Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X2 - โนเกีย X2
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 492 / เข้าชม: 2878529
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X2 - โนเกีย X2
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 09:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไมกล้องไม่ชัดเลยอ่ะ
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X2 - โนเกีย X2
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 09:40  

khaelfar ผู้เขียน:
ทำไมกล้องไม่ชัดเลยอ่ะ

แกะสติ๊กเกอร์ใสตรงหน้าเลนส์ออกรึยังคะ
hero2_pig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 20:36  

ไม่มี wifi หรอคับ - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 10:09  

มีสิ รุ่นแพงกว่านี้ไงคับ^^
hero2_pig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 13:39  

นั้นสินะก็ซื้อรุ่นอื่นดีกว่า......เห้ย ไม่มีตังค์หรอกครับ T_T
hero2_pig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 23:22  

กำลังจะได้ใช้และคับ ราวๆ วันจันทร์ อิอิ
ชอบฟังวิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 05:13  

ไปซื้อที่เดอะมอลล์ ตอนนี้เอาคะแนนจากบัตรเครดิต citibank ลดได้ 10 % เหลือ 3771 บาท :lol:
มือใหม่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:50  

4.90 มาแล้ว แต่ผมอัพไม่ผ่าน ใครเป็นเหมือนผมมั้ง
alanyoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:51  

4.90 มาแล้ว แต่ผมอัพไม่ผ่าน ใครเป็นเหมือนผมมั้ง
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 10:50  

alanyoo ผู้เขียน:

โหลดมาแล้วค่ะ เรียบร้อยดี

เวอร์ชั่นนี้ ทำให้ลบรูปที่ถ่ายมาได้ทันทีค่ะ ไม่ต้องรอประมวลผลแล้ว^^
piyalak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 19:34  

มีปัญหาเกี่ยวกับ โทรศัพท์ X2 อ้ะค้ะ ๆ
คือว่า ซื้อมาเดือนที่แล้ว วันที่ 30 กย.
เมื่อ วันที่ 22 ตุลา อ้ะ ไปเดินในห้างมา ๆ
แล้วหยิบโทรศัพท์ ออกมาจะถ่ายรูปป แต่พอกดถ่ายแล้วมันก้อถ่ายปกติ
แต่ มันจัดเก็บนานมากก สักักมันก้อจอขาวว
แล้วดับไปเลยย เปิดก้อไม่ติดสักพัก ก้อถอดซิม กับ แบต ออกแล้วใส่ใหม่
เปิดเครื่องอีกรอบบ ทุกอย่างในการ์ดความจำหายหมด
แล้วประมาน 1 ขม. ทุกอย่างที่อยู่ในการ์ด ก้อกลับมา แต่ที่ไม่มีเหลืออยู่คือเพลง
แล้ววันนี้ ก้อไปเดินห้างอีก มันก้อเป็นเหมือนเดิม ก้อเลยคิดว่าเป็นที่ซิมม เลยเอาซิมเพื่อนที่ใช้ทูมุฟ มาใส่ (ตัวเองใช้ ดีแทค)
แต่มันก้อเป็นเหมือนเดิมมม เป็นมา 5 ชม. แล้วว
อยากรู้ว่าของใครเป็นบ้างง อาการเป็นแบบนี้ควรทำยังไง
ว่าจะเปเข้าศูนย์ จะดีมั้ยย อยากรู้ความคิดเห็นผู้เชี่ยวชาญๆ
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 11:28  

piyalak ผู้เขียน:
มีปัญหาเกี่ยวกับ โทรศัพท์ X2 อ้ะค้ะ ๆ
คือว่า ซื้อมาเดือนที่แล้ว วันที่ 30 กย.
เมื่อ วันที่ 22 ตุลา อ้ะ ไปเดินในห้างมา ๆ
แล้วหยิบโทรศัพท์ ออกมาจะถ่ายรูปป แต่พอกดถ่ายแล้วมันก้อถ่ายปกติ
แต่ มันจัดเก็บนานมากก สักักมันก้อจอขาวว
แล้วดับไปเลยย เปิดก้อไม่ติดสักพัก ก้อถอดซิม กับ แบต ออกแล้วใส่ใหม่
เปิดเครื่องอีกรอบบ ทุกอย่างในการ์ดความจำหายหมด
แล้วประมาน 1 ขม. ทุกอย่างที่อยู่ในการ์ด ก้อกลับมา แต่ที่ไม่มีเหลืออยู่คือเพลง
แล้ววันนี้ ก้อไปเดินห้างอีก มันก้อเป็นเหมือนเดิม ก้อเลยคิดว่าเป็นที่ซิมม เลยเอาซิมเพื่อนที่ใช้ทูมุฟ มาใส่ (ตัวเองใช้ ดีแทค)
แต่มันก้อเป็นเหมือนเดิมมม เป็นมา 5 ชม. แล้วว
อยากรู้ว่าของใครเป็นบ้างง อาการเป็นแบบนี้ควรทำยังไง
ว่าจะเปเข้าศูนย์ จะดีมั้ยย อยากรู้ความคิดเห็นผู้เชี่ยวชาญๆ

อ่านละงงนิดหน่อยค่ะ ว่าเป็นเฉพาะตอนเดินในห้างหรอคะ

โดยส่วนตัวยังไม่เคยเป็นนะคะ อาการแบบนี้

ไม่ทราบว่าเวลาถ่ายรูปจัดเก็บลงเครื่องหรือการ์ดคะ ถ้าลงการ์ดลองเอาการ์ดอื่นมาเสียบเปลี่ยนแล้วลองถ่ายรูปดู ถ้ายังเป็นอีก ลองไปที่ช๊อปโนเกียให้เขาลองเช็คดูกล้องก่อนก็ได้ค่ะ
piyalak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:29  

ค้ะ ๆ เมื่อเช้าลองเอาเสียบคอมดู
ว่าจะสแกนไวรัสส ๆ แต่โทรศัพท์ มันฟอร์แมตไปเลยยย
เวลากดเข้า ภาพถ่ายของฉัน มันรอนานมากค้ะ
piyalak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:35  

เวอร์ชั่นนี้ ทำให้ลบรูปที่ถ่ายมาได้ทันทีค่ะ ไม่ต้องรอประมวลผลแล้ว^^

โหลดที่ไหนอ้ะ ค้ะ ๆ
แล้วโหลดยังง ไง?

ลองเอาการ์ดอันอื่นเสียบ ก้อโอเคค้ะ ๆ
สงสัยเป็นที่การ์ดความจำ
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:36  

ต้องโหลด nokia software updater ไว้ที่คอมก่อนค่ะแล้วค่อยต่อ X2 โหลดอีกที ลองอ่านที่ลิ้งค์นี้ก็ได้ค่ะ

http://www.nokia.co.th/support/software/phone-software-update/how-to
piyalak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 14:13  

X2 ได้ด้วยหรอค้ะ ๆ โหลดเสร็จแล้วว
ต่ออุปรกรณ์ใส่คอมแล้วค้ะ
ไม่ทราบว่ามัยทำยังไงต่อ
หา ซอฟแวรื โนเกีย ไม่เจออ้ะ ในมือถือน้ะค้ะ
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia X2 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 14:24  

Newzbaba ผู้เขียน:
เฟิมแวร์ versionใหม่สำหรับ X2

โหลดตัวตรวจสอบและอัพเดตได้ที่เวปไซต์
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/phone-software-update#

1.โหลดโปรแกรม nokia software updater ลงมาติดตั้งทีคอม
2.ต่อสาย usb เข้ากับ nokia x2 เลือก mode การเชื่อมต่อเป็น pc suite
ก่อนอัพแดตควรมีแบต เหลือเกิน ครึ่งนึง
3. เปืด โปรแกรม nokia software updater เพื่อตรวจสอบ การอัพเดต และ ทำตามขั้นตอนที่ปรากฏ

ทำตามคำแนะนำได้เลยค่ะ
piyalak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 15:00  

ขอบคุนมากค้ะ ๆ
ติดตั้งเรียบร้อยยยยย
สมบูรณ์เลยยย ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 16:26  

ไม่ทราบว่าจะเอาตัว update มาจากไหน
ผู้รู้ช่วยที่ครับ ขอบคุณมากๆเลย
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 17:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าจะเอาตัว update มาจากไหน
ผู้รู้ช่วยที่ครับ ขอบคุณมากๆเลย

update อะไรคะ ถ้าหมายถึง firmware ก็ในเวปโนเกียค่ะ (อ่านย้อนขึ้นไปเลยค่ะ)
tone53
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 04:44  

M.boo ผู้เขียน:

ของผม เป็น 4.80 จะอัพเดทเป็น 4.90 แต่มันไม่ให้อัพแฮะสงสัยโดนบลอคไว้อยู่จากที่อ่านดู- -ตามรูปนี้คับ

M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 09:18  

tone53 ผู้เขียน:

ของผม เป็น 4.80 จะอัพเดทเป็น 4.90 แต่มันไม่ให้อัพแฮะสงสัยโดนบลอคไว้อยู่จากที่อ่านดู- -ตามรูปนี้คับ

เอ..เมื่อกี้ลองอัพเดตดู ของเรามันก็ขึ้นถามปกตินะคะ

ปัจจุบัน 4.90
อัพเดต 4.90
ซอฟต์เแวร์ในโทรศัพท์ของท่านเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดอยู่แล้ว ท่านสามารถติดตั้งซ้ำอีกครั้ง หากต้องการ

ลองดูอีกครั้งค่ะ..

อีกเรื่องหนึ่งคือจากที่ดูรูป..เรายังไม่เคยขึ้นข้อความแบบนี้เลย Question ถึงเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันก็จะขึ้นตามด้านบน..

อ้อ ก่อนอัพเดตเครื่อง มีขึ้นให้อัพเดตตัว nokia software updater ด้วยนะคะ เป็นเหมือนกันไหม
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 14:01  

โนเกียปล่อย "Internet Radio for S40 ฟังวิทยุออนไลน์ทั่วโลก !!

http://www.nokiagang.com/forums/internet-radio-for-s40-t50980.html

ติดตั้งแล้ว^^ทั่วโลกจิงๆ buffer บ้าง แต่เสียงดังชัดเจน ..คลื่นเพลงไทยรู้สึกว่าจะดัง+ชัดกว่าเดิมทั้งที่เปิด volumn เท่ากันกับเปิดฟังวิทยุจากในเครื่องปกติ ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย M.boo เมื่อวันที่ 28 Oct 2010 10:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ninjadeknarok
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 04:24  

เออ คือว่า อยากทราบราคา ณ ปัจจุบัน หน่อยอ่ะครับ เอิ้กๆ Very Happy

สวยดีน่าจะเล็กดีด้วย Razz Shocked Laughing

มีอีกเรื่องนึงครับ อยากรู้ว่า ลำโพง 4 ตัวจริงอ่ะป่ะ
และ เสียงเรียกเข้าดังรึเปล่าครับ (พอดีว่าอยากได้เสียงดังๆ)

ขอบคุณมากๆครับ Wink
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 12:58  

5 ล้านแน่หรอ ถ่ายไปถ่ายมาเหลึอ ล้านห้า
inut
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 11:05  

ขอวิธีตั้งค่าให้ ใช้ edge ได้หน่อยครับ ผม ต่อแล้วขึ้น ระบบขัดข้องชั่วคราว มันเป็นเพราะอะไรอะครับ ของผมใช้ DTAC นะครับ
ซัมวัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 17:33  

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาเมื่อ ๑๗ ตุลา
ทุกอย่างก็ใช้ได้ปกติ ยกเว้นว่าหูฟังเสียบแล้วไม่เข้า
ทั้งๆที่ได้มาพร้อมกัน แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก เพราะไม่ชอบเสียบหูฟังแบบนั้น
แต่มาวันนี้อยู่ดีๆ โทร.ออกหาเพื่อน ก็ได้ยินเสียงคลื่นรบกวนดังอยู่ตลอด
พอให้เพื่อนลองโทรเข้า ก็ยังไปเป็นอยู่ ทำให้คุยกันไม่ได้เลย

ลองถอดแบตฯออก แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ ถึงกลับมาเป็นปกติ
เลยอยากทราบว่า อาการแบบนี้ใครพอทราบมั้ยว่าเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีป้องกันรึป่าว?
เพราะกลัวว่าถ้าหากมันเป็นอีกแล้วจะไม่กลับมาดีอย่างเดิม
auto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 19:12  

เครื่องสวย ฟังชั่นแจ๋ม ราคาสบายกระเป๋า ผมก็พึ่งถอยออกมาได้ สองวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X2 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 16:22  

จริงเหรอเนี่ยยยยย...อิ..อิ
APTX4869
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 09:57  

555+ ผู้เขียน:
กำลังจะไปถอย X3 เจอตัวนี้ เบรคหัวทิ่้มเลย Laughing Laughing

เช่นกันครับ ผมกะว่าเดือนหน้าจะซื้อและ แต่เจอX2 เบรคหัวทิ่มเลย Shocked
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 20:12  

ทีแรก รุ่นนี้ผมเห็นแค่ Spex โอ้มันคุ้มมาก
แต่พอลองเล่นดู แงว ถ่ายรูปไปถ้าไม่ชอบ แล้วอยากจะลบ ต้องรอก่อนนะคับ ประมาณ 45วินาที ถึง ๑นาที กันเนยทีเดียว (พอดีผมเป็นคนชอบถ่ายรูป เลยเลิกโปรดละคับ) ตอนแรกผมก็นึกว่า เอ้อ บางทีมันอาจจะเกี่ยวกับขนาดไฟล์ก็ได้ เพราะงั้นผมเลยลองเลื่อนความความชัดระดับ ๕ แสนพิกเซล แล้วลองถ่ายใหม่ (เพราะคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกัน) แต่ว่ามันก็ไม่ใช่อย่างงี่นเนยคับ เพราะว่าก็ต้องรอเหมือนเดิม
แงว เสียดายจัง Crying or Very sad
อืม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 16:40  

KEN_Te ผู้เขียน:
ทีแรก รุ่นนี้ผมเห็นแค่ Spex โอ้มันคุ้มมาก
แต่พอลองเล่นดู แงว ถ่ายรูปไปถ้าไม่ชอบ แล้วอยากจะลบ ต้องรอก่อนนะคับ ประมาณ 45วินาที ถึง ๑นาที กันเนยทีเดียว (พอดีผมเป็นคนชอบถ่ายรูป เลยเลิกโปรดละคับ) ตอนแรกผมก็นึกว่า เอ้อ บางทีมันอาจจะเกี่ยวกับขนาดไฟล์ก็ได้ เพราะงั้นผมเลยลองเลื่อนความความชัดระดับ ๕ แสนพิกเซล แล้วลองถ่ายใหม่ (เพราะคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกัน) แต่ว่ามันก็ไม่ใช่อย่างงี่นเนยคับ เพราะว่าก็ต้องรอเหมือนเดิม
แงว เสียดายจัง Crying or Very sad

อืม..ข้างบนเขาบอกว่ามี firmware ให้อัพแล้วนี่คะ เป็น 4.9

อ่านย้อนขึ้นไป..ลบรูปที่ถ่ายได้ทันที
sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 19:32  

ราคาตอนนี้เหลือ 3690 น่าสนๆ
NIBIRU
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 02:01  

คิดให้ดีก่อนซื้อครับ
รุ่นนี้แถวบ้านร้อง ยี้ กันเป็นแถว
แต่ถ้าอัพเฟิร์มแวรืใหม่แล้ว
คิดว่าคงดีขึ้น
แต่ถ้าซื้อกะใช้ยาวไปเอาตัวอื่นครับ
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 10:29  

^^ ก็ใช้มายังไม่มีปัญหาใดๆ ซื้อมาตั้งแต่ 11/07/53

พอใจมากมาย ใช้งานพื้นฐานตลอดจนอินเตอร์เน็ต เช็คเมล FB twitter บลา บลา..
tatae3341
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 22:03  

มันเป็นเครื่อง จีน เหรอครับ ผมเห็นคนขายบอกผมว่าไม่น่าใช้แล้วสรุปว่าดีหรือไม่ดียังไงอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ployjung
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 14:02  

เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้กำลังศึกษาอยู่ เท่าที่ดูก็โอเคใช่ได้เลยล่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ployjung
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 14:02  

เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้กำลังศึกษาอยู่ เท่าที่ดูก็โอเคใช่ได้เลยล่ะ Very Happy
KR150
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 09:20  

เพิ่งซื้อมาลงคลิปแล้วแต่ดูไม่ได้มันบอกเป็นไฟล์ที่ไม่สนับสนุน
ต้องเป็นไฟล์แบบไหนครับถึงจะดูได้
ยัยแม่มดน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 11:32  

เพิิ่งไปถอยให้พ่อ เป้นของขวัญปีใหม่เองงงงงงงงงงงง

ราคา 3,790 บาทอ่ะ กล้องจะสวยไปไหนเวลาถ่าย เห็นแล้วอยากได้เองอ่ะ

ซื้อมาแล้วคุ้ม ราคางามมากเลย
ยัยแม่มดน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 11:36  

tatae3341 ผู้เขียน:
มันเป็นเครื่อง จีน เหรอครับ ผมเห็นคนขายบอกผมว่าไม่น่าใช้แล้วสรุปว่าดีหรือไม่ดียังไงอ่ะครับ

อ่านะ ดีนะ ยืนยันเลย ว่าดี

ลองไปเล่นๆ ๆ ดูซิ ถามที่ศูนย์เลย อยากได้ข้อมูลอะไรอ่ะ
hobibbib
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 22:39  

ผมซื้อมาใช้ตั้งแต่ 14 กย. 53 ถึง วันนี้

ก้อไม่มีปัญหาอะไรนิคับบ

กล้องก้อสวยดี เสียงก้อดัง

แต่ทำไมเวลาคุยโทสับ ถึงถ่ายรุปไม่ได้ แร้วก้อ

เวลาคุัยโทสับ ทำไมถึงเปิดเพลง ไม่ได้

N73 เครื่องของแม่ผม ยังเปิดได้เลยยย

** ช่วยตอบด้วยนะคับบ ?? อยากรุ **
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 03:34  

hobibbib ผู้เขียน:
ผมซื้อมาใช้ตั้งแต่ 14 กย. 53 ถึง วันนี้

ก้อไม่มีปัญหาอะไรนิคับบ

กล้องก้อสวยดี เสียงก้อดัง

แต่ทำไมเวลาคุยโทสับ ถึงถ่ายรุปไม่ได้ แร้วก้อ

เวลาคุัยโทสับ ทำไมถึงเปิดเพลง ไม่ได้

N73 เครื่องของแม่ผม ยังเปิดได้เลยยย

** ช่วยตอบด้วยนะคับบ ?? อยากรุ **

Multitask หรือการทำงานหลาบโปรแกรม
มีใน Nokia S60 ที่เป็นระบบ Symbian ครับ
ตัวนี้ X2 เป็น S40 ฟีเจอร์โฟนทำดา สำหรับผู้ใช้ที่การอะไร ที่เบาๆ สบายๆ ครับ
ถ้าอยากได้แบบนั้น ลองดูสเปคที่บอกว่าเป็นระบบ Symbian ด้วยครับ ซึ่ง N73 เป็น ซิมเบี้ยน
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 03:37  

tatae3341 ผู้เขียน:

ไม่รู้ว่าทำจากจีนหรือป่าวครับ
แต่ที่แน่ๆ ระวังเครื่องจีน ก๊อบด้วยครับ
เพราะคนถ้าไม่ใช่คนที่อยู่ในวงการจริงๆ มองไม่ออกแน่ๆดูดีๆนะครับ ยี่ห้อแปะโนเกียชัดเจน แต่ปลอมครับ ทางที่ดีซื้อศูนย์ครับ
HBK
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 22:01  

เวลาวางกับพื้น มันจะบังลำโพงมั๊ยครับ
luckyyyyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2011 01:26  

ผมว่ามันดีหมด ยกเว้นลำโพง แหล๊มมมมแหลม
samart bunnarak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 23:25  

เพิ่งซื้อเครื่องเมื่อวานนะครับ รู้สึกผิดปกติเพราะซื้อตัวที่โชว์ในตู้มาน่ะครับ ทางร้านบอกว่าเป็นของใหม่ยังไม่เคยเปิดเครื่องใช้ เลยตัดสินใจเอามา

เพิ่งได้เปิดเครื่องลอง รู้สึกจะมีปัญหากับเมนู email มีข้อสงสัย ขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1. พอเลือกเข้าเมนู - email เเล้วรู้สึกว่ารายการเมนูเเสดงไว้ไม่ครบ จะมีเเต่ "รับเมล Ovi" / "Ovi By Nokia" / "อื่นๆ "ไม่มี yahoo / windows live mail / gmail เเสดงไว้ ทำอย่างไรถึงจะมีรายชื่อ emailจากทั้งสามไว้ใช้งานครับ

2. เมื่อเปิดอีเมลผ่านเมนู "อื่นๆ" ก็ไม่สามารถล๊อกอินได้ ล้มเหลวตลอด เเต่ใช้งานอินเตอร์เนตอย่างอื่น เช่น youtube FACEBOOK opera ได้ปกติครับ

3. พอออกจากเมนู email มาหน้าจอหลัก เครื่องหมายตัว E ก็จะค้างอยู่ตลอดเป็นเฉพาะหลังเข้าเมนู email น่ะครับ คือหากใช้เฟซบุค หรือบราวเซ่อจะไม่มีปัญหาอะไร กดออกเเล้วจะสัญาณ E ปิดได้ปกติ
ต้องปรับเเต่งอย่างไรครับ

4. ตัวเครื่องเป็นสีดำ-เทา อันนี้ของเเท้มั้ยครับ เราะดูในเวปโนเกีย x2 มีเเต่สีขา-ฟ้า / ดำ-แดง 2สีเท่านั้น

5. ในเมมโมรี่การ์ด มีเพลงไทยเเละสากลลงมาเเล้ว หลายเพลง อันนี้เครื่องต้องเคยผ่านการใช้งานมาเเล้วเเน่นอนใช่มั้ยครับ (อันนี้รู้สึกเซ็งสุดๆครับ)

รบกวนขอคำเเนะนำด้วนะครับ ขอบคุณครับ
ke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 17:52  

ซื้อมาแล้ว ปัญหาคือมองไม่เห็นซิม เปลี่ยนเครื่องที่2 โทรออกไม่ได้ เปลี่ยนเครื่องที่ 3 มองไม่เห็นซิม แกะใหม่ทั้ง 3 กล่อง สรุปคืนเงิน
blance
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 01:50  

สืบเนื่องจาก Sam u600 สายแพรเสียใช้มา 3 ปีแระไม่อยากซ่อม
เลยถอยมาใช้ไปพลางๆ ซื้อที่ power buy เซ้นฯพระราม2 ของล็อตใหม่เพิ่งมา
อัพเฟิร์มแวร์เปน 4.9มาเลย ใช้มา4วันยังไม่มีปัญหา กล้องชัดดีถ้าแกะฟิลม์ที่ติดไว้ออก
เมมฯที่แถมให้ มีเพลงแถมมาเลยพร้อมโปรแกรม Nokia Ovi suite ให้ต่อคอมลงเอาเอง
ราคา 3,690 ใครอยู่แถวพระราม 2 ไปหาดูได้ ราคาไม่ต่างจากแหล่งมือถือชั้น 2
naji_koko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 17:59  

ขาย Nokia x2 ค่ะ เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวาน (16 ก.พ.)

ขาย 3000 บาทคะ สีบอร์น-ฟ้า เครื่องไม่มีปัญหาอะไร แต่ที่ขายเพราะโทรศัพท์ที่เอาไปซ่อมจะได้คืนวันศุกร์ที่ 18 นี้แล้ว ตอนแรกเค้าบอกว่าซ่อมประมาณอาทิตย์หน้า แต่วันนี้ศูนย์โทรมาบอกว่าเครื่องเสร็จแล้ว

สนใจติดต่อ 08-9459-3516 แนท
polo1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 23:14  

-ลงเพลงไปแล้วเป็นภาษาต่างดาวครับ ไม่ทราบว่าจะตั้งค่ายังไง
-เพลงที่ลงไปมันไปร่วมกันหมดเลยครับ ไม่ทราบว่ามันจะแยกกันตามโฟเดอร์ได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
คนหวังดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 10:25  

ผมใช้มาได้ประมาน 1 อาทตน์ละชอบมาก ไม่มีปัญหาอะไร

ก็ OK ครับ :D
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 19:09  

เท่าที่ใช้มานะครับ
ปัญหาที่พบคือ
1.เสียงมันค่อนข้างเบาครับ เวลาอีกฝั่งพูดมา
2. E ค้างครับ เสียตังเซ็ง มีวิธีปิดไหมครับ คือเผลอไปกดเข้า ovi ร้านค้า ทีไร
ไม่มีปุ่มกดปิด เสียตัง บาทนึงทุกที เซ็งมากครับ

อื่นๆก็ถือว่า ok ครับ เพิ่งซื้อมาเลยยังไม่ได้ลองอะไรมาก ถ้าเจอปัญหาอื่นๆ จะบอกอีกทีครับ
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 10:36  

polo1 ผู้เขียน:
-ลงเพลงไปแล้วเป็นภาษาต่างดาวครับ ไม่ทราบว่าจะตั้งค่ายังไง
-เพลงที่ลงไปมันไปร่วมกันหมดเลยครับ ไม่ทราบว่ามันจะแยกกันตามโฟเดอร์ได้ไหมครับ

ต้องเข้าไปแก้ tag ของเพลงครับ เอามันออกหมดแล้วชื่อเพลงมันจะอ่านตามชื่อไฟล์ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 17:37  

อยากรู้วิธีอัพเดตโทรศัพท์น่ะคะ
คือตอนนี้เป็น v 4.8 อยากเปลี่นยเป็น v 4.9
พออัพเดตกับโทรศัพท์ มันขึ้นว่า ไม่มีการอัพเดตใหม่ของซอฟแวร์
คือ งง คะ ไม่เคยอัพเลยอยากจะถาม พอจะมีใครทราบวิธีการอัพเดตมั๊ยคะ
Surprised
pexko
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 09:40  

อยากรู้วิธีอัพเดตโทรศัพท์น่ะคะ
คือตอนนี้เป็น v 4.8 อยากเปลี่นยเป็น v 4.9
พออัพเดตกับโทรศัพท์ มันขึ้นว่า ไม่มีการอัพเดตใหม่ของซอฟแวร์
คือ งง คะ ไม่เคยอัพเลยอยากจะถาม พอจะมีใครทราบวิธีการอัพเดตมั๊ยคะ
Surprised

โหลด Ovi มาลงคอม แล้วต่อ x2 เข้าคอม แล้วใช้ Ovi อัพครับ อย่าลืม แบ็คอัพไว้ด้วยนะครับ
darksynchro07
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 23:16  

mudchi ผู้เขียน:
polo1 ผู้เขียน:

ต้องเข้าไปแก้ tag ของเพลงครับ เอามันออกหมดแล้วชื่อเพลงมันจะอ่านตามชื่อไฟล์ครับ

โปรแกรม Mp3tag ครับ พิมพ์ชื่อนี้ใน Google แล้วไปที่เว็บแรกได้เลยครับ ส่วนวิธีใช้คือ ให้ลบชื่อเพลงออกทั้งหมดแล้วพิมพ์ลงไปใหม่ครับ ห้ามก๊อปนะครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 23:22  

inut ผู้เขียน:
ขอวิธีตั้งค่าให้ ใช้ edge ได้หน่อยครับ ผม ต่อแล้วขึ้น ระบบขัดข้องชั่วคราว มันเป็นเพราะอะไรอะครับ ของผมใช้ DTAC นะครับ

กด *772# เลยครับ พอมีให้ใส่รหัสให้ใส่ 1800 ครับ
ซีดาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 23:35  

มีจุดเด่นอีกอย่างหนึ่งคือ ฟัง fm ไม่ต้องเสียบ สมอทอก และ มีไฟฉาย ใช้แฟต (กด ปุ่มค้าง)

เขาน่าจะบอกเปงจุดเด่นเลย :cry:

ตรงคุนสมบัติ ลองดูสิ ไม่บอกเลย ฝ่ายการขาย โคสนา น่าปรับปรุง จุดเด่นชัดๆ :roll:
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:13  

เวลาโทรเป็นสายซ้อนก็ไม่ขึ้นโชว์ว่าเป็นสายซ้อนด้วยครับ Smile

ไม่รู้ว่าเป็นเครือข่ายรึเปล่านะครับ เพราะเท่าที่ลอง ใช้ ais โทรเข้า dtac

แค่นั้นเองครับ ยังไม่เคยลอง ais โทร ais
กต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 17:59  

พึ่งซื้อค่ะ กำลังชาร์ตอยู่เลย -..-

สวยงามมากกก แต่ตอนนี้ไม่กล้าใช้ค่ะ ต้องรอซื้อกรอบมันก่อน หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 21:55  

พอดีซื้อ x2 มาแล้วว่าจะลองต่อ fb ดู ปรากฏว่าเข้าไม่ได้โหลดนานมาก

ต้องเติมเงินก่อนใช้หรือเปล่าคะ
เห็นบอกว่าใช้ฟรี เลยยังไม่ได้เติมเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 21:55  

พอดีซื้อ x2 มาแล้วว่าจะลองต่อ fb ดู ปรากฏว่าเข้าไม่ได้โหลดนานมาก

ต้องเติมเงินก่อนใช้หรือเปล่าคะ
เห็นบอกว่าใช้ฟรี เลยยังไม่ได้เติมเงิน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 21:08  

ใช้ฟรีนี่ใครบอกมาครับ ถ้าจะใช้งาน Internet ก็ต้องมีเงินในชิมสิครับ สรุปก็ต้องเติมเงินนั่นแหละครับ แล้วส่วนค่าบริการนั้น ก็แล้วแต่โปรโมชั่นของชิมนั้นๆครับ
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 11:37  

ใช้เปิดไฟฉาย ที่แฟรชไงหว่า ใครรู้บ้างครับ
อืม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 13:39  

กด # ค้างค่ะ

ที่ปุ่มมีรูปไฟฉายบอกมั้ง..
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 16:13  

ใช้เปิดไฟฉาย ที่แฟรชไงหว่า ใครรู้บ้างครับ

กดปุ่ม * ค้างไว้ครับ กดที่หน้าจอหลักหรือกดที่เมนูกล้องผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองดูก่อนครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 00:41  

ราคาปัจจุบันลดลงมาที่ 3690.- เท่านั้น
เรียกว่าคุ้มสุดๆกับฟังชั่นที่มีอยู่ในตัว
มีเกร็ดมาเล่านิดนึง
ผมซื้อให้แฟนไปใช้ เครื่องค้างเครื่องดับจอขาวบ่อยมาก
ผมเลยเอากลับมาใช้เอง
เท่าที่สังเกตุ ถ้าลงเพลงมากๆ
หรือใช้หน่วยความจำเครื่องมากจนเกินไป
อาจเป็นที่มาของอาการทั้งหมด
ซึ่งผมลบทุกอย่างทิ้งตอนนี้ใช้แค่โทรเข้าออก ฟังเพลงบ้าง
ปกติดี ทั้งๆที่เป็น v 4.25
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 12:37  

NIBIRU ผู้เขียน:
ราคาปัจจุบันลดลงมาที่ 3690.- เท่านั้น
เรียกว่าคุ้มสุดๆกับฟังชั่นที่มีอยู่ในตัว
มีเกร็ดมาเล่านิดนึง
ผมซื้อให้แฟนไปใช้ เครื่องค้างเครื่องดับจอขาวบ่อยมาก
ผมเลยเอากลับมาใช้เอง
เท่าที่สังเกตุ ถ้าลงเพลงมากๆ
หรือใช้หน่วยความจำเครื่องมากจนเกินไป
อาจเป็นที่มาของอาการทั้งหมด
ซึ่งผมลบทุกอย่างทิ้งตอนนี้ใช้แค่โทรเข้าออก ฟังเพลงบ้าง
ปกติดี ทั้งๆที่เป็น v 4.25

เหมือนผมเลยครับ ผมใช้ 5130 พอผมลงรูปภาพไว้ในเครื่อง แล้วใช้เป็นภาพพื้นหลังอยู่หลายรูป แล้วผมก็ลงเพลงไว้ในเครื่อง ไว้ใช้เป็นเสียงเรียกเข้า หลายเพลงอยู่ ผมทำแบบนี้มาซักเดือนนึง เครื่องส่งซ่อมศูนย์เลยครับ ขอบ่นนิดนึงว่าซ่อมนานมากๆครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 14:02  

มาอัพเดตครับ ปัจจุบันเครื่อง x2 ของผมยังใช้งานได้ดี
ไม่มีปัญหาใดๆกวนใจ เคล็ดลับก็เหมือนเดิม อย่าไปลงเพลงลงคลิปให้มันเยอะเกิน
ไปครับ ใช้งานเน้น โทรเข้า-ออกเป็นหลัก รับรองรุ่นไหนก็ใช้ทนนะครับ
StandByMe
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 23:29  

Confused คือ.. ผมอยากรู้ว่า x2 ตัวนี้ เล่นไฟล์ วิดีโอ ประเภทไหนได้มั่งครับ เช่น mp.4 ประมาณนี้
คือผมลงไฟล์ใส่เมมไปแล้ว ก็เปิดดู มาแค่เสียงอ่ะครับ แต่ภาพไม่มี มีแค่รูปแผ่นฟิล์มเล็กๆ
เป็นเพราะอะไรหรอครับ ? รบกวนขอผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile
ryema95
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 14:27  

เป็นรุ่นที่คุ้มค่าสมราคามาก ตอนนี้เหลือสามพันหกกว่าๆที่ศูนย์ นี่กำลังรอให้พวกบิ๊กซีโลตัสเอามาเทขายที่2,990หรือต่ำกว่านั้นก็จะดีมากๆเลย ถ้าลดเมื่อไหร่ไปสอยอีกตัวแน่ ใช้มาตั้งแต่ปีที่แล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย ซื้อตั้งแต่วันแรกที่ขายเลยอ่ะ เรื่องแบตเปลี่ยนใช้ bl5c แล้วเวิคมาก เก็บแบตbl4cไว้ใช้สำรองซะงั้น เหอะๆ กล้องขี้โม้ไปหน่อยแต่ก็พอไปวัดไปวาได้เมื่อเทียบกับราคาก็เหมาะแล้วไม่น่าเกลียด ชอบตรงมีแฟลชไว้ส่องเนี่ยล่ะ ฝนตกวันก่อนเห็นประโยชน์ของมันเลยว่าสำคัญมากกก เสียงคุยที่บอกไม่ชัดไม่เป็นนะ ซื้อมากับแฟนอีกตัวก็ไม่เป็นใช้aisทั้งคู่ คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่เครื่องนะ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ซิมป่าวนะ เพราะบางซิมใช้กับมือถือบางรุ่นบางตัวแล้วคลื่นไม่ดีเสียงไม่ชัดได้อ่ะ จอกำลังดี ตัวอักษรตัวเลขชัดอ่านง่าย ขนาดเหมาะมือ พกพาสะดวก เสียงmp3ดังดีแต่ออกแนวใสๆ ถ้าฟังหูฟังก็ไม่ค่อยมีเบสมากมาย แต่ก็เพราะอยู่นะ พอดีไม่ได้หูเทพมาก ชอบfmไม่ต้องเสียบหู เปิดฟังในห้องน้ำเช้า-เย็นประจำ เหอะๆ แนะนำให้ซื้อสีแดงดำจะดีกว่าสีขาวฟ้า ของแฟนสีขาวฟ้า สีเงินๆมันลอกเร็วมาก แถมเก่ามาดูไม่ค่อยสวยเหมือนสีดำด้วย เครื่องค้างไม่เคยเป็นเพราะรู้มานานแล้วว่าอย่าใส่จนเต็มหน่วยความจำมัน เช่น 1กิ๊กใส่ซัก 800 ก็พอแล้ว เมมแนะนำให้ใช้ของ sandisk จะดีมาก มือถือทุกยี่ห้อไม่เอ๋อเมื่อเจอ sandisk เอาแค่นี้ก่อนปวดนิ้ว
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 15:15  

นะคะ ผู้เขียน:
1.ประเด็นที่น่าสนใจคือมันเอาแบตbl5cมาเปลี่ยนใส่ใช้งานได้หรือเปล่า
2.ใส่แล้วปิดฝาหลังได้หรือไม่
3.พอแบตหมดแล้ว ใช้ที่ชาจของx2ชาจแบตbl5cที่ใส่ไปได้หรือไม่

ใครก้ได้ช่วยลองทดสอบที Confused

1.ใสได้ครับ
2. แต่ปิดฝาหลังไม่ได้นะ ผมลองแล้ว
3. ชาร์ตด้วยกันได้ครับ แค่ แบต 5c มันหนา กว่า แต่ขั้วและแรงดันไฟมัน ก็เท่ากัน

ryema95 ผู้เขียน:
เป็นรุ่นที่คุ้มค่าสมราคามาก ตอนนี้เหลือสามพันหกกว่าๆที่ศูนย์ นี่กำลังรอให้พวกบิ๊กซีโลตัสเอามาเทขายที่2,990หรือต่ำกว่านั้นก็จะดีมากๆเลย ถ้าลดเมื่อไหร่ไปสอยอีกตัวแน่ ใช้มาตั้งแต่ปีที่แล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย ซื้อตั้งแต่วันแรกที่ขายเลยอ่ะ เรื่องแบตเปลี่ยนใช้ bl5c แล้วเวิคมาก เก็บแบตbl4cไว้ใช้สำรองซะงั้น เหอะๆ กล้องขี้โม้ไปหน่อยแต่ก็พอไปวัดไปวาได้เมื่อเทียบกับราคาก็เหมาะแล้วไม่น่าเกลียด ชอบตรงมีแฟลชไว้ส่องเนี่ยล่ะ ฝนตกวันก่อนเห็นประโยชน์ของมันเลยว่าสำคัญมากกก เสียงคุยที่บอกไม่ชัดไม่เป็นนะ ซื้อมากับแฟนอีกตัวก็ไม่เป็นใช้aisทั้งคู่ คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่เครื่องนะ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ซิมป่าวนะ เพราะบางซิมใช้กับมือถือบางรุ่นบางตัวแล้วคลื่นไม่ดีเสียงไม่ชัดได้อ่ะ จอกำลังดี ตัวอักษรตัวเลขชัดอ่านง่าย ขนาดเหมาะมือ พกพาสะดวก เสียงmp3ดังดีแต่ออกแนวใสๆ ถ้าฟังหูฟังก็ไม่ค่อยมีเบสมากมาย แต่ก็เพราะอยู่นะ พอดีไม่ได้หูเทพมาก ชอบfmไม่ต้องเสียบหู เปิดฟังในห้องน้ำเช้า-เย็นประจำ เหอะๆ แนะนำให้ซื้อสีแดงดำจะดีกว่าสีขาวฟ้า ของแฟนสีขาวฟ้า สีเงินๆมันลอกเร็วมาก แถมเก่ามาดูไม่ค่อยสวยเหมือนสีดำด้วย เครื่องค้างไม่เคยเป็นเพราะรู้มานานแล้วว่าอย่าใส่จนเต็มหน่วยความจำมัน เช่น 1กิ๊กใส่ซัก 800 ก็พอแล้ว เมมแนะนำให้ใช้ของ sandisk จะดีมาก มือถือทุกยี่ห้อไม่เอ๋อเมื่อเจอ sandisk เอาแค่นี้ก่อนปวดนิ้ว

ใช้ bl5c แล้วปิดฝาหลังได้หรอครับ ผมอ่านจากกระทู้ แรปก่อนๆ เค้าบอกว่าปิดฝาหลังไม่ได้ แล้ว แก้ไขยังไงหว่า หาใส่ซิลิโคนปกปิดเอาหรอครับ >< อยากเปลี่ยนบ้าง รู้สึกแบทมันไม่ค่อยอึดไงไม่รู้ ชาจก็นาน คุยได้อย่างมาก ไม่เกิน4 ชั่วโมงเองครับ
ryema95
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 21:06  

นะคะ ผู้เขียน:
1.ประเด็นที่น่าสนใจคือมันเอาแบตbl5cมาเปลี่ยนใส่ใช้งานได้หรือเปล่า
2.ใส่แล้วปิดฝาหลังได้หรือไม่
3.พอแบตหมดแล้ว ใช้ที่ชาจของx2ชาจแบตbl5cที่ใส่ไปได้หรือไม่

ใครก้ได้ช่วยลองทดสอบที Confused

1.ใสได้ครับ
2. แต่ปิดฝาหลังไม่ได้นะ ผมลองแล้ว
3. ชาร์ตด้วยกันได้ครับ แค่ แบต 5c มันหนา กว่า แต่ขั้วและแรงดันไฟมัน ก็เท่ากัน

ใช้ bl5c แล้วปิดฝาหลังได้หรอครับ ผมอ่านจากกระทู้ แรปก่อนๆ เค้าบอกว่าปิดฝาหลังไม่ได้ แล้ว แก้ไขยังไงหว่า หาใส่ซิลิโคนปกปิดเอาหรอครับ >< อยากเปลี่ยนบ้าง รู้สึกแบทมันไม่ค่อยอึดไงไม่รู้ ชาจก็นาน คุยได้อย่างมาก ไม่เกิน4 ชั่วโมงเองครับ

ปิดฝาได้คับ แต่มันจะตึงๆหน่อยนะ ฝามันเป็นเหล็ก ถ้าไม่เปิดฝาหลังเข้าๆออกๆบ่อยคงไม่เป็นไรน่ะนะเพราะก็ใช้มานานแล้ว เปลี่ยนตั้งแต่วันแรกที่ได้เครื่องมาเลย ส่วนชาร์ตก็นานหน่อย ถ้าใช้ที่ชาร์ตที่มันให้มา มันจ่ายไฟเข้าแบตน้อยจึงช้า วิธีแก้คือไปหาที่ชาร์ต ACP-12U มานะครับ ชาร์ต bl5c แค่ไม่เกิน 1.5 ชม. ชาร์ตเต็มแล้วตอนใช้จะอึดขึ้น40-50%เลยครับ..ลองดูนะ ไปละ
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 01:12  

ปิดฝาได้คับ แต่มันจะตึงๆหน่อยนะ ฝามันเป็นเหล็ก ถ้าไม่เปิดฝาหลังเข้าๆออกๆบ่อยคงไม่เป็นไรน่ะนะเพราะก็ใช้มานานแล้ว เปลี่ยนตั้งแต่วันแรกที่ได้เครื่องมาเลย ส่วนชาร์ตก็นานหน่อย ถ้าใช้ที่ชาร์ตที่มันให้มา มันจ่ายไฟเข้าแบตน้อยจึงช้า วิธีแก้คือไปหาที่ชาร์ต ACP-12U มานะครับ ชาร์ต bl5c แค่ไม่เกิน 1.5 ชม. ชาร์ตเต็มแล้วตอนใช้จะอึดขึ้น40-50%เลยครับ..ลองดูนะ ไปละ

โอ้ว ขอบคุณมากครับ เด๋วจะไปหาลองมาใช้บ้างละ ว่าแต่ ACP-12U นี่ที่ชาจหัวใหญ่ไม่ใช่หรอครับ มันจะเสียบยังไงหว่า -0-
ryuno
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 23:42  

ซื้อมาได้ 3เดือน ทำจอแตกครับ ร้าวยับเป็นซี่ๆเลย

ถ้าซ่อมแล้วมันจะเหมือนเดิมมั้ยครับ

แล้วส่งซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ
jamcut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 15:29  

โอ้ว ขอบคุณมากครับ เด๋วจะไปหาลองมาใช้บ้างละ ว่าแต่ ACP-12U นี่ที่ชาจหัวใหญ่ไม่ใช่หรอครับ มันจะเสียบยังไงหว่า -0-

ที่อมร เห็นมีสายหัวแปลง จากใหญ่เป็นเล็ก ใช้กับโนเกีย ขายเส้นละ 60บาท ลองไปหาดูครับ
phunjung_nungnung
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 19:33  

ใครเป็นเหมือนเรามั่ง
ถ่ายภาพออกมาแล้วภาพจะเป็นจุดๆ ไม่ชัดอ่ะงง
stupid user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 15:43  

ไป lotus ตอนนี้ซื้อ 6720 classic ราคา 3990

เป็น 3g
กล้อง 5mp ดีกว่าตัวนี้ เลนซ์ Carl
มี GPS
เป็น symbian
เสียงลำโพงอาจสู้ x2 ไม่ได้

ใครสนใจลองหาดู LOTUS ถ้าซื้อก่อนวันที่ 4 พค ได้ส่วนลดอีก 500
ตอนนี้ช้าไปแล้ว อิอิ
avater
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 13:19  

stupid user ผู้เขียน:
ไป lotus ตอนนี้ซื้อ 6720 classic ราคา 3990

เป็น 3g
กล้อง 5mp ดีกว่าตัวนี้ เลนซ์ Carl
มี GPS
เป็น symbian
เสียงลำโพงอาจสู้ x2 ไม่ได้

ใครสนใจลองหาดู LOTUS ถ้าซื้อก่อนวันที่ 4 พค ได้ส่วนลดอีก 500
ตอนนี้ช้าไปแล้ว อิอิ

ไม่ชอบ 6720 รูปทรงอุบาทว์

ฝาหลัง กะ ขอบข้างๆ ลอกง่าย

ลำโพงต้นทุนต่ำเสียงยุงบินยังดังกว่า

เปิดเครื่องแต่ละทีก็ช้าแสนช้า เวลาใช้งานก็ช้า

เครื่องชอบแฮ้ง ตัวอักษรเล็กมากกก

เซ็นเซอร์หมุนจอชอบเอ๋อ หมุนกลับจอก็ช้าแสนช้า

จะถ่ายรูปแต่ละทีตายห่าไปเลย

X2 ดีกว่าแน่นอน 100 %

กล้าพูดเพราะเคยใช้ 6720 มาแล้ว (พี่บังคับใช้ไม่มีทางเลือก)
BOY *-*
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2011 11:47  

เพืื่อนๆคนที่ใช้ Nokia X2 ปัญหาอยากจะถามนิดนึง

1. EDOF ปรับระยะชัดลึกของภาพ มันคืออะไร มันมีจริงๆไม แล้วกดตรงไหน
2. ซอฟต์เแวร์ในโทรศัพท์ เวอร์ชั่นล่าสุดของ Nokia X2 คือเวอร์ชั่นอะไรที่เพื่อนๆใช้
3. ผมแปลงวีดีโอดูในมือถือ เสียงวีดีโอขาดๆหาย แต่ฟังเพลงชัดแจ๋ว วีดีโอที่ดูก็ลื่นมากๆแต่เสียงเป็นไรไม่รู้

ถ้าเพื่อนๆเป็นแบบขอที่สามก็บอกด้วยนะครับ

ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 13:32  

x2 มีโปรแกรมสร้าง Theme มัย
egtrhytrhtyjyrjut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 22:10  

ขอถามนิดนึงครับ

1. Nokia x2-00 ฟังFMชัดมากแค่ไหนครับ ถ้าเทียบกับ Nokia ที่เป็น music phone รุ่นอื่นๆ เช่น 5130 ได้ข่าวว่า X2 ทศนิยม 1 ตำแหน่ง แต่สามารถฟัง Fm ได้โดยไม่ต้องเสียบหูฟัง แต่รุ่น 5130 นั้นทศนิยม 2 ตำแหน่ง แต่ต้องใช้หูฟังในการรับสัญญาณ (ทั้ง2ร่นเปรียบเทียบกันโดยใช้หูฟังตัวเดียวกันนะครับ คือเทียบความชัดของตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ) หรือจะเทียบกับรุ่นอื่นของNokiaที่ไม่ใช่ 5130 ก็ได้นะครับ

2.การฟังเพลงระหว่าง X2-00 กับ 5130 เสียงที่ได้ต่างกันมากไหมครับ ถ้าใช้หูฟังตัวเดียวกันในการเทียบ

3.หูฟังของ Nokia WH-701 ไม่สามารถนำไปใช้กับโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นได้เหรอครับ ผมนำไปใช้กับ Motorola Charm แล้วฟังเสียง รู้สึกว่าเสียงจะออกมาอู้อี้เหมือนสัญญาณออกมาไม่ครบนะครับ (เสียบสายสุดแล้วแน่นอนนะครับ) และมีวิธีการทำให้ WH-701 สามารถนำไปใช้กับโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นได้หรือไม่ครับ เช่นหา Adapter ด้านหนึ่งเป็น port แบบ Nokia อีกด้านเป็นแบบ 3.5 ทั่วไปน่ะครับ ถ้ามีหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
ก็โอเค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2011 23:28  

ไม่มีสั่งโทรออกด้วยเสียงอ่าา อุสาซื้อบูลตุ๊ดมาแล้วเชียว เง้อ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 17:51  

darksynchro07 ผู้เขียน:

กดปุ่ม * ค้างไว้ครับ กดที่หน้าจอหลักหรือกดที่เมนูกล้องผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองดูก่อนครับ

โ้วววว เราซื้อมาใช้หลายเดือนแล้วเพิ่งรู้นะ ^^

แต่เรื่องที่ลงเพลงเยอะ เราก็ลงเยอะนะ สามร้อยกว่าเพลง เครื่องก็ไม่ค่อยช้าเท่าไหร่ พอไหว

แต่จะให้ดีน่าจะไม่เกิน สองร้อยเพลง (ก้เยอะแล้ว) ^^

ใช้โอเค ฟันธงงง !!
ThePon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 13:05  

รุ่นนี้มีเคสหรือซิลิโคลนออกมาหรือยังคับ.
khaelfar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 09:50  

เท่าที่ใช้มานะครับ
ปัญหาที่พบคือ
1.เสียงมันค่อนข้างเบาครับ เวลาอีกฝั่งพูดมา
2. E ค้างครับ เสียตังเซ็ง มีวิธีปิดไหมครับ คือเผลอไปกดเข้า ovi ร้านค้า ทีไร
ไม่มีปุ่มกดปิด เสียตัง บาทนึงทุกที เซ็งมากครับ

อื่นๆก็ถือว่า ok ครับ เพิ่งซื้อมาเลยยังไม่ได้ลองอะไรมาก ถ้าเจอปัญหาอื่นๆ จะบอกอีกทีครับ

ของเราไม่เจอปัญหาแบบคุณเลยอ่ะ
เสียงดัง จนคนข้างๆ ได้ยินได้เลย
E ของเราก็ไม่ค้าง กดปุ่มวางสายมันก็ปิดให้เลย

ส่วนที่เป็นบันหาคือ เวลาถ่ายรูปมากๆ มันจะค้าง แล้วเปิดอัมบั้ลไม่ได้เลย ต้องล้างเครื่อง - -*
khaelfar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 16:08  

piyalak ผู้เขียน:

อ่านละงงนิดหน่อยค่ะ ว่าเป็นเฉพาะตอนเดินในห้างหรอคะ

โดยส่วนตัวยังไม่เคยเป็นนะคะ อาการแบบนี้

ไม่ทราบว่าเวลาถ่ายรูปจัดเก็บลงเครื่องหรือการ์ดคะ ถ้าลงการ์ดลองเอาการ์ดอื่นมาเสียบเปลี่ยนแล้วลองถ่ายรูปดู ถ้ายังเป็นอีก ลองไปที่ช๊อปโนเกียให้เขาลองเช็คดูกล้องก่อนก็ได้ค่ะ

ของเรา้เป็น คะ
เวลาถ่ายรูปมากๆ แล้วรูปค้าง เวลาเปิดอัลบั้ม ก็ค้างไปด้วย
เราเลยต้องล้างเคื่องเลยอ่าคะ
saber_1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2011 00:38  

รุ่นนี้ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ อยากได้มากๆ Sad
khaelfar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2011 18:30  

จับภาพหน้าจอมือถือ x2 ยังไงคะ
nonaramo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2012 21:22  

ขาย Nokia X2-00 สี ดำ-แดง สภาพ 95% อุปกรณ์ทุกอย่างอยู่ครบ ทั้งกล่อง,เมม 2 gb, สายต่อกับคอม, หูฟัง small talk และที่ชาร์ตเเบต ใช้งานไปได้ 9 เดือนครับ ราคา 2500 บาท สนใจติดต่อ 0817145939 (นนท์)
mr.kanakorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2015 16:21  

nokia x2-00 เข้าข้อความแล้วกดโทรออกไม่ได้
ใครเป็นบ้างครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: