Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 841 / เข้าชม: 1281003
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 13:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="ampoobbwave"]wave เล่นเน็ตได้แค่ 5 หน้าพอจะเปิดหน้าใหม่ก็ไม่ได้ มีวิธีแก้ไขป่าวครับ หงุดหงิดมากเลยครับต้องปิดแล้วเข้าเน็ตใหม่ ผมใช้งานเน็ตค่อนข้างบ่อยมากอ่ะครับ ทำยังไงดี ใครรู้รบกวนทีครับ[/quote]

ไม่มีใครรู้เลยหรอ ครับ Crying or Very sad Crying or Very sad
oomsin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 14:47  

ช่วยด้วยครับ เครื่องผมซื้อมาได้วันเดียวหล่นน้ำ ซวยเลย แต่เปิดติดแต่รวนไปหมด ทำไงดีครับ ส่งศูนย์ เขาจะคิดตังหรือเปล่า หรือมีวิธีแก้ยังไงบ้าง Hard reset หายหรือเปล่าครับ แต่ที่สำคัญคือลำโพงไม่ดังเลยทั้งฟังเพลงและโทรออกเงียบกริบ ซื้อใหม่ไม่ดูฤกษ์ยามก็เป็นยังงี้และ ซวย
กำลังจะซื้่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 16:27  

ติดตามบอร์ดมาตลอด ช่วงนี้รู้สึกจะนิ่งๆไปนะ

1 คิดว่า Bada จะรุ่งต่อหรือไม่ (+เรื่องApp.ด้วย)

2 wave ตอนนี้ FM เท่าไรแล้วครับ แก้ปัญหาGPS,เซนเซอร์ไม่ตรง,ฟอนต์ หรือยัง

3 เรื่องเสียงสนทนาเบานี่ อย่างเดินห้าง,JJ(ซึ่งเสียงก็คงดังระดับนึง) จะคุยได้ยินไหม

และเบานี่คือเบาขนาดไหนหรอครับ

4 ปัญหาอื่นๆมีอะไรบ้างหรอครับ

5 เวลาซื้อ ต้อง check อะไรยังไงบ้าง คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลย กะไปซื้อศูนย์ (กลัวร้านต้ม)

อยากทราบว่า check อะไรบ้างด้วยนะครับ ตั้งแต่เริ่มได้มาจากกล่องเลย จนไปcheck

ถึงภายในตัวเครื่อง

ขอบคุณมากๆที่ตอบครับ กำลังจะซื้ออยู่
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 16:38  

กำลังจะซื้่อ ผู้เขียน:
ติดตามบอร์ดมาตลอด ช่วงนี้รู้สึกจะนิ่งๆไปนะ

1 คิดว่า Bada จะรุ่งต่อหรือไม่ (+เรื่องApp.ด้วย)

2 wave ตอนนี้ FM เท่าไรแล้วครับ แก้ปัญหาGPS,เซนเซอร์ไม่ตรง,ฟอนต์ หรือยัง

3 เรื่องเสียงสนทนาเบานี่ อย่างเดินห้าง,JJ(ซึ่งเสียงก็คงดังระดับนึง) จะคุยได้ยินไหม

5 เวลาซื้อ ต้อง check อะไรยังไงบ้าง คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลย กะไปซื้อศูนย์ (กลัวร้านต้ม)

อยากทราบว่า check อะไรบ้างด้วยนะครับ ตั้งแต่เริ่มได้มาจากกล่องเลย จนไปcheck

ขอบคุณมากๆที่ตอบครับ กำลังจะซื้ออยู่

ที่บอร์ดดูเงียบเหงาไปก็เพราะว่า ส่วนใหญ่เราจะติดตามข้อมูงผ่านทาง www.badathai.com คับ
ksp
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 19:23  

jit ผู้เขียน:
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
โปรมแกรม divx โหลดมาแล้วใส่ wave ยังไงค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

http://www.badathai.com

Laughing
Neo_Andersons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 19:23  

กำลังจะซื้่อ ผู้เขียน:

ตอบทีละข้อแล้วกันเนาะ.....

1. ผมว่าน่าจะไปได้เรื่อยๆ ตราบใดที่ Samsung ยังเข็นมือถือที่ใช้ Bada ด้วยกันออกมาขายอยู่ ก็เหมือนถามว่า windows 7 มันจะรุ่งไหม.....คนใช้เท่านั้นที่จะรู้ ส่วน App เยอะแยะครับ แต่ยังไม่หลากหลายเท่าไร แต่ทางค่ายจับมือกับบริษัทเกมหลายเจ้าแล้ว และก็มีบริษัทเกมที่ทำลง iPhone สนใจมาลง Bada ด้วย...ซึ่งวางขายผ่าน Appstore ของ Samsung แล้วครับ(เฉพาะในต่างประเทศนะ ของไทยยังไม่เปิดบริการ)

2. ผมเข้าใจว่าคงเป็น FW/JG2 ใหม่สุดนะครับ (ถ้า FM ตัวใหม่สุดปีฤดูการ 2010 นะ..^_^)
ต้องถามว่าคุณใช้ GPS ไหม....ถ้าใช่ แนะนำว่าไปซื้อเครื่องสำหรับ GPS ดีกว่า แล้วโทรศัพท์ค่อยเป็นทางเลือกในการใช้ GPS สรุปๆของ Wave ก็พอรับได้นะครับ.....ก็ OK เลย....
เซนเซอร์นี่เครื่องผมไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ปกติดี....ส่วนฟร้อนถ้าใช้ คูลแจ๊ส จะมีปัญหาตอนเข้าปฏิทิน....แต่ผมใช้ฟ้อนปกติของมัน ก็ไม่มีปัญหาอะไร มีปัญหาแค่ฟ้อนนั้นฟ้อนเดียวครับ ไม่ต้องไปซีเรียสกับมันหรอกครับ

3.ความจริงผมว่ามาจาก USER ERROR มากกว่า มันปรับระดับความดังได้นะครับ
ของผมนี่ปรับดังสุดเลย แก้วหูแทบแตก....(จะให้เทียบโนเกีย เสียงของโนเกียจะดังกว่านะครับ...ดังมากด้วย แบบว่าคนข้างๆได้ยินตามๆกันไป)

4.ส่วนใหญ่ที่เขาจะเจอกันมักจะมีหลักๆอยู่ 2-3 แบบนะครับ
- แบบที่ 1 เจอเครื่องมีตำหนิ ตอนซื้อใหม่ๆเห่อมากไม่ได้ดูตำนิ พอซื้อมาวันที่ 8 แล้วมาเจอตำหนิ คงโทษใครไม่ได้นอกจากตัวเองครับ งานนี้คนซื้อไม่ดูเอง....
- แบบที่ 2 ซอฟแวร์รวน อันนี้ถ้าเกิดจากการผลิตจริงๆ เอาเครื่องเดินเข้าศูนย์เลยครับ ถ้าเป็นหนักมากเขาจะเปลี่ยนให้ใหม่เลย..ไม่ต้องห่วง
- แบบที่ 3 คนซื้อเป็นมือใหม่หัดใช้....เนื่องจากระบบ Bada มันใหม่มากๆ คนใช้ซึ่งไม่คุ้นระบบมาเจอก็งง เอ...เครื่องทำไมทำอย่างนู้นอย่างนี้ไม่ได้ เสียงทำไมเสียงมันหาย เขามีเมนูของเขานั่นล่ะครับลองหาดูดีๆ ส่วนใหญ่คนจะชินกับโนเกีย...แล้วก็บอกว่า Wave ไม่มีอย่างนู้นอย่างนี้...หานู้นไม่เจอนี่ไม่เจอ....อันนี้ต้องค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ

5.เทคนิคของผมเวลาซื้อ จะไม่จ่ายตังจนกว่าจะเช็คของเสร็จเรียบร้อยแล้ว ถ้าเขาทวงบอกขอเช็คเครื่องก่อน ราคาไม่ได้ถูกๆนะ....แล้วต้องเลือกร้านที่ใหญ่ๆหน่อย เพราะอย่างน้อยเวลาเครื่องมีปัญหามาเปลี่ยน มันจะได้ไม่ย้ายร้านหนีเราไปไหน แล้วต่อมาต้องดูว่าร้านนั้นมีเครื่องwave วางขายกี่เครื่อง ให้เลือกที่เยอะๆไว้ก่อน เผื่อเวลาเราซื้อพอเจอตำหนิปุ๊บจะได้ขอเปลี่ยนทันทีเลย....บางร้านมีแค่เครื่องเดียว พอขอเปลี่ยนรอไป 2 อาทิตย์ เสียเวลาเดินหาร้านหน่อยนะ ราคาสแตนดาดน์ 13900 อย่าเห็นของถูก12xxx แล้วรีบไปซื้อโดยไม่คิดล่ะครับ โดนกันมาเยอะแล้ว ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยน(ของมันมีตำหนิ เข้าศูนย์สถานเดียว...ซวย)แต่ถ้าได้ถูกๆแล้วไม่มีปัญหาก็ดีครับ สุดท้าย....กดปุ่มเช็คเครื่อง *#0*# เข้าไปเช็คโล้ด....

รายละเอียดอื่นไปติดตามค้นหาต่อได้ใน badathai.com ครับ....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 19:27  

ksp ผู้เขียน:
jit ผู้เขียน:
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
โปรมแกรม divx โหลดมาแล้วใส่ wave ยังไงค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

http://www.badathai.com

Laughing

หรือย้อนกลับไปดูบอร์ดนี้ตอนแรก....ประมาณหน้าที่ 60 +,- 5 หน้าครับ มีอธิบายไว้...
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 21:21  

ขออธิบายอีกคนจะได้ไม่ต้องไปหากันนะครับ สำหรับการลงทะเบียน DivX

1. ไปโหลดโปรแกรม DIVX จาก http:www.divx.com/en/software/divx-plus
2. ลงโปรแกรมให้เรียบร้อย อันนี้ลงในคอมนะ จากนั้นจะมีไอคอนมา3ตัวให้เลือกรันตัว divx plus player ขึ้นมา
3. กดที่หัวข้อ VDO แล้วเลือก create divx accuont กรอกข้อมูลการสมัครไปจนเสร็จที่นี้เราก็จะมี account สำหรับลงทะเบียน
4. กดที่หัวข้อ VDO แล้วเลือก register a divx certfield device เราก็เข้าโดยใช้ accountจากข้อ3จากนั้นกรอกข้อมูลไปเรื่อยๆ พอมาถึงขั้นตอนการใส่ code อันนี้เราต้องมาเอาโคดเราจากโทรศัพท์ล่ะครับ ให้ไปที่โทรศัพท์ เลือกที่การตั้งค่า-->เกี่ยวกับโทรศัพท์-->Divx(R) VOD--->ลงทะเบียน จะมีโคดสำหรับใช้ลงทะเบียน (อันนี้ถ้าโทรศัพท์ตั้งค่าเครื่องเป็นภาษาไทยจะไม่เห็นอะไรนะ ต้องเปลื่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนจึงจะเห็นโค๊ด) พอลงทะเบียนเสร็จมันจะให้เราโหดลดไฟล์ vdo มา1 ไฟล์ครับ
5. นำไฟล์ vdo จากข้อ4มาใส่ในโทรศัพท์ จากนั้นนำไปเปิดในโทรศัพท์เลยครับ พอเล่นไฟล์vdo จบก็เป็นอันว่าลงทะเบียนเสร็จสิ้น
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 21:39  

wave ไม่ได้เซ็นเซอร์เอียงนะ พอดีเข้าไป badathai มา ไอ้ที่กดเช็คเครื่อง *#0*# แล้วเลือก sensor ความจริงมันคือเซ็นเซอร์ของเข็มทิศต่างหากเส้นสีเขียวคือทิศเหนือมันเอียงไปทางทิศอ่ะดิ เล่นเกมส์รถไม่เห็นมันเอียงเลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 22:56  

งงอ่า
ทำไมต้องลง Program DivX อีกอ่า
เพราะว่าตัวนี้มันก็เล่น .avi ได้อยู่แล้วนี่น่า
เราลง Divx กับตัวที่มันเล่น .avi ไม่ได้
หรือว่าตัวนั้นมันเล่นดีกว่าโปรแกรมเครื่องเหรอ

อยากรู้อ่า
^_^
dearshunter.x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 23:47  

oomsin ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ เครื่องผมซื้อมาได้วันเดียวหล่นน้ำ ซวยเลย แต่เปิดติดแต่รวนไปหมด ทำไงดีครับ ส่งศูนย์ เขาจะคิดตังหรือเปล่า หรือมีวิธีแก้ยังไงบ้าง Hard reset หายหรือเปล่าครับ แต่ที่สำคัญคือลำโพงไม่ดังเลยทั้งฟังเพลงและโทรออกเงียบกริบ ซื้อใหม่ไม่ดูฤกษ์ยามก็เป็นยังงี้และ ซวย

แฟนผมก็เคยทำมือถือหล่นน้ำ ข้อสำคัญอย่าพึ่งเปิดเครื่องนะครับ ให้ใช้ไดร์เป่าผมเป่า(อย่าร้อนมากนะครับ) จนรู้สึกว่าเครื่องร้อนๆ ให้หยุดเป่า แล้วทิ้งไว้สักพักพอเครื่องเย็นลงก็มาเป่าใหม่ รับรองเปิดมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ แต่ไม่รู้ใช้กับเวฟได้หรือเปล่าลองดูครับ
หมีพูห์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 00:43  

มีประสบการณ์ การซื้อ น้อง wave มาเล่าคะ ขอความเห็นด้วยนะคะ เครียดมากก

ตัวละคร 1.เรา 2.พนักงานpower buy (ผู้หญิง)

3.พนักงานจากsamsung (ต่อพงษ์) 4.หัวหน้า

เมื่อวันเสาร์ 31 ก.ค. 2553 @ ลานเซ็นทรัลลาดพร้าว power buy expo 2010 17.00 น.

ก่อนตัดสินใจ ก็ยืนๆดู ชาวบ้านอยู่นานมากก จนเก็บสถิติได้ว่า น้อง wave ขายดีมากก

คนสนใจ มากก และที่สำคัญ ระยะเวลาเพียง 10 นาที มีคนซื้อ น้อง wave ถึง 3 เครื่อง

เราก็เลย ตกลง ปลงใจ ไปกะน้องwave

พนักงาน power buy ก็ แกะกล่อง สิ่งที่มากะเครื่องเลย คือ พลาสติก เหนียวๆ ที่แปะๆ

ตามตัวเครื่อง ใช่มั้ยคะ เราเองก็เป็นพวก ประเภท ไม่อยากแกะ จนกว่าจะหาซิลิโคน หรือว่า

ซองใส่ได้ก่อน ก็เลย ไม่ได้แกะไอ้พลาสติกเหนียวๆที่ว่า แต่ก็ เช็ค code ตามที่เพื่อนๆใน

บอร์ดนี้แนะนำทุกอย่างค่ะ ก็ ok ดี เนียบ ปิ๊งๆๆ ระหว่างเทสก็มี พนักงานจาก samsung

(ชื่อต่อพงษ์) คอยให้คำแนะนำอยู่ เทสอยู่ประมาณ 20 นาที ให้เราติดแผ่นกันรอย

(150) คุณต่อพงษ์ เอาไปติดให้ ระหว่างที่เอาไปติดตรงเคาเตอร์ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ

>>> คุณต่อพงษ์ เดินมาหาเรา แล้วก็บอกว่า "พี่ครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนเครื่องให้นะ"

เราก็....งง งง : "อ้าว ทำไมอ่ะ"

คุณต่อพงษ์ : "พี่ไม่เห็นรอยที่เครื่องใช่มั้ย ผมเห็น เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้นะ"

เราก็ : "ตรงไหนอ่ะ" แล้วต่อพงษ์ก็ชี้ให้ดู คือ งี้ ค่ะ มันคือส่วนล่างของเครื่อง ตรงที่มันเป็น

สีดำๆ เงาๆ ใต้ปุ่มกด อ่ะค่ะ เป็นรอยลึกลงไป แบบ เหมือน เครื่องตก แล้ว เป็นขีดยาว

ประมาณ 3 มิล

ก็....แอบ ตกใจ นินึง แต่พนักงานก็เปลี่ยนเครื่องเดี๋ยวนั้นเลยค่ะ (เครื่องที่ 1 ผ่านไป)

พนักงาน power buy เอา เครื่องที่ 2 มาให้

คุณต่อพงษ์ ก็เลย บอกว่า "เดี๋ยวผมเช็คให้ก่อนดีกว่า" เราก็ ok เลย มั่นใจในตัวคุณต่อพงษ์

เพราะไอ้เครื่องที่ 1 คุณต่อพงษ์เป็นคนเห็น เครื่องนี้ก็เลยให้คุณต่อพงษ์เช็ค แล้วเราค่อยเช็ค

อีกที ตามแต่ ความสามารถที่เรามีอยู่ ก็ โอเค ค่ะ ผ่านๆ

ระหว่างที่เราซื้อ ก็มี คนซื้อ น้องwave เพิ่ม อีก 2 คน แหมๆ น้องwave นี่ hot จิงๆ

แต่....อย่ากระนั้นเลยค่ะ....ผ่านไปเพียง 2 วัน วันนี้ สดๆ ร้อนๆ

เพราะเนื่องจาก ขับรถกลับบ้านตอนเย็น รถติดมากก ก็ ไม่รู้จะทำอะไร ก็เอาน้องwave มาลูบๆ

คลำๆ เช็ดๆๆๆ เช็ดไป เช็ดมา เจอคะ เจอเลย เป็น รอยบุ๋ม ตรงก้น เครื่อง เหมือนลักยิ้ม

ไอ้ตรงที่เป็นสีดำๆ เงาๆ มุมขวาตรงฐานใต้เครื่อง

ถ้ามองไม่ดี ไม่เห็น เพราะมันเงาๆ แล้วถ้าลูบธรรมดา ก็ ไม่รู้สึก แต่ถ้าลองไปลูบเปรียบเทียบ

เครื่องโชว์ กับ เครื่องเรา นั่นแหละถึงจะรู้สึก .... เราก็ รู้สึก ก็เลย เอาไปเปลี่ยน

ก่อนที่จะขอเปลี่ยน ก็ แอบ ไป ลูบๆ เครื่องโชว์ก่อน ถ้า เครื่องโชว์ มันบุ๋มเหมือนเรา

เราก็จะได้กลับบ้าน แต่ถ้า ไม่ ก็ ขอเปลี่ยนทันที อิอิ กลัว หน้าแตกอ่ะค่ะ

แต่ แล้ว ก็ นั่นแหละคะ เครื่องโชว์ เนียนกริ๊บ ส่วนเครื่องเรา ไมเป็นงี้อ่ะ

ก็ ได้ เวลา ลุย ค่ะ

เรา : เดินไปหา คุณต่อพงษ์ "น้องจ๋า...พี่เอาเครื่องมาเปลี่ยนอ่ะ"

คุณต่อพงษ์ : "เดี๋ยวพี่เอาให้ทาง power buy เลย ครับ"

เราก็ เดินไปที่พนักงาน power buy "น้องค่ะ เครื่องมันบุบอ่ะ ขอเปลี่ยนเครื่อง"

พนักงาน power buy : ทำหน้า งง ๆ อารมณ์ว่า มองไม่เห็น ตรงไหนอ่ะ ไม่มีนิ่

แล้วก็ พูดว่า "เราจะเปลี่ยนให้คุณครั้งนี้อีกครั้งเดียวเท่านั้นละคะ ครั้งหน้าไม่ให้เปลี่ยนแล้ว"

เรา : "จาให้โวย ใช่มั้ย เครื่องที่แล้ว ก็เป็นรอย เครื่องนี้ก็ บุบ แล้วยังมีหน้ามามีเงื่อนไขอีก"

พนักงาน power buy : ทำหน้าตา แบบ กวนมากก "ถ้ามีคราวหน้า คงต้องให้ผู้ใหญ่ติดสิน"

เรา : "นี้เป็นความผิดของลูกค้าใช่มั้ย ถ้าวันนี้เอาเครื่องไป แล้วเกิดมีปัญหาอะไรอีก ทำไงคะ"

พนักงาน power buy : "ลูกค้าต้องตรวจสอบให้ดี ก่อนออกจาก บูทงาน"

เรา : ขอคุยกับ หัวหน้า ดีกว่า ยัยนี่พูดไม่รู้เรื่อง

หัวหน้า : คุณผู้หญิงคะ งั้นงี้ๆๆๆ ก็ ตามประสา หัวหน้าอ่ะคะ พูดจาดี แล้วก็มีเงื่อนไขให้

นิดหน่อย ก็คือ "สภาพเครื่องภายนอกขอให้คุณผู้หญิงตรวจสอบให้ดีนะคะ จนกว่าคุณผู้หญิง

จะพอใจ ส่วนเรื่อง ภายในเครื่อง ถ้ามีปัญหาอะไรอีก พรุ่งนี้ เอามีเปลี่ยนได้เลยค่ะ"

พนักงาน samsung (ต่อพงษ์) : "หรือจะคืนเงินก็ได้นะครับผมว่า พี่น่าจะสบายใจกว่า"

เรา : ก็ เลย ตกลง ขอเสี่ยง กะ power buy อีกซักครั้ง แหม ก็เค้าให้เราเลือกจนกว่าจะพอใจ

และแล้วเครื่องใหม่ ก็มา การแกะกล่องครั้งนี้ เป็นการแกะกล่อง ครั้งที่ 3 แล้วก็ แกะพลาสติก

เหนียวๆออก

ผลคือ มีรอยบุ๋มตรงที่เดิม ที่เดียวกันกับ เครื่องที่ 1 ที่แกะ แล้วต่อพงษ์เห็นนั่นแหละค่ะ แต่ไม่

ลึกมาก

เรา : เอามาใหม่ค่ะ ดูซิว่า มันจะเป็นทุกอันมั้ย

แล้ว เครื่อง ที่ 4 ก็ มา อันนี้ ไม่ต้องพูดพล่ำ ทำเพลงเลยคะ ยังไม่ทันได้เอา ไอ้เหนียวๆออก แค่ เอียง น้อง wave เอาสันปุ่มควบคุมเสียง เข้าหาตัว เป็นเห็นกันจะๆ เป็น จุด สีขาวเล็กๆ ลึกลงไป ... 555 มะผ่านๆ

เรา : เอามาใหม่อีก ก็ให้เลือกจนกว่าจะพอใจ ไง

แล้ว เครื่องที่ 5 ก็ มา อันนี้ พนักงาน power buy เห็น เอง แบบไม่ต้อง แกะ เหนียวๆออก

พนักงาน power buy : "มันเป็นที่ล็อตนี้อ่ะคะ เจอมาหลายอันแล้ว"

เรา : พูดกะเพื่อนที่ไปด้วย "นี่ ชั้น มาเป็น qc ให้ power buy ใช่มั้ยเนี้ย"

เรา : "คืนเงืน ไปซื้อ bb ดีกว่ามั้ยเนี้ย"

พนักงาน power buy : "bb เป็นยิ่งกว่านี้อีก นี่ไม่ได้ขายนะคะ เจอbb จะยิ่งกว่านี้จิงๆ"

เรา : มันยังจามา ดิสเครดิต ชาวบ้านอีก ไอ้ที่ขายอยู่ยังจาไม้รอดเลย เฮ้อะๆ

ก็..เชื่อ หรือ ไม่ ค่ะ ว่า เรา แกะ ทั้งหมด 7 กล่อง

สรุป เครื่องที่เราซื้อไป (แกะกล่องครั้งที่ 2) เป็นรอยน้อยสุดแล้ววอ่ะ นอกนั้น ไม่ไหวๆ

ต่อพงษ์ : "พี่คืนเงินได้นะครับ"

เรา : รักน้องwave มากก แต่ ก็ต้องติดใจ

เรา : ตัดสินใจ คืนคะ แต่ ดันไม่ได้ เอา ที่ชาร์ตแบตมาซะงั้น

เรา : ก็ เลยถาม ต่อพงษ์ว่า ถ้าคืนเงิน พี่ก็ต้องไปซื้อใหม่อยู่ดี แล้วพี่จะไปซื้อที่ไหนดีเนี้ย

ขนาดของเซ็นทรัลยังเป็นอย่างงี้ เลย

ต่อพงษ์ : "f/w ล็อตที่ส่งมาpower buy ใหม่สุดแล้วครับ แต่บล็อกการผลิต มันไม่ดีอ่ะ รีบผลิตเกินมากเกินไป ผมว่า ซื้อที่นี่ดีสุด ถ้าดูเฉพาะความใหม่ของ f/w นะ "

ต่อพงษ์ : "พี่ลองกลับไปคิดดูก่อนก็ได้ พรุ่งนี้ค่อยเอามาคืนเงินก็ได้"

เรา : รู้สึกว่า ต่อพงษ์ มั่นใจใน f/w ล็อต ของ power buy มาก เพราะ ทั้งเล่น ทั้งโหลด ไม่มีปัญหาอะไรเลย ก็อารมณ์ว่า...พยายามจาบอกเราไง ว่า ถ้า เราไม่ใส่ใจรอยนั่น ก็เป็นเครื่องที่ดีเลยทีเดียว

อืม..แล้ว เราจาทำไงดีคะเนี้ย ยิ่งไม่ค่อยจารู้เรื่องภายใน ของมันอยู่

จับผิดได้แต่ภายนอก อย่างเดียว 555

ขอความเห็น เพื่อนๆในนี้ได้มั้ยคะว่าจะเอายังไงดี เฮ้อออออ

ปวดหัว
keng_iti12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 03:08  

หมีพูห์ ผู้เขียน:
มีประสบการณ์ การซื้อ น้อง wave มาเล่าคะ ขอความเห็นด้วยนะคะ เครียดมากก

ตัวละคร 1.เรา 2.พนักงานpower buy (ผู้หญิง)

3.พนักงานจากsamsung (ต่อพงษ์) 4.หัวหน้า

เมื่อวันเสาร์ 31 ก.ค. 2553 @ ลานเซ็นทรัลลาดพร้าว power buy expo 2010 17.00 น.

ก่อนตัดสินใจ ก็ยืนๆดู ชาวบ้านอยู่นานมากก จนเก็บสถิติได้ว่า น้อง wave ขายดีมากก

คนสนใจ มากก และที่สำคัญ ระยะเวลาเพียง 10 นาที มีคนซื้อ น้อง wave ถึง 3 เครื่อง

เราก็เลย ตกลง ปลงใจ ไปกะน้องwave

พนักงาน power buy ก็ แกะกล่อง สิ่งที่มากะเครื่องเลย คือ พลาสติก เหนียวๆ ที่แปะๆ

ตามตัวเครื่อง ใช่มั้ยคะ เราเองก็เป็นพวก ประเภท ไม่อยากแกะ จนกว่าจะหาซิลิโคน หรือว่า

ซองใส่ได้ก่อน ก็เลย ไม่ได้แกะไอ้พลาสติกเหนียวๆที่ว่า แต่ก็ เช็ค code ตามที่เพื่อนๆใน

บอร์ดนี้แนะนำทุกอย่างค่ะ ก็ ok ดี เนียบ ปิ๊งๆๆ ระหว่างเทสก็มี พนักงานจาก samsung

(ชื่อต่อพงษ์) คอยให้คำแนะนำอยู่ เทสอยู่ประมาณ 20 นาที ให้เราติดแผ่นกันรอย

(150) คุณต่อพงษ์ เอาไปติดให้ ระหว่างที่เอาไปติดตรงเคาเตอร์ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ

>>> คุณต่อพงษ์ เดินมาหาเรา แล้วก็บอกว่า "พี่ครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนเครื่องให้นะ"

เราก็....งง งง : "อ้าว ทำไมอ่ะ"

คุณต่อพงษ์ : "พี่ไม่เห็นรอยที่เครื่องใช่มั้ย ผมเห็น เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้นะ"

เราก็ : "ตรงไหนอ่ะ" แล้วต่อพงษ์ก็ชี้ให้ดู คือ งี้ ค่ะ มันคือส่วนล่างของเครื่อง ตรงที่มันเป็น

สีดำๆ เงาๆ ใต้ปุ่มกด อ่ะค่ะ เป็นรอยลึกลงไป แบบ เหมือน เครื่องตก แล้ว เป็นขีดยาว

ก็....แอบ ตกใจ นินึง แต่พนักงานก็เปลี่ยนเครื่องเดี๋ยวนั้นเลยค่ะ (เครื่องที่ 1 ผ่านไป)

พนักงาน power buy เอา เครื่องที่ 2 มาให้

คุณต่อพงษ์ ก็เลย บอกว่า "เดี๋ยวผมเช็คให้ก่อนดีกว่า" เราก็ ok เลย มั่นใจในตัวคุณต่อพงษ์

เพราะไอ้เครื่องที่ 1 คุณต่อพงษ์เป็นคนเห็น เครื่องนี้ก็เลยให้คุณต่อพงษ์เช็ค แล้วเราค่อยเช็ค

อีกที ตามแต่ ความสามารถที่เรามีอยู่ ก็ โอเค ค่ะ ผ่านๆ

ระหว่างที่เราซื้อ ก็มี คนซื้อ น้องwave เพิ่ม อีก 2 คน แหมๆ น้องwave นี่ hot จิงๆ

แต่....อย่ากระนั้นเลยค่ะ....ผ่านไปเพียง 2 วัน วันนี้ สดๆ ร้อนๆ

เพราะเนื่องจาก ขับรถกลับบ้านตอนเย็น รถติดมากก ก็ ไม่รู้จะทำอะไร ก็เอาน้องwave มาลูบๆ

คลำๆ เช็ดๆๆๆ เช็ดไป เช็ดมา เจอคะ เจอเลย เป็น รอยบุ๋ม ตรงก้น เครื่อง เหมือนลักยิ้ม

ไอ้ตรงที่เป็นสีดำๆ เงาๆ มุมขวาตรงฐานใต้เครื่อง

ถ้ามองไม่ดี ไม่เห็น เพราะมันเงาๆ แล้วถ้าลูบธรรมดา ก็ ไม่รู้สึก แต่ถ้าลองไปลูบเปรียบเทียบ

เครื่องโชว์ กับ เครื่องเรา นั่นแหละถึงจะรู้สึก .... เราก็ รู้สึก ก็เลย เอาไปเปลี่ยน

ก่อนที่จะขอเปลี่ยน ก็ แอบ ไป ลูบๆ เครื่องโชว์ก่อน ถ้า เครื่องโชว์ มันบุ๋มเหมือนเรา

เราก็จะได้กลับบ้าน แต่ถ้า ไม่ ก็ ขอเปลี่ยนทันที อิอิ กลัว หน้าแตกอ่ะค่ะ

แต่ แล้ว ก็ นั่นแหละคะ เครื่องโชว์ เนียนกริ๊บ ส่วนเครื่องเรา ไมเป็นงี้อ่ะ

เรา : เดินไปหา คุณต่อพงษ์ "น้องจ๋า...พี่เอาเครื่องมาเปลี่ยนอ่ะ"

คุณต่อพงษ์ : "เดี๋ยวพี่เอาให้ทาง power buy เลย ครับ"

เราก็ เดินไปที่พนักงาน power buy "น้องค่ะ เครื่องมันบุบอ่ะ ขอเปลี่ยนเครื่อง"

พนักงาน power buy : ทำหน้า งง ๆ อารมณ์ว่า มองไม่เห็น ตรงไหนอ่ะ ไม่มีนิ่

แล้วก็ พูดว่า "เราจะเปลี่ยนให้คุณครั้งนี้อีกครั้งเดียวเท่านั้นละคะ ครั้งหน้าไม่ให้เปลี่ยนแล้ว"

เรา : "จาให้โวย ใช่มั้ย เครื่องที่แล้ว ก็เป็นรอย เครื่องนี้ก็ บุบ แล้วยังมีหน้ามามีเงื่อนไขอีก"

พนักงาน power buy : ทำหน้าตา แบบ กวนมากก "ถ้ามีคราวหน้า คงต้องให้ผู้ใหญ่ติดสิน"

เรา : "นี้เป็นความผิดของลูกค้าใช่มั้ย ถ้าวันนี้เอาเครื่องไป แล้วเกิดมีปัญหาอะไรอีก ทำไงคะ"

พนักงาน power buy : "ลูกค้าต้องตรวจสอบให้ดี ก่อนออกจาก บูทงาน"

เรา : ขอคุยกับ หัวหน้า ดีกว่า ยัยนี่พูดไม่รู้เรื่อง

หัวหน้า : คุณผู้หญิงคะ งั้นงี้ๆๆๆ ก็ ตามประสา หัวหน้าอ่ะคะ พูดจาดี แล้วก็มีเงื่อนไขให้

นิดหน่อย ก็คือ "สภาพเครื่องภายนอกขอให้คุณผู้หญิงตรวจสอบให้ดีนะคะ จนกว่าคุณผู้หญิง

จะพอใจ ส่วนเรื่อง ภายในเครื่อง ถ้ามีปัญหาอะไรอีก พรุ่งนี้ เอามีเปลี่ยนได้เลยค่ะ"

พนักงาน samsung (ต่อพงษ์) : "หรือจะคืนเงินก็ได้นะครับผมว่า พี่น่าจะสบายใจกว่า"

เรา : ก็ เลย ตกลง ขอเสี่ยง กะ power buy อีกซักครั้ง แหม ก็เค้าให้เราเลือกจนกว่าจะพอใจ

และแล้วเครื่องใหม่ ก็มา การแกะกล่องครั้งนี้ เป็นการแกะกล่อง ครั้งที่ 3 แล้วก็ แกะพลาสติก

เหนียวๆออก

ผลคือ มีรอยบุ๋มตรงที่เดิม ที่เดียวกันกับ เครื่องที่ 1 ที่แกะ แล้วต่อพงษ์เห็นนั่นแหละค่ะ แต่ไม่

ลึกมาก

เรา : เอามาใหม่ค่ะ ดูซิว่า มันจะเป็นทุกอันมั้ย

แล้ว เครื่อง ที่ 4 ก็ มา อันนี้ ไม่ต้องพูดพล่ำ ทำเพลงเลยคะ ยังไม่ทันได้เอา ไอ้เหนียวๆออก แค่ เอียง น้อง wave เอาสันปุ่มควบคุมเสียง เข้าหาตัว เป็นเห็นกันจะๆ เป็น จุด สีขาวเล็กๆ ลึกลงไป ... 555 มะผ่านๆ

เรา : เอามาใหม่อีก ก็ให้เลือกจนกว่าจะพอใจ ไง

แล้ว เครื่องที่ 5 ก็ มา อันนี้ พนักงาน power buy เห็น เอง แบบไม่ต้อง แกะ เหนียวๆออก

พนักงาน power buy : "มันเป็นที่ล็อตนี้อ่ะคะ เจอมาหลายอันแล้ว"

เรา : พูดกะเพื่อนที่ไปด้วย "นี่ ชั้น มาเป็น qc ให้ power buy ใช่มั้ยเนี้ย"

เรา : "คืนเงืน ไปซื้อ bb ดีกว่ามั้ยเนี้ย"

พนักงาน power buy : "bb เป็นยิ่งกว่านี้อีก นี่ไม่ได้ขายนะคะ เจอbb จะยิ่งกว่านี้จิงๆ"

เรา : มันยังจามา ดิสเครดิต ชาวบ้านอีก ไอ้ที่ขายอยู่ยังจาไม้รอดเลย เฮ้อะๆ

ก็..เชื่อ หรือ ไม่ ค่ะ ว่า เรา แกะ ทั้งหมด 7 กล่อง

สรุป เครื่องที่เราซื้อไป (แกะกล่องครั้งที่ 2) เป็นรอยน้อยสุดแล้ววอ่ะ นอกนั้น ไม่ไหวๆ

ต่อพงษ์ : "พี่คืนเงินได้นะครับ"

เรา : รักน้องwave มากก แต่ ก็ต้องติดใจ

เรา : ตัดสินใจ คืนคะ แต่ ดันไม่ได้ เอา ที่ชาร์ตแบตมาซะงั้น

เรา : ก็ เลยถาม ต่อพงษ์ว่า ถ้าคืนเงิน พี่ก็ต้องไปซื้อใหม่อยู่ดี แล้วพี่จะไปซื้อที่ไหนดีเนี้ย

ขนาดของเซ็นทรัลยังเป็นอย่างงี้ เลย

ต่อพงษ์ : "f/w ล็อตที่ส่งมาpower buy ใหม่สุดแล้วครับ แต่บล็อกการผลิต มันไม่ดีอ่ะ รีบผลิตเกินมากเกินไป ผมว่า ซื้อที่นี่ดีสุด ถ้าดูเฉพาะความใหม่ของ f/w นะ "

ต่อพงษ์ : "พี่ลองกลับไปคิดดูก่อนก็ได้ พรุ่งนี้ค่อยเอามาคืนเงินก็ได้"

เรา : รู้สึกว่า ต่อพงษ์ มั่นใจใน f/w ล็อต ของ power buy มาก เพราะ ทั้งเล่น ทั้งโหลด ไม่มีปัญหาอะไรเลย ก็อารมณ์ว่า...พยายามจาบอกเราไง ว่า ถ้า เราไม่ใส่ใจรอยนั่น ก็เป็นเครื่องที่ดีเลยทีเดียว

อืม..แล้ว เราจาทำไงดีคะเนี้ย ยิ่งไม่ค่อยจารู้เรื่องภายใน ของมันอยู่

จับผิดได้แต่ภายนอก อย่างเดียว 555

ขอความเห็น เพื่อนๆในนี้ได้มั้ยคะว่าจะเอายังไงดี เฮ้อออออ

ปวดหัว

อ่าน ลุ้นมากเลยครับ ลองมาดูเครื่องตัวเอง (มันบุ๋มยังไงหว่า ผมหาไม่เจอ)

แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ใช้งานให้ถนอมไว้ก่อน เป็นดีกว่า ใช่ไหมครับ
หมีพูห์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 06:42  

ขอบคุณ คุณ keng_iti12 มากนะคะที่อ่าน (มันยาวมากก ^^)

อย่าไปใส่ใจมันใช่มั้ยคะ

ก็หลังจากหลับไปตื่นนึง ความอยากเปลี่ยนก็ลดลงไป 30 % แล้ว (เฮ้อ..สู้กะใจตัวเองต่อไป)

ว่าแต่ เกี่ยวมั้ยคะว่า เครื่องเรา มัน made in china เครื่องอื่น made in อะไรกันอ่ะคะ

เหมือนกันรึป่าว
ksp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 07:38  

คุณหมีพูห์ ครับ
ผมแนะนำว่าคืนเครื่องแล้วไปหาดูที่ร้านอื่นก็ได้ เพราะ fw ล่าสุด อัพเอาที่ศูนย์ก็ได้ ชั่วโมงกว่าๆ ก็เรียบร้อยแล้ว

เครื่องผมก็เจอปัญหาตรงพลาสติกสีดำเงาๆ นี่แหละ (ตอนซื้อพลาดไปไม่ได้ดู) แต่ที่ศูนย์บอกว่าจะเปลี่ยนให้โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ต้องรออะไหล่เข้ามาก่อน

หาร้านอื่นที่สภาพเครื่อง ok ถูกใจเราที่สุดครับ ราคาถูกกว่า powerbuy ก็มี

Laughing
keng_iti12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 09:18  

ถ้าทำตามที่พี่ข้างบนแนะนำก็ดีนะครับ อุ่นใจดี

ได้เงินคืนแล้วซื้อเครื่องใหม่ จะยี่ห้อเดิม หรือ ยี่ห้ออื่นก็ดี

แต่ผมว่า Bada น่าสนใจมากเลยทีเดียว

ถ้าระบบเครื่องไม่มีปัญหาอะไร มันก็น่าจะพอไหวนะครับ

แล้วก็ซื้อซอฟฟ์เคส หรือ ซองหนังมาใส่ก็ได้

v v v

http://badathai.com/node/7

http://badathai.com/node/416

ก็สวยดีนะครับ แต่ราคาก็.. ดูเองดีกว่า อิอิ มีให้เลือกเยอะ ครับ
ampoobbwave
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 09:25  

[quote="หมีพูห์"]ขอบคุณ คุณ keng_iti12 มากนะคะที่อ่าน (มันยาวมากก ^^)

อย่าไปใส่ใจมันใช่มั้ยคะ

ก็หลังจากหลับไปตื่นนึง ความอยากเปลี่ยนก็ลดลงไป 30 % แล้ว (เฮ้อ..สู้กะใจตัวเองต่อไป)

ว่าแต่ เกี่ยวมั้ยคะว่า เครื่องเรา มัน made in china เครื่องอื่น made in อะไรกันอ่ะคะ

เหมือนกันรึป่าว[/quote]

มาให้กำลังใจเช่นกันครับ อย่าไปมองแค่จุด ๆ เดียวที่มันเล็ก ๆ ให้มองถึงคุณภาพและความสามารถของโทรศัพท์ที่ตอบสนองเราได้ในระดับที่เราพอใจดีกว่าครับอันนี้เป็นจุดที่ใหญ่โตกว่า ไอ้จุดเล็กมันเป็นจุดเดียวที่อยู่ในจุดใหญ่น่ะครับ อย่าไปคิดมาก
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 11:10  

อ่านแล้วรู้สึกว่าพนักงาน(ต่อพงษ์)บริการได้ดีครับ ไม่เหมือนพนักงานแถวจันทบุรีผมไม่อยากซื้อมันเลยสักร้านแต่สุดท้ายด้วยความที่อยากได้จิงๆก็เลยต้องตัดใจไปซื้อ ยังดีที่เครื่องผมไม่มีปัญหาเลย(fwตัวเก่าน่ะครับ) ไม่งั้นคงได้หัวเสียกับพวกพนักงานที่ไม่มีความรับผิดชอบคือร้านที่Robinsonน่ะครับ Mshopบริการหลังการขายห่วยมากๆกวนด้วยก่อนซื้อแทบจะกราบเลย ส่วนที่Power buy พนักงานแอ็คสุดๆทำเป็นเลือกลูกค้าถ้ามาดไม่มีตังไม่มีบริการพูดน้อยถามคำตอบคำเพราะคงคิดว่าเราไม่มีตังซื้อ J-Mart ก็พอใช้ได้อยากซื้อกับร้านนี้มากกว่าแต่ไม่มีของซะงั้นจะให้สั่งสองอาทิตย์ใครจะไปรอล่ะ5555
หมีพูห์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 11:40  

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ สำหรับ คำแนะนำ และ กำลังใจ

เดี๋ยวรอดู ความรู้สึก ตัวเอง ตอนเลิกงานอีกทีค่ะ ว่าจะเอายังไงดี

ตอนนี้ อารมณ์อยากคืนเงินอยู่ ที่ 40% เพราะแอบหลงรัก น้อง wave ตัวนี้เข้าอย่างจัง ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 14:57  

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ สำหรับ คำแนะนำ และ กำลังใจ

เดี๋ยวรอดู ความรู้สึก ตัวเอง ตอนเลิกงานอีกทีค่ะ ว่าจะเอายังไงดี

ตอนนี้ อารมณ์อยากคืนเงินอยู่ ที่ 40% เพราะแอบหลงรัก น้อง wave ตัวนี้เข้าอย่างจัง ^^

เหอๆๆ ผมก็เจอเหมือนคุณแหละครับ Power buy จัดงานชั้น1เซ็นทรัลลาดพร้าว ของผมไปซื้อวันที่22ก.ค. แกะกล่องมา2เครื่องแรกเจอเลย จะเห็นได้ชัดตรงขอบสีดำด้านล่างมีรอยแตกอยู่ข้างใน มาได้เครื่องที่3ดูแล้วเนียนดี พอเอากลับไปดูที่เครื่องตอนกลางคืน พอไฟส่องเจ้ากรรมเห็นรอยอยู่ข้างในนิดนึง แล้วผมก็เอาไปเปลี่ยนวันที่28(เพราะติดไปต่างจังหวัด)ตอนแรกก็เสียวว่าจะไม่ให้เปลี่ยน กลัวหาว่าเราทำหล่นเอง แต่พนักงานก็ดีนะครับ ให้เปลี่ยนเลย(ตอนนั้นก็สงสัยว่าเค้าคงเจอแบบนี้หลายเครื่องเลยให้เปลี่ยน)แต่ก็อีกแหละเปิดกล่องใหม่มาที่4และ5ก็เป็นเหมือนกัน(ออกแนวเซ็งนิดหน่อย)เลยบอกขอลองดูอีกเครื่องไม่งั้นจะตัดสินใจเอาเครื่องเดิมดีกว่า แต่ก็โชคดีครับเครื่องสุดท้ายที่แกะมาให้ดูไม่มีตำหนิเลย แต่ผมติดใจตรงที่มันตั้งเวลามาให้แล้วนี่สิ(เอ๊ะมันยังไง เหมือนเป็นเครื่องที่ใช้มาแล้ว)แต่ก็ต้องเอาครับเพราะดูตัวเครื่องมันไม่มีตำหนิใดๆ แล้วผมก็ถามว่าแล้วจะรับประกันอีก7วันต่อมั๊ย เค้าบอกให้เปลี่ยนได้แค่ครั้งเดียว(โอ้มายก็อด เครียดเลยผม)ก็เลยต้องดูให้ดีอีกที ผมว่ามันเป็นที่ล็อตนี้ที่เค้าเอามามันผลิตไม่ดีน่ะครับ(เห็นใจพนักงานเค้าเหมือนกันครับ เค้าก็บริการดีด้วยแหละ)ก็ถ้าคุณจะเอาเงินคืนแล้วไปเอาที่เทเลวิชบางกะปิตามที่ข้างบนบอกก็ดีนะครับ ยังได้ถูกกว่าอีก ยังไงก็ต้องดูให้ดีน่ะครับ เพราะวัสดุส่วนที่ว่านี้มันบอบบางเหลือเกิน วันข้างหน้าใช้ไปมันอาจจะเกิดขึ้นมาเองก็ได้ ต้องหาซื้อซิลิโคนใส่แล้วเรา จริงๆไม่อยากจะใส่เล้ย เป็นกำลังใจให้นะครับและก็สำหรับคนที่จะซื้อด้วย แต่เวฟนี่ใช้ได้ดีจริงๆขอบอก สุโค่ยไปเลยค๊าบบบ อิอิ
adafasfds
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 17:16  

จะให้มันเล่นเพลงแบบ สุ่ม ทำไงครับ ขอบคุณครับ
phang looooool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 17:40  

samsung wave can install application on micro sd card or not ????????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 17:49  

มีข้อสงสัยว่า

wave ถ่ายรูปไม่สวยเท่า nokia x8 ใช่รึป่าวคับ

เพราะเหนรูปถ่ายจาก nokia x6 ก็ดูเหมือนจะคมชัด และสีสวยสดกว่าwave แล้วอะคับ
(เอาเอ็กซ์หกมาเปรียบเทียบก่อน เพราะยังไม่เห็นรีวิวของเอ็กซ์แปด จริงๆอยากซืิ้อเอ็กซ์แปด)

นอกจากข้อดีของwave ที่มีหน้าจอสีสวย แล้วนอกนั้น มีข้อได้เปรียบอะไรบ้างอะคับ
เพราะ...
กำลังตัดสินใจจะซื้ออยุ่ อีกประมาณหนึ่งเดือนข้างหน้า
(ช่วงนี้ติดสอบ ไม่มีเวลาไปดู )

รบกวนขอความคิดเห็นที่เป็นกลางๆนะครับ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Embarassed
natopmath
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 18:03  

phang looooool ผู้เขียน:
samsung wave can install application on micro sd card or not ????????

yes!! SS Wave Can install apps in Memmory Card.
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 19:05  

อ่านแล้วต้องเอาเครื่องมาลูบดู
ทำไม เครื่องมีปัญหาด้าน QC เยอะจังเลย

ไปเชคอีกทีไม่มีอะไรโล่งอก
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 19:11  

งมอยู่กับการอัพ fw อยู่ 2 วัน คนอื่นอัพผ่าน kies ได้แต่ทำไมตูอัพไม่ได้วะ พอมาดูอีกที อ้าวของเรามันตัวใหม่นี่หว่า 555+ แล้วมันจะอัพอีกได้ไงนึกว่าของเรามันเก่านะเนี่ย
phang looooool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 19:55  

natopmath ผู้เขียน:
phang looooool ผู้เขียน:

yes!! SS Wave Can install apps in Memmory Card.

thank you very much
gottaguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 20:50  

waveถ่ายวิดีโอระดับHDครับ ดีเยี่ยมเลย แต่ถ่ายรูปสู้กล้องโซนี่อีริคสัน w995ยังไม่ได้คับแต่ถ่ายวิดีโอ w995 ห่วยแตกมากคับ
หมีพูห์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 06:45  

[quote="Anonymous"][quote="หมีพูห์"]ขอบคุณทุกคนมากนะคะ สำหรับ คำแนะนำ และ กำลังใจ

ตอนนี้ อารมณ์อยากคืนเงินอยู่ ที่ 40% เพราะแอบหลงรัก น้อง wave ตัวนี้เข้าอย่างจัง ^^[/quote]
เหอๆๆ ผมก็เจอเหมือนคุณแหละครับ Power buy จัดงานชั้น1เซ็นทรัลลาดพร้าว ของผมไปซื้อวันที่22ก.ค. แกะกล่องมา2เครื่องแรกเจอเลย จะเห็นได้ชัดตรงขอบสีดำด้านล่างมีรอยแตกอยู่ข้างใน มาได้เครื่องที่3ดูแล้วเนียนดี พอเอากลับไปดูที่เครื่องตอนกลางคืน พอไฟส่องเจ้ากรรมเห็นรอยอยู่ข้างในนิดนึง แล้วผมก็เอาไปเปลี่ยนวันที่28(เพราะติดไปต่างจังหวัด)ตอนแรกก็เสียวว่าจะไม่ให้เปลี่ยน กลัวหาว่าเราทำหล่นเอง แต่พนักงานก็ดีนะครับ ให้เปลี่ยนเลย(ตอนนั้นก็สงสัยว่าเค้าคงเจอแบบนี้หลายเครื่องเลยให้เปลี่ยน)แต่ก็อีกแหละเปิดกล่องใหม่มาที่4และ5ก็เป็นเหมือนกัน(ออกแนวเซ็งนิดหน่อย)เลยบอกขอลองดูอีกเครื่องไม่งั้นจะตัดสินใจเอาเครื่องเดิมดีกว่า แต่ก็โชคดีครับเครื่องสุดท้ายที่แกะมาให้ดูไม่มีตำหนิเลย แต่ผมติดใจตรงที่มันตั้งเวลามาให้แล้วนี่สิ(เอ๊ะมันยังไง เหมือนเป็นเครื่องที่ใช้มาแล้ว)แต่ก็ต้องเอาครับเพราะดูตัวเครื่องมันไม่มีตำหนิใดๆ แล้วผมก็ถามว่าแล้วจะรับประกันอีก7วันต่อมั๊ย เค้าบอกให้เปลี่ยนได้แค่ครั้งเดียว(โอ้มายก็อด เครียดเลยผม)ก็เลยต้องดูให้ดีอีกที ผมว่ามันเป็นที่ล็อตนี้ที่เค้าเอามามันผลิตไม่ดีน่ะครับ(เห็นใจพนักงานเค้าเหมือนกันครับ เค้าก็บริการดีด้วยแหละ)ก็ถ้าคุณจะเอาเงินคืนแล้วไปเอาที่เทเลวิชบางกะปิตามที่ข้างบนบอกก็ดีนะครับ ยังได้ถูกกว่าอีก ยังไงก็ต้องดูให้ดีน่ะครับ เพราะวัสดุส่วนที่ว่านี้มันบอบบางเหลือเกิน วันข้างหน้าใช้ไปมันอาจจะเกิดขึ้นมาเองก็ได้ ต้องหาซื้อซิลิโคนใส่แล้วเรา จริงๆไม่อยากจะใส่เล้ย เป็นกำลังใจให้นะครับและก็สำหรับคนที่จะซื้อด้วย แต่เวฟนี่ใช้ได้ดีจริงๆขอบอก สุโค่ยไปเลยค๊าบบบ อิอิ[/quote]

เจอคนหัวอกเดียวกัน เลยยย

ก็รักเครื่องนี้ขึ้นมาแล้วจิงๆ อ่ะคะ

ใช้ดีมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ก็เลยแอบไม่กล้าไปซื้อที่อื่นแล้วอ่ะค่ะ

กลัวจาแย่กว่านี้ (ช่วงนี้ ดวงตกอ่ะค่ะ)

เมื่อวานก็เดินไปเดินมาในที่ทำงาน ให้เพื่อนลองดูว่าเห็นตำหนิมั้ย

ส่วนใหญ่ ไม่เห็น

แล้วถ้าให้ลูบ ถามว่า รู้สึกมั้ย

ส่วนใหญ่ ไม่รู้สึก

ทำใจแล้วค่ะ .. พยายามไม่ใส่ใจ เอาจิงๆ

ไม่วันใดวันนึง มันก็ต้องเป็นรอย

ไม่วันใดวันนึง มันก็ต้องเสีย

ไม่วันใดวันนึง เราก็ต้องอยากได้เครื่องใหม่ อิอิ

ก็ เลย ไม่ได้ ไป refund แล้วค่ะ

เพราะกลัวที่จะต้องไปเช็คกับที่ร้านอื่น เดี๋ยวเจอปัญหา ข้างใน นี่ อาจจะเซงกว่านี่

ตอนนี้ก็ใส่ ซิลิโคน แล้วค่ะ ก็มองไม่เห็นแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ ทุกๆความเห็นนะคะ Very Happy
coco7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 07:08  

ถ้าไปup firmware ข้อมูลจะหายไม๊ แล้วappที่โหลดมาต้องโหลดใหม่ไม๊ครับ
ampoobbwave
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 09:03  

กล้องของผมเวลาถ่ายโหมดปกติ แสงมันจะออกเขียว ๆ อ่ะครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นบ้างอ่ะป่าว และก็ เสียงชัตเตอร์ก็ไม่รู้หายไปไหนไม่มีเสียงดังเลยอ่ะ
pakmai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 10:25  

Anonymous ผู้เขียน:

เหอๆๆ ผมก็เจอเหมือนคุณแหละครับ Power buy จัดงานชั้น1เซ็นทรัลลาดพร้าว ของผมไปซื้อวันที่22ก.ค. แกะกล่องมา2เครื่องแรกเจอเลย จะเห็นได้ชัดตรงขอบสีดำด้านล่างมีรอยแตกอยู่ข้างใน มาได้เครื่องที่3ดูแล้วเนียนดี พอเอากลับไปดูที่เครื่องตอนกลางคืน พอไฟส่องเจ้ากรรมเห็นรอยอยู่ข้างในนิดนึง แล้วผมก็เอาไปเปลี่ยนวันที่28(เพราะติดไปต่างจังหวัด)ตอนแรกก็เสียวว่าจะไม่ให้เปลี่ยน กลัวหาว่าเราทำหล่นเอง แต่พนักงานก็ดีนะครับ ให้เปลี่ยนเลย(ตอนนั้นก็สงสัยว่าเค้าคงเจอแบบนี้หลายเครื่องเลยให้เปลี่ยน)แต่ก็อีกแหละเปิดกล่องใหม่มาที่4และ5ก็เป็นเหมือนกัน(ออกแนวเซ็งนิดหน่อย)เลยบอกขอลองดูอีกเครื่องไม่งั้นจะตัดสินใจเอาเครื่องเดิมดีกว่า แต่ก็โชคดีครับเครื่องสุดท้ายที่แกะมาให้ดูไม่มีตำหนิเลย แต่ผมติดใจตรงที่มันตั้งเวลามาให้แล้วนี่สิ(เอ๊ะมันยังไง เหมือนเป็นเครื่องที่ใช้มาแล้ว)แต่ก็ต้องเอาครับเพราะดูตัวเครื่องมันไม่มีตำหนิใดๆ แล้วผมก็ถามว่าแล้วจะรับประกันอีก7วันต่อมั๊ย เค้าบอกให้เปลี่ยนได้แค่ครั้งเดียว(โอ้มายก็อด เครียดเลยผม)ก็เลยต้องดูให้ดีอีกที ผมว่ามันเป็นที่ล็อตนี้ที่เค้าเอามามันผลิตไม่ดีน่ะครับ(เห็นใจพนักงานเค้าเหมือนกันครับ เค้าก็บริการดีด้วยแหละ)ก็ถ้าคุณจะเอาเงินคืนแล้วไปเอาที่เทเลวิชบางกะปิตามที่ข้างบนบอกก็ดีนะครับ ยังได้ถูกกว่าอีก ยังไงก็ต้องดูให้ดีน่ะครับ เพราะวัสดุส่วนที่ว่านี้มันบอบบางเหลือเกิน วันข้างหน้าใช้ไปมันอาจจะเกิดขึ้นมาเองก็ได้ ต้องหาซื้อซิลิโคนใส่แล้วเรา จริงๆไม่อยากจะใส่เล้ย เป็นกำลังใจให้นะครับและก็สำหรับคนที่จะซื้อด้วย แต่เวฟนี่ใช้ได้ดีจริงๆขอบอก สุโค่ยไปเลยค๊าบบบ อิอิ

ก็รักเครื่องนี้ขึ้นมาแล้วจิงๆ อ่ะคะ

ก็เลยแอบไม่กล้าไปซื้อที่อื่นแล้วอ่ะค่ะ

กลัวจาแย่กว่านี้ (ช่วงนี้ ดวงตกอ่ะค่ะ)

เมื่อวานก็เดินไปเดินมาในที่ทำงาน ให้เพื่อนลองดูว่าเห็นตำหนิมั้ย

แล้วถ้าให้ลูบ ถามว่า รู้สึกมั้ย

ทำใจแล้วค่ะ .. พยายามไม่ใส่ใจ เอาจิงๆ

ไม่วันใดวันนึง มันก็ต้องเป็นรอย

ไม่วันใดวันนึง เราก็ต้องอยากได้เครื่องใหม่ อิอิ

ก็ เลย ไม่ได้ ไป refund แล้วค่ะ

เพราะกลัวที่จะต้องไปเช็คกับที่ร้านอื่น เดี๋ยวเจอปัญหา ข้างใน นี่ อาจจะเซงกว่านี่

ตอนนี้ก็ใส่ ซิลิโคน แล้วค่ะ ก็มองไม่เห็นแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ ทุกๆความเห็นนะคะ Very Happy

อ่านมาถึงตอนจบ ก็คิดว่าคุณตัดสินใจได้ดีครับ (ไม่บอกว่าถูกหรือผิดนะครับ)
กรณีนี้ก็คล้ายกับมีท่านนึงที่พบก่อนหน้านี้ และNK5800 ก็มีปัญหาเรื่องอ้า

ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่ตอนรับเครื่อง ไม่ทันสังเกตุอย่างลึก จึงไม่เห็นว่าอ้าอยู่นิดๆ
แต่ก็ทนใช้มาได้ปีกว่า เพราะชอบและคุณสมบัติมันดี เคยเอาไปเปลี่ยนเครื่องอื่นก็เป็น

สรุปมันก็คล้ายกับเจ้าWave

คิดว่ามันมีปัญหาตรงพลาสติกที่ว่านี่แน่นอน และคิดในใจว่า(.....) แต่ของผมไม่เป็นนะครับ
ผมซื้อที่powerbuy rayong

ใช้แล้วดีแน่นอน จนผมลืมน้องอ้าไปหมดแล้ว
ข้างกล่องผม 2010.07.01 อะครับ
pakmai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 10:28  

ampoobbwave ผู้เขียน:
กล้องของผมเวลาถ่ายโหมดปกติ แสงมันจะออกเขียว ๆ อ่ะครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นบ้างอ่ะป่าว และก็ เสียงชัตเตอร์ก็ไม่รู้หายไปไหนไม่มีเสียงดังเลยอ่ะ

ลองเข้าไปsetในโหมดกล้องดูนะครับ
เรื่องกล้อง ผมยกให้เค้าเยี่ยมมากสำหรับมือถือ
กล้องคอมแพ็คยังอายๆเลย

สามารถsetปิดเสียงชัตเตอร์ได้ และลองไปset เรื่องWBดูนะครับ

ขอให้สนุกกับการใช้งาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 12:51  

wave ถ่ายรูปไม่สวยเท่า nokia x8 ใช่รึป่าวคับ

เพราะเหนรูปถ่ายจาก nokia x6 ก็ดูเหมือนจะคมชัด และสีสวยสดกว่าwave แล้วอะคับ
(เอาเอ็กซ์หกมาเปรียบเทียบก่อน เพราะยังไม่เห็นรีวิวของเอ็กซ์แปด จริงๆอยากซืิ้อเอ็กซ์แปด)

นอกจากข้อดีของwave ที่มีหน้าจอสีสวย แล้วนอกนั้น มีข้อได้เปรียบอะไรบ้างอะคับ
เพราะ...
กำลังตัดสินใจจะซื้ออยุ่ อีกประมาณหนึ่งเดือนข้างหน้า
(ช่วงนี้ติดสอบ ไม่มีเวลาไปดู )

รบกวนขอความคิดเห็นที่เป็นกลางๆนะครับ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Embarassed

โควตมาคับ ไม่มีครายตอบเลยอาา อยากจะไปซื้อแล้วอา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 14:04  

คุณหมีพูห์ซื้อซิลิโคนที่ไหนครับ เซ็นทรัลลาดพร้าวมีแล้วเหรอครับ ผมจะได้ไปซื้อบ้าง

ล็อตที่มีปัญหาของผมล็อต 2010.07.16 ครับ
benzfany
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 14:54  

อยา่กทราบราคาปัจจุบันตอนนี้ครับ

พอซื้อมาแล้ว ขั้นตอนแรกต้องทำอะไรกับเครื่องบ้าง

แนะนำทีครับ
kontuldam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 16:11  

คือผมเพิ่งเล่นบอร์ดนี้ แล้วสนใจ sumsung ตัวนี้อ่ะครับ

ดีไหมครับ แล้วถ้าซื้อมาอ่ะมันต้องทำไรหรือเปล่าครับ

ไม่ค่อยเข้าใจที่คุยกันอ่าครับ อ่านละหน้าละ ทั้งภาค1ภาค2

ลบกวน สรุปให้ที่นะครับ ขอบคุณครับ ^^
drjhow
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 16:34  

แล้วไอ้ wave นี่มันลง gps ของ garmin ได้มั้ยคับ
ksp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 17:59  

drjhow ผู้เขียน:
แล้วไอ้ wave นี่มันลง gps ของ garmin ได้มั้ยคับ

ตอนนี้ยัง อนาคตไม่แน่..

อยากได้ การ์มิน ลง wave เหมือนกัน

Laughing
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 19:18  

ถามหน่อยจ้า
คือเราลงโปรแกรมแล้ว
ไม่ชอบอ่า จะลบโปรแกรมลบยังไงอ่า
หาที่ลบไม่เจอเลย

ปล.เพื่อนออนเอ็มกับโปรแกรมอะไรอ่า
หาใน Samsung App ไม่เห็นมีเลย
wave user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 19:32  

เหนียวๆออก

ลึกมาก

ปวดหัว

เหมือนผมเลย เอาไปสองวันแล้วแกะปรากฏว่าแตก เถียงกับพนักงานตั้งนาน หาว่าผมทำแตก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 20:53  

เวฟ ซื้อมาช่วงแรก เสียงเบามากปรับดังที่ระดับ7 แล้ว แต่ใช้ไปซักอาทิตย์ ลำโพงเสียงมันดังขึ้นมาพอสมควร ส่งสัย ต้องใช้คุยมากๆ55555
''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
มีปัญหามาถามครับ ตอนเล่นเน็ต หน้าเวปมีลิงค์ไปyoutube แต่ในเวฟ ดูไม่ได้ ต้องทำยังงัยบ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 20:57  

oudjunk ผู้เขียน:
ถามหน่อยจ้า
ไม่ชอบอ่า จะลบโปรแกรมลบยังไงอ่า

ปล.เพื่อนออนเอ็มกับโปรแกรมอะไรอ่า

เข้า IM (Palringo) ให้กรอกข้อมูลลงไปเสร็จแล้วก็add service มีทั้ง MSN Yahoo AIM ICQ......
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 22:12  

จากกระทู้บนๆ

เครื่องล็อต2 นี่มีปัญหากันเยอะนะ แบบรอยขีดด้านล่างจอ

รู้ว่าขาดตลาด แต่ก็ไม่ควรรีบจนมีปัญหา สงสัยต้องรอไปสักพักให้ล็อตใหม่มาอีกรอบ
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 22:27  

เพราะ...

โควตมาคับ ไม่มีครายตอบเลยอาา อยากจะไปซื้อแล้วอา

หมายถึง Nokia N8 หรือเปล่าครับ ไอ้ x8 ผมไม่รู้ว่ามันรุ่นไหนแต่ถ้าเป็นN8กล้องมันก็ชัดกว่าอยู่แล้วครับ 12M แต่ของ Wave 5M ส่วนข้อได้เปรียบด้านอื่นก็มีของWave Cpu ที่แรงกว่า หน่วยประมวลผลเกมส์ 3 มิติที่ดีกว่า ที่สำคัญผมว่า N8น่าจะขายที่ราคา 16k+เป็นอย่างต่ำ เพราะเขาเปิดตัวขายในอิตาลี ราคาเป็นเงินไทยประมาณ 19k
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 22:32  

ถามหน่อยจ้า

เข้า IM (Palringo) ให้กรอกข้อมูลลงไปเสร็จแล้วก็add service มีทั้ง MSN Yahoo AIM ICQ......

ถ้าหมายถึงลบแอปทั่วไปล่ะก็เข้าไปที่หน้าเมนูล่ะครับ แล้วเลือกแก้ไข บนมุมบนซ้ายจากนั้นมันก็จะมีเครื่องหมายลบกดเลย แต่ถ้าเป็นแอปที่ติดมากับเครื่องลบไม่ได้นะ
adminope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 22:57  

สำหรับผม เจอมาทั้ง2lot lotแรกokกว่าlotหลังมากถึงจะมีปัญหาก็จริงแต่น้อยกว่ามาก
ปัญหาด้านqcร้ายแรงขนาดนี้ผมไม่เอาคับ จะถูกยังไงผมก็ไม่เอาคับ ถ้าคืนเงินได้ผมขอคืนเลยคับ แต่เค้าไม่ไห้ ตอนนี้ รอcheck เครื่องที่tgfone อยู่ ก็คุยอยู่นานคับ พอดีของผมมีปัญหาด้านลำโพงซ็อดด้วย และก็มีรอยทีกอบล่าง นิดหน่อย กับ กรอบไม่แน่น
เยอะอะ-*- หลายๆๆเรื่องประกอบกัน

มันเกินเหตุไปอะ ไม่ไช่หลุดqcนะ แต่เป็นทั้งlot

ถ้าคืนเงินได้ผมจะขอคืนทันที

รอดูlotหน้าคับ เพราะคืนไม่ได้ แงแง
wait update นะคับ
Jelly_taeng
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 23:03  

ได้ข่าวว่ารุ่นนี้มี 3G
เราใช้ 12call อยู่
สนใจค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างเล่นยากไหม
เข้าเมนูยังไงเวลาจะเล่น
ขอบคุณค่ะ... Laughing Laughing Laughing Laughing
หมีพูห์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 06:06  

ล็อต 2010.07.16

ล็อตเดียวกันเลยค่ะ

เอาจิงๆ ถ้าดูดีๆ ล็อตนี้น่าจะมีตำหนิ เกือบ 70 % เลยมั้งค่ะ

เพราะpowbuyสั่งล็อตนี้มา 150 เครื่อง ที่เจอตำหนิเอง ปา ไปแล้ว 7 เครื่อง

(พอดีว่า จับผิดเก่ง ชาวบ้านมองไม่เห็น ชั้นเห็น อะไรประมาณเนี้ยค่ะ อิอิ)

ส่วน ซิลิโคน ซื้อที่ union mall ค่ะ ฝั่งตรงข้าม เซ็นทรัลค่ะ

มีให้เลือกน้อยมากกก ราคา 80 บาท ค่ะ มี 3 สี

สี เขียว ชมพู ม่วง

เอาสีม่วงมาค่ะ ^^ สวยสุด [/list]
thanasy.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 06:51  

ของผม ฝาหลังกับตัวเครื่องคนละสีไม่รู้เคลมศูนย์ ได้ปะ
adminope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 13:57  

ฝาหลังเรากคนละสี แต่เราชอบนะแปลกๆๆดี แต่ก็เอาไปเครมละเพราะปัญหาด้านอื่นๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 14:51  

ของผมก็คนละสีนะครับ ไม่รู้เหมือนกันทุกเครื่องมั๊ย
freedommylife
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 16:50  

ของผมสีเดียวกับตัวเครื่องครับ

ได้มาจากฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต

ตอนซื้อไม่ได้ดูอะไรมาก แต่เอามาแกะกล่องกับมือ

ได้มาก็ไม่มีปัญหาเลย ได้ของครบ และดีทุกชิ้น
PINNOP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 21:00  

อยากได้ wallpaper balloon ของ โฆษณา ของ wave อ่ะครับ ตรงที่ขึ้นตรงหน้าจอ เวลา โฆษณา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 00:18  

คือว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น ลากwidgetขึ้นมาหน้าจอแล้วเอาออกไม่ได้อะคับ
thanasy.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 06:39  

คือว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น ลากwidgetขึ้นมาหน้าจอแล้วเอาออกไม่ได้อะคับ
ก็กดปุ่ม widgetแล้วลากไปไว้ในช่องสีเหลียมที่เดิม ถ้าจะลบหน้าตางก็เอียงเครืองเป็นแนวนอนแล้วกดปุ่มลบหน้าจอที่ไม่ใช้และกดปฎิบัติคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 08:05  

คุณภาพขนาดภายนอกที่มองเห็นด้วยตาได้ยังเป็นแบบนี้ ส่วนภายในหรือที่มองไม่เห็นคุณภาพจะขนาดไหน
5555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 10:35  

สงสัยต้องรอล็อตหน้า ล็อครอบ16-7-53 รีบผลิตไปหน่อย
123a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 14:54  

เอ่อ อยากรุ้ว่าล๊อตต่อไปมาวันไหนอ่าครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 22:57  

WaveNoob ผู้เขียน:
ถามหน่อยจ้า

ถ้าหมายถึงลบแอปทั่วไปล่ะก็เข้าไปที่หน้าเมนูล่ะครับ แล้วเลือกแก้ไข บนมุมบนซ้ายจากนั้นมันก็จะมีเครื่องหมายลบกดเลย แต่ถ้าเป็นแอปที่ติดมากับเครื่องลบไม่ได้นะ

หมายถึงแอพทั่วไปนั่นแหละจ้าขอบคุณนะ
พอดีไม่เคยกดตรง Edit เลยไม่เห็นอ่า
^_^
แอพออนเอ็มพาริงโก้ที่มากับเครื่องออนเอ็มไม่ได้
เหมือนน้องมอนเต้เลย
ตอนนี้ลง Ebuddy เล่นMsn แต่ภาพแตกมากมาย
น่าจะมีแอพดีมาหน่อยเนอะ
Jelly_T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 13:08  

Sad
อยากรู้อะค่ะ

ว่าถ้าเมม4กิกเราเต้ม แล้วเราโหลดแอพเกมส์ลงไว้ในเมมอะ

พอเราเปลี่ยนเมมตัวใหม่มาลง เราต้องทำอย่างไร

เกมที่ลงไว้มันจะหายไปด้วยเปล่าคะ

คือเราไม่ได้ลงไรไว้ในเครื่องเลย มีอะไรลงเมมลูกเดียว ๆๆๆ

ถ้าให้เริ่มโหลดใหม่คงแย่ จัง.. Sad Sad

ตอบด้วยนะคะ รบกวนค่ะ !!
lasthao
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 14:20  

Jelly_T ผู้เขียน:
Sad
อยากรู้อะค่ะ

ว่าถ้าเมม4กิกเราเต้ม แล้วเราโหลดแอพเกมส์ลงไว้ในเมมอะ

พอเราเปลี่ยนเมมตัวใหม่มาลง เราต้องทำอย่างไร

เกมที่ลงไว้มันจะหายไปด้วยเปล่าคะ

คือเราไม่ได้ลงไรไว้ในเครื่องเลย มีอะไรลงเมมลูกเดียว ๆๆๆ

ถ้าให้เริ่มโหลดใหม่คงแย่ จัง.. Sad Sad

ตอบด้วยนะคะ รบกวนค่ะ !!

ให้ copy ทุกอย่างในเมมเก่าลงเมมใหม่ได้เลยครับ

ปล.งานนี้อาจจะต้องพึ่ง card reader ครับเพราะไม่แน่ใจว่าถ้า copy ผ่านสายลิงค์ข้อมูลจะมาทั้งหมดหรือเปล่า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 14:43  

ลืมบอกของเรา
ลอต วันที่ 21 - 07 - 2010
จ้าเท่าที่ดูยังไม่เจอปัญหาและการประกอบนะ
ตอนที่ซื้อ ร้านบอกว่าของมาเมื่อวานเอง
มาซื้อครั้งนี้ได้ลอตใหม่เลยนะ
เหอๆ
benzfany
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 16:23  

จ้าเท่าที่ดูยังไม่เจอปัญหาและการประกอบนะ
ตอนที่ซื้อ ร้านบอกว่าของมาเมื่อวานเอง
เหอๆ

ซื้อมาที่ไหนครับ

ราคาเท่าไรด้วยจ้า
ddn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 23:18  

ผมเชื่อต่อ หูฟังแบบไร้สายดูอ่าครับ มันขึ้นโชว์รูปหูฟังหน้าจอ ฟังเพลงไม่ได้ยิน แต่ ถ้าโทรสนทนามันได้ยินครับ ทำไง ได้มั่ง ช่วยที่นะครับ
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 17:09  

แผนที่ของ Samsung ใช้ฟรีเหมือน Ovi map รึเปล่าวครบ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 21:59  

benzfany ผู้เขียน:
เหอๆ

ซื้อมาที่ไหนครับ

ราคาเท่าไรด้วยจ้า

เราซื้อร้าน NASA อ่าที่มาบุญครอง
ซื่อมาตอนนั้น 12800 อ่า
แอบเคือง ตอนแรก เราไปถามก่อนหน้านู่น
12500 อยู่เลยเหมือนของขาด แล้วราคาขึ้นอ่า

แต่อาจจะดีก็ได้ เพราะถ้าเราซื้อครั้่งก่อนนู่น
ก็ได้ลอต เก่าอ่า
ปล.ตอนนี้ไม่แน่ใจราคาขึ้นอีกหรือป่าว
เพราะเราไปถามรุ่น One เพื่อนฝากซื้อมา
เหมือนมันจะขึ้นราคาอีกแล้ว

แอบงงซัมซุงขึ้นราคา Evil or Very Mad
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 23:02  

mr.zatan ผู้เขียน:
แผนที่ของ Samsung ใช้ฟรีเหมือน Ovi map รึเปล่าวครบ

ไม่เหมือนครับรับสัญญานgpsสู้ของโนเกียไม่ได้นะ มันยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่แถมต้องเสียตัง ให้ใช้ฟรีแค่เดือนเดียว
Nextrix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 00:39  

ของแถมในกล่องมีอะไรบ้างครับ อยากเห็นขอเป็นถาพนะครับ
(จริงๆแล้วอยากเห็นสมอลทอลค์กับหูฟังที่แถมมากับตัวเครื่องน่ะครับ) รบกวนแค่นี้ล่ะครับ
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 06:13  

Samsung Wave S8500 กับ X6

มีข้อดี ข้อได้เปรียบ ตรงไหนบ้าง ช่วยเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ...
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 06:29  

Samsung Wave ใช้แผนที่ของ Route 66 ใช่มัยครับ....

ผมลองเข้าไปดูใน www.samsungapps.co มันมี Ndrive Portugal ด้วยนีี่ครับ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 13:38  

มีข้อดี ข้อได้เปรียบ ตรงไหนบ้าง ช่วยเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ...

X6 ปุ่มกด พอใช้ไปซักเดือนสองเดือน โยกแล้ว วัสุดุห่วย CPU ต่ำกว่าเวฟมาก (ไม่ระบุสเปคไว้) ผมได้จับX6 ของเพือน ตอนแรกเข้าใจว่า ราคาประมาณ 8000.- แต่เห็นบอกว่าซื้อหมื่นกว่า 555555 เอามาเทียบกับเวฟไม่ได้เลย Laughing Laughing
ampoobbwave
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 17:10  

[quote="Anonymous"][quote="mr.zatan"][size=18]Samsung Wave S8500 กับ X6

มีข้อดี ข้อได้เปรียบ ตรงไหนบ้าง ช่วยเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ...[/size][/quote]

X6 ปุ่มกด พอใช้ไปซักเดือนสองเดือน โยกแล้ว วัสุดุห่วย CPU ต่ำกว่าเวฟมาก (ไม่ระบุสเปคไว้) ผมได้จับX6 ของเพือน ตอนแรกเข้าใจว่า ราคาประมาณ 8000.- แต่เห็นบอกว่าซื้อหมื่นกว่า 555555 เอามาเทียบกับเวฟไม่ได้เลย Laughing Laughing[/quote]

ตอนแรกเกือบหลวมตัวไปซื้อ X6 แล้วเก็บข้อมูลมานาน แต่มาเจอเวฟ เก็บข้อมูลอยู่ 4 วัน ซื้อเลยครับ ทั้ง ๆที่เก็บข้อมูลยังไม่มากพอ รู้ทีหลังว่า เป็นระบบปฏิบัตการตัวใหม่ของซัมซุง แอบคิดเล็กน้อย แต่เหตุผลที่ซื้อ คือ จอชัด กล้อง 5 ล้าน(ความละเอียดน่ะ) มีออโตโฟมดเอ้ยโฟกัส แล้วมันเร็วกว่า X6 วัสดุตัวถังอลูมิเนียม มียูทูป มีเฟสบุ๊คด้วยแต่ไม่สนใจหรอก แค่นั้นแหละที่อยากได้ ก็เลยซื้อตอนนี้มันทำอะไรได้มากกว่าที่คิดเยอะเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 19:21  

กะลังจะไปซื้อเสาร์นี้แล้วค่ะ
อยากทราบว่าตอนนี้ f/w ล่าสุดตัวไหน
แล้วจะเช็คยังไงว่าเครื่องที่เราจะซื้อเป็นตัวไหนอะคะ

แล้วเรื่องกล้องนี่ ตกลงว่ารุ่นนี้ถ่ายรูปสวยมั้ยคะ
เห็นที่เค้ารีวิวไว้บ้างแล้ว แต่บางรูปเหมือนจะสวย บางรูปเหมือนจะไม่อ่ะค่ะ
ตอนนี้ใช้ nokia 5800 อยู่ เซ็งกล้องมากกกกกกกกกกกก
ไม่อยากประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ช่วยฟันธงให้ทีนะค้า

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Surprised [/img]
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 21:02  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ.................

ตอนนนี้ผมกำลังคิดจะถอยตัวนี้แหละ แต่.....กำัลังคิดถึงแผนที่....มันไม่ฟรีนี่สิ....เฮ้อ..

ใจอยากได้ Wave S8500 แต่อีกใจอยากได้ Ovi map ของโนเกีย

ถ้าเป็นไปได้เอา Ovi map มายัดใส่ S8500 ได้ท่าทางจะดี...

kum kum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 21:12  

ampoobbwave ผู้เขียน:

X6 ปุ่มกด พอใช้ไปซักเดือนสองเดือน โยกแล้ว วัสุดุห่วย CPU ต่ำกว่าเวฟมาก (ไม่ระบุสเปคไว้) ผมได้จับX6 ของเพือน ตอนแรกเข้าใจว่า ราคาประมาณ 8000.- แต่เห็นบอกว่าซื้อหมื่นกว่า 555555 เอามาเทียบกับเวฟไม่ได้เลย Laughing Laughing

ตอนแรกเกือบหลวมตัวไปซื้อ X6 แล้วเก็บข้อมูลมานาน แต่มาเจอเวฟ เก็บข้อมูลอยู่ 4 วัน ซื้อเลยครับ ทั้ง ๆที่เก็บข้อมูลยังไม่มากพอ รู้ทีหลังว่า เป็นระบบปฏิบัตการตัวใหม่ของซัมซุง แอบคิดเล็กน้อย แต่เหตุผลที่ซื้อ คือ จอชัด กล้อง 5 ล้าน(ความละเอียดน่ะ) มีออโตโฟมดเอ้ยโฟกัส แล้วมันเร็วกว่า X6 วัสดุตัวถังอลูมิเนียม มียูทูป มีเฟสบุ๊คด้วยแต่ไม่สนใจหรอก แค่นั้นแหละที่อยากได้ ก็เลยซื้อตอนนี้มันทำอะไรได้มากกว่าที่คิดเยอะเลย

cpu x6 มัน 434 mhz เองครับ เท่ากับ 5800,5530,5230,5233 โนเกียทำขำดีมือถือเครื่องละ4พันกว่าๆ(5233)มันดันแรงเท่ากับเครื่องละเป็นหมื่น ส่วนแรมก็แค่128ครับ อีกทั้งไม่ได้เป็นมัลติทัสอีกต่างหาก ลงโปรแกรมมากๆอืดเป็นเต่าเลย แต่ของเขาก็มีดีที่เมมในเครื่องตั้ง16กิ๊กนะ
ddn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 22:24  

ต่อหูฟัง บลูธูท แล้วฟังเพลงไม่ได้ยินอ่าครับ ใครเป็นมั่ง
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 04:46  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ.................

ตอนนนี้ผมกำลังคิดจะถอยตัวนี้แหละ แต่.....กำัลังคิดถึงแผนที่....มันไม่ฟรีนี่สิ....เฮ้อ..

ใจอยากได้ Wave S8500 แต่อีกใจอยากได้ Ovi map ของโนเกีย

ถ้าเป็นไปได้เอา Ovi map มายัดใส่ S8500 ได้ท่าทางจะดี...

เห็นด้วย ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 08:58  

ขออนุญาติโพสซ้ำนะคะ พอดีโพสไว้มันตกไปหน้าที่แล้วพอดีเลย กลัวไม่มีใครเห็น ><

คือกะลังจะไปซื้อเสาร์นี้แล้วค่ะ
อยากทราบว่าตอนนี้ f/w ล่าสุดตัวไหน
แล้วจะเช็คยังไงว่าเครื่องที่เราจะซื้อเป็นตัวไหนอะคะ

แล้วเรื่องกล้องนี่ ตกลงว่ารุ่นนี้ถ่ายรูปสวยมั้ยคะ
เห็นที่เค้ารีวิวไว้บ้างแล้ว แต่บางรูปเหมือนจะสวย บางรูปเหมือนจะไม่อ่ะค่ะ
ตอนนี้ใช้ nokia 5800 อยู่ เซ็งกล้องมากกกกกกกกกกกก
ไม่อยากประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ช่วยฟันธงให้ทีนะค้า

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Surprised
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 09:16  

[quote="ddn"]ต่อหูฟัง บลูธูท แล้วฟังเพลงไม่ได้ยินอ่าครับ ใครเป็นมั่ง[/quote]

ก็ปกติดีครับ
ต่อกับ Motorola S605

หรือต่อเข้า NB เล่นเสียงออกลำโพงก็ใช้ได้ดีครับ (Win7)
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 09:40  

[quote="WaveNoob"][quote="mr.zatan"][size=18]แผนที่ของ Samsung ใช้ฟรีเหมือน Ovi map รึเปล่าวครบ[/size][/quote]
ไม่เหมือนครับรับสัญญานgpsสู้ของโนเกียไม่ได้นะ มันยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่แถมต้องเสียตัง ให้ใช้ฟรีแค่เดือนเดียว[/quote]

ผมลงทะเบียนใช้ฟรีได้ 1 ปีครับ
โหลดแผนที่อัพเดทมาด้วย
แต่ไม่รู้ว่าหมดเขตวันไหน

การจับสัญญาณยอมรับเลยว่ายังไม่ทันใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 18:04  

ขออนุญาติโพสซ้ำนะคะ พอดีโพสไว้มันตกไปหน้าที่แล้วพอดีเลย กลัวไม่มีใครเห็น ><

คือกะลังจะไปซื้อเสาร์นี้แล้วค่ะ

เหมือนผมเลย แต่ก่อนใช้ nk 5800 อย่างเซงเลยครับ
ผมนี่จองล๊อทแรกเลย ได้เครื่องอ้า FW เอ๋ออีก แถมบางครั้งมีคนโทรเข้ามา
มันก็สั่นไม่หยุดวางหูแล้วยังสั่นอีก เลยไม่เอาแล้ว nk

เรื่องถ่ายรูปของ wave ผมว่าดีเลยล่ะ ทำเป็นแนวโลโม่ก็ได้นะ
มันก็ขึ้นอยู่กับคนถ่ายอีกล่ะครับ สำหรับผม ผมพอใจ wave มากกว่า nk5800 อีกนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 18:10  

ตอนนี้ FW ไปที่เวอร์ชั่น JG2 ครับ
เวลาเช็ค FW ก็กด *#1234# ครับ

ส่วนอยากจะไปเช็คอื่นๆลองไปที่เว็บ Badathai.com ดูครับ
หรือมาที่ตรงๆลิงค์นี้เลยครับ http://badathai.com/bada-secret-codes
pakmai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 18:15  

กะลังจะไปซื้อเสาร์นี้แล้วค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Surprised [/img]

ผมก็เคยเซ้ง5800(ลองดูที่เคยโพสก็ได้)เรื่องกล้องตอนนี้ลืมมันไปหมดแล้วครับ ลืมสนิทเมื่อเจอน้องwave ลองเข้าไปดูรูปที่ผมถ่ายไว้ก็ได้ครับ
http://www.badathai.com/node/237#comment-8919
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 19:08  

คือว่าขอถามอะไรหน่อยครับว่าเจ้าเวฟนี่มันดูหนังแบบ1080hdได้รึเปล่าครับ

ทำไมพอผมลองดูแล้วพอเปิดมันบอกว่าไม่รองรับความระเอียดอะครับ Rolling Eyes
Nutiiz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 20:48  

คือว่าขอถามอะไรหน่อยครับว่าเจ้าเวฟนี่มันดูหนังแบบ1080hdได้รึเปล่าครับ

ทำไมพอผมลองดูแล้วพอเปิดมันบอกว่าไม่รองรับความระเอียดอะครับ Rolling Eyes

คอมบ้างเครื่อง ยังดูกระตุกเลยครับ โทรศัทพ์ไม่ต้องพูดถึง มันประมวลผลไม่ไหวแน่ นอน
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 21:44  

Nutiiz ผู้เขียน:

คอมบ้างเครื่อง ยังดูกระตุกเลยครับ โทรศัทพ์ไม่ต้องพูดถึง มันประมวลผลไม่ไหวแน่ นอน

ของผมก็เล่นได้นี่ครับ หนังมันนามสกุลอะไรเหรอ ของ ผมเป็น AVI เล่นได้ดีเลย เป็น HD เหมือนกัน
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 21:48  

freedommylife ผู้เขียน:

ไม่เหมือนครับรับสัญญานgpsสู้ของโนเกียไม่ได้นะ มันยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่แถมต้องเสียตัง ให้ใช้ฟรีแค่เดือนเดียว

การจับสัญญาณยอมรับเลยว่ายังไม่ทันใจ

หมดเวลาลงทะเบียน 31 กค แล้วครับ ใครที่ลงทะเบียนไม่ทันก็อดนะใช้ได้1เดือนเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 21:59  

ของผมก็เล่นได้นี่ครับ หนังมันนามสกุลอะไรเหรอ ของ ผมเป็น AVI เล่นได้ดีเลย เป็น HD เหมือนกัน

งะ ทำไมของท่านเล่น 1080i ได้ ของผมเล่นไม่ได้งะ เล่นได้สูงสุดแค่ 720p เอง
Nutiiz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 22:32  

งะ ทำไมของท่านเล่น 1080i ได้ ของผมเล่นไม่ได้งะ เล่นได้สูงสุดแค่ 720p เอง

ถ้ารันไหวจิง ทำไม samsung ไม่โฆษณาอาาา
ไฟล์ เต็มรึเปล่าที่ท่านเล่นได้ 1080p รึป่าวครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 23:02  

freedommylife ผู้เขียน:

หมดเวลาลงทะเบียน 31 กค แล้วครับ ใครที่ลงทะเบียนไม่ทันก็อดนะใช้ได้1เดือนเอง

เออเราลงทะเบียนหลังวันที่ 31 กค.เพราะเราเพิ่งซื้อเครื่องมา
ลงไปเล่นๆ ก็มีเมลตอบกลับมานะ
ว่าอัพเดตให้เป็นหนึ่งปีแล้ว
ไครยังไม่ได้ลงทะเบียนลองลง
ดูจ้า

ตามสเปกรองรับได้สูงสุดที่ 720P
อ่า 1280*720
รุ่นนี้ยังไม่รองรับที่
1920*1080 นะเท่าที่รู้
คิดว่าเรปบนที่บอกว่าดูได้
น่าจะเป็นที่ 720p นะ
เพราะเราเคยลองแปลงลงแล้วดูไม่ได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 09:56  

Neo_Andersons ผู้เขียน:

เหมือนผมเลย แต่ก่อนใช้ nk 5800 อย่างเซงเลยครับ
ผมนี่จองล๊อทแรกเลย ได้เครื่องอ้า FW เอ๋ออีก แถมบางครั้งมีคนโทรเข้ามา
มันก็สั่นไม่หยุดวางหูแล้วยังสั่นอีก เลยไม่เอาแล้ว nk

เรื่องถ่ายรูปของ wave ผมว่าดีเลยล่ะ ทำเป็นแนวโลโม่ก็ได้นะ
มันก็ขึ้นอยู่กับคนถ่ายอีกล่ะครับ สำหรับผม ผมพอใจ wave มากกว่า nk5800 อีกนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ ^^
pakmai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 13:53  

เห็นมีบางท่านสนใจคุณภาพของกล้อง ผมขออนุญาติโชว์หน่อยนะครับ
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 21:45  

อยากเห็นแผนที่ของ Wave S8500 ครับใ ครก็ได้จับภาพหน้าจอมาให้ดูหน่อย ครับอยากเห็น

เอาแบบ ระเอียดทุกส่วนเลยยิ่งดี.....
sasuke808
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 12:42  

ขายครับ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=20931613#post20931613
adminope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 20:00  

...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย adminope เมื่อวันที่ 22 Aug 2010 10:22; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 17:59  

ผมลงที่ความละเอียดขาด HD ก็เล่นได้ดี ไม่มีกระตุกเลยนะครับ
AusTinZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 15:22  

แบบนี้ก็เจ๋งล่ะสิครับ ชาว Wave

จะใช้ Bada กันทำไมในเมื่อตอนนี้ Wave ก็ใช้ Android ได้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9581389/T9581389.html
http://www.blognone.com/news/18020
dido
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 09:15  

ผมโหลด App ผ่าน kies ไม่ได้ครับมันขึ้นว่า application's installation package is faulty ทั้งๆที่ปิดแอฟทุกตัวและเชื่อมต่อตั้งเป็น samsung kies เรียบร้อย

ช่วยแนะนำด้วยครับ
xn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 09:42  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า...
1.ตอนนี้ ss wave สามารถแก้ไขเอกสาร office เช่น words excel ppt ได้แล้วยังครับ
2.ผมได้ยินมาว่า ถ้าใช้ไปสักพักเครื่องมันจะ restart เองหรอ จริงหรือเปล่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: