Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave 533 - ซัมซุง Wave 533

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 29 / เข้าชม: 532246
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
52%
 52%  [ 131 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 82 ]
ธรรมดา - Normal - 3
6%
 6%  [ 16 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 10 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
4%
 4%  [ 12 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 251

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Wave 533 - ซัมซุง Wave 533
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 15:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Wave 533 - ซัมซุง Wave 533
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/wave533.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 Nov 2010 15:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
boyinw
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave2 Pro - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 15:18  

สวยจังเลย แต่ราคาก็คงแพง เฮ้ย
paohor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Wave2 Pro - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 15:37  

สวย คับ

แต่ราคานี่ จะสวยไม๊
zontc5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 21:27  

รุ่นนี้ก็ไม่มี แฟลชถ่ายรุปอีกแล้วหรอ -*- จะตัดไปทำไมนะ
POOOP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 14:52  

น่าจะมีทีวี วิทยุ รวมถึงจอละเอียดกว่านี้อีกหน่อยเน้อ
iOwnDaWorld
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 17:46  

Sad ตกลงเท่าไหร่อ่ะ สน .. สน
phang looooool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 22:27  

ไม่มีไคสน 555555
nicZa
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 01:37  

zontc5 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ก็ไม่มี แฟลชถ่ายรุปอีกแล้วหรอ -*- จะตัดไปทำไมนะ
แฟลชมีไว้ก็ไม่ค่อยได้ใช้...ถึงจะใช้ก็ไม่ดีเท่ากล้องดิจิตอลคับ
เพราะอย่างนั้น ss ถึงตัดแฟลชออกไป แต่มีโหมดในการถ่ายรูปตอนกลางคืนมาแทน
รูปออกมาสวยกว่าเยอะคับ
ต้องได้ลองแล้วจะบอกว่างานนี้แฟลชไม่ต้อง...รูปก็ดูดีคับ
nicZa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 01:40  

phang looooool ผู้เขียน:
ไม่มีไคสน 555555
คุณละมั้งที่ไม่สนชาวบ้านชาวช่องคนอื่นเค้าก็สนใจกันนะ อย่าอคติเยอะเปิดใจบ้างใช้ตาให้เป็นประโยชน์คับ พี่น้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 13:00  

น่าจะเทียบได้กับ samsung cancy wifi....ที่แช็ตได้ แบบ Qwerty.......

คุณข้างบนดูตอบดุจังนะคะ.....
RuZMey
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:08  

น่าฉนใจ สวยดี

ราคาคงไม่ดุมากหรอก.....มั้ง

(ดูจากกระทู้ คนตอบดุกว่าอีกอ่า)
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 12:35  

มีแฟลช ยังไงก็ย่อมดีกว่า ไม่มี ใส่ทั้งแฟลชทั้งโหมดกลางคืน ก็ไม่มีคนว่า นิ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 23:31  

มีเผื่อไว้ ดีกว่าขาดครับ
m2010
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 13:59  

ไม่มีแฟลชแล้วถูกผมชอบมากกว่าครับ
nicZa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 22:39  

รายงานข่าวล่าสุดคับ....
รุ่นนี้นำเข้าไทยแน่นอนคับ
ชื่ออย่างไม่ทาง wave 533
ใช้ระบบปฎิบัติการ bada
ราคา 7990 ราคานี้ยังไม่ได้ข้อสรุปอาจถูกกว่านี้หรือแพงกว่านี้นิดหน่อย
และจะมาเมื่อ ปลายเดือนกันยายนไม่ก็ต้นเดือนตุลาคมแน่นอน
Ruta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 17:21  

ราคาไม่แพงไปก็ดีนะครับ ไหนจะ android อีก เห็นว่าเจ๋งกว่าเยอะ
โป้ง001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 04:03  

ดูแล้วอย่าเอาBADAไปเทียบกับAndroidครับ มันเทียบกันไม่ได้เลย อยู่คนละตลาดลูกค้าคนละกลุ่มความต้องการเลย

BADA ดีที่ใช้งานง่ายมากทุกอย่างดูลงตัวในแบบของมันเอง ระบบไหลลื่นเสถียรดี ไม่ยืดหยุ่นมากมายเหมือนAndroid และมันก็ไม่ได้ถูกวางตัวใว้เป็นคู่แข่งของAndroidด้วย ทางซัมซุงเองก็แยกตลาดออกมาค่อนข้างชัดเจนอยู่แล้วครับ คู่แข่งตัวจริงคงเป็น ซิมเบียน^4ที่จะออกขายเมื่อไหร่ยังไม่ทราบ(น่าจะไม่เกินปีหน้า)

ส่วนAndroidเองมันก็เจ๋งในแบบที่มันเป็น และคู่แข่งของมันก็คือ iOS, BB6, WinMO7, MeeGo พวกนี้แหล่ะที่จะเป็นคู่แข่ง พวกมือถือราคาสูงทั้งหลาย Androidรุ่นหลังๆก็ต้องการสเป็คเครื่องที่สูงขึ้นด้วย และแน่นอนว่าAndroidราคาถูกก็คงมีให้เห็นน้อยลงเช่นกัน

Wave2 และ Wave pro ต่างก็ออกมาอุดตลาด กลาง-ล่าง ที่ลูกค้ามีความต้องการสูงขึ้น ในราคาที่ต่ำลง รวมถึงการใช้งานที่เข้าใจง่าย(มาก) ใกล้เคียงฟีเจอร์โฟนของ BADA OS ผมว่าสองรุ่นนี้คงไปได้ไม่ยากหรอกครับ

อย่างWave pro ที่ดูๆในตลาดก็เห็นจะมีแต่ Nokia C6 ซึ่งเป็นคู่ปรับที่สูสีซึ่งใช้ซิมเบี้ยน^1 เพราะฉะนั้น(ความเห็นส่วนตัว) Wave pro น่าสนใจกว่าเยอะครับในแง่ของOS
thong003
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 17:27  

Samsung Shark Slide - ซัมซุง S3550ซื้อมาใช้ 1 เดือน พัง Twisted Evil มันมีแต่ตัวหนังสือตอน

เปิดแล้วก็ดับ เอาเข้าศุนย์ มันบอก 1อาทิตย์ โรงงานอยู่จีนป่ะ เซ็งอ่ะ นี้ขนาดลูกเล่นไม่ค่อยมีอะไร แล้วถ้าลูกเล่นเยอะๆผมว่าลง

2-3โปรแกรม ก็พังแน่ ไปที่ศุนย์สีลมรถก็ติด ไปถึงแถมคนเยอะอีก ... มีแต่คนมาซ่อม ของมันคงไม่ดีจิงๆอ่ะ
กระจั๊ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 23:32  

ราคามาแล้วครับ เห็นว่าไม่ถึงเจ็ดพัน
lemonade
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 20:42  

กระจั๊ว ผู้เขียน:
ราคามาแล้วครับ เห็นว่าไม่ถึงเจ็ดพัน

ใช่ๆๆ ผมจะซื้อยู่ ราคา 6990 ขาดแค่ 10 บาท 55
fyeoppaz
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ : Re: Samsung Wave 533 - ซัมซุง Wave 533
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 17:29  

มีคีบอร์ดไทยมั๊ยน๊าตัวนี้ ?
Delagio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave 533 - ซัมซุง Wave 533
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 11:19  

มีคีร์บอร์ดภาษาไทยครับ ไปดูตัวจริงมาแล้ว หน้าจอเป็นแบบ capacitive ด้วย
Password089
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 00:28  

******ระบบปฏิบัติการ Bada สำหรับคนที่คิดจะซื้อมาลงแอพต่างๆ ผมไม่แนะนำอย่างแรง******
คุณเลิกคิดถึงระบบปฏิบัตินี้ได้เลย เจ้าระบบปฏิบัตินี้แอพน้อยมากก ที่สำคัญราคาแอพในประเทศไทยแพงกระเป๋าฉีด เกมดีๆ ราคา 180-225 บาทไทย ราคาแต่ละแอพมหาโหดขูดเลือดขูดเนื้อมากกกก แอพฟรีก็มีน้อยแถมแต่ละแอพที่ฟรีก็นะคุณภาพกับประโยชน์ก็สมกะที่แจกฟรี

และที่สำคัญถ้าคุณจะซื้อแอพราคามหาโหด คุณต้องชำระเงินผ่านบัตรเครดิตเท่านั้น ชำระเงินหักเงินในซิมหรือจ่ายรายเดือนกับโอเปอเรเตอร์ไม่ได้แบบระบบปฏิบัติการอื่น เผอิญว่าผมไม่ใช้บัตรเครดิตเลยลงแอพเพิ่มเติมไม่ได้เลยที่ต้องชำระเงิน

ผมเป็นหนึ่งในคนที่ใช้เจ้าซัมซุงเวฟ1มา ใช้มาแค่ 1 เดือนก็ขายทิ้งแล้ว ผมรับไม่ได้กับสมาร์ทโฟนห่วยๆแบบนี้ ตอนนี้มาเล่นแอนดรอยด์ของค่ายคู่แข่งร่วมชาติแทน แอพฟรี แอพเยอะกว่ามากกก ราคาถูกกว่ามาก

ใช่ครับ จอสวย cpu แรง แต่ว่าจะมีไปเพื่อ??? ลงแอพก็ไม่ได้ แรงไปก็เท่านั้น ไม่มีประโยชน์ ก็ไม่ต่างจาก...ฟีเจอร์โฟนธรรมดาๆดีๆเครื่องนึงนั่นแหละครับ

คิดดีๆก่อนจะซื้อ Bada by samsung นะครับ ผมเข็ดไม่เอาแล้ว ต้องการแค่บอกเล่าประสบการณ์การใช้งานจริงครับ ไม่ได้ต้องการจะอะไรกับซัมซุงเลย

ตอนนี้ผมขอลาขาดจาก Bada จนกว่าซัมซุงจะปรับปรุงส่วนนี้ได้ครับ

หวังดีกับทุกคนที่คิดจะซื้อระบบบาด้าครับ เพื่อประโยชน์ของคุณเอง ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น แต่ถ้าคุณไม่ได้เน้นเรื่องลงแอพต่างๆรุ่นนี้ก็คุ้มครับ วัสดุดี จอสวยมากๆครับ
ploypipy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 13:52  

เพิ่งซื้อมา เลือกสีชมพู

ชอบมากเลย เรื่อง app ก็แพงอยู่ แต่เราเน้นของฟรี 55 เลยไม่อะไรมาก

กล้องก็โอเคนะ

แต่สีชมพู คีบอร์ด พิมพืยากหน่อย เวลาที่แสงไฟไม่ค่อยพอ เพราะตัวคีบอร์ดสีชมพู ไฟสีขาว
มันมองไม่ค่อยเห็น แต่ถ้ามือไปเลย หรือสว่างไปเลย ก็โอเค

ดังนั้น ใครจะซื้อ เลือกสีดำดีกว่านะคะ
samsang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 22:37  

ตัวนี้เล่นMSNได้ไหมคับ ผ่านโปรแกรมอะไรคับ
owly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 21:13  

ขอขายต่อ samsung wave 533 ค่ะ

ซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้ว (ปลายเดือน พ.ย.) ยังอยู่ในประกัน อุปกรณ์และคู่มือครบถ้วน ตามที่ในกล่องมีค่ะ มีใบเสร็จยืนยันด้วย ใช้งานได้ลื่นไหลดีค่ะ โดยส่วนตัวชอบมาก
แต่สาเหตุที่ขายเนื่องจากมีความจำเป็นต้องใช้เงินด่วนค่ะ
ขอขายในราคา 6,300 บาท ถ้าถูกใจจริงๆจะลดได้อีกค่ะ
จุดนัดพบที่ central ลาดพร้าว หรือห้างที่จะไปได้ค่ะ

สนใจติดต่อมานะคะ
083-8283-134
ถ้าไม่ได้รับสายจะโทรกลับเองค่ะ
owly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 21:17  

samsang ผู้เขียน:
ตัวนี้เล่นMSNได้ไหมคับ ผ่านโปรแกรมอะไรคับ

สำหรับ IM มีมาให้ 3 ตัว คือ palringo, yahoo และ msn ค่ะ
neam62
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 15:12  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ครับ โดยรวมก็คงดี แต่ผมคงไม่รุ้สึกดีๆครับ ซื้อมาวันแรกก็เคลมเลยครับ

app facebook หาย ไปเคลม ได้เครื่องกลับมาวันเดียว มาอยู่เล่น msn แชคอยู่เครื่องรีตาร์ทเอง งง กันไปอีกรอบ กลับมาบ้านหา app โหลด มีแต่แพงๆ แถมเวลาจะซื้อ ต้องใช้บัตรเครฯ ซื้อ ผมมี visa อยู่ก็ซื้อเฉพาะตัวที่อยากจะใช้ ส่วน GPS ที่ให้มา ก็ไม่ฟรี เห้อ

น้ำตาจะไหล มันพลาดไปแล้ว

อยากขายไปให้พ้นๆ
คนเข้ามาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2011 16:21  

ตัวนี้ chat Facebook ได้รึเปล่าครับ ถ้าได้นี่ใช้ app ตัวไหนกันเหรอครับ
wmmusic
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 20:57  

ตัวนี้นี่มี case มั้ยคับ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: