Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 635 / เข้าชม: 843440
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 15:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

มารอฟังค่ะ ยังไงช่วยบอกวิธีลงด้วยนะค่ะ ขอบคุณจ้า
puti
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 16:24  

arsenalamp ผู้เขียน:
lifestyle28 ผู้เขียน:
ว๊าว ถูกใจเป็นที่สุด....อันนี้ สมบูรแบบหรือยังครับ ......

เห็นใครก็ใช้ได้นะครับ แต่เป็น 1.6 นะคับ เขาจะทำการทดสอบ 1.6 ก่อนจะมาพัฒนาเป็น 2.1 และ 2.2 ตามลำดับครับ แต่คนที่เคยใช้เมม micro sd จะลงไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเป็น sdhc 4 GB ขึ้นไปนะครับ ผมก็จะไปซื้อเปลี่ยนอยู่ แต่ตั้งใจจะไปซื้อ 8 GB ประมาณ 600-700 บาท อ่าครับถ้าใครได้ลงก่อนผมก็มาบอกด้วยนะครับ

แบบนี้ต้องเฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ แต่ใครพอจะบอกเปรียบเทียบได้ไหมครับว่า jetdroid หรือandroid 1.6 นี้มีอะไรเด่นหรือด้อยกว่า jetเดิมๆของเราบ้าง ที่ใช้โปรแกรมต่างๆจะยังมีเหมือนหรือคล้ายหรือครบเหมือนเดิมไหมครับ
ถามดูเพราะอยากรู้ แต่ยังไงก็ต้องลองเปลี่ยน เพื่อจะได้พัฒนาไป2.1-2.2 ขอบคุณครับ เฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ
Kira~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 17:06  

สอบถามผู้ที่ลองลง แล้ว หน่อยครับ ว่าเป็น ยังไงบ้าง
thanasy.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 20:29  

ใครลงแล้วสอนที่เป็นภาษาไทยนะครับ ขอบคุณคาบบบบบบบบบบบบบบบ Very Happy
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 21:49  

puti ผู้เขียน:
ว๊าว ถูกใจเป็นที่สุด....อันนี้ สมบูรแบบหรือยังครับ ......

เห็นใครก็ใช้ได้นะครับ แต่เป็น 1.6 นะคับ เขาจะทำการทดสอบ 1.6 ก่อนจะมาพัฒนาเป็น 2.1 และ 2.2 ตามลำดับครับ แต่คนที่เคยใช้เมม micro sd จะลงไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเป็น sdhc 4 GB ขึ้นไปนะครับ ผมก็จะไปซื้อเปลี่ยนอยู่ แต่ตั้งใจจะไปซื้อ 8 GB ประมาณ 600-700 บาท อ่าครับถ้าใครได้ลงก่อนผมก็มาบอกด้วยนะครับ

แบบนี้ต้องเฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ แต่ใครพอจะบอกเปรียบเทียบได้ไหมครับว่า jetdroid หรือandroid 1.6 นี้มีอะไรเด่นหรือด้อยกว่า jetเดิมๆของเราบ้าง ที่ใช้โปรแกรมต่างๆจะยังมีเหมือนหรือคล้ายหรือครบเหมือนเดิมไหมครับ
ถามดูเพราะอยากรู้ แต่ยังไงก็ต้องลองเปลี่ยน เพื่อจะได้พัฒนาไป2.1-2.2 ขอบคุณครับ เฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ

1.6 ไปดู Spica ได้เลย เพราะเป็ฯ Androin 1.6 ครับตอนรีวิว
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 21:53  

thanasy. ผู้เขียน:
ใครลงแล้วสอนที่เป็นภาษาไทยนะครับ ขอบคุณคาบบบบบบบบบบบบบบบ Very Happy

มีิลิงค์ให้ดูครับไม่ต้องรอใครครับ
http://darkforestgroup.com/forum/index.php?topic=5417.0

ถ้ามองไม่เห็นก็สมัครเว็บพี่เขาก่อนนะครับ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 20:31  

มีใครลงสำเร็จแล้วบ้างเอ่ย
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 22:04  

ใครแปลไม่ได้แปลภาษาที่ Google ได้เลย

ผมว่าจะไปซื้อเมมวันเสาร์นี้ ว่าจะเอามาลง

ลง andriod แล้วไม่มีผลกระทบกับ FW ของ Samsung ครับ สามารถสลับเปลี่ยน OS ได้ครับ
muslimboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 23:23  

โอ้ในที่สุดฝันก็เป็นจริง (^_^)" Jet..................Droid ฮิ้วววววววววววว
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 09:11  

muslimboy ผู้เขียน:
โอ้ในที่สุดฝันก็เป็นจริง (^_^)" Jet..................Droid
ฮิ้วววววววววววว

ลองลงไปยังครับ วันนี้จะไปซื้อเมม แล้วครับ จะลองมาลงที่บ้านดู
lifestyle28
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 13:32  

ผมรอดูท่าน arsenalamp ดีกว่า ยังไงก็เอาใจช่วยครับ....
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 13:46  

ผมรอดูท่าน arsenalamp ดีกว่า ยังไงก็เอาใจช่วยครับ....

ถ้ายังไงจะ Reveiw มาให้ดูนะครับ ถ้าทำสำเร็จ
muslimboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 16:44  

ถ้ายังไงจะ Reveiw มาให้ดูนะครับ ถ้าทำสำเร็จ

ขอให้ออกมาสมบูรณ์แบบนะครับ เอาใจช่วยจ้า (^_^)" ต้องไปซื้อเมมบ้างละ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 19:16  

แล้วเมมที่แถมมากะตัวเครื่อง 8 GB มันก็เขียนบอกว่า sdhc 8 GB ใช้ได้มั้ยอ่ะค่ะ

และนี่ใช่ jetdroid 2.1 หรือป่าวอ่ะ :shock: http://www.youtube.com/watch?v=GH30Kn64yvM&feature=related
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 21:59  

ngamta ผู้เขียน:
แล้วเมมที่แถมมากะตัวเครื่อง 8 GB มันก็เขียนบอกว่า sdhc 8 GB ใช้ได้มั้ยอ่ะค่ะ

และนี่ใช่ jetdroid 2.1 หรือป่าวอ่ะ Shocked http://www.youtube.com/watch?v=GH30Kn64yvM&feature=related

ใช้ครับ ตอนนี้กำลังจะลง andriod ได้แล้วจะมาบอกนะครับ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 22:56  

[quote="arsenalamp"][quote="ngamta"]แล้วเมมที่แถมมากะตัวเครื่อง 8 GB มันก็เขียนบอกว่า sdhc 8 GB ใช้ได้มั้ยอ่ะค่ะ

และนี่ใช่ jetdroid 2.1 หรือป่าวอ่ะ :shock: http://www.youtube.com/watch?v=GH30Kn64yvM&feature=related[/quote]

ใช้ครับ ตอนนี้กำลังจะลง andriod ได้แล้วจะมาบอกนะครับ[/quote]

เอาใจช่วยค่ะ ถ้าไงลงได้แล้วขอวิธีทำที่เข้าใจง่าย ๆ ทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ :lol:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 23:43  

เอาใจช่วยพี่ ^^
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 00:16  

ยังลงไม่เสร็จเลย download ไฟล์อยู่ครับ ถ้า download เสร็จก็จะทำการลงต่อครับ

มาบอกราคา micro sdhc 8 GB ราคาที่ขาย 750 บาท บิ๊กซีลาดพร้าว แต่ผมต่อเหลือ 680 บาท ครับ มาบอกเพื่อนๆ ให้รู้ครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 16:06  

เมื่อคืนนอนตี 4 มังไม่สามารถ Boot เข้า Andriod ได้เลย
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 20:01  

ยังไม่สามารถบูตได้ ใครที่กล้าลองทำแล้ว กรุณาช่วยเหลือด้วยนะครับ ช่วยๆๆ กันครับ jet บ้านเราก็จะได้ ลง andrion ได้สักที ประเทศที่อื่นเขาเรากันได้ไปถึงไหนถึงไหนแล้ว บ้านเรายังไม่มีใครกล้าที่จะลงเลย หาข้อมูลมาให้แล้วครับ

ช่วยเหลือกันนะครับ 2 หัวดีกว่าหัวเดียว

ปล. ไม่มีผลกับ FW แน่นอนครับ เพราะ andriod ที่ลงไม่ได้ลงที่เครื่องครับ เขาไปลงที่ memory
ตั้งหาก สามารถเปลี่ยนไปใช้ andrion ถ้าเบื่อก็เปลี่ยนไปใช้ FW ของ Samsung เพราะว่าผมก็ลงที่ Memory เช็คทกอย่างแล้วแต่ยังไม่สามารถบูตได้ทั้งนั้น รอคำตอบที่บอร์ดนี้อยู่่

http://darkforestgroup.com/forum/index.php?topic=5417.0

ใครอย่างรู้อะไรเข้าไปที่เว็บด้านบนได้เลย สมัครก่อนนะครับ
ark2001
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 00:57  

ผมคนหนึ่งละครับที่กล้าลอง แต่
มันยังไม่สมบูรณ์ 100% ผมติดตามอยู่แทบจะทุกวันจนรู้ว่ามันยังขาดอีกเยอะ
http://groups.google.com/group/jetdroid/browse_thread/thread/a7b28e0fc115b463
อดใจรอดีกว่าครับ

ยังไม่สามารถบูตได้ ใครที่กล้าลองทำแล้ว กรุณาช่วยเหลือด้วยนะครับ ช่วยๆๆ กันครับ jet บ้านเราก็จะได้ ลง andrion ได้สักที ประเทศที่อื่นเขาเรากันได้ไปถึงไหนถึงไหนแล้ว บ้านเรายังไม่มีใครกล้าที่จะลงเลย หาข้อมูลมาให้แล้วครับ

ช่วยเหลือกันนะครับ 2 หัวดีกว่าหัวเดียว

ปล. ไม่มีผลกับ FW แน่นอนครับ เพราะ andriod ที่ลงไม่ได้ลงที่เครื่องครับ เขาไปลงที่ memory
ตั้งหาก สามารถเปลี่ยนไปใช้ andrion ถ้าเบื่อก็เปลี่ยนไปใช้ FW ของ Samsung เพราะว่าผมก็ลงที่ Memory เช็คทกอย่างแล้วแต่ยังไม่สามารถบูตได้ทั้งนั้น รอคำตอบที่บอร์ดนี้อยู่่

ใครอย่างรู้อะไรเข้าไปที่เว็บด้านบนได้เลย สมัครก่อนนะครับ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 01:18  

ดูเหมือนขั้นตอนมันเยอะจัง :roll:
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 09:48  

ดูเหมือนขั้นตอนมันเยอะจัง Rolling Eyes

ช่วยๆ กัน ลองจะได้รู้ว่าใช้งานได้แค่ไหนแล้ว จะได้รู้ว่าระบบไปถึงไหนแล้วครับ ถ้าถามผมผมยังบูตไม่ได้เลย
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 10:44  

[quote="arsenalamp"][quote="ngamta"]ดูเหมือนขั้นตอนมันเยอะจัง :roll:[/quote]

ช่วยๆ กัน ลองจะได้รู้ว่าใช้งานได้แค่ไหนแล้ว จะได้รู้ว่าระบบไปถึงไหนแล้วครับ ถ้าถามผมผมยังบูตไม่ได้เลย[/quote]

ขอถามค่ะ
JetPlatform-experimental-binary-100624.tar + JetPlatform-testing-2.1-100722
สองตัวนี้เป็นตัวเดียวกันหรือเราต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่งอ่ะค่ะ เพราะในวีดีโอไม่เห็นมีขั้นตอนเกี่ยวกับ JetPlatform-testing-2.1-100722 เลย ทำตามวีดีดอตอนแรกก็เหมือนหลัง ๆ ซักไม่เหมือน โดยเฉพาะใน terminal ใส่ตัวหนังสือกับตัวเลขแล้วมีตัวหนังขึ้นมาอื้อเลย แต่ในวีดีโอขึ้นมาบรรทัดเดียว งงตอนท้าย ๆ อ่ะค่ะ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 16:35  

[quote="arsenalamp"]ยังไม่สามารถบูตได้ ใครที่กล้าลองทำแล้ว กรุณาช่วยเหลือด้วยนะครับ ช่วยๆๆ กันครับ jet บ้านเราก็จะได้ ลง andrion ได้สักที ประเทศที่อื่นเขาเรากันได้ไปถึงไหนถึงไหนแล้ว บ้านเรายังไม่มีใครกล้าที่จะลงเลย หาข้อมูลมาให้แล้วครับ

ลองลงแล้วค่ะ ปัญหาเหมือนกัน ...บูตไม่เป็น android สักที.... :cry:
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 22:37  

[quote="ngamta"]

ลองลงแล้วค่ะ ปัญหาเหมือนกัน ...บูตไม่เป็น android สักที.... Crying or Very sad

ถ้ายังไม่สามารถบูตได้ก็ทำตามนี้นะครับ

http://code.google.com/p/jetdroid/wiki/JetQiFlashing

ต้องนี้บูตได้แล้วแต่ยังอยู่ที่หน้าคำว่า Android อยู่แต่ยังไม่สามารถเข้าไปที่หน้า OS android ได้ครับถ้าเข้าได้แล้วจะมาอัพเดตอีกนะครับ ขอตัวไปแก้ไขก่อนนะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 22:59  

ดูเหมือนขั้นตอนมันเยอะจัง Rolling Eyes

ช่วยๆ กัน ลองจะได้รู้ว่าใช้งานได้แค่ไหนแล้ว จะได้รู้ว่าระบบไปถึงไหนแล้วครับ ถ้าถามผมผมยังบูตไม่ได้เลย

ขอถามค่ะ
JetPlatform-experimental-binary-100624.tar + JetPlatform-testing-2.1-100722
สองตัวนี้เป็นตัวเดียวกันหรือเราต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่งอ่ะค่ะ เพราะในวีดีโอไม่เห็นมีขั้นตอนเกี่ยวกับ JetPlatform-testing-2.1-100722 เลย ทำตามวีดีดอตอนแรกก็เหมือนหลัง ๆ ซักไม่เหมือน โดยเฉพาะใน terminal ใส่ตัวหนังสือกับตัวเลขแล้วมีตัวหนังขึ้นมาอื้อเลย แต่ในวีดีโอขึ้นมาบรรทัด
เดียว งงตอนท้าย ๆ อ่ะค่ะ

พอเราพิมพ์ sudo nautilus เพื่อให้ไฟล์ Boost มา Boost ที่นี้ พอเราเลือกไฟล์แล้วอย่าลืมก็อปไฟล์บน Tab bar มาด้วยนะครับ เพื่อที่จะมาต้องหลังจากไฟล์ sudo chown -R 777 แล้ววางไฟล์ที่เราก็อปลงตรงนี้อ่าครับ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 23:20  

[quote="arsenalamp"][quote="ngamta"][quote="arsenalamp"][quote="ngamta"]ดูเหมือนขั้นตอนมันเยอะจัง :roll:[/quote]

ช่วยๆ กัน ลองจะได้รู้ว่าใช้งานได้แค่ไหนแล้ว จะได้รู้ว่าระบบไปถึงไหนแล้วครับ ถ้าถามผมผมยังบูตไม่ได้เลย[/quote]

ขอถามค่ะ
สองตัวนี้เป็นตัวเดียวกันหรือเราต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่งอ่ะค่ะ เพราะในวีดีโอไม่เห็นมีขั้นตอนเกี่ยวกับ JetPlatform-testing-2.1-100722 เลย ทำตามวีดีดอตอนแรกก็เหมือนหลัง ๆ ซักไม่เหมือน โดยเฉพาะใน terminal ใส่ตัวหนังสือกับตัวเลขแล้วมีตัวหนังขึ้นมาอื้อเลย แต่ในวีดีโอขึ้นมาบรรทัด
เดียว งงตอนท้าย ๆ อ่ะค่ะ[/quote]

พอเราพิมพ์ sudo nautilus เพื่อให้ไฟล์ Boost มา Boost ที่นี้ พอเราเลือกไฟล์แล้วอย่าลืมก็อปไฟล์บน Tab bar มาด้วยนะครับ เพื่อที่จะมาต้องหลังจากไฟล์ sudo chown -R 777 แล้ววางไฟล์ที่เราก็อปลงตรงนี้อ่าครับ[/quote]

ทำแล้วค่ะ ค้างอยู่ที่หน้า android เกือบ ชม. ตอนนี้เลยกะว่าจะลองลงใหม่อีกที
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 00:39  

dew_siamphone ผู้เขียน:
นอกรุ่นนะครับ star diamond มี FW ตัวใหม่ ป่าวครับ

เช็คได้ที่นี้เลยครับ สมัครก่อนนะครับ

http://www.samsungfirmwareworld.com/index.php
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 02:06  

ขอถามค่ะ
เดียว งงตอนท้าย ๆ อ่ะค่ะ

พอเราพิมพ์ sudo nautilus เพื่อให้ไฟล์ Boost มา Boost ที่นี้ พอเราเลือกไฟล์แล้วอย่าลืมก็อปไฟล์บน Tab bar มาด้วยนะครับ เพื่อที่จะมาต้องหลังจากไฟล์ sudo chown -R 777 แล้ววางไฟล์ที่เราก็อปลงตรงนี้อ่าครับ

ทำแล้วค่ะ ค้างอยู่ที่หน้า android เกือบ ชม. ตอนนี้เลยกะว่าจะลองลงใหม่อีกที

แก้ไขนะครับ ตรง sudo chown -R 777 เปลี่ยนเป็น sudo chmod -R 777 ครับ
แล้วผมก็เปลี่ยน FW เป็น S8000XPIJ7 ของยุโรปครับ สามารถใช้ได้กับ เครือข่ายที่บ้านเราได้ครับ เพราะผมได้ทำการเทสแล้ว แต่จะไม่มีภาษาไทยรองรับ

ทำไหมต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ เพราะว่า ถ้าใช้ FW ที่รองรับภาษาไทย เราจะต้องมาเปลี่ยน bootloader ตลอดทุกครั้งที่เข้า android ครับ แต่ถ้าใช้ S8000XPIJ7 เราจะสามารถเปลี่ยนไปใช้ OS samsung สลับกับ Android ได้ตลอดเวลาโดยเราจะไม่ต้องทำการ bootloader ใหม่ทุกๆ ครั้ง
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 06:42  

[quote="arsenalamp"][quote="ngamta"][quote="arsenalamp"][quote="ngamta"][quote="arsenalamp"][quote="ngamta"]ดูเหมือนขั้นตอนมันเยอะจัง :roll:[/quote]

ขอถามค่ะ
เดียว งงตอนท้าย ๆ อ่ะค่ะ[/quote]

พอเราพิมพ์ sudo nautilus เพื่อให้ไฟล์ Boost มา Boost ที่นี้ พอเราเลือกไฟล์แล้วอย่าลืมก็อปไฟล์บน Tab bar มาด้วยนะครับ เพื่อที่จะมาต้องหลังจากไฟล์ sudo chown -R 777 แล้ววางไฟล์ที่เราก็อปลงตรงนี้อ่าครับ[/quote]

ทำแล้วค่ะ ค้างอยู่ที่หน้า android เกือบ ชม. ตอนนี้เลยกะว่าจะลองลงใหม่อีกที[/quote]

แก้ไขนะครับ ตรง sudo chown -R 777 เปลี่ยนเป็น sudo chmod -R 777 ครับ
แล้วผมก็เปลี่ยน FW เป็น S8000XPIJ7 ของยุโรปครับ สามารถใช้ได้กับ เครือข่ายที่บ้านเราได้ครับ เพราะผมได้ทำการเทสแล้ว แต่จะไม่มีภาษาไทยรองรับ

ทำไหมต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ เพราะว่า ถ้าใช้ FW ที่รองรับภาษาไทย เราจะต้องมาเปลี่ยน bootloader ตลอดทุกครั้งที่เข้า android ครับ แต่ถ้าใช้ S8000XPIJ7 เราจะสามารถเปลี่ยนไปใช้ OS samsung สลับกับ Android ได้ตลอดเวลาโดยเราจะไม่ต้องทำการ bootloader ใหม่ทุกๆ ครั้ง[/quote]

แล้วถ้าเปลี่ยน fw มันเข้า os ได้ป่าวค่ะ แล้วทำไม chown -R 777 ต้องเปลี่ยน sudo chmod -R 777 เพราะวีดีโอ มันเป็น chown ไม่ใช่เหรอค่ะ ส่วนfw นี่ถ้าเราขยัน bootloader ก็ไม่ต้องเปลี่นใช่ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 08:38  

อ้างถึง:

ทำไหมต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ เพราะว่า ถ้าใช้ FW ที่รองรับภาษาไทย เราจะต้องมาเปลี่ยน bootloader ตลอดทุกครั้งที่เข้า android ครับ แต่ถ้าใช้ S8000XPIJ7 เราจะสามารถเปลี่ยนไปใช้ OS samsung สลับกับ Android ได้ตลอดเวลาโดยเราจะไม่ต้องทำการ bootloader ใหม่ทุกๆ ครั้ง

อ้างถึง:
แล้วถ้าเปลี่ยน fw มันเข้า os ได้ป่าวค่ะ แล้วทำไม chown -R 777 ต้องเปลี่ยน sudo chmod -R 777 เพราะวีดีโอ มันเป็น chown ไม่ใช่เหรอค่ะ ส่วนfw นี่ถ้าเราขยัน bootloader ก็ไม่ต้องเปลี่นใช่ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าเปลี่ยน fw ก็เข้า OS ได้ครับ ตอนนี้ผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ มีคนโทรมาหาและก็สามารถโทรออกไปหาได้ปกติ

แล้วที่ต้องเปลี่ยน sudo chown เป็น sudo chmod เพราะผมคิดทางลิงค์น่าจะมีการสอนมาผิดเพราะผมดูในข้อมูลจากที่เพื่อนๆ หน้าเว็บส่งวิธีทำมาให้ ก็มีแต่ sudo chmod ทั้งนั้นเลย

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับเพราะว่าเรื่อง FW เพราะตัว FW ที่ใช้มีประสิทธิภาพมากที่สุดก็คือตัวนี้ S8000XPIJ7 เพราะทางยุโรปได้เป็นคนที่พัฒนา jetDroid นี้ตัวนี้เลยเป็นตัวที่สมบูรณ์ที่สุดในการลง JetDriod แต่ถ้าคุณลองใช้ของไทยแล้วลงได้ไม่มีปัญหาก็ดีไปแต่ผมคิดว่าคุณก็ต้องขยัน bootloader บ่อยๆ เช็ค FW ตัวไหนที่ใช้ Jetdriod แล้วไม่มีปัญหาดูได้จากที่เว็บไซค์นี้ http://code.google.com/p/jetdroid/wiki/BootloaderVersions

สรุปนะครับยังไม่สามารถทำอะไรได้นะครับมีแต่ตัว android อย่างเดียวมาเลย ไม่มีอะไรเลย ยังไม่สามารถใช้งานได้ปกติ เรื่องทัชสกรีน ยังไม่แม่นเท่าไร พวก กล้อง wifi BT หรืออะไรๆๆ ต่างยังไม่สามารถใช่ได้เลย ถ้าคนอยากรู้ว่าทางนั้นได้พัฒนาไปถึงไหนแล้ว ลองลงดูนะครับ แต่ถ้าอยากดูไปก่อนก็ยังไม่ต้องลงครับเพราะยังไม่สามารถทำอะไรได้เลย แต่ผมเป็นพวกแรก(อยากรู้อยากเห็นอยากลอง หรือเสือกอ่าครับ...อิอิ) ผมเลยต้องลงเพราะความสงสัยว่าพัฒนาจริงๆ ไปถึงไหน อ่านดูแล้วไม่เข้าใจต้องลงเองครับ ถึงจะสัมผัสได้ว่าจริงๆ แล้วไปถึงไหนกันแน่
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 10:56  

บอร์ดเงียบๆๆ มากเลยๆๆ
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 11:30  

เงียบแต่ติดตามและให้กำลังใจเสมอครับ อย่าหาว่ากินแรงนะครับ อยากทำเองจริงๆแต่ไม่เก่งคอมฯ เรื่องภาษายิ่งแย่ ใช้googleแปลแล้วก็งง ถ้าเทียบช่วงนี้กับปีที่แล้วบางวันกระทู้มี 2-3หน้า แต่พอมานับวัน เจทเราอายุขวบกว่าแล้วกำลังน่ารัก และกำลังจะโตขึ้นเป็น jetdroid ซะด้วย ขอบคุณทุกท่านที่กำลังพยายามให้สำเร็จ และแจ้งความคืบหน้าเสมอๆ เท่ากับช่วยเหลือเพื่อนที่ไม่เก่ง ขอให้กำลังใจและขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 14:18  

เงียบแต่ติดตามและให้กำลังใจเสมอครับ อย่าหาว่ากินแรงนะครับ อยากทำเองจริงๆแต่ไม่เก่งคอมฯ เรื่องภาษายิ่งแย่ ใช้googleแปลแล้วก็งง ถ้าเทียบช่วงนี้กับปีที่แล้วบางวันกระทู้มี 2-3หน้า แต่พอมานับวัน เจทเราอายุขวบกว่าแล้วกำลังน่ารัก และกำลังจะโตขึ้นเป็น jetdroid ซะด้วย ขอบคุณทุกท่านที่กำลังพยายามให้สำเร็จ และแจ้งความคืบหน้าเสมอๆ เท่ากับช่วยเหลือเพื่อนที่ไม่เก่ง ขอให้กำลังใจและขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ

มีอะไรใหม่ก็มาแบ่งปันกันก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเรื่อง jetdroid ก็ได้ครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงาครับ

ถ้ามีอะไรดีๆ จะทำการมาอัพเดตให้เรื่อยๆ นะครับ ยินดีครับ ถ้า jetdroid มีความสมบูรณ์จะทำการบอกและวิธีการลงให้นะครับ jetdroid เพิ่งจะลงมาจากท้องๆ ใหม่ๆ เลยครับ เลยยังไม่มีอะไรให้น่าสนใจเป็น สิงที่น่าสนใจอยู่ตรงที่ สามารถ
ลงในเครื่อง jet ได้แล้วครับ มันเหมือนความน่ารักของเด็กเกิดใหม่อ่าครับ ยังไงเพื่อนก็อยากเพิ่งทิ้งบอร์ดไปไหนนะครับ ยินดีที่จะอัพเดตข่าวให้ตลอดเลยครับ ติดตามได้ที่นี่เลยนะครับ กับjetdroid thailand (เว็บบ้านเราน่าจะมีบ้างนะ) ชอบคุณครับ
lifestyle28
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 16:44  

ผมคนนึง เป็นคน ติดตามเทคโนโลยีเหมือนกัน เอาใจช่วยกับโปรเจค jetandroid ครั้งนี้ด้วยครับ ไม่สันทัดเรื่องภาษาอังกฤษเท่าไหร่ แต่เอาใจช่วยทุกๆคนในบอร์ดนี้ที่กำลัง ลง jetandroidครั้งนี้ งัยก็สู้ๆครับผม
sandansear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 19:53  

ติดตามมาตลอด ขอให้ได้ใช้แบบสมบูรณ์เร็วๆ นะครับ
ตอนนี้ก้อใช้เครื่องมาปีนึงพอดี พอใจมากๆ
ยิ่งไปติดคาร์บอนรอบเครื่อง เหมือนได้เครื่องใหม่ เนื่องจากมันเปงรอย
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 20:57  

ตอนทาง JetDroid กำลังจะทำโลโก้ เข้าเครื่องอยู่ อยู่ครับเพราะตอนนี้เป็น android แล้วมีไฟวิ่งๆๆ ในตัวอักษรอ่าครับ ทางนั้นต้องการให้มีแบบภาพหรือเป็นภาพเคลื่อนไหว อยู่นะครับตอนนี้ มีเงินรางวัลด้วยนะครับ เข้าได้ทางนี้เลยนะครับ

http://darkforestgroup.com/forum/index.php?topic=5703.0
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 13:34  

พยายามลงแล้วค่ะแต่พอใกล้จะสำเร็จ แฟนงอนอีก หาว่ารักน้องjet มากกว่าเพราะพยายามลงjetdroid อยู่ 2 วัน ว คืน นอนน้อยมาก และพอดีเห็นว่ามันยังไม่สมบูรณ์เลยต้องหยุดไว้แต่ติดตามข่าวสารอยู่เสมอ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เพื่อ jetdroid ของพวกเรา :lol:
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 21:45  

พยายามลงแล้วค่ะแต่พอใกล้จะสำเร็จ แฟนงอนอีก หาว่ารักน้องjet มากกว่าเพราะพยายามลงjetdroid อยู่ 2 วัน ว คืน นอนน้อยมาก และพอดีเห็นว่ามันยังไม่สมบูรณ์เลยต้องหยุดไว้แต่ติดตามข่าวสารอยู่เสมอ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เพื่อ jetdroid ของพวกเรา Laughing

ถ้าอยากลงจริงๆๆ ติดอะไรตรงไหนก็บอกผมได้นะครับ ผมจะบอกคุณเอง ผมช่วยคุณได้นะครับ

ตอนนี้ผมลงเป็นครั้งที่ 2 แล้วครับ กำลังจะลองเทส wallpaper live แบบภาพเคลื่อนไหว
lifestyle28
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 00:10  

โว่ๆ คืบหน้าไปเยอะแล้ว...

เอาใจช่วยทุกคนครับ สู้ๆๆ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 08:37  

ตอนนี้มีไฟล์ android เพิ่มขึ้นมาอีกแล้วนะครับ เพิ่มโปรแกรม ประมาณ 4-5 ตัวครับ

เมื่อวานลองนั่งทำ wallpaper live แล้วครับยังไม่สามารถทำได้นะครับ มีแต่โปรแกรมกับos android จริงๆ ตัวนี้
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 10:42  

วิธีลง Jetdroid ครับ

เตรียมอุปกรณ์ครับ

1. Memory sdhc 4 GB ขึ้นไปนะครับ

เตรียมไฟล์ก่อนนะครับ
1. VirtualBox-3.2.6-63112-Win หาได้ที่นี้ครับ http://www.virtualbox.org/wiki/Downloads
2. ubuntu-10.04-desktop-i386 หาได้ที่นี้ครับ http://www.ubuntu.com/desktop/get-ubuntu/download
3. JetDroid - Keyboard layout
4. JetPlatform-experimental-binary-100624.tar 3 กับ 4 หาได้ที่นี้ครับ http://code.google.com/p/jetdroid/downloads/list
5. JACQUESJK_BUILD_04082010 หาได้ที่นี้ครับ http://darkforestgroup.com/forum/index.php?action=dlattach;topic=5417.0;attach=3040

วิธีลงนะครับ

1. อย่างแรกเลยเราต้องลงโปรแกรม VirtualBox-3.2.6-63112-Win ลงเหมือนลงโปรแกรมทั่วไปครับ

2. พอเราลงเสร็จเราต้องทำการสร้าง windows ขึ้นด้วยใช้ VirtualBox สร้าง Linux ใช้มาใหม่ วิธีการลงดูได้เลยครับ http://www.youtube.com/watch?v=6WqnGtUTxlw

3. พอเราได้ OS Linux ขึ้นมาแล้วเราจะมาทำการลง Jetdroid กันเลยนะครับ

4. รูปแบบ SDHC card ของคุณเป็นรูปแบบ ext3 - file
- ลบข้อมูลทั้งหมดบน SDHC card ของคุณ
- RUN Ubuntu(Linux)
- ตรวจสอบให้แน่ใจของคุณ card SDHC จะแทรก Jet และเชื่อมต่อเจ็ทให้คอมพิวเตอร์ของคุณใน Mass Storage mode
- เริ่มต้น ต้นการใช้ Disk Utility

- เลือก Samsung TFLASH(ไม่ MFLASH, MFLASH เป็นหน่วยความจำภายในของโทรศัพท์ของคุณ)
- คลิก Volume เลิกเมานท์ (สำหรับพาร์ทิชันที่เป็นไปได้ทั้งหมด)
- คลิก "Format Drive", เลือก "Master Boot Record"; รูปแบบคลิก

- คลิก สร้าง Partition > เลือก ext3 , ให้ Partition ของคุณชื่อ (ในกรณีของฉัน"JetDroid") และตรวจสอบ"เป็นเจ้าของเครื่องนี้" (ฉันตั้งขนาดเพื่อ 1GBมีให้ <2GB)

- คลิก สร้าง และยืนยัน
- คลิกที่เหลือ 3GB (หรือมากกว่า), สร้างฉาก และทำ FAT พวกเขาในแฟชั่นเดียวกัน (ผมเรียกว่าพาร์ทิชัน"Data")
- เมื่อเสร็จแล้วให้คลิก Volume Mount เพื่อ remount - card SDHC . (Do it สำหรับ ทั้ง พาร์ทิชัน)
SDHC card ของคุณมีรูปแบบนี้ในรูปแบบไฟล์ที่เหมาะสมและข้อมูลทั้งหมดที่มันถูกลบไปแล้ว
2 คัดลอกไฟล์ที่จำเป็นใน SDHC card ของคุณ
- เปิดโฟลเดอร์ของ JetDroid- Partition
- คัดลอกไฟล์ทั้งหมด จากการทดสอบเช่น JetPlatform - 2.1 - 100722.tgz บนพาร์ทิชัน

-ขณะนี้คัดลอกถูกต้อง zImage บนของคุณ JetDroidpartition (ฉันใช้ : หนึ่งโดย JAQUESJK Darkforestgroup.com.The ในชื่อของเก็บเป็น JAQUESJK_BUILD_19072010.zip)
- ตอนนี้แทนที่"qwerty.kl"ใน"JetDroidระบบ / usr / keylayout / /"ด้วยจากที่"JetDroid_Keyboard_layout.zip"ถ้าจำเป็น เมื่อคุณใช้การทดสอบ JetPlatform - 2.1 - 100722.tgz ไม่จำเป็นต้อง

ระบบแฟ้มควรมีลักษณะเช่นนี้

- คลิกขวาที่ : วันที่ JetDroid- Partition สมบัติคลิกและกำหนดสิทธิการเข้าถึง ทั้งหมด ให้"สร้างและลบแฟ้ม". ตรวจสอบ"file เรียกว่า"โปรแกรมและคลิกคัดลอกสิทธิ์ที่จะมีไฟล์ทั้งหมด

ยังมีต่ออีกโฟสนะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 12:31  

ติดตั้ง bootloader

การจัดเตรียม
1. JACQUESJK_BUILD_04082010 จะมีอุปกรณ์ folder ที่ชื่อ bootloader อยู่ใน JACQUESJK_BUILD นี้อยู่แล้ว
2. ติดตั้ง Samsung New PC Studio (NPS) และไดรเวอร์ทั้งหมดที่มากับมัน
3. เครื่องมือ multiloader ดาวน์โหลดรุ่นเหนือ 5.54
4. ค้นหาและดาวน์โหลดไฟล์ firmware ของคุณ จริงๆควรใช้ S800XPIJ7 เพราะเขาใช้ FW ตัวนี้ เป็นตัวเทสครับ สามารถบูต JetDroid และสามารถเปลี่ยนเป็น FW ได้โดยที่ไม่ต้องแฟลกบูตใหม่ครับ(สามารถใช้ได้กับประเทศไทยเลยครับ ใช้ sim dtac ได้ฟังวิทยุได้ ทำอะไรๆ ได้หมด ที่ทำไม่ได้คือ พิมพ์ไทยกับฟอร์นไทยครับ)

ติดตั้ง ครับ

1. multiloader Start

ตามรูปครับ

1.1 เลือก LSI6410"radiobutton"(1)
1.2 เลือก"Boot เปลี่ยนช่องทำเครื่องหมาย"(2)
1.3 คลิกที่"Boot ปุ่ม"เลือกไดเรกทอรีที่มี bootloader ไฟล์คุณพร้อมก่อน (3)
1.4 เชื่อมต่อโทรศัพท์ของคุณในโหมด download""กับคอมพิวเตอร์ คุณอาจจะเห็นไอคอนที่มีลูกศร NPS (ถ้าคุณไม่ปิดการใช้งานก่อน) ในถาดระบบ NPS แต่ไม่ควรเริ่มต้น ให้แน่ใจว่าคุณจะดู port ที่ตรวจพบโดย multiloader ดังแสดงในภาพ (4)
1.5 ถ้าคุณรู้ว่าคุณกำลังทำและคุณแน่ใจว่าต้องการที่จะเสี่ยงให้คลิกที่ปุ่ม"Download (5) คุณจะเห็นวิ่งเส้นที่พอร์ตเลือกทั้งหมดควรจะ ok ในวินาที
1.6 หากคุณเห็น"ความล้มเหลว"แล้วลองถอดและติดโทรศัพท์อีกครั้ง
1.7 วิธีบูตให้กด โทรออก + วางสาย พร้อมกันครับ

ถ้าได้แล้วจะต้องขึ้นแบบนี้ครับ

ข้อความทั้งหมดนี้สามารถ ใช้งานได้จริงๆ เพราะเครื่องผมลงแล้วเรียบร้อยครับ แต่ mem จะไม่สามารถใช้ OS FW ของทาง Samsung ได้นะครับ ถ้าใครไม่เข้าใจทำตามเว็บนี้ได้นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=J-vISMBnA0w
http://www.youtube.com/watch?v=LExd8kviliY
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 12:51  

ส่วนเว็บนี้เป็นเว็บที่ที่ช่วยเหลือและให้ความคิดกัน(แต่เป็นภาษาอังกฤษ)

http://darkforestgroup.com/forum/index.php?board=158.0

ส่วนเว็บนี้เป็นเว็บโครงการ JetDroid

http://code.google.com/p/jetdroid/

เข้าไปดูและโฟสได้เลยนะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 18:54  

อันนี้เป็นการลงขึ้นแรก JetDroid version 0.1

http://www.youtube.com/watch?v=QHNRKZPqBAI

ส่วนนี้เป็นการลงขึ้น 2 JetDroid 0.15

http://www.youtube.com/watch?v=6z_mlZ7oI1Q

ใครอยากรู้เข้ามาดูได้เลย สงสัยว่าจะมีคนอยากที่จะรู้หรือเปล่า เพราะบอกวิธีไปไม่เห็นว่ามีคนเข้ามาโฟสเลย สงสัยว่าไม่อยากรู้หรือแอบซุ่มกันแน่....อิอิ

พอดีใช้กล้อง N71 ถ่าเลยไม่ค่อยชัดเท่าไร เอาไปดูเล่นก่อนเพราะกล้องที่ชัดเป็นนายแบบอยู่ครับ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 20:50  

มีสิครับ ผมคนนึงแหละ
เอ้าา สาวก Jet ทักทาย
คุณarsenalampหน่อย ฮิ้วววว

ขอบคุณนะครับ คุณarsenalamp

ช่วงนี้เป็นช่วงสอบสงสัย เพื่อนๆไม่มีเวลาเข้ามาดูอ่ะครับ><
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 21:10  

Anonymous ผู้เขียน:
มีสิครับ ผมคนนึงแหละ
เอ้าา สาวก Jet ทักทาย
คุณarsenalampหน่อย ฮิ้วววว

ขอบคุณนะครับ คุณarsenalamp

ช่วงนี้เป็นช่วงสอบสงสัย เพื่อนๆไม่มีเวลาเข้ามาดูอ่ะครับ><

ยังดีนะครับ ที่มีคนที่เขา้มาโฟส เพราะถ้าไม่มีใครเข้ามาโฟส ผมก็กะว่าคงไม่โฟสแล้วล่ะเพราะว่าไม่ใครสนใจข้อความที่โฟสเลย บอร์ดเงียบไป 2 วันได้แล้ว งง มากเลย

เห็นเมื่อก่อนมีคนอยากได้ JetDroid แต่พอดีมีคนสามารถลงได้ เรื่องนี้ก็เงียบไปเลย หรือว่าเพื่อนๆ อาจเปลี่ยนโทรศัพท์กันไปแล้วแน่เลย ยังไงผมคิดว่าคงมีผมคนเดียวในประเทศไทยละมั้งครับที่ลง JetDroid

ไม่เป็นไร เป็นคนเดียวและคนแรกในประเทศไทย 555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 22:37  

ใจเย็นๆ ครับ ช่วงนี้ การบ้าน การงาน การเรียน กำลังยุ่งเลยเงียบไป ยังอยู่และยังไม่ไปไหนครับ
ช่วงนี้ได้แต่เข้ามาชมและยังไม่ได้ทดสอบ Jetdroid เลยไม่ได้โพสครับไม่ต้องกลัวครับลองเมื่อไหร่ จะรีบมาแจ้งให้ทราบกันทันทีครับ (^_^)" คนอื่นก็อย่าเงียบไปนะครับ ยังไงก็ช่วยกันเข้ามาสร้างสีสัน เข้ามาคุยกันตามประสาชาว Jetdroid กันครับเดี๋ยวจะเหงากันหมดนะ
sandansear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 23:49  

ปั้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตู้ม
เอ๊าดังพอยัง จะได้ไม่เงียบ คิคิ

ผมก้อใช้อยู่น่ะครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเท่าไร
Kira~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 00:10  

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างติดสอบ เลยไม่ได้ เข้ามาดูบอร์ดสักเท่าไหร่

แต่ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงก็ยัง ไม่เปลี่ยนใจจาก JET แน่นอน
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 00:50  

ยังดีที่มีเพื่อน นึกว่าโฟสอยู่คนเดียว เย้ๆๆๆ เจอเพื่อนๆ แล้วๆ
gztest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 08:33  

ไม่ทราบการใช้งาน โทรศัพท์ กล้อง ได้หรือยังครับ
playmakersza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 13:19  

ไม่ได้เข้านาน ตกลงกำลังจะลงได้แล้วหรอครับ ดีจัง Surprised
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 19:20  

gztest ผู้เขียน:
ไม่ทราบการใช้งาน โทรศัพท์ กล้อง ได้หรือยังครับ

ยังไม่สามารถใช้งานได้ครับ มีแต่ os android ครับ
Ohiyo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 01:20  

เหนมั้ย คุณarsenalamp บอร์ดเรายังไม่ตายย

><

ช่วงนี้เค้าสอบกันจริงด้วย

ใครจะไปลืมน้องเจ็ค
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 10:09  

Ohiyo ผู้เขียน:
เหนมั้ย คุณarsenalamp บอร์ดเรายังไม่ตายย

><

นึกว่าไม่มีใครอยู่แล้ว เพื่อนยังไมไ่ด้ไปไหนเลย ดีจังๆๆ ใครได้รอเทสลองลงไปแล้วบ้าง ครับ ช่วยกันๆ เทสด้วยนะครับ เพราะว่าผมไม่เคยใช้ android เลย งง นิดๆๆ แต่ก็พอเป็นพอไปๆ ตอนนี้เครื่องผมลงเป็น(ครั้งที่ 2)แล้วประมาณอาทิตย์หนึ่ง รู้สึกว่าเครื่องนิ่งๆๆ ไม่รวนเหมือนแต่ก่อนแล้วครับ เพิ่งหาวิธีลงโปรแกรมได้เมื่อวานนี้ไง วันนี้ว่าจะลองเทสลงโปรแกรมให้มากว่าเดิม จะลองลงเกมส์ เห็นเพื่อนๆๆ ที่บอร์ดนูน เขาลงกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยอยากรอลงเทสดูบ้าง

แต่ผมลองลงได้โปรแกรม 1 แล้วแต่ต้องต่อ internet เลยใช้งานไม่ได้ เซงเลย ลงตัวผิด..อิอิ วันนนี้ตอนเย็นะลองไปลงว่าจะใช้งานได้เปล่า โหลดมา app android เกือบ 500 กว่าตัวๆๆ ..อิอิ
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 02:17  

><

นึกว่าไม่มีใครอยู่แล้ว เพื่อนยังไมไ่ด้ไปไหนเลย ดีจังๆๆ ใครได้รอเทสลองลงไปแล้วบ้าง ครับ ช่วยกันๆ เทสด้วยนะครับ เพราะว่าผมไม่เคยใช้ android เลย งง นิดๆๆ แต่ก็พอเป็นพอไปๆ ตอนนี้เครื่องผมลงเป็น(ครั้งที่ 2)แล้วประมาณอาทิตย์หนึ่ง รู้สึกว่าเครื่องนิ่งๆๆ ไม่รวนเหมือนแต่ก่อนแล้วครับ เพิ่งหาวิธีลงโปรแกรมได้เมื่อวานนี้ไง วันนี้ว่าจะลองเทสลงโปรแกรมให้มากว่าเดิม จะลองลงเกมส์ เห็นเพื่อนๆๆ ที่บอร์ดนูน เขาลงกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยอยากรอลงเทสดูบ้าง

แต่ผมลองลงได้โปรแกรม 1 แล้วแต่ต้องต่อ internet เลยใช้งานไม่ได้ เซงเลย ลงตัวผิด..อิอิ วันนนี้ตอนเย็นะลองไปลงว่าจะใช้งานได้เปล่า โหลดมา app android เกือบ 500 กว่าตัวๆๆ ..อิอิ

ยังไม่หายไปไหนเหมือนกันน่ะครับ เพียงแต่ว่าช่วงนี้งานยุ่งมากๆ ประกอบกับเอาเครื่องเข้า 0 (เป็นปัญหาที่ ที่เสียบหูฟัง) แต่ทาง 0 ก็ดีน่ะครับ เปลี่ยนจอมาให้ด้วย สำหรับผมเรื่อง JetDroid คงต้องรอให้มันพัฒนาเต็มรูปแบบอ่ะครับ เพราะลงตอนนี้มันก็ใช้ไม่ได้ (มันเพียงแค่ลงได้เท่านั้น) ความจริงแล้วผมกะว่าจะลองตั้งนานแล้วแหละ แต่ พอลง Linux เสร็จ ก็หมดเวลาแหละ กว่าจะโหลด Toolchain บ้าง อะไรบ้าง เล่นซะหมดเวลา ก็เลยคิดว่ารอให้มันใช้งานได้จริงๆ (ใจจริงสิ้นปีกะว่าจะหาเครื่องใหม่ด้วยแหละ ) เอาเป็นว่า ยังอยู่ที่นี่ เหมือนเดิมน่ะครับ (ปกตินิสัยไม่ค่อยชอบโพสน่ะครับ )
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 08:05  

อ้างถึง:
ยังไม่หายไปไหนเหมือนกันน่ะครับ เพียงแต่ว่าช่วงนี้งานยุ่งมากๆ ประกอบกับเอาเครื่องเข้า 0 (เป็นปัญหาที่ ที่เสียบหูฟัง) แต่ทาง 0 ก็ดีน่ะครับ เปลี่ยนจอมาให้ด้วย สำหรับผมเรื่อง JetDroid คงต้องรอให้มันพัฒนาเต็มรูปแบบอ่ะครับ เพราะลงตอนนี้มันก็ใช้ไม่ได้ (มันเพียงแค่ลงได้เท่านั้น) ความจริงแล้วผมกะว่าจะลองตั้งนานแล้วแหละ แต่ พอลง Linux เสร็จ ก็หมดเวลาแหละ กว่าจะโหลด Toolchain บ้าง อะไรบ้าง เล่นซะหมดเวลา ก็เลยคิดว่ารอให้มันใช้งานได้จริงๆ (ใจจริงสิ้นปีกะว่าจะหาเครื่องใหม่ด้วยแหละ ) เอาเป็นว่า ยังอยู่ที่นี่ เหมือนเดิมน่ะครับ (ปกตินิสัยไม่ค่อยชอบโพสน่ะครับ )

เหมือนกันครับ รูเสียบหูฟังก็เป็น แต่ยังเป็นไม่ค่อยมาก ที่ศูนย์เปลี่ยนอะไรบ้างหรอครับ หรือเปลี่ยนแต่พอร์ตหูฟังอยากเดียว เครื่องผมไม่แน่ใจมันจะหมดประกันยังก็ไม่รู้

เรื่องเปลี่ยนเครื่องตอนแรกผมก็จะเปลี่ยนตั้งแต่เดือนที่แล้ว ตั้งแต่เจ้า wave ออกมา แต่พอใช้ไปใช้มาเครื่อง Jet ก็สามารถลง android ได้เลยคิดไปคิดมายังไม่ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า เพราะอยากที่จะใช้ android ใน jet มากเพราะใฝ่ฝันตั้งนานแล้ว รอคอยมาต้ั้ง ต้นปีเดือน 12 ปีทีแล้ว จะครบปีอยู่แล้ว พอใช้ได้ก็เลย อยากใช้มากๆๆ แต่โปรแกรมหรือเกมส์อื่นๆ ที่ไม่ได้ใช้พื้นที่ใน mem ที่ 2 ก็จะลงและใช้งานได้ปกติครับ

มีข่าวอัพเดทนะครับ เรื่องเมื่อวานที่ผมบอกว่าจะไปลองโปรแกรมเพิ่มในเครื่อง สามารถลงได้เป็นที่เรียบร้อยนะครับสามารถลงโปรแกรมได้ แต่ โปรแกรมที่ลงไม่ได้ จะเป็นโปรแกรมที่ต้องใช้วันเวลา และ อัพเดทกับ internet เท่านั้นที่ลงไม่ได้ ส่วนโปรแกรมใหม่ๆ ที่ต้องใช้พื้นที่มาก ๆ จะลงได้แต่เล่นไมไ่ด้เช้นเกมส์ ที่มากับเครื่อง wave ที่ลงมากับเครื่อง wave เลยชื่อเกมส์ asphalt 5 ลงได้แต่เล่นไม่ได้มันขั้นว่า ต้องการพื้นที่ใน memory 40 mb เพราะเครื่องที่ลงยังไม่สามารถมองเห็น drive ที่ 2 (fat32) ได้เลยไม่สามารถเล่นได้
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 10:09  

ยังอยู่ด้วยอีกคนครับติดตามให้กำลังใจเสมอ แต่กำลังมึนกับRoute66มันคอยจะหายไปเรื่อย ขึ้นหน้าจอว่าไฟล์อะไรหายไปก็ไม่รู้ไม่ยอมทำงาน เลยลบออก เอาอันใหม่ใส่ลงไป ปรากฏว่ามันมีให้โหลดแผนที่ถนนทางโทรศัพท์ได้เลยไม่ต้องต่อกับคอมฯ โหลดที่บ้านร่อเข้าไป 3 ช.ม.ดูหนังไปเรื่อง ละครอีกเรื่องกว่าจะโหลดเสร็จ แต่พอเข้าไปในเพิ่มเติม-การนำทาง-แผนที่ต่างๆ มันเกิดมีให้โหลดภาพแสดงดาวเทียมเพิ่มมาด้วย (เข้าใจว่าเป็นแบบเห็นหลังคาบ้านจริงแบบกูเกิ่ลแมป)แต่ไม่รู้เปิดตรงไหน คือโหลดมาได้รูปกุญแจเปิดล็อคแล้วแต่เปิดใช้งานยังไง ท่านใดรู้บอกด้วยครับ หมายเหตุ 1 ถ้าRoute66ยอมให้นำทางฟรีแบบOvi mapละก็เฮใหญ่เลยเชียว 2 รูหูฟังผมก็เป็นเหมือนกันท่านใดไปซ่อมแล้วใช้เวลานานไหมครับ รอได้เลยหรือต้องทิ้งเครื่องไว้
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 11:48  

เหมือนกันครับ รูเสียบหูฟังก็เป็น แต่ยังเป็นไม่ค่อยมาก ที่ศูนย์เปลี่ยนอะไรบ้างหรอครับ หรือเปลี่ยนแต่พอร์ตหูฟังอยากเดียว เครื่องผมไม่แน่ใจมันจะหมดประกันยังก็ไม่รู้

เรื่องเปลี่ยนเครื่องตอนแรกผมก็จะเปลี่ยนตั้งแต่เดือนที่แล้ว ตั้งแต่เจ้า wave ออกมา แต่พอใช้ไปใช้มาเครื่อง Jet ก็สามารถลง android ได้เลยคิดไปคิดมายังไม่ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า เพราะอยากที่จะใช้ android ใน jet มากเพราะใฝ่ฝันตั้งนานแล้ว รอคอยมาต้ั้ง ต้นปีเดือน 12 ปีทีแล้ว จะครบปีอยู่แล้ว พอใช้ได้ก็เลย อยากใช้มากๆๆ แต่โปรแกรมหรือเกมส์อื่นๆ ที่ไม่ได้ใช้พื้นที่ใน mem ที่ 2 ก็จะลงและใช้งานได้ปกติครับ

มีข่าวอัพเดทนะครับ เรื่องเมื่อวานที่ผมบอกว่าจะไปลองโปรแกรมเพิ่มในเครื่อง สามารถลงได้เป็นที่เรียบร้อยนะครับสามารถลงโปรแกรมได้ แต่ โปรแกรมที่ลงไม่ได้ จะเป็นโปรแกรมที่ต้องใช้วันเวลา และ อัพเดทกับ internet เท่านั้นที่ลงไม่ได้ ส่วนโปรแกรมใหม่ๆ ที่ต้องใช้พื้นที่มาก ๆ จะลงได้แต่เล่นไมไ่ด้เช้นเกมส์ ที่มากับเครื่อง wave ที่ลงมากับเครื่อง wave เลยชื่อเกมส์ asphalt 5 ลงได้แต่เล่นไม่ได้มันขั้นว่า ต้องการพื้นที่ใน memory 40 mb เพราะเครื่องที่ลงยังไม่สามารถมองเห็น drive ที่ 2 (fat32) ได้เลยไม่สามารถเล่นได้

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเปลี่ยนอะไรให้บ้าง แต่น่าจะรูเสียบหูฟังกับจอแหละครับ เพราะของผมมันเป็นลายน้ำตั้งนานแล้ว (ตั้งแต่ตอนที่มีปัญหากันแรกๆแล้ว) แต่ไม่ได้เข้า 0 เพราะมันยังใช้งานได้ปกติ พอเข้า 0 ก็บอกเขาเพียงว่าหูฟังมันไม่ดังเท่านั้น แต่ 0 ก็เปลี่ยนจอมาให้ด้วย (เอ๋ ใจดีจัง 555++ )

ยังอยู่ด้วยอีกคนครับติดตามให้กำลังใจเสมอ แต่กำลังมึนกับRoute66มันคอยจะหายไปเรื่อย ขึ้นหน้าจอว่าไฟล์อะไรหายไปก็ไม่รู้ไม่ยอมทำงาน เลยลบออก เอาอันใหม่ใส่ลงไป ปรากฏว่ามันมีให้โหลดแผนที่ถนนทางโทรศัพท์ได้เลยไม่ต้องต่อกับคอมฯ โหลดที่บ้านร่อเข้าไป 3 ช.ม.ดูหนังไปเรื่อง ละครอีกเรื่องกว่าจะโหลดเสร็จ แต่พอเข้าไปในเพิ่มเติม-การนำทาง-แผนที่ต่างๆ มันเกิดมีให้โหลดภาพแสดงดาวเทียมเพิ่มมาด้วย (เข้าใจว่าเป็นแบบเห็นหลังคาบ้านจริงแบบกูเกิ่ลแมป)แต่ไม่รู้เปิดตรงไหน คือโหลดมาได้รูปกุญแจเปิดล็อคแล้วแต่เปิดใช้งานยังไง ท่านใดรู้บอกด้วยครับ หมายเหตุ 1 ถ้าRoute66ยอมให้นำทางฟรีแบบOvi mapละก็เฮใหญ่เลยเชียว 2 รูหูฟังผมก็เป็นเหมือนกันท่านใดไปซ่อมแล้วใช้เวลานานไหมครับ รอได้เลยหรือต้องทิ้งเครื่องไว้

อันใหม่ หาได้จากที่ไหนอ่ะครับ (กำลังหาวิธีการปลอม IMEI อยู่เหมือนกันครับ hack Route66 อิอิ)
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 12:44  

ark2001 ผู้เขียน:

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเปลี่ยนอะไรให้บ้าง แต่น่าจะรูเสียบหูฟังกับจอแหละครับ เพราะของผมมันเป็นลายน้ำตั้งนานแล้ว (ตั้งแต่ตอนที่มีปัญหากันแรกๆแล้ว) แต่ไม่ได้เข้า 0 เพราะมันยังใช้งานได้ปกติ พอเข้า 0 ก็บอกเขาเพียงว่าหูฟังมันไม่ดังเท่านั้น แต่ 0 ก็เปลี่ยนจอมาให้ด้วย (เอ๋ ใจดีจัง 555++ )

อันใหม่ หาได้จากที่ไหนอ่ะครับ (กำลังหาวิธีการปลอม IMEI อยู่เหมือนกันครับ hack Route66 อิอิ)

เวลาต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมฯ แล้วเปิดRoute66ในคอมฯมันจะบอกมีเวอร์ชั่นใหม่ให้โหลดแผนที่ แต่เห็นหลายคนมีปัญหารวมทั้งผมด้วยคือพอเปิดใช้งานในโทรศัพท์พอเป็นรูปลูกโลกหมุนๆมันจะรีสตาร์ท ทำใหม่ก็รีสตาร์ทอีก วนอยู่อย่างนั้น เปิดไม่เข้าสักที่ ต้องอาศัยความไวนิดนึง พอเปิดใช้งานลูกโลกเริ่มหมุนก็รีบสัมผัสหน้าจอ มันจะลัดเข้าแผนที่ได้เลย
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 12:50  

เวลาต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมฯ แล้วเปิดRoute66ในคอมฯมันจะบอกมีเวอร์ชั่นใหม่ให้โหลดแผนที่ แต่เห็นหลายคนมีปัญหารวมทั้งผมด้วยคือพอเปิดใช้งานในโทรศัพท์พอเป็นรูปลูกโลกหมุนๆมันจะรีสตาร์ท ทำใหม่ก็รีสตาร์ทอีก วนอยู่อย่างนั้น เปิดไม่เข้าสักที่ ต้องอาศัยความไวนิดนึง พอเปิดใช้งานลูกโลกเริ่มหมุนก็รีบสัมผัสหน้าจอ มันจะลัดเข้าแผนที่ได้เลย

ผมเลิกใช้ไปแล้ว อยากใช้อยู่เหมือนกัน แต่สัญญาณจับไม่ค่อยได้เลยไม่ใช้ เพราะว่ามีค่อยได้มีโอกาศไปต่างจังหวัดเท่าไร อยู่ในกรุงเทพก็ไม่ได้ใช้เท่าไร เพราะพอรู้เรื่องเส้นทางอยู่ เลยไม่ได้ใช้
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 16:27  

[quote="puti"]ยังอยู่ด้วยอีกคนครับติดตามให้กำลังใจเสมอ แต่กำลังมึนกับRoute66มันคอยจะหายไปเรื่อย ขึ้นหน้าจอว่าไฟล์อะไรหายไปก็ไม่รู้ไม่ยอมทำงาน เลยลบออก เอาอันใหม่ใส่ลงไป ปรากฏว่ามันมีให้โหลดแผนที่ถนนทางโทรศัพท์ได้เลยไม่ต้องต่อกับคอมฯ โหลดที่บ้านร่อเข้าไป 3 ช.ม.ดูหนังไปเรื่อง ละครอีกเรื่องกว่าจะโหลดเสร็จ แต่พอเข้าไปในเพิ่มเติม-การนำทาง-แผนที่ต่างๆ มันเกิดมีให้โหลดภาพแสดงดาวเทียมเพิ่มมาด้วย (เข้าใจว่าเป็นแบบเห็นหลังคาบ้านจริงแบบกูเกิ่ลแมป)แต่ไม่รู้เปิดตรงไหน คือโหลดมาได้รูปกุญแจเปิดล็อคแล้วแต่เปิดใช้งานยังไง ท่านใดรู้บอกด้วยครับ หมายเหตุ 1 ถ้าRoute66ยอมให้นำทางฟรีแบบOvi mapละก็เฮใหญ่เลยเชียว 2 รูหูฟังผมก็เป็นเหมือนกันท่านใดไปซ่อมแล้วใช้เวลานานไหมครับ รอได้เลยหรือต้องทิ้งเครื่องไว้[/quote]

ถ้ามีประกันอยู่ฟรีค่ะ ทิ้งเครื่อไว 3-5 วัน ไปมา 2 รอบแล้วค่ะรอบที่ 2 รอไป 7 วัน เห็นพนักงานว่าต้องรออะไหล่และเทสเครื่องก่อนว่างั้น ถ้าไม่มีประกัน ครั้งประมาณ 500 บาทค่ะ
เท่าที่สังเกตตอนใช้หูฟัง mp3 ทั่วไปใช้งานได้ปกติแต่พอกลับมาใช้หูฟังที่มากับเครื่องได้เรื่องเลย เสียงขาด ๆ หาย ๆ ครั้งนีกะว่าจะไม่ใช้หูฟังที่มากับเครื่องรอดูอยูว่าจะเป็นอีกไหมไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนเรามั้ง :shock:
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 16:55  

ถ้ามีประกันอยู่ฟรีค่ะ ทิ้งเครื่อไว 3-5 วัน ไปมา 2 รอบแล้วค่ะรอบที่ 2 รอไป 7 วัน เห็นพนักงานว่าต้องรออะไหล่และเทสเครื่องก่อนว่างั้น ถ้าไม่มีประกัน ครั้งประมาณ 500 บาทค่ะ
เท่าที่สังเกตตอนใช้หูฟัง mp3 ทั่วไปใช้งานได้ปกติแต่พอกลับมาใช้หูฟังที่มากับเครื่องได้เรื่องเลย เสียงขาด ๆ หาย ๆ ครั้งนีกะว่าจะไม่ใช้หูฟังที่มากับเครื่องรอดูอยูว่าจะเป็นอีกไหมไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนเรามั้ง Shocked

คล้ายกันครับ ลองเอาของโนเกียที่แถมมากับ5800 มาใช้ไม่มีปัญหาอะไรแต่มันมีตัวควบคุมเสียง-รับสายของโนเกียซึ่งมันใช้ไม่ได้กับJetของเรา หรือเอาหูฟังธรรมดาที่ไม่มีตัวควบคุมเสียง-รับสาย มาลองใช้ก็ไม่เป็นไร งงไปงงมาตอนนี้เลยใช้หูฟังบลูทูธสเตริโอซะเลย แต่ยังไงก็อยากให้หูฟังของjetสมบูรณ์ 100% คงต้องเอาไปศูนย์ก่อนหมดประกัน ขอบคุณครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 18:11  

ผมจะเอาไปเปลี่ยนช่องเสียบแต่ เครื่องลง FW ของเยอรมันอยู่อ่าดิครับ กำลังเทส jetdroid อยู่เลยครับ ตอนนี้ FW เป็น S8000 ไปแล้วไม่ได้เป็น S8003 ครับ ขี้เกียจใหม่ จะเปลี่ยน FW เป็นขอไทยแล้วเอาไปเปลี่ยนก่อนดีเปล่ากลัวหมดประกัน
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 18:38  

ผมจะเอาไปเปลี่ยนช่องเสียบแต่ เครื่องลง FW ของเยอรมันอยู่อ่าดิครับ กำลังเทส jetdroid อยู่เลยครับ ตอนนี้ FW เป็น S8000 ไปแล้วไม่ได้เป็น S8003 ครับ ขี้เกียจใหม่ จะเปลี่ยน FW เป็นขอไทยแล้วเอาไปเปลี่ยนก่อนดีเปล่ากลัวหมดประกัน

ทำอย่างว่าน่าจะดี ไม่งั้นอย่างคุณ ngamta บอก 500 บาท
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 19:07  

เท่าที่สังเกตตอนใช้หูฟัง mp3 ทั่วไปใช้งานได้ปกติแต่พอกลับมาใช้หูฟังที่มากับเครื่องได้เรื่องเลย เสียงขาด ๆ หาย ๆ ครั้งนีกะว่าจะไม่ใช้หูฟังที่มากับเครื่องรอดูอยูว่าจะเป็นอีกไหมไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนเรามั้ง Shocked

คล้ายกันครับ ลองเอาของโนเกียที่แถมมากับ5800 มาใช้ไม่มีปัญหาอะไรแต่มันมีตัวควบคุมเสียง-รับสายของโนเกียซึ่งมันใช้ไม่ได้กับJetของเรา หรือเอาหูฟังธรรมดาที่ไม่มีตัวควบคุมเสียง-รับสาย มาลองใช้ก็ไม่เป็นไร งงไปงงมาตอนนี้เลยใช้หูฟังบลูทูธสเตริโอซะเลย แต่ยังไงก็อยากให้หูฟังของjetสมบูรณ์ 100% คงต้องเอาไปศูนย์ก่อนหมดประกัน ขอบคุณครับ

เป็นอาการเดียวกันกับของผมน่ะครับ ผมคิดว่าหูฟังของ jet เอง น่าจะทำมาหลวมๆ น่ะครับ ตอนที่ได้เครื่องหลังจากส่ง 0 มาใหม่ๆ ผมก็ลองเอาหูฟังของ jet ใส่ก็รู้สึกแน่นๆ ปกติ แต่ถ้าเอาของอันอื่นไปใส่ มันจะดันไม่เข้า แน่นมากๆ ครับ
m1122
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 21:04  

ผมจะลง fw ใหม่ผมโหลดมาหมดทุกตัวแล้วทำตามวีดีโอ แต่
ถึงตอนกด port search มันไม่ไปไหนต่อ ผมตั้งอะไรผิดหรือเปล่า

รบกวนหน่อบครับ
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 22:37  

m1122 ผู้เขียน:
ผมจะลง fw ใหม่ผมโหลดมาหมดทุกตัวแล้วทำตามวีดีโอ แต่
ถึงตอนกด port search มันไม่ไปไหนต่อ ผมตั้งอะไรผิดหรือเปล่า

ลงโปรแกรม samsung NPS หรือยังครับ ถ้าลงแล้วให้ปิดเครื่องโทรศัพท์ (ถอดสาย USB ที่เสียบเข้าคอมฯ ออกด้วยถ้าเสียบอยู่)พอเครื่องโทรดับแล้ว ให้กดปุ่ม Volume Down + ปุ่มถ่ายรูป ค้างไว้ (ปุ่มถ่ายรูปกดให้สุดเลยน่ะครับ) แล้วให้กดปุ่มเปิด (ยังกดปุ่ม Volume Down + ปุ่มถ่ายรูป ค้างไว้ อยู่น่ะครับ) รอจนกว่าเข้าหน้าจอสีแดงๆ แล้วค่อยปล่อย จึงค่อยเสียบเข้าคอมฯ มันก็จะ detect Driver สักพัก ถ้ามันหยุดแล้วค่อยกดปุ่ม port search ที่ตัวโปรแกรม
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 09:38  

m1122 ผู้เขียน:

ลงโปรแกรม samsung NPS หรือยังครับ ถ้าลงแล้วให้ปิดเครื่องโทรศัพท์ (ถอดสาย USB ที่เสียบเข้าคอมฯ ออกด้วยถ้าเสียบอยู่)พอเครื่องโทรดับแล้ว ให้กดปุ่ม Volume Down + ปุ่มถ่ายรูป ค้างไว้ (ปุ่มถ่ายรูปกดให้สุดเลยน่ะครับ) แล้วให้กดปุ่มเปิด (ยังกดปุ่ม Volume Down + ปุ่มถ่ายรูป ค้างไว้ อยู่น่ะครับ) รอจนกว่าเข้าหน้าจอสีแดงๆ แล้วค่อยปล่อย จึงค่อยเสียบเข้าคอมฯ มันก็จะ detect Driver สักพัก ถ้ามันหยุดแล้วค่อยกดปุ่ม port search ที่ตัวโปรแกรม

อย่างลืมปิด NPS ด้วยนะครับเพราะถ้าไม่เปิดจะลงไม่ได้นะครับ ในการอัพ FW
m1122
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 06:21  

ขอบคุณครับได้แล้วครับ
Jannie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 16:05  

Jet ของ Jane เริ่มมีอาการแปลก ๆ ค่ะ คือมันค้างบ่อยขึ้นเรื่อย ๆ บางทีก็ปิดไม่ได้ ต้องแกะเอาถ่านออกแล้วทิ้งไว้สักพัก แล้วกดโปรแกรมที่หน้าจอ บางทีมันก็ไม่ค่อยยอมขึ้น เลื่อนหนีตลอด ช่วงนี้เป็นบ่อยมาก ซื้อมา 10 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ไม่ทราบต้องเอาเข้าศูนย์ให้ลง Firmware ใหม่หรือเปล่าคะ รบกวนพี่ ๆ ด้วยค่ะ
sandansear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 20:09  

Jannie ผู้เขียน:
Jet ของ Jane เริ่มมีอาการแปลก ๆ ค่ะ คือมันค้างบ่อยขึ้นเรื่อย ๆ บางทีก็ปิดไม่ได้ ต้องแกะเอาถ่านออกแล้วทิ้งไว้สักพัก แล้วกดโปรแกรมที่หน้าจอ บางทีมันก็ไม่ค่อยยอมขึ้น เลื่อนหนีตลอด ช่วงนี้เป็นบ่อยมาก ซื้อมา 10 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ไม่ทราบต้องเอาเข้าศูนย์ให้ลง Firmware ใหม่หรือเปล่าคะ รบกวนพี่ ๆ ด้วยค่ะ

ให้เดานะ บอร์ดมีปัญหาครับ เพราะเคยเปงตอนซื้อมาได้2เดือน
ตอนนั้นทำไรไม่ได้เลย เอาแบตเข้าออกๆ เปงว่าเล่น ทัชไม่ไป ทัชไม่ตรง สรุปบอร์ดพัง เปลี่ยนใหม่ เข้าศูนย์ไป 1 อาทิตย์
แต่ลองไปเข้าศูนย์ดีกว่านะครับ เผื่ออาจไม่ถึงกลับบอร์ดพัง แค่ลงfwใหม่
jannie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 23:08  

จะตรวจสอบยังไงว่าเครื่องหมดอายุเมื่อไหร่ แล้วศูนย์ซัมซุง มีกี่แห่งคะ ที่ไหนบ้าง ขอบคุณค่ะ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 23:14  

ลองลงเองก็ได้ครับ ไม่ต้องไปที่ศูนย์ ลงเองมีวิธีให้ทำครับ

นีเป็นวิธีทำครับ

http://www.youtube.com/watch?v=_-7J6SgmFFY&feature=related

ส่วนอันนี้เป็น MultiLoader_V5.56 กับ FW S800MDXJG1 (อันนี้ใหม่ล่าสุด) ครับ

http://www.ziddu.com/download/11199898/UpFirmwareJet.7z.html

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย arsenalamp เมื่อวันที่ 13 Aug 2010 23:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 23:23  

jannie ผู้เขียน:
จะตรวจสอบยังไงว่าเครื่องหมดอายุเมื่อไหร่ แล้วศูนย์ซัมซุง มีกี่แห่งคะ ที่ไหนบ้าง ขอบคุณค่ะ

โทรไป 0-2695-9000 (ศูนย์ซัมซุงสาขาใหญ่) แล้วเอาบอก IMEI ที่อยู่หลังเครื่องเรา เขาจะบอกประกันครับ

ที่คนนิยมไปแล้วดีผมรู้ 2 ที ครับ

Samsung Service Center
บริษัท ไทยซัมซุง อิเลคโทรนิคส์ จำกัด
138 อาคารบุญมิตร ชั้น 1 ถนนสีลม แขวงสุรวงศ์ เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500
Tel. 0-2689-3232 (1800293232 สำหรับเบอร์บ้าน กรุงเทพและต่างจังหวัด โทรฟรี)
ทำการทุกวัน 08.00 - 20.00 น.(ที่นี้ดีมากๆๆ)

กับฟอร์จูน (ชั้น2 ) ครับ บางคนก็ว่าดีบางคนก็ว่าไม่ดี แต่ผมก็ว่าดีนะ
Ohiyo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 01:53  

ลองลงเองก็ได้ครับ ไม่ต้องไปที่ศูนย์ ลงเองมีวิธีให้ทำครับ

นีเป็นวิธีทำครับ

http://www.youtube.com/watch?v=_-7J6SgmFFY&feature=related

ส่วนอันนี้เป็น MultiLoader_V5.56 กับ FW S800MDXJG1 (อันนี้ใหม่ล่าสุด) ครับ

http://www.ziddu.com/download/11199898/UpFirmwareJet.7z.html

เป็นเหมือนของผมเลยครับ
อาการค้างต้องเอาแบตออก+เลื่อนๆ หนี
ลงfmก้ไม่หาย
เอาเข้าศูนย์เลยครับ
เหมือนกับเค้าบอกว่าเป็นอาการจอทัชเสีย
เปลื่ยนแล้ว หายครับ(ของผมนะ)
จอไหม่ เครื่องงามไร้รอยด้วย อิอิ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 17:15  

อ้างถึง:
เป็นเหมือนของผมเลยครับ
อาการค้างต้องเอาแบตออก+เลื่อนๆ หนี
ลงfmก้ไม่หาย
เอาเข้าศูนย์เลยครับ
เหมือนกับเค้าบอกว่าเป็นอาการจอทัชเสีย
เปลื่ยนแล้ว หายครับ(ของผมนะ)
จอไหม่ เครื่องงามไร้รอยด้วย อิอิ

ตามนั้นครับ ถ้าไม่ได้ ไปศูนย์เลยคัรบ
Ohiyo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 05:45  

เงียบจริงเชียว v v"

Ps

ใครมี เกมโมชั่นเซนเซอร์บ้างครับ อยากได้ อิอิ
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 19:19  

เงียบจริงเชียว v v"

Ps

ใครมี เกมโมชั่นเซนเซอร์บ้างครับ อยากได้ อิอิ

คงไม่ได้หายไปไหนกันหรอกครับ เพียงแต่ว่าต่างคนต่างรอให้ JetDroid สำเร็จสมบูรณ์ 100% เสียก่อน ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ ว่าแต่ว่ามันถึงไหนแล้วล่ะครับ ท่าน arsenalamp
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 19:38  

อ้างถึง:
คงไม่ได้หายไปไหนกันหรอกครับ เพียงแต่ว่าต่างคนต่างรอให้ JetDroid สำเร็จสมบูรณ์ 100% เสียก่อน ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ ว่าแต่ว่ามันถึงไหนแล้วล่ะครับ ท่าน arsenalamp

ยังไม่ได้ไปถึงไหนเลยคับ ตอนนี้ก็ได้มีการอัพ kelnel เป็น 0.15 จาก 0.10 ครับ ก็ไม่มีอะไรเพิ่มมากนะครับ ตอนนี้ สกรีนเร็วขึ้น ได้มีการเปลียนปุ่มกดให้ได้มีความถูกต้องมากขึ้น ยังทำอะไรได้ไม่มากครับตามี่ผมได้ อัพ youtube ให้ได้ชมกันครับ
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 23:12  

อ้างถึง:

ยังไม่ได้ไปถึงไหนเลยคับ ตอนนี้ก็ได้มีการอัพ kelnel เป็น 0.15 จาก 0.10 ครับ ก็ไม่มีอะไรเพิ่มมากนะครับ ตอนนี้ สกรีนเร็วขึ้น ได้มีการเปลียนปุ่มกดให้ได้มีความถูกต้องมากขึ้น ยังทำอะไรได้ไม่มากครับตามี่ผมได้ อัพ youtube ให้ได้ชมกันครับ

ผมแอบๆหวังไว้ว่าสิ้นปีคงจะสมบูรณ์น่ะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 07:48  

อ้างถึง:

ผมแอบๆหวังไว้ว่าสิ้นปีคงจะสมบูรณ์น่ะครับ

อัพเเดพครับ เรื่อง jetdroid

ตอนนี้มีการ vote ว่าจะใช้โลโก้ตอนบูตแบบไหน 30 ส.ค จะรู้กันอย่างรู้ว่ามีรูปไหนบ้างเข้าไปดูได้เลยที่เว็บนี้นะครับ

http://darkforestgroup.com/forum/index.php?topic=5845.0

ว่ากำลังจะทำให้ jetdroid มีเสียงแต่กำลังทำเรื่องเสียงอยู่ยังไม่มีข่าวอะไรออกมาว่าทำได้ถึงไหนแล้ว ทุกอย่างเงียบๆๆ อยู่นะครับ

ก็มี 2 ข่าวที่จะแจ้งนะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 15:29  

มีข่าวแจ้งใหม่ครับ kernel มีรุ่นใหม่มาแล้วครับเป็น kernel 0.2 ครับสดๆ ร้อนๆ เลย แต่ผมก็ยังไม่ได้อัพนะครับ ถ้าอัพได้แล้วจะเอาลง youtube ให้เพื่อนได้ดูกันนะครับว่า มีความแตกต่างกันยังไงครับ คงจะทำดึกอ่าครับ เพราะทำที่นี้ไม่ได้ เน็ตโดนบล็อกอยู่ครับโหดลไมต่ได้เลย เศร้า อยากเปลี่ยนเป็น 0.2 แล้ว ฮือๆๆๆๆ เพื่อนรอฟังข่าวได้เลยนะครับ

แต่เอ๋ๆๆๆๆ มีเพื่อนๆๆ คนไหนที่ได้ลองลงแล้วบ้างครับ อยากเห็นเพื่อนที่ลงแล้วอ่าครับจะได้มีเพื่อนคุยกันแบบถูกคอบ้าง 5555

วันนี้อัพ FW เป็นของเอเชียไปแล้ว 2 ตัว เครือ่งพิมพ์ไทยอ่านไทยได้ไม่ได้เลย เพราะไปใช้แบบของ euro อยู่ตั้งนาน เปลี่ยนแล้วเวลาจะเปลี่ยนไปเล่น jetdroid ก็ต้องอัพทีพอเล่นเบื่อก็ต้องอัพบูตเป็นของ FW ตัวเดิมไปๆ 55 ลำบากอยู่แต่ไม่เป็ฯไร คนมันอยากใช้อยากรู้ก็ต้องตามเทสกันไปเรื่อย จะได้ไม่ต้องไปถ้าพวกคนต่างชาิติเรื่อยว่าไปถึงไหนแล้ว เบื่อๆๆ ทำเองดีกว่า 555

ส่วนนี้เป็นลิงค์เว็บนะครับ บรรทัดที่ 2 กับ 3

http://code.google.com/p/jetdroid/downloads/list

เดี๋ยวดึกถ้าลงเสร็จแล้วจะแจ้งข่าวให้พี่ๆ น้องๆ ได้ทราบกันนะครับ
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 16:38  

มีข่าวแจ้งใหม่ครับ kernel มีรุ่นใหม่มาแล้วครับเป็น kernel 0.2 ครับสดๆ ร้อนๆ เลย แต่ผมก็ยังไม่ได้อัพนะครับ ถ้าอัพได้แล้วจะเอาลง youtube ให้เพื่อนได้ดูกันนะครับว่า มีความแตกต่างกันยังไงครับ คงจะทำดึกอ่าครับ เพราะทำที่นี้ไม่ได้ เน็ตโดนบล็อกอยู่ครับโหดลไมต่ได้เลย เศร้า อยากเปลี่ยนเป็น 0.2 แล้ว ฮือๆๆๆๆ เพื่อนรอฟังข่าวได้เลยนะครับ

แต่เอ๋ๆๆๆๆ มีเพื่อนๆๆ คนไหนที่ได้ลองลงแล้วบ้างครับ อยากเห็นเพื่อนที่ลงแล้วอ่าครับจะได้มีเพื่อนคุยกันแบบถูกคอบ้าง 5555

วันนี้อัพ FW เป็นของเอเชียไปแล้ว 2 ตัว เครือ่งพิมพ์ไทยอ่านไทยได้ไม่ได้เลย เพราะไปใช้แบบของ euro อยู่ตั้งนาน เปลี่ยนแล้วเวลาจะเปลี่ยนไปเล่น jetdroid ก็ต้องอัพทีพอเล่นเบื่อก็ต้องอัพบูตเป็นของ FW ตัวเดิมไปๆ 55 ลำบากอยู่แต่ไม่เป็ฯไร คนมันอยากใช้อยากรู้ก็ต้องตามเทสกันไปเรื่อย จะได้ไม่ต้องไปถ้าพวกคนต่างชาิติเรื่อยว่าไปถึงไหนแล้ว เบื่อๆๆ ทำเองดีกว่า 555

ส่วนนี้เป็นลิงค์เว็บนะครับ บรรทัดที่ 2 กับ 3

http://code.google.com/p/jetdroid/downloads/list

เดี๋ยวดึกถ้าลงเสร็จแล้วจะแจ้งข่าวให้พี่ๆ น้องๆ ได้ทราบกันนะครับ

ถ้ามันใช้ฟิวเจอร์หลักๆได้ครบก็จะยอมลองซักทีเหมือนกันน่ะครับ ถึงครานั้นคงต้องรบกวนคุณ arsenalamp อีกหลายๆ เรื่องแล้วล่ะครับ
playmakersza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 17:19  

รอ รอ รอ สบายใจจัง อิอิ Embarassed
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 20:19  

อ้างถึง:
ถ้ามันใช้ฟิวเจอร์หลักๆได้ครบก็จะยอมลองซักทีเหมือนกันน่ะครับ ถึงครานั้นคงต้อง
รบกวนคุณ arsenalamp อีกหลายๆ เรื่องแล้วล่ะครับ

ได้เลยครับไม่มีปัญหา แค่อยากรู้ว่ามีใครที่ลงแล้วบ้างหรือเปล่า

ตอนนี้กำลังจะลง kernel 0.2 อยู่กำลังก๊อปอยู่ครับ

อ้างถึง:
รอ รอ รอ สบายใจจัง อิอิ

ไม่เป็นหรอกครับถ้าลงแล้วได้จิงๆๆ ผมไม่บอกใครง่ายๆ หรอครับ ใครอยากรู้ผมจะส่งเป็ฯเมล์ไปให้ไม่มาโฟสให้คนอื่นได้ลงหรอก คนดี ผมดีด้วย ไ่ม่ดีหรือกวนๆ ผมก็กวนตอบครับ
lifestyle28
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 20:48  

เป็นกำลังใจให้ท่าน arsenalamp ครับ สู้ๆครับผม
lifestyle28
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 20:48  

เป็นกำลังใจให้ท่าน arsenalamp ครับ สู้ๆครับผม
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 23:27  

อัพลงเรียบร้อยแล้วครับ

ทัชสกรีนเร็วมากๆๆ เลย พอๆ กันการใช้ wave เลยครับ ทีทำได้มีก็มีดังนี้

1. ตรวจทัชสกรีนเร็วมากๆๆๆจากเมื่อก่อนช้ามากๆๆ
2. ทัชสกรีนติดมือมีมากๆๆ เลย เหมือน wave เลยครับ (ถ้าใครเคยเล่นจะรู้)
3. ตรวจความเร็ว cpu ได้ครับว่าใช้อะไรไปบ้าง

ยังไม่ได้ตามที่เขาบอกคือ

ใช้ sd การ์ดยังไม่สามารถมองเห็นได้ครับ

youtube ครับไปดูกันได้เลยครับ เรียบร้อยแล้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=GmuvT8mkq78

ปล. อาจจะไม่ชัดนะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 06:59  

ไม่ทราบว่า อ่านไทย พิมไทย wifi ได้รึเปล่าครับนี่

ขอบคุณนะครับที่คอยตามข่าว ทดลอง อยู่เรื่อยๆ

^^

อยากใช้ได้เร็วๆจังแฮะ
cefiloz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 08:10  

ขอบคุณนะครับท่าน arsenalamp ที่เอามาแชร์กัน
ขอให้รวยๆครับ Very Happy
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 13:21  

ค่อยๆก้าวสู่ JetDroid คิดซะว่าช้าแต่ชัวร์ อย่างน้อยก็มีแจ้งข่าวความก้าวหน้าจากคุณ arsenalamp เสมอๆ นับว่าเป็นกำลังใจให้ผู้ใช้เจทที่ไม่เก่งด้านลงโปรแกรมทั้งหลายเฝ้ารอไม่หนีไปใช้รุ่นอื่นเสียก่อน และผู้ที่เฝ้ารอทั้งหลายก็คงเป็นกำลังใจให้คุณ arsenalamp และท่านอื่นๆที่กำลังทดลองทำเช่นกัน ขอบคุณครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 13:22  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า อ่านไทย พิมไทย wifi ได้รึเปล่าครับนี่

ขอบคุณนะครับที่คอยตามข่าว ทดลอง อยู่เรื่อยๆ

^^

อยากใช้ได้เร็วๆจังแฮะ

ยังครับได้แต่ภาษาอังกฤษครับ อ่านไทยยังไม่ได้ครับ พิมพ์ไทยก็ไม่ได้ครับเพราะมันยังไม่สมบูรณ์ครับ wifi ก็ยังครับ แต่อนาคตได้แน่นอนครับ เรื่องภาษาไม่แน่ใจครับ จะใช้ไทยได้หรือเปล่า
libokung0067
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 16:54  

พี่ครับ อยากถามว่า kernel คือไรหรอครับ ผมลองเห็น youtube ของคุณ arsenalamp ทำไมเร็วมากครับ แต่ทำไมมันต่างจากที่ผมใช้อ่า อยากลองลงบ้างครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 20:36  

libokung0067 ผู้เขียน:
พี่ครับ อยากถามว่า kernel คือไรหรอครับ ผมลองเห็น youtube ของคุณ arsenalamp ทำไมเร็วมากครับ แต่ทำไมมันต่างจากที่ผมใช้อ่า อยากลองลงบ้างครับ

kernel คือ แก่น ซึ่งเป็นส่วนที่สำคัญของระบบปฏิบัติการ โดยภายในเคอร์เนล จะประกอบไปด้วยโมดูล (Module) ต่างๆ และบางครั้งเราอาจจะเรียกโมดูลเหล่านี้ว่า ไดรเวอร์ (Driver) ซึ่งมีหน้าที่เป็นตัวกลางในการติดต่อกันระหว่างแอพพลิเคชันหรือ ระบบปฏิบัติการกับอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ทั้งหมด ทั้งภายในและนอกมือถือครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 21:21  

ขอบคุณครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 22:41  

libokung0067 ได้ลองลงไปแล้วหรือยังครับ หรือยังคิดๆ อยู่ครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 23:06  

อยากลองลงดูอ่ะครับ น่าสนใจดีครับ แต่กลัวเรือ่ง พิมไทยอ่านไทยไม่ได้ แล้วก็เรื่องไวไฟกับbluetooth อ่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: