Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G11 - จีเนท
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 126 / เข้าชม: 421672
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G11 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 16:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G11 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g11.htm

nadoozaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G11 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 18:22  

Very Happy ครบ
จิงดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 18:54  

สนทนาต่อเนื่อง 90~120 ชั่วโมง (Talk Time)

^
^^
^^^

*0* *0* *0* *0* *0* *0* *0*

เยอะไปป่ะเนี่ย - -*

จิงๆอะ ล้อเล่นน่า เวอร์และ เง้อ ~~~
น้องปอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 19:34  

ที่ตึกคอมขอนแก่นมีขายรึยังคร๊า
อยากได้ๆ Very Happy
ก็งั้นๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 21:33  

Candy Ft. Blackberry 555+

น่าใช้ดีว่าไม

ฝาหลังเก๋ๆไปอีกแบบ
คนผ่านไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:16  

จะมีปัญหาเรื่อง fw ป่าวงะ
แต่ฟังชั่นเยอะดีเน้อ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 01:14  

จิงดิ ผู้เขียน:
สนทนาต่อเนื่อง 90~120 ชั่วโมง (Talk Time)

^
^^
^^^

จิงๆอะ ล้อเล่นน่า เวอร์และ เง้อ ~~~

http://www.gnetmobile.com/products_detail.php?product_id=111

สนทนานาน 90-120 นาที
แต่เปิดรอรับสายแค่ 40 ชั่วโมงเอง
ไก่แก้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 09:34  

ใช่ trackball ป่าวเหรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 10:25  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:

^
^^
^^^

http://www.gnetmobile.com/products_detail.php?product_id=111

สนทนานาน 90-120 นาที
แต่เปิดรอรับสายแค่ 40 ชั่วโมงเอง

ซื้อที่ไหนอ่ะคร่ะ
เซลทรัลรามอินทราจ่ะมีอ่ะป่าว
พอดีมันใกล้บ้านที่สุดแร้วอ่ะคร่ะ

อ้างถึง:
Code:
popsos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตาก
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 17:45  

gnet candy 555
WoW!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 19:59  

ราคาน่าคบหา
ฟังค์ชั่นเยี่ยม
แต่กลัวมีปัญหาเรื่องสัญญาณไวไฟงิ
>.<
แต่ก้น่าสอยมาใช้อยู่
อิอิ
Laughing
suteee
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:21  

สวยดีครับ ลูกเล่นเยอะดี น่าลองเล่น
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 15:46  

มี wifi ด้วย น่าสน ราคาไม่แพงมากด้วย

วางขายแล้วหรือยัง ใครซื้อแล้วหรือว่ารู้ บอกด้วยนะคะ
k korat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 10:32  

อะไรก็ดีไปหมดครับ เสียอย่างเดียวเรื่องแบต อะครับ ให้มา 1100 แต่ใช้ได้แค่ 2 วัน คุยก็ได้แค่ 90-120 นาที กินไฟเยอะมากครับ อยากให้ G-net ปรับปรุงเรื่องนี้ครับ ทุกๆ รุ่นเลย จะมีปัญหาเรื่องมันกินไฟเยอะ อย่างของ TWZ ความจุแบต 1050 เอง แต่ประหยัดแบต ใช้ได้หลายวัน คุยต่อเนื่องได้ตั้ง 8 ชั่วโมงครับ ถ้าไม่แก้ไขเรื่องนี้ G-net สู้ค่ายอื่นไม่ได้หรอกครับ เพราะผู้ใช้ส่วนใหญ่เน้นเรื่องระยะเวลาการใช้งานด้วย ยิ่งของแบรนด์ดังๆ อย่าง Nokia, Sony Ericson, Moto, Samsung พวกนั้นหล่ะก็ ไม่ต้องห่วงครับ ใช้ได้นานอยู่แล้ว ไงก็เอใจช่วยให้ G-net พัฒนาและแก้ไขคุณภาพสินค้าต่อไปนะครับ เอาใจช่วย แล้วเราอาจได้เป็นผู้ผลิต และผู้บริโภคสินค้าของ G-net ร่วมกันครับ....
อยากมีมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 17:05  

ถ้ามีคนโทรเข้า มันไม่โชว์รูปเหรอคับ

แต่ผมก็กะว่าจะซื้อเครื่องนี้ เพราะมีครบดี

ยังไง ผู้รู้ตอบด้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 10:27  

Wifi ใช้ได้จิงป่าวครับ
จิงดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 14:36  

ใช่ๆ เราว่าเครื่องนี้ครบครันดีนะ เพราะว่าจริงๆแล้วที่เราอยากได้ก็ประกอบไปด้วย
1. วิฟิ เอ้ย WiFi
2. TV
3. จาวา
4. รูปลักษณ์ น่ารักๆ สีสันหน่อย
แต่ก็เสียตรงแบตหนะแหละ อย่างว่านะ ต้องหาตุนไว้ซัก2-3ก้อนแหละ

เราก็กะจะซื้ออะนะ รอตังออกก่อน หุหุ

แต่ว่ากล้องเนี่ยมันเท่าไหร่หรอ VGA ป่ะ ถ้างั้นก็พอทนหน่อย
เราไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วกล้องอะ เอาไว้ขำขำ ส่วนใหญ่จะดู TV เล่นเน็ต ฟังเพลง กะMV แค่นั้น

เครื่องนี้ตอบโจทย์จริงๆ ขอบอก จะซื้อแคนดี้ของแท้ไปเลยก็ไม่มี TV ตรงนี้หละที่ตัดสินใจ
หุหุ ไม่อยากพกหลายเครื่องอะ - . -*

เห็นด้วยป่ะจร้า คริคริ
จิงดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 14:39  

อ้อ!! ลืมบอกไป

วางขายแล้วนะ วันก่อนไปโลตัสพระราม4 เดินผ่านก็เลยสะดุด แต่ไม่แน่ในว่าเครื่องจริงหรือโมเดล เพราะไปชะเง้อดูเฉยๆ เหอๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 22:46  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีฟังก์ชั่นภาษาจีนมั๊ยคับ ใครรุ้ ช่วยตอบทีคับ ขอบคุนคับ
chatchayut00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:20  

ก๊อป ซัมซุงมาหน้าด้านๆ คนไทยเก่งเรื่องพวกนี้

คิดเองไม่เป็นหรอก ประเทศถึงไม่เจริญไง

ก๊อปกระทั้ง กล้องกับลำโพง แม้แต่ลาย

พวกที่ชอบนี่แสดงเป็นพวกชอบใช้ของก๊อป หรือไม่ก้อบ้านนอกจนไม่รุ้จัก ซัมซุงแคนดี้

หรือจน ไม่มีตังค์ซื้อของจิง ซือ้มาไม่น่าเกิน3เดือน คงพัง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:23  

ขนาดไอ้คนที่โฆษณายังเป็นของเทียม มันก้อบอกอยู่

ว่าโทรศัพท์เป็นของเทียม น้องปอยปิ๊งจีเนท555+

เอาใจเพศเดียวกันมั้ง พวกตุ๊ดอาจจะชอบยี่ห้อนี้

น่าสงสารจิงๆ

Very Happy คนซื้อนี่ ไม่ฉลาดแถมจนอีก55+
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:28  

ไหนจะ 7daysอีก

ก๊อปเพลงเค้าก๊อปท่าเต้นเค้า จนเกาหลีลงข่าวประณาม หน้าด้านจิงๆ

สงสัย จะมาบอกว่า จีเนทก๊อปเค้ามาเหมือนคนที่โฆษณา มั้ง 55+
dfdss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:39  

ก็โอเคอยู่นะครับ คือไม่ได้จะว่าอะไรนะครับ ขอตินิดหน่อยทำไมพวกHouse Brandชอบก็อปรูปลักษณ์ภายนอกกันจังเลยครับ ทั้งTWZ G-net AJ ไม่เข้าใจอะครับ คือก็อปมาแล้วนอกจากจะทำให้แบรนดูไม่น่าเชื่อถือแล้วยังทำลายแบรนทางอ้อมอีก แค่ออกแบบแล้วออกมาให้เป็นเอกลักษณ์ก็พอแล้วครับ ยิ่งIphoneนะก็อปกันจังเลย
waan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 10:33  

2 ซิมแต่ไม่รองรับ cdma ใช่มั้ย
มนุษย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 13:43  

เค้าอาจจะขอซื้อลิขสิทธิ์แล้วก็ได้นะคะ

ถ้าไม่ได้ขอซื้อ แล้วก๊อปมาหน้าตาเฉย ก็...
waan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 11:15  

บอร์ดนี้เงียบจัง Shocked
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 13:48  

สรุปแล้ว มันมี EDGE ไหมคะ หรือว่า มีแค่ GPRS
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 13:52  

รูปร่างหน้าตาเครื่องแบบชัดๆ และรายละเอียดอื่นๆอีกค่ะ

http://gadget.siamphone.com/news-01719.html

http://www.firstmobilemags.com/ontest_97_G-Net%20G11.html

.
.

ถามอีกหน่อยว่า ฝาหลังแถมมาในกล่องให้อีก 7 สี เลยหรือเปล่าค่า?
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 13:55  

แก้ไขลิ้งค่ะ

http://www.firstmobilemags.com/ontest_97_G-Net G11.html
โห เล่นงี้เลย??
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 11:42  

เลียนแบบชาวบ้านแบบนี้แม่ไม่ว่าหรอคะ Cool
jinniemydear
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 16:34  

ทำตาม samsung candy อีก สงสัยจะให้มียอดขายเยาะเท่า candy มั้ง เกลี่ยดจังอีพวกทำตาม

Evil or Very Mad Twisted Evil
SKIDROW
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 17:29  

เค้าเลียนแบบ ไม่เลียนแบบ
Surprised พวกคุณจะไปเดือดร้อนแทนทำไมล่ะครับ??
ไม่ได้เป็นบริษัท Samsung ก็ช่วยหุบๆปากหน่อยเถอะ
มีอะไรให้ใช้ ก็ใช้ๆไปเถอะบ่นมาก..
เกรียนเทพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:29  

chatchayut00 ผู้เขียน:
ก๊อป ซัมซุงมาหน้าด้านๆ คนไทยเก่งเรื่องพวกนี้

คิดเองไม่เป็นหรอก ประเทศถึงไม่เจริญไง

ก๊อปกระทั้ง กล้องกับลำโพง แม้แต่ลาย

พวกที่ชอบนี่แสดงเป็นพวกชอบใช้ของก๊อป หรือไม่ก้อบ้านนอกจนไม่รุ้จัก ซัมซุงแคนดี้

หรือจน ไม่มีตังค์ซื้อของจิง ซือ้มาไม่น่าเกิน3เดือน คงพัง

แล้วเค้าไปเหยียบติ่งอะไรของบ้านคุณเหรอครับ หนักหัวแทนจังเลยนะ ใครเค้าจะใช้ไม่ใช้ก็เรื่องของเค้าดิ เดือดแล้วแล้วพาลคนอื่นนี่ แสดงว่า การศึกษาหรือชาติตระกูลของคุณนี่ตกต่ำอย่างเห็นได้ชัดเลย
ชอบความคุ้มค่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 16:12  

ผมไม่สนใจหรอกนะ ว่าจะไปคล้ายมือถือแบรนด์นอกหรือเปล่า

สนใจแค่ ฟังก์ชั่นการใช้งาน ตอบความต้องการของผมได้ครบ ในราคาที่น่าพอใจ

รุ่นนี้ผมสนใจแค่ 2ซิม ดูทีวี มีไวไฟ กับราคา4000บาท ผมก็โอเคแล้ว
APD_50
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:13  

เอ่อ แล้ว wifi นี่ใช้ร่วมกับ ของทรูในบ้านได้ป่าวครับ
obese72
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 15:10  

สอยมาแล้วครับ ที่น้อมจิตต์บางกะปิ ได้ในราคา 3,600.00 รวมเมมอีก 2 G เอากลับมาสลับกับเมม 8 G ที่บ้าน ลองเล่นแล้ว คุ้มมากๆ ใช้งานได้ดีเลยครับ แต่ตอนซื้อเจอเครื่องแรก ปุ่มเพิ่มระดับเสียงด้านข้างไม่ทำงาน ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ ทีนี้เนียนเลย เพื่อนๆ ที่จะซื้้อถ้าไงเทสต์ให้ดีก่อนนะครับ Laughing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 16:38  

ไหนจะ 7daysอีก

ก๊อปเพลงเค้าก๊อปท่าเต้นเค้า จนเกาหลีลงข่าวประณาม หน้าด้านจิงๆ

สงสัย จะมาบอกว่า จีเนทก๊อปเค้ามาเหมือนคนที่โฆษณา มั้ง 55+

เห็นด้วยอย่างมาก Twisted Evil Evil or Very Mad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 12:43  

SKIDROW ผู้เขียน:
Surprised พวกคุณจะไปเดือดร้อนแทนทำไมล่ะครับ??
ไม่ได้เป็นบริษัท Samsung ก็ช่วยหุบๆปากหน่อยเถอะ
มีอะไรให้ใช้ ก็ใช้ๆไปเถอะบ่นมาก..

แล้วคุณเธอมายุ่งอะไรด้วยล่ะ เป็นคนดีจิง 555+ Evil or Very Mad Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 13:43  

แหล่มเลยค่ะ จัดมาแล้วสดๆร้อนๆ
ทีวี ชัดเจน ใช้ง่าย แหล่มๆๆ ราคาก็เวิร์ค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 13:43  

แหล่มเลยค่ะ จัดมาแล้วสดๆร้อนๆ
ทีวี ชัดเจน ใช้ง่าย แหล่มๆๆ ราคาก็เวิร์ค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:16  

ทำตาม samsung candy อีก สงสัยจะให้มียอดขายเยาะเท่า candy มั้ง เกลี่ยดจังอีพวกทำตาม

แล้วมันจด ลิขสิทธิ์เดียวกันหรอค่ะ
แล้วถ้าเขาผลิตมาเพื่อให้พวกเราใช้ ตอบสนองความต้องการ และเพื่อให้ยอดขายของเขาดีขึ้นมันผิดหรอ

หรือคุณผลิตขึ้นมาเองได้.... Laughing[/code]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:20  

ขนาดไอ้คนที่โฆษณายังเป็นของเทียม มันก้อบอกอยู่

ว่าโทรศัพท์เป็นของเทียม น้องปอยปิ๊งจีเนท555+

เอาใจเพศเดียวกันมั้ง พวกตุ๊ดอาจจะชอบยี่ห้อนี้

Very Happy คนซื้อนี่ ไม่ฉลาดแถมจนอีก55+

คุณนะสิไม่ฉลาด จนความรู้ ก็ผลานเงินพ่อแม่แหละวะ
NEW USER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:00  

มีปัญาหาการต่อเน็ต มันขึ้นตัว G และต่อเน็ตช้ามาก สงสัยว่าจะไม่ใช่ edge น่าจะเป็น gprs ซะมากกว่า
NEW USER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:31  

จากที่ได้สอบถามศูนย์บริการ เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2553 เรื่องการใช้ edge ได้คำตอบว่ายังไม่รองรับ แต่ที่
1.website gnet ระบุว่ารองรับ
2.ที่กล่อง ก็ระบุว่ารองรับ

ในกรณีนี้ผมควรที่จะไม่ต้องสนใจ หรือว่าขอคืนรุ่นอื่น ทดแทน ทั้งนี้ผมพึ่งจะซื้อมาจาก ร้าน i-mobile big-c ลาดพร้าว เมื่อวันที่ 25 เมษายน 2553
หรือต้องแจ้ง สคบ. ก่อนเพื่อที่จะได้ขอเปลี่ยนเครื่องได้ง่ายขึ้น หรือขอเงินคืนแทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 21:56  

อยากรู้ว่าใช้ดีหรือป่าวคับ
แบตใช้ได้กี่วัน เพราะมีคนบอกหลายคนว่ายี่ห้อนี่แบตหมดเร็วมาก
เล่นไวไฟได้ดีป่าว ช้าหรือเร็ว เสียงดังมากมั้ยเวลาฟังเพลง กำลังตัดสินใจซื้ออ่ะคับ เห็นราคาถูกดี แต่ไม่รู้จะใช้ดีป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 22:41  

Very Happy อยากได้ด้วยคนครับ
ใครใช้แล้ว บอกต่อด้วยนะครับ
เผื่อจะได้ตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือเป่า
เชื่อมต่อ wifi เร็วหรือเป่า Embarassed
new user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 00:09  

ยังงงว่าใช้ wifi อย่างไร เพราะเวลาจะใช้มันก็เข้าไปโหมดของ gprs ซึ่งช้ามาก ซึ่งมันน่าจะเป็น edge อย่างที่หน้ากล่องระบุเอาไว้ ส่วนโทรทัศน์ช่อง 5 , 7 มันไม่ค่อยชัด ช่อง3 tpbs ชัดมาก แต่ที่เหลือพอดูได้
thaiwattanas
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 00:01  

ต่อ wifi ก็เหมือนการต่อ notebook เล่นอินเตอร์เน็ต ผ่าน wiless นะครับ
ซึ่งสัญญาณรับมาจาก server อีกทีหนึ่ง
ลองดูๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 00:33  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าใช้ดีหรือป่าวคับ
แบตใช้ได้กี่วัน เพราะมีคนบอกหลายคนว่ายี่ห้อนี่แบตหมดเร็วมาก
เล่นไวไฟได้ดีป่าว ช้าหรือเร็ว เสียงดังมากมั้ยเวลาฟังเพลง กำลังตัดสินใจซื้ออ่ะคับ เห็นราคาถูกดี แต่ไม่รู้จะใช้ดีป่าว

ใช้แล้วน่าพอใจนะครับ แบตพิมพ์ที่ก้อน 1000 mah อย่างผมใช้ไม่หนัก 3 วันยังพอไหว จอใหญ่ ตัวหนังสือใหญ่น้อง I-mobile เข้าไปละ เมนูไม่มีหน่วง วิ่งปรูดปราดดี ส่วนเครื่องเล่นเพลงก็น่าพอใจนะ เสียงดังดี (ผ่านลำโพง) ปรับอีควอได้ครับ TV พอไหวแต่ยังสู้ I-mobile บางรุ่นไม่ได้ วิทยุรู้สึกไม่ค่อยเวิร์ค ไวไฟหาสัญญาณเจอแล้วแต่ยังไม่ได้เซ็ต เวลาจะซื้อก็ลองเช็คดูดีๆละกัน เครื่องผมอะไรๆก็รับได้ แต่ชอบแอบดับเรื่อยๆอย่างไม่มีเหตุผลหลังจากกลับมาบ้านแล้วใช้ไปได้แค่ 2 วัน โดยรวมก็น่าใช้อยู่นะ
0803533799
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 14:55  

มีเสียงฮัมมากรบกวนขณะรับสาย สนทนา เสียความรู้สึกมาก จะก้อย่างไร กรุณาบอกทีครับ ถอยมายังไม่ถึงเดือนเลย กลุ้มใจ..
อ้างถึง:
ทินภัทร สุชาครีย์
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 00:56  

.chatchayut00 ผู้เขียน:

คนซื้อนี่ ไม่ฉลาดแถมจนอีก55+

อ่านด้วยนะ i ไอพวกดีเเต่ปาก
มือถือก็เหมือนคนเเหละครับต้องเอาจุดเด่นของเเต่ละอย่างหรือเเต่ละคนมาพัฒนาให้ดีผมอ่านมาหลายกระทู้เเละการวิจารก็ดีอยู่เเต่ถ้าวิจารเสียๆหายๆก็น่าจะหยุดนะครับวิจารเเค่พอสมควรอ่านกระทู้ของ i พวกดีเเต่ปากเยอะครับจะวาอะไรก็ให้อยู่ในขอบเขตอย่างเอาสันดานที่บ้านมาใช้กับส่วนรวมครับ ทุกอย่างมีการพัฒนาครับ
thaiwattanas
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:44  

ซื้อมาใช้แล้ว หลังจากที่ตัดสินใจมานาน
และก็ได้พบกับความผิดหวังเล็กๆๆ
อย่างแรกเลย ก็คุยปลายสายมีเสียงรบกวน
เครื่องจับสัญญาณไม่ค่อยได้ (ใช้ dtac )
กล้องพอดูได้ (เกือบแย่)
ตั้งเสียงโทรเข้า ลดให้เบาไม่ได้ (ลดยังไงก็ยังดังอยู่ดี)
mp3 ก็เป็นไปด้วยลดให้เสียงเบาสุดไม่ได้
และก็แบตเตอร์รี่ไม่ทน คงเป็นเพราะหน้าจอกว้าง ใช้ได้ 2 วันหมดละ

Surprised เรื่อง mp3 เสียงดังดี
หน้าจอชัดเจน
มี opara mini มาด้วย แต่ต่อยังไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ซื้อมาราคา 3400 ทดสอบใช้มาแล้ว 8 วัน
ที่เจอมาก็มีแค่นี้แหละ สำหรับที่เจอในเครื่องนี้นะ
เครื่องอื่นไม่เป็นอันนี้ก็ไม่รู้ด้วยนะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 10:51  

thaiwattanas ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว หลังจากที่ตัดสินใจมานาน
และก็ได้พบกับความผิดหวังเล็กๆๆ
อย่างแรกเลย ก็คุยปลายสายมีเสียงรบกวน
เครื่องจับสัญญาณไม่ค่อยได้ (ใช้ dtac )
ตั้งเสียงโทรเข้า ลดให้เบาไม่ได้ (ลดยังไงก็ยังดังอยู่ดี)
mp3 ก็เป็นไปด้วยลดให้เสียงเบาสุดไม่ได้
และก็แบตเตอร์รี่ไม่ทน คงเป็นเพราะหน้าจอกว้าง ใช้ได้ 2 วันหมดละ

Surprised เรื่อง mp3 เสียงดังดี
มี opara mini มาด้วย แต่ต่อยังไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ซื้อมาราคา 3400 ทดสอบใช้มาแล้ว 8 วัน
ที่เจอมาก็มีแค่นี้แหละ สำหรับที่เจอในเครื่องนี้นะ
เครื่องอื่นไม่เป็นอันนี้ก็ไม่รู้ด้วยนะ Rolling Eyes

คุณคะเพิ่มอีก ไม่ถึงพัน ได้ของแท้เลยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 10:53  

SKIDROW ผู้เขียน:

แล้วคุณจะทำไมห๊ะ แล้วถ้ามีคนเอาผลงานคุณไปก็อปมั่งละ จะเดือดร้อนไหมละห๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 09:00  

[quote="Anonymous"]
thaiwattanas ผู้เขียน:

คุณคะเพิ่มอีก ไม่ถึงพัน ได้ของแท้เลยนะคะ[/quote

อันนี้มันก่อของแท้เหมือนกันนะ(...แล้วอวดฉลาด) ลูกเล่นได้มากกว่าคุ้มมากๆๆๆ
rbboom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 15:35  

หูฟัง3.5ม.ม.ป่ะครับตอบด้วยยังไม่รู้เลยว่า3.5ม.ม.ป่ะ Shocked
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 18:18  

ไม่ใช่ครับ 2.5 ครับ ถามรายละเอียดได้ที่ 0875617665 ครับผมเป็นserviceที่ศูนย์
G-netครับ
PK_phuket
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 10:41  

ว่าแต่ตัวนี้ ทีวีชัดมั้ยอ่ะ
แล้ว wifi เนี่ยโอเคป่าว
แล้วใช้ edge ได้แน่ๆนะ
อยากรู้แค่นี้อ่ะ
อย่างอื่นคือ...ชอบละ
สรุปว่ารุ่นนี้น่าจะซื้อมั้ย
ถ้าให้ดีขอเป็นกูรูยี่ห้อนี้มาตอยหน่อย
ขอบคุณ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 17:34  

รุ่นนี้ wifi โอเคครับ ทีวี ชัดแล้วแต่สถานที่ด้วยนะครับ
ส่วน edge เล่นไม่ได้นะครับแต่ท่าเปรียบเทียบกับ
G 2 G2น่าซื้อกว่าครับ เล่น edge ได้ ผมเล่นมากับมือครับ ทีวีก็ชัดครับ
TGcomputer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 10:16  

ตัวเครื่องใช้งานได้ดีทุกอย่างครับ ไม่มีปัญหาการใช้งานใดๆทั้งสิ้น(ต้องเป็นล๊อตใหม่นะครับ)
เพราะก่อนตัดสินใจซื้อผมถามเจ้าของร้านแล้วครับ ทางร้านบอกว่าของล๊อตก่อนจะมีปัญหา ตรงใช้ไปๆนานเครื่องดับมั่ง ชาร์ตไฟไม่เข้ามั่ง แต่รุ่นที่ผมซื้อล่าสุดแก้ไข เรียบร้อยแล้วครับ ใช้งานได้ตามปกติ wifi เจ๋งมาก รุ่นของผมนี้เค้าแก้ไขระบบมาใหม่แล้วครับ

ผมพึงซื้อเมื่อ 25/5/53นี้เอง แต่ตอนนี้อยากขาย G11 อายุ2วัน สภาพ100%
เพราะ ตอนแรกจะซื้อเลนส์กล้อง...บังเอิญมีคนมาจองก่อน
ผมเลยตัดสินใจไปซื้อมือถือแทน แต่พอตอนนี้คนที่จองเลนส์เค้ายกเลิกจองไปแล้ว

เลยอยากขายเอาเงินไปสมทบเลนส์ ขาย3300 แล้วกันครับ สภาพ100% พึงซื้อเมื่อ25/05/53 ติดต่อที่ tumlove889@hotmail.com
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 22:42  

ขอให้ขายได้ไวไวนะครับ
Very Happy
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:41  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 00:39  

จากที่ใช้มาสองเดือน ตอบสนองความต้องการพื้นฐานผมได้ดีมากๆ แต่มีปัญหากวนใจเล็กๆ จะติงไว้ในที่นี้ ในการใช้งาน ซิมแรกผมใช้ดีแทค อันนี้เป็นเบอร์หลัก ซิมสองวันทูคอล อันนี้ไว้ฉุกเฉิน ปรากฏว่าซิมแรกที่ใช้งานดีแทค ไม่สามารถรับ mms ได้ จะได้รับเป็น sms ให้เข้าไปดูในเวบแทน นำไปเข้าศูนย์ที่ถนนศรีนครินทร์(แยกอ่อนนุช) พนักงานบริการดีมาก อันนี้ขอชมครับ แต่ไม่มีความรู้ในเรื่องที่ผมพยายามจะแจ้งเลยว่าเครื่องผมรับ mms ไม่ได้ มันเป็น sms แทน อ้างว่าน่าจะเป็นปัญหาที่เครือข่าย ผมเลยเอาซิมดีแทคออกมาใส่ในโนเกีย 6720 อีกเครื่องที่ติดไปพอดี แล้วลองส่งmms เข้า ก็ใช้ได้ปกติ ก็เห็นทั้งปรึกษากัน แล้วก็โทรไปถามช่างจากศูนย์ไหนไม่ทราบ สรุปว่าปัญหาอยู่ที่ เฟิร์มแวร์ ไม่เสถียร ขอลงให้ใหม่ ให้รอประมาณหนึงชั่วโมง แล้วข้อมูลทุกอย่างในเครื่องจะหายหมดนะ ผมตกลง นั่งรอ ก็ยังยืนยันว่าบริการดี สุภาพ เอาใจใส่ แต่ไม่มีความรู้มากพออยู่นั่นแหละนะ Embarassed ผ่านไปชั่วโมงกว่า ก็คืนเครื่องมา พร้อมกับบอกว่าไม่สามารถแก้ไขให้ได้ ไม่สามารถรับและส่ง mms ได้ ขอให้รอเฟิร์มแวร์ใหม่มา แล้วจะอัพให้ ผมตกลง นำเครื่องกลับบ้าน เอ.. จะยาวไปมัย ขอต่ออีกกระทู้แล้วกันนะครับ
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 00:52  

โอเค ต่อเลย พอกลับถึงบ้านเปิดดู เอ๊ะ ลงเฟิร์มแวร์ใหม่ ไหงภาพหน้าจอเรายังเหมือนเดิมหว่า รายชื่อโทรศัพท์ก็ครบครัน ข้อความก็ยังอยู่ การตั้งค่าเสียงเรียกเข้าเหมือนเดิมทุกอย่าง สรุปแล้วเหมือนมันไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องตูเลย แล้วให้ตรูเสียเวลาไปทำไมตั้งชั่วโมงกว่าว่ะ

Evil or Very Mad เอาล่ะ สามพันกว่ามีปัญหาแค่นี้ ถือว่าเป็นเครื่องสำรองแล้วกัน เอาไว้ดูทีวีตอนเข้าห้องน้ำละกัน เลยใช้เป็นทีวีในห้องน้ำตอนเช้าไปเรื่อยจนกระทั่ง กลางเดือนที่ผ่านมา ผมเปลี่ยนโปรดีแทค เลยยังไม่กล้าใช้งาน mms กลัวจะยังไม่เข้าแพคเกจ เลยลองส่ง mms ผ่านซิมสองที่เป็นวันทูคอล เสือกผ่าน ให้แฟนลองส่ง mms เข้ามาที่เบอร์วันทูคอล ก็ใช้ได้ เอาแล้วไง ปัญหาคืออะไร เลยแวะที่ศูนย์ดีแทคซีคอนให้น้องๆ เค้าลองตั้งค่า mms ดีแทคให้ใหม่ แค่นั้นแหละ แค่นี้จริงๆ มันใช้ได้สมบูรณ์แบบ กลายเป็นเครื่องหลัก เครื่องรักของผมไปแล้ว ปัญหาที่เหลือก็ความรู้ความสามารถของพนักงานจีเน็ทแหละครับ ไปแก้กันเอาเองนะ
แต่บริการ มารยาท มนุษย์สัมพันธ์ ไม่ต้องแก้นะครับ ดีแล้ว บริการดีแล้ว แต่ไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลย เฮ้อ ผมบอกให้ลองส่ง mms จากเบอร์ของผม เข้าเบอร์ของผมเอง ยังทำท่าตกใจแล้วบอกว่าส่งไม่ได้หรอกครับ มันจะขึ้นสายไม่ว่าง ต้องลองทำให้ดูจากเครื่องโนเกีย ถึงได้หน้าซีดเซียวบอกอ่อยๆ ว่า ผมนึกว่าเหมือนโทรเข้าเบอร์ตัวเอง Rolling Eyes
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 17:24  

ต้องขอโทดด้วยนะครับ อยากทราบว่าลูกค้าท่านนี้ชื่ออะไรครับเเล้วส่งซ่อมวันไหนครับ Very Happy
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 21:44  

ทินภัทร สุชาครีย์ ผู้เขียน:
ต้องขอโทดด้วยนะครับ อยากทราบว่าลูกค้าท่านนี้ชื่ออะไรครับเเล้วส่งซ่อมวันไหนครับ Very Happy

PM ไปแล้วครับ ถ้ายังไงขอแจ้งปัญหาเพิ่มเติมอีกเรื่องนะครับ คือโปรแกรมกูเกิลแมพที่แถมมาให้น่ะครับ พอเปิดแล้ว มันไม่ตอบสนองการกดหน้าจอเลย เหมือนไม่ซัพพอร์ทระบบสัมผัสน่ะครับ แต่ไม่ได้ติดใจมากมายนะครับ แฮปปี้กับฟังก์ชั่นโทรศัพท์มากกว่า ตอนนี้ก็เป็นเครื่องหลักของผมไปแล้ว ถึงขนาดซื้อแบตมาสำรองอีกก้อนกันเลย Laughing
Nu bewnid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:26  

กามลังตัดสินใจอยู่อะค่ะ ระหว่าง G11 กะ infone w600 อยู่อะค่ะไม่รู้ว่าจาเอาตัวไหนดีชอบinfone ที่หน้าจอเเระ2 กล้องแต่ไม่เคยลองเล่นเมนูข้างใน ส่วนจีเนทอยากรู้ว่าเเล้วเเทรคบอลมีปัญหาไหมค่ะ ดูเหมือนมานฝืดๆตัวเครื่องมะค่อยเเน่น เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจาเอาของอารายดี ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
-0000000000-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 10:27  

[size=18]ซื่อมาได้ประมาณ 2 เดือน ส่งซ่อม 3 ครั้งแล้วไม่ดีขึ้นเลย บริษัทก็ไม่รับผิดชอบ ใครที่จะชื้ออย่าซื้อเลย ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า[/size]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 22:10  

อยากถามคนที่ใช้หน่อยคับว่า แบตเตอรี่รุ่นนี้ใช้ได้กี่วันคับ
Nu bewnid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 16:50  

obese72 ผู้เขียน:
โอเค ต่อเลย พอกลับถึงบ้านเปิดดู เอ๊ะ ลงเฟิร์มแวร์ใหม่ ไหงภาพหน้าจอเรายังเหมือนเดิมหว่า รายชื่อโทรศัพท์ก็ครบครัน ข้อความก็ยังอยู่ การตั้งค่าเสียงเรียกเข้าเหมือนเดิมทุกอย่าง สรุปแล้วเหมือนมันไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องตูเลย แล้วให้ตรูเสียเวลาไปทำไมตั้งชั่วโมงกว่าว่ะ

Evil or Very Mad เอาล่ะ สามพันกว่ามีปัญหาแค่นี้ ถือว่าเป็นเครื่องสำรองแล้วกัน เอาไว้ดูทีวีตอนเข้าห้องน้ำละกัน เลยใช้เป็นทีวีในห้องน้ำตอนเช้าไปเรื่อยจนกระทั่ง กลางเดือนที่ผ่านมา ผมเปลี่ยนโปรดีแทค เลยยังไม่กล้าใช้งาน mms กลัวจะยังไม่เข้าแพคเกจ เลยลองส่ง mms ผ่านซิมสองที่เป็นวันทูคอล เสือกผ่าน ให้แฟนลองส่ง mms เข้ามาที่เบอร์วันทูคอล ก็ใช้ได้ เอาแล้วไง ปัญหาคืออะไร เลยแวะที่ศูนย์ดีแทคซีคอนให้น้องๆ เค้าลองตั้งค่า mms ดีแทคให้ใหม่ แค่นั้นแหละ แค่นี้จริงๆ มันใช้ได้สมบูรณ์แบบ กลายเป็นเครื่องหลัก เครื่องรักของผมไปแล้ว ปัญหาที่เหลือก็ความรู้ความสามารถของพนักงานจีเน็ทแหละครับ ไปแก้กันเอาเองนะ
แต่บริการ มารยาท มนุษย์สัมพันธ์ ไม่ต้องแก้นะครับ ดีแล้ว บริการดีแล้ว แต่ไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลย เฮ้อ ผมบอกให้ลองส่ง mms จากเบอร์ของผม เข้าเบอร์ของผมเอง ยังทำท่าตกใจแล้วบอกว่าส่งไม่ได้หรอกครับ มันจะขึ้นสายไม่ว่าง ต้องลองทำให้ดูจากเครื่องโนเกีย ถึงได้หน้าซีดเซียวบอกอ่อยๆ ว่า ผมนึกว่าเหมือนโทรเข้าเบอร์ตัวเอง Rolling Eyes

อยากรู้ว่าทดลองใช้เเล้วเปนไงค่ะ การใช้ wifi เปนไงอะค่ะค้นหาสัญญานง่ายไหมค่ะ เเล้วตัวเเทรคบอลใช้ง่ายไหมอะค่ะมานฝืดหรือเปา เเล้วคุณภาพเครื่องโอไหมอะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ พอดีกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ว่าจาเอาตัวไหนดี G11 กะ G2 ค่ะช่วยเเนะนำด้วย Very Happy
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 09:37  

ไปต่างจังหวัดมา เลยไม่ได้เข้ามาอ่านเลย แบตเตอรรี่นี่ประมาณสองวันไม่เกินนะครับ ถ้าฟังเพลง วิทยุ ดูหนัง แต่ผมตั้งเวลาปิด เปิดเครื่องไว้ให้ปิดเที่ยงคืนครึ่ง เปิดตีห้าครึ่งทุกวัน สองวันนี่อยู่ได้สบายๆ แทร็คบอล้ใช้งานได้ดีครับ เร็วมากๆ ด้วย ส่วนไวไฟก็หาสัญญาณได้รวดเร็วดีครับ แต่เวบเบราส์เซอร์ของเครื่องนี่ห่วยมากๆ ยังกับมือถือจีน(จริงๆ ก็จีนนั่นแหละ Embarassed ) โอเปร่าที่ให้มาก็พอได้แต่ชอบจะให้อัพเดท พออัพเดทตัวเองเสร็จ ดันไม่รองรับกับเครื่องซะอีก Mad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 12:51  

จีแนท รับสัญญานโทรศัพท์ไม่ต่อยได้ ทั้งais และทรูเลย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 12:52  

ของผมยังเสียอยู่เลย ความรับผิดชอบบริษัท อยู่ที่ไหนคับ ใครตอบได้ช่ายตอบด้วย
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 13:16  

-0000000000- ผู้เขียน:
จีแนท รับสัญญานโทรศัพท์ไม่ต่อยได้ ทั้งais และทรูเลย

วันนี้ไปชั้นใต้ดินพันทิพบางกะปิมา ซิม ๑ ของผมดีแทค บอดสนิท ซิม ๒ เอไอเอส พอจะมีอยู่ขีดสองขีด พอโทรออกได้ครับ ทรูนี่ ไม่เคยลอง
Nu bewnid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 19:30  

เเล้วถ้าเทียบกานอะค่ะ ระหว่าง G11กะG2 อันไหนน่าใช้กว่ากานอะค่ะ
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 13:28  

Nu bewnid ผู้เขียน:
เเล้วถ้าเทียบกานอะค่ะ ระหว่าง G11กะG2 อันไหนน่าใช้กว่ากานอะค่ะ

ผมไม่ทราบสเปคหรือรายละเอียดของ G2 เลยครับ เลยเปรียบเทียบให้ไม่ได้ เอาที่เราชอบ ถูกใจ ตอบสนองการใช้งานที่เราใช้บ่อยๆ หรือต้องการก็โอเคแล้วละครับ Very Happy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 06:38  

ของผมขนาดเดินเล่นอยู่อนุสาวรีชัย ยังไม่มีสัณญานเลย
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 17:56  

อยากมีมือถือ ผู้เขียน:
ถ้ามีคนโทรเข้า มันไม่โชว์รูปเหรอคับ

แต่ผมก็กะว่าจะซื้อเครื่องนี้ เพราะมีครบดี

ขอบอกอย่าได้ซื้อเด็ดขาดดิฉันซื้อแล้วส่งศุูนย์ 4 ครั้งตอนนี้ยังไม่ถึงเดือนเลยค่ะ

อาการที่เริ่มแรกเลยแบตชาร์ตไม่เข้า ตอนจากนั้นเปิดเมนูข้อความไม่ได้ อาการต่อไปคือหน้า
จอทัสกรีนสั่นเข้าเมนูไม่ได้ เปิดเครื่องก็ไม่ได้ต้องถอดแบตออก เข้าศูนย์ไปกลับมาก็เป็นอาการเดิมอีก ก็เอาไปเข้าศูนย์ใหม่ครั้งนี้ก็อาการเดิมอีกคือหน้าจอทัสกรีนก็สั่นเหมือนเดิมทางศูนยืก็บอกเปลี่ยนบอดร์ให้ใหม่ก็เป็นปกติ ทุกครั้งที่ไปก็ฟอร์แมทเครื่องให่มข้อมูลก็หายทุกครั้ง วันนี้ก็อีกแล้วหน้าจอก็เข้าเมนูไม่ได้อีกแล้ว เชื่อเถอะอย่าไปซื้อมันเลยคุณเสียความรู้สึก
มากๆๆๆๆๆๆจริงๆๆนะถ้าอยากรู้รายละเอียดถึงความ ห่วยแตกของเครื่องนี้ก็โทรมาได้ที่เบอร์
081-3338557 ณัชชาวัลย์ ด้วยความยินดีค่ะไม่อยากให้ถูกหรอกเหมือนดิฉันค่ะ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:05  

^
^^
^^^

ขอโทษถ้าไม่อย่าโดนหรอกก็อย่าซื้อ ยังไม่ถึง 1 เดือนเข้าศูนยืมาแล้ว 4 ครั้งไม่รวมที่โทรไปคุยกับชั่งที่ศูนย์ขอคำแนะนำแล้วแก้ไขเองตลอด ณัชชาวัลย์ 081-3338557
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:12  

ก็งั้นๆ ผู้เขียน:
Candy Ft. Blackberry 555+

น่าใช้ดีว่าไม

ฝาหลังเก๋ๆไปอีกแบบ

ค่ะเก๋ แต่ขอโทษ ห่วยแตกสุดๆเลยรุ่นนี้ซื้อแล้วจะเสียความรู้สึกเหมือนดิฉัน คิดให้ดีๆนะอย่าเห็นแก่ความเก๋ เพิ่มตังอีกนิดหน่อยซื้อยี่ห้อดีดีไปเลยดีก่วา เสียอารมณ์มากสุดๆๆๆๆๆ
081-3338557 ณัชชาวัลย์
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:21  

WoW! ผู้เขียน:
ราคาน่าคบหา
ฟังค์ชั่นเยี่ยม
แต่กลัวมีปัญหาเรื่องสัญญาณไวไฟงิ
>.<
แต่ก้น่าสอยมาใช้อยู่
อิอิ
Laughing

ไม่ต้องกลัวค่ะเจอปัญหาแน่นอนค่ะดฺิฉันเข้าศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งภายใน 1 เดือนตอนนี้ทุกคนที่รู้จักไม่มีใครกล้าซื้อแล้วขอบอก สอบถามเพิ่มเติมได้นะค่ะ 081-3338557
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:30  

อยากมีมือถือ ผู้เขียน:

มันก็โชว์รูปอยู่ แต่นั่นมันไม่สำคัญเท่ากับมันเข้าเมนูอะไรไม่ได้เลยค่ะ ดิฉันซื้อมา 1 เดือนเข้า

ศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งไม่รวมที่แก้ไขเลยทางโทรศัพท์กับช่างนะค่ะ แถมที่ศูนย์ก็แย่มากๆๆๆๆเลย

ไม่รู้รับมาทำงานได้ไง ซ่อมแล้วซ่อมอีกก็ยังไม่หาย ยังมีอีกแยะ 081-3338557
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:41  

ใช่ๆ เราว่าเครื่องนี้ครบครันดีนะ เพราะว่าจริงๆแล้วที่เราอยากได้ก็ประกอบไปด้วย
1. วิฟิ เอ้ย WiFi
2. TV
3. จาวา
4. รูปลักษณ์ น่ารักๆ สีสันหน่อย
แต่ก็เสียตรงแบตหนะแหละ อย่างว่านะ ต้องหาตุนไว้ซัก2-3ก้อนแหละ

เราก็กะจะซื้ออะนะ รอตังออกก่อน หุหุ

แต่ว่ากล้องเนี่ยมันเท่าไหร่หรอ VGA ป่ะ ถ้างั้นก็พอทนหน่อย
เราไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วกล้องอะ เอาไว้ขำขำ ส่วนใหญ่จะดู TV เล่นเน็ต ฟังเพลง กะMV แค่นั้น

เครื่องนี้ตอบโจทย์จริงๆ ขอบอก จะซื้อแคนดี้ของแท้ไปเลยก็ไม่มี TV ตรงนี้หละที่ตัดสินใจ
หุหุ ไม่อยากพกหลายเครื่องอะ - . -*

เห็นด้วยป่ะจร้า คริคริ

ไม่เห็นด้วยขอบอกแล้วจะเสียใจที่พูดมาทั้งหมดเวอร์ไปป่าว ฉันไม่เห็นจะได้อย่างนั้นเลย

แค่ 1 เดือนก็เข้าศุูนย์มาแล้ว 4 ครั้งถ้าอยากรู้รายละเอียดความห่วยแตกของอีกรุ่นนี้ก็โทรมา

081-3338557 แถมศูนย์ยังไม่คิดจะรับผิดชอบอะไรเลย โคตรเซ็งๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 18:55  

ขอโทษนะค่ะถ้าคิดจะซื้อ G 11 ขอบอกดิฉันเพิ่งซื้อ วันที่ 5 พค นี้เองยังไม่ถึงเดือนเข็ษศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งไม่รวมที่แก้ไขเองทางโทรศัพท์กับช่างที่ศนูย์ ขอบอกหว่ยมากๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad 081-3338557
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:05  

ของผมยังเสียอยู่เลย ความรับผิดชอบบริษัท อยู่ที่ไหนคับ ใครตอบได้ช่ายตอบด้วย

เห็นด้วยค่ะของดิฉันตอนนี้ก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนกันเข้าออกศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งแต่ก็ยังใช้ไม่ได้เลยบ้างครั้งพยามยามแก้ไขเองโดยการโทรไปคุยกับช่างที่ศูนย์แต่ก็ยังเหืมอนเดิมจนสุดจะทนแล้วกับ G net ศูนย์ที่เข้าช่างก็หว่ยมากๆๆไม่ได้เรื่องเลยซ่อมเท่าไรก็ไม่เห็นหายมาที่ไรก็

ฟอร์เมดข้อมูลทุกครั้งกลับมาก็ต้องมาลงใหม่อีกคิดดูแล้วกันเพิ่งซื้อวันที่ 5 พค. นี้เองโคตรเซ็งมีใครช่วยได้บ้างมั้ย G-net ห่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad 081-3338557
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:09  

ไปต่างจังหวัดมา เลยไม่ได้เข้ามาอ่านเลย แบตเตอรรี่นี่ประมาณสองวันไม่เกินนะครับ ถ้าฟังเพลง วิทยุ ดูหนัง แต่ผมตั้งเวลาปิด เปิดเครื่องไว้ให้ปิดเที่ยงคืนครึ่ง เปิดตีห้าครึ่งทุกวัน สองวันนี่อยู่ได้สบายๆ แทร็คบอล้ใช้งานได้ดีครับ เร็วมากๆ ด้วย ส่วนไวไฟก็หาสัญญาณได้รวดเร็วดีครับ แต่เวบเบราส์เซอร์ของเครื่องนี่ห่วยมากๆ ยังกับมือถือจีน(จริงๆ ก็จีนนั่นแหละ Embarassed ) โอเปร่าที่ให้มาก็พอได้แต่ชอบจะให้อัพเดท พออัพเดทตัวเองเสร็จ ดันไม่รองรับกับเครื่องซะอีก Mad

เห็นด้วยค่ะว่ามันห่วยแตกมากๆๆๆๆสำหรับ G 11 แล้วคุณจะยังคิดซื้ออีกเหรอข้องใจโทรมาได้นะค่ะ 081-3338557 ห่วยๆๆๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:21  

อยากรู้ว่าทดลองใช้เเล้วเปนไงค่ะ การใช้ wifi เปนไงอะค่ะค้นหาสัญญานง่ายไหมค่ะ เเล้วตัวเเทรคบอลใช้ง่ายไหมอะค่ะมานฝืดหรือเปา เเล้วคุณภาพเครื่องโอไหมอะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ พอดีกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ว่าจาเอาตัวไหนดี G11 กะ G2 ค่ะช่วยเเนะนำด้วย Very Happy

อย่าคิดซื้อเป็นเด็ดขาดนะค่ะ แล้วจะเสียความรู้สึกเหมือนดิฉัน ไอ G11 โคตรหว่ยแตกมากๆๆขอบอกทางบริษัทก็ไม่มีความรับผิดชอบอะไรเลย เสียดายความรู้สึกที่เป็นลูกค้าเก่า
เพราะใช้ G522 อยู่ 2 ปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่พอมาเจอรุ่นนี้แล้วอยากจะเลิกใช้ Gnet
ไปเลย เพราะมันไม่มีใครที่จะรับผิดชอบได้เลยแม้แต่ผู้จัดการศูนย์ยังไม่เคยรับรู้เลยว่าลูกค้าเสียความรู้สึกแค่ไหน ยังมีอีกแยะถ้าคุณอยากรู้โทรมาคุยกันได้ไม่อยากให้เป็นเหมือนเรา

081-3338557 Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:28  

[size=18]ซื่อมาได้ประมาณ 2 เดือน ส่งซ่อม 3 ครั้งแล้วไม่ดีขึ้นเลย บริษัทก็ไม่รับผิดชอบ ใครที่จะชื้ออย่าซื้อเลย ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า[/size]

ยังดีนะค่ะของดิฉัน 1เดือน ซ่อมมา 4 ครั้งแล้วค่ะก็ยังหว่ยแตกเหมือนเดิมค่ะ บริษัทก็ไม่รับผิดชอบเหมือนกัน ขอบอกเลิกคิดไปเลย Gnet ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า มันสุดห่วย Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad 081-3338557
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:34  

กามลังตัดสินใจอยู่อะค่ะ ระหว่าง G11 กะ infone w600 อยู่อะค่ะไม่รู้ว่าจาเอาตัวไหนดีชอบinfone ที่หน้าจอเเระ2 กล้องแต่ไม่เคยลองเล่นเมนูข้างใน ส่วนจีเนทอยากรู้ว่าเเล้วเเทรคบอลมีปัญหาไหมค่ะ ดูเหมือนมานฝืดๆตัวเครื่องมะค่อยเเน่น เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจาเอาของอารายดี ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

อย่าคิดซื้อเด็ดขาดขอบอกดิฉํันเพิ่งซื้อ วันที่ 5พค ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลยเข้าออกศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งเปลี่ยนใจไปซื้อยี่ห้ออื่นเถอะค่ะขอร้องเดี่ยวจะมาเส๊ยความรู้สึกเหมือนดิฉันโคตรเซ็งๆๆๆๆๆขอบอกหว่ยมากๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad 081-3338557
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:54  

เห็นด้วยคับg11ของผมโคตรแงงซวยเลย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:56  

น่าจะรวมตัวกับร้อง สกบ.นะจะได้รู้กับไปเลยว่าg11ห่วยสุด๐ๆๆๆๆ
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:00  

ผมไม่ทราบสเปคหรือรายละเอียดของ G2 เลยครับ เลยเปรียบเทียบให้ไม่ได้ เอาที่เราชอบ ถูกใจ ตอบสนองการใช้งานที่เราใช้บ่อยๆ หรือต้องการก็โอเคแล้วละครับ Very Happy

ยังคิดที่จะซื้ออีกเหรอค่ะ ไม่กลัวปัญหาเหมือนดิฉันเหรอค่ะ เตือนแล้วนะจะว่าไม่เตือนอย่าไปเห็นกับโฆษณาที่เวอร์เกินจริงเลยค๋ะ จริงๆแล้วมันไม่ด้เรื่องอย่าที่มันโฆษณาหรอกค่ะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad แล้วจะเสียใจ
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:06  

น่าจะรวมตัวกับร้อง สกบ.นะจะได้รู้กับไปเลยว่าg11ห่วยสุด๐ๆๆๆๆ

เอาซิ ขอร่วมด้วยคนถ้าจะฟ้องเมื่อไหรติดต่อมาได้เลยนะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:14  

ของผมขนาดเดินเล่นอยู่อนุสาวรีชัย ยังไม่มีสัณญานเลย

ก็ของมันห่วยๆๆนั่นซิก็ไม่รู้เหมือนกันว่าซื้อไปได้ไงก็ถ้ารู้มาก่อนก็คงไม่ซื้อหรอก

แต่นี่ ท่านอื่นๆท่านได้รู้แล้วก็ถือว่าโชคดีไปก็อย่าไปซื้อมันไปซื้อยี่ห้ออื่นดีก่วาขอเตือน Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
nutchawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:21  

วันนี้ไปชั้นใต้ดินพันทิพบางกะปิมา ซิม ๑ ของผมดีแทค บอดสนิท ซิม ๒ เอไอเอส พอจะมีอยู่ขีดสองขีด พอโทรออกได้ครับ ทรูนี่ ไม่เคยลอง

ยังดีนะที่ไม่มีสัญญานแตของดิฉันนี่เครื่องใช้ม่ได้เลยค่ะ มันสุดจะทนแล้ว มัน 3 วันดี

4 วันเสียเพิ่งเดือนเดียวเองค่ะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad ห่วยๆๆๆๆๆ
obese72
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 09:24  

คุณ ทินภัทร สุชาครีย์
ลองติดตามแก้ไขปัญหาให้กับลูกค้าท่านนี้ด้วยนะครับ
ไม่ได้ใช้จีเนทเป็นเครื่องแรกซะด้วย
Laughing
t
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 19:36  

เอ่อ ขอโทษนะ ทำไมต้องว่าน้องปอยด้วยอ่ะ เขาไม่ได้ทำร้ายใครซะหน่อย นิสัยไม่ดี Twisted Evil
Nu bewnid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 21:14  

nutchawan ผู้เขียน:

อย่าคิดซื้อเด็ดขาดขอบอกดิฉํันเพิ่งซื้อ วันที่ 5พค ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลยเข้าออกศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งเปลี่ยนใจไปซื้อยี่ห้ออื่นเถอะค่ะขอร้องเดี่ยวจะมาเส๊ยความรู้สึกเหมือนดิฉันโคตรเซ็งๆๆๆๆๆขอบอกหว่ยมากๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad 081-3338557

ขอบคุนนะค่ะ ขอเปนเมล์ติดต่อได้ไหมค่ะ ขอบคุนค็๊า
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 06:36  

ซื่อมาได้ประมาณ 2 เดือน ส่งซ่อม 3 ครั้งแล้วไม่ดีขึ้นเลย บริษัทก็ไม่รับผิดชอบ ใครที่จะชื้ออย่าซื้อเลย ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 06:38  

ซื่อมาได้ประมาณ 2 เดือน ส่งซ่อม 3 ครั้งแล้วไม่ดีขึ้นเลย บริษัทก็ไม่รับผิดชอบ ใครที่จะชื้ออย่าซื้อเลย ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: