Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens ST60 "Camera Phone"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 202 / เข้าชม: 70738
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 13:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความแตกต่าง ระหว่าง c65 /st60
c65
-กล้อง cif ประมาณ 1 แสน พิก ถ่ายวิดีโอไม่ได้
-มีความจำ 3 เมกกะไบต์
-หน้าจอ stn 65k ขนาด 130*130
p_plus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ST60 ??? E700
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 16:49  

อยากทราบน่ะค่ะว่าระหว่าง ST60 กับ E700 น่าซื้อรุ่นไหนมากกว่ากันคะ เป็นคนไม่ค่อยเปลี่ยนมือถือบ่อยๆน่ะค่ะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 17:02  

ST60 ถ้ามี JAVA MMS ก้อน่าใช้ไม่ไแพ้ E700 อันนี้ถ้ามี JAVA กะ MMS นะคับ ผมไม่แน่ใจงว่ามีรึป่าว แต่คิดว่ามีหมดอ่ะ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 15:38  

เอ่อ..อยากถามอะรัยหน่อยน่ะคะ
1.ที่บอกว่า 6230 เนี่ยดีก่า st60 ถ้าเราไม่ได้ดูตรงมี fm และ mp3 หรือว่าลูกเล่นอื่นๆ
เอาแค่มีกล้องเนี่ย จะเลือกอันไหนดีค่ะ ?? เพาะคิดว่าลูกเล่นอย่างอื่นคงไม่ค่อยได้ใช้
2.สำหรับ st60 เก็บรุปได้ประมานกี่รูปค่ะ
3.ข้อแตกต่างของ n6230 st60 และก้ samsung x600 มีอะรัยบ้างค่ะ
4.3รุ่นที่กล่าวมา คิดว่ารุ่นไหนน่าเล่นที่สุดคะ ??

ps// ขอบคุนล้วงหน้าน่ะค่ะ สำหรับผู้ที่ให้คำตอบได้
jo_ke
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 15:50  

st60 ครับ เพราะผมซีเมนส์ (แสดงความเห็นแบบลำเอียงสุดๆ)
ถ้าตัดเรื่องตามที่คุณสงสัยออกไปผมคิดว่าน่าจะเป็นst60นะครับที่น่าใช้
เรื่องจำนวนรูปที่เก็บได้นั้นขึ้นอยู่กับว่าเราถ่ายรุปด้วยระดับความละเอียดเท่าไหร่ครับ ความละเอียดสูงยิ่งเก็บได้น้อย(st60 ซูมดิจิตอลได้4เท่า)
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 19:14  

ST60 น่าใช้มากๆ ได้ข่าวมาว่า กล้องชัดมากกก
mem.= 5 MB
ผมว่าคุ้มอะ โดยเฉพาะถ้าซื้อไปถ่ายรูปอะคับ
ราคา 11,900.-
ผมก็รอให้ SW สมบูรณ์ก่อนค่อยซิ้ออะ
Bishop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : """""
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 02:53  

อยากทราบว่าขายแล้วที่ไหนบ้างอะ (กทมและปริมดทน) ใครทราบบอกด้วยนะ และ ราคาล่าสุดด้วยนะัคับบบ ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 11:23  

0 i Mobile, MFA 11,900.-

MBK 10,xxx.-
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 17:29  

สำหรับเพื่อนที่ไม่รีบร้อนที่จะได้ ST60 รอก่อนดีกว่าครับ
โดยเฉพาะ ภาษาไทยก็ยังไม่ค่อยเรียบร้อย กว่าจะเรียบร้อย ราคาน่าจะลดลงไปอีกนะครับ
อีกอย่างยี่ห้อนี้ Firmware ก็เปลี่ยนเร็วจริงเลย จะได้ไม่ต้องเอาเครื่องไป Up ที่ศูนย์อีก รอเถอะครับ
เครื่องยังไม่พร้อม ยังเอามาขายอีก ไม่น่าเลยครับ ถ้าจะทำไห้สมบูรณ์เสียหน่อยก็ไม่ได้
A.R.C.
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 18:26  

st60 มี flash รึป่าวครับ st60 and x600 อันไหนน่าใช้ก่ากัน
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 20:37  

ช่ายแล้วคับ คุณพี่จิม ผมก็เป็นหนึ่งในบุคคลที่รอคับ

รอจนกว่า sw จะดีกว่านี้อะ...ราคาก็จะน่ารักกว่านี้อีกด้วยอะ...555
หอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 22:47  

sw คืออะไรคะ? .....
ช่ายๆ แล้ว ... sumsung x 600 กะ Siemens ST60 เนี่ย มันราคาพอๆกันใช่ป่ะคะ แล้วทัง 2 ตัวนี้ มีลูกเล่น (ข้อดี - ข้อเสีย) แตกต่างกันอย่างไงบ้างคะ?
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 15:53  

SW = Software นั่นเอง

X600 ราคา 12900 บาท
ST60 รคาา 11900 บาท

หลักๆนะผมว่า ST60 น่าใช้ เพราะ
1.จอใหญ่
2.ถ่ายวีดีโอ
3.มีอีเมลด้วย
4.ไม่มีเสาอากาศเกะกะ

แต่ข้อเสียคือ ปุ่มเล็ก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 15:58  

ST60 มีแฟลชคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 19:23  

ST60 มีแฟลชด้วยเหรอ ?? งงอะ !!
jo_ke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 09:07  

งง...ด้วยคนครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 10:01  

โอ๊ะโอ๋ เบลออีกแล้วเรา ไม่มีแฟลชคับ แหะๆ - -" โทษทีคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 18:45  

ให้อภัยคับผม...คนเราผิดพลาดกันได้

แต่ก็ยังต้องรอ sw อยู่ดีอะ.....Zeng !!
หอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : When ?!?!?!?!?!?
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 22:21  

แล้วต้องรอถึงเมื่อไหร่ึคะเนี่ย?..... ถึงสิ้นพฤษภาไปเลยน้ออออออ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 15:38  

อันนี้ก็ยังไม่มีใครบอกได้คับผม !!

จงตั้งหน้าตั้งตารอต่อไปเหมือนผมละกานน !!
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??? ???
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 17:08  

ใครน๊าถามว่ามี caller group รึเปล่า ... . .. แน่นอนฮะ ST 60 มีแน่ๆ
เป็นกลุ่มที่เขาจัดมาให้อยู่แล้ว 4 - 5 กลุ่ม แล้วก้อใส่รูปโชว์หน้าคนโทรเข้าได้ด้วยฮะ

เรื่องอุปกรณ์เสริม .... มีการเข้าใจผิดกันมั๊งฮะ
ที่ว่าใช้อุปกรณ์เสริมร่วมกับ SIEMENS รุ่นอื่นๆไม่ได้
คืองี้ฮะ การใช้อุปกรณ์เสริมอ่ะ SIEMENS จะแยกเป็นจอสีก้อใช้แบบนึง
จอกราฟฟิค (ขาว - ดำ ) ก้ออีกแบบนึง
ดังนั้น ST60 จึงใช้อุปกรณ์เสริมต่างๆร่วมกับ SIEMENS จอสีรุ่นอื่นๆได้แน่นอน

เรื่องแบตฯหมดเร็ว ผมก้อว่าคิดไปเองป่ะน๊า .... .. . Li 750 เนี่ยแยะอยู่นะฮะ

เรื่องเมนูอ่ะ ... .. ยังไงก้อไม่มีไทยหรอกฮะ เพราะรุ่นนี้ออกมาเพื่อกลุ่มนักธุรกิจ
จึงออกมาไม่มีเมนูไทยอ่ะ ... .. . แต่ที่แน่ๆ มี software เพิ่มเมนูไทยให้ได้ฮะ
ติดต่อไปที่ศูนย์ SIEMENS อ่ะนะ FREE ฮะ

เรื่องที่ไหนมีขาย .... . กลาดเกลื่อนอ่ะฮะ .... .. ที่มาบุญครองอ่ะ .. .. . ทั่วไป

แต่ถึงโผมจะรัก SIEMENS แค่ไหนผมก้อว่ารุ่นนี้ก้อยังมีปัญหาอยู่มากเรื่อง
ประมวลผลช้ามั่กๆๆๆ .... . . ยังงายก้อสู้ SAMSUNG มะได้เจงๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 14:50  

จริง ๆ แล้ว ST60 เป็นชิ้นงานที่บริษัททางแถบยุโรป จ้างให้ซีเมนส์ผลิต product ให้ครับเหมือนอย่างรุ่น S40 ก็เช่นกัน ดังนั้นอุปกรณ์เสริมจึงใช้ร่วมกับรุ่นอื่นไม่ได้จึงเป็นที่เข้าใจถูกต้องแล้ว ส่วนที่ว่าไม่รองรับภาษาไทยไม่ใช่ว่ารองรับเฉพาะแต่นักธุรกิจหรอกคับ(ถึงแม้จะเป็นนักธุรกิจแต่ยังไงซะขายในไทยก็ต้องการไทยอยุ่ดี) เพียงแต่ว่าตัวเครื่องและซอฟแวร์มันไม่ใช่ของซีเมนส์โดยตรงอย่างที่บอก แค่บริษัทอื่นมาว่าจ้างให้ผลิต ดังนั้นในเรื่องภาษาไทยก็คงขึ้นอยู๋กับบริษัทที่มาว่าจ้างนั่นหล่ะคับว่า จะพัฒนาซอฟแวร์ภาษาไทยให้กับ ST60 หรือไม่
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 21:18  

วันนี้ผมไป i-mobile มา...กะว่าจะไปดูตัวจิงซะหน่อยย...แต่...ทำไมไม่มีรุ่นนี้อะ !!

ถามคนขาย..คนขายก็ทำหน้าหมาปวดอึใส่...แล้วก็บอกว่าไม่รู้อะคับ

ผมหล่ะเซ็งเลยยยย

ส่วนเรื่องประมวลผลช้า...อยากรู้ว่าช้าขนาดไหนอะคับ ??
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 00:05  

แค่อาการหน่วงเท่านั้นหล่ะคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 14:01  

หน่วง ยังไงอะคับ...งง ??
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 00:41  

ลักษณคือ ตอบสนองต่อการเข้าเมนูช้าหนะคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 08:41  

แต่มันก็ไม่ถึงกับกับช้ามากใช่มั๊ยคับ....แค่นี้ผมรับได้
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???? ????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 09:53  

เห็นด้วยกับคนข้างบนอ่ะฮะ
พนักงาน i mobile ชอบทำหน้าปวดอึใส่ลูกค้า
โผมก้อเบี่ยเหมียนกัลลลอ่ะฮะ
น่าจาคัดและอบรมบุคลากรหน่อยน๊า ... .. ..

โผมเป็นบุคคลที่เปลี่ยนมือถือบ่อยมั่กๆๆๆๆ
แล้วก้อใช้แต่ siemens แทบทุกรุ่นแล้ว
รู้สึกจิงๆว่า siemens รุ่นหลังๆเฉื่อยจิงๆอย่างไม่ได้คิดไปเอง
ยิ่งถ้าเทียบกับsamsungก้อยิ่งคนละเรื่อง
เข้าเมนูหรือรับ-วางสายช้าไปหมด
เรียกเปิดภาพทีอ่านอยู่หลายเพลาเลย
บางทีก้อนึกว่าอ่านอยู่ รอตั้งนาน
สุดท้ายก้อค้างอ่ะ ... . . เรื่องจิงนะ
แล้วไม่ใช่ว่าเครื่องโผมจาเป็นคนเดียว .. .. . .
หลายคนที่ใช้ก้อรู้เห็นเป็นใจ .. .. . . . .

ST ที่โผมใช้ ... . โผมก้อใช้อุปกรณ์เสริมเดียวกับรุ่นอื่นๆนะฮะ .... . แปลกจัง .. . .
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 10:12  

ตามงานวิจัยปี 43 อ่ะฮะ
กลุ่มอายุ 25 - 40ปี หรืออยู่ในกลุ่มนักธุรกิจวัยทำงาน
75% ของกลุ่มนี้บอกว่าไม่มีความจำเป็นในการใช้เมนูภาษาไทย
หรือใช้เพียงเล็กน้อย หรือถึงแม้มือถือจะมีเมนูไทย ก้อไม่ได้ใช้อยู่ดี
( ออกแนวหัวสูงหรืออยากให้ดูอินเตอร์ )
นี่จึงเป็นที่มาของการแยกมือถือออกเป็นหลายๆกลุ่ม
อย่างเช่นรุ่นยอดนิยม รุ่นทั่วไป รุ่นธุรกิจ
จึงต้องมีการจำแนกฟังชั่นต่างๆให้แตกต่างกันไป
เพื่อให้เหมาะสมกับกลุ่มเป้าหมาย
ด้วยงานวิจัยนี้ ... .. มือถือในกลุ่มธุรกิจหลายยี่ห้อหลายรุ่นจึงไม่มีเมนูไทย
..... . .. . .. .

เห็นว่าเป้นความรู้อ่ะฮะ .. .. . . จึงเอามาฝากฮะ

.... . .. . มีใครเคยเห็นมือถือvergo ของพานทองแท้อ๊ะยังฮะ
แพงจังเนอะ เครื่องเป็นแสนแน่ะ . .. . ... . .
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 11:02  

i-mobile ไม่ค่อยอยากขายของมั๊งง

ส่วน ST60...

คือ ผมก็ไม่ได้ใช้หรอกเมนูไทยอะ แต่ ผมใช้ไว้อ่าน sms อะ

แต่เรื่องเมนูช้าป่าวอะ ผมไม่รู้

เนี่ยก็จาเปลี่ยนมาใช้ Siemens เป็นครั้งแรกเลยยย
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 11:24  

สรุปว่ารุ่นนี้ up ไทยได้ป่าวอะคับ

ถ้าได้ ผมจะรอ

ถ้าไม่ได้จะได้ไปหารุ่นอื่นอะ...แย่จัง อุตส่าห์รอมาตั้งนาน
เนิ่นนาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 21:11  

............มีหน่วยความจำเท่าไร.......ถ้าถ่ายรูปแล้วได้ประมาณกี่รูปน่ะ......อยากรู้จิงๆๆ............ทำไมราคาเปิดตัวค่อนข้างถูกเมื่อเทียบกับคุณสมบัติของมันน่ะ ว่ามะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 10:20  

ต้องตัดสินใจแล้วน๊า ... .. . พี่ข้างบนอ่ะ
ว่าจาเอาซีเมงที่ถ่ายรูปได้ หน้าตาสวย และราคาเบาๆ แต่ทำอารายช้า ไม่มีไทย
หรือจาเอายี่ห้ออื่นที่รวดเร็วกว่าแต่ราคาสูงกว่านิดหน่อย
ก้อซีเมงรุ่นหลังๆผมสังเกตว่าช้าทุกรุ่นเลยอ่ะ ตั้งแต่ mc60 c62 st60
บวกกะผมใจร้อนด้วยมั๊ง ก้อเลยรุสึกช้าไปกันใหญ่ ห่ะ ห่ะ

... .. . แต่ถ้าชอบซีเมงจิงๆ
รออีกนิดดิฮะ ได้ข่าวแว่วว่าจามี siemens U15 เนี่ยแหละออกมา
ฟัง mp3 ได้ รองรับ mpeg ถ่ายรูปได้คมชัด มีแฟลต มีซูม .. .. . ถ่าย vdo ได้
ความสามารถครบครัน ชาวบ้านมีดีอาราย รุ่นนี้ทำได้หมด
ที่สุดยอดคือมีหน่วยความจำ 64 Mb เอาไปเก็บอารายหนักหนากันเนี่ย ... .. .
แล้วเห็นพี่ข้างบนบอกว่า siemens c65 จาออก จิงหรอฮะ
ก้อเป็นอีกตัวที่น่าสนใจน๊า .. . ..

ปล. มีมือถือ sendo x ก้อน่าใช้น๊า ... .. . คุณสมบัติดี แต่มะรู้ว่าแพงเปล่า
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 10:41  

เห็นพี่ข้างบนบอกว่า .. . . เพิ่งใช้ siemns เป็นครั้งแรก
แหมอยากจาแนะนำจิงๆว่าอย่าเลย
ผมใช้แต่siemensมาหลายรุ่นแล้วนะ รู้สึกยิ่งทำมายิ่งออกมาก๊ง
ที่เขาบอกว่าทนอ่ะ น่าจาเป็นข่าวลือมากกว่าหรือไม่ก้อเป็นรุ่นเก่าๆอ่ะ
เท่าที่ใช้มา รุสึกว่าที่ทนที่สุดก้อน่าจาเป็น c45 รุ่นพิมพ์ไทยรุ่นแรกอ่ะ
หลังๆมารู้สึกว่า กรอบมักจะหลวมๆ โครงสร้างก๊งๆไปหมด
เสียงเรียกเข้ากะสั่นก้อเบาลงทุกรุ่นเลย
วัสดุที่ใช้ก้อไม่ได้ดูดีอย่างในภาพเลย
มีแค่ m55 แหละที่ดูดี ดูแข็งแรงหน่อย แต่ปุ่มก้อพังง่ายซะเนี่ย
ตอนนี้ใช้ 2 เครื่อง c62 กะ st60
c62 ก้อเครื่องหลวมๆ วัสดุก้อดูเหมือนของเล่น เสียงก้อเบาสั่นก้อเบา ช้าก้อช้า ดีแค่หน้าจอสีสวยแค่เนี้ย
st60 ก้อดูเหมือนจาออกมาดี สุดท้ายก้อช้าเหมือนเดิม แถมไม่มีเมนูไทยอีกเนี่ย

ใช้แต่ siemens มาหลายปี .... เริ่มผิดหวัง .. . ว่าจาเปลี่ยนแล้วน๊า
jo_ke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 15:59  

ผมว่า C-62 ที่ผมใช้อยู่ก็แข็งแรงดีนะครับ เสียงเรียกเข้าก็ดัง สั่นก็แรง
เรื่องช้าก็มีบ้าง เวลาดูรูปเที่ยบกับโนเกีย 6610 (ของแฟน)แล้ว จะช้าอย่างเห็นได้ชัด แต่พอเที่ยบกับ โซนี่อิริคสัน T610 (ของเพื่อน) ก็ช้าเหมือนๆกัน อ่ะครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 17:06  

เห็นพี่คนก่อนนู้นนนเขาบ่อกว่า c65 ราคาไม่น่าเกิน 9,000 บาท
มัยมันถูกขนาดนั้นเลยหรอ .. . . . ... . .
โนเนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????---????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 20:05  

อยากถามคนที่รู้ว่า...ถ้า0อัพเป็นภาษาไทยแล้วราคาจะเพิ่มขึ้น..หรือลดลงง่ะ..แล้วที่ว่ามันหน่วงน่ะ..มันหน่วงจนน่ารำคาญเลยปะ...ถ้าจะตัดสินใจซื้อ Samaung-E-100,กะรุ่นนี้อันไหนน่าลุ้นกว่ากันน่ะ...แบบว่ามีงบแค่นี้นะ...กำลังจะเปลี่ยนจากNo-3200น่ะ ใช้แล้วปวดหัวมั่กๆๆๆๆๆๆๆๆ--สีก็เป็นลายพริ้วๆๆยางงายก็ไม่รู้..ตอนแรกเห็นมีกล้องก็เลยจะเอา...แต่ตอนนี้เริ่มมองรุ่นอื่นบางแระหละ...ยางงายๆๆคนที่รู้ตอบให้หน่อยนะ..อิอิ..
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 13:20  

รุสึกซัมซุง e100 จะไม่มีกล้องชะมะ ราคาก้อใกล้ๆกัน
ผมว่า st60 ก้อน่าจาดีกั่วนะ ถ้าไม่ติดเรื่องไม่มีเมนูภาษาไทยและก้อเครื่องเฉื่อย
แต่จุ๊ จุ๊ มีเวปแก้อาการเฉื่อยของเครื่องอ่ะฮะ .... . สำหรับซีเมงหลายๆรุ่น
www.siemens-java.com โหลดฟรี แต่ต้องมีสายดาต้านะฮะ เพื่ออินสะตอเข้าเครื่อง
( โหลดมาแล้ว อ่านข้อมูลให้ละเอียดก่อนอินสะตอ บางเวอชั่นอาจส่งผลต่อตัวเครื่อง )
แต่เรื่องอัพไทย รุ่นนี้ยังไม่มีซอฟแวร์ออกมา
แต่ถ้าออกมาแล้วไปอัพที่ศูนย์ จะอัพฟรี
ถ้าเป็นที่มาบุญครอง จะเสีย 200+

เพิ่มเติมที่ ongushi@yahoo.com
( เข้าหน้านี้แต่ละที มัยช้าจัง )
ยิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : st60 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 17:10  

อาการหน่วงๆ เนี่ยเป็นยังงัย ค่ะ จาเหมือนตอนเมนส์ มาปล่าว ค่ะ สงสัยจัง...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:22  

ถ้าเคยใช้มือถือของ ericcson หรือ SE ในปัจจุบัน ก็คงจะพอทราบกันบ้าง อาการก็คือ ตอบสนองต่อเมนูค่อนข้างช้าครับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:38  

สรุปว่าข้อเสียของรุ่นนี้ก็คือ เมนูช้า และ Up Thai ไม่ได้
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 17:34  

หน่วง .... . .. ???????
ก้ออารมณ์แบ่บว่ากดปุ่มไปแล้วต้องรอประมวลผลง่ะ
ดีเลประมาณ 1 - 2วินาที
ถ้าเปิด - เซฟรูป ก้อรอนานหน่อย .... .. บางทีก้อเกือบครึ่งนาที
.... .. หรือถ้าหนักมากก้อแฮ๊งค์ไปเลยง่ะ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 13:12  

...ถึงกับแฮ็งก์เลยเหรอ...

อย่างงี้ก็อาการหนักนะสิ
k_man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 15:59  

ถ้าหน่วงเพียง 1-2 วินาทีตามที่ คุณอาตี๋บอกก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ แต่ที่แน่ๆ ไม่รองรับภาษาไทยนี่สิ ภาษาอังกฤษยิ่งไม่แข็งแรงอยู่ เฮ้อ คงต้องดูรุ่นอื่นแล้วหล่ะ
k_man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 16:05  

เรื่อง up ไทย โทร.ถามที่ศูนย์เขาให้คำตอบว่า ยังไม่มีข้อมูลเรื่อง SW นะคะ แปลว่าคงไม่มีการพัฒนา SW ออกมาอีกแล้วใช่มั๊ยเนี่ย ตัดใจแล้วหล่ะ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 16:42  

ผมคนนึงหละที่ตัดใจจาก ST60 ไปแล้ว

แต่ถ้าในอนาคตสามารถ Up Thai ได้....ก็ไม่แน่คับ
yammy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 18:41  

อื่ม...
วิเองแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ST60 ????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 15:45  

กำลังทำใจอ่ะ ตอนซื้อรีบตัดสินใจไปหน่อย พอดีอยากได้มือถือ ลักษณะแบบนี้อยู่พอดี พอเจอปุ๊บก็ตกลงซื้อเลย ปกติก่อนจะซื้อไรจะมาหาข้อมูล ความคิดเห็นอื่นๆก่อนอ่ะจะซื้อยู่นาน แล้วอยู่ๆซื้อไปได้ไงเนี่ย รู้สึกผิดหวังตรงไม่ support thai เลย เนี่ยล่ะ ตอนแรกคิดว่าอ่านไทยได้ ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ชอบๆ ดูจากภายนอก + คนขายยุมากๆ แล้วมันจะ support thai ได้เมื่อไหร่นะเนี่ย ได้แต่หวังว่าจะมีแบบ work ๆ Y__Y
บีเอ็ม123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 17:45  

คือว่าวันน้นผมคลิก ออกจากระบบแบบว่านึกสนุกแล้วดันลืม พาสเวิร์ด พอขอพาสเวิร์ดใหม่ก็ล็อกอินเข้าไม่ได้ลองมาสองครั้งแล้ว จะสมัครใหม่อีเมล์ก็ซ้ำจะทำไงใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับช่วยที -_-!! nontacha@yahoo.com
ZyLpH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 01:03  

อยากทราบว่า moto e365 กับ siemens st60 ต่างกันตรงไหนคะ แล้วตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
Ps.เอ่อ...st60นี่เวลาโทรเข้าจะมีรูปขึ้นมั๊ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 02:05  

แล้วหากเทียบกับ st60 และ t630 แล้วเครื่องไหนเร็วกว่ากันครับ แล้วเรื่องสายดาต้าลิงนั้นวันนี้ผมโรไปสอบถามที่ศูนย์กล่าวว่ายังไม่มีข้อมูลอะครับไม่แน่ว่าจามีรึป่าวด้วย...แย่จัง
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2004 10:41  

MOTO e 365 อ่ะฮะ .... ..
ใช้ไปนานๆนะฮะ จะมีอาการค้างกลางอากาศอ่ะฮะ
ถ้าเปิดเครื่องติดต่อกันหลายๆวันโดยไม่ปิดบ้าง จะมีอาการค้าง
บางทีมีสายเข้าก้อรับไม่ได้ ... .. .. รุ่นนี้ก้อเป็นอีกรุ่นที่ประมวลผลช้าฮะ
เวลาจะเก็บ - ทิ้งรูป บางทีรอเกือบนาที เวลาเข้าข้อความก้อรอนานเป็นบ้าเลย
ไม่น่าเล่นแล้วฮะ MOTO เจงๆ

ST 60 อ่ะมีโชว์หน้าสายโทเข้าได้ด้วยฮะ . .. ..
สายดาต้าของ siemsns ผมซื้อจากในเน็ตอ่ะฮะ .... เค้ามาส่งถึงที่ แล้วค่อยจ่ายตังค์
ราคา 250 อ่ะฮะ ( ST60 ยังมะมีทั้ง SW thai และสายดาต้าอ่ะฮะ )
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 17:40  

T630 น่าจะเร็วกว่า ST60 นะคับ ช่วงมือถือไม่เกิน 15000 ตัวเลือกเหมือนจะเยอะ แต่ความจิงก้อน้อยนิด
npzero
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : st60 ?????????????????????? ???? ?????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 21:28  

เห็นหนังสือพิมโฆษณาแล้วครับ ถ้ารองรับ ไทย จะไปซื้อละ น่าใช้จีงๆๆๆ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 22:21  

ไม่รองรับภาษาไทยคับ...
bigblue
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 14:01  

คือ สนใจ st 60 มาก เพราะปรกติใช้ m35 อยู่... แต่กำลังลังเลใจว่าจะเอา st60 / moto v303 /nk6220 หรือเพิ่มอีกหน่อยเอา ss E700 ดี... ไม่ห่วงเรื่องภาษาไทยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้ใช้....จริงๆ อยากได้ราคาแค่หมื่นต้นๆ...มีกล้องดีๆ หน่อย...จะ flip หรือธรรมดาก็ได้...รบกวนช่วยแนะนำด่วนค่ะ เพราะตอนนี้ m35 ที่ใช้อยู่ปุ่มกดพังโทรออกไม่ได้ รับได้จากsmall talk อย่างเดียวค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
...LitTeL~Mo.UniVeS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 14:27  

st 60 เป็นรุ่นที่ผมสนจายอ่ะคับ แต่ว่า Maxon c-80 อ่าครับถ้าเทียบกันแล้วกันไหนน่าใช้
ก่ากานอ่าคับ สับสนมั้กๆ ตัดสินใจไม่ถูกอ่าคับ ช่วยหน่อยๆ
nunkasho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 20:57  

โทรศัพท์รุ่นนี้สามารถตั้ง caller group เพื่อที่จะเลือกไปใช้ใน profile เพื่อให้เสียงกริ่งดังเฉพาะกลุ่มได้
เหมือนใน nokia หรือเปล่าครับ (ผมใช้ nokia 5210 อยู่ครับ)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 14:32  

คือ สนใจ st 60 มาก เพราะปรกติใช้ m35 อยู่... แต่กำลังลังเลใจว่าจะเอา st60 / moto v303 /nk6220 หรือเพิ่มอีกหน่อยเอา ss E700 ดี... ไม่ห่วงเรื่องภาษาไทยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้ใช้....จริงๆ อยากได้ราคาแค่หมื่นต้นๆ...มีกล้องดีๆ หน่อย...จะ flip หรือธรรมดาก็ได้...รบกวนช่วยแนะนำด่วนค่ะ เพราะตอนนี้ m35 ที่ใช้อยู่ปุ่มกดพังโทรออกไม่ได้ รับได้จากsmall talk อย่างเดียวค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Motorola V303 ตัวเลือกที่ดีคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 14:37  

st 60 เป็นรุ่นที่ผมสนจายอ่ะคับ แต่ว่า Maxon c-80 อ่าครับถ้าเทียบกันแล้วกันไหนน่าใช้
ก่ากานอ่าคับ สับสนมั้กๆ ตัดสินใจไม่ถูกอ่าคับ ช่วยหน่อยๆ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Siemens ST60 ดีกว่าอ่ะคับ
หาข้อมูล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 09:40  

ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อยพี่แบงค์ ก็ได้นะ อยากรู้มากๆเลย
IRDA,BT,MMS,บลูทูด,จาวา,สายดาต้าลิงค์ ............มันคืออะไรหรอและมันจำเปง มากไหม

คือว่ากำลังหาข้อมูลอยู่อะ
LitTel~Mo.UniVeS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 18:35  

แล้วจาส่ง Mail เข้ามือถือยังไงอ่ะคับ
NickName
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 09:28  

รุ่นนี้ กับ อีริคสัน T630 อันไหนน่าใช้กว่ากันอะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 12:45  

คำถามแบบนี้ง่าย ๆ ครับ T630 น่าสนใจกว่าแน่นอน ในเรื่องของประสิทธิภาพการใช้งาน
NickName
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 21:20  

ขอบคุณที่ตอบนะ ^^

แล้วเมื่อไหร่รุ่นนี้จะมีให้อัพ เป็นภาษาไทยอะ

อีกนานไหมครับ......................
NickName
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 21:24  

แต่เสียดายมากๆ ที่ T630
เสียงโพลิโฟนิคแค่ 32 ชิ้น
แล้วกล้องของรุ่นนี้ชัดกว่าไม่ใช่หรอครับ
Muramasa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 09:01  

รุ้น T630 ดีกว่ารุ่น ST60 อย่างไรครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ
จีเอสอัพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????...
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 12:05  

อยากถามความเห็นว่าระหว่าง
Siemens St60 กะ moto V303
(ซึ่งตอนนี้ราคาเท่ากันเด่ะๆ)อ่ะคะ
รุ่นไหน น่าสนจายกว่ากันค่ะ
คือ ตอนนี้ 2จิต 2จายมากๆ
คือ เรื่องภาษาไทย ของ ST60 เนี่ย ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ
แต่ พอหันมามอง V303 ก็ดัน ถ่ายวิดีโอไม่ได้อีก....
แล้ว ข้อแตกต่างมัน ก็รู้สึกจามี เรื่อง ของการเชื่อมต่อ
ซึง St 60 ไม่รองรับ
เรื่อง อินฟาเรด
ใช่ป่าวค่ะ

อยากทราบด้วยอ่ะค่ะ
ว่า พวก..อินฟาเรด มันมีประโยชน์ในการใช้งานอย่างไรหรอค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
NickName
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 12:47  

ไม่เท่าครับ Moto v303 = 11250 บาท

ST 60 = 10760

รุ่นนี้ ใครใช้แล้วช่วยบอกด้วยนะครับ ว่าเครื่องเฉื่อย มากแค่ไหน
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 19:02  

ไอ้ฟังก์ชันถ่ายวิดีโอ นี่ ไม่มีก้อไม่เป็นไรนะครับ

เพราะคุณภาพ ของวิดีโอ อยู่ในระดับ เกือบรับได้ทั้งนั้นครับ

เอาที่เราชอบดีกว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 19:32  

รุ่นนี้ไม่พัฒนาไทยต่อแล้วอ่ะคับ ที่สอบถามมา
npzero
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : V303 ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 10:11  

เชีย V303
-T T-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : @@????????????????????@@
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 04:15  

ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $10 หรือประมาณ
400 บาท ไทยนั่นเอง web นี้ เป็น web รับจ้าง
โฆษณางานทาง internet ทางเวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขา
อีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เงินเราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา
web นี้จ่ายค่า ตอบแทนค่อนข้างเร็ว
เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป
และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by )
คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้ $0.10 - $1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ ครับ
ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment
ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $80 ก็
ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป
โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็
มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว
เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็
ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
ขั้นตอนการสมัคร**** เข้าไปที่ http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=nongpoon
หรือถ้าเข้าไม่ได้ ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ ทางที่ดีควรเป็นของ hotmail หรือ yahoo จะดี
กว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ
นะครับแล้วคลิ๊กที่ submit รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ใน
การสมัคร )
แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก
รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร
รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ
username ใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อนๆ
email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลย
first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
last name ใส่นามสกุลจริง
address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
state ใส่ non-us
zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
country ใส่ Thailand
referred by ใส่ nongpoon อันนี้สำคัญมาก นะครับถือว่าช่วยๆกันนะครับ ***ขอร้องนะครับโปรคใส่ด้วยนะครับ***

ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ ( ควรเลือกทุกช่อง เพราะเขาจะส่งโฆษณามาให้และคุณจะ
ใด้เงิน )
select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค (
moneybookers )
payment account id ปล่อยว่างไว้
password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน
$ 10 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ ยิ่งได้เงินมาก
แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ครับ
ขั้นตอนการหาเงิน web จะส่งโฆษณามาทางเมล ให้เราเปิดอ่านแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาวๆ รอเวลาที่
เขากำหนดประมาณ 20 - 40 วินาที แค่นี้เอง
อีวิธีนึ่งก็คือไปเข้าที่ paid2click นะครับแล้วจะมีลิงค์อีก ต้องทำทีละอันนะครับ
สุดท้ายขอให้เพื่อนได้เงินและมีความสุขกับการเล่นเน็ตนะครับ
**** หมายเหตุ****
คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะครับ
ห้ามโกงนะ เขาเช็คได้จริง ๆ เป็นที่น่าเสียดายนะ
บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลย
ระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร
หลายครั้ง เวบนี้เป็นเวบที่ถูกกฎหมาย ครับ
Tan-_-'Tan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 12:08  

ตกลงเค้าจะไม่ up ภาษาไทยไช่ป่ะคะ ซื้อที่ไหนอ่ะ
เมื่อวานไปดูที่ MBK มีขายอยู่ร้านเดียวเครื่องเดียว
แถมอีกร้านยังพูดว่า ปัญหาเยอะไม่อยากเอามาขาย
ใครที่ใช้แล้วช่วยบอกปัญหามันหน่อยค่ะ
อยากได้มากๆ ต้องรีบซื้อแล้วด้วย
Tan-_-'Tan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 12:28  

แล้ว moto v878 ดีป่ะคะ
เล็งมือ 2 ไว้ราคาพอๆกับ st60
ฟังค์ชั่นก็พอๆกัน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 02:11  

878 ก็น่าสนใจนะ ขาดแต่เสียเรือ่งการเชื่อมต่อ ถ้าจะให้เลือก 878 น่าจะเข้าท่ากว่าคับ
BenZe'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ST60
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 22:39  

ผมได้ซื้อมาใช้แล้วก็ถือว่าเป็นมือถือจอสีติดกล้องที่น่าใช้รุ่นหนึ่งถ้าไม่ติดที่ไม่มีภาษาไทยแต่ผมก็ใช้ภาษาอังกฤษได้ไม่มีปัญหา (ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ภาษาไทยหรอกครับ) และที่คนอื่นบอกว่าเครื่องมันหน่วงเวลามากไป(จนข้าง) แต่ผมใช้แล้วมันก็ไม่เห็นหน่วงมากซักหน่อยยังถือว่าเร็วด้วยซ้ำ ถ้าใครคิดที่จะซื้อก๋ซื้อเลยครับเพราะเครื่องราคาหมื่นต้นๆ แต่มี function เยอะขนาดนี้ แถมเสียงเรียกเข้าก็เพราะอีกต่างหาก ไม่ซื้อแล้วจะเสียใจ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 16:06  

ผมตัดใจไปแล้วคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 20:08  

ไม่จัดเป็นหนึ่งในมือถือน่าใช้คับ เมื่อขาดภาษาไทยไป.....
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 03:59  

ถ้าเพียงรู้คำศัพท์พื้นฐานภาษาอังกฤษบ้าง................ผมว่าน่าใช้ดีออก!!!
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2004 21:58  

ล่าสุดที่ทราบคือ อาจจะขุดรุ่นนี้ขึ้นมาพัฒนาภาษาไทยแล้วนะคับ
powergame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 17:29  

ตุ้ม เราได้ข่าวมาว่า ซีเมนส์กินแบตสุด ๆ จิงอ่ะเปล่าอ่ะ เพราะเห็นแล้วเราก้อชอบแต่มีคนเค้าบอกมายังงี้อ่ะ ช่วยตอบให้เราทางเมล์หน่อยดิ เราไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูเท่าไร ขอบจัยล่วงหน้าน่ะ
mangsab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 23:22  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ ที่ imobile เมนูภาษาไทย ใช้งานได้
บ้างครั้ง ขาดตัวข้างบน และข้างล่าง บางครั้งแสดงครบ
ผมเลยใช้ภาษาอังกฤษแทน

มีอาการช้า เมื่อเปลี่ยนเมนู หรือบันทึกรูป
ปุ่มกดนุ่มดี แต่เล็กมาก
ถ่ายรูปได้ 3 ระดับความละเอียด
ถ้าเล่นเกมส์ที่เป็นจาวา ภาษาไทยก็จะแสดงผลขาด ตัวสระบนและสรล่างครับ

กำลังทดสอบครับ (เฮ่อของใหม่)
มีอะไรผิดปกติจะมาบอกครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 15:32  

powergame ผู้เขียน:
ตุ้ม เราได้ข่าวมาว่า ซีเมนส์กินแบตสุด ๆ จิงอ่ะเปล่าอ่ะ เพราะเห็นแล้วเราก้อชอบแต่มีคนเค้าบอกมายังงี้อ่ะ ช่วยตอบให้เราทางเมล์หน่อยดิ เราไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูเท่าไร ขอบจัยล่วงหน้าน่ะ

เราว่าเป็นที่บางรุ่นนะ ไม่ใช่ทุกรุ่นหรอก รุ่นที่เราใช้ โอเคเลย กินแบตพอสมควร ประมาณวันครึ่งต้องชาร์ตที แต่ถ้ารุ่นทั่ว ๆ ไปก็อยุ๋ได้ราว ๆ 2-3 วันนะ ตอบทางนี้ก่อนละกันเผื่อฮั้วจะเข้ามาอ่าน เพราะเราก็บ่ว่าง ถ้าไงจะตอบทางเมลล์ไปอีกทีนะฮั้ว

ป.ล. งานเป็นไงบ้าง เราก็ได้งานแล้วนะเป็น forwarder
mangsab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ST60
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 15:55  

เรื่อง ST60 ต่อ
เรื่องถ่ายรูป รู้สึกภาพจะไหวมากๆๆ เมื่อเปรียบเทียบกับ Sumsung / Nokia
คือ เวลา จะถ่ายรูปแล้วเอาโทรศัพท์ เล็ง ภาพจะไหวเป็นน้ำเลย
เสียงเวลาคุย เบา , ต้องคอยเปิด Loundness

อื่นๆ ยังไม่มีรายงานครับ (มีแล้วจะมากบอกต่อ)
nea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 20:29  

มีภาษาไทยแล้วเหรค่ะ แวพิมไทยได้ไหมอ่ะค่ะก็คือเรื่องของเรื่องชอบรุ่นนี้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????? ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 19:40  

nea ผู้เขียน:
มีภาษาไทยแล้วเหรค่ะ แวพิมไทยได้ไหมอ่ะค่ะก็คือเรื่องของเรื่องชอบรุ่นนี้

ทั้งอ่านและพิมพ์ไทยได้แล้วครับ แต่ยังไม่สมบูรณ์ ยังพบสระลอยอยุ่บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ??????? st60 ???? cx65 ??????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 21:05  

เทียบกันแล้ว จะเลือก st60 หรือ cx65 ดีครับ
เพราะ function คล้ายๆกัน ราคาพอกัน
ช่วยตอนหน่อยครับ
OATS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ST60 ?????? Load Ringtone ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 18:47  

ST60 สามารถ Load Ringtone เพิ่มได้หรือเปล่าครับ Question Question Question

ขอบคุณครับ...
กก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 09:47  

เสียงสนทนาดังป่ะ
มาช่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 19:08  

ทำไม ST60 ราคาตอนนี้เท่าๆ กับ C65 ล่ะคะ ทั้งๆ ที่มีอะไรๆ มากกว่า และออกมาก่อนไม่นานเอง รุ่น S ก็น่าจะเหนือกว่ารุ่น C ด้วย

อ้อ อยากถามด้วยว่า ในหมู่ Siemen ด้วยกัน รุ่นไหนเสียงเรียกและเสียงสนทนาดังที่สุดคะ ตอนนี้ใช้ Motorola 350 มีปัญหาเรื่องเสียงเบาค่ะ (อยู่โรงเรียนน่ะค่ะ เสียงเด็กๆ ดังมากทำให้ไม่ค่อยได้ยินเสียงโทรศัพท์เรียก และเวลาคุยก็ไม่ค่อยได้ยินเสียงอีกฝ่ายค่ะ)
ชอบคับแต่.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 13:58  

ผมฃชอบ ซีเมนต์คับ กว่าจะหารุ่นที่รับ หน้าตาได้
แต่ทำไม ปุ่มกดมันเล็ก จัง วะ โอวฺ............ไม่เคยได้ถูกใจเต็มร้อยเลย
เซ็ง วะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 17:42  

กำลังใช้รุ่นนี้อยู่ ราคาแบตแพงมากถึง 1960 บาท ต้องสั่งซื้อรวมค่าจัดส่งอีก 30 บาท รู้สึกเสียใจมากที่เลือกซีเมนส์เป็นเครื่องที่สอง หลังจากใช้ M35i ก็แบตแพงเหมือนกัน แต่ยังไม่เข็ด เสียใจจริงๆ
Cinnamon Rollz~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 11:55  

ใช้st60อยู่เหมือนกันอ่ะใช้มาได้3-4เดือนแล้ว เมนูไทยอ่ะมานานแล้วนะ พิมพ์ไทยได้ด้วย
แล้วราคาศูนย์ตอนนี้jaymartsเหลือ7900เองอะถูก ตอนนั่นซื้อมา11500 เสียดายตังถ้ารอหน่อยนะได้ของดีแล้ว แต่แบตทำไมมันหมดไวจังอ่ะ1-2วันก้อชาร์ตทีและ น่าเบื่ออยากเปลี่ยนเปงk700อ่ะ ถ้าขายตอนนี้ได้ราคาเท่าไรอ่ะ ???
TP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:41  

ผมใช้อยู่มันเป็นอังกฤษอยากอัพไทยจะไปอัพที่ใหนครับ
ปล.st60 ของผมโหลดข้อมูลไม่ได้(ใช้สายUSB)เปลียนสายแล้วก็ยังโหลดไม่ได้ทำยังไงดี Crying or Very sad
typewriter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 10:13  

เห็นตอนนี้ที่มาบุญครองอยู่ที่ ประมาณ 5 พันกว่าๆเอง
มันถูกดี มีงบอยู่ประมาณ 5พัน พอดี
รุ่นนี้ได้เยอะสุดแล้ว

ถ้าตัดเรื่องการเชื่อมต่อ เพราะคิดว่าจะซื้อสายดาต้ามาต่อ
รบกวนช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ชัยฉัตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 09:05  

คือเห็นว่ามันขายอยู่ ประมาณ 4000 บาทเองอ่ะ จาก หมื่นกว่า เรื่องจริงหรือเปล่าหรือคนขายเค้าบอกมั่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 20:28  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้ 4700 ค่ะ
อยากรู้ว่า load truetone ได้มั๊ย และจะต้องทำยังไงค่ะ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 20:40  

น่าจะโหลดทรูโทนที่เป็นwavได้นะแต่mp3ไม่ได้แน่ๆ
ทรูโทนwavที่ผมรู้ก็ที่นีเลย wap.mobiclub.net
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 20:41  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้ 4700 ค่ะ
อยากรู้ว่า load truetone ได้มั๊ย และจะต้องทำยังไงค่ะ

ตอบช้าไป20วันจะรอคำตอบมั้ยเนี่ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: