Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E5 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 686 / เข้าชม: 3379930
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E5 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 11:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครซื้อสีขาวมาแล้วบ้าง รีวิวรูปให้ดูหน่อย คร้าาาา
P3AC3'z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E5 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 11:48  

สีขาว แป้นพิม ,,

swatkats
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 13:02  

ใครซื้อมาแล้วช่วยมารีวิวให้ชมหน่อยครับ จะเป็นพระคุณ อีกเรื่องอยากเห็นตรงส่วนของปุ่มกด ชัดๆๆ น่ะครับ ช่วยถ่ายรูปให้ด้วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ
koiiza_naruk
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 21:20  

ตัวนี้มี OVI ด้วยใช่ป่าวคะ
ดีก่าตัว e63 ป่าวอ่ะ
กำลังตัดสินใจอ่ะ
อยากได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 23:44  

รุ่นนี้ ลง joikuspot ส่งสัญญาณให้ ipod touch กะ คอม ในยามคับขันได้มั้ยคะ

เห็นว่า เป็น

ซิมเบี้ยน
GPRS
Wifi

ประมาณนี้น่าจะได้เนอะ
andrewbiggy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 01:05  

ไปดูเครื่องจริงมาแล้วที่ mbk สีดำ ไม่ค่อยชอบอะมันเป็นพลาสติกสีดำด้านๆ ต่ำๆ ยังไงไม่รู้ ไม่วิ้งเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 07:46  

ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาเหมือนซี6หรือเปล่าใครใช้แล้วมีปัญหารบกวนรีวิวพร้อมรูปด้วยจ้า
E5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 18:58  

ตัวนี้เล่น 3G ของทรูได้ไหมครับ

ผมเห็นของจริงละงามมาก
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 17:44  

koiiza_naruk ผู้เขียน:
ดีจิงนะ....กำลังตัดสินใจอยุ่อะ
ยุดยา 8990 อ่ะ...แร้วคุ้มจิงนะ

คนที่ใช้แร้วขอถามหน่อยนะ
ปุ่มกดดีป่าว แร้วเครื่องช้ามั๊ยเวลาแชทหรือว่าเล่นเนตอ่ะ

ขอบคุงคร้า

โห..8,990 แพงเกินไปครับ
ร้านฟันกำไรเกินเหตุนะ
ิิิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 19:36  

ในขณะนี้ผมได้ e5 มาครอบครองแล้วครับ

ผมซื้อสีดำมา ก้อสวยดีนะ กล้องชัดมากๆ ตอนนี้ยังไม่ค่อยได้เล่นไรมาก

ซื้อร้านสนิทกันอ่ะครับ 7700 บาท ต่อแทบตาย

ถ้าใครสนใจรุ่นนี้อยู่ก้อมาแบ่งปันความรู้กันมั่งนะครับ มีอะไรสอบถามได้นะคราฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 13:23  

ตอนนี้ ซิลิโคนของมือถือ E5-00 ออกยังครับ

อิอิ

Surprised
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 15:31  

ไปสอยมาล่ะครับ จากที่ใช้งานดู สิ่งแรกที่ไม่ค่อยประทับใจคือ จอไม่คมเท่า E63 ครับ ทดลองติดตั้งเกมส์ Asphalt 4 ที่เคยใช้ได้กะ E63 ปรากฎว่าพอมาลงกะ E5 เกมเล่นไม่ได้ครับ แป่วววว...

สุดท้าย ก็คงต้องรอดูครับว่า HelloOX จะสามารถเจาะ fw ของ E5 เข้าหรือเปล่า กำลังทำ cer อยู่ครับ ไม่เกิน 24 ช.ม. เดี๋ยวรู้ผล แต่ผมคิดว่าคงไม่น่าจะได้ คือถ้าแฮ็กไม่ได้ผมว่า E63 คุ้มกว่าเยอะครับ จากความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับอันนี้ ถ้าแฮ็กไม่ได้ ก็อาจจะปล่อยแล้วกลับไปใช้ E63 เหมือนเดิมล่ะครับ Smile

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 28 Aug 2010 22:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 15:52  

ซื้อที่ศูนย์ดีแทคฟิวเจอร์ วันนี้เองครับ 7980 บาทสีขาว ขอบอกว่าสวยงามมากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 08:58  

ซื้อมาเมื่อวานครับสีขาว 7550 ฟลุ๊คโมบาย
it
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 10:05  

อยากรู้ว่ามีปัญหาอะไรบ้าง คนที่ซื้อแล้วรบกวนช่วยบอกหน่อยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 10:07  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานครับสีขาว 7550 ฟลุ๊คโมบาย
E5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 10:14  

ท่านที่บอกมาราคาถูกๆ อย่างนั้นอย่างนี้

โปรดระบุด้วยซิครับว่าซื้อมาจากที่ไหน จะได้รู้ข้อมูลไปซื้อมั่ง

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 13:11  

E5 ผู้เขียน:
ท่านที่บอกมาราคาถูกๆ อย่างนั้นอย่างนี้

โปรดระบุด้วยซิครับว่าซื้อมาจากที่ไหน จะได้รู้ข้อมูลไปซื้อมั่ง

ขอบคุณครับ

โอเค บอกไม่ละเอียด

บอกก่อนนะรับไม่มีส่วนได้เสียกับขาย

ฟลุ๊คโมบาย มาบุญครองชั้น4 พี่คนขายชื่อ รุ่ง ครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 16:19  

มาแจ้งข่าวให้ทราบครับว่า HelloOX เจาะเฟิร์มแวร์ของ E5 ไม่เข้าครับ
นึกแล้วไม่มีผิด

ก็เลยขอขายครับ เพิ่งจะซื้อมาเลยครับ ขอขายในราคา 6900 บาท แบบยอมขาดทุนครับ
ท่านใดสนใจก็ติดต่อมาน่ะครับ ตัวเครื่องสีดำ TEL. 0 8 9 4 4 3 3 3 0 5
ิิิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 18:03  

-Biggy- ผู้เขียน:
มาแจ้งข่าวให้ทราบครับว่า HelloOX เจาะเฟิร์มแวร์ของ E5 ไม่เข้าครับ
นึกแล้วไม่มีผิด

ก็เลยขอขายครับ เพิ่งจะซื้อมาเลยครับ ขอขายในราคา 6900 บาท แบบยอมขาดทุนครับ
ท่านใดสนใจก็ติดต่อมาน่ะครับ ตัวเครื่องสีดำ TEL. 0 8 9 4 4 3 3 3 0 5

โทษนะคับ HelloOX คืออะไรหรอคับ

ผมไม่รู้อ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:53  

[img]http://nokiagang.com/mobile/gallery/114-Nokia_E5_GalleryDSC_0024.jpg
[/img]http://nokiagang.com/mobile/gallery/114-Nokia_E5_GalleryDSC_0025.jpg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:54  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:55  

[img]http://nokiagang.com/mobile/gallery/114-Nokia_E5_GalleryDSC_0025.jpg [/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:56  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:57  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:58  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:59  

ดูต่อได้จร้า

http://www.nokiagang.com/forums/hands-on-nokia-e5-t44736.html

http://www.nokiagang.com/forums/hands-on-nokia-e5-t44736.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 22:07  

รุ่นนี้มันเปลี่ยนฟอนได้มั้ยคะ ผู้รู้ตอบด้วยค่ะ ^^
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 18:23  

เอา Tip เล็กๆ น้อยๆ มาฝาก ชาว E5 ครับ อิอิ Smile

การทำให้ธีมมี effect :

Menu > Ctrl. Panel > Themes > General > Options > Theme effects > On

แล้วธีมก็จะมี effect เหมือน E72 ครับ

# ขอรายงานประสบการณ์ การใช้งาน E5 เพิ่มเติม #

โปรแกรม Thaikeys ซัพพอท E5 สมบูรณ์แบบครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 02:12  

แต่งถึก E5 มาโชว์กันเล็กน้อย เตรียมพร้อมรับงานแชต อันหนักหน่วง งานนี้ไม่เน้นสวย แต่เน้นถึก อิอิ Laughing

Wait E5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 07:53  

พรุ่งนี้ (1/9/53) BB Curve 9300 (รองรับ 3 G)เปิดตัวแล้ว ไม่รู้ว่าราคาจะใกล้เคียง E5 หรือปล่าว

งานนี้ Nokia หนาวแน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 15:31  

GPS จับสัญญาณไวมากๆ แต่ในกรณีที่เราไปผิดเส้นทางโปรแกรมมันจะคำนวนใหม่ช้า และมีบอกเส้นทางผิดเป็นบางครั้ง ถนนบางแห่งไม่อับเดตใครที่ไม่เคยไปรับรองมีหลงและงงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 17:49  

ตอนนี้ E5 ราคาเท่าไรแล้วหรอครับ
MacJa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 19:42  

ขอถามนิดนึงนะครับ

E5 มันปรับเวลาแสงของหน้าจอ ได้หรือป่าวครับ

ผมปรับแล้ว มันขึ้นว่าอยู่ในโหมดประหยัดพลังงาน ไม่สามารถปรับค่าได้ครับ

ผู้ใดมีความรู้ ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
teetam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 20:33  

ถอยมาเมื่อกี้ ครับ 8290 ที่ร้าน ดีเเท็ก

Laughing กำลังหัดเล่นอยู่ ยังเล่นไม่คล่อง เลย เปลี่ยนภาษายังไม่เป็นเลย

น่าจะใช่ดีน่ะครับ ว่าเเต่ อยากตรวจสอบ พื้นที่ ยังไงอ่ะครับ แบบ เชคพื้นที่ว่างของเครื่อง เเละ เมม อ่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 20:42  

MacJa ผู้เขียน:

E5 มันปรับเวลาแสงของหน้าจอ ได้หรือป่าวครับ

ผมปรับแล้ว มันขึ้นว่าอยู่ในโหมดประหยัดพลังงาน ไม่สามารถปรับค่าได้ครับ

ผู้ใดมีความรู้ ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

มาช่วยตอบให้ครับ ให้ลองเซ็ตตามผมดู

Menu > Ctrl. Panel > Settings > General > Personalisation > Display > ตรง Power saver time-out เซ็ตให้เป็น 90 เลยครับ ส่วนตรง Light time-out ก็เซ็ตเป็น 60 ไปเลยครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 20:47  

teetam ผู้เขียน:
ถอยมาเมื่อกี้ ครับ 8290 ที่ร้าน ดีเเท็ก

Laughing กำลังหัดเล่นอยู่ ยังเล่นไม่คล่อง เลย เปลี่ยนภาษายังไม่เป็นเลย

น่าจะใช่ดีน่ะครับ ว่าเเต่ อยากตรวจสอบ พื้นที่ ยังไงอ่ะครับ แบบ เชคพื้นที่ว่างของเครื่อง เเละ เมม อ่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

Menu > Options > Memory details Cool
teetam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 21:57  

ว่าเเต่ขอถามหน่อยนะครับ อย่าว่าผมโง่น่ะ เพราะ ผมไม่เคยใช้ โทรศัพท์พวกนี้เลย
ใช้เเต่ 3310 คือว่า เวลา พิมพ์ ต้องกดปุ่มไหนหรอครับ ที่จะเปลี่ยนภาษา ไทยเป็นอังกฤษ อ่ะครับ
งมอยู๋นานเลยไม่เจอเลยครับ
หาไม่เจอจริง ๆ ครับ ขอบคุณล้วงหน้าครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 23:04  

teetam ผู้เขียน:
ว่าเเต่ขอถามหน่อยนะครับ อย่าว่าผมโง่น่ะ เพราะ ผมไม่เคยใช้ โทรศัพท์พวกนี้เลย
ใช้เเต่ 3310 คือว่า เวลา พิมพ์ ต้องกดปุ่มไหนหรอครับ ที่จะเปลี่ยนภาษา ไทยเป็นอังกฤษ อ่ะครับ
งมอยู๋นานเลยไม่เจอเลยครับ
หาไม่เจอจริง ๆ ครับ ขอบคุณล้วงหน้าครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

Shift > Sym
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 23:21  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าเปลี่ยนฟ้อนได้มั้ยค้า อยากได้จัง ไม่มีใครมาตอบเลยอ่าค่ะ
MacJa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 23:23  

มาช่วยตอบให้ครับ ให้ลองเซ็ตตามผมดู

Menu > Ctrl. Panel > Settings > General > Personalisation > Display > ตรง Power saver time-out เซ็ตให้เป็น 90 เลยครับ ส่วนตรง Light time-out ก็เซ็ตเป็น 60 ไปเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

คือผมลองทำตามที่แนะนำมาแล้วครับ แต่มันขึ้นแบบเดิมครับ - -

ไม่สามารถเปลี่ยนการตั้งค่าได้ โหมดประหยัดพลังงานเปิดใช้อยู่

อ่ะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 04:24  

คือผมลองทำตามที่แนะนำมาแล้วครับ แต่มันขึ้นแบบเดิมครับ - -

ไม่สามารถเปลี่ยนการตั้งค่าได้ โหมดประหยัดพลังงานเปิดใช้อยู่

อ่ะครับ

ปิดโหมดประหยัดพลังงานไปเลยครับ รุ่นนี้แบตอึดอยู่แล้ว

กดปุ่มวางสาย แล้วเลือก Deactivate power saving
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 05:31  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าเปลี่ยนฟ้อนได้มั้ยค้า อยากได้จัง ไม่มีใครมาตอบเลยอ่าค่ะ

สมาชิกก่อนแล้วจะช่วยตอบให้ หุหุ Cool
อยากได้แต่ลังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 08:50  

Very Happy
จริงหรือไม่ครับ ที่บอกว่ารุ่นนี้ ตัดเสียงรบกวนออกไม่ได้
มันไม่มีมาให้ตั้งแต่แรก หรือ มีแต่หาไม่เจอครับ
แล้วจะไปดาวน์โหลด มาได้มั้ยครับ
งุงิงุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 08:58  

Surprised Rolling Eyes Neutral Embarassed

นอกจากรุ่นนี้แล้วยังไม่มีรุ่นไหน แม้แต่ E72 ที่ขึ้นบน face book
ว่า ovi by nokia ชิมิ ครับ
พึ่งสมัครครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 11:11  

ตอนนี้ รุ่นนี้ราคาเท่าไรหรอครับ

แล้วไม่ต้องติดฟิล์มใช่ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 13:24  

งุงิงุงิ ผู้เขียน:
Surprised Rolling Eyes Neutral Embarassed

นอกจากรุ่นนี้แล้วยังไม่มีรุ่นไหน แม้แต่ E72 ที่ขึ้นบน face book
ว่า ovi by nokia ชิมิ ครับ

ใครบอกคุณ ผมใช้ 5230 ยังขึ้น ovi by nokia
ทุกรุ่นขั้นหมด แต่ต้องอัพเดทซอพแวร์ก่อน
MacJa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 14:25  

อ่ะครับ

ปิดโหมดประหยัดพลังงานไปเลยครับ รุ่นนี้แบตอึดอยู่แล้ว

กดปุ่มวางสาย แล้วเลือก Deactivate power saving

อ่า ได้แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยนะครับ

จ๊วบ ๆ ๆ Very Happy
ิิิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 16:12  

จะบอกว่ารุ่นนี้แบตอึดมากครับผม ชาร์ตแบตครั้งเดียวทั้งฟังเพลง ถ่ายรูป อยู่ได้ประมาณ 4 วัน

ผมหาเกมส์ในเครื่องไม่เจออ่ะครับ ใครเจอบ้างบอกผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณคับ
จิงเหอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 17:04  

harryjack ผู้เขียน:
วันนี้ผมซื้อมาแล้วที่shopโนเกียแฟชั่นไอร์แลนด์ครับผม

หน้าจอสุ้e72ไม่ได้ ไม่มีระบบตัดเสียงรบกวน
เสียงลำโพงดังดีมาก
กล้องถ่ายก็โอเคระดับหนึ่ง
มีไฟฉายด้วย
แป้นไม่เหมือนe72ครับเพราะสระเอามาอยุ่ในแป้นด้วยอะผมซื้อสีดำมาตัวอักษรสีขาวเหมือนกันหมดใครใช้e72คงงงเพราะการวางตังหนังสือไม่เหมือนกันนะ
เสียงคุยชัดดีครับ
การทำงานเหมือนe72ไวดี
ความสวยของหน้าจอไม่ดีเท่าc5นะครับ

Evil or Very Mad Twisted Evil Shocked Rolling Eyes

ไม่มีระบบตัดเสียงรบกวนจริง ๆ เหรอครับ

แล้วถ้าเทียบกันแล้ว อันไหนซื้อแล้วคุ้มกว่ากันระหว่าง E72 กับ E5
MacJa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 17:08  

ิิิ ผู้เขียน:
จะบอกว่ารุ่นนี้แบตอึดมากครับผม ชาร์ตแบตครั้งเดียวทั้งฟังเพลง ถ่ายรูป อยู่ได้ประมาณ 4 วัน

ผมหาเกมส์ในเครื่องไม่เจออ่ะครับ ใครเจอบ้างบอกผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณคับ

เครื่องผมเค้าไม่ได้ลงเกมมาให้นะครับ

ต้องหาโหลดเอาเองครับ
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 20:19  

รบกวนลงรูปที่ถ่ายจากเครื่องนี้ได้มั้ยคะ?
กำลังจะตัดสินใจซื้อที่งานมือถือน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 21:44  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 21:49  

จาก e5 คร่า แบบว่าแสงน้อยและไม่ปรับใดๆเลย ถ้ามีแสงจะชัดมากๆๆๆๆ[img][/img]
teetam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 00:56  

ไม่มีไรจะถ่าย 5555 ถ่ายจาก E5 ครับ ไม่ได้ปรับเเต่งทั้งสิ้น

[/img]
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 17:08  

555ข้างบน อ่ะนะ
Wait E5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 08:14  

สอบถามหน่อยว่า GPS นี้ เป็นแบบ Stand Alone หรือไม่ แบบว่าเปิดใช้งาน GPS แล้ว สามารถรับสัญญาณจากดาวเทียมได้เลย โดยไม่ต้องใช้ A-GPS ก่อน
งง_งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 09:51  

ทำไมที่ว่างในการ์ดเหลือน้อยจังอะครับ หรือมันเป็นปกติอยู่แล้ว

ทั้งๆที่ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลย

** การ์ด 2Gb แต่เหลือที่ว่างแค่ 100Mb กว่าๆเอง

ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจทีนะครับ งงมาก E63 ของเพื่อนการ์ด 1Gb ยังเหลือที่ว่างเยอะกว่ามากเลย
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 18:27  

Wait E5 ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยว่า GPS นี้ เป็นแบบ Stand Alone หรือไม่ แบบว่าเปิดใช้งาน GPS แล้ว สามารถรับสัญญาณจากดาวเทียมได้เลย โดยไม่ต้องใช้ A-GPS ก่อน

เอาข้อมูลมาบอกกล่าว พร้อมลงรูปประกอบเล็กน้อย

จากรูปผมทดสอบใช้งานในโหมด offline ใน E72 ถ้ามีการเคลื่อนที่ หรือ ย้ายต่ำแหน่ง จุดสีแดงมันก็จะเคลื่อนที่ตามครับ ส่วนใน E5 จุดสีแดงมันจะเคลื่อนที่ตาม เฉพาะในโหมด online เท่านั้นครับ
aegis
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Nokia E5
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 20:30  

ขาย Nokia E5 สีดำซื้อมาได้ 3 วัน 7000 บาท

085-1171428

MacJa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 20:39  

ช่วยด้วยครับ - -

มือถือ e5 ผม เวลา sms เข้าแล้วเครื่องมันไม่สั่น เสียงริงโทนไม่ดัง

ทั้งที่ตั้งค่าโหมดทั่วไป ซึ่งปรับเสียง sms อะไร เรียบร้อยแล้วนะครับ

ปกติมันดังนะ เพิ่งมาเป็นวันนี้แหละ อยู่ๆก็ไม่ดัง ไม่สั่น ขึ้นมา

แต่เสียงเรียกเข้า ตอนคนโทรเข้ามา ปกติ นะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 07:01  

Tip เล็กๆ น้อยๆ สำหรับคนใช้ E5

วิธีแก้ไข ตกแต่งภาพ :

Menu > Media > Gallery > Images > All > กดเลื่อนไปที่ภาพที่ต้องการ โดยที่ไม่ต้องกดซูมให้เต็มจอ > Options > Edit

วิธีตัดต่อวิดีโอ :

Menu > Media > Gallery > Images > All > กดเลื่อนไปที่คลิปวิดีโอที่ต้องการ โดยที่ไม่ต้องกดซูมให้เต็มจอ > Options > Edit > Cut

ทิปเสียงเรียกเข้า และ เสียงปลุกสุดไพเราะ :

Menu > Ctrl. Panel > Themes > Audio themes > Active audio theme > Orchestral > Yes > OK Smile
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 08:21  

โปรแกรมล็อกหน้าจอ สุดเฟี้ยว ที่เหมาะกะ E5 สุดๆ

คลิ๊กที่รูป เพื่อดาวน์โหลด

แถมด้วยโปรแกรม PowerBoot ช่วยเปิดโปรแกรมที่เซ็ตไว้ให้โดยอัตโนมัติหลังจากเปิดเครื่อง 1-2 นาที

DOWLOAD PowerBoot Smile
สงสัยไม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 11:52  

กำลังสนใจอยู่
แต่กระแสเงียบจัง.. Confused
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 16:31  

ขาย Nokia E5 สภาพใหม่กิ๊ก 5500 บาท เพิ่งซื้อมาไ�้อาทิตย์เดียว เครื่องไม่มีปัญหา ไร้ที่ติ อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง อยากจะขายเพราะจะเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่น รับสินค้าได้ที่ห้างเทสโก้โลตัส สุขุมวิท50 ติดกับบีทีเอสอ่อนนุช Tel. 0 8 9 4 4 3 3 3 0 5 หลังหนึ่งทุ่มครับ

Sold Out

ขอบคุณครับ Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 10 Sep 2010 05:32; ทั้งหมด 3 ครั้ง
poojookkru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 18:37  

ต้องการขาย nokia E5 สีขาว ราคา 7000 บาท

สภาพใหม่มากเพราะเพิ่งซื้อมาวันที่ 04/09/2553

แกะทดลองเล่นใช้ไม่ถึง ชม. ก็ใส่กล่องไว้เช่นเดิม

เหมือนได้ของใหม่ ที่ขายเพราะใช้ไม่ถนัดมือ

ติดต่อได้ที่ 0885185781 หรือ pangjangshop_2009@windowslive.com
snitiwat
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 01:45  

รุ่น e5 นี้ สามารถชาร์ตแบต ผ่าน usb ได้หรือไม่ นอกจากแท่นชาร์ตแล้ว
เรียนผู้รู้ หรือ ผู้ที่สอยมาแล้ว
MacJa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 01:52  

snitiwat ผู้เขียน:
รุ่น e5 นี้ สามารถชาร์ตแบต ผ่าน usb ได้หรือไม่ นอกจากแท่นชาร์ตแล้ว
เรียนผู้รู้ หรือ ผู้ที่สอยมาแล้ว

สามารถชาร์ตแบต ผ่าน usb port ได้ครับ ผมลองมาล่ะ
klayudom
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 10:10  

เข้ามาหาข้อมูลกำลังคิดจะซื้อแต่ไมเข้ามาแล้วเห็นมีแต่คนจะขายกัน บอร์ดก็เงียบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 17:30  

[quote="poojookkru"]ต้องการขาย nokia E5 สีขาว ราคา 7000 บาท

สภาพใหม่มากเพราะเพิ่งซื้อมาวันที่ 04/09/2553

แกะทดลองเล่นใช้ไม่ถึง ชม. ก็ใส่กล่องไว้เช่นเดิม

เหมือนได้ของใหม่ ที่ขายเพราะใช้ไม่ถนัดมือ

ติดต่อได้ที่ 0885185781 หรือ pangjangshop_2009@windowslive.com[/quote]

เหตุผลที่ขายอีกข้อนึงก็คือ

พี่ซื้อมาให้ผิดสี อยากได้สีดำมาก่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 17:37  

[quote="Anonymous"][quote="poojookkru"]ต้องการขาย nokia E5 สีขาว ราคา 7000 บาท

ติดต่อได้ที่ 0885185781 หรือ pangjangshop_2009@windowslive.com[/quote]

พี่ซื้อมาให้ผิดสี อยากได้สีดำมาก่า[/quote]

[img]http://www.uppicweb.com/show.php?id=a38f55f99739706b6ea68653564506f9[/img]

[img]http://www.uppicweb.com/show.php?id=831c959f9291e05ac5f3fe561fb2939d[/img]
pujookkru
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 17:43  

++++

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pujookkru เมื่อวันที่ 15 Sep 2010 08:37; ทั้งหมด 2 ครั้ง
แง่ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 11:49  

ขาย Nokia E5 สภาพใหม่กิ๊ก 5500 บาท เพิ่งซื้อมาไ�้อาทิตย์เดียว เครื่องไม่มีปัญหา ไร้ที่ติ อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง อยากจะขายเพราะจะเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่น รับสินค้าได้ที่ห้างเทสโก้โลตัส สุขุมวิท50 ติดกับบีทีเอสอ่อนนุช Tel. 0 8 9 4 4 3 3 3 0 5 หลังหนึ่งทุ่มครับ

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

ไม่ทราบว่ายังขายอยู่ไหมครับ
โทรไปหลายรอบ แล้วไม่มีผู้รับเลย

ถ้าขายไปแล้วจะได้ตัดใจไปหาซื้อที่อื่นต่อ แง่ว ๆๆๆๆ
klayudom
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 10:01  

ขอถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วนะครับว่า
1. ตัวอักษรไทย+สระกดง่ายเหมือน บีบี ไหม
2. MSN, Facebook, Twitter เล่นได้ไหม แล้วถ้าจะเล่นแบบผ่าน Wifi จะเล่นได้ไหม
พอดีว่ากำลังจะซื้อ แต่ ลังเล ระหว่าง รุ่นนี้กับ E 72 ถ้าไม่ต่างกันมากก็จะเอารุ่นนี้
ขอบคุณครับ
chaiwatpupu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 10:16  

รับe5ราคา5000สนใจโทร 0841839407 กรุงเทพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 20:06  

klayudom ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วนะครับว่า
1. ตัวอักษรไทย+สระกดง่ายเหมือน บีบี ไหม
2. MSN, Facebook, Twitter เล่นได้ไหม แล้วถ้าจะเล่นแบบผ่าน Wifi จะเล่นได้ไหม
พอดีว่ากำลังจะซื้อ แต่ ลังเล ระหว่าง รุ่นนี้กับ E 72 ถ้าไม่ต่างกันมากก็จะเอารุ่นนี้
ขอบคุณครับ

ถ้าเล่น wifi นะเล่นได้ทั้ง msn facebook web นี่ออนทั้งวันสนุกกว่า bb อีก ใช้ดีค่ะ เล่นเวปนี่หน้าจอเหมือนบนคอมเลย กล้องก็ชัด ตัวอักษรพิมพ์ง่ายค่ะ ไม่เคยลวนเลย ใช้ดีมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 20:26  

klayudom ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

ถ้าเล่น wifi นะเล่นได้ทั้ง msn facebook web นี่ออนทั้งวันสนุกกว่า bb อีก ใช้ดีค่ะ เล่นเวปนี่หน้าจอเหมือนบนคอมเลย กล้องก็ชัด ตัวอักษรพิมพ์ง่ายค่ะ ไม่เคยรวนเลย ใช้ดีมาก

ขอยืนยันอีกคนค่ะ ดีจริงๆทุกอย่างตามคำตอบด้านบนเลยค่ะ คือเป็นรุ่นที่อยากได้เมื่ออ่านสเปคน่ะ และเมื่อซื้อมาก็ไม่ผิดหวังจริงๆๆ ค่ะ Razz
koiiza_naruk
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 20:48  

Surprised Smile Very Happy Shocked Laughing Wink Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 10:57  

อยากได้รุ่นนี้มากมายยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 14:53  

ผมไม่สามารถตั้งค่า e-mail ได้
พอเชื่อมต่อแล้วมันจะขึ้นคำว่า
"กำลังเตรียมการ หรือ อะไรซักอย่าง"
ผมก็รอ รออยู่นานมากเป็นชั่วโมงเลย
มันก็ยังขึ้นอยู่อย่างนั้น ไม่ไปไหนเลย
พยายามอยู่หลายรอบ ก็ไม่สำเหร็จซักที
มีใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ
หรือท่านใดที่รู้ว่าต้องทำยังไง รบกวนช่วย
บอกผมที (หรือเครื่องผมจะมีปัญหา)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
teetam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 15:32  

vv ออนเอม ไม่ได้ อ่ะครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนมั้งครับ
C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 20:53  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zd0qWTH3swM&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zd0qWTH3swM&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>
คนอยากได
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 21:43  

C3 ผู้เขียน:
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zd0qWTH3swM&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zd0qWTH3swM&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

ผมว่าทำแรงเกินไป แต่อีกอย่างก็สมควรไม่รู้จักเวลา ไม่รู้จักกาละเทศะ บางคนข้ามถนนยังพิมพ์อยู่เลย ผมยังอยากให้รถชนมันตายไปเลยบ้าไม่รู้เวลา
snitiwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 10:48  

เปลี่ยนภาษา ที่แป้นพิมพ์ ปุ่มไหนเอ่ย
snitiwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 13:08  

รู้สึกว่า รุ่นนี้มีกล้องหน้าด้วยอะป่าว
สังเกตเห็นช่องสี่เหลี่ยม ของมือถือรุ่นนี้
snitiwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 13:09  

snitiwat ผู้เขียน:
เปลี่ยนภาษา ที่แป้นพิมพ์ ปุ่มไหนเอ่ย

ทำได้แล้วคับ
กดที่ปุ่มลูกศร ชี้บน กับ sym
อะไรเนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาในการเล่น facebook
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 17:53  

"กำลังเตรียมการ หรือ อะไรซักอย่าง"
ผมก็รอ รออยู่นานมากเป็นชั่วโมงเลย
มันก็ยังขึ้นอยู่อย่างนั้น ไม่ไปไหนเลย
พยายามอยู่หลายรอบ ก็ไม่สำเหร็จซักที
หรือท่านใดที่รู้ว่าต้องทำยังไง รบกวนช่วย
บอกผมที (หรือเครื่องผมจะมีปัญหา)

ของผมก็เป็นครับ แต่เป็นการการเข้า facebook
มันขึ้นว่า เวอร์ชั่นใหม่สามารถใช้ได้แล้ว คางไว้ อย่างนั้น ไปไหนไม่ได้

ใครพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ
pujookkru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 12:57  

++

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pujookkru เมื่อวันที่ 14 Sep 2010 09:00; ทั้งหมด 2 ครั้ง
user Nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 14:39  

รอสีฟ้า จะมาไหมเนี่ย Laughing
คิดถูกมั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปิดเสียงกล้องถ่ายรูปไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 16:55  

Very Happy

ใครซื้อมาแล้วรบกวนช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับ
วิธีการถ่ายรูปโดยไม่มีเสียงปุ่มกด เพราะ ผมเห็นมีแต่ให้เลือกเสียงสี่แบบ ซึ่งแต่ละแบบ
ดังมาก ไม่ไหวจะเคลี่ยร์ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
-Biggy-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 21:44  

ลองเปลี่ยนไปใช้ซิมของ dtac ดูครับ หรือ อีกวิธีให้เปลี่ยนโหมดเป็น offline ก่อนแล้รค่อยตั้งค่าเมล์ครับ

ส่วนโปรแกรม facebook กำลังอยู่ในระหว่างการปรับปรุง ตอนนี้ยังใช้งานไม่ได้ครับ
man999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 22:35  

ตกลงกล้องมัน ออโต้โฟกัสไหมอ่ะคับ
Never and Never
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 00:23  

คุณ Biggy น่ารักเสมอเลยนะครับ ให้ข้อมูลต่างๆดีตลอดตั้งแต่ E63 ที่ผมใช้มาด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 08:26  

ขาย e5 สีดำ 6,000
สาเหตุที่ขาย ใช้แล้วรู้สึกไม่เหมาะกับตัวเอง
สนใจติดต่อ
0813628304 ตลอดเวลา
pujookkru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 08:36  

ขายแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pujookkru เมื่อวันที่ 15 Sep 2010 18:37; ทั้งหมด 2 ครั้ง
chaiwatpupu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 09:01  

รับe5ราคา5000สนใจโทร 0841839407 อยู่ในกรุงเทพนะจะ
ง่องแง่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 15:54  

อยากทราบว่าทำไม
update ovi suite แล้วเวลาเข้า facebook ยังไม่ขึ้นคำว่า ovi by nokia อีก

ต้องไปทำอะไรเพิ่มหรือป่าว
หรือ มันกำลังปรับปรุงอยู่

ใครทราบช่วยบอกหน่อย ขอบคุณครับ
งงอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 16:21  

สงสัยว่าเวลา เราจะเล่นเกมส์ที่เราไป โหลดมาอยู่การ์ดของเรา
เกมส์เหล่านั้น เราต้องออนไลน์ตลอดเวลาเล่นหรือป่าว

ถ้าเป็นยังงั้น edge/ wifi เราก็ไหลไปตลอดสิ

งั้นเราซื้อ BB หรือ Iphone ไม่ดีกว่าเหอ เพราะมันต้องเปฺิด edge ตลอดอยู้่แล้ว

ใครทราบข้อมูลที่แท้จริงรบกวนบอกด้วยครับ ผมกำลังงอยู่

ที่ผมเลือกซื้ออันนี้ เพราะเห็นว่าเราไม่ต้องซื้อแพคเกจแบบ BB
เล่นเท่าไหร่ซื้อเนทเท่านั้น ไม่ต้องเปิด edge ค้างไว้ตลอดอะไรงี้

แต่มาเจอแบบนี้งงนะเนี่ย
Twisted Evil
มู๋อ้วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 19:23  

poojookkru ผู้เขียน:
ต้องการขาย nokia E5 สีขาว ราคา 7000 บาท

ติดต่อได้ที่ 0885185781 หรือ pangjangshop_2009@windowslive.com

พี่ซื้อมาให้ผิดสี อยากได้สีดำมาก่า

ขายไปรึยังค่ะ

[img]http://www.uppicweb.com/show.php?id=a38f55f99739706b6ea68653564506f9[/img]

[img]http://www.uppicweb.com/show.php?id=831c959f9291e05ac5f3fe561fb2939d[/img]
pujookkru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 21:34  

มู๋อ้วน ผู้เขียน:
poojookkru ผู้เขียน:

ขายแล้วค่ะ

ขายไปรึยังค่ะ

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: