Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามการใช้งานแบต w580i หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 27111
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามการใช้งานแบต w580i หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 16:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีแบตที่มากับเครื่องมันเสีย เลยไปซื้อแบตใหม่มา ยี่ห้อ Samya เป็นแบต OEM มี มอก. ไม่ใช่แบตจีนทั่วไปนะครับ พอชาร์ตเต็ม ใช้งานโทร-เข้าออกปกติ ฟังเพลงบ้างมันอยู่ได้ประมาณวันกว่าๆเองครับ

เคยลองชาร์ตเต็มตอน 4 ทุ่มแล้วถอดที่ชาร์ตออก เปิดเครื่องแสตนบายไว้ ตื่นเช้ามา 6โมงครึ่งแบตเหลือ ประมาณ 50-60% เองครับ

ไม่ทราบว่าแบตแท้ของเพื่อนๆใช้ปกติได้นานแค่ไหนต่อการชาร์ต 1 ครั้งครับ ผมจำไม่ได้แล้ว ><"

ถ้าแบตมีปัญหาผมจะได้เอาไปเปลี่ยนก้อนใหม่

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
jazz1st
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามการใช้งานแบต w580i หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 16:56  

ไม่มีคนใช้รุ่นนี้กันเลยเหรอครับ T_T"
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามการใช้งานแบต w580i หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 17:50  

ปกติน่าจะใช้ได้1-2วันนะครับ แล้วแต่การใช้งาน

ถ้าแบตมันลดลงมากไปลองเอาไปเปลี่ยนดูครับ

ถ้าเปลี่ยนแล้วยังเป็นอีกลองเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: