Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 6, 7, 8 ... 49, 50, 51  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5019 / เข้าชม: 4620218
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 558 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 165 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 9 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 16 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 769

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 May 2010 21:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

-- ผู้เขียน:
แถมเม็มกี่กิ๊กหว่า Very Happy

ที่ดูใน รีวิว แกะกล่อง ในตปท. แถม 1กิ๊ก

ปล. อยากให้ไทยแถมสัก 4กิ๊ก +บลูทูธ v.3

หิหิ
ไม่เคยใช้ แต่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 May 2010 21:38  

วันนี้ ไปถามพนักงานซัมซุง ที่สาขาฟิวเจอร์รังสิตมา
เค้าบอกว่า เดือนหน้าออก แล้วก็ ราคา "16900"
ตอนนี้เลยไม่แน่ใจเลยว่า จะมาทำตลาดเท่าไหร่
รออยู่นะนู๋ wave Laughing Laughing
natdanbu
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 May 2010 22:00  

ไม่เคยใช้ แต่อยากได้ ผู้เขียน:
วันนี้ ไปถามพนักงานซัมซุง ที่สาขาฟิวเจอร์รังสิตมา
เค้าบอกว่า เดือนหน้าออก แล้วก็ ราคา "16900"
ตอนนี้เลยไม่แน่ใจเลยว่า จะมาทำตลาดเท่าไหร่
รออยู่นะนู๋ wave Laughing Laughing

บอกราคาไม่ตรงกันสักที่เลยค่ะ ไปที่ Samsung Society

http://www.facebook.com/profile.php?id=834300111&ref=profile#!/SamsungSociety

ss wave power buy เปิดให้จองแล้วหรอครับ ที่เว็บ ไทยโมบายเซ็นเตอร์ เขาว่ากันครับ ราคา 13900 ครับ

-------------------------------

รอ ทางวันที่ 3 น่าจะได้ราคาจริงๆๆ อิอิ รอมานานแล้วนะ อย่าเป็นโรคเลื่อนเลย
-.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 22:06  

ผมว่าซัมซุง คงไม่ออกราคาแรงๆเพื่อฆ่าตัวตายหรอกครับ

ยิ่งเปนรุ่นแรกอีก ที่ใช้Super AMOLED BlueTooth3.0 Bada

ผมว่าราคาไม่น่าเกิน 15000 เพื่อมาตีตลาดน่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 23:32  

ตอนนี้อยากได้ทั้ง2ตัวอ่ะคะ ทั้ง samsung wave กับsamsung omnia IIสีขาว
เลยอยากรู้ว่า ตัวไหนดีกว่ากันยังงัยหรอคะ

ขอบคุณค่ะ
diewd2a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 02:37  

เว็บบล็อกรวใข้อมูล Samsung S8500 Wave OS bada
http://siamosbada.blogspot.com/
Samsung FC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 15:09  

เอ่อ................. พอดีผมก็สนใจเหมือนกันหน่ะครับ เร็วดี อยากได้ด้วย ราคาก็ 16900 ก็โอครับ แต่ผมอยากถามหน่อยอ่าครับ ว่าถ้าซื้อมาแล้วจะหาโหลดโปรแกรมสำหรับ BADA os ได้ที่ไหนอ่ะครับ พอดีเห็นว่ามันมาใหม่ ผมกลัวว่า แอป ต่างๆมันจะไม่ Support อ่ะครับ Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 15:44  

http://www.samsungapps.com/

นี่เว็บโหลดแอปนะครับ ตอนนี้ยังมีน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 16:00  

Anonymous ผู้เขียน:
http://www.samsungapps.com/

นี่เว็บโหลดแอปนะครับ ตอนนี้ยังมีน้อย

ขอบคุณครับ ตอบเร็วดีจริงๆ
astea
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:36  

รอซื้อ อยู่ออกเร็วๆ โทรสับ nokia จาพังแล้ว ใช้มา จาเก้าปีแระ คุ้มล่ะ
natdanbu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 19:15  

นับ ถอยหลัง อีก 4วันจะ ถึงวันที่ 3 มิย.แล้ววว

คงไม่เลื่อนอีกนะ
natdanbu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 21:41  

รีวิว แกะ กล่อง Samsung Wave แบบ ใช้ความพยายาม มาก ดูแล้ว เหมือนจะฮาาาา

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/U9pLln5kxZE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/U9pLln5kxZE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>[/url][/code]
Samsung FC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:22  

Samsung Wave กับ I Phone 3Gs อันไหนเร็วกว่ากันครับ มากไหมครับ แล้วถ้าปล่อยมันลงตลาดสัก 2-3 เดือนราคามันจะตกไหมครับ เพราะขนาด Nokia 5800 ราคา 13000 สักพักเหลือ 7900 เอง แบบนี้อ่าครับ
natdanbu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:38  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fnYzq1i5n3k&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fnYzq1i5n3k&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
adminope
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:50  

เฉพาะข้อเสียนะ

-เครื่องไหญ่ แต่จอเล็ก อัตราส่วน จอต่อเครื่องยังสูงบางรุ่นไม่ได้

-เล่นgame ช้าขับรถช้ากว่า milestone กระตุกหน่อยๆ หาyoutudeเอาเอง ต่างกันเต็มๆตีน

-theme สวยสู้ หุ่นยน ไม่ได้ แล้วแต่คนคิด

-เครื่องมือปรับแต่งoption ใช้ ui กระจอก (แบบดีก็ปุ่มเลื่อนแบบiphone)
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:52  

อยากให้ bada มีโปรแกรมนี้ด้วย เพี้ยงงงงงงงงงงงงง!!

จะได้ดีดกีต้าให้แฟนฟังได้

http://www.youtube.com/watch?v=72KzoQBODqc&feature=player_embedded

ps.จากคนสมาธิสั้น จำไรได้ไม่นานคนนึง - -*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:53  

Samsung FC ผู้เขียน:
Samsung Wave กับ I Phone 3Gs อันไหนเร็วกว่ากันครับ มากไหมครับ แล้วถ้าปล่อยมันลงตลาดสัก 2-3 เดือนราคามันจะตกไหมครับ เพราะขนาด Nokia 5800 ราคา 13000 สักพักเหลือ 7900 เอง แบบนี้อ่าครับ

ฮาร์ดแวร์ wave กินขาด
ซอฟแวร์ 3gs กินขาด

ถ้าเอาโปรแกรมเหมือนกันมารัน wave เร็วกว่าอยู่แล้วครับ
ส่วนราคาอันนี้ไม่ทราบ
adminope
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:55  

iphone3gs เล่นappเร็วเลื่อนกว่าคับ

เพราะ code มันคนละชั้นกัน 1gz ก็ไม่สุ้คับ

แต่มันก็แพงกว่าด้วยนะคับ

ตามราคาเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:57  

adminope ผู้เขียน:
เฉพาะข้อเสียนะ

-เครื่องไหญ่ แต่จอเล็ก อัตราส่วน จอต่อเครื่องยังสูงบางรุ่นไม่ได้

-เล่นgame ช้าขับรถช้ากว่า milestone กระตุกหน่อยๆ หาyoutudeเอาเอง ต่างกันเต็มๆตีน

-theme สวยสู้ หุ่นยน ไม่ได้ แล้วแต่คนคิด

-เครื่องมือปรับแต่งoption ใช้ ui กระจอก (แบบดีก็ปุ่มเลื่อนแบบiphone)

ความสวยงามมันก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่เรื่องเกมส์ไม่มีทางห่วยกว่า milestone แน่จริงก็เอาคลิปมายืนยันสิครับ
adminope
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:03  

รักwaveเหมือนกันคับเพราะ คล้ายu600 เครื่องเก่า

ติดที่ข้อเสียที่บอกไปคงรอไว้ก่อน รอ wave mini

รักwaveจริงต้องหาเองคับ อิอิ แต่ไม่ได้โม้
ตอนเห็นยังเซงเลย
แต่ไม่แน่คับ fw อาจจะเก่าก็ได้รอreviewเต็มไทยๆๆ เทียบดูอีกที
หวังว่าsiamphoneจะทำเทียบ milestoneจะๆๆไห้ดูนะคับ

เกม ap5คับ
L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:17  

http://www.youtube.com/watch?v=k8unHVr6Eh8
ดูแล้วก็ไม่เห็นมันจะช้ากว่ากันตรงไหน แถมwaveโหลดเกมเร็วกว่าเห็นๆ อาจเป็นเพราะจอมันคมกว่า ทำให้เห็นขอบของวัตถุต่างๆชัดขึ้นด้วยมากกว่านะครับ สีสดใสกส่าอย่างเห็นได้ชัด
L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:23  

คิดว่าตัวwaveที่เล่น FW อาจยังไม่สมบูรณ์ fps มันเลย drop ด้วย คงต้องรอทดสอบตัวจริงอีกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:26  

โอเคครับผมขอโทษด้วยครับ ผมดูแล้วก็ว่า Asphalt 5 wave กระตุกมากจริงๆ
แต่ก็คงต้องดูreviewอีกทีนึง คงเป็นที่ตัวซอฟแวร์มากกว่าที่ทำมายังไม่สมบูรณ์
เพราะดูจากการทดสอบด้านกราฟฟิก wave กับ gs ได้ที่หนึ่งเลยนิ = =
asdsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:39  

natdanbu ผู้เขียน:
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fnYzq1i5n3k&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fnYzq1i5n3k&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

พี่แกเจ็บคอรึไงไม่ได้พูดซักแอะเลย ฮ่าๆ เหมือนจะไม่ใช่รีวิว เปิดนู่นนี่ให้ดูมากกว่า Very Happy
LinkLynx
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:42  

http://www.youtube.com/watch?v=-NKtA5uKmiQ
เจอ HTC Desire เข้าไป HTC กระตุกหนักกว่าอีกแฮะ milestone คงจะดีจริงๆ มากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LinkLynx เมื่อวันที่ 31 May 2010 11:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
m--i--3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 00:16  

เออ คนอยากทราบว่ามันจะออกวันไหนหรอคับ

แร้วมันจะใช้เบอร์เก่าได้ป่าวคับ

เบอร์เก่าผมใช้ dtec อ่ะ
นายหมู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 00:37  

รบกวนผู้รู้นิดนึงครีบ

กล้องหน้ามันไม่มีแล้วหรอครับ....
T-Shirt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 07:09  

ตอนนี้เข้ามีตัวพัฒนาแอพพลิเคชั่นมาให้แล้ว แถมมีประกวดแข่งทำ app ของ bada ออกมากันเยอะแยะแล้วนะคับ ถ้าใครสนใจก็ลองเข้าไปดูได้ตามลิงค์นี้นะฮะ

http://developer.bada.com/apis/index.do

ผมว่าต่างคนต่างก็ชอบอะไรไม่เหมือนกันอ่ะนะ วันเวลาจะพิสูจน์ทุกอย่างเองแหละครับ วันนี้ซัมซุงกินตลาดกว้างขึ้น ถ้าค่ายอื่นยังคงยึดตลาดเดิมได้ ซัมซุงก็คงทำอะไรไม่ได้ไปมากกว่านี้แล้วล่ะครับ

แต่ในมุมมองของนักพัฒนาก็คงเป็นเรื่องดีที่เรางัดเอาเทคโนโลยีใหม่ๆ มาสู้กัน พัฒนาต่อยอดกันไปเรื่อยๆ ก็ถือว่าเป็นผลดีต่อผู่บริโภคที่จะได้รับอะไรดีๆ ไม่ว่าจะจากค่ายไหน จุดมุ่งหมายเดียวกันคือสร้างความพึงพอใจให้ผู้บริโภค จริงไหม?

ลางเนื้อชอบลางยาครับ

ผมเองก็ยังรอลุ้น bada รุ่นที่สองที่จะออกมา ราคาหรือรูปแบบมันจะเป็นยังไง พัฒนาต่อยอดได้แค่ไหน

อยากได้ซัมซุงเวฟมากครับ แต่ตอนนี้ด้วยกำลังทรัพย์และการใช้งาน เอาแค่มอนเต้ ก็พอแล้วครับ (ตัดใจยาก เพราะมันสวย 555555+)
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 10:59  

AIS ขาย Samsung Galaxy S 21,400 บาท (ไม่รวมภาษี)
แล้ว WAVE หละ จะราคาเท่าไหร
--
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:02  

2 ผู้เขียน:
อยากให้ bada มีโปรแกรมนี้ด้วย เพี้ยงงงงงงงงงงงงง!!

จะได้ดีดกีต้าให้แฟนฟังได้

http://www.youtube.com/watch?v=72KzoQBODqc&feature=player_embedded

ps.จากคนสมาธิสั้น จำไรได้ไม่นานคนนึง - -*

คนร้องน่ารักกกก เสียงก็เพราะ Smile
Samsung FC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:21  

L ผู้เขียน:
คิดว่าตัวwaveที่เล่น FW อาจยังไม่สมบูรณ์ fps มันเลย drop ด้วย คงต้องรอทดสอบตัวจริงอีกที

ชวนงงจริงๆครับ ไอ้ FW คืออะไรหรอครับ แล้ว fps คืออะไรครับ
-.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:45  

อยากได้โปรแกรมดีดีกีต้ามั้งจัง ใครมีมั้ง -.-
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:46  

L ผู้เขียน:

ชวนงงจริงๆครับ ไอ้ FW คืออะไรหรอครับ แล้ว fps คืออะไรครับ

FW=Firmware
fps=frame per second ครับ
Samsung FC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:20  

LinkLynx ผู้เขียน:
L ผู้เขียน:

FW=Firmware

แหง่ว หนักกว่าเดิมครับ Firmware นี่พอรู้จักครับ แล้ว Frame per second คืออะไรครับ ขอภาษาไทยครับ
superhero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:33  

-.- ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรมดีดีกีต้ามั้งจัง ใครมีมั้ง -.-

[url] http://www.samsungapps.com/topApps/topAppsDetail.as?categoryId=0000009462&productId=000000031267[/url]

ลองดูตัวนี้ครับ ผมโหลดเก็บไว้แล้ว Laughing
superhero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:35  

superhero ผู้เขียน:
-.- ผู้เขียน:

[url] http://www.samsungapps.com/topApps/topAppsDetail.as?categoryId=0000009462&productId=000000031267[/url]

ลองดูตัวนี้ครับ ผมโหลดเก็บไว้แล้ว Laughing

โทษทีครับ เอาใหม่

http://www.samsungapps.com/topApps/topAppsDetail.as?categoryId=0000009462&productId=000000031267
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:36  

T-Shirt ผู้เขียน:
ตอนนี้เข้ามีตัวพัฒนาแอพพลิเคชั่นมาให้แล้ว แถมมีประกวดแข่งทำ app ของ bada ออกมากันเยอะแยะแล้วนะคับ ถ้าใครสนใจก็ลองเข้าไปดูได้ตามลิงค์นี้นะฮะ

http://developer.bada.com/apis/index.do

ผมว่าต่างคนต่างก็ชอบอะไรไม่เหมือนกันอ่ะนะ วันเวลาจะพิสูจน์ทุกอย่างเองแหละครับ วันนี้ซัมซุงกินตลาดกว้างขึ้น ถ้าค่ายอื่นยังคงยึดตลาดเดิมได้ ซัมซุงก็คงทำอะไรไม่ได้ไปมากกว่านี้แล้วล่ะครับ

แต่ในมุมมองของนักพัฒนาก็คงเป็นเรื่องดีที่เรางัดเอาเทคโนโลยีใหม่ๆ มาสู้กัน พัฒนาต่อยอดกันไปเรื่อยๆ ก็ถือว่าเป็นผลดีต่อผู่บริโภคที่จะได้รับอะไรดีๆ ไม่ว่าจะจากค่ายไหน จุดมุ่งหมายเดียวกันคือสร้างความพึงพอใจให้ผู้บริโภค จริงไหม?

ผมเองก็ยังรอลุ้น bada รุ่นที่สองที่จะออกมา ราคาหรือรูปแบบมันจะเป็นยังไง พัฒนาต่อยอดได้แค่ไหน

อยากได้ซัมซุงเวฟมากครับ แต่ตอนนี้ด้วยกำลังทรัพย์และการใช้งาน เอาแค่มอนเต้ ก็พอแล้วครับ (ตัดใจยาก เพราะมันสวย 555555+)

พิมไทยก็ถูกนะครับ แต่ใช่คำไม่ถูกนะครับ

ตรงคำว่า บริโภค ให้เปลี่ยนเป็นคำว่า อุปโภค แทนนะครับ บิรโภค คือการกิน หรือกินดื่ม แต่ อุปโภค คือการซื้อมาใช้ครับ
superhero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:45  

L ผู้เขียน:

FW=Firmware

แหง่ว หนักกว่าเดิมครับ Firmware นี่พอรู้จักครับ แล้ว Frame per second คืออะไรครับ ขอภาษาไทยครับ

FPS คือจำนวนภาพที่แสดงผลออกมาใน 1 วินาที
ในเกม ถ้า FPS 60+ ภาพจะมีความต่อเนื่องจนสายตาเราแยกไม่ออก
ที่เล่นเกมแล้วดูหน่วงๆ คือ FPS ต่ำกว่า 30 และถ้าต่ำกว่า 10 จะมีอาการกระตุก

FPS มาตรฐานที่สามารถเล่นเกมนั้นได้ สมควรอยู่ที่ 20+ แต่ถ้าให้ดีควรอยู่ที่ 30+

ป.ล. เอาข้อความของผู้รู้ในเว็บ overclockzone มาตอบให้นะครับ
astea
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:50  

อีก สาม วัน
Samsung FC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 21:21  

L ผู้เขียน:

FW=Firmware

FPS คือจำนวนภาพที่แสดงผลออกมาใน 1 วินาที
ในเกม ถ้า FPS 60+ ภาพจะมีความต่อเนื่องจนสายตาเราแยกไม่ออก
ที่เล่นเกมแล้วดูหน่วงๆ คือ FPS ต่ำกว่า 30 และถ้าต่ำกว่า 10 จะมีอาการกระตุก

FPS มาตรฐานที่สามารถเล่นเกมนั้นได้ สมควรอยู่ที่ 20+ แต่ถ้าให้ดีควรอยู่ที่ 30+

ป.ล. เอาข้อความของผู้รู้ในเว็บ overclockzone มาตอบให้นะครับ

แล้วจะดู ค่า FPS ของ โทรศัพท์แต่ละเครื่องได้จากตรงไหนครับ
superhero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 23:01  

L ผู้เขียน:

FW=Firmware

แล้วจะดู ค่า FPS ของ โทรศัพท์แต่ละเครื่องได้จากตรงไหนครับ

ต้องใช้โปรแกรมวัดค่าครับ ค่า FPS ที่ได้จะไม่คงที่เปลี่ยนแปลงได้ตลอดตามจำนวน
โพลีกอนในแต่ละเฟรม เค้าเลยคำนวณค่า FPS เฉลี่ยแล้วทำมาเป็นคะแนน โปรแกรม
ที่นิยมใช้วัดความเร็วการ์ดจอบนคอมพ์เช่น 3D Mark ส่วนบนมือถือไม่ทราบเหมือนกันครับ
ต้องให้ผู้รู้มาช่วยตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 23:22  

galaxy s เปิดมาแล้วที่22,900บาท wave จะเปิดเท่าไหร่หนอ?

แต่ราคาเปิดของgalaxy s ถือว่าต่ำกว่าใครเพื่อนเลย สงสัยมีลุ้นที่waveจะราคาไม่เกินเอื้อมจริงๆแฮะ
mfuman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 31 May 2010 23:56  

astea ผู้เขียน:
รอซื้อ อยู่ออกเร็วๆ โทรสับ nokia จาพังแล้ว ใช้มา จาเก้าปีแระ คุ้มล่ะ

+100 สุดยอด
ONuengO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 23:57  

คืออยากจะถามว่า ถ้าเกิดต้องใช้งานการอ่านไฟล์จำพวก txt , dos สามารถใช้งานได้ไหมค่ะ
หรือว่าสามารถจะมีแอปพัฒนาไหมค่ะ พอดีต้องใช้งานในการอ่านไฟล์ Surprised
-0-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 00:20  

พิมไทยก็ถูกนะครับ แต่ใช่คำไม่ถูกนะครับ

ตรงคำว่า บริโภค ให้เปลี่ยนเป็นคำว่า อุปโภค แทนนะครับ บิรโภค คือการกิน หรือกินดื่ม แต่ อุปโภค คือการซื้อมาใช้ครับ

ใช่คำว่าบริโภค น่าจะถูกแล้วนะครับ เพราะเป็นการซื้อมาใช้คนสุดท้าย End user คือมันไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นของกินอย่างเดียว ของใช้ก็ใช้คำว่าบริโภคได้ครับ

ส่วนอุปโภค นั้นใช้เรียกสำหรับ การซื้อมาเพื่อนำไปผลิตต่อ หรือแปลงเป็นสิ่งของอย่างอื่นอย่างเช่นโรงงานซื้อวัตถุดิบมาเพื่อทำการผิด เป็นสิ่งของเครื่องใช้ แล้วนำมาขายต่อครับ แล้วเราก็ซื้อสิ่งของเครื่องใช้พวกนี้มาใช้งาน เราก็คือ ผู้บริโภค ครับ -0- -0-
550i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:58  

อยากได้แล้ววว

ใช้ โซนี่อิริคสัน w550i มาเกือบ 5ปีแล้ว

Embarassed
meawmeaw5559
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 11:17  

สอบถามพนักงาน jmart ที่ได้ลองเล่นเค้าบอกว่าเสียงเรียกเข้าเบามาก ก้อคงต้องไปลองเองถ้าเบาจริง คงเปลี่ยนเป็น galaxy
shockkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 11:52  

meawmeaw5559 ผู้เขียน:
สอบถามพนักงาน jmart ที่ได้ลองเล่นเค้าบอกว่าเสียงเรียกเข้าเบามาก ก้อคงต้องไปลองเองถ้าเบาจริง คงเปลี่ยนเป็น galaxy

หาาา แค่เสียงเรียกเข้าเบา ถึงขนาดเปลี่ยนใจเลยหรอครับ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 12:53  

shockkk ผู้เขียน:

หาาา แค่เสียงเรียกเข้าเบา ถึงขนาดเปลี่ยนใจเลยหรอครับ Shocked

ไว้อาลัยด้วยคน
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 13:14  

http://www.mobile-review.com/review/samsung-wave-s8500-en.shtml

ช่วยตัดสินใจกันครับ
mfuman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 14:04  

สรุปแล้วwaveจะขายวันไหนกันแน่อะคับ
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 14:13  

มาดูการใช้งานเจ้า wave กันครับ(ค่อนข้างละเอียดทีเดียว)

http://www.youtube.com/watch?v=j1HppPKVBKc
หมูกระต่าย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 16:41  

ถามน้องที่ทำงานซัมซุง บอกว่าราคา 13,900 บาทค่ะ ไม่เกินกลางเดือน มิ.ย.นี้จ้า อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน ตอนแรกลังเลระหว่าง galaxy s พอรู้ว่า galaxy ไม่มีแฟลช ก็จบข่าว รอ wave อย่างเดียวจ้า
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 17:11  

หมูกระต่าย ผู้เขียน:
ถามน้องที่ทำงานซัมซุง บอกว่าราคา 13,900 บาทค่ะ ไม่เกินกลางเดือน มิ.ย.นี้จ้า อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน ตอนแรกลังเลระหว่าง galaxy s พอรู้ว่า galaxy ไม่มีแฟลช ก็จบข่าว รอ wave อย่างเดียวจ้า

ตกลง โรคเลื่อนมาอีกแล้วเหรอเนี่ย อยากได้ใจจะขาดแล้วนะครับ
shockkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 17:29  

ยังไงแน่เนีีย ตกลงอยากขายมั๊ยเนี่ย Evil or Very Mad Mad
astea
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 19:12  

โอ้ nokia ลูกพ่อ อย่าพึ่งพังนะ ลูก ตอนนี้ wave มันเลื่อนอีกแล้ว...... ราคามันจาลงตามที่มันเลื่อไหมนี้ ไม่ใช่ดันเปิดขายตอน ต้องใช้เงินนะ ไม่งั้นอดแน่เลย
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 03:48  

<object width="660" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1kdlysloXv4&hl=en_US&fs=1&rel=0&color1=0x006699&color2=0x54abd6&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1kdlysloXv4&hl=en_US&fs=1&rel=0&color1=0x006699&color2=0x54abd6&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="660" height="405"></embed></object>

ตรงวินาทีที่ 0:18
มันหมายความว่าไงอะ
คือ เราสามารถปล่อยสัญญาณ wifi ออกจากตัวwave สู่คอมได้หรอครับ?? คือเอาสัญญาณ gprs/3g แปลงเป็น wifi เพื่อให้คอมรับ wifi จากมือถืออะหรอ?

ผม งง อะครับ ภาษาอังกฤษไม่เก่ง + ภาษามือถือก็ไม่ค่อยได้ ^^

ช่วยทีนะครับ
ถ้าเป็นอย่างที่ผมบอกนี่จะสะดวกสะบายมากเลย ไม่ต้องมานั่งตั้งค่า dial up network หรือ bluetooth อะไรให้วุ่นวาย ^^
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 07:12  

shockkk ผู้เขียน:

ไว้อาลัยด้วยคน

จากการทดสอบระดับเสียงของ gsmarena แล้วมันไม่ได้เบาเลยนะครับ แถมดังกว่าเจ้า galaxy s ตั้ง 10db อีกนะครับ และที่สำคัญคุณภาพเสียงที่ผ่านหูฟังนี่เกือบจะเพอร์เฟกเลย(ทำเอาผมอึ้งเลยทีเดียว) ก็ต้องลองไปจับดูด้วยตัวเองล่ะครับพี่น้องครับ

http://www.gsmarena.com/samsung_s8500_wave-review-480.php

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย porsche_gd เมื่อวันที่ 02 Jun 2010 07:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 07:19  

Narachot ผู้เขียน:
<object width="660" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1kdlysloXv4&hl=en_US&fs=1&rel=0&color1=0x006699&color2=0x54abd6&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1kdlysloXv4&hl=en_US&fs=1&rel=0&color1=0x006699&color2=0x54abd6&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="660" height="405"></embed></object>

คือ เราสามารถปล่อยสัญญาณ wifi ออกจากตัวwave สู่คอมได้หรอครับ?? คือเอาสัญญาณ gprs/3g แปลงเป็น wifi เพื่อให้คอมรับ wifi จากมือถืออะหรอ?

ผม งง อะครับ ภาษาอังกฤษไม่เก่ง + ภาษามือถือก็ไม่ค่อยได้ ^^

ถ้าเป็นอย่างที่ผมบอกนี่จะสะดวกสะบายมากเลย ไม่ต้องมานั่งตั้งค่า dial up network หรือ bluetooth อะไรให้วุ่นวาย ^^

ถูกต้องครับ ซึ่งเจ้า wave มันเป็น hotspot ได้ กล่าวคือ ทำงานเหมือนกับเจ้า wireless router ที่อยู่ตามร้านคาเฟ่ที่ปล่อยสัญญาณ wifi ให้เราเชื่อมต่อกับ notebook ล่ะครับ ซึ่งเจ้า wave มันจำกัดให้ต่อกับ notebook ได้ 3 เครื่องครับ ความสะดวกจึงเกิดขึ้นแล แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมยังไม่ได้ทดสอบด้วยตนเอง จึงยังไม่สามารถบอกถึงความสเถียรได้รวมถึงระยะทางว่าสัญญาณไปได้ไกลแค่ไหนครับ คงต้องรอตัว final ออกถึงจะได้ทดสอบกันล่ะครับงานนี้
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 08:27  

เจ๋งโคด Very Happy
TShirt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 08:43  

-0- ผู้เขียน:

ใช่คำว่าบริโภค น่าจะถูกแล้วนะครับ เพราะเป็นการซื้อมาใช้คนสุดท้าย End user คือมันไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นของกินอย่างเดียว ของใช้ก็ใช้คำว่าบริโภคได้ครับ

ส่วนอุปโภค นั้นใช้เรียกสำหรับ การซื้อมาเพื่อนำไปผลิตต่อ หรือแปลงเป็นสิ่งของอย่างอื่นอย่างเช่นโรงงานซื้อวัตถุดิบมาเพื่อทำการผิด เป็นสิ่งของเครื่องใช้ แล้วนำมาขายต่อครับ แล้วเราก็ซื้อสิ่งของเครื่องใช้พวกนี้มาใช้งาน เราก็คือ ผู้บริโภค ครับ -0- -0-

ขอบคุณครับ คุณ -o-
ขอขยายความเพิ่มเติมนะครับ

การบริโภค เมื่อกล่าวขึ้นอย่างลอยๆ อาจหมายถึง การรับประทานอาหาร แท้จริงแล้วการบริโภคนั้นมีความหมายว่า การใช้สิ่งที่มีอยู่ให้เกิดประโยชน์ต่อตัวเอง โดยสิ่งที่มีอยู่นั้นจะเสื่อมสภาพ ร่อยหรอ หรือหมดไปในชั่วระยะเวลาหนึ่ง และอาจต้องหาสิ่งใหม่มาเพิ่มเติมเมื่อต้องการใช้อีก มักใช้คู่กับคำว่า การอุปโภค หมายถึงการใช้สิ่งที่มีอยู่แต่จะไม่หมดไป หรือสามารถทดแทนได้เรื่อยๆ โดยไม่ต้องไปสรรหา รวมเป็น การอุปโภคบริโภค แต่ผู้ที่สามารถทำทั้งการบริโภคและการอุปโภคจะเรียกว่า ผู้บริโภค เพียงอย่างเดียว

ในทางเศรษฐศาสตร์ สินค้าและบริการสามารถนับเป็น สิ่งที่มีอยู่ ได้เช่นกัน ถึงแม้ว่าบริการจะเป็นเพียงนามธรรม แต่บริการก็สามารถเกี่ยวโยงกับรูปธรรมอื่นๆ ที่สามารถบริโภคได้ เราจึงพบเห็นคำว่า การบริโภคสินค้าและบริการ อยู่บ่อยๆ
superhero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 08:52  

เกมที่หน้าสนใจบน wave ลองดูครับ

http://www.youtube.com/watch?v=rKNdzfr-IDc
http://www.youtube.com/watch?v=syGCvoFP__s
http://www.youtube.com/watch?v=HrbtS_jPIVI
http://www.youtube.com/watch?v=MT_O-FLHviY
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 09:30  

ผมเข้าไปที่ Samsung app ดูแล้วงงๆนิดหน่อยว่า มันขายแยกประเทศหรือเปล่าครับ ดูแต่ละประเทศแล้วไม่เหมือนกันเลย
ดูของสิงคโปร์แล้ว app เพียบ แต่ของไทยมีไม่กี่ app เอง ถ้าจะซื้อ app นี้ต้องดูตามประเทศด้วยหรือเนี่ย ทำไมไม่ทำเป็น worldwide ไปเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 10:49  

ผมสงสัยจริงๆว่าทำไมข่าววันเปิดตัวมันช่างเงียบอะไรเช่นนี้

ทั้งๆที่ทางคนของซัมซุงเองก้คอนเฟิมกันทั้งนั้นว่าเป็นวันที่ 3นี้แน่นอน

หรือเขามั่นใจว่า "ยังไงก็ขายได้" หรือว่า "ขายได้ไม่ได้ช่างมัน"

ผมอุส่าขาย iPhone ทิ้งไปแล้ว ตอนนี้ใช้เครื่องรุ่นบุกเบิกอยู่

ผมประทับใจรุ่นนี้นะ แต่ผมก็ไม่สามารถรอได้นานๆด้วยซิ เอาไงดี
asdsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 10:53  

หมูกระต่าย ผู้เขียน:

ผมขอออกตัวก่อนนะคับว่าผมไม่ได้ว่าคุณ เพียงแต่อยากได้หลักฐาน แหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือได้บ้างอ่ะคับ
เห็นช่วงหลังๆมีคนมาโพสไว้เต็มทั้งเลื่อน ทั้งราคาอ่ะคับ เพราะเท่าที่ติดตามข้อมูลตามเว็บไซต์ต่างๆและบุคคลบางท่านที่พอน่าเชื่อถือได้ก็ไม่เห็นมีข่าวทำนองนี้เลยหนิคับ

แค่ไม่อยากให้มันเลื่อนแล้ว อยากได้ รอไม่ไหวแล้วว

><*
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 10:54  

แปะคลิบให้ครับ

-เกมส์ Real Football 2010 on Wave

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/MT_O-FLHviY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/MT_O-FLHviY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

-เกมส์ Let's Golf! on Wave

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/syGCvoFP__s&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/syGCvoFP__s&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

-เกมส์ Modern Combat: Sandstorm on Wave

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/rKNdzfr-IDc&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/rKNdzfr-IDc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

-เกมส์ Dungeon Hunter on Wave

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HrbtS_jPIVI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HrbtS_jPIVI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:01  

แถมๆ
จำได้ว่าเกมส์นี้เคยเล่นบน Xbox360 ด้วย

-เกมส์ Tom Clancy's H.A.W.X. on Wave

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/gipwbMHodag&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/gipwbMHodag&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:07  

Teeann ผู้เขียน:
แถมๆ
จำได้ว่าเกมส์นี้เคยเล่นบน Xbox360 ด้วย

-เกมส์ Tom Clancy's H.A.W.X. on Wave

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/gipwbMHodag&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/gipwbMHodag&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

โอ้ น่าเล่นมากมายครับ
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:12  

-เกมส์ Real Football 2010 on Wave

-เกมส์ Modern Combat: Sandstorm on Wave

ผมสงสัยว่าเกมพวกนี้ขายที่สิงคโปร์ แล้วเราจะซื้อมาเล่นได้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:15  

เอามั่ง

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/v17z759DwpE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/v17z759DwpE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:17  

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/cTLzlWe4wL8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/cTLzlWe4wL8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:30  

ขายซะทีสิคู๊ณณณณณณณณ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 12:18  

porsche_gd ผู้เขียน:
Narachot ผู้เขียน:

ถูกต้องครับ ซึ่งเจ้า wave มันเป็น hotspot ได้ กล่าวคือ ทำงานเหมือนกับเจ้า wireless router ที่อยู่ตามร้านคาเฟ่ที่ปล่อยสัญญาณ wifi ให้เราเชื่อมต่อกับ notebook ล่ะครับ ซึ่งเจ้า wave มันจำกัดให้ต่อกับ notebook ได้ 3 เครื่องครับ ความสะดวกจึงเกิดขึ้นแล แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมยังไม่ได้ทดสอบด้วยตนเอง จึงยังไม่สามารถบอกถึงความสเถียรได้รวมถึงระยะทางว่าสัญญาณไปได้ไกลแค่ไหนครับ คงต้องรอตัว final ออกถึงจะได้ทดสอบกันล่ะครับงานนี้

ขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับข้อมูล !!
ยังไงก็ทดสอบให้หน่อยก็ดีนะครับ ^^ ตื่นเต้นกับนวัตกรรมใหม่ของโลก 555
mfuman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 12:42  

Facebookของซัมซุงบอกจะว่าวางขายSSwaveวันพรุ่งนี้(3มิ.ย) ผมก็เลยโทรไปที่callcenterเพื่อจะถามว่าจะซื้อได้ที่ไหน ทางcallcenterบอกว่ายังไม่ทราบละเอียดวันขาย ผมก็เลยงงๆ พนักงานบอกว่าประมาณกลางๆเดือน ราคาอยู่ที่ประมาณ 16,990 บาท
^
^
^ผมว่าราคาสูงไปนะ
Tseohyun_fc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 13:54  

เมื่อสักครู่ผมโทรไปที่ ศูนย์ Sumsung Thailand มาครับ สอบถามกับทางศูนย์ (ผู้ชาย) คำตอบทั้งหมดที่ผมได้คือ Samsung Wave จะวางขายทั่วประเทศพร้อมกัน ไม่เกิน กลางเดือน มิ.ย.53 ครับ /และจะมี App เพิ่มมาให้ด้วยครับ/ และมีหน่วยความจำในตัวเครื่องมาให้ 2 GB ครับ แต่ แถม Mem มาให้เท่าไรอันนี้เค้าบอกว่ายังไม่แน่ใจครับ/ไม่มีสายต่อ TV HDMI พอรต์มาให้ครับ/ ราคาไม่เกิน 16,000 หรืออาจจะต่ำกว่านั้นครับ
เขาบอกว่าจะแจ้งอีกทีผ่านทาง Website ของ Samsung เองครับ ก็รอกันต่อไปอีก 2 อาทิตย์นะครับ Very Happy Very Happy
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 13:59  

โรคเลื่อนอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:13  

เมื่อกี้ผมโทรถาม shop samsung มา 2ที่
ทั้ง 2ที่ยืนยันเหมือนกันเลยครับว่า
"พรุ่งนี้ไม่มี SS Wave วางขายแน่นอน"
มึนตึ๊บ
ตามมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:20  

ตกลงตัวที่วางขายเป็นตัว2GBเหรอครับเนี่ย

โดนเลื่อนวางขายอีก ยอมรับว่าเสียความรู้สึก Sad
Tseohyun_fc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:29  

สรุปที่เขาเลื่อน ก็เพื่อทดสอบ และเตรียมความพร้อมในทุกๆด้านของ เจ้า SS Wave Bada ตัวนี้แหละครับ ทาง Samsung เขาก็อยากให้มันออกมาแบบสมบูรณ์ ไม่มีปัญหาอะ่ครับ อดทนรออีกนิดนะครับ เพื่อเจ้า Wave สุดที่รักนะครับ ขอบอกว่า Wave สุดยอดมากมาย
ป.ล. อยากให้ ค่าย Capcom ทำ Resident Evil ให้เจ้า Wave มั่งจัง อยากรู้ว่าภาพมันจะสวยแค่ไหน ถ้ามีจริงและได้เล่น นี่คงแบบว่า..... สุดยอดอะ่คร้าบ ตอนนี้ก็ร้องเพลงรอ ไปก่อนครับ Cool Cool
ตามมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:35  

ไหนๆก็เลื่อนแล้วเลือกappของbada อยากให้samsungประเทศไทยช่วยเตรียมการให้เรียบร้อยด้วยนะครับ เพราะเข้าไปดูในเวปแล้ว appของsamsungประเทศไทยน้อยกว่าประเทศอื่นมากมายจริงๆ
http://www.samsungapps.com/ ลองเข้าไปดูกันนะครับของไทยเทียบกับประเทศอื่นน้อยอ่ะ T-T
ตามมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:57  

Samsung Society ตอนนี้ Samsung Galaxy เปิดให้ pre-booking 2-14 มิ.ย.ค่ะ จองช่วงนี้ได้จะรับ Digital Photo Frame ฟรี รับเครื่องได้ประมาณวันที่ 16 มิ.ย. *ส่วน Samsung Wave เลื่อนไปหลัง Galaxy คาดเป็นช่วงประมาณวันที่ 21 มิ.ย.นะคะ ขออภัยที่ต้องให้รอกันนะคะ เพิ่งทราบข่าวเช่นกันค่ะ
รับทราบโดยทั่วกัน
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 15:19  

ผมสงสัยว่า พนง.jmart ที่ทดลองนั้น ได้ฟังไปกี่วินาที

เพราะซัมซุงทุกรุ่น จะมีระบบกันตกใจ คือ เสียงจะDropลงประมาน2-2.5วินาทีแรก

ถึงจะเป็นเสียงเต็มออกมา เป็นอย่างนี้แทบทุกรุ่น(หรืออาจจะทุกรุ่น)

เป็นเอกลักษณ์ของ Samsung คับ

ps.อย่าว่าผมสอนจรเข้ว่ายน้ำนะ เพราะ "หลายคน" ไม่รู้ *0*
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 15:23  

Tseohyun_fc ผู้เขียน:
เมื่อสักครู่ผมโทรไปที่ ศูนย์ Sumsung Thailand มาครับ สอบถามกับทางศูนย์ (ผู้ชาย) คำตอบทั้งหมดที่ผมได้คือ Samsung Wave จะวางขายทั่วประเทศพร้อมกัน ไม่เกิน กลางเดือน มิ.ย.53 ครับ /และจะมี App เพิ่มมาให้ด้วยครับ/ และมีหน่วยความจำในตัวเครื่องมาให้ 2 GB ครับ แต่ แถม Mem มาให้เท่าไรอันนี้เค้าบอกว่ายังไม่แน่ใจครับ/ไม่มีสายต่อ TV HDMI พอรต์มาให้ครับ/ ราคาไม่เกิน 16,000 หรืออาจจะต่ำกว่านั้นครับ
เขาบอกว่าจะแจ้งอีกทีผ่านทาง Website ของ Samsung เองครับ ก็รอกันต่อไปอีก 2 อาทิตย์นะครับ Very Happy Very Happy

หรือผมจะรอซื้อตัว 8GB. ดีร่วมกันแอนตี้ตัว2GB.ไปเลย ข้อหาให้รอนานเกิน

55+
LinkLynx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 15:40  

ตามมาดู ผู้เขียน:
Samsung Society ตอนนี้ Samsung Galaxy เปิดให้ pre-booking 2-14 มิ.ย.ค่ะ จองช่วงนี้ได้จะรับ Digital Photo Frame ฟรี รับเครื่องได้ประมาณวันที่ 16 มิ.ย. *ส่วน Samsung Wave เลื่อนไปหลัง Galaxy คาดเป็นช่วงประมาณวันที่ 21 มิ.ย.นะคะ ขออภัยที่ต้องให้รอกันนะคะ เพิ่งทราบข่าวเช่นกันค่ะ

ตกลงเลื่อนจากกลางเดือนไปปลายเดือนอีกแล้วสิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 15:41  

ตามมาดู ผู้เขียน:

ตกลงเลื่อนจากกลางเดือนไปปลายเดือนอีกแล้วสิ

ตอนแรกบอกเป็นวันที่ 3มิย ด้วยซ้ำไปครับ

ผมอุส่าขาย iPhone ไปแล้วด้วย เซงเลย
เปลี่ยนใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 16:56  

ช่วงนี้มีโทรศัพท์ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ที่น่าสนใจอีกไหมครับ นอกจาก SS wave เพราะรอมาพอควรแล้วเหมือนกัน ถ้ารุ่นอื่นฟังก์ชันด้อยกว่าไม่มาก ก็คงจะขอถอยรุ่นอื่นมาใช้แล้ว คงจะไม่มานั่งรออะไร ๆ ที่มันเลื่อนออกไปเรื่อย ๆ แบบนี้แล้ว

ขนาดกำหนดการวางขายยังเลื่อนแล้วเลื่อนอีก จะให้มั่นใจกับ Bada ได้ยังไง ความเชื่อมั่นในบริษัทเป็นสิ่งที่สำคัญ ถ้าไม่มีความเชื่อมั่นแล้ว อะไร ๆ มันก็คงไปได้ไม่ไกลหรอกครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 17:45  

เปลี่ยนใจ ผู้เขียน:
ช่วงนี้มีโทรศัพท์ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ที่น่าสนใจอีกไหมครับ นอกจาก SS wave เพราะรอมาพอควรแล้วเหมือนกัน ถ้ารุ่นอื่นฟังก์ชันด้อยกว่าไม่มาก ก็คงจะขอถอยรุ่นอื่นมาใช้แล้ว คงจะไม่มานั่งรออะไร ๆ ที่มันเลื่อนออกไปเรื่อย ๆ แบบนี้แล้ว

ขนาดกำหนดการวางขายยังเลื่อนแล้วเลื่อนอีก จะให้มั่นใจกับ Bada ได้ยังไง ความเชื่อมั่นในบริษัทเป็นสิ่งที่สำคัญ ถ้าไม่มีความเชื่อมั่นแล้ว อะไร ๆ มันก็คงไปได้ไม่ไกลหรอกครับ

Galaxy S เลยก็ได้ครับ รู้วันได้ใช้แน่นอนว่า 25 นี้ได้มากดๆจิ้มๆแน่นอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:27  

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/MT_O-FLHviY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/MT_O-FLHviY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/syGCvoFP__s&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/syGCvoFP__s&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/rKNdzfr-IDc&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/rKNdzfr-IDc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HrbtS_jPIVI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HrbtS_jPIVI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>

ดูแล้วเกิดกิเลส อยากเล่นเกมส์ Dungeon Hunter มากๆ
เลื่อนนนนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:00  

พอกลางเดือนปุ๊บ

กำหนดวางขายปลายเดือน

พอปลายดือน วางขายกลางเดือนหน้า

พอเดือนหน้า .....

ไม่ซื้อแล้วเฟ้ยยยย Mad
โรคเลื่อนทั้งปี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:50  

เบื่อ!!!.... SS Wave เลื่อนอีกทั้งปีจะรอแค่สิ้นเดือน มิย. ถ้าเลื่อนอีกตรูม่ายเอาแล้ว ขี้เกลียดรอแล้วเหมือนกันเฟ้ยยยย..ไปสอยตัวอื่นดีกว่าไม่มีเครื่องใช้แร้ววว :( :(
ONuengO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:54  

Surprised คือก็รอได้นะคะ ว่าเเต่จะมีเครื่องที่เมมภายใน สัก4 ถึง 8 เข้าไหมค่ะ
พอดีชอบดูหนัง ฟังเพลง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:14  

T_T
อุตส่าจะมาเชคข่าว
เพราะพรุ่งนี้วันที่ 3 แล้ว
รออยู่เหมือนกัน
เขารอดูราคาของค่ายอื่นด้วยหรือเปล่า
เปิดตัวไกล้ๆกันหมด
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:17  

ว่าจะเปลี่ยนไปเล่น E72 เล่นตัวน่ารำคาญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:37  

ผมกับแฟนตัดสินใจแล้วครับ

พรุ่งนี้ไปสอย iPhone 3Gs แทนแล้ว

เพราะผมกับแฟนอุส่าขาย iphone 3G ไป เพราะจะมาซื้อตัวนี้ซึ่งจะขายวันที่3

แต่พอเลื่อนออกไปผมก็ลำบากใจครับ เพราะมือถือชั่วคราวที่ใช้อยู่ในตอนนี้มันโทรได้อย่างเดียว

อึดอัดใจจริงๆ ไม่มั่นใจก็อย่าเพิ่งประกาศออกมาซิ เสียหายอย่างแรง

(ยิ่งยุให้แฟนขาย iPhone ไปด้วยแล้วเนี่ย ต้องออกค่าเครื่องใหม่ให้ครึ่งนึงเลย ไม่งั้นงอนตาย)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:46  

อ้อ ไหนๆก็รอกันสิ้นเดือนอยู่แล้ว

ทุกๆท่านอย่าลืมดู iPhone 4G ไว้เป็นตัวเลือกด้วยนะครับ

คงเปิดตัวใกล้ๆกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 21:28  

อ้อ ไหนๆก็รอกันสิ้นเดือนอยู่แล้ว

ทุกๆท่านอย่าลืมดู iPhone 4G ไว้เป็นตัวเลือกด้วยนะครับ

คงเปิดตัวใกล้ๆกัน

กว่าจะขายเมืองนอก

กว่าจะประกาศจองในไทย

และกว่าจะขาย น่าจะอีกหลายช่วงเดือนเลยนะครับ

(และสุดท้ายขออย่าเป็นทรู เข็ดมา2รอบแล้ว)
บอยโซน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 21:34  

เห็นใน thaimobilecenter

ราคา galaxy s i9000 = 21400

ราคา wave = 16900

สงสัยต้องกระเถิบไปเล่นเจ้า s ซะและ

ไม่ต้องลุ้นกะ OS , จอใหญ่กว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 21:40  

ถ้าคิดจะรอเปิดตัวตอนไตรมาศ 3

รับรองว่ายอดตกแน่นอน ทั้งโนเกีย ไอโฟน htc BB ขนมาเปิดตัวแข่งกันแน่

ถ้าคิดว่าจะสู้ค่ายอื่นเรื่องการตลาดได้ก็ลองดู แต่อย่าลืมล่ะว่าเป็น bada ตัวแรก

เป็นเหมือนอนาคตของ ss เองเลย ถ้าออกมาช้าแล้วไม่ดีเท่าที่โฆษราเอาไว้

โดนยำเละแน่
j-i-n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 21:48  

กะจะเลื่อนไปจนถึงวันที่N8 ลงตลาดเลยล่ะมั้ง (สิงหา)
getsetter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:22  

เข้าไปดู app ใน samsung store มา รู้สึกว่า ราคา แต่ล่ะ app จะอยู่ประมาณ 120

ซึ่งผมว่ามันแพงนะ ถ้าเทียบกับ ของ apple อ่ะ

แถวพอกดดูแบบ free ก็แทบจะไม่มีอ่ะไรเรยล่ะ

แล้วยังงี้อนาคตถ้า ซื้อ wave มา ซึ่งผมมั่นใจว่ามันไม่มี jailbrek เหมือน iphone แหง

พวกเราตาดำๆจะต้องจ่ายค่า app ถึง 120 ต่อ 1 app กันเรยรึเนี่ย

อีกอย่าง ผมรุ้สึกว่า เกมที่เอาคลิปมาเปิดให้ดูอ่ะ ทำไมดูภาพมันไม่ต่างกับของ iphone เลยหว่า หรือผมคิดไปเองนะ -''-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 6, 7, 8 ... 49, 50, 51  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: