Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 841 / เข้าชม: 1280318
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 17:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/wave/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s8500_wave.htm

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 1]

JKT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 17:55  

ภาคสองแล้วเหรอ ไปเล่นมาแล้วอยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 17:56  

Laughing Laughing
shindoza
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 18:36  

เย้ ๆ ภาค 2 แล้วววววว
loower
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 18:43  

อยากขาย x6 ไปเล่น ss wave แล้ว ของเค้าดีจริงๆ Laughing
onnchon
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 18:49  

ได้ข่าวแว่วๆว่าจะมี เฟิมแวร์ตัวใหม่ออกมาเร็วๆนี้ ซึ่งจะแก้ปัญหา GPS บางส่วนด้วย
อื่นๆ ผมไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาอะไรบ้าง แต่ถือเป็นข่าวดี เอามาเล่าให้ฟังกันครับ
เผื่อใครจะอัพตอนนี้ อาจจะรอตัวใหม่เลยดีกว่า

ข่าวนี้ผมอ่านมาจาก www.badathai.com ครับ คุึณเนยเขียนไว้
sodatoa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 18:58  

ของเค้าดีจริง เลยมีภาค 2 ฮิๆ
นู๋น้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 19:09  

พอดี..เพิ่งซื้อไอเจ้าเวฟมาค่ะ

ใช้มาประมาณอาทิตย์นึงได้แล้ว

ทุกอย่างโดยรวมดีมากค่ะ

ชอบมาก

แต่มันมีปัญหาตรงที่ว่า

พอนู๋กดดูรูปดูไปดูมาได้สักพักมันจะขึ้นว่า

ทรัพยากรที่จองไว้ไม่เพียงพอ ให้ปิดบางอัน

งงมากค่ะ..ความจำรูปภาพ เพลง ก็เก็บไว้ในเมมนอกหมดแล้ว

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ultra_pig99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 19:16  

ภาค2แล้วอิอิ
ดีจังเลย
funfan1273
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 19:45  

หน้า2 ละ ขอให้มีคนใช้เยอะๆ และ แอพ แยะ ๆฟรีด้วยยิ่งดี อิอิ
ปล. ใช้ GPSไม่ได้เลย หาตำแหน่งไม่เจอ ทั้งต่อเน็ต และ ยืนกลางแดด และอื่นๆ ก็ยังหาไม่เจอ ซิงแล้ว เดี่ยวรอไปอัพ เฟริมแวร์ใหม่ ก่อน แต่ทุกอย่างเยี่ยม
daonie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 19:52  

เล่นเน็ตผ่าน wifi วันละประมาณ หนึ่ง ชั่วโมง

ใช้โทรบ้างเล็กน้อยวันละไม่เกิน 10 นาที

เล่นเกม (NFS) ก็เล่นไม่ค่อยนานเท่าไหร่ แต่ว่า ชาร์จแบตทุกวันเลย ผิดปกติเปล่าคะ
samsungparty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 19:57  

ไม่แปลกหรอกครับที่ชาร์จทุกวัน ผมเคยถือไปเรียนโดยไม่หยิบมาใช้ รอโทรศัพท์อย่างเดียว วันนึงหมดไปแค่ 20เปอเซนกว่าๆเอง
daonie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 20:03  

อ้างถึง:
ไม่แปลกหรอกครับที่ชาร์จทุกวัน ผมเคยถือไปเรียนโดยไม่หยิบมาใช้ รอโทรศัพท์อย่างเดียว วันนึงหมดไปแค่ 20เปอเซนกว่าๆเอง

ขอบคุณค่ะที่ให้คำตอบ

ปล. เมื่อไหร่จะมี case ขายเนี่ย
axely23
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 20:33  

สำหรับผู้ที่ซื้อใหม่แกะกล่อง แนะนำให้ไปอัพ fw หลังจากซื้อเครื่องมาเลยก้อได้นะ version jf3

หลังจากอัพ แล้ว มันจะช่วยให้ gps เร็วขึ้นทันที คับ (สำหรับผู้ที่ต้องเดินทางจะดีมากๆ)

ส่วนอื่นๆ ยังเหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลงคับผม
axely23
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 20:40  

ที่ขึ้นมาว่า ทรัพยากรไม่พอ ก็ให้ลองไปปิด app ที่เปิดค้างอยู่ในเครื่องด้วยการกดปุ่มตรงกลางค้าง

ไว้คับ จากนั้นก้อค่อยๆ ลบที่อัน อันที่ไม่ได้ใช้ พอกลับมาก็น่าจะเล่นได้แล้ว...

สงสัย หรือ มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน ลองไปเข้าดูที่ badathai.com หรือที่ fb พิมพ์ samsung wave club ก้อได้ มีเพื่อนสมาชิกอยู่ในนั้นเยอะแยะเลยคับ เข้าไปพูดคุย แลกเปลี่ยนความเห็น หรืออ่านคำแนะนำดีๆ สำหรับการแก้ปัญหาได้คับ
pakmai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 21:19  

ผมก็อยากรู้เรื่องการตรวจสอบเวลาการใช้งานของเครื่อง หรืออื่นๆที่ควรจะตรวจสอบก่อนซื้อเครื่อง เพราะวันพฤหัสนี้ได้คิวถอยมันออกมาแทนน้องอ้า ท่านใดมีข้อมูลโปรดชี้แนะด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 21:43  

สรุป IM เล่น ได้ ปกติ หรือยังครับบ

ของ ผม มัน กลับ เป็น พา ลิง โก้ แล้วมัน กลับ เป็น IM ไม่ได้ เลย อะ ครับ

ทำไง ใครช่วยบอกที
deksabbza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 22:24  

ช่วยบอกวิธีเล่น msn ผ่าน IM ให้ผมทีครับ

พยายามทำตามใน Borad แล้ว แต่ก็ไม่ได้อ่าคับ

ช่วยทีนะ ขอแบบละเอียดได้ยิ่งดีคับ

ขอบคุณนะ
GGKOI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 22:30  

Anonymous ผู้เขียน:
สรุป IM เล่น ได้ ปกติ หรือยังครับบ

ของ ผม มัน กลับ เป็น พา ลิง โก้ แล้วมัน กลับ เป็น IM ไม่ได้ เลย อะ ครับ

ทำไง ใครช่วยบอกที

เป็นพาลิงโก้ เหมือนกันกันค่ะ ยังเล่น msn ไม่ได้ ต้องออน ebuddy ถึงจะเล่น m ได้ค่ะ

ส่วนเรื่องแบต ทนดีค่ะ นี่ใช้มา 2 วันแล้วยังไม่หมด เปิด wifi ตลอด ออนเอ็ม เฟสบุ๊คก็เช็คตลอด นะคะ
อึดดีค่ะ แต่เกมมะได้เล่นนะคะ
boatty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 22:38  

ผมซื้อศูนย์ที่พารากอน เมื่อวันที่ 7 ก็เป็น version jf3 อยู่แล้วครับ เลยไม่ต้องไปอัพ

รุ่นนี้ เทียบลูกเล่นกับราคาแล้ว ผมว่าคุ้มมากกกกก เพียงตอนซื้อควรเช็คเครื่องให้เรียบร้อบ

เสียตรงที่ว่า App ยังไม่เยอะ แต่ก็ทยอยออกเรื่อยๆนะ อนาคตผมว่ารุ่งแน่ๆ

ส่วนตัวผมอยากให้เปิดกล้องวงจรปิดดูได้ด้วย และเปิดบางเวปก็ไม่ขึ้นรูป นอกนั้นผมชอบหมด ไม่มีปัญหาเลย
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 23:18  

ภูมิใจที่ได้ใช้จิงๆ ถึงขนาดมีต่อภาค2

^ ^
devil_lp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 23:55  

Laughing Laughing Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย devil_lp เมื่อวันที่ 21 Jul 2010 00:23; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 00:14  

[quote="นู๋น้อย"]พอดี..เพิ่งซื้อไอเจ้าเวฟมาค่ะ

ชอบมาก

พอนู๋กดดูรูปดูไปดูมาได้สักพักมันจะขึ้นว่า

ทรัพยากรที่จองไว้ไม่เพียงพอ ให้ปิดบางอัน

งงมากค่ะ..ความจำรูปภาพ เพลง ก็เก็บไว้ในเมมนอกหมดแล้ว

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ[/quote]

พึ่งซื้อมาไม่ถึง 2 อาทิตย์ โหลด dictionary เกม 3-4 เกม มาเล่นแป๊ปเดียว เมณู สมุดบันทึก+ปฎิทิน กดแล้วค้างสนิท ต้องกดปิดแช่ไว้ แล้วมันจะรีสตาร์ทเอง แล้วให้ช่างรีเซ็ตเครื่องใหม่ (ทุกอย่างหายหมด!)จึงจะหายค้าง ใครเป็นมั้งค่ะ จะแก้ยังงัย โหลดใหม่ก็เป็นอีก *_*[/quote
เป็นเหมือนกันกันเลยครับ เซ็งมาก :cry: ซื้อมา 1 อาทิตย์เอง ที่ร้านบอกว่า ให้ไป set เวลาให้เป็น +7 แต่ไม่ดีขึ้นเลยครับ
หนอนทราย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 00:29  

ถ้าผมโหลดแอป NFS ที่จำกัดแค่5แสนคนเนี่ยมาลงคอมไว้
แล้วผมสามารถลงผ่าน kies ให้กับ samsung wave เกิน 1 เครื่องได้หรือเปล่าครับ?
ryuchroplast
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 00:35  

ว้าว ไม่ได้เข้ามาแค่ 2-3 วัน มีภาค 2 แล้วเหรอ
ของเค้าแรงจริงๆ Cool
PCsamsung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 00:36  

IM สามารถเล่นใด้นะครับแค่โหลด Palringo.mobi ในโทรศัพเลยครบเป็นเวอร์ชั่นเก่าครับเวอร์ชั่นใหม่ที่ลงให้ยังไม่สามารถเล่นได้
PCsamsung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 00:38  

ตอนนี้มีตัวใหม่ของซํมซุงออกแล้วนะครับ 2990 C3303K น่าใช่มากๆครับราคาก็ไม่แพง
ฟังชั่นที่ให้ครบเลยครับ ขอบอกว่ารุ่นนี้ฟังเพลงสะใจมากๆ
จ่าฮัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 04:46  

Very Happy ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ อ่านมานานชักสนใจแล้วครับแล้วถ้าเราไปซื้อตอนนี้เป็น fw ใหม่เลยเปล่าแล้วที่ว่าใหม่นะเป็นver.ใหนครับหรือให้ที่ศูนย์อัฟให้ แต่ตอนนี้อยากทราบราคาก่อน
toey3g
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 04:50  

น่าจะหมายถึง task manager นะครับ เวลาที่เราเปิดใช้โปรแกรม มันจะยังคง run อยู่ครับ ฉะนั้นควรจะปิดตัวที่เราไม่ได้แล้ว โดยการกดปุ่มเมนูค้างไว้แล้วก็เลิกลบโปรแกรมตัวที่เราไม่ได้ใช้แล้ว ปัญหาก็จะหมดไป และยังทำให้เครื่องเร็วและ save batt อีกด้วยครับ
นู๋น้อย ผู้เขียน:

ชอบมาก

environmania
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 06:47  

พอดีเพิ่งซื้อเครื่องมา เป็น Firmware รุ่นแรก ตอนทดสอบ sensor มันขึ้นว่า

Accelerometer : Miss

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ ที่ใช้เฟิร์มแวร์รุ่นแรกเป็นเหมือนกันหรือเปล่า แล้วเพื่อนๆ ที่ใช้ Firmware รุ่นที่ 2 หรือใหม่กว่า ยังขึ้นเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

เพราะถ้ามันต่างกัน ผมจะได้รีบไปเปลี่ยน ยังอยู่ใน 7 วันอันตราย

ขอบคุณครับ
yamz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 07:03  

มีซอง silicone กับ screen protector เหลืออยู่ 1 ชุด ครับ
สั่งมาจาก ebay 2 ชุด ครับ สีดำ กับ สีขาว

แฟนเลือกสีดำ ก็เลยขายสีขาวครับ ขายชุดละ 200 ครับ

สนใจติดต่อได้นะครับ ทำงานแถวสาทรครับ

081-301-3996
แยม
onnchon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 07:30  

onnchon ผู้เขียน:
ได้ข่าวแว่วๆว่าจะมี เฟิมแวร์ตัวใหม่ออกมาเร็วๆนี้ ซึ่งจะแก้ปัญหา GPS บางส่วนด้วย
อื่นๆ ผมไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาอะไรบ้าง แต่ถือเป็นข่าวดี เอามาเล่าให้ฟังกันครับ
เผื่อใครจะอัพตอนนี้ อาจจะรอตัวใหม่เลยดีกว่า

ข่าวนี้ผมอ่านมาจาก www.badathai.com ครับ คุึณเนยเขียนไว้

ตัวใหม่ที่ผมบอกคือ JG2 ครับ ซึ่งใหม่กว่า JF3 ครับ
ใครได้ข่าวยังไงบอกด้วยนะครับ ผมอยากอัพตัวใหม่
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 08:14  

เล่นเน็ตผ่าน wifi ต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ ช่วยสอบหน่อย ทำไมเล่นไม่ได้ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
astea
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 08:20  

ชอบมาก

พึ่งซื้อมาไม่ถึง 2 อาทิตย์ โหลด dictionary เกม 3-4 เกม มาเล่นแป๊ปเดียว เมณู สมุดบันทึก+ปฎิทิน กดแล้วค้างสนิท ต้องกดปิดแช่ไว้ แล้วมันจะรีสตาร์ทเอง แล้วให้ช่างรีเซ็ตเครื่องใหม่ (ทุกอย่างหายหมด!)จึงจะหายค้าง ใครเป็นมั้งค่ะ จะแก้ยังงัย โหลดใหม่ก็เป็นอีก *_*[/quote
เป็นเหมือนกันกันเลยครับ เซ็งมาก Crying or Very sad ซื้อมา 1 อาทิตย์เอง ที่ร้านบอกว่า ให้ไป set เวลาให้เป็น +7 แต่ไม่ดีขึ้นเลยครับ

เปลี่ยน Font ครับ ถ้าใช้ cool jaz ไรนี้ล่ะใช้แล้วมันจาแฮคเวลาเข้าไดปฎิทิน ครับ
black2bada
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 08:36  

เเจ้งเพื่อนๆให้ทราบ

Firmware ใหม่ล่าสุดมาเเล้วนะครับ

S8500DXJG2

ตัวนี้เน้นเเก้ปัญญหาภาครับสัญญาณ GPS ครับ เร็วปรี๊ดๆๆ

ส่วนอื่นต้องรอทดสอบดูก่อนนครับ

อัพได้ที่ ศูนย์บรริการซัมซุง ฟอร์จูน (สาขาอื่นไม่เเน่ใจ)

**** ก่อนอัพเฟริมเเวร์ อยน่าลืม Back upข้อมูลสำคัญด้วยครับ ****
pannakon_47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 09:08  

black2bada ผู้เขียน:
เเจ้งเพื่อนๆให้ทราบ

Firmware ใหม่ล่าสุดมาเเล้วนะครับ

S8500DXJG2

ตัวนี้เน้นเเก้ปัญญหาภาครับสัญญาณ GPS ครับ เร็วปรี๊ดๆๆ

ส่วนอื่นต้องรอทดสอบดูก่อนนครับ

อัพได้ที่ ศูนย์บรริการซัมซุง ฟอร์จูน (สาขาอื่นไม่เเน่ใจ)

**** ก่อนอัพเฟริมเเวร์ อยน่าลืม Back upข้อมูลสำคัญด้วยครับ ****

อยากทราบว่า ที่เซนทรัลปิ่นเกล้า มี ศูนย์ Samsung ไหม สามารถเข้าไปอับได้ไหมคับ
๐ดอกมะเขียบ๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 11:03  

อย่าเพิ่งว่าผมนะครับ ผมจำได้ว่ามีคนเคยบอกที่ที่ไปลงทะเบียน Divx อ่ะครับ ผมเปิดหาทีละหน้าจนตาลายแล้ว ไม่เจอ ถ้าไม่รบกวนขออีกทีหน่อยครับ

ขอบคุณครับ อีกอย่าง ถ้าผมต่อ wireless ของที่ทำงาน ผมจะแน่ใจได้ไงว่ามันจะไม่กินเงินซิมเราอ่าครับ
ppp*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 11:11  

แผนที่ระบบนำทางฟรี และ Divx

http://badathai.com/node/9
astea
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 11:37  

๐ดอกมะเขียบ๐ ผู้เขียน:
อย่าเพิ่งว่าผมนะครับ ผมจำได้ว่ามีคนเคยบอกที่ที่ไปลงทะเบียน Divx อ่ะครับ ผมเปิดหาทีละหน้าจนตาลายแล้ว ไม่เจอ ถ้าไม่รบกวนขออีกทีหน่อยครับ

ขอบคุณครับ อีกอย่าง ถ้าผมต่อ wireless ของที่ทำงาน ผมจะแน่ใจได้ไงว่ามันจะไม่กินเงินซิมเราอ่าครับ

รอพรุ่งนี้แล้วกันครับ คุณ เนยกำลังย้าย sv อยู่ครับ ค่อยเข้าไปดู
black2bada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 13:06  

*** S8500DXJG2_TH Update การใช้งาน ***
สิ่งที่จะได้จาก F/Wตัวนี้ (แบบที่เห็นได้ชัดถึงความเปลี่ยนแปลง)

1. GPS ไวขึ้นจากปกติจับสัญญาณใช้เวลา 5 นาที + เหลือใช้เวลา 1-2 นาที ขึ้นอยู่กับสถานที่ เเละปัจจัยอื่น ณ ขณะนั้น
2. ความ Smooth ของการเข้าถึงเมนูต่างๆ การเลือก การปัดนิ้วค้นหาข้อมูล ต่างๆ(สังเกตุได้ด้วยการปัดนิ้วไปมาอย่างรวดเร็วจะรู้สึกได้ถึงความเร็วเเละนุ่มนวลอย่างมาในF/Wตัวนี้)
3.ปัญหา Front Cool Jazz ไดด้รับการเเก้ไขเเล้ว
4.โหลดข้อมูลดาต้า อาทิเช่น การเข้าเกม การโหลดเกม การใช้งานอินเตอร์เนต โปรแกรมต่างๆ เร็วโดยรวมเร็วขึ้นกว่าเดิม (สังเกตุได้จากการเข้า ออก App ต่างๆที่ทำได้เร็วขึ้น)
5.การจัดการพลังงาน อันนี้ค่อนข้างชัดเจน มีการจัดการพลังงานที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายด้าน การตั้งค่าการใช้งานของเเต่ละบุคคล)
ปัญหาที่ยังไม่ได้รับการเเก้ไข
IM ยังเป็น ปาลิงโก้นะครับ เพราะฉะนั้น ท่านใดที่เป็น IM ตัวใหม่ โปรดพิจารณาก่อนทำการอัพเดต
หากมีพบความเแปลี่ยนแปลงเพิ่มเติม จะเเจ้งให้ทราบต่อไปครับ
*** ท้ายที่สุดเเล้วการอัพ Firmware เป็นเพียงส่วนหน่งในการปรับปรุงการทำงานของเครื่อง อัพเเล้วอาจจะมีปัญญาในด้านอื่นที่ไม่เคยมีก็เป็นได้ โปรดพิจารณาก่อนจะทำการอัพเดตใดๆ เเละการอัพเกรด F/W ณ ขณะนี้ต้องดำเนินการที่ศูนย์บริการเท่านั้น ไม่สามารถอัพเองได้เเต่ในอนาคตคาดว่าในเร็วๆนี้จะสามารถอัพผ่าน โปรแกรมจัดการข้อมูล Kies ของซัมซุงได้ เพื่อนๆต่างจังหวัดโปรดรอกันต่อไปซักนิดครับ เเละการอัพ F/W เองโดยไม่ผ่านโปรแกรม Kies จะทำให้การรับประกันเครื่องสิ้นสุดลงทันทีครับ
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 13:34  

ไปอัพ FW ใช้เวลานานไหมครับ
tomnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 13:37  

ขอบคุณมากครับคุณ black2bada ที่ได้นำข้อมูลมาแชร์ให้ฟังครับ เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ
กทมขก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 14:17  

รุ่นนี้แรงจริงๆ จนต้องมีภาคสอง
ทำให้หวั่นไหวซะแล้วสิ
ตอนแรกกะจะสอย A88
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 14:29  

ผมเปลี่ยนคีย์บอร์ดตอนเวลา search หาข้อมูลบน google และ youtube ครับ ใครพอรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 14:32  

เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
ผมเปลี่ยนคีย์บอร์ดตอนเวลา search หาข้อมูลบน google และ youtube ไม่ได้ ใครพอรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tor2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 15:07  

ไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวมาอยากเอารุปมาลงให้ดูถึงความคมชัดของกล้อง แต่ลงไม่เป้นอิๆๆๆ ดูในเครื่องสวยมากครับสีสดเกินจริงมากมาย พอลงคอมจะได้สีตามความเป้นจริงครับ เพื่อนๆตื่นตากับกล้องมือถือตัวนี้มาก บอกว่าสวยสุดๆเสียอย่างเดียวจอภาพลวงตาไปหน่อย สวยเกินจริง
tor2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 15:09  

ผมเปลี่ยนคีย์บอร์ดตอนเวลา search หาข้อมูลบน google และ youtube ไม่ได้ ใครพอรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ--------

กดเข้าไปที่ตั้งค่าเลือกภาษาแป้นพิมครับ เลิอกเปลี่ยนภาษาได้เลย เสียดายที่เปลี่ยนที่แป้นพิมเลยไม่ได้ อีกหน่อยคงได้ครับใช้แบนี้ไปก่อน
black2bada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 15:17  

เปลี่ยนไม่ได้ยังไงเหรอครับปกติถ้าตั้งภาษาเเป้นพิมพ์เเล้วก็จะเปลี่ยนได้ตามปกตินะครับ
Olocola
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SSWAVE
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 15:18  

SS wave มีวิธีเช็คเวลาใช้งานไหมครับ
ถ้าจะไปซื้อร้านตู้ต้องเช็คอะไรบ้าง แนะนำหน่อยครับ
Eastboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 15:34  

เพิ่งอัพ Firmware ที่ศูนย์ Samsung นครปฐม (สามพราน) มา
GPS ยังไม่ได้ดีขึ้นเลย ยังรอนานมากๆ แถมอินเตอร์เน็ตก้อต้องมานั่งตั้งเองอีก -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 16:19  

environmania ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งซื้อเครื่องมา เป็น Firmware รุ่นแรก ตอนทดสอบ sensor มันขึ้นว่า

Accelerometer : Miss

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ ที่ใช้เฟิร์มแวร์รุ่นแรกเป็นเหมือนกันหรือเปล่า แล้วเพื่อนๆ ที่ใช้ Firmware รุ่นที่ 2 หรือใหม่กว่า ยังขึ้นเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

เพราะถ้ามันต่างกัน ผมจะได้รีบไปเปลี่ยน ยังอยู่ใน 7 วันอันตราย

ขอบคุณครับ

ดูผิดครับ ต้องเป็น PROX SENSOR : MISS

และใครเคย Calibrate Digital Compass ในแผนที่มั่งครับ มันให้หมุนเป็นเลข 8 ผมก็หมุนแล้ว ไม่เห็นมันจะหายไปเลย

ขอบคุณครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: SSWAVE
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 16:33  

Olocola ผู้เขียน:
SS wave มีวิธีเช็คเวลาใช้งานไหมครับ
ถ้าจะไปซื้อร้านตู้ต้องเช็คอะไรบ้าง แนะนำหน่อยครับ

ซื้อศูนย์ดีกว่าครับ ต่างกันไม่เท่าไหร่หรอกครับ เมื่อวานผมไปซื้อที่ร้าน TG เดอะมอลล์บางกะปิ 13900 บาท ซึ่งผมคิดว่าคงห่างจากเครื่องไม่ศูนย์ไม่กี่ร้อย เอาความสบายใจดีกว่าครับ ไม่ต้องพะวง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 16:56  

toey3g ผู้เขียน:
น่าจะหมายถึง task manager นะครับ เวลาที่เราเปิดใช้โปรแกรม มันจะยังคง run อยู่ครับ ฉะนั้นควรจะปิดตัวที่เราไม่ได้แล้ว โดยการกดปุ่มเมนูค้างไว้แล้วก็เลิกลบโปรแกรมตัวที่เราไม่ได้ใช้แล้ว ปัญหาก็จะหมดไป และยังทำให้เครื่องเร็วและ save batt อีกด้วยครับ

ชอบมาก

ขอบคุณค่ะ

ไม่ใช่เครื่องไม่ดี..แต่หนูนี้แหล่ะเล่นไม่เป็น

อิอิ
นู๋น้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 17:00  

astea ผู้เขียน:

ชอบมาก

เป็นเหมือนกันกันเลยครับ เซ็งมาก Crying or Very sad ซื้อมา 1 อาทิตย์เอง ที่ร้านบอกว่า ให้ไป set เวลาให้เป็น +7 แต่ไม่ดีขึ้นเลยครับ

เปลี่ยน Font ครับ ถ้าใช้ cool jaz ไรนี้ล่ะใช้แล้วมันจาแฮคเวลาเข้าไดปฎิทิน ครับ

มันเป็นทุกเครื่องรึเปล่าค่ะ

ถึงว่าซื้อมาแล้วพอเปลี่ยน Font เป็น cool jaz แล้วเข้าปฏิทินกับสมุดบันทึกไม่ได้

แต่พอใช้Font อื่นก็เข้าได้ปกติ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 17:10  

tor2 ผู้เขียน:
ผมเปลี่ยนคีย์บอร์ดตอนเวลา search หาข้อมูลบน google และ youtube ไม่ได้ ใครพอรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ--------

กดเข้าไปที่ตั้งค่าเลือกภาษาแป้นพิมครับ เลิอกเปลี่ยนภาษาได้เลย เสียดายที่เปลี่ยนที่แป้นพิมเลยไม่ได้ อีกหน่อยคงได้ครับใช้แบนี้ไปก่อน

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
yamz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 18:55  

ปิดการขายครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

yamz ผู้เขียน:
มีซอง silicone กับ screen protector เหลืออยู่ 1 ชุด ครับ
สั่งมาจาก ebay 2 ชุด ครับ สีดำ กับ สีขาว

แฟนเลือกสีดำ ก็เลยขายสีขาวครับ ขายชุดละ 200 ครับ

สนใจติดต่อได้นะครับ ทำงานแถวสาทรครับ

081-301-3996
แยม
astea
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: SSWAVE
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 20:22  

Olocola ผู้เขียน:

ตามนี้ครับ

http://badathai.com/node/216
ShuiChim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 21:09  

ศูนย์ซัมซุงมีที่ไหนบ้างคับ
krainara
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:10  

อยากถามผู้รู้หน่อยคับ คือว่าผมเลือกเพลงมาตั้งริงโทนอะ มันจะมีไฟล์เพลงตั้งริงโทนนั้นถึง 3 ไฟล์เลยอะในเครื่อง ทำยังไงให้มันเป็นไฟล์เดียวเวลาใช้เพลงที่ฟังเป็นริงโทนคับ
deksabbza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:11  

ไม่มีใครตอบเลย ง่ะ เล่น MSN ใน Wave ยังไง - -"
.สวยอะอยากได้..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:14  

ผมหาในเว็ป http://www.wallcoo.net/ นี้แล้วไม่เจออะครับ

ช่วยหน่อยคับสวยจิงๆนะ[/img][/code]
Goonsur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:31  

วันนี้ผมเล่นเอ็มกะเช็คฮอทเมลล์ไม่ได้อีกแล้วอ่ะครับ ทำระบบใหม่อีกรึป่าว

เพื่อนๆเป็นรึป่าวคับ
haney
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:52  

ผมก็เล่น im ไม่ได้ครับ palringo มันขึ้นว่า
server ไม่สามารถให้คุณเข้าระบบได้ในตอนนี้กรุณาลองใหม่ในภายหลัง อ่ะครับทามไงดี
haney
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:56  

deksabbza ผู้เขียน:
ไม่มีใครตอบเลย ง่ะ เล่น MSN ใน Wave ยังไง - -"

ผมก็ยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่รู้เล่นใน im ก็หาไม่เจอไม่มี palringo v.2.1.0
พออัพมาเป็น v.2.1.2 ก็เข้าไม่ได้อีก แต่บางท่านเค้าบอกให้ลง ebuddy ไปก่อนครับ
แต่ผมก็ไม่รู้ต้องหาจากไหนอีกครับ เริ่มงง ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยผมทีครับ
NatzKub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 00:11  

haney ผู้เขียน:
deksabbza ผู้เขียน:

ผมก็ยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่รู้เล่นใน im ก็หาไม่เจอไม่มี palringo v.2.1.0
พออัพมาเป็น v.2.1.2 ก็เข้าไม่ได้อีก แต่บางท่านเค้าบอกให้ลง ebuddy ไปก่อนครับ
แต่ผมก็ไม่รู้ต้องหาจากไหนอีกครับ เริ่มงง ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยผมทีครับ

ใช้มือถือเปิดเว็ปนี้ครับ http://get.ebuddy.com

มันจะเลือกยี่ห้อกะรุ่นให้gt-8500 มันยังมะมีก้เราเอาตามนั้นเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 08:10  

ตอนนี้มีเคสของรุ่นนี้ขายที่ไหนบ้างอ่ะคะ
อยากได้มากๆ ตัวเครื่องเริ่มมีรอยแล้วอ่า

Crying or Very sad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 08:30  

ShuiChim ผู้เขียน:
ศูนย์ซัมซุงมีที่ไหนบ้างคับ

ห้างสรรพสินค้าทั่วไปครับ
TG , J-mart บราๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 09:11  

จะซื้อแล้วครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีเช็คเครื่องยังไงบ้าง แล้วเชคเดธ ไบร์ ยังไงหรอครับ
wes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 10:07  

จะซื้อแล้วครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีเช็คเครื่องยังไงบ้าง แล้วเชคเดธ ไบร์ ยังไงหรอครับ

กด *#0*#
เครดิต badathai
http://www.badathai.com/node
ปลาดุกอุย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 12:21  

ลังเลใจระหว่าง SS wave กับ SS GS จังเลย เลือก OS อยู่ ไม่รู้ว่า bada จะไปไกลถึงยี่ห้ออื่นเหมือนแอนดรอยไหม
wave bada 2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 13:45  

ขายซัมซุง Wave 9300 บาท เครื่องศูนย์ เหลือประกัน

http://classified.sanook.com/item.php?id=7136802
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 14:53  

ดูว่าแรมเหลือเท่าไหร่ยังไง หรือต้องใช้ app ตัวไหนครับ
tomnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 15:54  

๐ดอกมะเขียบ๐ ผู้เขียน:
ดูว่าแรมเหลือเท่าไหร่ยังไง หรือต้องใช้ app ตัวไหนครับ

เข้าเมนู >> ตั้งค่า >> เกี่ยวกับโทรศัพท์ ครับ ในนั้นจะมีรายละเอียดบอกครับ

Very Happy Very Happy Very Happy
cleo49
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 17:41  

วันนี้ซื้อซิลิโคนมาแล้วที่ฟิวเจอร์รังสิต ในราคา 100 บาท ที่อื่นก็คงเริ่มมีแล้วหล่ะ ลองหาดูนะคะ ใส่แล้วโอเลย
tomnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 18:02  

cleo49 ผู้เขียน:
วันนี้ซื้อซิลิโคนมาแล้วที่ฟิวเจอร์รังสิต ในราคา 100 บาท ที่อื่นก็คงเริ่มมีแล้วหล่ะ ลองหาดูนะคะ ใส่แล้วโอเลย

ลองถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ อยากเห็นครับว่าหน้าตาเป็นยังงัย
cleo49
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 19:46  

รูปค่ะ ไม่ค่อยชัดเอามือถือถ่าย แต่ไม่ใช่จาก wave นะ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 19:59  

cleo49 ผู้เขียน:
รูปค่ะ ไม่ค่อยชัดเอามือถือถ่าย แต่ไม่ใช่จาก wave นะ

มีแบบซิลิโคนอย่างเดียวเหรอคะ
อยากได้แบบที่เป็นเคสแข็งอ่า
cleo49
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 20:13  

เคสแข็งยังไม่มีค่ะ
Neo_Andersons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 20:17  

Goonsur ผู้เขียน:
วันนี้ผมเล่นเอ็มกะเช็คฮอทเมลล์ไม่ได้อีกแล้วอ่ะครับ ทำระบบใหม่อีกรึป่าว

เพื่อนๆเป็นรึป่าวคับ

ผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ
แต่ถ้าเปิดผ่านเว็บก็ไมมีปัญหาอะไรนะครับ....
][ help me ][
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 20:39  

ผมชอบใช้ กล้อง นะครับเลยถาม mode scn มันคืออะไร ใช้งานยังไง รบกวนด้วยครับ ผมถ่ายยแล้ว เหมือนไม่มีอะไร เปลี่ยนแปลง
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 21:42  

มาแชร์เรื่องการใช้โทรศัพท์มั่ง

wave สั่นเบามาก ขนาดวางบนหน้าขา ยังแทบไม่รู้สึก
ว่างห่างตัว ไม่เปิดเสียงไม่ต้องคิดจะรับสาย
เครื่องก่อนๆใช้แต่โมโตมา 3-4 เครื่อง สั่นแรงกว่าเยอะ วางบนโต๊ะ สั่นกึ๊กๆเลย

ปัญหาคือพลาดรับหลายสายแล้ว ต้องโทรกลับเสียตังเอง ชักเซงๆ

แล้วไม่ได้รับสาย ก็ไม่ได้ล็อคหน้าจอทันที่นะ
โทรออกเองอีก เก่งเหลือเกิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 22:39  

nypd ผู้เขียน:
มาแชร์เรื่องการใช้โทรศัพท์มั่ง

wave สั่นเบามาก ขนาดวางบนหน้าขา ยังแทบไม่รู้สึก
ว่างห่างตัว ไม่เปิดเสียงไม่ต้องคิดจะรับสาย
เครื่องก่อนๆใช้แต่โมโตมา 3-4 เครื่อง สั่นแรงกว่าเยอะ วางบนโต๊ะ สั่นกึ๊กๆเลย

ปัญหาคือพลาดรับหลายสายแล้ว ต้องโทรกลับเสียตังเอง ชักเซงๆ

แล้วไม่ได้รับสาย ก็ไม่ได้ล็อคหน้าจอทันที่นะ

มีแต่คนบนว่ามันสั่นแรงจนมีเสียงดัง งงไม่เข้าใจ
เครื่องผมมันแรงจนต้อง ลดระดับลง
ไอ้ที่ว่ากดพลาดรับสาย ปุ่มที่เครื่องก็มีนะครับ
ถ้าไม่ถนัดสัมผัส
Viol2A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 00:27  

พอดีอยากได้ น้อง Wave แต่ลังเลใจอยากรู้รายระเอียดหน่อยครับ Shocked

1. ถ้าสมัครก่อน 30 เดือนกรกฎาคนใช้แผนที่ฟรี 1 ปีใช่ป่าวคับ
2. แล้วถ้าแผนที่ไม่ฟรีแสดงว่าใช้โหมดนำทางไม่ได้ใช่ป่าวครับ
3. เห็นบางแอปเช่นเกม Need for speed ให้โหลดได้แค่5แสนคน ตอนนี้ครบยังครับ
4. แอปพิเคชั่นที่ลงใน Wave เป็น java ใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ทำไมเกมภาพสวยจังครับแล้วเทียบกับไอโฟนภาพเป็นไงครับ
5. เวลาเข้าเน็ตเป็นไงบ้างครับเหมือนกับใน PC หรือป่าวเพราะที่ผ่านมาใช้ไม่ค่อยดีเลย แถมซื้อก็แพงอีก Crying or Very sad

ยังไงก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ
rruankarm
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 01:13  

กรี้ด...ซิลิโคนสีม่วง สวยมากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 01:16  

โทษทีนะครับไม่ได้มาป่วนบอร์ด

แต่ผมอยากรู้ว่าเพลงนี้ชื่อเพลงอะไรครับ ช่วยบอกที

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5kVd6_WNHSQ&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5kVd6_WNHSQ&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 03:32  

เพลง body ของวง drowning pool
album sinner ครับ
tomnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 08:17  

nypd ผู้เขียน:
มาแชร์เรื่องการใช้โทรศัพท์มั่ง wave สั่นเบามาก ขนาดวางบนหน้าขา ยังแทบไม่รู้สึก

เป็นเหมือนกันครับ ส่วนมากผมจะใส่ไว้ในกระเป๋็ากางเกง ขนาดมันสั่นผมยังไม่รู้เรื่องเลยครับ

ต้องตั้งเสียงเอาไว้ด้วย ถึงจะรู้เรื่อง Wink Wink
lasthao
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 08:47  

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ได้เข้าไปกำหนดระดับการสั่นหรือยังครับผมตั้งไว้ที่เกือบระดับสูงสุด เพราะระดับสูงสุดนี่สั่นแรงมากเลยนะครับ
tomnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 08:56  

lasthao ผู้เขียน:

ได้เข้าไปกำหนดระดับการสั่นหรือยังครับผมตั้งไว้ที่เกือบระดับสูงสุด เพราะระดับสูงสุดนี่สั่นแรงมากเลยนะครับ

ผมได้ตั้งสั่นเตือนไว้ระดับที่ 3 ครับ (ที่ผมเข้าไปตั้งเนียะมันมีถึงแค่ระดับ 3 ครับ) หรือว่ามันมีระดับสูงกว่านี้อีกหรือครับ Crying or Very sad Crying or Very sad
NightWish
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 09:56  

tomnuch ผู้เขียน:
ผมได้ตั้งสั่นเตือนไว้ระดับที่ 3 ครับ (ที่ผมเข้าไปตั้งเนียะมันมีถึงแค่ระดับ 3 ครับ) หรือว่ามันมีระดับสูงกว่านี้อีกหรือครับ Crying or Very sad Crying or Very sad

มี 7 ระดับครับ

ที่เห็นว่ามีแค่ 3 นั้น คือ รูปแบบของการสั่นมากกว่า

ลองตั้งไปที่ 7 สิ สั่นจนกลัวเครื่องจะพังเลยทีเดียว
tomnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 10:22  

NightWish ผู้เขียน:
ลองตั้งไปที่ 7 สิ สั่นจนกลัวเครื่องจะพังเลยทีเดียว

เข้าไปตั้งตรงไหนหรือครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 12:08  

rruankarm ผู้เขียน:
กรี้ด...ซิลิโคนสีม่วง สวยมากมาย

ตัวจริงสวยกว่าในรูปอีกนะ มีอีกหลายสีค่ะ ชมพู เขียว แดง ดำ อยากได้เหลือง แต่มันไม่มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 12:12  

อยากได้มากครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้งานโปรแกรมเทรดหุ้น กับดูวงจรปิดได้เปล่า พอดีอยู่ต่างจังหวัดแล้วไม่มีศูนย์ซัมซุงให้ไปลองใช้ รบกวนคนที่ใช้งานอยู่บอกด้วยครับ หรือจะลองไปโหลดโปรแกรมว่ามันใช้งานได้จริงเปล่า
โปรแกรมเทรดหุ้นTradePointME 0.63 ที่ลิงค์ http://inv4.asiaplus.co.th/cms/index.php?sc=wireless
โปรแกรมวงจรปิด EagleEyes(j2me) ที่ลิงค์ http://www.avtech.com.my/support.html

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
lasthao
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 12:17  

tomnuch ผู้เขียน:
NightWish ผู้เขียน:

เข้าไปตั้งตรงไหนหรือครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ Embarassed Embarassed

ถ้าเปิดสั่นพร้อมเสียงไว้ก็จะคือระดับของเสียงเรียกเข้านั้นแหละครับ ตามที่ผมเข้าใจก็คือยิ่งเพิ่มระดับเสียง+ความแรงในการสั่นก็เพิ่มตามด้วย

ส่วนถ้าเลือกไว้ที่สั่นอย่างเดียวระดับมันก็จะเป็นการตั้งความแรงการสั่นอย่างเดียวครับ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 13:54  

Viol2A ผู้เขียน:
พอดีอยากได้ น้อง Wave แต่ลังเลใจอยากรู้รายระเอียดหน่อยครับ Shocked

1. ถ้าสมัครก่อน 30 เดือนกรกฎาคนใช้แผนที่ฟรี 1 ปีใช่ป่าวคับ
2. แล้วถ้าแผนที่ไม่ฟรีแสดงว่าใช้โหมดนำทางไม่ได้ใช่ป่าวครับ
3. เห็นบางแอปเช่นเกม Need for speed ให้โหลดได้แค่5แสนคน ตอนนี้ครบยังครับ
4. แอปพิเคชั่นที่ลงใน Wave เป็น java ใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ทำไมเกมภาพสวยจังครับแล้วเทียบกับไอโฟนภาพเป็นไงครับ
5. เวลาเข้าเน็ตเป็นไงบ้างครับเหมือนกับใน PC หรือป่าวเพราะที่ผ่านมาใช้ไม่ค่อยดีเลย แถมซื้อก็แพงอีก Crying or Very sad

1. ใช่
2. ใช่แล้ว ไม่นำทาง แสดงแผนที่อย่างเดียว
3. ยัง
4. App ของ DADA ไม่ใช่ Java แต่ Java ก็ลงใน Bada ได้ (ลงแล้วไอค่อนจะไปอยู่ในโฟลเดอร์ "เกมส์และอื่นๆ")
5. เหมือน ลื่น และใช้ง่ายเหมือน PC อ่ะแหละ แสดงภาษาไทยและ Flash เต็มรูปแบบ
MMN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 14:03  

ทำมัย FB ของผม มันม่ายโชว์ Notifications อะคับ

หรือว่ามันโชว์แล้วแต่ผมม่ายเห็น (มะทราบว่าต้องดูจากตรงไหนคร๊าาาบ Rolling Eyes Rolling Eyes )
จะซื่อแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 14:29  

พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว สะดวกไปฟิวเจอร์รังสิตหรือเซียร์

ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ ราคาตอนนี้สด อยู่ที่เท่าไหร่

แถมอะไรหรือไม่ แผ่นกันรอยหน้าจอจำเป็นไปครับ
Viol2A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 14:31  

gidd009 ผู้เขียน:
Viol2A ผู้เขียน:

1. ใช่
2. ใช่แล้ว ไม่นำทาง แสดงแผนที่อย่างเดียว
3. ยัง
4. App ของ DADA ไม่ใช่ Java แต่ Java ก็ลงใน Bada ได้ (ลงแล้วไอค่อนจะไปอยู่ในโฟลเดอร์ "เกมส์และอื่นๆ")
5. เหมือน ลื่น และใช้ง่ายเหมือน PC อ่ะแหละ แสดงภาษาไทยและ Flash เต็มรูปแบบ

Very Happy ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ สงสัยจะไม่พ้นเดือนนี้แหง่ๆๆ เหอะๆๆๆทรัพย์จางอีกละ Very Happy
Viol2A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 14:36  

จะซื่อแล้ว ผู้เขียน:
พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว สะดวกไปฟิวเจอร์รังสิตหรือเซียร์

ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ ราคาตอนนี้สด อยู่ที่เท่าไหร่

แถมอะไรหรือไม่ แผ่นกันรอยหน้าจอจำเป็นไปครับ

รู้สึกแถว มาบุญครองราคาอยู่ที่ประมาณ 11500-12000 ครับ เห็นราคาเค้าโพสกันใน พันทิพย์อะครับ ส่วนแถวเชียร์ไม่แน่จัยนะครับ

ราคาเปลี่ยนแปลงยังไงคนอื่นบอกหน่อยนะ Laughing อยากได้ๆๆๆ
เหมือนกัลแต่ผมอยู่ต่างจังหวัดทำไงดี Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 16:04  

เพลง body ของวง drowning pool
album sinner ครับ

พระเจ้า ขอบคุณมากก เพลงแจ่มจริงๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: