Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Monte (S5620) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 847 / เข้าชม: 1813109
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 12:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

การจะเล่นเนทผ่านมือถือโดยใช้ EDGE/GPRS/3G
ต้องมีการตั้งค่าที่ตัวเครื่องก่อนและก็
ต้องมีการเปิดบริการที่ Operator แต่ละเจ้าด้วย

ตั้งค่าของทรูตั้งไม่เป็นอ่า
ว่าไม่แต่ลองไปชอปทรูไกล้บ้านดู
ให้เขาเชตว่า มีการเปิด Service ให้ยัง(ของทรูเขาจะเรียกว่า Add Soc อะไรสักอย่างนี่แหละ) ดู น่าจะใช้ได้แล้วแหละ
หรือหากในนี้มีคนตั้งของทรูเป็นบอกเพื่อนหน่อยเน้อ

ปล จริงๆค่าน่าจะมากับเครื่องเลยเนอะ
ตอนเราซื้อไม่ได้ตั้งค่าไรเพิ่มที่ตัวเครื่องเลย
แต่ซิมเราตอนใช้เครื่องอืนเคยเล่นเนท
มาก่อน ไม่รู้เกี่ยวไหม
jj5555555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S5620 Monte - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 17:56  

ขอโทดครับ

1.ผมทำ monte ตก จะมีปัญหาไรไมครับ

2.จากข้อ1 ผมจะเช็คหน้าจอทัสว่าปกติหรือป่าว ผมต้องทำไงครับ

เเง้ซื้อมา 1 วันเอง

ทำตกเเละ
TaKibum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 20:35  

ขอบคุณมากนะคะ คุณoudjunk

เราเอาไปให้ที่ทรูช๊อปทำแล้วล่ะค่ะ
ก้อเปิดเนตเล่นผ่าน EDGE หรือ GPRS ก้อไม่แน่ใจคะ

แล้วเวลาจะเล่น twitter อ่ะคะ ต้องเข้าไปเล่นทางลิ้งเวบไหนอ่ะคะ
ส่วนอีบัดดี้เราโหลดมาเปนโปรแกรม แต่ดันลอกอินไม่ได้ซะงั้น เค้าบอกว่า ยูสเซอไม่ก้อพาสเวิดผิด
แต่มันก้อไม่ผิดนะคะ พิมไปหลายรอบบบ หรือมันเล่นเมล์ของhotmail ไม่ไ้ด้รึป่าวคะ

ขอถามอีกอย่างหนึ่งคะ คือโมเดมทรูที่บ้านมันเปนไวไฟหรือเรียกว่าอะไรก้อไม่แน่ใจคะ (เราไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้)
คือปะมานว่าเปิดโมเดมแล้วเล่นกับทั้งคอมและโน้ตบุ๊คได้
แล้วที่นี่เราเลยหา ไวไฟจากน้องมอนเต้นี่ละคะ มันก้อเจอเปน true_wifihome
แล้วมันจะติดที่ว่าต้องใส่พาสอ่ะคะ อยากจะถามว่าพาสเวิดอันนั้น
เปนพาสเวิดที่เราคิดเองจากตอนติดตั้งครั้งแรก หรือเปนพาสเวิดที่ทางทรูให้มาตอนติดตั้งเนตอ่ะคะ

คือเราไม่รู้จริงๆเพราะว่าตอนที่ใช้โน้ตบุ๊คเข้าเนตนั้น พี่เราเปนคนจัดการลอกอินเข้าเนตได้
แต่ตอนนี้พี่ไม่อยู่ โทรไปถามพี่ก้อบอกจำไมไ่ด้ว่าพาสเวิดอันไหน
วันนี้เราลองเซิทหาไวไฟตอนอยู่ข้างนอกมันจะเข้าได้ในอันที่ไม่ได้ลอกอ่ะคะ
เราเลยคิดว่าเปนเพราะใส่พาสเวิดผิดรึป่าว เลยเล่นกะไวไฟที่บ้านไม่ได้

รบกวนอีกครัง้นะคะ TT ขอบคุณมากค่ะ
body
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 21:19  

drpigs ผู้เขียน:
gort ผู้เขียน:
QR code คืออะรัยอ่ะ แล้วเอาไปใช้ทัมอะรัยได้บ้างอ่า

แอบไม่รุจัก แฮ่ะๆ

แบบนี้ไง เพิ่งรู้ว่าน้องเต้เล่นได้ เดี๋ยวจะลองดูมั่ง

แล้วมันเอาไว้ใช้ทัมอารัยอ่ะ
ladywizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 21:49  

jj5555555555555555 ผู้เขียน:
ขอโทดครับ

1.ผมทำ monte ตก จะมีปัญหาไรไมครับ

2.จากข้อ1 ผมจะเช็คหน้าจอทัสว่าปกติหรือป่าว ผมต้องทำไงครับ

ทำตกเเละ

1. แล้วมันเปนไงล๊า ผมห้อยเชีือกไว้ยาวๆ คล้องแขนไว้ กลัวตก เอิ๊กๆ ตกแล้วเปนไงอะ บอกด้วยๆน๊า

2. *#0*#

แล้วก้อกดเทสทัชสกรีนได้เลยจร้า
somsakT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 13:18  

Exclamation ใครมีโปรแกรมที่ทำคีย์บอร์ดเป็น qwerty ได้บ้างครับ เป็น จาวานะครับ นามสกุลจะเป็น .jer และ .jad ครับ เอามาแจกหน่อย พอดีใช้ ebuddy แล้วพิมพ์ไม่ทันใจ.. Sad

Twisted Evil ปล. สำหรับผู้ที่อัพโหลด google maps แล้วเป็นเวอร์ชั่น 2.3.2 ผมมีเวอร์ชั่นเดิม ให้โหลดเป็นเวอร์ชั่น 3.0.2 ครับซึ่งรองรับ latitude ครับ
TaKibum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:09  

มีข้อสงสัยนิดหน่อยคะ

คือว่าเราลอกอินทวิตเตอและเฟสบุ๊คค้างเอาไว้ ตอนที่เราเล่นมันก้อจะมี ตัวE อยู่มุมบน
แสดงว่าเราเล่นผ่าน EDGE อยู่ใช่มั้ยคะ
แล้วที่นี่เราก้อลากทวิตกะเฟสซ่อนไว้ใน widget โดยที่ไมไ่ด้ Log out ทั้ง 2โปรแกรมเลย
ยังงี้ยังถือว่าเราเปิด EDGE ทิ้งไว้รึป่าวคะ แต่คือตัว E มันจะหายไปหลังจากเราลาก2โปรแกรมนั่นซ่อนไว้ใน widget

คืออยากจะให้แน่ใจอ่ะคะว่า ถ้าลอกอินค้างเอาไว้ เผื่อที่เวลาจะเล่นจะได้ไม่ต้องมานั่งพิมพาสเวิดกันใหม่ แล้วจะไม่เสียตังตอนที่เรายังไมไ่ด้เล่น

ยังไงรบกวนบอกหน่อยนะคะ
cera
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 16:30  

สอบถามหน่อยครับ เวลาโทรออกแล้วมีเบอร์ต่อภายใน เช่นต่อ 231 ตรงคีย์แพทไม่ยอมแสดงเลขให้กดเบอร์ต่อ 231 มันล็อคอะครับ ทำให้ต่อเลขหมายไม่ได้ ต้องทำไงครับ
ขอบคุณครับ
naruto629
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 17:24  

cera ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ เวลาโทรออกแล้วมีเบอร์ต่อภายใน เช่นต่อ 231 ตรงคีย์แพทไม่ยอมแสดงเลขให้กดเบอร์ต่อ 231 มันล็อคอะครับ ทำให้ต่อเลขหมายไม่ได้ ต้องทำไงครับ
ขอบคุณครับ

กดปุ่มปลดล็อกค้างไว้แปปนึงครับ แล้วมันจัมีเมนูขึ้นมา เราก็เลือกปุ่มกดครับ
5thsleeper
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:11  

ตอนนี้มีใครทราบ ราคาของ Monte ในตอนนี้บ้างอ่ะคับ

ช่วยบอกหน่อยคับ จะได้ไม่โดนโกงราคาสูงไปอ่ะคับ
joob joob
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ : สงสัยมากๆๆๆค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:14  

น้องเต้ สามารถเปลี่ยนธีมได้ไหมค่ะ แบบว่าสามารถโหลดธีมมาใส่ได้ป่ะค่ะ

ละกะ น้องเต้ไม่มี คิวเวอตี้ช่ายป่ะค่ะ ถ้าเราจาโหลดมาเพิ่มได้ไหมค่ะ

ขอบคุณที่ตอบค่ะ สงสัยมากเลย อยากได้คิวเวอตี้ พึ่งซื้อมามะวานเอง
ทุกอ่างดีมาก แต่ขาดคิวเวอตี้ จนอยากจาเปลี่ยนเครื่องใหม่

อ้อ แล้วเวลาเราเล่มเอ็ม เราจาไปหน้าอินเตอเนตได้ไหมค่ะ แล้วต้องทำยังไง

แต้งๆๆจ้า
poak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:45  

ไม่ทราบว่าเครื่องนี้นอกจากจะเล่น fackbook ได้แล้ว มันสามารถเล่น Hi5 กับ Msn ได้หรือป่าว???
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:49  

TaKibum ผู้เขียน:
ขอบคุณมากนะคะ คุณoudjunk

เราเอาไปให้ที่ทรูช๊อปทำแล้วล่ะค่ะ
ก้อเปิดเนตเล่นผ่าน EDGE หรือ GPRS ก้อไม่แน่ใจคะ

แล้วเวลาจะเล่น twitter อ่ะคะ ต้องเข้าไปเล่นทางลิ้งเวบไหนอ่ะคะ
ส่วนอีบัดดี้เราโหลดมาเปนโปรแกรม แต่ดันลอกอินไม่ได้ซะงั้น เค้าบอกว่า ยูสเซอไม่ก้อพาสเวิดผิด
แต่มันก้อไม่ผิดนะคะ พิมไปหลายรอบบบ หรือมันเล่นเมล์ของhotmail ไม่ไ้ด้รึป่าวคะ

ขอถามอีกอย่างหนึ่งคะ คือโมเดมทรูที่บ้านมันเปนไวไฟหรือเรียกว่าอะไรก้อไม่แน่ใจคะ (เราไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้)
คือปะมานว่าเปิดโมเดมแล้วเล่นกับทั้งคอมและโน้ตบุ๊คได้
แล้วที่นี่เราเลยหา ไวไฟจากน้องมอนเต้นี่ละคะ มันก้อเจอเปน true_wifihome
แล้วมันจะติดที่ว่าต้องใส่พาสอ่ะคะ อยากจะถามว่าพาสเวิดอันนั้น
เปนพาสเวิดที่เราคิดเองจากตอนติดตั้งครั้งแรก หรือเปนพาสเวิดที่ทางทรูให้มาตอนติดตั้งเนตอ่ะคะ

คือเราไม่รู้จริงๆเพราะว่าตอนที่ใช้โน้ตบุ๊คเข้าเนตนั้น พี่เราเปนคนจัดการลอกอินเข้าเนตได้
แต่ตอนนี้พี่ไม่อยู่ โทรไปถามพี่ก้อบอกจำไมไ่ด้ว่าพาสเวิดอันไหน
วันนี้เราลองเซิทหาไวไฟตอนอยู่ข้างนอกมันจะเข้าได้ในอันที่ไม่ได้ลอกอ่ะคะ
เราเลยคิดว่าเปนเพราะใส่พาสเวิดผิดรึป่าว เลยเล่นกะไวไฟที่บ้านไม่ได้

รบกวนอีกครัง้นะคะ TT ขอบคุณมากค่ะ

ตอบรวมๆให้เน้อ
ที่เข้า Ebuddy ไม่ได้เพราะว่า ยังไม่ได้สมัครสมาชิกของ Ebuddy จ้า
ขั้นตอนเราเราต้องสร้าง Account เรากับ Ebuddy ก่อน
แล้วลอกอินเข้าไปไม่ใช่เอายูเซอพาสเวิดเอมเน้อ

พอลอกอินเข้าไป แล้วมันจะมีให้เราเลือกอ่าจ้า
ว่าเราจะออนอะไร สมมติเราเลือก MSN ตรงนี้แหละ เราถึงใส่ Username,Password
ของ Hotmail ^_^

ส่วนทวิสเตอร์เราเข้าผ่าน Widget ด้านหน้าอ่าจ้ากดตรง Widget แล้วเลื่อนหาอ่า ทวิตเตอร์มันจะอยู่หน้าหลังๆหน่อย
ส่วนตัวไวไฟ ยูเซอเนมเป็น พาสเวิดที่เราตังไว้ตอน install พวกไดร์เวอร์โมเด็มตอนแรกจ้า
ข้อแตกต่างของไวไฟทรู
สมมติเราเสิชเจอที่อื่น
เป็น True _wifihome อันนี้จะเป็นไวไฟของบ้านคนแถวนั้นถ้าเขาไม่ล็อกเราก็ขโมยเล่นได้
(ไม่ควรเน้อ เหอๆๆ)
ถ้าเป็น True_Wifi อันนี้จะเป็น Wifi ของทรูเองที่ปล่อยตามจุด Hotspot ต่างๆ
สามารถลอกอินด้วยยูเซอที่ซื้อมา
หรือถ้าไครใช้เนททรูสองเมกขึ้นก็เอายูเซอที่บ้านเรามาลอกได้เหมือนกัน
มันเป็นสิทธิของลูกค้าทรูเขา

ยังไงก็ขอให้สนุกกับน้องมอนเต้เน้อ ^___^
อยากรู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:54  

ซัมซุงมอนเต้ เล่นเว็บ Hotmail.com ไม่ได้ครับ พอโหลดสักแปป หน้าจอเป็นสีขาว

แต่ Yahoo.com ดันเล่นได้ซะงั้น

และระบบ Instant massage คืออะครับครับ ถ้าจะใช้ต้องทำยั้งไง

แล้วปกติ เราสามารถเชค เมลล์ ได้หรือเปล่า

ขอบคุรครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยมากๆๆๆค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:55  

joob joob ผู้เขียน:
น้องเต้ สามารถเปลี่ยนธีมได้ไหมค่ะ แบบว่าสามารถโหลดธีมมาใส่ได้ป่ะค่ะ

ละกะ น้องเต้ไม่มี คิวเวอตี้ช่ายป่ะค่ะ ถ้าเราจาโหลดมาเพิ่มได้ไหมค่ะ

ขอบคุณที่ตอบค่ะ สงสัยมากเลย อยากได้คิวเวอตี้ พึ่งซื้อมามะวานเอง
ทุกอ่างดีมาก แต่ขาดคิวเวอตี้ จนอยากจาเปลี่ยนเครื่องใหม่

อ้อ แล้วเวลาเราเล่มเอ็ม เราจาไปหน้าอินเตอเนตได้ไหมค่ะ แล้วต้องทำยังไง

แต้งๆๆจ้า

เปลี่ยนไม่ได้จ้า อยากให้เปลี่ยนได้เหมือนกัน
แต่ใช่ว่ามันจะไม่มีวิธีถ้าไครเก่งพวกแอกระบบแล้ว
จัดการสร้าง Theme เองอาจจะได้ เหอๆๆ
ส่วนคีย์บอด เหมือนกันจ้า

poak ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเครื่องนี้นอกจากจะเล่น fackbook ได้แล้ว มันสามารถเล่น Hi5 กับ Msn ได้หรือป่าว???

Hi5 เข้าจากตัว Webbrowser เอาได้เลยจ้า
มันจะเป็น m.hi5.com

MSN จะมีให้เล่นจาก Ebuddy/Palringo V. 1.70 จ้า
เวอร์ที่มากับเครื่องเล่นไม่ได้ข้า

5thsleeper ผู้เขียน:
ตอนนี้มีใครทราบ ราคาของ Monte ในตอนนี้บ้างอ่ะคับ

ช่วยบอกหน่อยคับ จะได้ไม่โดนโกงราคาสูงไปอ่ะคับ

อ่านจากหนังสือมา เห็นราคาศูนย์ดัมพ์ราคามาที่ 6990 ร้านตู้และร้านขายส่งน่าจะถูกกว่านี้จ้า

body ผู้เขียน:
gort ผู้เขียน:
QR code คืออะรัยอ่ะ แล้วเอาไปใช้ทัมอะรัยได้บ้างอ่า

แอบไม่รุจัก แฮ่ะๆ

แบบนี้ไง เพิ่งรู้ว่าน้องเต้เล่นได้ เดี๋ยวจะลองดูมั่ง

แล้วมันเอาไว้ใช้ทัมอารัยอ่ะ

จากรูปด้านบน จะเป็น Code ซึ่งเวลาเราเอาโปรแกรม QR Code มาสแกน จะสามารถอ่านค่าได้
ตัวโคด ที่เป็นรูปนี้มันจะซ่อนพวกลิงค์ไว้จ้า ซึ่งจะเป็นลิงค์โหลดภาพโหลดโปรแกรมอะไรแบบนี้ หรือแม่แต่จะเป็นข้อความ ซึ่งมันซ่อนไว้ เดี๋ยวนี้มีหลายเวบหรือหลายอย่างทำโคดแบบนี้ออกมา เพื่อความสะดวก ถ้าเรามีโปรแกรม QR Code ไว้เราก็เอาสแกนได้เลยจ้า
เทรนดี้มากกกก เหอๆๆ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:00  

อยากรู้จริงๆ ผู้เขียน:
ซัมซุงมอนเต้ เล่นเว็บ Hotmail.com ไม่ได้ครับ พอโหลดสักแปป หน้าจอเป็นสีขาว

แต่ Yahoo.com ดันเล่นได้ซะงั้น

และระบบ Instant massage คืออะครับครับ ถ้าจะใช้ต้องทำยั้งไง

แล้วปกติ เราสามารถเชค เมลล์ ได้หรือเปล่า

ขอบคุรครับ

เออไม่เคยเข้านะ
แต่เคยมีคนเข้า Hotmail เข้าได้นะ
แต่เป็นภาษาต่างดาว
ส่วนใหญ่จะเข้าผ่าน Opera Mini กันจ้า
หรือไม่ก็อยากเชคเมลเชคผ่านเครื่องก็ได้
เข้าที่ Message แล้วตั้งค่าเอา
ลองเสิชการตั้งค่าของ Hotmail ที่google ได้เน้อ
มีคนสอนไว้หลายเวบอยู่

Instant massage หรือเรียกย่อ IM
คือเป็นคำเรียกของโปรแกรมแชทจ้า
มันคือโปรแกรมแชทนั่นแหละ เหอๆๆ
ไม่รู้จะอธิบายยังไง
อย่าง MSN,Palringo,BBM พวกนี้ถือเป็น Instant massage
เหมือนกัน
^____^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:06  

ขอบคุรครับ

ตอนนี้อยากทราบว่า

ชั่วโมงเน็ตที่เอาไว้เล่นมือถือ

ของ Ture นี่เป็นไงครับ เผอิญ ใช้ซิมของ ทุรูอยู่
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:30  

ขอบคุรครับ

ชั่วโมงเน็ตที่เอาไว้เล่นมือถือ

ของ Ture นี่เป็นไงครับ เผอิญ ใช้ซิมของ ทุรูอยู่

ราคา ชม เนทของ True ไม่รู้เหมือนกันจ้า
เขาใช้ดีแทคอยู่ 555+

ลองเข้าเวบ www.truemove.co.th
น่าจะมีรายละเอียดโปรโมชั่นของราคา EDGE/GPRS นะ

คือว่าเราลอกอินทวิตเตอและเฟสบุ๊คค้างเอาไว้ ตอนที่เราเล่นมันก้อจะมี ตัวE อยู่มุมบน
แสดงว่าเราเล่นผ่าน EDGE อยู่ใช่มั้ยคะ
แล้วที่นี่เราก้อลากทวิตกะเฟสซ่อนไว้ใน widget โดยที่ไมไ่ด้ Log out ทั้ง 2โปรแกรมเลย
ยังงี้ยังถือว่าเราเปิด EDGE ทิ้งไว้รึป่าวคะ แต่คือตัว E มันจะหายไปหลังจากเราลาก2โปรแกรมนั่นซ่อนไว้ใน widget

คืออยากจะให้แน่ใจอ่ะคะว่า ถ้าลอกอินค้างเอาไว้ เผื่อที่เวลาจะเล่นจะได้ไม่ต้องมานั่งพิมพาสเวิดกันใหม่ แล้วจะไม่เสียตังตอนที่เรายังไมไ่ด้เล่น

เพิ่งเห็นอันนี้ยังไม่มีไครตอบ
ถ้าเป็น Firmware เก่า
ถ้าไม่มีการเชื่อมต่อมันจะหายไป
แต่ถ้าเป็น Firmware ใหม่มันจะแสดง
ถ้ามีการเชื่อมต่อเน็ต ตรงตัว E จะเป็นสีแดงจ้า
ถ้าเป็นสีฟ้าไม่ได้เชื่อมต่อเป็นการแสดงสถานะว่า
พื้นที่เราอยู่รองรับสัญญาณ EDGE จ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:55  

ขอบคุรครับ

เห็นเขาว่า dtac ดีสุด True เน็ตมือถือห่วยสุด -*- เลยอยากรู้เพื่อนๆที่ใช้ของ True ดีป่าวอ่า

ขอถามนะครับ

เราใช้ sim net ของดีแทค เวลาเราเล่น palingo / ebudy ชั่วโมงเน็ตเราก็เสียไปเรื่อยๆ แต่จะมีเสียค่าใช้จ่ายเวลาเราออนไลน์เล่นผ่านโปรแกรมพวกนี้หรือเปล่าครับ
Creed
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:57  

คือผมมีปัญหากับการเชื่อมต่อ น้องมอนเต้กับคอมพิวเตอร์นะคัรบเสียบสาย USB ไปแล้ว ขึ้นว่าหา mtp device ไม่เจอ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขยังไงดี เป็นเพราะว่าคอมผมมันวินโดว์ Xp เถื่อนด้วยปะครับทำไงดีอะครับ T_T
Nichdia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 23:23  

ตอนนี้มี FW ออกมาให้อัพเดตรึยังครับ
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 08:36  

naruto629 ผู้เขียน:
cera ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

กดปุ่มปลดล็อกค้างไว้แปปนึงครับ แล้วมันจัมีเมนูขึ้นมา เราก็เลือกปุ่มกดครับ

ขอบคุณครับ ตกลงทำได้และ โง่อยู่ตั้งนานต้องไปกดปุ่มล็อคด้านข้างเครื่องนั่นเอง โธ่เวรกรรม
2jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 11:42  

oudjunk ผู้เขียน:
ขอบคุรครับ

ราคา ชม เนทของ True ไม่รู้เหมือนกันจ้า

น่าจะมีรายละเอียดโปรโมชั่นของราคา EDGE/GPRS นะ

ถ้าไม่มีการเชื่อมต่อมันจะหายไป
แต่ถ้าเป็น Firmware ใหม่มันจะแสดง
ถ้ามีการเชื่อมต่อเน็ต ตรงตัว E จะเป็นสีแดงจ้า
ถ้าเป็นสีฟ้าไม่ได้เชื่อมต่อเป็นการแสดงสถานะว่า
พื้นที่เราอยู่รองรับสัญญาณ EDGE จ้า

เปิดใช้facebookในwidgetแล้วทำไมมันเล็กจังค่ะ และมันก็ยังคงให้ใส่passwordทุกครั้งที่เข้าด้วย ตอนนี้เล่นm.facebookอยู่อ่ะค่ะ ต้องเปิดในbookmarkอ่ะ ไม่รู้ว่าคนอื่นๆเค้าเล่น facebook โดยเข้าแบบนี้หรอเปล่า??
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 12:48  

ขอบคุรครับ

เห็นเขาว่า dtac ดีสุด True เน็ตมือถือห่วยสุด -*- เลยอยากรู้เพื่อนๆที่ใช้ของ True ดีป่าวอ่า

ขอถามนะครับ

เราใช้ sim net ของดีแทค เวลาเราเล่น palingo / ebudy ชั่วโมงเน็ตเราก็เสียไปเรื่อยๆ แต่จะมีเสียค่าใช้จ่ายเวลาเราออนไลน์เล่นผ่านโปรแกรมพวกนี้หรือเปล่าครับ

ค่าใช้จ่ายก็แค่ค่า EDGE อย่างเดียวจ้าไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นอีก
ส่วนเนททรูรอคนอื่นจ้า เหอๆ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 12:48  

2jb ผู้เขียน:
ขอบคุรครับ

เปิดใช้facebookในwidgetแล้วทำไมมันเล็กจังค่ะ และมันก็ยังคงให้ใส่passwordทุกครั้งที่เข้าด้วย ตอนนี้เล่นm.facebookอยู่อ่ะค่ะ ต้องเปิดในbookmarkอ่ะ ไม่รู้ว่าคนอื่นๆเค้าเล่น facebook โดยเข้าแบบนี้หรอเปล่า??

เล่นผ่านตัวนั้นจะเล็กจ้าต้องซูมเอาอย่างเดียว
แต่เราเล่นผ่านโปรแกรม facebook ที่อยู่ในหน้าเมนูนะ ตัวนั้นเป็นโปรแกรมเลย
สวยดีนะ น่ารักมากมาย
่่่่jj555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 15:12  

ladywizard ผู้เขียน:
jj5555555555555555 ผู้เขียน:
ขอโทดครับ

ทำตกเเละ

1. แล้วมันเปนไงล๊า ผมห้อยเชีือกไว้ยาวๆ คล้องแขนไว้ กลัวตก เอิ๊กๆ ตกแล้วเปนไงอะ บอกด้วยๆน๊า

2. *#0*#

แล้วก้อกดเทสทัชสกรีนได้เลยจร้า

ปกติครับ

ขอบคุณครับ
jj555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 15:15  

ฟิล์มกันรอย monte มีเเบบกระจกยังครับ
อยากรู้ อยากถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 18:47  

โปรแกรม Palringo เราต้อง add เพื่อน ไม่ได้ มันขึ้น Error No such element

และ เพื่อนที่เราจะ add ต้องลงทะเบียนเล่น palringo ด้วยเหมือนกันหรือเปล่าถึงจะ add กันได้

พอดีไม่เคยเล่นครับ ขอบคุรมาก
duck!!!!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 19:56  

ระหว่าง samsung monte กะ htc smart จะซื้อตัวไหนดีง่ะ ช่วยตอบทีนะคะผู้รู้ทั้งหลาย
ขอบคุนจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 19:57  

แก้ภาษาต่างดาว เพลง mp3 ยังงัยอ่า
คือว่าถ้าเราตั้งค่าเปนภาษาอังกิดเวลาใส่เพลงมันก็จะเปนภาษาต่างดาวอ่ะ
ถ้าตั้งค่าภาษาไทยก้อ่านได้ปกติ
เวลาใส่เพลงเราใช้แบบเสียบ usb กับเครื่องอ่ะ
พอมีวิธีแก้มั้ย
drpigs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 22:36  

มีทางที่จะทำให้มีทางลัดเข้าสู่ app หรือเปล่าเช่นผมใช้เครื่องคิดเลขบ่อย จะเอามาไว้ข้างนอกได้ไม๊เพื่อจะได้กดทีเดียวเข้าได้เลยโดยไม่ต้องเข้าไปเรียกในเมนู เหมือนเครื่องเก่าๆ ที่มีทางลัดน่ะ.....
2jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 10:23  

ขอบคุรครับ

เล่นผ่านตัวนั้นจะเล็กจ้าต้องซูมเอาอย่างเดียว
แต่เราเล่นผ่านโปรแกรม facebook ที่อยู่ในหน้าเมนูนะ ตัวนั้นเป็นโปรแกรมเลย
สวยดีนะ น่ารักมากมาย

อ๋อเข้าใจแล้ว ...ขอบคุณค่ะ...แต่ว่าตอนเข้าไปต้องใส่ password ทุกครั้ง มีวิธีใดมั๊ยค่ะที่จะเข้าได้เลย ไม่ต้องพิมพ์ password ใส่ไปอีกอ่ะค่ะ??
tip1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 13:07  

กะลังคิดจะซื้อยู่ค่ะแต่มีข้อสงสัยอยู่ อ่ะค่ะ
1. ซิม 3 g ของไอโมบายนี่ หมายถึง เราต้องเปลี่ยนเบอร์ใหม่ ใช้เป็น ซิมของโมบายเลย ใฃ่ไหม งง อ่ะ ???
2. ตัวเครื่องติดฟิล์มกันรอยมาให้แล้วใช่ไหม ???
3. สรุป ด้านหลังเครื่องมีแบบด้านไหม อยากได้แบบด้านเหมือนกันค่ะ ???
4. เฟสบุคนี่ เล่นเกมส์ในเฟสได้ไหม.. ค่ะ ข้อนี้ อยากรู้มากกกกก ???

ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยนะค่ะ Please...++!!!
2jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 15:02  

การจะเล่นเนทผ่านมือถือโดยใช้ EDGE/GPRS/3G
ต้องมีการตั้งค่าที่ตัวเครื่องก่อนและก็
ต้องมีการเปิดบริการที่ Operator แต่ละเจ้าด้วย

ว่าไม่แต่ลองไปชอปทรูไกล้บ้านดู
ให้เขาเชตว่า มีการเปิด Service ให้ยัง(ของทรูเขาจะเรียกว่า Add Soc อะไรสักอย่างนี่แหละ) ดู น่าจะใช้ได้แล้วแหละ
หรือหากในนี้มีคนตั้งของทรูเป็นบอกเพื่อนหน่อยเน้อ

ปล จริงๆค่าน่าจะมากับเครื่องเลยเนอะ
ตอนเราซื้อไม่ได้ตั้งค่าไรเพิ่มที่ตัวเครื่องเลย
แต่ซิมเราตอนใช้เครื่องอืนเคยเล่นเนท

คือว่าจะเล่น facebook ค่ะ กดเข้าไปที่ menu แล้วก็กด icon : facebook ใช่มั๊ยค่ะ แล้วที่เนี๊ย มันจะมีข้อความข้างล่างว่า facebook profiles พอกดเข้าไปก็จะมีให้เลือก
1.AIS GPRS
2.AIS MMS
3.AIS Internet
4.AIS-GPRS-WAP
5.AIS-GPRS-MMS
เราจะต้องเลือกตั้งค่าเป็นตัวไหนอ่ะค่ะ ไม่เข้าใจ ..คือว่าใช้ net package ของ AIS อยู่อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 16:20  

เย้ มาแล้ว เห็นว่า support windows7 ด้วย

http://ng.samsungmobile.com/supports/softwaremanuals/software.do?phone_model=GT-S5620

แต่่ส่วนตัวยังไม่มีเวลาทดสอบเลยครับ มีปัญหา win 7 อยู่เหมือนกัน

หากใครใจดีรบกวนทดสอบด้วย win 7 หน่อยครับ

1. การใช้งาน kies ปกติ เจอทุก app หรือเป่า
2. การเชื่อมต่อสามารถ เข้าไปจัดการหน่วยความจำตัวเครื่องได้หรือเป่า เพราะก่อนหน้านี้ ผมเข้าได้แต่หน่วยความจำ การ์ด
3. การเชื่อมต่อ อินเตอร์เนต เจอ driver เครื่องไหมครับ เล่นได้ไหม

ขอบพระคุณล่้วงหน้า ครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 20:53  

อยากรู้ อยากถาม ผู้เขียน:
โปรแกรม Palringo เราต้อง add เพื่อน ไม่ได้ มันขึ้น Error No such element

และ เพื่อนที่เราจะ add ต้องลงทะเบียนเล่น palringo ด้วยเหมือนกันหรือเปล่าถึงจะ add กันได้

พอดีไม่เคยเล่นครับ ขอบคุรมาก

ถูกจ้าเพื่อนเราต้องลงทะเบียนก่อนถึงจะแอดได้ ^_^

ขอบคุนจ้า ผู้เขียน:
แก้ภาษาต่างดาว เพลง mp3 ยังงัยอ่า
คือว่าถ้าเราตั้งค่าเปนภาษาอังกิดเวลาใส่เพลงมันก็จะเปนภาษาต่างดาวอ่ะ
ถ้าตั้งค่าภาษาไทยก้อ่านได้ปกติ
เวลาใส่เพลงเราใช้แบบเสียบ usb กับเครื่องอ่ะ
พอมีวิธีแก้มั้ย

เราแก้โดยโปรแกรม iTune อ่า
แบบบางครั้งหารูปปกอัลบัมมาใส่ด้วยเลยแก้พวกเพลงไปด้วยเลย

อ้างถึง:
อ๋อเข้าใจแล้ว ...ขอบคุณค่ะ...แต่ว่าตอนเข้าไปต้องใส่ password ทุกครั้ง มีวิธีใดมั๊ยค่ะที่จะเข้าได้เลย ไม่ต้องพิมพ์ password ใส่ไปอีกอ่ะค่ะ??

มันจะมีคำว่า Remember อ่าจ้ากดตรงนั้นไปเลยแล้วเราเวลาเข้า
ไม่ต้องใส่อะไรอีกเลยนะ ลองดูจ้า[/quote]
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 20:56  

tip1234 ผู้เขียน:
กะลังคิดจะซื้อยู่ค่ะแต่มีข้อสงสัยอยู่ อ่ะค่ะ
1. ซิม 3 g ของไอโมบายนี่ หมายถึง เราต้องเปลี่ยนเบอร์ใหม่ ใช้เป็น ซิมของโมบายเลย ใฃ่ไหม งง อ่ะ ???
2. ตัวเครื่องติดฟิล์มกันรอยมาให้แล้วใช่ไหม ???
3. สรุป ด้านหลังเครื่องมีแบบด้านไหม อยากได้แบบด้านเหมือนกันค่ะ ???
4. เฟสบุคนี่ เล่นเกมส์ในเฟสได้ไหม.. ค่ะ ข้อนี้ อยากรู้มากกกกก ???

ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยนะค่ะ Please...++!!!

ใช่แล้วต้องเปลี่ยนเป็นซิมของไอโมบายเลย
ส่วนฟิมเราว่ามันติดมาแล้วนะ
ตอนนี้ยังไม่แกะเลย
ใช้ของที่มากับเครื่องนี่แหละ
แบบด้านมันมีตอนเป็นเครื่องทดสอบนะ
เครื่องที่วางขายไม่มี
โปรแกรมเฟสบุคเล่นเกมไม่ได้จ้า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 20:57  

คือว่าจะเล่น facebook ค่ะ กดเข้าไปที่ menu แล้วก็กด icon : facebook ใช่มั๊ยค่ะ แล้วที่เนี๊ย มันจะมีข้อความข้างล่างว่า facebook profiles พอกดเข้าไปก็จะมีให้เลือก
1.AIS GPRS
2.AIS MMS
เราจะต้องเลือกตั้งค่าเป็นตัวไหนอ่ะค่ะ ไม่เข้าใจ ..คือว่าใช้ net package ของ AIS อยู่อ่ะค่ะ

AIS GPRS หรือ AIS Internet ก็ได้จ้า
แต่ทางที่ดีเลือก ตัวที่เป็น AIS GPRS จ้า
MoNTe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 22:31  

เราก้อใ้ช้มอนเต้นะ แต่ทำไมตอนนี้มานอัพรูปลงเฟซบุ๊ค ไม่ไ้ด้อ่ะ แต่ตอนแรกมานอัพลงได้ แต่ตอนนี้ทำไมมานไม่ได้แร้ว่อะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะค่ะ ลงม่ะได้มาหลายวันแร้ว T-T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 08:20  

MoNTe ผู้เขียน:
เราก้อใ้ช้มอนเต้นะ แต่ทำไมตอนนี้มานอัพรูปลงเฟซบุ๊ค ไม่ไ้ด้อ่ะ แต่ตอนแรกมานอัพลงได้ แต่ตอนนี้ทำไมมานไม่ได้แร้ว่อะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะค่ะ ลงม่ะได้มาหลายวันแร้ว T-T

บางครั้งรูป อาจจะมีขนาดใหญ่เกินไป ทำให้การอัพรูปใช้เวลานาน และทำให้ error ได้ ลองเปลี่ยนขนาดเป็นสัก 320 นะครับ ทั้งตอนอัพ และตอนถ่ายเพื่ออัพ อาจจะทำให้อัพได้
noonatji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 10:14  

อยากทราบว่า เวลาเพื่อนๆใช้น้องมอนเต้เปิดเว็บ แล้วไปเจอเว็บที่มี flash player บริเวณส่วนที่เป็น flash player จะเป็นสีขาวไหมคะ.. แล้วมีวิธีแก้อย่างไรคะ

ยกตัวอย่างง่ายๆ ลองเปิด www.siamphone.com ดูจะสังเกตุเห็นว่า หน้าเว็บในช่องที่เป็นโฆษณาจะหายไป
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 11:31  

noonatji ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาเพื่อนๆใช้น้องมอนเต้เปิดเว็บ แล้วไปเจอเว็บที่มี flash player บริเวณส่วนที่เป็น flash player จะเป็นสีขาวไหมคะ.. แล้วมีวิธีแก้อย่างไรคะ

ยกตัวอย่างง่ายๆ ลองเปิด www.siamphone.com ดูจะสังเกตุเห็นว่า หน้าเว็บในช่องที่เป็นโฆษณาจะหายไป

เป็นทุกเว็บจ้า
ตอนดูในที่ Setting ก็มีให้เลือกรัน Flash นะแต่เอาเข้าจริง
เล่น Flash ไม่ได้ ส่วนวิธีแก้ไม่มีจ้า
นัดดูของได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 15:57  

ขายซัมซุง มอนเต้ สภาพ99.05 เปอร์ ** อีก0.95 เอาไปเล่นเน็ต ประมาณ 7 ชั่วโมงกว่าๆ เครื่องซื้อมา 1 อาทิตย์ จากศูนย์ซัมซุง พระราม2 เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

ราคา 6000 บาท พร้อมซิลิโคนสีดำฟรี

สนใจติดต่อ 085-822-6888

ที่ขายเพราะมี 2 เครื่องแล้วพกพาลำบาก

วันธรรมดา นัดดูของได้ที่ รถไฟฟ้าสาขาพญาไท

วันเสาร์อาทิตย์ ดูได้ที่ บางปะกอก ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
noonatji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 17:00  

ตอนดูในที่ Setting ก็มีให้เลือกรัน Flash นะแต่เอาเข้าจริง
เล่น Flash ไม่ได้ ส่วนวิธีแก้ไม่มีจ้า

ตอนนี้ยังไม่มีเฟิร์มแวร์ตัวไหนมาแก้ปัญหานี้ได้เลยหรอค่ะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 22:55  

ตอนนี้ยังไม่มีเฟิร์มแวร์ตัวไหนมาแก้ปัญหานี้ได้เลยหรอค่ะ

ยังเลยจ้าซัมซุง Firmware ไม่ค่อยอัพเดตเท่าไหร่
ตรงการอัพเดตพวกโนเกียจะอัพบ่อย
ขนาดรุ่นทอปยังไม่ค่อยอัพเลย
ตรงนี้แหละที่ไม่ค่อยชอบซัมซุงเท่าไหร่
ต้องรออ่านะว่า เขาคิดจะปรับปรุงอะไรให้รุ่นนี้บ้าง
Tiloxs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 00:14  

http://www.mobileheart.com/cell-phone-softwares/2141-Samsung-S5620-Monte-Software.aspx

ของฝากครับ แอฟเพียบเลย แต่ผมยังไม่มีเวลาลองโหลด ใครเจออะไรดีๆ เอามาแบ่งปันกันนะครับ

ปล.มือถือตัวนี้ os คืออะไร ใครรู้บ้างครับ????
Tilox
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 00:17  

http://www.gsmarena.com/samsung_s5620_monte_gets_free_navigation_in_the_czech_republic-news-1655.php <--- ของเรามี GPS แบบนี้ใช้บ้างมั้ยเนี่ย
Tilox
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 00:18  

http://www.mobilerated.com/samsung-gt-s5620-applications.html เจอ app เพิ่มอีกแล้ว เอามาให้ชม ^^

http://www.umnet.com/mobile-software/0-2879-0-java_j2me-131 เอาอีกมั้ย

ปล.ยังไม่เคยลองโหลดนะ หาเจอเฉยๆ
aiez
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 12:56  

ขาย น้อง monte สภาพ95% มีซีลิโลนใส่สีดำ เพราะจะไปซื้อ galaxy s อิอิ

6000 พร้อม อุปกรณ์ หูฟัง ที่ชาจ สายต่อกับ PC

0859356968 ^><^
ของดีๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 15:08  

ขายซัมซุง มอนเต้ สภาพ99.05 เปอร์ ** อีก0.95 เอาไปเล่นเน็ต ประมาณ 7 ชั่วโมงกว่าๆ เครื่องซื้อมา 1 อาทิตย์ จากศูนย์ซัมซุง พระราม2 เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

ราคา 6000 บาทอุปกรณ์ครบ พร้อมซิลิโคนสีดำฟรี

สนใจติดต่อ 085-822-6888

ที่ขายเพราะมี 2 เครื่องแล้วพกพาลำบาก

วันธรรมดา นัดดูของได้ที่ รถไฟฟ้าสาขาพญาไท

วันเสาร์อาทิตย์ ดูได้ที่ บางปะกอก ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
natji
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 22:03  

ยังเลยจ้าซัมซุง Firmware ไม่ค่อยอัพเดตเท่าไหร่
ตรงการอัพเดตพวกโนเกียจะอัพบ่อย
ขนาดรุ่นทอปยังไม่ค่อยอัพเลย
ตรงนี้แหละที่ไม่ค่อยชอบซัมซุงเท่าไหร่
ต้องรออ่านะว่า เขาคิดจะปรับปรุงอะไรให้รุ่นนี้บ้าง

ขอบคุณมากๆ จ้า ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 22:05  

Anonymous ผู้เขียน:
เย้ มาแล้ว เห็นว่า support windows7 ด้วย

http://ng.samsungmobile.com/supports/softwaremanuals/software.do?phone_model=GT-S5620

แต่่ส่วนตัวยังไม่มีเวลาทดสอบเลยครับ มีปัญหา win 7 อยู่เหมือนกัน

หากใครใจดีรบกวนทดสอบด้วย win 7 หน่อยครับ

1. การใช้งาน kies ปกติ เจอทุก app หรือเป่า
2. การเชื่อมต่อสามารถ เข้าไปจัดการหน่วยความจำตัวเครื่องได้หรือเป่า เพราะก่อนหน้านี้ ผมเข้าได้แต่หน่วยความจำ การ์ด
3. การเชื่อมต่อ อินเตอร์เนต เจอ driver เครื่องไหมครับ เล่นได้ไหม

มีเวลาทดสอบเสียที สำหรับท่านที่ใช้ kies เชื่อมต่อ monte ด้วย win 7

ของผม win 7 pro นะครับ

หลังจาก โหลดแล้ว 1. เจอทุก app แต่ยังไม่ได้ทดสอบใช้งานคิดว่า น่าจะใช้ได้ทุก app เนื่องจาก ก่อนหน้าที่ยังไม่ support win 7 มันก็ใช้ได้อยู่แล้ว

2. เชื่อมต่อ เ้ข้าหน่วยความจำตัวเครื่อง และ memory card ได้ (อันนี้แอบโง่ จริง ๆ อาจจะเชื่อมต่อ ได้นานแล้วแต่เนื่องจาก ตัวข้าพเจ้าเอง ไปตั้งค่าในเครื่องใน เมนู PC connection ไว้ให้เชื่อมต่อแค่ Mass storge เท่านั้น)
หากท่านใดเจอปัญหาเดียวกัน ก็เข้าไปแก้ตรงนี้ให้เป็นการเชื่อมต่อผ่าน samsung kies แค่นี้ก็น่าจะไม่พบปัญหานะครับ

3. เชื่อมต่อ อินเตอร์เนต ผ่าน note book ได้สำเร็จ สำหรับผมใช้ AIS

แต่ลองมาเชื่อมต่อผ่าน sim 3g ของ i mobile กลับไม่พบให้เลือกเครือข่ายดังกล่าว ตัวข้าพเจ้าเอง จึงไม่สามารถตอบได้ว่า มันสามารถ เชื่อมต่อเนท ผ่าน notebook ด้วยเครือข่าย 3g ได้หรือไม่ หากใครต่อได้ รบกวนมาบอกวิธีด้วยนะครับ
balance
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 22:46  

มีเวลาทดสอบเสียที สำหรับท่านที่ใช้ kies เชื่อมต่อ monte ด้วย win 7

ของผม win 7 pro นะครับ

หลังจาก โหลดแล้ว 1. เจอทุก app แต่ยังไม่ได้ทดสอบใช้งานคิดว่า น่าจะใช้ได้ทุก app เนื่องจาก ก่อนหน้าที่ยังไม่ support win 7 มันก็ใช้ได้อยู่แล้ว

2. เชื่อมต่อ เ้ข้าหน่วยความจำตัวเครื่อง และ memory card ได้ (อันนี้แอบโง่ จริง ๆ อาจจะเชื่อมต่อ ได้นานแล้วแต่เนื่องจาก ตัวข้าพเจ้าเอง ไปตั้งค่าในเครื่องใน เมนู PC connection ไว้ให้เชื่อมต่อแค่ Mass storge เท่านั้น)
หากท่านใดเจอปัญหาเดียวกัน ก็เข้าไปแก้ตรงนี้ให้เป็นการเชื่อมต่อผ่าน samsung kies แค่นี้ก็น่าจะไม่พบปัญหานะครับ

3. เชื่อมต่อ อินเตอร์เนต ผ่าน note book ได้สำเร็จ สำหรับผมใช้ AIS

แต่ลองมาเชื่อมต่อผ่าน sim 3g ของ i mobile กลับไม่พบให้เลือกเครือข่ายดังกล่าว ตัวข้าพเจ้าเอง จึงไม่สามารถตอบได้ว่า มันสามารถ เชื่อมต่อเนท ผ่าน notebook ด้วยเครือข่าย 3g ได้หรือไม่ หากใครต่อได้ รบกวนมาบอกวิธีด้วยนะครับ

เอิ๊ก ๆ แจ่ม
ladywizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 12:32  

ง่า ช่วยด้วยยยย

ผมตั้งสายที่ปฏิเสธไป จากการกด ปุ่มโทรออก - เพิ่มรายการปฏิเสธ

เสดแล้วก้อโทรเข้ามะได้ เฉพาะเบอร์ที่ถูกปฏิเสธไป

แล้วจะเอาคืนมาทำไงอ่ะคับ -*- เอาคืนมามะได้ง่ะ

ได้ละจ้า -*- อ่านคู่มือเอาเลย ฮ่าๆ *0*

สำหรับท่านที่ไม่รู้น๊า ให้ไปที่ การตั้งค่าแอพ. -โทร -การโทรทั้งหมด -ปฏิเสธอัติโนมัติ จ้า *0*
vivi555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 21:57  

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ
คือเราสมัครลงทะเบียน Paringo แล้ว
และถ้าต้องการแชทกับเพื่อนๆต้องทำยังไงต่อคะ
คือเราพยายามแล้ว แต่เล่นไม่ค่อยเป็นเลย
ขอข้อมูลแบบละเอียดๆหน่อยคะ
อยากเข้าไปแชทกะเพื่อนๆค่ะ

ขอบคุณผู้ที่ให้คำตอบมั่กค่ะ[/quote]
T-Shirt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 06:17  

ทำไงให้เพลงในการ์ดเวลาเล่นขึ้นชื่อเพลงเป็นภาษาไทยอ่ะ ตอนนี้ของผมเป็นภาษาจีนอ่ะคับ

แล้วไม่สะดวกที่จะเปลี่ยนภาษาเป็นไทยด้วยอ่ะ มานใช้ยาก -*-

รบกวนช่วยทีนะคับ โหลดมาตั้งหลายเพลงอ่ะ
balance
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 09:59  

ทดสอบเพิ่มเติม สามารถเชื่อมต่อ อินเตอร์เนท ผ่าน notebook โดยผ่าน Bluetooth ได้นะ

ใช้ win 7

แต่การโอน file ยังไม่ได้ทดสอบก๊าบ
กิบาริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 11:48  

ช่วยด้วย จะส่ง SMS ภาษาไทย ต้องทำยังไง คะ ดูเหมือน จะยังไม่มีโปรแกรมภาษาไทยเลย แต่เมนู เป็นภาษาไทย อยุ่

รบกวนด้วยคะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 11:53  

Tiloxs ผู้เขียน:
http://www.mobileheart.com/cell-phone-softwares/2141-Samsung-S5620-Monte-Software.aspx

ของฝากครับ แอฟเพียบเลย แต่ผมยังไม่มีเวลาลองโหลด ใครเจออะไรดีๆ เอามาแบ่งปันกันนะครับ

ปล.มือถือตัวนี้ os คืออะไร ใครรู้บ้างครับ????

ไม่มี โอเอสจ้าหรือจะเรียกว่า โอเอสพื้นฐานของซัมซุงก็ได้
เทียบได่กับพวก ซี่รี่ 40 ของฝั่งโนเกีย

vivi555 ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ
คือเราสมัครลงทะเบียน Paringo แล้ว
และถ้าต้องการแชทกับเพื่อนๆต้องทำยังไงต่อคะ
คือเราพยายามแล้ว แต่เล่นไม่ค่อยเป็นเลย
ขอข้อมูลแบบละเอียดๆหน่อยคะ
อยากเข้าไปแชทกะเพื่อนๆค่ะ

ขอบคุณผู้ที่ให้คำตอบมั่กค่ะ

เราต้องรู้ Username เพื่อนอ่าแล้วแอดเข้าไป
แต่ถ้าเราไม่มีมีเพื่อนก็แอดเป็นห้องไป
เราจะได้เพื่อนเยอะ
เช่นห้อง Thai samsung club
เราเล่นห้องนี้อ่า
แต่หลังๆไม่ได้ออนเลย ยุ่งมากมาย
หุหุหุ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 11:54  

กิบาริ ผู้เขียน:
ช่วยด้วย จะส่ง SMS ภาษาไทย ต้องทำยังไง คะ ดูเหมือน จะยังไม่มีโปรแกรมภาษาไทยเลย แต่เมนู เป็นภาษาไทย อยุ่

รบกวนด้วยคะ

หมายถึงเปลี่ยนภาษาเหรอ
ปุ่มจะอยู่ด้าน ล่างขวามือกดเลือกเปลี่ยนเป็นไทยจ้า
กิบาริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 13:01  

TOT ช่วยด้วย ไม่มี ปุ่ม พิมพ์ภาษาไทยอะ แต่เมนูเป็นภาษาไทยทุกอย่าง แต่พอ จะส่ง sms ดัน ไม่มีให้เลือกภาษาไทยอะ

ช่วยด้วย ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 23:32  

สอบถามหน่อยคือ กำลังจะซื้อ แต่ไม่ทราบว่าระหว่าง S5620 Monte กับ รุ่น Galaxy Spica แบบไหนดีกว่ากันครับ เพราะกำลังงงกับมันอยู่คือ ตัว Auto Rotation กับ Accelerometer Sensor นี้คืออะไร แล้วมันแตกต่างอย่างไร แล้วตัว TouchWiz UI 2.0 Plus คือ ระบบสัมผัสดีอย่างไร แล้วตัว Galaxy Spica มีไหม ไม่เห็นเขียนไว้เลย ช่วยแนะนำด้วยขอบคุณ
tip17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:10  

วันนี้ไปดูมางามมาก ชอบๆ สีขาวแถมแดง แต่ยังลังเลใจอยู่อ่ะ
1. ดูวีดีโอในยูทูบได้จริงใช่ไหม ถามที่ศูนย์บอกรุ่นนี้ดูได้ แต่เราอยากรู้ว่าคนที่ใช้อยู่อ่ะดูได้ แล้วกระตุกไหม
2. โหลดพวกเกมส์จาวาได้ที่ไหนบ้างพอแนะนำเว็บหน่อยค่ะ และก้รุ่นนี้มันรองรับพวกเกมส์ dash ไหม เพราะชอบเล่นมากๆ
3. ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ Rolling Eyes
ladywizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 02:14  

กิบาริ ผู้เขียน:
TOT ช่วยด้วย ไม่มี ปุ่ม พิมพ์ภาษาไทยอะ แต่เมนูเป็นภาษาไทยทุกอย่าง แต่พอ จะส่ง sms ดัน ไม่มีให้เลือกภาษาไทยอะ

ช่วยด้วย ช่วยด้วย

มีจ้า แรกๆก้อคิดว่าไม่มีเหมือนกัน ที่จริง

เลื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จ้า

มันอยู่ด้านล่างๆละ กดตรงี่คำว่า Enlish ด้านขวามือน่ะ

แล้วเลื่อนๆๆๆๆๆๆ ลงมา แหะๆ มันซ่อนอยู่ เอิ๊กๆ
T-Shirt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 08:45  

คุณ oudjunk คับ รบกวนถามเรื่องเล่นเพลงนะครับ เวลาผมเล่นเพลงใน media player อ่ะคับ มันขึ้นเป็นภาษาจีนหมดเลย แต่ใน my files มันก็เป็นภาษาไทยดีอยู่ ไม่รู้ทำไมเวลาเล่นเพลงมันถึงขึ้นภาษาจีน ผมต้องไปเซตตรงไหน หรือว่าต้องไปอัพเวอร์ชั่น media player อ่าา
balance
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 10:30  

T-Shirt ผู้เขียน:
คุณ oudjunk คับ รบกวนถามเรื่องเล่นเพลงนะครับ เวลาผมเล่นเพลงใน media player อ่ะคับ มันขึ้นเป็นภาษาจีนหมดเลย แต่ใน my files มันก็เป็นภาษาไทยดีอยู่ ไม่รู้ทำไมเวลาเล่นเพลงมันถึงขึ้นภาษาจีน ผมต้องไปเซตตรงไหน หรือว่าต้องไปอัพเวอร์ชั่น media player อ่าา

เป็นเหมือนกันเลยครับ ใครรู้มาช่วยหน่อย
ขอแถมอีกเรื่อง เวลาออกจากเล่นเพลง แล้ว พอเข้าโปรแกรมใหม่ ทำยังไงให้เล่นต่อเพลงเดิมจากที่ฟังไว้คราวก่อน ได้ไหมครับ

ช่วยหน่อยนะครับ
T-Shirt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 12:34  

เราออกจากเล่นเพลงไม่ได้ หาที่ออกไม่เจออ่ะ ต้องกด pause ไว้ แล้วลากเก็บใน Widjet เอาอ่ะ
T^T อนาถถถ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 15:06  

tip17 ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูมางามมาก ชอบๆ สีขาวแถมแดง แต่ยังลังเลใจอยู่อ่ะ
1. ดูวีดีโอในยูทูบได้จริงใช่ไหม ถามที่ศูนย์บอกรุ่นนี้ดูได้ แต่เราอยากรู้ว่าคนที่ใช้อยู่อ่ะดูได้ แล้วกระตุกไหม
2. โหลดพวกเกมส์จาวาได้ที่ไหนบ้างพอแนะนำเว็บหน่อยค่ะ และก้รุ่นนี้มันรองรับพวกเกมส์ dash ไหม เพราะชอบเล่นมากๆ
3. ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ Rolling Eyes

ยูทูบดูได้จ้าส่วนกระตุกไหม
แล้วแต่เครื่อข่ายมากกว่าเราใช้ดีแทค
กระตุกบางช่วงเวลา
ที่คนเล่นเยอะ

ปัญหาส่วนนี้มันเกิดจาก Format text ต่างกัน
ปกติมือถือเกือบทุกยี่ห้อจะเป็น
อย่างโนเกียแทนที่มันจะเป็นภาษาจีนมันจะขึ้นเป็นตัวสี่เหลี่ยมแทน
วิธีแก้คือต้องไปแก้กับโปรแกรม MPIDTAG ไม่แน่ใจชื่อโปรแกรมเขียนถูกป่าว
แต่ชื่อประมาณนี้หรือไม่ก็แก้กับโปรแกรม Itune
ส่วนตัวเราแก้กับ iTune จ้า
เพราะเวลาแก้กับ iTune ใส่ปกอัลบัมให้มันไปเลย

ส่วนวิธีออกจากเครื่องเล่นเพลง รุ่นนี้ข้อเสียคือไม่มีปุ่มออกหรือไม่ก็กดตรงปุ่มวางสายอ่า
มันจะออกจากเครื่องเล่นเหมือนกัน
มีแต่กลุ่ม Back ปุ่มตรงนั่นแหละ เหอๆ
ส่วนถ้าเราอยากให้มันเล่นต่อก็
อย่ากดปุ่มวางสายให้กด Puase แล้วก็กดแค่ปุ่ม Back ก็พอ
แล้วพอเล่นครั้งต่อไปเข้าในเมนูเพลงมันจะมีคำว่า Now Playing อยู่ก็กดตรงนั้นอ่าจ้า
วรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 18:45  

ขาย 6000 บาท ใช้มา 3 วัน ติดต่อ 0846369129
balance
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 22:45  

tip17 ผู้เขียน:

ยูทูบดูได้จ้าส่วนกระตุกไหม
แล้วแต่เครื่อข่ายมากกว่าเราใช้ดีแทค
กระตุกบางช่วงเวลา
ที่คนเล่นเยอะ

ปัญหาส่วนนี้มันเกิดจาก Format text ต่างกัน
ปกติมือถือเกือบทุกยี่ห้อจะเป็น
อย่างโนเกียแทนที่มันจะเป็นภาษาจีนมันจะขึ้นเป็นตัวสี่เหลี่ยมแทน
วิธีแก้คือต้องไปแก้กับโปรแกรม MPIDTAG ไม่แน่ใจชื่อโปรแกรมเขียนถูกป่าว
แต่ชื่อประมาณนี้หรือไม่ก็แก้กับโปรแกรม Itune
ส่วนตัวเราแก้กับ iTune จ้า
เพราะเวลาแก้กับ iTune ใส่ปกอัลบัมให้มันไปเลย

ส่วนวิธีออกจากเครื่องเล่นเพลง รุ่นนี้ข้อเสียคือไม่มีปุ่มออกหรือไม่ก็กดตรงปุ่มวางสายอ่า
มันจะออกจากเครื่องเล่นเหมือนกัน
มีแต่กลุ่ม Back ปุ่มตรงนั่นแหละ เหอๆ
ส่วนถ้าเราอยากให้มันเล่นต่อก็
อย่ากดปุ่มวางสายให้กด Puase แล้วก็กดแค่ปุ่ม Back ก็พอ
แล้วพอเล่นครั้งต่อไปเข้าในเมนูเพลงมันจะมีคำว่า Now Playing อยู่ก็กดตรงนั้นอ่าจ้า

ขอบคุณครับ รอบรู้จิง ๆ ต้องไปลองทำก่อน ครับผม
bananaiam
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 09:22  

ขอถามผู้รู้ เรื่อง การดึงแอพพลิเคชั่น มือถือ มาอยุ่ บน เมนูหลักอ่ะครับ

เช่น สมมติ ผม ลง ebuddy แล้วซึ่งมัน จะอยุ่ใน เกมส์และอื่นๆถูกต้อง ป่ะครับ

แล้วผมต้องการ จะย้าย แอพนี้เข้าเมนูหลักต้องทำไง ผม ลองเข้าเมนูหลักแล้วกดแก้ไข มันทำไม่ ได้อ่ะครับ ทำได้แค่ ย้ายเมนูหลักเพื่อสลับ กันอ่ะครับ
อยากทราบครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 11:05  

รบกวนท่านที่ซื้อเครื่องมาแล้ว อยากรู้ว่าเวลาฟังเพลงเสียงดีมั้ยครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูหนังฟังเพลงจากมือถือ (ผมใช้ 2 อย่างนี้เป็นหลักครับ)
และสนใจรุ่นนี้พอดี เพราะตอนนี้ samsung เครื่องเก่า จอลายจนไม่มีหน้าจอแล้วครับ
หาญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 16:59  

อยากทราบครับ ผู้เขียน:
รบกวนท่านที่ซื้อเครื่องมาแล้ว อยากรู้ว่าเวลาฟังเพลงเสียงดีมั้ยครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูหนังฟังเพลงจากมือถือ (ผมใช้ 2 อย่างนี้เป็นหลักครับ)
และสนใจรุ่นนี้พอดี เพราะตอนนี้ samsung เครื่องเก่า จอลายจนไม่มีหน้าจอแล้วครับ

MP3 ก็งั้นๆครับพอใช้ได้เหมือนซัมซุงตัวอื่น แต่ FM นี่ไม่ผ่านครับ จับคลื่นได้แต่ไม่ชัด
ข้อดีลำโพงที่ใช้ฟังเพลงในตัวเครื่องเปิดดังสุดเสียงไม่แตก
ถ้าเน้นฟังเพลงจริงๆแนะนำ MOTOROLA ดีกว่าครับ ฟังผ่านหูฟังผมว่าเสียงดีสุดแล้ว โดยเฉาะ series E (ถ้ายังหาได้) ยิ่ง FM นี่ผมว่าเป็นที่สุดของเครื่องพกพาแล้ว(ใช้ E2 กับ E6 ตัวอื่นๆก็คงจะเหมือนกัน) หรือ Nokia กับ SonyE. ก็ได้รองรับไฟล์วีดีโอมากกว่าโมโต
-ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
nattadbig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 17:32  

คือ งงอะครับ ลงโปรแกรมเองแล้ว แต่ทำไมไม่มีไอคอนขึ้นอ่าครับ งงมาก
แบบ พวก ebuddy ก้ไม่มีไอคอนอ่าครับ หรือว่าไอคอนมันอยุ่หนายย ช่วยตอบที คือ ยังใช้ไม่ค่อยเปน ขอบคุณคับ
646878912
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 17:40  

อยากได้ มอนเต้ ราคาถูก แนะนำเลยครับ

http://auction.siamza.com/?id=sakeshima

สำหรับคนอยากได้ ของดีมือ 1 ราคาถูกๆ(บางทีก็ฟรีนะเอ้อออ)

วิธีการเล่น คร่าวๆ นะครับ บิด 1 ครั้ง ทำให้ มูลค่าของเพิ่มขึ้น ครั้ง 0.1 บาท

เวลาปิดประมูลจะนับถอยหลังลง เรื่อยๆ ถ้ากดบิด 1 ครั้ง เวลาจะเพิ่มขึ้น 7 วินาที

คนสุดท้ายที่กดประมูลแล้วไม่มีคนกดต่อ เป็นผู้ชนะ

ถ้าผลการประมูล มูลค่าที่ประมูลไม่ถึง 100บาท รับฟรี !!!

ราคาต่อบิด แค่ บิดละ 7 บาทเท่านั้น

( ใช้ True money/paypal ซื้อสิทธิ์การประมูลได้ด้วยนะ คุ้ม!!)
รายละเอียดอ่านต่อได้ในเวปเลยนะครับ

รับประกันว่า คุ้มแน่นอน จังหวะดีดี ใช้แค่ไม่กี่บิด ก็สอยของดีราคาเป็นหมื่นได้แล้วววว
(ดูได้จากเมนูทางซ้ายมือ "สินค้าที่ปิดประมูลแล้ว)sakeshima2
Baby Dragon

ข้อความส่วนตัวE-mail sakeshima2
nattadbig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 17:46  

ขอเปลี่ยนเปนถาม แบบคุณ bananaiam แทนครับ
เผอิญ ลืมอ่าน (หรือมันเปลี่ยนไปหน้าเมนูหลักไม่ได้)
bananaiam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 18:04  

รอ ผู้รู้ มาตอบครับ Laughing
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 18:25  

bananaiam ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ เรื่อง การดึงแอพพลิเคชั่น มือถือ มาอยุ่ บน เมนูหลักอ่ะครับ

เช่น สมมติ ผม ลง ebuddy แล้วซึ่งมัน จะอยุ่ใน เกมส์และอื่นๆถูกต้อง ป่ะครับ

แล้วผมต้องการ จะย้าย แอพนี้เข้าเมนูหลักต้องทำไง ผม ลองเข้าเมนูหลักแล้วกดแก้ไข มันทำไม่ ได้อ่ะครับ ทำได้แค่ ย้ายเมนูหลักเพื่อสลับ กันอ่ะครับ

อันนี้ลองแล้วทำไม่ได้อ่า
เหมือนมันจะทำไม่ได้นะ จนใจข้อนี้
รอท่านอื่นต่อไป 555+

ส่วนเรื่องฟังเพลงเสียงดีไหม
เราว่าเสียงใสใช้ได้นะ
แต่ไม่ค่อยหนักแน่นอ่า
ใช้คำถูกป่าวไม่รู้ออกแนวใสๆๆอ่าเหอๆ
bananaiam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 18:32  

bananaiam ผู้เขียน:

อันนี้ลองแล้วทำไม่ได้อ่า
เหมือนมันจะทำไม่ได้นะ จนใจข้อนี้
รอท่านอื่นต่อไป 555+

ส่วนเรื่องฟังเพลงเสียงดีไหม
เราว่าเสียงใสใช้ได้นะ
แต่ไม่ค่อยหนักแน่นอ่า
ใช้คำถูกป่าวไม่รู้ออกแนวใสๆๆอ่าเหอๆ

ขอบคุณครับ คุณoudjunk
peeorgnt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 19:53  

ถอยมาแล้ววว สีใหม่ ขาว-แดง เข้าไทยซะที

ด้านหน้า ใกล้ๆ ลำโพง คือ กล้องหน้า ไว้ใช้ วีดีโอคอลล์ เท่านัน้

ด้านซ้าย ปรับเสียง ดัง - เบา

ด้านขวา ไล่จากบนไปล่างนะ ที่ใส่ Micro SD , ล๊อคจอ , กล้อง

ด้านหลัง กล้อง 3.2 ล้าน ขีด 2 ขีด คือ ลำโพงครับ

ด้านล่าง ไว้เเงะฝาออกครับ

ด้านบน รู 3.5 มม. + ที่เสียบ usb และ เป็นที่เสียบชาร์จด้วย

ในกล่องมี ที่ชาร์จ , CD Samsung Kies 1 แผ่น + CD แนะนำโปรแกรม Samsung Kies

อีก 1 แผ่น , หูฟังแบบ in-ear 3.5 มม. , คู่มือ ภาษาไทย และ อังกฤษ (เค้าทำดีน่าดู แยกคู่

มือกันเลย ไม่เอาไปรวม) , สาย USB

พูดแล้วพอเห็นภาพยังครับ ผมว่า ใช้ดีมาก เสียอย่างเดียว เครื่องช้าไปหน่อย ไม่เหมาะสำหรับ

คนใจร้อน เพราะพังง่าย กดรัวเอา ... เครื่องราคาระดับนี้ 7190 จะเอาไรมาก แค่นี้ก็หรูแล้ว

จริงไหมครับ ??

ป.ล. ที่ดำๆ ทุกด้าน คือ ผมยังไม่แกะพลาสติกครับ ซื้อมา ร้านติดฟิลม์ให้เลย แล้วไปหาซื้อ

ซีลิโคนมาใส่เดี๋ยวนั้นเลย ถนอมเครื่อง ... ไม่ต้องไปแกะ ใช้ได้นาน ...
รออยุ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 20:01  

มีหั้ยตั้งค่ามั้ยว่าเวลาโทรไปหาอีกฝ่ายที่ใช้สายอยู่ แล้วมันจะฟ้องว่าอีกฝ่ายใช้สายอยุ่

มีมั้ยอ่ะ หรือว่ามันแล้วแต่เครือข่ายอ่ะ
peeorgnt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 20:07  

แก้ไข รูปไม่ขึ้น ...

ถอยมาแล้ววว สีใหม่ ขาว-แดง เข้าไทยซะที

ด้านหน้า ใกล้ๆ ลำโพง คือ กล้องหน้า ไว้ใช้ วีดีโอคอลล์ เท่านัน้

ด้านซ้าย ปรับเสียง ดัง - เบา

ด้านขวา ไล่จากบนไปล่างนะ ที่ใส่ Micro SD , ล๊อคจอ , กล้อง

ด้านหลัง กล้อง 3.2 ล้าน ขีด 2 ขีด คือ ลำโพงครับ

ด้านล่าง ไว้เเงะฝาออกครับ

ด้านบน รู 3.5 มม. + ที่เสียบ usb และ เป็นที่เสียบชาร์จด้วย

ในกล่องมี ที่ชาร์จ , CD Samsung Kies 1 แผ่น + CD แนะนำโปรแกรม Samsung Kies

อีก 1 แผ่น , หูฟังแบบ in-ear 3.5 มม. , คู่มือ ภาษาไทย และ อังกฤษ (เค้าทำดีน่าดู แยกคู่

มือกันเลย ไม่เอาไปรวม) , สาย USB

พูดแล้วพอเห็นภาพยังครับ ผมว่า ใช้ดีมาก เสียอย่างเดียว เครื่องช้าไปหน่อย ไม่เหมาสำหรับ

คนใจร้อน เพราะพังง่าย กดรัวเอา ... เครื่องราคาระดับนี้ 7190 จะเอาไรมาก แค่นี้ก็หรูแล้ว

จริงไหมครับ ??

ป.ล. ที่ดำๆ ทุกด้าน คือ ผมยังไม่แกะพลาสติกครับ ซื้อมา ร้านติดฟิลม์ให้เลย แล้วไปหาซื้อ

ซีลิโคนมาใส่เดี๋ยวนั้นเลย ถนอมเครื่อง ... ไม่ต้องไปแกะ ใช้ได้นาน ...
peeorgnt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 20:13  

มีอะไรถามได้นะครับ ผมจะบอก ข้อที่ทุกคน ข้องใจ นะครับ

1.GPS หาพิกัดเฉยๆ ไม่นำทาง แล้วการโหลดแผนที่ ต้องใช่อินเตอร์เน็ต GPS ไม่ค่อนแม่น

2.Youtube บางคนบอกไม่ใชัด มันต้องไปเลือกว่า อยากเล่นแบบ Normal หรือ HQ

ถ้าเล่น Edge นะนำ Normal เพราะ มันโหลดได้ลื่น ถ้าไปเล่น HQ ไม่ไหว ส่วน HQ เหมาะกับ

3G หรือ Wi-fi

3.มันใช่ bada ไหม คำตอบคือ ไม่ใช่ มันก็คล้ายๆ star แหละ ปรับเปลี่ยนรุ่นไหมแค่นั้น

4.โปรแกรม palringo มันได้ใช้เล่นกับ msn

5.wifi การต่ออที่สัญาณน้อยมาก (1ขีด) จะทำให้เชื่อมต่อช้ามาก
Somjeez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 01:28  

เราอยากรู้ว่ามอนเต้ของทุกคนเป็นเหมือนเราหรือเปล่าที่ว่า
กำลังใช้งานเชื่อมต่อEDGE, GPRS อยู่ อย่างเช่นเล่นทวิตเตอร์อยุ่
แต่พอมีคนโทรเข้ามาหาก็จะกลายเ็ป็นโอนสายเข้าสู่ระบบฝากข้อความไว้อ่ะค่ะ
ของทุกคนเป็นแบบนี้หรือเปล่าคะ ต้องตั้งค่ายังไงคะ ถ้าใครรู้รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 14:51  

Somjeez ผู้เขียน:
เราอยากรู้ว่ามอนเต้ของทุกคนเป็นเหมือนเราหรือเปล่าที่ว่า
กำลังใช้งานเชื่อมต่อEDGE, GPRS อยู่ อย่างเช่นเล่นทวิตเตอร์อยุ่
แต่พอมีคนโทรเข้ามาหาก็จะกลายเ็ป็นโอนสายเข้าสู่ระบบฝากข้อความไว้อ่ะค่ะ
ของทุกคนเป็นแบบนี้หรือเปล่าคะ ต้องตั้งค่ายังไงคะ ถ้าใครรู้รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ

เป็นจ้า เป็นเรื่องปกตินะ
ของมือถือทุกรุ่น ถ้ามือถือมีการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทอยู่จะมีการติดต่อ
ไม่ได้จ้า ยกเว้นช่วงนั้นเนทอ่อนคนที่โทรเข้ามาจะโทรติด
Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 17:46  

ของมือถือทุกรุ่น ถ้ามือถือมีการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทอยู่จะมีการติดต่อ
ไม่ได้จ้า ยกเว้นช่วงนั้นเนทอ่อนคนที่โทรเข้ามาจะโทรติด
Very Happy Very Happy Very Happy

ใช่หรอครับ ถ้าคนโทรเข้ามา หรือ ข้อความกำลังจะมา เน็ท มันจะถูกตัดนี่ครับ
Tilox
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 19:52  

เอ่อ..... GPS นำทางจริงๆนะครับ ถ้าต่อถูกวิธี (ใช้ขับไปพัทยามาแล้ว หุหุ)

เพียงแต่ตอนนี้ใช้ได้กับ Google Maps เท่านั้น

วิธีสังเกตคือ ถ้าโปรแกรมกำลังใช้ GPS อยู่

อยู่ที่บอกตำแหน่งเราจะมี "หัวลูกศร" เวลาเราเคลื่อนที่

แต่ถ้ามีจุดกลมๆ แล้วมี "รัศมี" ขึ้นมารอบๆ ตอนนั้น ไม่ได้ใช้ GPS ครับ

วิธีใช้ผมเคยโพสไว้แล้วหน้าเก่าๆ ลองหาอ่านดูนะครับ ^^
S5620
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 22:13  

รบกวนถามเรื่อง Monte พึ่งได้มา 2-3 วัน รู้สึกมึนๆครับ

1) Firmware ตอนนี้เป็น Version อะไรครับ คือผมลองให้ update ผ่าน Kies มัน
บอกว่า ไม่สามารถ Update ได้ แต่เท่าที่อ่านคือ rep เก่าๆถ้า Version ล่าสุด
เวลาเปิดเครื่องมันจะมีสัญลักษณ์ E สีฟ้าเพื่อบอกว่าใช้ Edge ได้ พอเวลารับส่งข้อความ
จะเป็นสีแดง แต่ของผมมันไม่มี Eสีฟ้าขึ้นจะกว่าจะเปิด App ที่ต้องการ Internet ครับ
แสดงว่า Firmware ของผมเป็น Version เก่าใช่รึเปล่าครับ ถ้าอย่างนั้นต้องไปให้ศูนย์
update ให้อย่างเดียวใช่มั้ยครับ

[img]http://img4.imageshack.us/img4/4347/s56fwver.jpg[img]

2) ต้องทำยังไงให้ใช้ Kies ต่อ connect ผ่าน Bluetooth ได้ครับ
คือผม add เครื่อง ใส่ Pass key เรียบร้อยแล้ว แต่ Kies มันมองให้เห็นเครื่องครับ
แต่ถ้าเสียบ USB มัน Detect เจอปกติ ใช้ XP ครับ

[/img]http://img815.imageshack.us/img815/7131/s56bt.jpg[img]

3) แล้วเห็นมีบางท่านไปโหลดโปรแกรมมาใส่เพิ่มได้ ต้องทำยังไง ขออภัยไม่เคยใช้
Samsung จริงๆครับ ผมเปิดผ่าน Kies - Samsung App มันบอกมือถือไม่ Support
แล้วโปรแกรมไปหาโหลดจากไหนได้บ้างครับ

[/img]http://img708.imageshack.us/img708/2607/s56app.jpg[img]

4)ตอนนี้ตกลงใช้ Kies ต่อ Net ผ่าน I-Mobile 3Gx ไม่ได้ใช่มั้ยครับ เพราะ Kies ไม่มี
Profile ของ 3Gx แต่ถ้าต่อบนมือถือเลย ตั้งชื่อ Access Name เป็น internet ก็ใช้ได้
แต่ต่อผ่าน Kies ใช้ไม่ได้

5)ไปเอา Sim Free จาก i-Mobile ยังไงครับ ตอนซื้อคนขายก็บอกว่าไปเอา Sim ฟรี
ได้แต่ลืมถามว่าไปเอายังไงใช้อะไรบ้าง ตอนนี้มีแต่กล่องไม่เห็น Sticker ครับ
แล้ว Sim นี่ใช่ Pre-paid ที่มีเงิน 50 บาทใช่มัย้ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 22:18  

1)

2)

3)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 22:30  

Smile อยากซื้อเครื่องใหม่ แต่กำลังชั่งใจอยู่ แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง 3G ตอนนี้ใช้ซัมซุง U600 แต่เห็นดีไซน์สวยดีเลยสนใจ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย คือกล้องมันไม่มีออโตโฟกัสเลยกลัวเรื่องภาพมันจะแย่มากไหมอ่ะ... ใครใช้อยู่ช่วยแนะนำหน่อยนะ
drpigs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 08:06  

S5620 ผู้เขียน:
รบกวนถามเรื่อง Monte พึ่งได้มา 2-3 วัน รู้สึกมึนๆครับ

5)ไปเอา Sim Free จาก i-Mobile ยังไงครับ ตอนซื้อคนขายก็บอกว่าไปเอา Sim ฟรี
ได้แต่ลืมถามว่าไปเอายังไงใช้อะไรบ้าง ตอนนี้มีแต่กล่องไม่เห็น Sticker ครับ
แล้ว Sim นี่ใช่ Pre-paid ที่มีเงิน 50 บาทใช่มัย้ครับ

ขอบคุณครับ

ตอบข้อ 5 คือเอาเครื่องพร้อมบัตรปชช.ไปที่ร้าน imobile ครับ เขาจะให้ sim มา 1 อัน จบครับ
2jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 13:28  

1.AIS GPRS
2.AIS MMS

AIS GPRS หรือ AIS Internet ก็ได้จ้า
แต่ทางที่ดีเลือก ตัวที่เป็น AIS GPRS จ้า

ขอบคุณมากมายค่ะ
ขออีกเรื่องค่ะ คือว่าใช้ FB ที่เป็นโปรแกรมในเครื่องแต่ว่าสงสัยค่ะ ว่าในส่วน notification ไม่เห็นอัพเดทข้อมูลให้เลยค่ะ งี้ก็เลยไม่รู้ว่าใครโพสอะไรเข้ามาบ้างอ่ะ ต้องทำไงก่อนป่ะคะ?? ส่วนข้อมูลใน inbox จะโชว์ทุกครั้งค่ะว่ามีใครเขียนจม.มาบ้าง ... แต่ใน notification ไม่มีอ่ะ !!.........งง
มอนเต้เนโก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 17:36  

ladywizard ผู้เขียน:
ขออีกกระทู้ ทำไมใน GPS+ มานบอกว่า ตรวจเวลาที่ใช้ได้ 167 ชั่วโมง

ถึงกะงง มันให้ใช้แค่นี้หรอครับ -*- 167 ชม เนี่ยอะนะ

ไม่ใช่ครับ ถามที่ศูนย์+ลองเล่นเองแล้วครับ

ข้อแรก นะครับ phone setting-->gps setting-->auto download
อันนี้ถ้า on เนี่ย สิ่งที่เกิด คือ มอนเต้ จะโหลด data ผ่าน Edge หรือ GPRS ครับ ถ้าใครใข้ โปรแบบ unlimit ก็เปิดไว้ได้เลย

ข้อสอง phone setting-->gps setting-->check valid time
หมายถึง เวลา ที่ มอนเต้จะ update พิกัด จาก ดาวเทียมครับ งง ไหม...??? ต้อง ยกตัวอย่างครับ อย่างเช่น วันนี้ เราเปิด GPS หาตำแหน่งดาวเทียม ปุ๊บ เครื่องจะจำพิกัดไว้ปัจจุบันไว้ กรณี ที่มือถือวางกับที่ มันก็จะนับถอยหลังไป อีก 167 ชั่วโมง แล้วถึงจะ update พิกัด อีกรอบครับ ไม่ใช่ เวลาที่สามารถใช้ GPS ได้ครับ แต่ในกรณี เราเคลื่อนที่ มันก็จะ update ใหม่ ครับ

จากการทดลองเปิด GPS คู่กับ goggle map บอกได้เลยว่า work ครับ ถ้า โหลด map ได้เร็วพอนะครับ เพราะเห็นเลยว่าเรามุ่งหน้าไปทางไหน พิกัดเปลี่ยนตามตลอดครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 19:55  

ใช่หรอครับ ถ้าคนโทรเข้ามา หรือ ข้อความกำลังจะมา เน็ท มันจะถูกตัดนี่ครับ

แต่เครื่องเรามันก็ไม่ตัดนะ
ตั้งแต่ใช้มายี่ห้ออื่นก็เหมือนกัน
เหมือนเราออนเอมผ่าน Ebuddy
อะไรแบบนี้เพื่อนจะโทรหาเราไม่ติด
หรือแม้แต่ เราใช้มือถือเป็นโมเด็มเพื่อนก็โทรไม่ติดเหมือนกัน
เหมือนตอนเนทสัญญาณไม่ดีอ่า
เพื่อนจะโทรติด
แต่ถ้าเราเข้า พวก Wap ในมือถืออันนี้เหมือนจะตัดมาที่
โหมดโทรศัพท์อัติโนมัติ
แต่ใช้พวกโปรแกรม โทรไม่ติดจริงๆ
พาริงโก้ก็เหมือนกัน
หรือว่าเครื่องคนอื่นไม่เป็นอ่า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 19:56  

1.AIS GPRS
2.AIS MMS

ขออีกเรื่องค่ะ คือว่าใช้ FB ที่เป็นโปรแกรมในเครื่องแต่ว่าสงสัยค่ะ ว่าในส่วน notification ไม่เห็นอัพเดทข้อมูลให้เลยค่ะ งี้ก็เลยไม่รู้ว่าใครโพสอะไรเข้ามาบ้างอ่ะ ต้องทำไงก่อนป่ะคะ?? ส่วนข้อมูลใน inbox จะโชว์ทุกครั้งค่ะว่ามีใครเขียนจม.มาบ้าง ... แต่ใน notification ไม่มีอ่ะ !!.........งง

เอออันนี้ไม่รู้เหมือนกันจ้า เหอๆๆ
ปกติไม่สนใจอ่า
อาศัยนั่งเชคของตัวเอง
แล้วกด Refresh เอาอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 20:31  

S5620 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ตอบข้อ 5 คือเอาเครื่องพร้อมบัตรปชช.ไปที่ร้าน imobile ครับ เขาจะให้ sim มา 1 อัน จบครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 22:34  

Smile อยากซื้อเครื่องใหม่ แต่กำลังชั่งใจอยู่ แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง 3G ตอนนี้ใช้ซัมซุง U600 แต่เห็นดีไซน์สวยดีเลยสนใจ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย คือกล้องมันไม่มีออโตโฟกัสเลยกลัวเรื่องภาพมันจะแย่มากไหมอ่ะ... ใครใช้อยู่ช่วยแนะนำหน่อยนะ

Very Happy และแล้วก็ไปถอยน้องมอนเต้ส้มมาแล้ว แบบว่ายังใช้ไม่ค่อยเป็นอยู่เลย ถึ่งเคยใช้มือถือประเภทนี้เป็นครั้งแรก คงต้องขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่ใช้อยู่.. Wink
2jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 10:15  

1.AIS GPRS
2.AIS MMS

เอออันนี้ไม่รู้เหมือนกันจ้า เหอๆๆ
ปกติไม่สนใจอ่า
อาศัยนั่งเชคของตัวเอง
แล้วกด Refresh เอาอย่างเดียว

หว้า..แบบว่าอยากรู้ wall ของคนอื่นด้วยอ่ะ ม่ายขึ้นอัพเดทให้ ยังงี้ก้อไม่รู้ซิเนาะ ... อย่างไรก้อต้องขอบคุณนะคะ ^_^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 13:42  

^
^
อยากรู้ Wall คนอื่นเรากด Refresh ตรงหน้าแรกมันก็แสดงนะว่าเพือนเราตอนนี้มีไครอัพเดตอะไรบ้างล่าสุด แต่มันต้องกด Refresh ก่อนนะ
อย่างเพื่อนเราอัพรูป หรือตั้ง Status ใหม่ยังดูได้เลยจ้า
ตรงหน้าแรก อ่าตอนที่เราเข้ามา ลองกด Refresh ดูแล้วมันจะแสดง
สถานะของเพื่อนเราที่อัพเดตล่าสุด

ปล หวังว่าที่อยากดูคงเป็นตรงนี้นะ กลัวตอบผิดประเด็นเหอๆ
วรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 11:43  

ขาย samsung monte เครื่องศูนย์ เพิ่งซื้อมา 7 วัน สี deep black สภาพเกือบ 100% ไม่เคยตก ไม่มีปัญหาใดๆ แค่ไม่ถนัดกับ qwerty ราคา 5500 บาท ติดต่อ 0846369129
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: