Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มาคุยเรื่อง appication และระบบสัมผัสที่น่าใช้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2890
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาคุยเรื่อง appication และระบบสัมผัสที่น่าใช้
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 22:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยๆกันหน่อยนะ บางคนเข้ามาถามว่าอะไรดีรุ่นไหนดี มาในนี้เลย
เรื่อง appication คุณคิดว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหน มีมากที่สุด รองลงมาและรองลงมา
มองเเบบ ชัดๆ Iphone มีมากที่สุด แล้วลองลงมาละคืออะไร ช่วยๆหน่อยนะ แต่
ผมคิดว่า มันมีappที่บ้าๆบ้องเยาะดี เล่นแบบ ฮาๆๆ
แล้วในใจพวกคุณละคิดว่ารุ่นไหน จะสู้app แล้วรุ้นไหนยี่ห้อไหนที่รองรับ
app ของ apple ได้ สีสันของมือถือในยุคนี้ มันอยู่ที่ appication
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาคุยเรื่อง appication และระบบสัมผัสที่น่าใช้
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 09:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าตอนนี้ app เยอะก็คง iphone ละครับ มันมี app ที่ซับซ้อนดี

แต่ถ้าลองลงมาก็พวก แอนดรอย์ อะครับ ลองหาๆดูมีหลายยี่ห้อ ถ้าดังๆ ก็พวก htc sumsung

แต่ที่รองรับ app ของ iphone ได้ไม่มีนะครับ มันคนละระบบกัน

ต้องรอคนสร้างโปรแกรมนั้นมาทำพวก os นั้นๆ ครับ

แต่ถ้าคุณชอบลงโปรแกรมหรือลงเกม ลองซื้อ iphone ไม่ก็ ipod touch มาลองเล่นดู ผมว่านะจะคุ้มนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: