Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G11 - จีเนท
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 126 / เข้าชม: 418138
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G11 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 16:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

555+

ของเค้าแรงจิงๆ

PR ถึงกะเงียบ ไม่มาตามข่าวหรือประชาสัมพันธ์อะไรเลย

อุตส่าห์มีศูนย์กับเค้าแล้วแท้ๆ หุหุ

พนักงานศูนย์คงหูชาแน่ๆ เอากะเขาสิ

ทีรุ่นก่อนๆก็ดีนะ ตอนที่ยังโดนตราหน้าว่าของจีนแดงอะ

แต่ตอนนี้สงสัย กลายเป็นขอจีนดำไปแล้วมั้ง เหอๆ

ขอดีหรือห่วย มันไม่เกี่ยวกับ พรีเซ็นเตอร์นะคร้า อย่ามาเกรียนนะ คนบางคนอะ
ถ้าว่าจีเน็ทเทียมเหมือนปอย แล้วซัมซุงไม่ต้องติดบุหรี่เหมือนเวียร์หรอค่ะ หุหุ
ไม่ได้ว่าซัมซุมนะคร้า เพราะเราก็ใช้แคนดี้อยู่ แค่อิจฉาที่รุ่นนี้มีทีวีดูด้วย หุหุ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:16  

รู้ซึ้งแล้วจ้าว่ารุ่นนี้โคตรห่วยแตก ได้มาเมื่อ 4 วันก่อน สั่งซื้อผ่านที่ทำงาน แต่สั่งอีกรุ่นแต่คนรับสั่งบอกรุ่นที่สั่งต้องรอ ถ้าไม่อยากรอมีรุ่นจี11 เอามั้ย ก็เลยเอามา บอกได้เลยว่า เหมือนที่ส่วนใหญ่คอมเมนท์ไว้ และขออย้ำว่าห่วยจริง หน้าจอกกระตุก+ค้าง ต่อเน็ตไม่ได้ทั้งที่ใช้ซิมเน็ต ไวไฟ ไม่ต้องพูดถึง มีสัญญาณแต่เข้าไม่ได้ เครื่องที่ได้มาแกะกล่องไม่มีการ์ดเสริม หน่วยความจำภายในก็น้อยกว่าที่คิด คิดอยู่ไม่น่าหลวมตัวเลยตู ถ้าจะไปเข้าศูนย์ฯ ก็ไม่แน่ใจเพราะที่อ่านๆ ดู ศูนย์ฯ ไม่รับผิดชอบ เราไม่ได้ซื้อจากศูนย์ฯ ด้วย กำลังคิดอยู่ว่าจะอาไปคืนหรือเปลี่ยนเครื่อง คนที่สั่งมาให้ เขาจะยอมให้มั้ยหนอ Evil or Very Mad
คำแปง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 11:28  

ซื้อประมาน เดือน มิถุนายน นี้เอง

G11 ส่งไปหาร้านที่ขายเป็นครั้งงที่สาม ครับ 555555555555

อาการคือ โทรเข้าก็ดับ โทรออกก็ดับ คุยๆ อยู่ก็ดับ สแตนบายก็ดับ เอาเข้าไปสิ 5555

เซรงเป็ดเลย ตั้งใจอุดหนุนสินค้าน้องใหม่ ได้ใจจริงๆ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 14:42  

เมื่อวันที่ลงกระทู้ ก็ลองโทรไปที่ศนย์บริการตามเบอร์หน้าเว็บไซต์ บอกให้ปัญหาให้จนท.เขาก็บอกให้กลับไปที่ตั้งค่าเดิม แล้วเซ็ตใหม่ ปรากฏว่ากรณีต่อเน็ต หากใช้ซินเน็ตของดีแทค เข้าไม่ได้ อ่ะเปลี่ยนมาใช้ซิมจีเอสเอ็ม เข้าเน็ต-เฟซบุคได้ แต่ภาษาที่ขึ้นไม่ใช่ภาษาไทย เป็นภาษาสี่เหลี่ยม ส่วนไวไฟ พยายามมาหลายวัน ยังเหลวเหมือนเดิม สงสัยที่บอกว่ารองรับไวไฟจะเป็นแค่คำลวง กำลังคิดอยู่ว่าจะลองไปหาจนท.ที่ศูนย์ฯ แล้ว พรุ่งนี้หยุดงานจะลองไปที่ศูนย์ฯแล้วจะมาเล่าให้ฟัง ถ้ายังต่อเน็ตไม่ได้(จุดระสงค์ที่ซื้อเพราะต้องการเข้าเน็ต) จะไปร้องสคบ.ฐานลงโฆษณาเป็นเท็จ นอกจากนี้ เอ็มพีสามฟังตรงไม่ได้ ต้องเข้าโหมดหน่วยความจำแล้วรันจากเมมฯ (หามาใส่เองเพราะในกล่องไ่ม่มีให้ล่ะ) ทีวีก็งั้นๆ เทียบกับจีเนทรุ่นก่อนที่ซื้อมาใช้เมื่อปีกว่า ห่างชั้นกันเยอะ และเทียบกับไอ-โมบาย/TWZ แม้แต่เครื่องที่ไปเอามาจากลาว จีเนท จี11 ยังสู้ไม่ได้เลย...มิน่าดีลเลอร์ึถึงเอามาขายเราถูกๆ แต่ถึงกระนั้นเราก็ยังเสียดายตังค์ที่ซื้ออยู่ดี Evil or Very Mad
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 14:54  

ของเราดีกว่าของคุณคำแปงหน่อยตรงที่โทรแล้วไม่ดับ ส่วนสแตนบายแ้ล้วหน้าจอดับ ลองดูโหมดการพักหน้าจอ บางทีอาจไปตั้งไว้ที่โหมดดังกล่าว แต่ก็ขอย้ำว่าหากซื้อมาแค่เอาไว้โทรออกรับเข้า ก็ไปซื้อถูกๆ กว่านี้ก็ได้ แต่นี่เห็นโฆษณาข้างกล่องไว้ซะเยอะ เลยเลือกมาใช้ไง แต่เื่ื่มื่อได้เครื่องที่ออพชั่นไม่เป็นไปตามโฆษณา ก็เข้าข่ายหลอกลวง ต้องลงทัณฑ์ให้เข็ดหลาบซะบ้าง ไม่งั้นเคยตัว เพราะบริษัทดีๆ กรณีนมปนเปื้อน อุปกรณ์รถไม่ได้มาตรฐาน สินค้าเขามีปัญหายังเรียกคืนหมด ผู้ซื้อก็ไม่ตกเป็นเหยื่อ แม้แต่โนเกีย-โซนี่-ไอโฟนมีปัญหาเรื่องแบต ยังเรียกแบตคืนหมดทั้งล็อต ดังนั้นถ้าจีเนทยังทำธุรกิจมือถือแล้วไม่คำนึงเรื่องนี้ ก็ต้องเจอของจริงบ้างล่ะ Evil or Very Mad
ทินภัทร สุชาครีย์
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 09:23  

G2ครับผมชอบตัวนี้มากกว่าลูกค้าตอบรับดีกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 17:11  

เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
ของเราดีกว่าของคุณคำแปงหน่อยตรงที่โทรแล้วไม่ดับ ส่วนสแตนบายแ้ล้วหน้าจอดับ ลองดูโหมดการพักหน้าจอ บางทีอาจไปตั้งไว้ที่โหมดดังกล่าว แต่ก็ขอย้ำว่าหากซื้อมาแค่เอาไว้โทรออกรับเข้า ก็ไปซื้อถูกๆ กว่านี้ก็ได้ แต่นี่เห็นโฆษณาข้างกล่องไว้ซะเยอะ เลยเลือกมาใช้ไง แต่เื่ื่มื่อได้เครื่องที่ออพชั่นไม่เป็นไปตามโฆษณา ก็เข้าข่ายหลอกลวง ต้องลงทัณฑ์ให้เข็ดหลาบซะบ้าง ไม่งั้นเคยตัว เพราะบริษัทดีๆ กรณีนมปนเปื้อน อุปกรณ์รถไม่ได้มาตรฐาน สินค้าเขามีปัญหายังเรียกคืนหมด ผู้ซื้อก็ไม่ตกเป็นเหยื่อ แม้แต่โนเกีย-โซนี่-ไอโฟนมีปัญหาเรื่องแบต ยังเรียกแบตคืนหมดทั้งล็อต ดังนั้นถ้าจีเนทยังทำธุรกิจมือถือแล้วไม่คำนึงเรื่องนี้ ก็ต้องเจอของจริงบ้างล่ะ Evil or Very Mad

สแตนบายก็ดับครับ ครั้งแรกกนึกว่าพักหน้าจอ แต่กดอะไรก็ไม่ขึ้นมาครับ ลองเอาอีกเครื่อโทรหาก็นิ่งสนิท ศิษย์ส่ายหน้าครับ

ตอนรับกลับจากศูนย์ ก็ เอามาลองโทรหากันเอง ไปมา กับอีกเครื่อง เลยครับ ดับคาตาเลย แต่จุดสังเกตของผมคือตอนชาร์จมาใหม่ๆ จะไม่เป็นไรครบ พอผานไปซักวัน มันจะเริ่มเป็นครับ ทั้งๆที่แบตก็ยังเต็มนะครับ อันนี้ประสบการณ์ผมเองนะครับ

และขณะนี้เครื่องผมก็ไปอยู่ที่ศูนย์อีกรอบแล้วครับ รอบนี้ผมให้เมม ไปด้วย เขาว่าอาจจะเป็ฯที่เมมติดไวรัส หุหุ
ไม่เรื่องมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 22:29  

ทุกอย่าง ก็โอเค นะ

ทั้งรูปแบบ และฟังชั้น และก็ราคา

ถ้า ใช้ แบบ ถนอม ๆๆๆ ดูแลดีๆๆๆ

คงไม่น่าจะดีปัญหาอะไรมาก

เพราะลองใช้ ยี่ห้อดีๆๆ เครื่องละเกือบหมื่น

ถ้า เรา ใช้ ไม่ ถนอม ไม่ดูแลมัน ต่อให้ดียังไง แพงยังไง

ใช้ได้ไม่นานก็พังเหมือนกัน

ปล.อยากทราบว่า GNet G807 กับ G611 นี้มีออกวางขายหรือยัง

แล้ว มัน ราคาเท่าไหร่

ดีไซด์ G611 สวยมากเลย
สู้ต่อไปนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 22:45  

ไม่ว่าจะ GNET , I-Mobile หรือ ยีห้ออื่นๆๆๆ ก็ตาม

ถึง แม้ จะ ออก มา คล้ายๆๆ กัน ก็ตาม

ถึงแม้จะได้รับเสียงตอบรับในแง่ที่ไม่ดี และก็แง่ดี

แต่ยังไงขอบคุณ คุณที่ผลิตโทรสัพ ออกมา ให้ทุกคนๆๆได้ใช้กัน

สำหรับคนที่มีตังน้อย เขาก็พึงพอใจ ที่เขาจะซื้อหามาใช้กัน

ก็อย่าไปว่าเขา มันผิดหรอที่เกิดมาจน ไม่มีตังซื้อเครื่องเป็นหมื่น

จะซื้อมาทำไมเครื่องเป็นหมื่นจะเอาไปอวดใครเขา สุดท้ายแล้วโทรสัพก็คือโทรสัพ

การใช้งานก็ไม่ต่างกันกัน คือเอาไว้คุยเวลามีธุระ มีเรื่องที่จะต้องคุย

เอาไว้ฟังเพลงบ้างเวลาเหงา เอาเก็บภาพบ้างเวลา

ยังไงก็สู้ต่อไปนะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
joe#9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 21:29  

ทำ แอนดรอย โฟน บ้างเด้อ อยากให้พัฒนาตัวเองขึ้นมาบ้าง
มากกว่าไปโฆษณา อย่างเดียว
คน สุพรรณฯ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 14:57  

ปัญหาเยอะนะ รุ่นนี้ ของผมออกมาได้ประมาณ 3 เดือน ก้มีปัญหามาโดยตลอด เมื่อวานเพิ่งจะเอาเครื่องไปส่งซ่อมมา ขอบอกกับคนที่คิดจะซื้อ รุ่นนี้นะครับ คุณอย่าได้ซื้อเลย มองหารุ่นอื่นเถอะเชื่อผม ไม่งั้น คุณจะเป้ฯแบบหลายๆคนที่หลงใช้ รุ่นนี้มาแล้ว หลายๆคน ในกระทู้นี้ คับ Laughing
napakornmanu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 11:58  

เซ็งโคตร..หน้าจอสัมผัสสั่นตลอด กดได้บ้างไม่ได้บ้าง..ไวไฟเข้าไม่ได้ติดตั้ง OPERA และอื่นๆไม่ได้ FBและอื่นๆ ตัวหนังสือขึ้นเป็นบล๊อคสี่เหลี่ยม ทัชสกรีนแล้วแต่อารมณ์วันดีคืนดีก้อทัชไม่ได้สักอย่าง จะส่งศูนย์เชียงรายก้อไม่มี..โคตรเสียดายตังค์ รู้งี้เก็บเงินอีกหน่อยซื้อ No Sam ซะก้อดี..เพิ่งซื้อได้อาทิตย์เดียว 2,990 บิ๊กซีเชียงราย..
Doradora
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 20:25  

พอดีกำลังจะซื้อรุ่นนี้ก้เลยเข้ามาดูเห็นกระทูของ chatchayut00 ที่ว่าถึงคนใช้ว่าบ้านนอกจน
หึๆ คนบ้านนอกเค้าจนตรงไหนค่ะ เค้ามีที่มีทางกันคนกรุงเทพมีมัย แล้วที่เค้าจะซื้อกันเนี้ยะเพราะการใช้งานค่ะ อื้ม...ถึงคุณ chatchayut00 ช่วยบอกหน่อยซิค่ะว่า nokia หรือโทรศัพท์
ยี่ห้อดังๆตัวไหนที่สามารถใส่ 2 ซิมได้มั่งค่ะ หึๆ
musicaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 16:40  

โหแม่ง G net G11 ไม่น่าพลาดซื้อมาเยอะ ซื้อมาใกล้จาพังแล้ว T^T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 19:57  

โคราชมีขายหรือยังครับน่าสนใจรุ่นนี้มีครบที่อยากได้เลย แล้วปัจจุบันนี้ราคาเท่าไหร่ช่วยบอกด้วยนะใครรู้บ้าง หาซื้อได้ที่ใดบอกทีครับ Rolling Eyes
doanga2007
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 20:44  

จิงดิ ผู้เขียน:
ใช่ๆ เราว่าเครื่องนี้ครบครันดีนะ เพราะว่าจริงๆแล้วที่เราอยากได้ก็ประกอบไปด้วย
1. วิฟิ เอ้ย WiFi
2. TV
3. จาวา
4. รูปลักษณ์ น่ารักๆ สีสันหน่อย
แต่ก็เสียตรงแบตหนะแหละ อย่างว่านะ ต้องหาตุนไว้ซัก2-3ก้อนแหละ

เราก็กะจะซื้ออะนะ รอตังออกก่อน หุหุ

แต่ว่ากล้องเนี่ยมันเท่าไหร่หรอ VGA ป่ะ ถ้างั้นก็พอทนหน่อย
เราไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วกล้องอะ เอาไว้ขำขำ ส่วนใหญ่จะดู TV เล่นเน็ต ฟังเพลง กะMV แค่นั้น

เครื่องนี้ตอบโจทย์จริงๆ ขอบอก จะซื้อแคนดี้ของแท้ไปเลยก็ไม่มี TV ตรงนี้หละที่ตัดสินใจ
หุหุ ไม่อยากพกหลายเครื่องอะ - . -*

เห็นด้วยป่ะจร้า คริคริ

กล้อง 1.3 ล้านพิกเซลครับ
doanga2007
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 20:44  

yu ผู้เขียน:
สรุปแล้ว มันมี EDGE ไหมคะ หรือว่า มีแค่ GPRS

มี EDGE อยู่ด้วยครับ
jojo123333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 14:28  

G11 ใช้แล้วป่วยจิต จริงๆซ่อมเสียซ่อมเสีย สวยแต่รูปจูบไม่หอม ใช้จนท้อจนอยากจะร้อง สคบแล้ว เอะอะให้เข้าศูนย์ๆเข้ามา 5-6 รอบ จนอายพนักงงานศูนย์แล้ว อาการห่วยแตกเหมือนเดิม
เพิ่งซื้อมา 2 เดือนเอง ไม่ยอมให้เปลี่ยนเครื่องสักทีต้องร้องเรียนตรงให้เรื่องถึงผู้จัดการถึงยอมเปลี่ยนให้ ผิดหวังกับรุ่นนี้ที่สุดใน สามโลก jerasak_google@hotmail.com
G hero
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 12:43  

เราเเนะนำ G2 ไปเลยครับอย่าซื้อเลยครับG11ต่างกับG2 ที่ใช้ดีมากมาย
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 19:56  

เเนะนำเป็นG2ไปเลยครับ สอบถามที่เบอร์ 02-502-2222นะครับหรือดูที่www.gnetmobile.com
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 21:44  

สอบถามได้ที่เบอร์ 02-502-2222นะครับcall centerของเราเองหรือที่เบอร์ 0875617665คุณบิ้วนะครับประสานงานหน่วยงาน Laughing
พัชรนันท์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 19:53  

สวัสดีค่ะ
ซื้อ G11 มาได้เดือนกว่าๆ หน้าจอ ทัชสกรีน เสียค่ะ เข้าไปที่ศูนย์ปิ่นเกล้า บอกให้รอ อะไหล่
ผ่านมาร่วม 2 เดือนแล้ว ใช้งานไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าที่ศุนย์อื่น มีอะไหล่นี้รึเปล่าคะ
เพิ่งเคยใช้ G net เป็นเครื่องแรก ก็ไม่ค่อยประทับใจเลยค่ะ
mm21j@hotmail.com Confused
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 20:51  

G2เเน่นอนครับสุดเสียงดี TVชัด Touchดีครับสอบถามได้ที่ 0875617665 นะครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 20:04  

Surprised
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 16:18  

Embarassed
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 11:23  

Surprised
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 19:11  

Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: