Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามเรื่อง n900 หน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5407
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเรื่อง n900 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 11:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าอยากซื้อ n900 มากเลยค่ะ คือชอบมานานแล้ว
แล้วก้พยายามเก็บข้อมูลมาตลอด ว่าเออ สัมผัสดีไหม ลูกเล่นเป็นยังไง
เลยอยากจะถามผู้ที่ใช้จริงอยู่ตอนนี้ ว่า สัมผัสดีไหม ข้อมูลช้าไหม
แล้วกล้องหน้าใช้ได้หรือเปล่า เครื่องรวนบ่อยหรือเปล่า
หรือมีข้อมูลไรเพิ่มเติมก้ช่วยแนะนำกันด้วยนะค่ะ
Smile ขอบคุณมากค่ะ
narongwong
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง n900 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 07:26  

เรื่องสัมผัสเนี้ย มันไม่หมือนไอโฟนนะครับ n900นี้ ใช้อะไรก็ได้จิกแล้วลาก ตอนนี้พี่ใช้จนชินแล้ว แรกๆจะแปลกหน่อย เพราะใช้iphoneมานาน ระบบสัมผัสพี่ว่าดีมาก ลื่นดี ไม่มีกระตุก แล้วเรื่องกล้องหน้าตอนนี้ยังใช้ไม่ได้ จริงๆมีโปรแกรมmirorแต่ไม่รู้จะเอาไปใช้งานอะไรได้ ต้องรอโปรแกรมใหม่ๆออกมาsupportนะ เหมือนอินฟาเรทมี แต่ยังใช้อะไรไม่ได้ รวมๆถ้าน้องไว้เล่นเนต ฟังเพลง ดูหนัง จิงๆแล้วก็เกือบจะแทนnetbookได้เลย ส่วนกล้องหลังใช้งานดีมาก ถ่ายรูป19:6ได้ สัดส่วนแบบทีวีwide screen ลำโพงดี จอก็ดี home screenก็จัดได้ตามใจ พี่ยังไม่เคยเห็นโทรศัพท์เครื่องไหนทำได้แบบนี้เลย แต่ติดหลายเดียวเกมน้อยมาก ก็อย่างว่านะยังใหม่อยู่ แล้วมีรุ่นเดียวที่ใช้ระบบนี้ แต่กำลังจะเปลื่ยนเป็นmeego คิดว่าอนาคตน่าจะเป็นระบบที่ดีอันดับต้นๆ ก็อยากถามอะไรก็ถามมาได้นะ
iphot
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง n900 หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 23:06  

เล่มเกมส์ facebook ได้ไหมคะ
utender
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 12:00  

ผมว่าได้นะ แต่มันจะสะดวกเหรอคับ
talalaaza
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 12:14  

n900 เล่นเกม บนfacebook ได้ครับ ผมลองเล่นแล้ว เกม farmville แต่ก็มีกระตุกนิดๆ Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: