่ของโนเกียคือให้ใส่ซิมการ์ดใหม่ (ประมาณนี้) ลองแกะซิมการ์ดออกมาแล้วใช้ยางลบถูบริเวณที่เป็นทองเหลืองดูครับ ส่วนเรื่องเครื่องดับลองใช้กระดาษบาง ๆหนุนแบตเตอรี่ดูให้กระชับขึ้น ลองดูทั้งสองอย่างถ้าไม่หายก็เปลี่ยนเครื่อง (ถ้าอยู่ในระยะเปลี่ยนได้หรือไม่ก็เข้าศูนย์) เพราะไม่ทราบสาเหตุแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 22:40  

สมมติว่าเรามีไอพอดทัช

เราสามารถใช้เปิดเอดจ์ในมือถือ

แล้วปล่อยเปนสันยายไวไฟให้กับไปพอดทัชใช้เล่นเนตได้รึเปล่าคับ
rina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 17:08  

อยากจะอัพโหลดรูปจากโทรศัพท์ลงเฟชบุค ต้องทำยังไงอะคะ

ใครช่วยตอบที
v7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 10:18  

อยากจะอัพโหลดรูปจากโทรศัพท์ลงเฟชบุค ต้องทำยังไงอะคะ

ใครช่วยตอบที

ก็ไปที่รูปที่จะเอาขึ้น กดที่ more แล้วก็ upload to web มันก็จะให้เลือกว่า web อะไร facebook, flickr หรือ อื่น ๆ ๆ
ถ้าทำครั้งแรกเค้าจะให้ใส่ username password ของ facebook ก่อน
อัพเสร็จก็ไปเช็คที่ fd app ของเราเลย

ลองดูนะ
rina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 14:48  

ได้แล้วนะะ ขอบคุณมากคะ
Very Happy Laughing
ok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 17:46  

ทำไมของเรามันต่อwifiไม่ได้แล้วอ่ะ พอจะเชื่อมต่อมันก้ขึ้นดิสคอนเนค มันเปนอะรัยอ่ะ เราก้ไปลบพวกคุกกี้ ฮิสตอรี่ เก่าๆแล้ว ก้ยังเชื่อต่อไม่ได้อยุ่ดี แต่ตอนที่ซื้อมาใหม่ๆมันยังเชื่อมได้อยุ่ แต่ตอนนี้มันเปนอะรัยไปแล้ว งงมาก

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 20:19  

ok ผู้เขียน:
ทำไมของเรามันต่อwifiไม่ได้แล้วอ่ะ พอจะเชื่อมต่อมันก้ขึ้นดิสคอนเนค มันเปนอะรัยอ่ะ เราก้ไปลบพวกคุกกี้ ฮิสตอรี่ เก่าๆแล้ว ก้ยังเชื่อต่อไม่ได้อยุ่ดี แต่ตอนที่ซื้อมาใหม่ๆมันยังเชื่อมได้อยุ่ แต่ตอนนี้มันเปนอะรัยไปแล้ว งงมาก

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

ถ้าอย่างนี้ แสดงว่า คุณ กำลังต่อ wifi แล้วกดยกเลิกกลางคัน ถ้าเราจะต่อครั้งต่อไป เวลากดต่อมันจะบอกว่า ตัด wifi เรีบร้อยแล้ว วิธีนี้แก้ โดย 1.พยายามอย่าต่อ wifi ที่สัญญาณอ่อนมาก มิงั้นปัญหามาแน่ 2.ให้ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ นี่แหละ ทางเลือกที่ดีที่สุด !!!
Jnowa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 15:55  

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ง ดูYoutube ดูได้2-3คลิปแล้วค้างต้องถอดแบ็ตออกเปิดเครื่องใหม่เป็นแบบนี้ตลอด
new_mobi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 01:49  

- เปิดฟังวิทยุได้เลยโดยไม่ต้องเสียบหูฟังหรือเปล่าครับ

- เปิดไฟล์พวก .doc, .xls, .ppt, .pdf ได้เลยหรือเปล่าครับ

- แถมอะไรบ้างครับ นอกจากแผ่นโปรแกรม, คู่มือ, สายชาร์ตแบต, หูฟัง, สาย USB,

- ต้องกดปุ่มอะไรหรือครับที่จะเชคว่าเครื่องเราถูกใช้มาแล้วหรือยัง
woravich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 15:34  

อยากถามว่า ผมไปตั้ง

ปฏิเสธรับสายอะคั๊บ

ไม่รู้วิธีแก้ อยากทราบว่า จะแก้ต้องเข้าไปตรงไหนอะคั๊บ
woravich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 20:22  

อยากทราบวา

โทสับผม เสียบ usb เเล้ว มองไม่เหน อะคั๊บ

ต้องทำยังไง ช่วยเเนะนำ ด้วย
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 17:22  

มอนเต้นี่ มีเกมส์แข่งรถที่เอียงจอเล่นได้ไหมครับ(ใช้เซ็นเซอร์เลี้ยวเอาอ่ะครับ) ถ้ามีบอกชื่อเกมส์ด้วยนะครับ
Birdykung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 11:43  

ซื้อมาเมื่อวาน ลองเล่นแล้ว เจอปัญหา งง ๆ ครับ

1. เวลาต่อ wifi เข้าเวป มันขึ้นว่า DNS ผิดพลาด (notebook เข้าได้นะ เพราะเป็น wifi ที่บ้าน)
2. ปิดเสียงกดปุ่มตรงไหนหรอครับ หาไม่เจอสักที

วานผู้รู้บอกหน่อยครับ T_T
hrrhrrrh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 20:02  

Birdykung ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวาน ลองเล่นแล้ว เจอปัญหา งง ๆ ครับ

1. เวลาต่อ wifi เข้าเวป มันขึ้นว่า DNS ผิดพลาด (notebook เข้าได้นะ เพราะเป็น wifi ที่บ้าน)
2. ปิดเสียงกดปุ่มตรงไหนหรอครับ หาไม่เจอสักที

ขอตอบ ข้อ 2 นะครับ

เข้าไปที่ การตั้งค่า - รูปแบบโทรศัพท์ - กดไปที่ เครื่องหมาย >> รูปแบบที่คุณใช้ - ด้านบนขวา จะเห็นเขียนว่าการโทร ให้กดเข้าไป - จะมีให้เลือก 3 อันคือ การโทรเข้า ข้อความใหม่ เสียงโทรศัพท์ เลือก เสียงโทรศัพท์ - ล่างสุดจะมีเขียนว่าเสียงโทรศัพท์ ถ้าจะปิดเลย เลื่อนไปที่ 0 เลยครับ แค่เนี้ยครับ
boykrub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 22:12  

ขอขายซัมซุงมอนเต้สีดำขอบสีเท่าคับซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนขอขาย

5200บาท มีซองหนังสีแดงแถมและไฮโดคารบอนสีดำแถม

เมม4gb. สภาพของครบใหม่เอียมยังไม่ได้แกะพลาสติกที่ตัวเครื่องเลยสนใจ

ติดต่อดูของได้ 087เก้าเก้า62689

นัดดูของได้คับพักแถวสะพานใหม่
Birdykung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 22:18  

hrrhrrrh ผู้เขียน:
Birdykung ผู้เขียน:

ขอตอบ ข้อ 2 นะครับ

เข้าไปที่ การตั้งค่า - รูปแบบโทรศัพท์ - กดไปที่ เครื่องหมาย >> รูปแบบที่คุณใช้ - ด้านบนขวา จะเห็นเขียนว่าการโทร ให้กดเข้าไป - จะมีให้เลือก 3 อันคือ การโทรเข้า ข้อความใหม่ เสียงโทรศัพท์ เลือก เสียงโทรศัพท์ - ล่างสุดจะมีเขียนว่าเสียงโทรศัพท์ ถ้าจะปิดเลย เลื่อนไปที่ 0 เลยครับ แค่เนี้ยครับ

อ่อ เข้าใจละครับ ขอบคุณมากเลย
iamloneboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 22:47  

boykrub ผู้เขียน:
ขอขายซัมซุงมอนเต้สีดำขอบสีเท่าคับซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนขอขาย

5200 บาทปรับราคาลง

มีซองหนังสีแดงแถมและไฮโดคารบอนสีดำแถม

เมม4gb. สภาพของครบใหม่เอียมยังไม่ได้แกะพลาสติกที่ตัวเครื่องเลยสนใจ

ติดต่อดูของได้ 087เก้าเก้า62689

นัดดูของได้คับพักแถวสะพานใหม่

ขายแล้วคับให้คุณแทนแล้วขอบคุณ
rina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 19:42  

ใช้ USB / gard reader เชื่อมต่อกับคอม

บอกว่า Not found ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปรกติ ไม่มีปัญหาา

แต่ตอนนี้เชื่อมต่อไม่ได้ เป็นเพราะอะไรคะ

ใครทราบบ้าง
karaboon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 17:17  

ทำไงดี ผมกดผิดไปโหลด Google Map 2.3.2 ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นเก่า
กว่าที่มีในมอนเต้ อะ ผมหาโหลดมานานละ ยังไม่มีให้ผมโหลดเลยทำไงดี
ใครมีกรุณาบอกลิงค์มานะครับ
และก็ Palringo มันมีเวอร์ชั่นใหม่กว่านี้อีก ก็ดันอัพเป็นเก่า 1.70.0
หรือต้องอัพ FW

ติดต่อผม Maykaton@live.com
ขอบคุณคับ
ภัททิยา โลหะวิจารณ์
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 12:17  

EDGE มันชอบเปิดเองอ้ะค่ะ
บางครั้ง AIS ส่งเมสเสดไรมาไม่รุ แล้ว EDGE ก้อเปิด
แล้วทีนี้เราไม่ได้ดู มันก็เปิดทิ้งไว้อ่าคะ

แล้วเวลาเราเล่นกะ wifi มันก้อเปิดด้วยอ่าคะ
แล้วบางทีพอเล่น wifi เส็ดมันก้อเปิดอ้ะคะ ค้างไว้

ค่า EDGE ตอนนี้เยอะมากเลยค่ะ มีไครรุวิธีล็อกมั้ยคะ
computer02
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 14:50  

ภัททิยา โลหะวิจารณ์ ผู้เขียน:
EDGE มันชอบเปิดเองอ้ะค่ะ
บางครั้ง AIS ส่งเมสเสดไรมาไม่รุ แล้ว EDGE ก้อเปิด
แล้วทีนี้เราไม่ได้ดู มันก็เปิดทิ้งไว้อ่าคะ

แล้วเวลาเราเล่นกะ wifi มันก้อเปิดด้วยอ่าคะ
แล้วบางทีพอเล่น wifi เส็ดมันก้อเปิดอ้ะคะ ค้างไว้

ค่า EDGE ตอนนี้เยอะมากเลยค่ะ มีไครรุวิธีล็อกมั้ยคะ

ปกติมันก็ไม่เปิดเองนะ
ลองดูว่าตั้งค่าพื้นฐาน internet เป็น EDGE หรือเปล่า ถ้าใช่ก็รีบเปลี่ยนเป็น wifi สักตัว
อันไหนก็ได้ เวลาเชื่อม internet มันจะได้เชื่อมแค่ wifi

การตั้งค่า--> การตั้งค่าแอพ ---> อินเตอร์เนต ---> รายการอินเตอร์เน็ต ----> เลือก wifi สักตัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 14:56  

ใช้ USB / gard reader เชื่อมต่อกับคอม

บอกว่า Not found ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปรกติ ไม่มีปัญหาา

แต่ตอนนี้เชื่อมต่อไม่ได้ เป็นเพราะอะไรคะ

ใครทราบบ้าง

ลองเช็ค setting ดูว่ามีใครไปเปลี่ยนหรือเปล่า ปกติมันจะให้เลือกว่าเชื่อม PC แบบไหน

การตั้งค่า--> การตั้งค่าโทรศัพท์ ---> การเชื่อมต่อ PC ---> (เลือก)ถามในการเชื่อมต่อ หรือ Mass storage (จะเห็นเหมือนเสียบแฟลชไดฟ์)
TAMAKOYCHi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 15:16  

เราเสียบหูฟังไม่ได้อะ

มันไม่เข้าอะ ต้องดันเข้าไปแค่ไหนอะ

คือกลัวว่ามันจะเสียอะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 12:53  

monte แบตหมดเร็วหรือปล่าวครับ
แล้วเครื่องค้างหรือรวนบ้างหรือปล่าว ระบบสัมผัสลื่นดีหรือปล่าวครับ

อยากทราบราคาตอนนี้อะครับ ตาม Shop ต่าง ๆ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 13:22  

ขายซัมซุง มอนเต้ สีดำขอบสีส้มคับ อุปกรณ์พร้อมกล่องครอบ เครื่องใช้มาเกือบเดือนแล้ว ผู้หญิงใช้ครับ ขอขายที่ 6000 บาท ต่อรองได้นิดหน่อยนะคับ สนใจติดต่อ เขตต์ 087-3633565 หรือ ninnin9_9@hotmail.com
mibsut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 23:03  

ใช้มา 3 เดือน แบตได้ 5 วัน โทรอย่างเดียว ยังไม่เจอปัญหาใดๆ เลย เสียงดัง ไม่มีแตกครับ
คุ้มสุดๆ ครับ ราคาศูนย์ 7190 วันนี้ที่คาร์ฟู และ ราคา 6490 ร้านขายส่ง mbk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 19:20  

ง่า อยากให้มอนเต้ มี Qwerty บ้างอ่า

เวลาเอียงจอบ้างอ่า เมื่อไหร่จะทำได้
vbs742
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 07:16  

อยากทราบว่า เปิดเครื่องแล้วต้องรอนานมากๆๆเลยคับ เหมือนกับว่าค้นหาเครือข่ายไม่เจออะคับ ก่อนที่มันจะเป็นแบบนี้มีสัญลักษณ์ตัวEขึ้นก่อน แล้วก็เปิดไม่ได้เลย กลุ้มใจจังต้องทำไงอะคับ
woravich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 19:14  

เอาเกม มาให้เล่นกันคั๊ บ

http://www.qkshare.com/thread351496.html?language=th

เข้าไปโหลดได้เลย
yok131
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 21:58  

nk 5530กะตัวนี้รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับเห็นราคามันพอๆกันเลย ฟังก์ชันก็เหมือนกันขอบคุณครับ
dotediow
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 13:49  

ใครเซ็ต Wifi เป็นบ้างอ่ะ แบบว่าไม่ให้มันเล่นเน็ตของซิมระบบนะ

แล้วพวก Msn นี่ มันเล่นตรงไหน บอกละเอียดหน่อยนะ ขอบคุณนะ
dotediow
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 18:00  

มันบอกว่า DNS ผิดพลาด ทำไงนี่
naendo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : opera mini 4.2
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 11:06  

โหลด opera mini 4.2 ผ่านมือถือ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน
แล้วจะเรียกใช้งานยังไง งงค่ะ ใช้งานไม่ถูก ช่วยชี้ทางหน่อยนะค่ะ
tomato juice
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 01:49  

ใครกำลังสนใจ Monte ผมปล่อยอยู่นะครับ
เครื่องศูนย์ เพิ่งใช้มาได้อาทิตย์เดียวครับ ต่อรองราคาได้ครับ

ตอนลองตอนเล่น ถูกใจสุดๆครับ และคุ้มค่าจริงๆครับ Monte เนี่ยะ
แต่พอมาใช้จริงๆ ผมรู้สึกไม่ถนัด Touch Phone ครับ T_T
มาขายเพื่อกลับไปหาแบบปุ่มๆแบบเดิมครับ >_<

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=350513
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 07:48  

ปล่อย monte สีขาว แดง

ขาย 4700 ต่อรองได้ อีกเยอะครับ อิอิ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=339566&PN=1&TPN=1
chaiwatpupu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 10:57  

monte รับ 3000 ครับ
chaiwatpupu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 10:58  

monte รับ 3000 สนใจโทร 0841839407
Ichimaru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 12:20  

ผมเพลอกดปฏิเสธการโทร ไม่ทราบว่าจะต้องปลดล๊อคตรงไหนนะครับ พยายามหาแล้วแต่ไม่เจอ
KUNG-FU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 09:00  

ผมซื้อมือถือมาเมื่อวาน มีปัญหาคือ เมื่อมีคนโทรเข้า เสียงริงโทนที่ตั้งไว้จะดังเบาๆ ประมาน 5 วินาที แล้วถึงจะดังปกติตามความดังเสียงที่ตั้งไว้ วานผู้ใช้คนอื่นๆ ช่วยบอกทีครับว่าเป็นปกติ หรือ เครื่องมีปัญหา ผมจะได้นำไปเคลม รบกวนตอบด้วยนะคับ...ขอบคุณคับ
KUNG-FU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 09:01  

รุ่น Monte นะครับ ลืม โพส
Pnto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 10:20  

dotediow ผู้เขียน:
ใครเซ็ต Wifi เป็นบ้างอ่ะ แบบว่าไม่ให้มันเล่นเน็ตของซิมระบบนะ

แล้วพวก Msn นี่ มันเล่นตรงไหน บอกละเอียดหน่อยนะ ขอบคุณนะ

การเซ็ต wifi นะครับ พอเราเชื่อมต่อกับเครือข่ายที่เราต้องการแล้ว

เราก็ออกมาหน้า วิตเจ็ด เลือกการตั้งค่าวิตเจ็ด จะเจอรายการวิตเจ็ด

แล้วมีสองแถบด้านล่าง เลือก การตั้งค่า จะเจอสองรายการ

เลือก รายการวิตเจ็ด แล้วก็จะเจอรายการเชื่อมต่อ ก็เลือก wifi ที่เราต้องการ ก็เสร็จครับ

ส่วนmsn ต้องโหลด โปรแกรม เป็นebuddy ก็ได้ครับ เป็นจาวาติดตั้งในเครื่อง

แล้วก็เข้าเล่นได้เลยครับ
KUNG-FU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 12:41  

ผู้รู้ช่วยตอบกระทู้ ผมทีครับ ริงโทน คนโทรเข้า มันจะดัง เบาๆ ก่อแล้วค่อยเป็น ระดับเสียงปกติ ใช่ไหมครับ สำหรับรุ่นนี้ พอดี เพิ่งซื้อ มา
milkeymix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 23:50  

KUNG-FU ผู้เขียน:
ผู้รู้ช่วยตอบกระทู้ ผมทีครับ ริงโทน คนโทรเข้า มันจะดัง เบาๆ ก่อแล้วค่อยเป็น ระดับเสียงปกติ ใช่ไหมครับ สำหรับรุ่นนี้ พอดี เพิ่งซื้อ มา

รู้สึกว่าจะเป็นเหมือนกันนะครับ samsung เป็นแบบนี้แหละ

ฝากถามด้วยละกันครับ เล่นเพลงแบบสุ่มได้ป่ะ?
peepoo66
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 19:42  

อ่านมาเยอะแยะตั้งแต่หน้า 1 สรุปแล้วถ้าราคานี้ น้องเต้เยี่ยมมากครับ
ผมก็ซื้อมาแล้วครับ ชอบมากๆ
แต่เนื่องจากแต่ก่อนใช้ ตอนนี้มาใช้ มันต่างกันมากมายครับ มีคำถามดังนี้ครับ
ตอนนี้ใช้ Dtac รายเดือนครับ อยากทราบว่า
1. เวลาเราเปิด Google map เสียตังค์ไหมครับ
2. ถ้าเราเปิด www. เสียตังค์ไหมครับ เขาคิดตังกันอย่างไรครับ
3. wifi มันคืออะไร ถ้าเรา connect นี่เสียตังค์ไหมครับ
4. ผมไม่สามารถจัดเพลงเป็นกลุ่มๆ ได้ เพื่อนๆ มีวิธีทำยังไงบอกบ้างนะครับ
อาจเป็นคำถามเชยๆ ต้องขอโทษด้วยครับ
ถ้ามีไครแนะนำให้กระจ่างก็ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ
มือใหม่
charkkra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 00:45  

ผมใช้มาได้สัปดาห์กว่าๆครับผม
พอใจเป็นอย่างยิ่ง ส่วนการใช้งาน Google map, www. อย่างที่มีการถามมาถ้าใช้งานกับ EDGE&GPRS เสียเงินครับถ้าผ่าน wifi ก็ไม่เสียเงินเพิ่มสำหรับสมาชิกที่มีแพกเกจ wifi อยู่แล้ว แต่ใช้ wifi คงไม่สะดวกในการเคลื่อนที่ใช้ผ่าน EDGE สะดวกกว่า แต่ปัญหาที่พบคือขับรถเร็วแล้วโหลดแผนที่ไม่ทัน แต่ถ้าใช้ 3จี น่าจะดีกว่าแต่ไม่รู้ว่าดีแค่ไหนเพราะไม่เคยใช้[/quote]
charkkra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 00:49  

charkkra ผู้เขียน:
พอใจเป็นอย่างยิ่ง ส่วนการใช้งาน Google map, www. อย่างที่มีการถามมาถ้าใช้งานกับ EDGE&GPRS เสียเงินครับถ้าผ่าน wifi ก็ไม่เสียเงินเพิ่มสำหรับสมาชิกที่มีแพกเกจ wifi อยู่แล้ว แต่ใช้ wifi คงไม่สะดวกในการเคลื่อนที่ใช้ผ่าน EDGE สะดวกกว่า แต่ปัญหาที่พบคือขับรถเร็วแล้วโหลดแผนที่ไม่ทัน แต่ถ้าใช้ 3จี น่าจะดีกว่าแต่ไม่รู้ว่าดีแค่ไหนเพราะไม่เคยใช้
[/quote]
ส่วนค่าบริการของ DTAC นั้นปกติคิดนาทีละ 1 บาท แต่มีแบบแพกเกจให้ใช้นะครับคุ้มกว่า
เช่น 30บาท/3ช.ม.
50 บาท / 6ช.ม.
99 บาท / 20 ช.ม.
119 บาท 30 ช.ม.
199 บาท 50 ช.ม.
999 บาทไม่จำกัดการใช้งาน
สอบถามรายละเอียดโทร 1678 ดีที่สุดสำหรับดีแทค
peepoo66
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 08:43  

พอใจเป็นอย่างยิ่ง ส่วนการใช้งาน Google map, www. อย่างที่มีการถามมาถ้าใช้งานกับ EDGE&GPRS เสียเงินครับถ้าผ่าน wifi ก็ไม่เสียเงินเพิ่มสำหรับสมาชิกที่มีแพกเกจ wifi อยู่แล้ว แต่ใช้ wifi คงไม่สะดวกในการเคลื่อนที่ใช้ผ่าน EDGE สะดวกกว่า แต่ปัญหาที่พบคือขับรถเร็วแล้วโหลดแผนที่ไม่ทัน แต่ถ้าใช้ 3จี น่าจะดีกว่าแต่ไม่รู้ว่าดีแค่ไหนเพราะไม่เคยใช้

ส่วนค่าบริการของ DTAC นั้นปกติคิดนาทีละ 1 บาท แต่มีแบบแพกเกจให้ใช้นะครับคุ้มกว่า
เช่น 30บาท/3ช.ม.
50 บาท / 6ช.ม.
99 บาท / 20 ช.ม.
119 บาท 30 ช.ม.
199 บาท 50 ช.ม.
999 บาทไม่จำกัดการใช้งาน
สอบถามรายละเอียดโทร 1678 ดีที่สุดสำหรับดีแทค[/quote]

ขอบคุณมากๆ ครับ เดี๋ยวจะลองติดต่อ 1678 ดูครับ
peepoo66
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 15:09  

ขอบคุณมากๆ ครับที่ให้ความรู้ครับ
ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการจัดการ File เพลงอีกละ
เพื่อนๆ มีวิธีจัดการ File เพลงยังไงครับ
เพราะมันมาทั้งมดที่มีในเครื่องเลย
อยากจัดเป็นหมวดหมู่ครับ แต่จัดยากจังเลย

ขอบคุณครับ
iknoxz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 08:52  

คือรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีค่ะ

ตอนนี้สนใจ ระหว่าง HTC Touch2 กะ Monte

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ หน่อยค่ะ ว่าอันไหนจะดีก่ากัน

ถามอีกนิส แบบคนไม่รุ้เรยนะค่ะ ว่า

เจ้า app Facebook ที่มีมาให้นี่ มันสามารถเข้าได้โดยไม่ต้องเชื่อม ไวไฟ เรยรึป่าว คือ งงๆ อ่ะค่ะ
chaiwatpupu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 08:36  

ไปซื้อมาแล้ว 5800 บาทที่มาบุญครอง ถามตั้งหลายร้านกว่าจะได้
ราคาที่สูงสุดขาย 6900 บ้างร้านบอกราคาเริ่มต้น 6500 ต่อมา 6200 ต่อมา 6000 สุดท้ายจบที่ 5800 สีดำสวยด้วยเช็คทุกอย่างก่อนซื้อ การันตี้
Oaddi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 11:04  

ผมไปซิวมาแล้ว 5700 เมื่อวันจันทร์ จากการใช้งานมา 3-4 วัน ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
ตัวเครื่องก็ดูดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: