Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 841 / เข้าชม: 1281005
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 12:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

AusTinZ ผู้เขียน:
แบบนี้ก็เจ๋งล่ะสิครับ ชาว Wave

จะใช้ Bada กันทำไมในเมื่อตอนนี้ Wave ก็ใช้ Android ได้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9581389/T9581389.html
http://www.blognone.com/news/18020

อย่าเพิ่งตื่นเต้นครับ

ยังไม่เห็นเป็นคลิป ก็อย่าเพิ่งดีใจไป

ในรูปอ่าจจะเป็นภาพหน้าจอ วอลเปเปอร์ก็ได้นะครับ

ส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะทำได้นะ เพราะไม่งั้นมันจะไปเบียดกับ galaxy เอานะซิ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 22:49  

อันนี้ต้องรอดูกันไปเนอะ
เรื่องลงแอนดรอย
ว่าจะได้ไหม
แต่ส่วนตัวเราว่าน่าจะลงได้นะ
สเปกเครื่องเหมือนกันขนาดนี้
กับตัว Galaxy S
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 00:31  

ชอบ ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
คือว่าขอถามอะไรหน่อยครับว่าเจ้าเวฟนี่มันดูหนังแบบ1080hdได้รึเปล่าครับ

ทำไมพอผมลองดูแล้วพอเปิดมันบอกว่าไม่รองรับความระเอียดอะครับ Rolling Eyes

ผมลงที่ความละเอียดขาด HD ก็เล่นได้ดี ไม่มีกระตุกเลยนะครับ

ผมเคยเล่นแค่720p เองน่ะครับ เขาว่ากันว่าเล่น 1080p ไม่ได้นะ...อันนี้ผมก็ไม่เคยลองเองหรอก
s-user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 19:00  

ตกลงว่าตอนนี้อัพ fw ได้ยังครับ ผมลองผ่าน kies แล้วมันบอกว่ายังไม่ได้ แล้ว wave นี่อัพผ่าน OTA แบบโนเกียได้ปะครับ ขี้เกียจต่อคอมนะ

อีกอย่างคือ หน้าจอผมมันเป็นรอยขีดแล้วครับ ลูบๆ ดูรู้สึกสากๆ เหมือนจอแตกอะครับ ของใครเป็นบ้างอะ ไหนบอกว่าจอกันรอยขีดข่วนได้ไง... Rolling Eyes
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 21:41  

s-user ผู้เขียน:
ตกลงว่าตอนนี้อัพ fw ได้ยังครับ ผมลองผ่าน kies แล้วมันบอกว่ายังไม่ได้ แล้ว wave นี่อัพผ่าน OTA แบบโนเกียได้ปะครับ ขี้เกียจต่อคอมนะ

อีกอย่างคือ หน้าจอผมมันเป็นรอยขีดแล้วครับ ลูบๆ ดูรู้สึกสากๆ เหมือนจอแตกอะครับ ของใครเป็นบ้างอะ ไหนบอกว่าจอกันรอยขีดข่วนได้ไง... Rolling Eyes

ต้องตรวจสอบก่อนว่าะเป็นเวอร์ชั่นไหนถ้าเป็นJG2มันอัพผ่านKIESไม่ได้แล้วถ้าเป็นเวอร์ชั่นแรกก็อัพได้นะ ส่วนเรื่องหน้าจอแตกของผมไม่เป็นนะครับ ไปโดนอะไรมาหรือเปล่าผมเคยใช้NK5530มันลายง่ายกว่านี้นะแต่waveตอนนี้ไม่มีสักนิด แบบว่าเป็นคนไม่ชอบปะกันลายมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 23:24  

WaveNoob ผู้เขียน:

ต้องตรวจสอบก่อนว่าะเป็นเวอร์ชั่นไหนถ้าเป็นJG2มันอัพผ่านKIESไม่ได้แล้วถ้าเป็นเวอร์ชั่นแรกก็อัพได้นะ ส่วนเรื่องหน้าจอแตกของผมไม่เป็นนะครับ ไปโดนอะไรมาหรือเปล่าผมเคยใช้NK5530มันลายง่ายกว่านี้นะแต่waveตอนนี้ไม่มีสักนิด แบบว่าเป็นคนไม่ชอบปะกันลายมือถือ

ของผมเวอร์แรกมั้ง JF1 อัพได้ปะครับ Rolling Eyes
โป้ง001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 04:43  

FW ตอนนี้เป็นJG2ซึ่งมันยังอัพเดทผ่านKiesไม่ได้ครับ ผมก็เลยยังใช้JF3

อัพFWแบบOTAน่าจะต้องรอFWต่อๆไปครับ เห็นว่าFWฝั่งยุโรปมีOTAแล้ว เพราะฉะนั้นฝั่งเอเชียก็คงไม่นานนี้แน่นอน แต่ไม่แนะนำให้อัพFWผ่านOTAซักเท่าไหร่นะครับ เพราะมันอาจจะไม่สมบูรณ์เหมือนอัพผ่านKiesหรือไปอัพที่ศูนย์

ส่วนเรื่องจอ ผมว่าคุณต้องไปขูดโดนอะไรแรงมาแล้วแบบไม่รู้ตัวแน่ๆ จอมันกันรอยได้เพราะเคลือบสารพิเศษเอาใว้ อีกอย่างจอมันหักเหแสงได้ครับ เวลาเป็นรอยเล็กๆน้อยๆจะไม่สามารถมองเห็นได้ ต้องส่องกับไฟแรงๆแล้วจับน้องWaveอยู่ในมุมที่เหมาะๆครับถึงจะเห็น

หรือถ้าจอมันจะแตกก็ต้องดูพฤติกรรมการใช้งานแล้วครับว่าเวลาพกไปไหนมาไหน ใส่น้องWaveใว้ที่ไหนอย่างไร

เพราะผมยังใช้น้องWaveแบบเปลือยๆ ไม่ใส่เคสไม่ติดกันรอย ยังไม่มีรอยอะไรแม้แต่น้อยครับ(ส่องไฟดูแล้วด้วย)
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 10:34  

AusTinZ ผู้เขียน:
แบบนี้ก็เจ๋งล่ะสิครับ ชาว Wave

จะใช้ Bada กันทำไมในเมื่อตอนนี้ Wave ก็ใช้ Android ได้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9581389/T9581389.html
http://www.blognone.com/news/18020

อย่าเพิ่งตื่นเต้นครับ

ยังไม่เห็นเป็นคลิป ก็อย่าเพิ่งดีใจไป

ในรูปอ่าจจะเป็นภาพหน้าจอ วอลเปเปอร์ก็ได้นะครับ

ส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะทำได้นะ เพราะไม่งั้นมันจะไปเบียดกับ galaxy เอานะซิ

ยืนยันครับ ทำแน่นอนแต่ตอนนี้ยังเป็นแค่โครงการที่จะพัฒนาครับ ภาพนั้นเป็นรูปที่ยังไม่ได้มีการลงจิงๆ ครับ เป็นเพียงภาพตัดต่อเฉยครับ

ถ้าคุณรู้จัก samsung jet S8000 กับ S8003 ที่ำกำลังใช้ OS android เืพื่อลงใน jet โครงนี้เรียกมา Jetdroid เพื่อนบ้างคนคงเคยได้ยินแล้ว นักพัฒนาที่พัฒนา wave ให้ลง OS android ได้เป็นนักพัฒนากลุ่มเดียวกันที่เรียกโครงการนี้ว่า wavedroid ซึ่งตอนนี้ได้มีการลง android ลงในเครื่อง samsung jet ได้เป็นที่เรียบร้อย แต่ยังไม่สมบูรณ์เท่าไร ซึ่งเครื่อง jet ที่ลง android ได้ก็เป็นเครื่องผมที่ได้ทำการติดตั้งลงถ้าไม่เชื่อนะครับเข้าไปในนี้ดูเลยครับ หน้า 4 ขึ้นไปครับ ส่วนจะมีลิงค์ youtube เป็นเครื่องที่ผมใช้ในปัจจุบันครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับจะมี 3 วีดิโอนะครับของ youtube อันแรกจะเป็น kernel 0.1,0.15,0.2 ครับ 0.2 จะเป็นตัวใหม่ที่สุดครับ เพิ่งลงมา 2 วันเอง

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=333471&postdays=0&postorder=asc&start=225

ส่วนนี้เป็นเว็บที่เพิ่งได้สร้างเพื่อติดต่อและพัฒนาครับ ย้ำเพิ่งสร้างนะครับ คนเลยยังไม่มีครับเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่นะครับ
ถ้าคุณเข้าไปในลิงค์เว็บคุณจะเห็นตัวที่จะมีการพัฒนาอยู่ 2 ตัวครับ ตัวแรกจะมีคำว่า wavedroid ครับ ส่วนตัวที่ 2 คือ jetdroid ตัวนี้เป็นตัวที่ผมได้เล่าให้ฟังด้านบนอ่าครับ ตัว wavedroid ยังไม่ได้มีการพัฒนานะครับ ส่วนตัว jetdroid มีการพัฒนาแล้วไปแล้ว 30-40% ครับ

http://darkforestgroup.com/area51/forum/

ยืนยันนะครับเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงๆ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 20:32  

WaveNoob ผู้เขียน:
ชอบ ผู้เขียน:
คือว่าขอถามอะไรหน่อยครับว่าเจ้าเวฟนี่มันดูหนังแบบ1080hdได้รึเปล่าครับ

ทำไมพอผมลองดูแล้วพอเปิดมันบอกว่าไม่รองรับความระเอียดอะครับ Rolling Eyes

ผมลงที่ความละเอียดขาด HD ก็เล่นได้ดี ไม่มีกระตุกเลยนะครับ

ผมเคยเล่นแค่720p เองน่ะครับ เขาว่ากันว่าเล่น 1080p ไม่ได้นะ...อันนี้ผมก็ไม่เคยลองเองหรอก

ลองเอา 1080 ลงมันจะฟ้องว่า
"Unsupport Resolution"
ลองแล้วจ้า
จริงๆคำว่า HD มันก็เริ่มจาก 720P เขาก็เรียก HD(1280*720) แล้ว
แต่ถ้าเป็น 1080pเขาจะเรียก Full HD(1920*1080)
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 20:36  

กระแสแรงมากๆๆๆ ครับใน บอร์ด GS ครับ ถกกันเลย wavedroid แรงๆมากๆๆๆ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1206199#1206199
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 21:14  

ขอถามความเห็นหน่อยนะครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

คือระหว่าง

-sumsung wave
-sumsung galaxy s
-iphone 3gs

รุ่นไหน น่าใช้กว่ากันครับ ผมรู้ว่ามันดีทั้ง 3 อย่าง แต่ผมอยากทราบความเห็นครับผม ผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่เลย อยากได้ความเห็นหนะครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 22:14  

ผู้มาเยือน ผู้เขียน:
ขอถามความเห็นหน่อยนะครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

คือระหว่าง

-iphone 3gs

รุ่นไหน น่าใช้กว่ากันครับ ผมรู้ว่ามันดีทั้ง 3 อย่าง แต่ผมอยากทราบความเห็นครับผม ผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่เลย อยากได้ความเห็นหนะครับ

ขอบคุณครับ

ตามความรู้สึกเลยนะครับผมชอบ samsung ครับ

sumsung galaxy s - sumsung wave - iphone 3gs

ถ้าเรื่องราคานะครับ

sumsung wave - sumsung galaxy s - iphone 3gs

ถ้าเรื่อง Os นะครับ

sumsung galaxy s - iphone 3gs - sumsung wave
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 22:27  

arsenalamp ผู้เขียน:
ผู้มาเยือน ผู้เขียน:

คือระหว่าง

-iphone 3gs

ขอบคุณครับ

ตามความรู้สึกเลยนะครับผมชอบ samsung ครับ

sumsung galaxy s - sumsung wave - iphone 3gs

ถ้าเรื่องราคานะครับ

sumsung wave - sumsung galaxy s - iphone 3gs

ถ้าเรื่อง Os นะครับ

sumsung galaxy s - iphone 3gs - sumsung wave

ครับ ขอบคุณมากครับ คือแบบว่า ใจผมก้อเอียงไปทาง sumsung galaxy s นะครับ

แต่เพื่อนบอกว่าราคามันประมาณ iphone 3gs ก้อเลยรุ้สึกลังเล นิดหน่อยอะครับ

แบบว่าผมก็ยังไม่ได้ศึกษา 3 รุ่นนี้มากสักเท่าไรอะครับ เลยยังไม่ค่อยมั่นใจ
adminope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 22:07  

ภาค 1,2
http://www.badathai.com/node/318

วันนี้ได้เปิดไป2 กล่อง
กล่อง1 เปนรอยถากที่ขอบล่าง กรอบจอไม่เสมอแต่ไม่มาก lot 7/8/2010
กล่อง2 รอบเครื่องok ผาแบตไม่สนิมแบบเป็นร่อง กรอบจอไม่เสมอ แบบ มากๆๆๆ เป็นร่องไม่สนิม lot 7/8/2010
commentว่าตัวอลูมิเนียมหน่อยทำมาผิวเนียบ แต่สีมันซีดๆ งานประกอบ แย่มาก อย่างกับของซ่อม
lot 1 สีokสุด แต่ลื่น
lot2 สีตก ออกดำๆ สากนิ้วถือง่ายขึ้น ถือง่ายขึ้น ผาหลังสีเหมือนlot1 บางคนก็ สีเดียวกันกับเครื่อง
lotนี้ สีตกอีก ผิวเคลือบมาบางมาก ไม่สวย ห่วยไปเลยทั้ง2เครื่องที่เปิดเลย

ปล กล่องที่2ได้เปิดเพราะไปเดินหาเอาจากtgสาขาที่มีในห้าง ต้องบอกถึงจะไปเอาไห้ด้วย ตอนแรกบอกคำเดียวว่าของหมด เล่นมุขนี้ตั้งแต่รอบแรกละ เริ่มเซง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย adminope เมื่อวันที่ 21 Aug 2010 23:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nutpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย samsung wave 11000- ด่วน จะเก็บตังซื้อ I phone4 เเระคับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 00:56  

ขายพร้อมฟิล์มกันรอย ซองหนัง เครื่องยังใหม่ มีApp+game สภาพ 99.999999999% พร้อมกล่อง อุปกรณ์ครบ เครื่องไวมาก ไม่มีปัญหา ขายถูกมากๆ
อยากได้ I-phone 4 เลยขาย เเล้วเพิ่มเงิน ถ้ามีเครื่องให้เเลกติดต่อได้เลยนะคับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขาย samsung wave 11000- ด่วน จะเก็บตังซื้อ I phone4 เเระคับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 03:05  

nutpol ผู้เขียน:
ขายพร้อมฟิล์มกันรอย ซองหนัง เครื่องยังใหม่ มีApp+game สภาพ 99.999999999% พร้อมกล่อง อุปกรณ์ครบ เครื่องไวมาก ไม่มีปัญหา ขายถูกมากๆ
อยากได้ I-phone 4 เลยขาย เเล้วเพิ่มเงิน ถ้ามีเครื่องให้เเลกติดต่อได้เลยนะคับ

เท่าไรครับ เพราะตอนนี้เครื่องลงมาถึง 12500 แล้วนะครับ

http://www.thaimobilecenter.com/price/price.asp?idcate=76
fOngbeer BB
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 12:58  

เอ่อออออ คือว่ารับส่ง MMS ไม่ได้ค่ะ มีใครเป็นเหมือนกันมั่งคะ
คือ โนเกียเครื่องเก่าก้อรับส่ง ได้ปกตินะคะ
หรือมันต้องไปตั้งค่าตรงไหนรึป่าวคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
newsza
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 17:57  

สรุปว่าตอนนี้สามารถอัพ fw ได้เองหรือยังคะ หรือต้องไปที่ศูนย์

ถ้าอัพได้แล้ว ต้องทำยังไงบ้างครับ พอดีเพิ่งซื้อมาใช้ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะคะ
โป้ง001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 23:10  

fOngbeer BB ผู้เขียน:
เอ่อออออ คือว่ารับส่ง MMS ไม่ได้ค่ะ มีใครเป็นเหมือนกันมั่งคะ
คือ โนเกียเครื่องเก่าก้อรับส่ง ได้ปกตินะคะ
หรือมันต้องไปตั้งค่าตรงไหนรึป่าวคะ

ถ้าตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว เช็คดูว่าเปิดการใช้งานแพคเกจดาต้าหรือไม่ ถ้ายังก็เปิดซะไม่งั้น รับ-ส่งmmsไม่ได้ รวมถึงการใช้งานEdge/Gprs ก็ไม่ได้เช่นเดียวกัน

Menu >> Setting >> Connectivity >> Use packet data
fOngbeer BB
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 14:26  

โป้ง001 ผู้เขียน:

ถ้าตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว เช็คดูว่าเปิดการใช้งานแพคเกจดาต้าหรือไม่ ถ้ายังก็เปิดซะไม่งั้น รับ-ส่งmmsไม่ได้ รวมถึงการใช้งานEdge/Gprs ก็ไม่ได้เช่นเดียวกัน

Menu >> Setting >> Connectivity >> Use packet data

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ ^_______^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 21:55  

กัน รอย ตรงรุ่น ออก ยังอ่ะ คร้าบบบบ

ใครรู้มั่งง

รุ่นนี้กันรอยหน้าจอคงไม่ต้องติดครับเพราะจอกันรอยขีดข่วน
ในเว็บมีคลิบวีดีโอเทสให้ดูเอามีดกรีดหน้าจอยังไม่เป็นรอยเลยครับ
เรื่องจอเป็นรอยหายห่วง
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 01:40  

ช่วยเรียงลำดับความน่าใช้ให้หน่อยนะครับ+เหตุผล
1. samsung wave
2. nokia x6
3. nokia c6
4. i-mobile i858
5. wellcom A88
ขอบคุณมากครับ
โป้ง001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 02:55  

mayinlove ผู้เขียน:
ช่วยเรียงลำดับความน่าใช้ให้หน่อยนะครับ+เหตุผล
1. samsung wave
2. nokia x6
3. nokia c6
4. i-mobile i858
5. wellcom A88
ขอบคุณมากครับ

ความน่าใช้จากตัวเลือกที่ให้มานี่มันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้งานอย่างไร

แต่สำหรับผมนะครับ

1. samsung wave จอสวยมาก ใช้งานง่ายเหมือนฟีเจอร์โฟน ฟังค์ชั่นลงตัวไม่มากไม่น้อย ลื่นไหลดีไม่ค้าง เกมส์หนังเพลงเอนเตอร์เทนเม้นสมบูรณ์แบบจริงๆ เสียงดีมาก วัสดุดีสัมผัสดีมาก อีเมลใช้งานง่าย+สะดวกดี แต่โซเชียลฮัพ(เฉพาะIM)ยังไม่ลงตัวเท่าไหร่ เห็นว่ากันยายนจะแล้วเสร็จดี ถ้าใช้งานแบบใช้งานทั่วไปเน้นเอนเตอร์เทนเม้นตัวนี้น่าสนใจและคุ้มราคาสุดครับ

2. nokia c6 ลงตัวสมบูรณ์แบบในราคาพอเหมาะ ใช้ฟรีOvi maps มีคีย์บอร์ดพิมพ์ได้สะดวกโค-ตร ซิมเบียนAppsเพียบหาง่าย แต่ซิมเบียนขึ้นชื่อเรื่องอาการแฮงค์+ใช้งานยาก+จุกจิก จอธรรมดา+ละเอียดน้อย ทัชไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เจอทีเดียวลาขาดครับสำหรับซิมเบี้ยน

3. nokia x6 ไม่ประทับใจอย่างแรงโดยเฉพาะเรื่องงานประกอบ+วัสดุ จอทัชได้ดี แต่ที่ไม่ชอบซิมเบี้ยนเพราะเหตุผลเดียวกับc6 และเพิ่มเมมไม่ได้ โดยเฉพาะรุ่น16GBซึ่งราคาพอๆกับน้องWave เอาน้องWaveดีกว่าหลายขุมครับ

4. wellcom A88 ตัวนี้หลายๆคนที่ใช้การันตีว่าเป็นAndroidราคาประหยัดที่คุ้มค่าสุดๆเมื่อเทียบกับคุณภาพ แต่Androidไปถึงเวอร์ชั่น 2.2 แล้วครับลองมอง SS Spica ซึ่งราคาสูงกว่านิดหน่อย แต่เรื่องคุณภาพเสียง+กล้องดีกว่ามาก อีกทั้งได้Android 2.1 ด้วย

5. i-mobile i858 เฮ้าส์แบรนด์แบรนด์นี้บ้าพลังสุดๆ จอคาปา4.3นิ้ว กว้างโค-ตร แต่ความละเอียดต่ำไปหน่อยถ้ารับได้ก็โอเค Android 1.6 ไม่ขี้เหร่แต่ก็สู้Android 2.1 ไม่ได้ เรื่องเสียงคงดังใสขาดใจตามแบบฉบับแบรนด์นี้

**ความเห็นส่วนตัว วิจารณ์ได้แต่อย่าดราม่านะครับ ขอร้องหล่ะ....
HerCz79
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 07:51  

newsza ผู้เขียน:
สรุปว่าตอนนี้สามารถอัพ fw ได้เองหรือยังคะ หรือต้องไปที่ศูนย์

ถ้าอัพได้แล้ว ต้องทำยังไงบ้างครับ พอดีเพิ่งซื้อมาใช้ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะคะ

อัฟที่ศูนย์จะชัวร์ที่สุดนะครับ ผมก็อัฟศูนย์
ก่อนอัฟต้องแบคอัฟข้อมูลต่างๆก่อนครับ เช่น เบอร์โทร รูป ข้อความ etc.
ใช้เวลา2ชั่วโมงในการอัฟ
เวช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 10:02  

newsza ผู้เขียน:

สามารถ up เองได้แล้วคับ แต่ Version จะ เก่ากว่าที่ไป up ที่ศูนย์ ส่วนการ up ก็ up ผ่าน Kies ครับ

ข้อดีของกาีร up ผ่าน Kies คือ ข้อมูลไม่หายครับ แต่ถ้าให้ชัวร์ Backup ไว้หน่อยก็ดีครับ
natdanbu
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 19:54  

ซองหนัง งานหนังแท้ ตัดเย็บเรียบร้อย ที่ปิดเป็นแม่เหล็กพร้อมเจาะรูใส่

http://www.badathai.com/node/1114#comment-13452
berryberry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 21:55  

ทำไมรับสัญญาณบลูทูฑไม่ได้อะ กดไปที่ "ค้นหา" แล้วโทรศัพท์ก็ขึ้นว่า "กำลังเปิดใช้บลูทูธ" รอนานกว่า 20 นาทีแล้วค่า ควรทำยังไงดี เพิ่งซื้อ ไม่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 23:21  

let's golf นี่หาโหลดได้มั้ยอะครับ

อยากซื้อแอพแต่มันซื้อไม่ได้ Crying or Very sad
Eawmerre
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 05:00  

ddn ผู้เขียน:
ต่อหูฟัง บลูธูท แล้วฟังเพลงไม่ได้ยินอ่าครับ ใครเป็นมั่ง

ไม้เป็นครับ ผมใช้ Sony Ericsson MW600 เสียงชัดใสไร้ปัญหาใดๆ

คอนเนคได้เร็วมาก แบตอึดสุโค่ย
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 05:38  

อยากทราบเหตุผลที่ควรซื้อ Wave

และเหตุผลที่ควรเบือนหน้าหนีไปหารุ่นอื่น

อีกอย่าง หากจะซื้อต้อง check อะไรบ้างครับ

รบกวนด้วยครับ ผบ ทบ สั่งมา ว่าสุดสัปดาห์ หามาให้ใช้ตอนกลับบ้านนะ คุณแก่ Crying or Very sad
Artvv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 11:44  

ต้องเปิด data pack ให้เป็นเม็ดสีเขียวครับ
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 20:29  

pong ผู้เขียน:

และเหตุผลที่ควรเบือนหน้าหนีไปหารุ่นอื่น

อีกอย่าง หากจะซื้อต้อง check อะไรบ้างครับ

รบกวนด้วยครับ ผบ ทบ สั่งมา ว่าสุดสัปดาห์ หามาให้ใช้ตอนกลับบ้านนะ คุณแก่ Crying or Very sad

ทำไมเงียบเหงาจังไม่มีใครตอบเลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 21:12  

ทำไมเงียบเหงาจังไม่มีใครตอบเลย

น่าจะไปเล่น บอร์ด Badathai กันนะ
เลยเงียบ เหอๆ
ถ้าถามว่าทำไมควรซื้ออันนี้แล้วแต่บุคคลนะ
แต่สำหรับเรา เราซื่อเพราะ

1.ราคาสมเหตุสมผล เราสามารถซื้อได้
2.เราชอบมือถือหน้าจอสวยติดใจพวกมือถือหน้าจอสวย
มาตั้งแต่ i8910 HD แล้วเคยใช้ชอบมาก แต่ก็ขายไป เลยอยากหา
มือถือหน้าจอสวยๆมาใช้หน่อย
3.อยากลอง OS BADA อยากลองดูว่า โอเอสตัวนี้
น่าสนใจไหม แต่ข้อนี้เราไม่ได้ซีเรียสมาก
เพราะไม่ใช่คนชอบลงโปรแกรม
4.เครื่องมันแรงงงงดีไม่หน่วง
5.ถ่ายวิดีโอในแบบ Hidel 1280*720 ได้
6.หน้าจอสวยทำให้ดูวิดีโอได้สวยงาม
และรองรับวิดีโอในรูปแบบ ไฮเดฟ (1280*720 ) อีกทั้ง
รองรับ Format วิดีโอได้หลากหลาย mp4,Divx
7.ดีไซด์สวยดี วัสดุดี(ก่อนซื้อตรวจดูก่อนเพราะบางเครื่องเคยมีคนเจอปัญหามาแล้วแต่เครื่องเราปกติ)
8.อินเตอร์เฟสสวยดี(ขึ้นกับความชอบส่วนบุคคล)

ส่วนข้อดีหลังจากที่เราซื้อมานั้นแล้วชอบ
มีดังนี้
1.กล้องถ่ายรูปมีลูกเล่นเยอะดี ชอบโหมด Beauty มาก
ก่อนเปิดโหมดนี้ ด้วยความที่หน้าจอสวย และคมชัด
รูปที่ออกมาผ่านหน้าจอ มันแสดงถึงรอยสิวที่เรามี
Evil or Very Mad แต่พอเปิดโหมดนี้ หน้าเด้งมากกกกก
สรุป ถ่ายรูปแล้วออกมาดูดีนั่นเอง 5555
2.เครื่องเล่นเพลง เสียงดีมาก แยกเสียงดนตรีชัดเจนดี
แต่รู้สึกว่าเบสจะแน่นเท่าไหร่(ใช้แบบ Normal ไม่ได้ปรับ EQ อะไรเพิ่ม)

ส่วนการเชค ขั้นแรก เชคตัวเครื่องก่อน
มีรอยแตกร้าวไหม การประกอบแน่นหรือเปล่า
หากผ่าน ก็เชค ว่ามี Dead Pixel หรือเปล่า
การสั่นปกติไหม ใช้แล้วเครื่องแฮงค์ไหม
พยายามใช้การทำงานของซอฟแวร์ทุกๆฟังก์ชั่น(เท่าที่สามารถทำได้)

Very Happy Very Happy Very Happy
choo_bma
Year's Star

หัวข้อ : อยากแวะมาบอกว่าของเค้าดีจริงๆ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 19:52  

เพิ่งลองเปลี่ยนมาใช้มือถือ Samsung หลังจากที่เป็นผูกปิ่นโตกับอีกเจ้ามาเป็นประจำ สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะเครื่องเก่ารู้สึกตอบสนองช้า ค้างบ่อย จิ้มแล้วต้องจิ้มซ้ำ ลองหาข้อมูลดูรู้สึก Wave น่าสนใจมาก ราคาเทียบกับสิ่งที่ได้ คุ้มมากๆ ลองใช้มา 3 - 4 อาทิตย์แล้ว อัดอั้นอยากจะมาบอกว่า Wave ดีจริงๆ

สิ่งที่ชอบ

1. ขนาดและน้ำหนักเหมาะมือมาก วัสดุดีที่สุดที่ผมเคยมีโทรศัพท์มือถือมา จอกันรอย (ติดฟิล์มแล้วแกะออก เพราะใส่ฟิล์มแล้วเป็นรอยเหงื่อ รอยมันมากกว่าไม่ใส่) พอแกะฟิล์มออก ใช้ดีกว่ามากเลย ความลื่นในการใช้นิ้วสัมผัสก็ดีกว่า
2. เครื่องเร็ว ไม่หน่วง ไม่ต้องคอยนาน รู้สึกเหมือนว่าตอนใช้เครื่องเก่าเป็นภาพรีเพลย์ไปเลย
3. จอสวยมาก โลกสดใสและชัดเจนขึ้นเยอะ
4. กล้องชัด ภาพที่ได้สัดส่วนไม่เพี้ยน เคยใช้กล้องสองล้านแต่ชัดสู้สามแสนยังไม่ได้เลย ฟังชั่นกล้องมีลูกเล่นเยอะ ใช้ง่ายและใช้ดี mode macro กับ mode beauty ทำได้ดีมากๆ
5. Application Support ดีมากๆ ฟรี และมีของใหม่ๆมาให้ใช้ตลอด ตอนนี้ menu ผมปาไปเจ็ดหน้าแล้ว โปรแกรมเก่าก็มี update มาให้ แล้วมีเตือนบอกให้ update ด้วย Firmware ก็ปรับปรุงตลอด ผมซื้อมาสามสี่อาทิตย์อัพ Firmware ไปแล้วสองครั้ง แถมครั้งสุดท้ายนี่ไม่ต้องไปอัพที่ศูนย์อัพผ่าน net ได้เลย เยี่ยม
6. หูฟัง in ear ดีมาก ฟังเพลงเพราะ ฟังนานๆไม่เมื่อย ไม่ล้า
7. e mail กับ social network ใช้ดี ไม่ต้องตั้งค่าให้ยุ่งยาก
8. คุ้มค่า คุ้มราคา ขีดเส้นใต้สามเส้น

สิ่งที่ไม่ชอบ

1. เสียงเพลงเรียกเข้าช่วงแรกๆจะหายไปทั้งๆที่ไม่ได้setแบบค่อยๆดังขึ้น
2. หยิบจับตัวเครื่องแล้วลื่นกลัวหลุดมือเนื่องจากเป็นโลหะเสียส่วนใหญ่
3. สร้างโฟลเดอร์ที่ menuไม่ได้ ถ้ามีappหรือเกมมากๆ จะหาลำบาก
4. เข้าไปค้นเข้าไปสำรวจในเมมของเครื่อง,MMCไม่ได้ ดูได้แต่file ภาพ วิดีโอ เพลงและเอกสาร
5. วิดีโอยังไม่เนียนสมกับ 30 ภาพต่อวินาที และ HD
6. GPS ยังห่างไกลจากคำว่าใช้งานได้จริง สงสัยต้องทำ Samsung maps เองเสียแล้ว ถึงจะหนีคู่แข่งได้

สรุปว่าซื้อเลยถ้ามอง โทรศัพท์ราคาหมื่นห้าถึงสองหมื่นห้าอยู่
dordor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 15:44  

แค่จอ wave ก้อสวยกว่า Iphone 3gs แล้วครับ ลองไปเทียบมาละ
แต่กะ ไอโฟน 4 อันนี้คิดว่า สูสี wave ได้สีสดใส (เช่นสีแดงของเวพนี่มันแดงจิง จิง ) จอไอ 4 ได้ความสมูธและสบายตา
singleboy007
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 21:38  

อยากทราบราคาปัจจุบันเดี๋ยวนี้อะครับว่า ราคาเหลื่อเท่าไหร่แล้ว แล้วมีแนวโน้มว่าจะลงไหมครับ Laughing
Viol2A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 10:07  

singleboy007 ผู้เขียน:
อยากทราบราคาปัจจุบันเดี๋ยวนี้อะครับว่า ราคาเหลื่อเท่าไหร่แล้ว แล้วมีแนวโน้มว่าจะลงไหมครับ Laughing

ผมด้วยครับอีกคนอยากได้
Very Happy
mebendazone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 21:21  

แนวโน้มเหรอครับ
รู้สึกว่าดูจากเว็บบอร์ดใน badathai รู้ราคาตอนนี้จะขึ้นนะครับ บางคนซื้อ13900 ครับ

ตอนนี้waveขาดตลาดครับผม
mebendazone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 21:26  

mebendazone ผู้เขียน:
แนวโน้มเหรอครับ
รู้สึกว่าดูจากเว็บบอร์ดใน badathai รู้ราคาตอนนี้จะขึ้นนะครับ บางคนซื้อ13900 ครับ

ตอนนี้waveขาดตลาดครับผม

นี่ครับลองดู

http://www.badathai.com/node/102

นี่ครับราคาน่าจะล่าสุดครับ

http://www.badathai.com/node/1305
POPSICLE ~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 19:51  

อยากรู้ว่า มันเก็บข้อความได้เยอะมั๊ยอ่ะคะ ?
Klipwen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 08:39  

ซื้อมาประมาณ 3 เดือนครับ สภาพดี ไม่มีรอยอะไร ไม่เคยใช้งานหนัก ไม่เคยเคลม หากต้องการรูปถ่าย หรือ ดูของ ให้ติดต่อ เบอร์ 089-1070-944 ได้เลยครับ

ปล. ผมชอบนะ Samsung Wave แต่ด้วยความที่มันยังเป็น OS ที่ใหม่ซิง ๆ ทำให้ยังไม่สามารถรองรับการทำงานเชิงธุรกิจอย่างที่ผมอยากให้เป็นได้ แต่ถ้าคุณ ต้องการ ฟังก์ชั่นอื่น ๆ ที่มีอยู่เต็มเปี่ยม หน้าจอยอดเยี่ยม คมชัด สีจัดจ้าน เดินเล่นน้องเวฟกลางแดงได้สบาย ๆ ถ่ายรูปชัด หรือ ต้องการถ่ายคลิปกะแฟนแบบชัด ๆ Very Happy อย่างที่มือถืออื่น ๆ ทำไม่ได้ในราคาเท่านี้ แนะนำให้ติดต่อผมได้เลยครับ

ปล. อุปกรณ์ทุกอย่าง อยู่ครบนะครับ
ปล2. ขอขายที่ 7,500 นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 08:43  

Klipwen ผู้เขียน:
ซื้อมาประมาณ 3 เดือนครับ สภาพดี ไม่มีรอยอะไร ไม่เคยใช้งานหนัก ไม่เคยเคลม หากต้องการรูปถ่าย หรือ ดูของ ให้ติดต่อ เบอร์ 089-1070-944 ได้เลยครับ

ปล. ผมชอบนะ Samsung Wave แต่ด้วยความที่มันยังเป็น OS ที่ใหม่ซิง ๆ ทำให้ยังไม่สามารถรองรับการทำงานเชิงธุรกิจอย่างที่ผมอยากให้เป็นได้ แต่ถ้าคุณ ต้องการ ฟังก์ชั่นอื่น ๆ ที่มีอยู่เต็มเปี่ยม หน้าจอยอดเยี่ยม คมชัด สีจัดจ้าน เดินเล่นน้องเวฟกลางแดงได้สบาย ๆ ถ่ายรูปชัด หรือ ต้องการถ่ายคลิปกะแฟนแบบชัด ๆ Very Happy อย่างที่มือถืออื่น ๆ ทำไม่ได้ในราคาเท่านี้ แนะนำให้ติดต่อผมได้เลยครับ

ปล. อุปกรณ์ทุกอย่าง อยู่ครบนะครับ

ขอแก้ไขราคาครับ

แฟนบอกให้ขายที่ 8,000 นะจ๊ะ ขึ้นมา 500 บาท คงไม่ว่ากันน้า
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 22:28  

แฟนบอกให้ขายที่ 8,000 นะจ๊ะ ขึ้นมา 500 บาท คงไม่ว่ากันน้า

เครื่องมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ เช่นปัญหาทั่วไปของ Wave

รีบหรือเปล่าครับ เพราะผมยังไม่มีเงินเลยครับช่วงนี้ ถ้าสิ้นค้าอยู่ถึงสิ้นเดือนหน้านะครับ ถ้าอยู่ผมจองนะครับ อยากได้มากๆ อยากให้รอแต่ถ้ารีบก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้ายังอยู่ถึงเดือนหน้านะครับ กรุณาช่วยเมล์มาบอกด้วยนะครับ arsenalamp@gmail.com หรือโฟสบอกในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 08:50  

wave bada 2 ผู้เขียน:
ขายซัมซุง Wave 9300 บาท เครื่องศูนย์ เหลือประกัน

http://classified.sanook.com/item.php?id=7136802

ลดลงได้หรือเปล่า่ครับ เพราะถ้าลองไปขายทางร้านให้ราคา 6700 - 7000 เองนะครับ

เพราะเมื่อวานเพื่อนผมมีแล้วลองไปถามที่ตะวันนา(บางกะปิ) เขาให้ราคา 7000 ร้านแรก 6700 ร้านที่ 2

ถ้าคุุณลดได้ 7500 ผมเอาเลยครับ
yothin.mu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 14:59  

สนใจครับแต่โทรติดต่อ089-1070-944ไม่ได้ครับ
ยังไงติดต่อมา 0891420358นะครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 23:33  

โทรไปแล้วไม่ติดเลยอ่า ต้องนี้มีตังแล้ว สามารถเอาได้เลยแต่โทรไปแล้วไม่ติดเลยอ่า
bluecosmos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 10:54  

อยากทราบว่า ซัมซุง จะจำหน่าย Samsung Wave รุ่น 8 GB หรือเปล่าครับ
theneew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 14:17  

ซื้อไปเลยครับ สำหรับคนที่ยังลังเลการตัดสินใจอยู่

ผมเองก็เคยเป็นแบบที่ท่าน ๆ เป็นอยู่

เมื่อผมซื้อมาและใช้งานมาตลอด 1 เดือนที่ผ่านมา

ทุกอย่างที่มีอยู่มือถือเครื่องนี้ครบเครื่องต่อความต้องการ

ผมบอกได้เลยว่า ถ้าผมสูญเสีย wave ไป และไม่มีทางได้กลับมา

สิ่งที่ผมจะทำคือ ไปซื้อ wave เครื่องใหม่มาใช้ครับ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2010 21:17  

บอร์ดเข้าไม่ได้ตั้ง 1-2 วันอ่า
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 12:55  

ตามหา wave ราคาไม่เกิน 8000-8500 ครับ ด่วนนะครับ

โทรมาได้เลย 089-488-3331
BB_CREAM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 12:22  

ไม่ใครอยากจะขาย ss wave บ้างหรอครับ
BB_CREAM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 12:30  

ถ้ายังไม่ขายผมเอาเลยนะถ้าขายแล้วไม่เป็นไร
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 12:55  

BB_CREAM ผู้เขียน:

ถ้ายังไม่ขายผมเอาเลยนะถ้าขายแล้วไม่เป็นไร

เครื่องนี้เขาขายไปแล้ว ลองโทรไปเช็คดูแล้ว
BB_CREAM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 13:30  

อ่อไม่เป็นไรหาต่อไป 555+
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 17:18  

ยังรอ wave อยู่นะครับ สำหรับคนที่ไม่อยากดูแลแล้ว โทรมาได้เลยนะครับ 089-488-3331 arsenalamp ครับ หรือส่งเมล์มาก็ได้นะครับ arsenalamp@gmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 11:20  

samsung wave เจมาร์ท BigC ขอนแก่น
ขาย 9999 แต่ไปถามบอกหมด
ไปถามสาขาอื่นบอก ไม่มีหรอก9999 ตูเห็นป้ายอยู่นะ บอก 9999 ยังไงกันเนี้ย
joystickman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 10:37  

ขาย wave ครับ

อุปกรณ์ : Samsung GT-S8500 + Mem 4 GB สภาพ 98%
- มีรอยฝาหลังนิดนึง
- ฟิลม์กันรอยหน้าจอแบบเต็ม

ซื้อเมื่อ เดือน 7 / 2553

ราคา : 11,000 บาท

ประกัน : ศุนย์ซัมซุง

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 084-7031000
ดูรูปได้ที่
http://badathai.com/node/1572
ultra_pig99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 18:04  

ขายน้องwaveครับ

เหตุผลที่ขาย : - อยากใช้ iphone อ่ะครับ
- เหมือนยังไม่ตรงกับความต้องการของตัวเอง

ตำหนิ : มีรอยขนแมวตรงหัวกับท้ายพลาสติกนิดหนึ่ง ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นครับ
เพราะใส่ Soft Crystal Gel Case
เครื่อง lot แรก ไม่มีปัญหาในการใช้งาน อุปกรณ์ครบยกกล่อง
ซื้อเมื่อ 08/07/2010 ประกันศูนย์
ราคา : 10,000 บาทถ้วนครับ

ติดต่อ : ultra_pig99@hotmail.com
: 087-6748980
สถานที่ : พระราม 7 - วงศ์สว่าง

นี่รูปครับ
http://badathai.com/node/1594
akthanin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 20:07  

อยากถามว่า ss wave สามารถเล่นไฟล์ mkv ได้ไหมคับ เห็นบางเว็บบอกว่าได้ บางเว็บบอกไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีคับ
look_wook
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 23:50  

อยากถามความเห็นหน่อยน่ะคะ
คือกำลังจะซื้อมือถือ + เครื่องเล่นเอ็มพีใหม่

ระหว่างซื้อบาดา 1 เครื่องไปเลย

กับ

ซื้อ Ipod touch (มีกล้องด้วย><) + มือถือเกรดกลางอีกเครื่อง

สงวนราคาประมาณ 14000 บาทเหมือนกัน

อันไหนจะได้กว่าค่ะ

คือเราเน้น ฟังเพลง ดูเอ็มวี อัพเดตพวกเฟสบุคกับออนเอ็มนิดหน่อย แล้วก้อชอบเกมส์มากกก

จะเอาอะไรดีคะ? ^^

ช่วยแสดงความเห็นหน่อยนะคะ

ใครรู้รายละเอียด ช่วยเปรียบเทียบให้ดูหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
keng_iti12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 10:35  

เลือกเวฟ ดีกว่าครับ ภาพสวย สีสดใส ดีนะครับ ถึงจอมันจะเล็กไปหน่อย แต่ก็เป็น Super Amoled เลยนะครับ ดูภาพถ่าย คลิป ชัดดี ตัวเครื่องมีระบบเสียง 5.1 ด้วยนะครับ

ออนเอ็ม เล่น เฟชบุ๊ค นิดหน่อยก็ไม่กินแบตเท่าไหร่

ราคาก็ไม่เกินงบด้วย ไม่ต้องพกอะไรในกระเป๋าหลาย ๆ อย่าง (กลัวหนัก)

ตอนซื้อต้องเช็คสภาพเครื่อง ให้ละเอียดนะครับ
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 10:50  

akthanin ผู้เขียน:
อยากถามว่า ss wave สามารถเล่นไฟล์ mkv ได้ไหมคับ เห็นบางเว็บบอกว่าได้ บางเว็บบอกไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

ได้แน่นอนครับ เพราะผมก็เล่นไฟล์นี้อยู่ แต่รองรับความละเอียดสูงสุดที่ 720p นะครับ สูงกว่านั้นเครื่องจะไม่อ่าน
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 21:47  

^
^
เพิ่งรู้อ่าว่าเล่น .mkv ได้ด้วย
ตอนแรก นึกว่าเล่นได้แต่
.avi สงสัยต้องลองเอามาเล่นบ้างแล้ว
joein
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 13:47  

อยากจะถามว่า ตรงระหว่างปุ่มกดตรงกลางอ่ะครับ(ที่รับสายกับที่วางสาย ไม่ใช่ปุ่มกดสีดำตรงกลางนะครับ) ผิวมันเรียบเสมอกับพลาสติกสีดำข้างล่างมั้ยครับ พอกดมันจะโยกๆยุบๆเข้าไปอ่ะครับ (กำลังสงสัยว่าเครื่องนี่มันเหมือนเครื่องชาวบ้านรึป่าว) Sad
EIBON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 15:01  

ใครเคยลองใช้นิ้วเคะที่ตัวเครื่องรู้สึกว่า ข้างในมันสั่นๆ กันมั้ยครับ,,,,
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 15:07  

EIBON ผู้เขียน:
ใครเคยลองใช้นิ้วเคะที่ตัวเครื่องรู้สึกว่า ข้างในมันสั่นๆ กันมั้ยครับ,,,,

โทษทีครับ *เคาะนิ้ว
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 23:30  

ไม่แปลกครับ เนื่องจากคุณสมบัติทางกายภาพของตัววัสดุโลหะประเภทนี้เองที่มีความหนาแน่นสูงครับ ผมรับรองได้เลยว่ามันจะเกิดแบบที่คุณทำในสิ่งของอื่นๆที่ใช้วัสดุตัวนี้ครับ ไม่ใช่แค่โทรศัพน์
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 23:36  

oudjunk ผู้เขียน:
^
^
เพิ่งรู้อ่าว่าเล่น .mkv ได้ด้วย
ตอนแรก นึกว่าเล่นได้แต่
.avi สงสัยต้องลองเอามาเล่นบ้างแล้ว

ไม่ใช่แค่นั้นครับ ในกรณีที่เป็นไฟล์หนัง มันสามารถอ่านไฟล์ sub แยกได้ด้วย แต่ต้องเป็นนามสกุลพวก srt และ smi ครับท่าน....สุดๆเลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 11:10  

อือ
อ่าน Sub แยก ได้ด้วย
ทำไม รู้สึกว่ามีหลายอย่างเกี่ยวกับ
เวฟที่ยังไม่ได้ลองนะเนี่ย

555
ว่าแล้วลองด่วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 19:42  

หุหุมีข้อสงสัย Samsung Wave ไม่มี Live Wallpaper ใช่ไหมครับ
แต่ทำไมเห็นบางเว็บภาพพื้นหลังมันเหมือนจะขยับได้ เหมือนจะเป็น live wallpaper

หรือว่าในระบบ Bada มันมีภาพแบบคล้ายๆ live wallpaper

แล้ว Samsung Wave สามารถอ่านไฟล์ พวก Word , Excel ได้ไหมครับ

ลังเลระหว่าง ระบบ Bada กับ Android (แต่แอนดรอยก็แพงไปอีก -*-)
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 22:12  

หุหุมีข้อสงสัย Samsung Wave ไม่มี Live Wallpaper ใช่ไหมครับ
แต่ทำไมเห็นบางเว็บภาพพื้นหลังมันเหมือนจะขยับได้ เหมือนจะเป็น live wallpaper

หรือว่าในระบบ Bada มันมีภาพแบบคล้ายๆ live wallpaper

แล้ว Samsung Wave สามารถอ่านไฟล์ พวก Word , Excel ได้ไหมครับ

ลังเลระหว่าง ระบบ Bada กับ Android (แต่แอนดรอยก็แพงไปอีก -*-)

ทำได้ครับ แค่นำไฟล์รูปตระกูล gif เซ็ตเป็น wallpaper เท่านั้นเองครับ ไปหาโหลดได้ทั่วไปที่เป็น wallpaper สำหรับเวฟแบบภาพเคลื่อนไหวครับท่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 02:52  

porsche_gd ผู้เขียน:

ไม่แปลกครับ เนื่องจากคุณสมบัติทางกายภาพของตัววัสดุโลหะประเภทนี้เองที่มีความหนาแน่นสูงครับ ผมรับรองได้เลยว่ามันจะเกิดแบบที่คุณทำในสิ่งของอื่นๆที่ใช้วัสดุตัวนี้ครับ ไม่ใช่แค่โทรศัพน์

อ๋อคร้าบๆ ขอบคุณครัาบ,,,
ผมลองเข้าไปอ่านในเว็ป http://www.badathai.com/node/1452หลายๆคน+เครื่องจิงที่ shop samsung ก็เปลี่ยนเช่นกันคร้าบๆ
ปล.สบายใจขึ้นเยอะ เรื่องระบบอย่างอื่นในเครื่องผ่านทุกอย่าง+ชอบมากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 02:54  

porsche_gd ผู้เขียน:

อ๋อคร้าบๆ ขอบคุณครัาบ,,,
ผมลองเข้าไปอ่านในเว็ป http://www.badathai.com/node/1452หลายๆคน+เครื่องจิงที่ shop samsung ก็เปลี่ยนเช่นกันคร้าบๆ
ปล.สบายใจขึ้นเยอะ เรื่องระบบอย่างอื่นในเครื่องผ่านทุกอย่าง+ชอบมากๆ

*shop samsung ก็เป็นเช่นกันคร้าบๆ
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 15:17  

POPSICLE ~ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า มันเก็บข้อความได้เยอะมั๊ยอ่ะคะ ?

F/W เก่าเก็บได้ 1,000 ข้อความครับ ส่วน F/W ใหม่เห็นว่าจะทำแบบไม่จำกัดจำนวน(คือเต็มความจุของหน่วยความจำ) แต่ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่า F/W ณ ตอนนี้เก็บได้ขนาดไหนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 22:12  

เพิ่งซื้อมาได้3เดือนเอง เจ้าเวฟก็โดนล้วงไปแล้วแถวสยาม

ยังใช้ฟังก์ชันไม่ครบเลยอะ เซ็งมากมายค่ะ Sad
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 23:26  

เพิ่งซื้อมาได้3เดือนเอง เจ้าเวฟก็โดนล้วงไปแล้วแถวสยาม

ยังใช้ฟังก์ชันไม่ครบเลยอะ เซ็งมากมายค่ะ Sad

เสียใจด้วยนะครับ
Eibon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 03:02  

arsenalamp ผู้เขียน:

เสียใจด้วยนะครับ

เสียใจด้วยเช่นกันคร้าบๆ
สำหรับคนที่ซื้อมาแล้วดูแลดีนะคร้าบๆช่วงนี้เวฟมันแรงๆจิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 08:09  

พอทราบไหมครับว่า ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วครับ

ไปดูเว็บอื่นมามันเขียน 13,000 (ราคาอัพเดทแล้ว)

พอดีผมจะไปซื้อที่ ศูนย์ Samsung เลยอ่ะครับ ซีคอนสแควร์
shinodatha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 17:42  

ผมพึ่งได้ มาวัน นี้ ครับ 13900

ผมยากลบ วิธีใช้ กับ google search ที่มันค้างอยู่ที่หน้าจอ ต้องเข้าเมนูไหนหรอครับ
BB_CREAM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 21:45  

มีคัยจะขายหรือแลกกับ x6 มั้ยหน้อ
เพ้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 12:12  

โพสรูปได้ หน้าส้นตีน มากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 20:04  

shinodatha ผู้เขียน:
ผมพึ่งได้ มาวัน นี้ ครับ 13900

ผมยากลบ วิธีใช้ กับ google search ที่มันค้างอยู่ที่หน้าจอ ต้องเข้าเมนูไหนหรอครับ

กด widget ซ้ายบน ครับ แล้ว กดค้าง ลากกลับ ลงไปด้านล่าง
BBen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 16:54  

ถาม สาวก Wave หน่อยครับว่า กระจกกันรอยของ Wave กับ ของ Galaxy s มัน แบบเดียวกันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 18:35  

ช่วยดันไปหน้า 8 หน่อยได้ไหมครับ เห็นไอรูปนี่แล้วอุจาด คิดได้ไงครับเนี่ยเอารูปนี้มาลง
จะทำอะไรก็คิดหน่อยนะครับ มันส่อหนะถึง................

ไม่ก็เป็นไปได้อยากให้ทางเว็บลบออกไป

ถ้าว่าเห็นแค่ในครอบครัวคุณก็ว่าไปอย่างนี่มันสังคมออนไลน์นะครับ

ช่วยอีก Rep. ครับ

แต่ผมว่าปล่อยๆไป ไม่ต้องเอ่ยถึงมัน มันก็จะหายไปเองน่ะครับ
อ่อขอความกรุณาทุกท่าน อยากไปกด quote ที่รูปมันนะครับ เดี๋ยวมันจะขึ้นมาเต็มหน้าไปใหญ่.. Twisted Evil

(...แล้วผมจะพูดถึงมันทำไมหว่า...) Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 18:37  

งาน Mobile Thailand ที่ศูนย์สิริกิจ จะมีโปรฯอะไรไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 18:41  

ผมว่า ถ้าราคา Wave ตัวนี้ไม่ลดลงไปเยอะๆ ผมดูว่า N8 จะมาแรงมากเลยนะครับ
เพราะเพิ่มอีก พันสองพัน ก็ได้ ภาพนิ่ง 8 ล้าน ถ่าย VDO HD

ตัวอย่าง VDO กับภาพนิ่ง

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-JhKK7ir2wM?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-JhKK7ir2wM?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 18:53  

ซื้อซัมซุงมาใช่ได้ไม่ถึงเดือนค่ะ แล้วไปดาวน์โหลดเกมส์จากแอพพริเคชั่นในตัวเครื่องที่มีอยู่แล้ว ที่นี่เครื่องเหมือนแฮงค์ไปเลย เปิดๆปิดๆตลอด ตอนนี้ไม่รู้วิธีรีเซทเครื่อง ยังไงวานคนรู้เรื่องช่วยไขปัญหาให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 19:22  

ผมว่า ถ้าราคา Wave ตัวนี้ไม่ลดลงไปเยอะๆ ผมดูว่า N8 จะมาแรงมากเลยนะครับ
เพราะเพิ่มอีก พันสองพัน ก็ได้ ภาพนิ่ง 8 ล้าน ถ่าย VDO HD

ตัวอย่าง VDO กับภาพนิ่ง

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-JhKK7ir2wM?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-JhKK7ir2wM?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

แก้ๆ ภาพนิ่ง 12 ล้านแนะ จอ 3.5
Aerik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 03:25  

สนใจ wave
ล่าสุดนี่ราคาเท่าไรแล้ว
ปล. ช่วยลบภาพนั้นออกไปทีเถอะ ไม่ไหวอ่ะ Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 07:58  

ตอนนี้ตลาดสมาทโฟนมาแรงมากๆ เยอะเกินเลือกไม่ไหวมาช่วยกันเลือกดีกว่าครับ -*-

สำหรับผมนะอยากได้มือถือราคาไม่เกิน 15,000 หรือเกินได้นิดหน่อย
เน้น ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม 3D Game ถ่ายรูป

ระบบอะไรก็ได้ Symbian OS , Android , Bada
ทุกยี่ห้อ เช่น Nokia , Samsung , Sony Ericsson , LG
ประเภทจอแสดงผล Super Amoled , Amoled , Amoled 16.7 ล้านสี , TFT 16.7ล้านสี ได้หมดครับ ^^

อ่าครับออกมากันเยอะเลือกไม่ถูกเลย

ปล.ขอจอขนาด 3.2 นิ้วขึ้นไปนะครับ เวลลาเอาหนังลงแล้วจะดูใหญ่สบายตาดีครับ

ในตอนนี้เพื่อนๆคิดว่าตัวไหนเหมาะสุดครับ ช่วยกันเลือกหน่อยซิครับ

ปล2.ใครที่ต้องการโทรศัพท์ แบบไหนให้ถามแบบผมก็ได้แล้วรอผู้รุ้มาช่วยชี้แจงอีกที จะได้ตรงกับความต้องการของเรา

ขอบคุณครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 08:46  

ซื้อซัมซุงมาใช่ได้ไม่ถึงเดือนค่ะ แล้วไปดาวน์โหลดเกมส์จากแอพพริเคชั่นในตัวเครื่องที่มีอยู่แล้ว ที่นี่เครื่องเหมือนแฮงค์ไปเลย เปิดๆปิดๆตลอด ตอนนี้ไม่รู้วิธีรีเซทเครื่อง ยังไงวานคนรู้เรื่องช่วยไขปัญหาให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แนะนำให้ใช้วิธีการ full reset ครับ (ไม่แนะนำให้ทำ hard reset เพราะมีความเสี่ยงสูงมากต่อโทรศัพน์ครับ) โดยการกดที่ keypad ตามนี้ครับ *2767*3855# เมื่อกดเสร็จก็ให้รอซักพักใหญ่ๆครับ จนกว่าเครื่องจะ reboot ตัวเองก็เป็นอันเสร็จครับ แนะนำว่าควร back up ข้อมูลในตัวเครื่องต่างๆ ลง sd card ก่อนนะครับเพราะข้อมูลต่างๆ(รวมทั้งเบอร์โทร) จะหายหมดครับ เพราะมันจะกลับไปสู่สถานะเหมือนตอนที่ท่านเพิ่งซื้อโทรศัพน์มาใหม่ครับ

***แนะนำให้ทำวิธีนี้ในการแก้ปัญหาเบื้องต้นครับ (ไม่แนะนำให้ทำ hard reset ครับ) แต่ถ้าปัญหาต่างๆยังไม่หาย ให้ลองลง F/W ใหม่ครับ***
Intersection
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 10:29  

ตอนนี้ตลาดสมาทโฟนมาแรงมากๆ เยอะเกินเลือกไม่ไหวมาช่วยกันเลือกดีกว่าครับ -*-

สำหรับผมนะอยากได้มือถือราคาไม่เกิน 15,000 หรือเกินได้นิดหน่อย
เน้น ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม 3D Game ถ่ายรูป

ระบบอะไรก็ได้ Symbian OS , Android , Bada
ทุกยี่ห้อ เช่น Nokia , Samsung , Sony Ericsson , LG
ประเภทจอแสดงผล Super Amoled , Amoled , Amoled 16.7 ล้านสี , TFT 16.7ล้านสี ได้หมดครับ ^^

อ่าครับออกมากันเยอะเลือกไม่ถูกเลย

ปล.ขอจอขนาด 3.2 นิ้วขึ้นไปนะครับ เวลลาเอาหนังลงแล้วจะดูใหญ่สบายตาดีครับ

ในตอนนี้เพื่อนๆคิดว่าตัวไหนเหมาะสุดครับ ช่วยกันเลือกหน่อยซิครับ

ปล2.ใครที่ต้องการโทรศัพท์ แบบไหนให้ถามแบบผมก็ได้แล้วรอผู้รุ้มาช่วยชี้แจงอีกที จะได้ตรงกับความต้องการของเรา

ขอบคุณครับ

ก็มีเยอะอยู่นะครับแบบนั้น
ตั้งแต่ Wellcom A88 (8900 B) ยัน Nokia N8 เลยนะครับ(16500 B)
-LG BL40 ก็มีหน้าจอ 4 นิ้ว(15900 B ที่ Jaymart)(ไม่เน้นเรื่องแอปพลิเคชั่นเท่าไหร่ เท่าที่ดู)
-Acer Liquid e s100 จอ 3.5 นิ้ว (15900 B)(ไม่รองรับภาษาไทย)
-Samsung Wave (เท่าที่ดูเห็นมีปัญหาลงเกมแล้วเครื่องค้างอยู่บ้าง)

ถ้าอยากได้ที่มันเลิศตามที่คุณต้องการคือ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ ถ่ายรูป ก็ต้องเพิ่มตังค์พอสมควรอ่ะครับเช่น
-Motorola Milestone (18900 B)(ไม่รองรับวิทยุ)
-HTC Legend (17500 B)(ไม่รองรับ Live Wallpaper)(ไม่มีปุ่มถ่ายภาพโดยเฉพาะ กดเหมือน iphone เลย)
-Sony Ericsson Vivaz (18990 B)(ปรับ อีควอไลซ์เซอร์ไม่ได้)(ระบบสัมผัสแบบ Resistive)
-Nokia N900 (18000 B กว่าๆ(ดูในเว็บNokia))(แบตหมดเร็ว)(อนาคตจะเปลี่ยนจากระบบ Maemo เป็นระบบ Meego ซึ่งมีโอกาสสูงจะไม่ผลิตเลยก็เป็นไปได้)

อนาคต
-Nokia C6-01 C7-00 (10300 B และ 13290 B)(เกมของ Symbian^3 จะสู้ของค่ายอื่นได้หรือไม่ก็ต้องติดตามกันต่อไป)(หน้าจอแรกมีอาการหน่วงเวลาสัมผัสเปลี่ยนหน้า แต่เมื่อเข้าเมนูแล้วลื่นไหลดีครับ(ดูใน Youtube ครับ))(ผมเองก็คอยเครื่องนี้อยู่ครับ)
-LG Optimus One (ราคาคาดว่าใกล้เคียง LG Optimus)(จอสัมผัสแบบ Resistive)(กล้อง 3.2 ล้าน)
-LG Opimus chic (แพงกว่า LG Optimus One แต่ไม่น่าจะเกิน 10000)(ระบบสัมผัสไม่แน่ชัดว่าเป็นแบบไหน)
-Nokia รุ่นใหม่ที่มาในระบบปฏิบัติการ Meego (ราคาจะสูงอยู่พอสมควร)

โทรศัพท์ทุกเครื่องก็มีจุดด้อยของมันแหละครับ อยู่ที่ว่าผู้ใช้จะยอมรับข้อเสียนั้นได้หรือไม่เท่านั้นเอง
fifthheart
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 12:29  

ไม่มี Kies สำหรับน้อง ?Macbook เลยเหรอครับ

เพิ่งซื้อมา แต่หาโปรแกรม Kies ไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 13:43  

ขอบคุณครับ

ถ้าราคาตามที่ต้องการมาถูกที่แล้วครับ..
ปล.คิดอะไรถึงเอารูปนั้นมาโฟส..
dordor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 15:57  

ไช้อยู่ครับ

ไม่เถียง เครื่องดี สเปค เทพ จอสวย ไม่หน่วง

แต่ ขอเตือนนะครับ ไครคิดจะซื้อมาเพราะ อยากเล่นเกมแบบผม ขอเตือนเลย อย่าซื้อ

เพราะ ราคาแอพ แพงมากกกกกกกกกกก เกมละประมาณ 180-400 กว่าบาท

ต้องไช้บัตรเครดิต มาสเตอการดซื้อเท่านั้น

ไม่มีเจลเบรคแบบ ไอโฟน ต้องซื้อเกมของแท้เท่านั้น

และ SNS ยังไช้ไม่ได้

สรุป ถ้าจะซื้อมาถือเล่น เล่นเกมเดิมๆซ้ำไปซ้ำมา กดโชวคนเท่ๆ กล้องสวย ซื้อเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 20:33  

dordor ผู้เขียน:
ไช้อยู่ครับ

ไม่เถียง เครื่องดี สเปค เทพ จอสวย ไม่หน่วง

แต่ ขอเตือนนะครับ ไครคิดจะซื้อมาเพราะ อยากเล่นเกมแบบผม ขอเตือนเลย อย่าซื้อ

เพราะ ราคาแอพ แพงมากกกกกกกกกกก เกมละประมาณ 180-400 กว่าบาท

ต้องไช้บัตรเครดิต มาสเตอการดซื้อเท่านั้น

ไม่มีเจลเบรคแบบ ไอโฟน ต้องซื้อเกมของแท้เท่านั้น

และ SNS ยังไช้ไม่ได้

สรุป ถ้าจะซื้อมาถือเล่น เล่นเกมเดิมๆซ้ำไปซ้ำมา กดโชวคนเท่ๆ กล้องสวย ซื้อเลยครับ

กำ โหลดจากในคอมลงไม่ได้หรอครับ -*- หรือว่ามันไม่ซัพพอท งะงะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 21:41  

เมื่อไหร่ IM จะใช้ได้ ผู้ใดรู้ ช่วยบอกที
เห็น เขาบอก กันยา จะใช้ได้ นี่จะ หมด กันยาแล้วนะ T^T

อยากใช้มากมาย
maritial
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 09:05  

เครื่องผมเป็นไรไม่รู้คับ

อาการมันคือ เวลาโทรอะครับ มันจะเหมือนไม่มีสัญญาณเสียงขาดๆหายๆ (คนที่ผมโทรหาบอก)

แต่ผมได้ยินชัดทุกคำ

ทั้งงๆ ที่คลื่นก็เต็ม

แล้วบางที...ผมไม่ได้ยิน แต่ว่าอีกคนที่โทรหาได้ยิน ใครเคยเป็นบ้างครับ

มีวิธีแก้มั้ย....ไม่อยากเอาเข้าศูนย์บ่อยอะครับ...เพิ่งไปเคลมแบตตมา

ช่วยทีนะ
แสงแดด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 09:22  

ขาย Samsung Wave สภาพสวย

อุปกรณ์ : เดิมๆ ครบครับ แถม ซองซิลิโคน
ราคา : 9500
สภาพ : เพิ่งซื้อมา
ตำหนิ : ไม่มี
วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า : วันที่ 23 มิถุนายน 2553
ประกัน : ศูนย์ 8 เดือน
เหตุผลในการขาย : ไม่ค่อยเข้าทางเราเท่าไหร่

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 087-500-1566 แสงแดด จ-ส 17.00-24.00 อ ทั้งวัน
dad360@hotmail.com
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 20:19  

รอ Social Hub เหมือนกัน
อยากใช้จะสิ้นเดือน กย แล้ว
ให้เดานะ คาดว่าเลื่อนอีก

Evil or Very Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: