Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 841 / เข้าชม: 1277779
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 19:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

พูดได้คำเดียวว่า ลูกทรพี

grungust ผู้เขียน:
meaw504 ผู้เขียน:
หมดกำลังจัยแล้วค่ะ ตอ

เหมียวอยากระบายว่า ตอนนี้เราใช้ wave อยู่อ้ะหน่ะ
แล้ว ตอนนี้ ไอโฟน4 ก้อมาแล้ว เราก้ออยากได้
เพื่อนๆที่โรงเรียนก็มีกัน ถ้าเวลาไปเรียน เค้าเอามาอวด เราก็ต้องไม่มี
บอกตรงๆว่าตอนนี้เหมียวไม่อยากคิดอะไรเลย มันไม่มีกำลังจัยแล้ว

พ่อไม่ยอมซื้อให้ค่ะ บอกว่ามันแพงเกินไป พ่อไม่ให้เลยอ่ะ เหมียวขอก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว

อาย มากค่ะ ทำไมพ่อไม่ยอมเข้าจัยว่าเหมียวก็ต้องการใช้เหมือนกันนะ เพื่อนๆ ก้อมีกัน แล้วทำไมเหมียวไม่มีอย่างเค้า แล้วอย่างนีัเวลาไปเรียน เหมียวจะทำงัย ถ้าเราไม่มีไอโฟน4 เพื่อนคงหาว่าลูกคนนี้ของพ่อไม่มีปัญญาแน่ คงพอใจแล้วหน่ะ ที่พ่อไม่คิดแบบนี้

เหมียวอยากระบายมากว่าผิดหวัง จะขโมยตังค์เหมือนตอนแรกก็ไม่ได้แล้ว เพราะมันหลายบาท หรือจะโกหกเรือ่งค่าเทอมดีคะ

ตอนนี้ก้อเขวี้ยง wave ทิ้งเมื่อกี้เองค่ะ โกรธที่พ่อไม่ยอมให้ซื้อไอโฟน เหมียวอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะ ทำยังไงดีคะ พ่อถึงจะยอมให้ซื้อไอโฟน4 เพราะเหมียวต้องใช้จริงๆนะ เวลาไปเรียนพวกคุณไม่รู้หรอกว่า เวลาเพื่้อนมีแล้วเราไม่มี เราอายเพื่อนขนาดไหน ได้แต่ดูของเค้า

ขอร้องเลย ถ้าจะมาด่า หรือตำหนิ อย่าโพสดีกว่า เหมียวแค่เด็กวัยรุ่นที่รักมือถือค่ะ

ที่บ้านคงจะรวยนะครับ แถมเพื่อนๆที่โรงเรียนน้องคงจะรวยกันหมดทุกคนด้วยเนอะครับถึงได้
มีมือถือแพงๆกันทุกคน แล้วตอนนี้น้องกำลังตกเป็นเหยื่อลัทธิแบรนด์เนมนิยม ใช้ของถูกๆ
ไม่เป็น ถ้าคนรอบข้างใช้ของแพงๆก็ต้องใช้ของแพงตามเขา หรือซื้ออะไรที่เหมือนชาวบ้าน
เขา "โดยที่ไม่ดูฐานะอันต่ำต้อยของตนเอง"

น้องครับ โทรศัพท์มือถือมันก็แค่ใช้โทรออกรับสายเท่านั้น สมมติถ้าน้องอ้างว่า
"พ่อต้องซื้อโทรศัพท์เครื่องละ5หมื่นบาทให้หนูนะคะ เพราะหนูจำเป็นต้องโทรคุยกับพ่อ
ตอนอยู่ที่โรงเรียนนะคะ เครื่อง 500 บาทหนูใช้ไม่ได้หรอกค่ะ" ถ้าน้องอ้างแบบนี้
ถ้าผมเป็นพ่อน้องผมจะตอบว่า "พ่อให้เหรียญ/บัตรโทรศัพท์ ไว้โทรตู้สาธารณะละกันนะ
คิดถึงพ่อ รักพ่อก็โทรมาละกัน หรือถ้าหนูรักพ่อจริงๆ จะโทรศัพท์เครื่องละ500บาท
หรือ5หมื่นบาท หนูก็รักพ่อเท่ากันแหละ"

แล้วถ้าน้องมาอ้างว่า "หนูต้องใช้เครื่องละ3หมื่น 5 หมื่นเพราะที่โรงเรียนเขาก็ใช้กัน"
พ่อจะตอบว่า "เดี๋ยวพ่อจะไปบอกครูประจำชั้น ให้ริบมือถือให้หมดห้องเลย ลูกจะได้
ไม่ต้องซื้อเครื่องแพงๆเอาไปอวดเพื่อน"

แย่หวะ พวกเด็กมีปัญหา โดยเฉพาะ SP Guest
มือถือเครื่องละหมื่น3ยังกล้าปาทิ้ง ไม่เห็นคุณค่าของของที่พ่อซื้อให้แล้วยังจะเกลียดพ่ออีก
น้องไปกระโดดน้ำตายเลยก็ได้นะถ้าชาตินี้ไม่ได้ถือของแพงๆแบบเพื่อนเค้า พี่ไม่ห้าม Cool

เอ......หรือว่านี่จะเป็นหน้าม้า Iphone4มาสร้างกระแสกันหว่า แบบพวก เดี๊ยนมาเอง ส้มโอ Iphone4คุง บลาๆ ก๊ากๆ
Kio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 23:25  

แล้วเหมียวเข้าใจคุณพ่อมั่งรึเปล่าครับ?
spmem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 10:44  

ขอโทษค่ะแต่อ่านเรื่องเหมียวแล้วไม่ไหว .
หนูอายุแค่ 12 ค่ะแต่หนูรู้สึกว่าเด็ก 3 ขวบมีสมองกว่าพี่เยอะเลย มาขอคำปรึกษาในนี้ทำไม ? แค่ปรึกษาว่าจะขอพ่อยังไงใช้สมองไม่ได้เหรอคะ พอเพียงน่ะพอเพียง เพื่อนหนูใช้โนเกียขาวดำยังไม่ขอโทรศัพท์ใครเค้าเล่นเลย แล้วใช้ความคิดต่ำ ๆ โกหก ขโมยเงิน สงสารพ่อแม่พี่มากค่ะที่มีลูกสันดานแบบนี้ คนไทยไ่ม่เจริญเพราะพวกพี่นี่แหละค่ะ
อ่านซะ ! http://sz4m.com/b1868384 ขออนุญาติจขกท. นะคะ
รสหมูสับแน่ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 14:58  

ตามมาเสพมาม่า
gosix99
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 21:43  

เรื่อง ย้ายเหมียว ยังไม่จบอีกหรอ ออกทะเลแระ
ปล่อยมันไปตามเวรกรรมมันเถอะมา สาระเพิ่มเติมข้อมูล เวฟกันดีกว่า
j_c
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 11:59  

รู้จักแต่ใช้ไม่รู้จักหา หากวันใดคนที่หามาให้ไม่อยู่
วันนั้นเด็กรุ่นนี้ที่คิดแต่หน้าไม่คิดเรื่องเหตุผล ก็คงต้อง
ใช้ตัวเข้าแลกกับสิ่งที่อยากได้ อยากมี ไขว่คว้าหาความสุข
เพื่อสนองตันหาตัวเอง (หาไม่รู้จักจบแน่)
อีกมุมหนึ่งต้องมองครอบครัวด้วยว่าเลี้ยงดูลูกมายังไง
ถึงมีจิตใจเป็นต้นหลิวที่พลิ้วตามกระแส
ใช้แต่ใจ ไม่ใช้สมอง
นี่หล่ะครอบครัวในยุคทุนนิยม ขอแผ่ส่วนที่บุญที่พอมีบ้างให้
ครอบครัวเหล่านี้กลับตัวได้ทัน เพื่อสังคมเราจะได้มีคนที่มี
ความคิดในทางที่ถูกต้องเหมาะสม ไม่สร้างปัญหาให้สังคม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 20:43  

doubledoll ผู้เขียน:
bananacutto ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้ สามารถเปิดofficeกับเล่นflashได้รึป่าวคับ

ได้ทั้งสองครับผม =)

เปิด office ได้ ได้แค่ดู แต่ถ้าจะแก้ไขงาน ต้องซื้อapp ราคา 4xx.- ถ้าไม่ซื้อ appที่มากับเครื่องก็ไว้เปิดดูได้แค่นั้น จริงๆ น่าจะแถมมาให้กับเครื่องเลย เอาเปรียบมาก ของแอนดรอยด์ ยังมีapp พวกoffice ฟรี เลย

เครื่องสเปคเทพ แต่แอปแพง เฟริมแวร์ยังห่วย os อีก ต้องรอ os bada ตัวใหม่ เซ็ง
lol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:12  

เด็กทรพี ผู้เขียน:

เหมียวอยากระบายว่า ตอนนี้เราใช้ wave อยู่อ้ะหน่ะ
แล้ว ตอนนี้ ไอโฟน4 ก้อมาแล้ว เราก้ออยากได้
เพื่อนๆที่โรงเรียนก็มีกัน ถ้าเวลาไปเรียน เค้าเอามาอวด เราก็ต้องไม่มี
บอกตรงๆว่าตอนนี้เหมียวไม่อยากคิดอะไรเลย มันไม่มีกำลังจัยแล้ว

พ่อไม่ยอมซื้อให้ค่ะ บอกว่ามันแพงเกินไป พ่อไม่ให้เลยอ่ะ เหมียวขอก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว

อาย มากค่ะ ทำไมพ่อไม่ยอมเข้าจัยว่าเหมียวก็ต้องการใช้เหมือนกันนะ เพื่อนๆ ก้อมีกัน แล้วทำไมเหมียวไม่มีอย่างเค้า แล้วอย่างนีัเวลาไปเรียน เหมียวจะทำงัย ถ้าเราไม่มีไอโฟน4 เพื่อนคงหาว่าลูกคนนี้ของพ่อไม่มีปัญญาแน่ คงพอใจแล้วหน่ะ ที่พ่อไม่คิดแบบนี้

เหมียวอยากระบายมากว่าผิดหวัง จะขโมยตังค์เหมือนตอนแรกก็ไม่ได้แล้ว เพราะมันหลายบาท หรือจะโกหกเรือ่งค่าเทอมดีคะ

ตอนนี้ก้อเขวี้ยง wave ทิ้งเมื่อกี้เองค่ะ โกรธที่พ่อไม่ยอมให้ซื้อไอโฟน เหมียวอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะ ทำยังไงดีคะ พ่อถึงจะยอมให้ซื้อไอโฟน4 เพราะเหมียวต้องใช้จริงๆนะ เวลาไปเรียนพวกคุณไม่รู้หรอกว่า เวลาเพื่้อนมีแล้วเราไม่มี เราอายเพื่อนขนาดไหน ได้แต่ดูของเค้า

ขอร้องเลย ถ้าจะมาด่า หรือตำหนิ อย่าโพสดีกว่า เหมียวแค่เด็กวัยรุ่นที่รักมือถือค่ะ

ที่บ้านคงจะรวยนะครับ แถมเพื่อนๆที่โรงเรียนน้องคงจะรวยกันหมดทุกคนด้วยเนอะครับถึงได้
มีมือถือแพงๆกันทุกคน แล้วตอนนี้น้องกำลังตกเป็นเหยื่อลัทธิแบรนด์เนมนิยม ใช้ของถูกๆ
ไม่เป็น ถ้าคนรอบข้างใช้ของแพงๆก็ต้องใช้ของแพงตามเขา หรือซื้ออะไรที่เหมือนชาวบ้าน
เขา "โดยที่ไม่ดูฐานะอันต่ำต้อยของตนเอง"

น้องครับ โทรศัพท์มือถือมันก็แค่ใช้โทรออกรับสายเท่านั้น สมมติถ้าน้องอ้างว่า
"พ่อต้องซื้อโทรศัพท์เครื่องละ5หมื่นบาทให้หนูนะคะ เพราะหนูจำเป็นต้องโทรคุยกับพ่อ
ตอนอยู่ที่โรงเรียนนะคะ เครื่อง 500 บาทหนูใช้ไม่ได้หรอกค่ะ" ถ้าน้องอ้างแบบนี้
ถ้าผมเป็นพ่อน้องผมจะตอบว่า "พ่อให้เหรียญ/บัตรโทรศัพท์ ไว้โทรตู้สาธารณะละกันนะ
คิดถึงพ่อ รักพ่อก็โทรมาละกัน หรือถ้าหนูรักพ่อจริงๆ จะโทรศัพท์เครื่องละ500บาท
หรือ5หมื่นบาท หนูก็รักพ่อเท่ากันแหละ"

แล้วถ้าน้องมาอ้างว่า "หนูต้องใช้เครื่องละ3หมื่น 5 หมื่นเพราะที่โรงเรียนเขาก็ใช้กัน"
พ่อจะตอบว่า "เดี๋ยวพ่อจะไปบอกครูประจำชั้น ให้ริบมือถือให้หมดห้องเลย ลูกจะได้
ไม่ต้องซื้อเครื่องแพงๆเอาไปอวดเพื่อน"

แย่หวะ พวกเด็กมีปัญหา โดยเฉพาะ SP Guest
มือถือเครื่องละหมื่น3ยังกล้าปาทิ้ง ไม่เห็นคุณค่าของของที่พ่อซื้อให้แล้วยังจะเกลียดพ่ออีก
น้องไปกระโดดน้ำตายเลยก็ได้นะถ้าชาตินี้ไม่ได้ถือของแพงๆแบบเพื่อนเค้า พี่ไม่ห้าม Cool

เอ......หรือว่านี่จะเป็นหน้าม้า Iphone4มาสร้างกระแสกันหว่า แบบพวก เดี๊ยนมาเอง ส้มโอ Iphone4คุง บลาๆ ก๊ากๆ

ชัวร์เลย
1254
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 03:08  

แวะมาดูง ผู้เขียน:
เลี้ยงควาย...ไถนา
เลี้ยงลูกเทวดา...ไถเงิน
บุญของกุ...ไม่มีลูกควายๆอย่างนี้

กรูชอบที่เองโพสว่ะ สั้นๆได้ใจความ Laughing Laughing Laughing Laughing
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 08:14  

ต้องการขาย samsung wave ซื้อจาก tg fone เมื่อวันที่ 20 ต.ค.นี้เองครับ สภาพใหม่เอี่ยมจริงๆ ติดกันรอยหน้าจอแล้ว มีใบเสร็จรับเงิน ซื้อมา 13900 บาท ต้องการขาย 11500 บาท (ขออนุญาตงดต่อนะครับ) หูฟังยังไม่ได้แกะมาใช้เลย (ไม่ใช่ไม่ดี ที่ขายเพราะว่าได้ n8 มา) สนใจติดต่อ 0827928602 นัท ครับ นัดดูของได้แถวเซ็นทรัลรามอินทรา ช่วงเลิกงานนะครับ
คนอ่าน...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 14:50  

ว๊าย...หนูค่ะไฮโซนะค่ะ ใช้ iPhone 4 แต่ถามหน่อยค่ะมีโทรศัพท์มือถือเขามีไว้ทำอะไรค่ะ โทรศัพท์มือถือเขามีเอาไว้โทรค่ะ เครื่องละ 500 ก็โทรได้ แล้วน้องได้ iPhone 4 มาเพื่อถือเลิศๆ เชิ่ดๆ ก็ไม่ต่างอะไรกับถือก้อนหินหรอกค่ะ คนที่เขาเล่นมือถือเป็นเขาจะดูถูกเอาได้ เหมือนกิ่งก่าได้ทองนะค่ะเคยเรียนไหมค่ะบทเรียนนี้ น้องคงไม่ได้เรียนเพราะมั่วแต่โดดเรียนบั่นทอนอนาคตตนเองเพื่อวัตถุอันเร่อค่าของน้อง แล้วถ้าน้องอย่าถือเลิศๆ เชิ่ดๆ ไม่ซื้อ Vertu ไปเลยหล่ะค่ะ เครื่องหิ้วมีให้เต็ม MBK ราคาเบาๆ ที่คุณพ่อน้องพอผ่อนได้ เริ่มที่ 300,000 ต้นๆเองค่ะ จะได้เพิ่มความเป็นคนมีแต่เงินไม่มีสมอง
beenasad
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 21:44  

ตอนนี้ฝั่งกระทู้ Galaxy S ก็กำลังเดือดอยู่เหมือนกันครับ -*- เจอสาวก ไอค่อกแค่ก4 มาป่วน

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1235466#1235466

มีใครสนใจไหมครับ ตอนนี้ไทยเรากำลังจะนำ Galaxy S 8GB มาขายแล้ว ราคา 18900 ทุกอย่างเหมือนกับ เครื่อง 16 GB ทุกประการ แค่เมมภายในเครื่องเหลือ 8 GB และสามารถเพิ่มเมมภายนอกได้ถึง 32 GB ด้วย ^^ ผมกะว่าจะสอยตัวนนี้นะครับ นอกใจไปใช้แอนดรอยแล้ว อิอิ
หลังปีใหม่ผมคงได้อ่ะ เร่งเก็บตังอยู่ เง้อ-*-
haematoma
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 00:57  

แง๊.........................เครียด!!!!!

SSGS vs WAVE !!!!!

เลือกมาตั้ง เป็นเดือนแล้วค้าบบบบบบ!!!!!! SSGS 8Gb ก็ตามมา!!!

ช่วยเลือกที กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!

WAVE เท่กว่า แต่กัวเทพมหาสมุทรง่ะ!!!!!!!!!

ย๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!

มีใครเข้าใจผมบ้างงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Aerik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 03:50  

ถัาราคายังเปน 13900
ไม่ซื้อ
ตอนนี้มีตัวเลือกอื่นๆมาอีก
SSGS 8G ขายไวๆหน่อย
จะได้ถอยสักที เซ็ง ขายช้า
ไม่ต้องมาเรียกguพี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 18:13  

เข้าใจว่า ชีวิตใครชีวิตมัน เอาเป็นว่า เมื่อได้เป็นแม่คน จงภาวนาไว้ว่าอย่าให้ลูกนั้นเป็นเหมือนตัวเองตอนนี้ก็แล้วกัน ... แต่ท่าจะยาก กรรมมันมีจริงนะ แถมไวกว่าที่คิดเยอะ
ps. ploy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 21:13  

โหย น้องคะ.

น้องน่าจะคิดบ้างนะ คนเค้ามาด่ามาสอนน้องขนาดนี้แล้ว
น้องไม่มีความสำนึกเลยหรอ ?
ถ้าน้องไม่คิดไรบ้างเลยนะ พี่ถือว่าน้อง[b]หน้าด้_นมาก[/b] !

มันบาปนะน้อง ทำนิสัยโคตรเลวแบบนี้ Evil or Very Mad
สงสารพ่อแม่น้องจริงๆ - -;
sandansear
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 23:44  

...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sandansear เมื่อวันที่ 04 Nov 2010 22:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 11:28  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ สนใจ
logihawk
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 20:38  

เบือพวกมาดราม่ากระทู้ชาวบ้านจัง เวฟตอนนี้ขายทุกที่ไม่เท่ากันครับ ผมซื้อมา13900
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 21:10  

logihawk ผู้เขียน:
เบือพวกมาดราม่ากระทู้ชาวบ้านจัง เวฟตอนนี้ขายทุกที่ไม่เท่ากันครับ ผมซื้อมา13900

นั่นสิคับ เห็นว่าตอนนี้เค้าเปลี่ยนจากแถมเม็ม 4GB ลดเหลือ 2GB แล้วนะคับ

แล้วยังมีบางร้าน ไม่แถมเม็ม ก็มี แบบนี้เอาของมาย้อมแมวรึป่าวก็ไม่รู้ - -*

ดูดีๆด้วยนะคับใครที่กำลังจะซื้อน่ะ ตอนนี้กลายเป็นของหายากแล้วนะ 555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 22:20  

อยากได้อะไร บอกป๋ามาซิจ๊ะน้องเหมียว เด๋วป๋าจะให้หนูทุกอย่างเลยนะ อาา!! เด็กวัยรุ่น ป๋าชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตายแล้วไปนรกนะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 17:28  

พอลงนรกแล้วไอโฟนช่วยอะไรไม่ได้นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 20:56  

wave s8500 Vs n8 หน่อยครับ

ตัวคุ้มราคากว่ากันครับ

ผมเล่นชอบเล่นเว็บเป็นหลักเอาตัวไหนดีอะแล้ว แล้วก็นำทางนิดหน่อย
ราคามันก็ต่างกันอยู่สมควร เอาตัวไหนดีครับ
beenasad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 23:21  

Anonymous ผู้เขียน:
wave s8500 Vs n8 หน่อยครับ

ตัวคุ้มราคากว่ากันครับ

ผมเล่นชอบเล่นเว็บเป็นหลักเอาตัวไหนดีอะแล้ว แล้วก็นำทางนิดหน่อย
ราคามันก็ต่างกันอยู่สมควร เอาตัวไหนดีครับ

เก็บอีกนิดได้ Galaxy S 8GB งามๆเลยนะครับ อิอิ
tukta25
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 08:50  

ขายซัมซุงเวฟ 10,000.-บาท ซื้อมาได้ 2 เดือน สรุปใช้ไม่เป็น โทรอย่างเดียว มันดีเกิดไป
เลยเปลี่ยนเป็นโนเกีย X3 พอใช้ได้หน่อย สนใจ โทร 081-9738829 ค่ะ
baabooa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 11:48  

พี่ของแช่งให้ ip4 น้องโดนโขมหรือไม่ก็พังนะน้องจะได้คุณค่าของเงิน หรือน้องก็เป็นประเภทโรคจิตให้คนด่าแล้วน้องมีความสุข ควรไปพบจิตแพทย์ด่วน!! พ่อน้องสอนน้องให้เป็นแบบนี้พี่ทามได้เลยว่าน้องโตขึ้นเป็นกะ...ชัวร์ ยอมพลีกายมาเพื่อให้ได้ของแบรนมาใช้ น้องถ้าน้องแน่จริงเอาชื่อจริงมาเลย เพื่อถ้าน้องจะขอส่วนบุญพวกพี่ๆๆในบอร์ดทำงาน พี่จะให้น้องมากราบเท้าพวกพี่ คนอย่างน้องพี่ว่าชีวิตมีแต่ความฉิบ..... ถึงเงินเดือนพวกี่กินข้าวแกงแต่ในกระเป๋ามีเงิน ม่ายใช่มี ip4 แต่งอมืองอเท้าขอข้าวพ่อแม่แด..... นะ กระ..อย่าน้องคงคิดรัยได้ไม่มากหนอพ่อน้องสอนให้น้องเป็นกะ..แต่เด็กพี่ก็ไม่ซีเรียสหรอกนะ
คนไทย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 15:25  

จากการวิเคราะห์ น้องเหมียวน่าจะมีอาการทางจิตชนิดหนึ่ง สาเหตุน่าจะเกิดจากความกดดันจากทางบ้าน เช่นอาจโดนทารุณกรรมทางเพศจากบุคคลในครอบครัว จึงใช้การระบายความรู้สึกในที่สาธารณะ แต่เพราะเป็นคนขาดความมั่นใจในตนเอง อายที่จะเปิดเผยตัวตนที่แท้จริงเลยมาระบายในกระทู้ ก็แค่นั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ไม่ได้อยากได้ ip4
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 20:30  

สวัสดีค่ะเหมียว
ไม่รู้ว่าอายุเราเท่ากันมั้ย คาดว่าน่าจะไล่ๆกัน (คงยังอยู่ช่วงมัธยมใช่มั้ย)
เราอ่านเรื่องของเหมียวมาจากฟอร์เวิร์ดเมล์อีกที เท่าที่เราอ่านมาจากการที่เหมียวกลับมาตอบทุกคนแต่ละครั้ง ทำให้เราพอจะรู้ว่า โอเค การที่เหมียวโทษพ่อแม่อาจจะไม่ผิด เพราะพ่อแม่เหมียวอาจจะเลี้ยงเหมียวผิดมาแต่แรกก็ได้

มาพูดตอนนี้คงเปล่าประโยชน์จริงๆล่ะ เพราะคนอย่างเหมียวคงไม่เห็นหัวคนอื่น และตอนนี้อาจจะนั่งเล่นไอโฟนอย่างสบายใจเฉิบไปแล้ว อาจจะทิ้งบอร์ดนี้ไปแล้วด้วยซ้ำ

แต่บอกหน่อยเถอะ พ่อแม่ มีหน้าที่ทำให้ลูกมีความสุขเหรอ
แม้ว่าลูกจะคิดไปฆ่าคน แต่ถ้านั้นเป็นความสุขของลูก ก็ต้องให้ลูกทำอย่างงั้นเหรอ
โอเคค่ะ ความหมายนี้ การแค่อยากได้ไอโฟนมันไม่ผิดเท่ากับการฆ่าคน แต่คิดดูเอาเหอะ ถ้าต่อไปมีอะไรใหม่ๆออกมาเหมียวก็จะไปซื้อตามกระแสอีกล่ะ

แล้วเอาจริงๆนะ ที่เหมียวเคยบอกไว้ว่า ต่อไปจะเป็นเจ้านายคนอื่น เพราะมีเงินน่ะ ไม่จริงหรอก
มีเงิน แต่ใช้ไม่เป็น เรียนมาสูง แต่ไม่มีสมองคิดอะไรใหม่ๆออกมา (เพราะปกติตามกระแสคนอื่นตลอด) คงเป็นเจ้านายคนอื่นยาก
คิดจะกินบุญเก่าของพ่อแม่ คงอยู่ไม่ได้นานหรอก เล่นใช้เงินซะเหมือนบ้านพิมพ์แบงก์เองอย่างงี้

อีกเรื่อง ที่เหมียวบอกว่ารักมือถือ ถ้ารักมือถือขนาดนี้เลิกเรียนแล้วมาทำงานขายมือถือดีกว่าคะ พอมีเครื่องใหม่ๆมาจะได้ซื้อใหม่ก่อนชาวบ้าน

เข้าใจนะว่าบ้านมีเงิน ไม่ต้องทำอะไรก็ได้มาง่ายๆ แต่ถ้าคนมีเงินจริง รวยจริง เขาไม่อวด ไม่มาโชว์คนอื่นแบบนี้หรอกค่ะ

ก็ตามกระแสต่อไปแล้วกันนะคะ ชีวิตน่าจะเจริญขึ้นน่ะค่ะ
จะไม่พิมพ์หรอกนะว่าสงสารพ่อแม่ เพราะพิมพ์ไป ลูกสันดานเสียแบบนี้คงไม่รู้สึกรู้สาอะไรหรอก
(ไม่ได้ใช้คำหยาบเลยซักนิด เพราะสันดาน ไม่ใช่คำหยาบ >> ถ้ามีความรู้จริงคงรู้นะคะ)

สวัสดีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ไม่ได้อยากได้ ip4
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 20:33  

สวัสดีค่ะเหมียว
ไม่รู้ว่าอายุเราเท่ากันมั้ย คาดว่าน่าจะไล่ๆกัน (คงยังอยู่ช่วงมัธยมใช่มั้ย)
เราอ่านเรื่องของเหมียวมาจากฟอร์เวิร์ดเมล์อีกที เท่าที่เราอ่านมาจากการที่เหมียวกลับมาตอบทุกคนแต่ละครั้ง ทำให้เราพอจะรู้ว่า โอเค การที่เหมียวโทษพ่อแม่อาจจะไม่ผิด เพราะพ่อแม่เหมียวอาจจะเลี้ยงเหมียวผิดมาแต่แรกก็ได้

มาพูดตอนนี้คงเปล่าประโยชน์จริงๆล่ะ เพราะคนอย่างเหมียวคงไม่เห็นหัวคนอื่น และตอนนี้อาจจะนั่งเล่นไอโฟนอย่างสบายใจเฉิบไปแล้ว อาจจะทิ้งบอร์ดนี้ไปแล้วด้วยซ้ำ

แต่บอกหน่อยเถอะ พ่อแม่ มีหน้าที่ทำให้ลูกมีความสุขเหรอ
แม้ว่าลูกจะคิดไปฆ่าคน แต่ถ้านั้นเป็นความสุขของลูก ก็ต้องให้ลูกทำอย่างงั้นเหรอ
โอเคค่ะ ความหมายนี้ การแค่อยากได้ไอโฟนมันไม่ผิดเท่ากับการฆ่าคน แต่คิดดูเอาเหอะ ถ้าต่อไปมีอะไรใหม่ๆออกมาเหมียวก็จะไปซื้อตามกระแสอีกล่ะ

เหมียวเองก็ฉลาดเลือกคบเพื่อนดีจริงๆเลยนะคะ ไม่เคยคิดบ้างเหรอคะ ว่าถ้าเพื่อนรักกันจริง เพื่อนคงไม่เยาะเย้ยเพื่อนแค่เพราะไม่มีไอโฟนหรอก
มิตรภาพที่ดี มันไม่ขึ้นกับเรื่องเงินหรอก

แล้วเอาจริงๆนะ ที่เหมียวเคยบอกไว้ว่า ต่อไปจะเป็นเจ้านายคนอื่น เพราะมีเงินน่ะ ไม่จริงหรอก
มีเงิน แต่ใช้ไม่เป็น เรียนมาสูง แต่ไม่มีสมองคิดอะไรใหม่ๆออกมา (เพราะปกติตามกระแสคนอื่นตลอด) คงเป็นเจ้านายคนอื่นยาก
คิดจะกินบุญเก่าของพ่อแม่ คงอยู่ไม่ได้นานหรอก เล่นใช้เงินซะเหมือนบ้านพิมพ์แบงก์เองอย่างงี้

อีกเรื่อง ที่เหมียวบอกว่ารักมือถือ ถ้ารักมือถือขนาดนี้เลิกเรียนแล้วมาทำงานขายมือถือดีกว่าคะ พอมีเครื่องใหม่ๆมาจะได้ซื้อใหม่ก่อนชาวบ้าน
เข้าใจนะว่าบ้านมีเงิน ไม่ต้องทำอะไรก็ได้มาง่ายๆ แต่ถ้าคนมีเงินจริง รวยจริง เขาไม่อวด ไม่มาโชว์คนอื่นแบบนี้หรอกค่ะ

ก็ตามกระแสต่อไปแล้วกันนะคะ ชีวิตน่าจะเจริญขึ้นน่ะค่ะ
จะไม่พิมพ์หรอกนะว่าสงสารพ่อแม่ เพราะพิมพ์ไป ลูกสันดานเสียแบบนี้คงไม่รู้สึกรู้สาอะไรหรอก
(ไม่ได้ใช้คำหยาบเลยซักนิด เพราะสันดาน ไม่ใช่คำหยาบ >> ถ้ามีความรู้จริงคงรู้นะคะ)

สวัสดีค่ะ
โหลๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 21:42  

เหมียวครับ ขอสรุปหน่อยว่าได้ประโยชน์อะไรครับ แล้วทำไมถึงใช้วิธีแบบนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 15:55  

test
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 23:55  

เปลี่ยนจากบอร์ด Wave เป็นบอร์ด ของน้องเหมี่ยว ดีไหมครับ จะหาขู้ลมูลไหม่ละไม่มีเลย
มีแต่เรื่องของย้ายนี้ละ เซง
neo1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Zion
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 10:22  

อีนังเหมียว เหมือนจะไม่ใช่เด็ก ดูจากการพูด การพิมพ์ มันเหมือน ผู้ใหญ่อย่างเรานี่แหละ แต่แกล้งเปนเดก แล้ว ก้กวนทีน ไปงั้นแหละ ยั่วโมโห ให้คนมาตอบไปงั้นแหละ เรื่องที่มันเล่าก้น่าจะโม้ มันคงอยากดราม่า แค่นั้นแหละ

พวกนี้ก้โง่ดี ไปเถียง ไปสั่งสอนอะไรมันอยู่ได้ อยากเปนคนดี กันจั๊ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 22:50  

เป็นเดือนแล้ว นี่ยังคุยเรื่องไม่เป็นเรื่องกันอยู่อีกเหรอ

จะมาดู ข้อมูลที่คนพูดถึง SS หน่อย

เซ็งๆ

เว็บมาสเตอร์ก็นั่งทำอะไรอยู่คร๊าบท่านคร๊าบ

ตั้งหัวกระทู้แยกไป สำหรับ คนอยากดราม่ากันไปเลยดีไหมครับ

...ให้ไปอยู่ไกลๆกันหน่อยอ่ะ

....ดีไหมครับ Mad
11_WA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 19:38  

ผมลังเลคับ ระหว่าง เวฟ ตัวนี้ กับ แชมป์ ค่ายเดียวกัน

คือตอนนี้กะลังเก็บเงินอยู่

แต่ลังเลว่าจะซิวเเชมป์เลย หรือจะเล่น เวฟเลยดีกว่า

คือ ชอบทั้งคู่อะคับ

ดีคนละแบบอะ

ปล เคยใช้ NK 5233 แต่ตกน้ำเน่าข้างทางวันเสาร์ที่ 6 พย ที่ผ่านมา โนเกียแคร์บอกซ่อมไม่คุ้ม

แชมป์ก็ไว ลูกเล่นครบ

เวฟก็เจ๋งจิงๆ

ช่วยผมหน่อยนะคับ ยินดีรับทุกความคิดเห็น ผมขอขอบคุณทุกคำแนะนำล่างหน้าคับ
สิบเอ็ด_วา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 20:04  

เหมียว504 ผู้เขียน:
ตอนนี้เหมียวคงจะได้ไอโฟน4แน่ๆ แล้วค่ะ
ดีจัยจ้งเลย ในที่สุดพ่อก็ยอมแพ้ ถ้าซื้อให้แต่แรกก็คงไม่ต้องทำแบบนี้หร็อก
พ่อบอกให้ใช้ดีๆก้อแล้วกัน เดี๋ยวจะพาไปซื้อ อย่างนี้ค่อยยังชั่วหน่อย

เหมียวเครียดมากหลายวัน ไม่คุยกับพ่อเลย ไม่ไปเรียนพิเศษอะไรด้วย
อยู่แต่ในห้อง ถ้าพ่อไม่ซื้อให้ เหมียวก็ไม่ยอมเหมือนกัน เพราะของเราต้องใช้หนิค่ะ ถ้าไม่มีแล้วเหมียวจะทำงัยเวลาเพื่อนถามเราอ่ะ คิดดูดีๆ

เด็กสมัยนี้แล้วไงค่ะ เป็นตัวของตัวเองแล้วหน่ะ ไม่เหมือนพวกรุ่นพี่นี่ จะได้ทำอะไรไม่เป็น เหมียวมีปัญญาใช้ของแพง ไม่ได้อวดรวยว่าบ้านรวย แต่พ่อเป็นพ่อ ต้องเข้าจัยลูกว่าต้องการอะไร พ่อมีหน้าที่เลี้้ยงดูเหมียวค้ะ ไม่ได้หมายความว่าเหมียวเป็นคนไม่ดีซะหน่อย

เหมียวไม่แคร์หร็อกค่ะ ว่าพวกพี่จะว่างัย พวกพี่ก็แค่คนแก่ที่ไม่รู้จักเด็กวัยรุ่น มาพูดคุยอะไรก็เข้าใจยาก อ่านแล้วเหมียวก็ยังงง ว่าพวกพี่พูดอะไรให้ดูยากไปเอง คนแก่เป็นเงี้ย แล้วจะให้เด็กนับถือได้งัย คิดดูให้ดีๆ

หรือพวกพี่ที่มาด่าว่าหนู มาแนะนำให้หนูขายนา ขายอะไรเงี้ย พวกพี่โตแต่ตัว หรือไม่มีปัญญาใช้ของแพงๆ อย่างหนูหล่ะคะ ถึงได้มารุมด่าเด็กอยู่ได้

ผู้ใหญ่แบบนี้ หนูเป็นเด็กยังไม่อยากเรียกพี่เลย พอพูดก็หาว่าหนูก้าวร้าว โทดทีนะค่ะ ผู้ใหญ่อย่างพวกพี่เนี้ย มากราบเท้าหนูดีกว่า เพราะหนูยังดูมีเงินกว่าเยอะอ้ะ
สิบเอ็ด_วา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 20:05  

ตอนนี้เหมียวคงจะได้ไอโฟน4แน่ๆ แล้วค่ะ
ดีจัยจ้งเลย ในที่สุดพ่อก็ยอมแพ้ ถ้าซื้อให้แต่แรกก็คงไม่ต้องทำแบบนี้หร็อก
พ่อบอกให้ใช้ดีๆก้อแล้วกัน เดี๋ยวจะพาไปซื้อ อย่างนี้ค่อยยังชั่วหน่อย

เหมียวเครียดมากหลายวัน ไม่คุยกับพ่อเลย ไม่ไปเรียนพิเศษอะไรด้วย
อยู่แต่ในห้อง ถ้าพ่อไม่ซื้อให้ เหมียวก็ไม่ยอมเหมือนกัน เพราะของเราต้องใช้หนิค่ะ ถ้าไม่มีแล้วเหมียวจะทำงัยเวลาเพื่อนถามเราอ่ะ คิดดูดีๆ

เด็กสมัยนี้แล้วไงค่ะ เป็นตัวของตัวเองแล้วหน่ะ ไม่เหมือนพวกรุ่นพี่นี่ จะได้ทำอะไรไม่เป็น เหมียวมีปัญญาใช้ของแพง ไม่ได้อวดรวยว่าบ้านรวย แต่พ่อเป็นพ่อ ต้องเข้าจัยลูกว่าต้องการอะไร พ่อมีหน้าที่เลี้้ยงดูเหมียวค้ะ ไม่ได้หมายความว่าเหมียวเป็นคนไม่ดีซะหน่อย

เหมียวไม่แคร์หร็อกค่ะ ว่าพวกพี่จะว่างัย พวกพี่ก็แค่คนแก่ที่ไม่รู้จักเด็กวัยรุ่น มาพูดคุยอะไรก็เข้าใจยาก อ่านแล้วเหมียวก็ยังงง ว่าพวกพี่พูดอะไรให้ดูยากไปเอง คนแก่เป็นเงี้ย แล้วจะให้เด็กนับถือได้งัย คิดดูให้ดีๆ

หรือพวกพี่ที่มาด่าว่าหนู มาแนะนำให้หนูขายนา ขายอะไรเงี้ย พวกพี่โตแต่ตัว หรือไม่มีปัญญาใช้ของแพงๆ อย่างหนูหล่ะคะ ถึงได้มารุมด่าเด็กอยู่ได้

ผู้ใหญ่แบบนี้ หนูเป็นเด็กยังไม่อยากเรียกพี่เลย พอพูดก็หาว่าหนูก้าวร้าว โทดทีนะค่ะ ผู้ใหญ่อย่างพวกพี่เนี้ย มากราบเท้าหนูดีกว่า เพราะหนูยังดูมีเงินกว่าเยอะอ้ะ

ว้าว!!! สังคมไทยมันพัฒนาไปเร็วจังเลยคับ

ผมตามไม่ทันอะ

พัฒนาไปแบบก้าวกระโดด

(กระโดดถอยหลังป่าวหว่า)

งี้เดะผมเลยไม่อยากมีลูก

เพราะผมคิดว่า ผมคงเลี้ยงเค้าให้เป็นคนดีได้ยาก ในสังคมแบบนี้

แค่ทำให้เค้าเกิดมาในยุคนี้ก็เหมือนทำร้ายเค้าทางอ้อมแล้ว

ทำร้ายโดยการที่ให้เค้าได้มีโอกาสอยู่ในสังคมปัจจุบันนี้

เข้าใจว่า เด็กก็เหมือนผ้าขาว

แต่สังคมสมัยนี้มันก็ช่าง สกปรกซะเหลือเกิน

สกปรกซะจน การที่เราจะระวังไม่ให้ผ้าขาวผืนน้อยๆของเราต้องเปื้อนความโสมมของสังคม

มันช่างยากเหลือเกิน
beenasad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 22:26  

11_WA ผู้เขียน:
ผมลังเลคับ ระหว่าง เวฟ ตัวนี้ กับ แชมป์ ค่ายเดียวกัน

แต่ลังเลว่าจะซิวเเชมป์เลย หรือจะเล่น เวฟเลยดีกว่า

ดีคนละแบบอะ

ปล เคยใช้ NK 5233 แต่ตกน้ำเน่าข้างทางวันเสาร์ที่ 6 พย ที่ผ่านมา โนเกียแคร์บอกซ่อมไม่คุ้ม

ช่วยผมหน่อยนะคับ ยินดีรับทุกความคิดเห็น ผมขอขอบคุณทุกคำแนะนำล่างหน้าคับ

แนะนำ Galaxy S 8GB เลยครับ คุ้มๆ จอ Super Amoled 4นิ้ว ใหญ่สะใจ
+ แอปเยอะมากเลย แอนดรอย

ที่สำคัญเวฟเค้าจะเลิกผลิตแล้วครับ เป็นไรมาอุปกรณ์หายากครับ
ผ่านมาเจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 15:56  

[quote="sherlork"]
meaw 504 ผู้เขียน:
โทดทีนะค่ะ

ที่เหมียวพูดไปทั้งหมดเนี่ย เพื่อต้องการคำแนะนำว่าจะต้องทำยังไงถึงให้ได้มานะคะ ไม่ใช่เพื่อต้องการให้พวกพี่มาสอน หรือมาด่าว่าหนูแบบนี้

ถ้าไม่เข้าจัยความรู้สึก ก็ไม่ต้องพิมพ์ดีกว่าค่ะ ไม่มีใครขอร้องให้พวกพี่มาสอนเหมียวเลยนะ เพราะคนที่จะซื้อให้คือพ่อ ไม่ใช่พวกพี่นะค่ะ

เหมียวแค่เป็นเด็กวัยรุ่นที่อยากได้มือถือที่อยากได้ ที่เพื่อนมีอ่ะ แล้วผิดตรงไหน เพื่อนคนอื่นบางคนเค้าก็มีกันแล้วนะคะ พ่อแม่เค้ายังซื้อให้ แล้วทำไมพ่อเหมียวถึงบอกว่าให้รอไปก่อน เงินแค่นี้ พ่อผ่อนเอาก้อได้ ไม่เห็นเป็นไรเลย เพราะตอนนี้เหมียวก็ไม่มีมือถือใช้อยู่ดี

พวกพี่ไม่มาเป็นเด็กอย่างเหมียว พวกพี่ไม่รู้หรอกค่ะว่า มันจำเป็นมากในสังคมเด็กนักเรียนอย่างพวกเรา ถ้าไม่มีเหมือนเพื่อน เหมียวก็ดูไม่มีดูเชยสิค่ะ คนอื่นเค้าหยิบมาอวด หยิบมาใช้กัน เหมียวคงอายเพื่อนจริงๆ

ขอร้องนะคะ ไม่ช่วยก็ไม่ต้องซ้ำเติม พวกพี่เป็นแค่คนอื่นนะ จะมารู้จักเหมียวดีกว่าตัวเองได้ยังไงกันคะ อย่าให้เด็กด่าเลย ไม่ชอบก็ไม่ต้องโพสหรอกค่ะ

อายุมากกันแล้ว อย่าให้เด็กอย่างหนูด่าเลยคะ

ฝากให้คิดนิด หรือจะมากเกินจนคิดไม่ได้ก็ไม่รู้อ่ะ
อยากบอกว่า ตายไปเราก็เอาไรไปไม่ได้อยู่ดี ในอีกภพนึงคงไม่มีหรอกม้าง ผีใช้ BB หรือ Ip4 น่ะ เงินติดตัวยังไม่มีเลย สัปเหร่อหยิบไปแล้ว น้องจะเอาที่ไหนไปซื้อของใช้น่ะ? อย่ายึดติดให้มากนักสิ พี่ว่ามันดูเพ้อเจ้ออ่ะ
11_WA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 19:08  

beenasad ผู้เขียน:
11_WA ผู้เขียน:

ดีคนละแบบอะ

แนะนำ Galaxy S 8GB เลยครับ คุ้มๆ จอ Super Amoled 4นิ้ว ใหญ่สะใจ
+ แอปเยอะมากเลย แอนดรอย

ที่สำคัญเวฟเค้าจะเลิกผลิตแล้วครับ เป็นไรมาอุปกรณ์หายากครับ

ขอบคุณมากเลยคับสำหรับคำแนะนำ

เคยไปเล่น SS GX มา

มันเจ๋งจิงๆอะคับ

แต่ราคาก้อสุดยอดตามไปด้วย

แล้ว SS WAVE เนี่ย เค้าจะเลิกผลิต จิงๆหรอคับ แบบว่าจะไม่ทำอีกแน่นอนเลยหรอ

ผมชอบทรงมันมากๆเลย

สวยเพรียว บาง โคดจะเฉี่ยวอะ

โออ แซมซัง

ผมกะลังเทำงานเก็บเงินเลยช่วงนี้ แนะนำกันได้อีกอะคับ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
gosit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 09:37  

ถ้าหยุดสายการผลิต อะไหล่จะหายากและแพงมากๆ และจะค่อยๆหมดไป

ยิ่งหาหน้ากาก ตามตลาดนัดไม่ได้ จอยิ่งไม่ต้องพูดถึง หล่นแตกเมื่อไหร่

คัวใครตัวมัน แล้วแอพมีน้อย ขายแพง คนไทยส่งแอพไปลง ก็ไม่ให้ผ่าน

ตัดใจเพิ่มเงินอีก4000 ไปเล่น gakaxy s 8G ดีมั้ยเนี่ย( แพงกว่าN 8 )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 15:56  

พอดีว่าอยากจะได้รุ่นนี้อะครับ แต่พออ่าน ๆ ศึกษาข้อมูลดูละเห็นบอกจะเลิกผลิตรุนนี้แล้ว มันจะไม่ผลิตออกมาขายแล้วจริง ๆ เหรอครับ ไม่ทราบว่าจะติดตามข้อมูลนี้จริง ๆ จัง ๆ ได้ที่ไหนเหรอครับ แล้วตอนนี้ยังมีวางขายกันอยู่มั้ยครับ พอดีไม่ได้ออกไปดูตามร้านทั่ว ๆ ไป (กำลังอยู่ในช่วงศึกษารายละเอียด)
11_WA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 19:01  

gosit ผู้เขียน:
ถ้าหยุดสายการผลิต อะไหล่จะหายากและแพงมากๆ และจะค่อยๆหมดไป

ยิ่งหาหน้ากาก ตามตลาดนัดไม่ได้ จอยิ่งไม่ต้องพูดถึง หล่นแตกเมื่อไหร่

คัวใครตัวมัน แล้วแอพมีน้อย ขายแพง คนไทยส่งแอพไปลง ก็ไม่ให้ผ่าน

ตัดใจเพิ่มเงินอีก4000 ไปเล่น gakaxy s 8G ดีมั้ยเนี่ย( แพงกว่าN 8 )

N8 เลยดีมั้ยคับ

ซิมเบี้ยนสาม กับแอนดรอย อันไหนมันจะเวิร์คกว่ากันอ่า

แต่ N8 ก้อถูกกว่าจิงๆอะแหละ

ชี้แนะด้วยค้าฟ
gosit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 20:51  

ู^
^
^
เท่าที่อ่านกระทู้ต่างๆมา gakaxy s เป็นที่นิยมของคนทั้งโลก และทุกอย่าง

มันลงตัวไปหมดแล้ว แต่N8 เท่าที่อ่านมา ยังมีปัญหาที่ต้องแก้อีกเยอะ

อย่างเช่น เครื่องดับ เห็นบ่นกันเยอะมาก ถ้าจะเอาก็ต้องรอล็อตใหม่ที่แก้ไข

เฟิร์มแวร์แล้ว ว่าไป N8 ดีกว่า gakaxy s แค่ กล้อง12M มีไฟแฟลชเท่านั้น

เรื่องระบบโอเอส ยังไม่ดีเท่าแอนดรอยด์2.1
beenasad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 21:59  

พอดีว่าอยากจะได้รุ่นนี้อะครับ แต่พออ่าน ๆ ศึกษาข้อมูลดูละเห็นบอกจะเลิกผลิตรุนนี้แล้ว มันจะไม่ผลิตออกมาขายแล้วจริง ๆ เหรอครับ ไม่ทราบว่าจะติดตามข้อมูลนี้จริง ๆ จัง ๆ ได้ที่ไหนเหรอครับ แล้วตอนนี้ยังมีวางขายกันอยู่มั้ยครับ พอดีไม่ได้ออกไปดูตามร้านทั่ว ๆ ไป (กำลังอยู่ในช่วงศึกษารายละเอียด)

http://www.droidsans.com/node/5944

^
^
^
ตามลิ้งค์นั้นไปเลยครับ คุณเนยบอกไว้แล้ว
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 18:37  

ขาย Samsung Wave เครื่องศูนย์ซัมซุงพร้อมอุปกรณ์ครบชุด

ซื้อมาวันที่ 7/10/53 ราคา 14000.- (เครื่อง 13900 + ฟิมล์กันรอย 100)

ใช้มา 1เดือน (ไม่ค่อยได้ใช้งานครับ) ประกันเหลือ 11เดือน ตัวเครื่องไม่มีตำหนิใดๆทั้งสิ้นครับ
(ใช้ถนอมครับ เครื่องใหม่เหมือนเพิ่งซื้อ)

เมื่อนัดเจอแล้วยินดีให้ตรวจเช็คทั้งด้านฮาร์แวร์และซอฟแวร์จนพอใจครับ

สะดวกแถว ถ.สาธุประดิษฐ์ และ สถานนีรถไฟฟ้า BTS สะพานตากสินครับ

ราคายังไม่รู้จะตั้งเท่าไหร่ดีครับ
ถ้าสนใจทิ้งราคากับเบอร์ไว้นะครับ
ผมเข้ามาเช็คบ่อยครับ ถ้าสนใจ rep. ไหนจะติดต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย doubledoll เมื่อวันที่ 20 Nov 2010 00:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
extra13
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 21:39  

พอดีสะดวกไปซื้อพิษณุโลก ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายบ้างครับ
ให้ญาติเดินดูของให้ที่ท๊อปแลนด์พลาซ่าชั้น3แล้ว ไม่มีของเลยซักร้าน T^T
กลัวเลิกผลิต อดซื้ออ้ะ รู้สึกรุ่นนี้พอดีกับตัวที่สุดแล้ว
อ่อ ถามหน่อยว่าศูนย์ ss พิษณุโลกอยู่ทีไหน และมีเครื่องขายหรือเปล่าครับ ?
สะดวกไปอาทิตย์นี้
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 00:32  

extra13 ผู้เขียน:
พอดีสะดวกไปซื้อพิษณุโลก ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายบ้างครับ
ให้ญาติเดินดูของให้ที่ท๊อปแลนด์พลาซ่าชั้น3แล้ว ไม่มีของเลยซักร้าน T^T
กลัวเลิกผลิต อดซื้ออ้ะ รู้สึกรุ่นนี้พอดีกับตัวที่สุดแล้ว
อ่อ ถามหน่อยว่าศูนย์ ss พิษณุโลกอยู่ทีไหน และมีเครื่องขายหรือเปล่าครับ ?

อ่าา อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับว่า ที่จังหวัดพิษณุโลกจะมีที่ใดขายบ้าง

เพราะผมอยู่ที่ กทม ครับ ถ้าอยากได้จริงๆ คงต้องตะเวนไล่หาตามห้างที่นั้นดูน่ะครับ

หรือไม่ก็เข้า กทม มาก็ได้ครับ อาจมีขายบางที่ครับ แต่ต้องระวังเครื่องย้อมแมวด้วยนะครับผม

ถ้าดูไม่เป็นจริงๆแย่เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 00:32  

ไม่ทราบว่า เจ้ารุ่นนี้ มัน ถ่ายรูป แล้ว อัพเข้า เฟสบุ๊ค ได้เหมือน ยี่ห้ออื่น มั้ยอะครับ ^^
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 00:37  

ไม่ทราบว่า เจ้ารุ่นนี้ มัน ถ่ายรูป แล้ว อัพเข้า เฟสบุ๊ค ได้เหมือน ยี่ห้ออื่น มั้ยอะครับ ^^

ได้ทันทีครับผม

และเมื่อตั้งสถานะในเฟส คนอื่นจะเห็นสถานะที่เราตั้ง และเห็นมันเขียนว่า อัพโหลดจาก Samsung Mobile ครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 01:14  

ขาย Samsung Wave เครื่องศูนย์ซัมซุงพร้อมอุปกรณ์ครบชุด

ซื้อมาวันที่ 7/10/53 ราคา 14000.- (เครื่อง 13900 + ฟิมล์กันรอย 100)

ใช้มา 1เดือน (ไม่ค่อยได้ใช้งานครับ) ประกันเหลือ 11เดือน ตัวเครื่องไม่มีตำหนิใดๆทั้งสิ้นครับ
(ใช้ถนอมครับ เครื่องใหม่เหมือนเพิ่งซื้อ)

สะดวกแถว ถ.สาธุประดิษฐ์ และ สถานนีรถไฟฟ้า BTS สะพานตากสินครับ

ราคายังไม่รู้จะตั้งเท่าไหร่ดีครับ
ถ้าสนใจทิ้งราคากับเบอร์ไว้นะครับ
ผมเข้ามาเช็คบ่อยครับ ถ้าสนใจ rep. ไหนจะติดต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ

(ลงราคาแล้วนะครับ ขาย 10000.- บาท ครับ)

รูปตัวเครื่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย doubledoll เมื่อวันที่ 06 Dec 2010 14:59; ทั้งหมด 3 ครั้ง
demetritong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 09:44  

ขายตัวเลยครับ ได้เงินไวดีครับ
เชื่อผม ทนแปบเดียวเอง ก็ได้เงินหลักพันแล้ว

แถมใช้เวลาไม่นานด้วยวันนึงก็ได้เงินหลักหมื่นแล้ว

อย่าลืมนะครับ ขายตัวแดรก เลย
WaSS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 13:50  

ได้ทันทีครับผม

และเมื่อตั้งสถานะในเฟส คนอื่นจะเห็นสถานะที่เราตั้ง และเห็นมันเขียนว่า อัพโหลดจาก Samsung Mobile ครับ

อยากให้มันระบุรุ่น จิงๆเล้ย via Samsung Wave S8500 ไรงี้นะคับ 55+

^^
extra13
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 00:51  

อ่าา อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับว่า ที่จังหวัดพิษณุโลกจะมีที่ใดขายบ้าง

เพราะผมอยู่ที่ กทม ครับ ถ้าอยากได้จริงๆ คงต้องตะเวนไล่หาตามห้างที่นั้นดูน่ะครับ

หรือไม่ก็เข้า กทม มาก็ได้ครับ อาจมีขายบางที่ครับ แต่ต้องระวังเครื่องย้อมแมวด้วยนะครับผม

ขอบคุณคร้าบบ แต่คงไม่ได้เจ้านี่แล้วแหละ T^T ลังเลเรื่องที่มันเลิกผลิตนี่แหละ จอเสียละซวยอิ๊บเลย ดูเครื่องอื่นดีกว่า
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 01:05  

ขอบคุณคร้าบบ แต่คงไม่ได้เจ้านี่แล้วแหละ T^T ลังเลเรื่องที่มันเลิกผลิตนี่แหละ จอเสียละซวยอิ๊บเลย ดูเครื่องอื่นดีกว่า

เรื่องอะไหล่หายห่วงครับ ทางซัมซุงมีอะไหล่สำรองเปลี่ยนให้ครบทุกชิ้นอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องเลิกผลิตนั้นยังไม่แน่นอนครับ เพราะจะมีรุ่นน้องๆเข้ามาแทน มันเป็นเรื่องการตลาดน่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 05:10  

มันก็น่าจะมียุ่นะอะไหร่งะ เห็นเค้าบอก ๆ รอสร้างโรงงานเสร็จอีกที่ อะไรซักอย่างเนี่ย - - SS GS ก็ใช้จอ super AMOLED หนิ จะไม่มีอะไหร่ได้ไงเนี่ย ผมว่ารุ่นเนี่ย คุ้มล๊ะ...
extra13
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 14:56  

มันก็น่าจะมียุ่นะอะไหร่งะ เห็นเค้าบอก ๆ รอสร้างโรงงานเสร็จอีกที่ อะไรซักอย่างเนี่ย - - SS GS ก็ใช้จอ super AMOLED หนิ จะไม่มีอะไหร่ได้ไงเนี่ย ผมว่ารุ่นเนี่ย คุ้มล๊ะ...

คุ้มมากกกก ที่ถูกใจจริงๆเลยคือจอ super AMOLED อ้ะ ของ GS ติดราคามัน โด่งไปเกือบหมื่นเก้าแหนะ T^T เจ้านี่ราคาไม่ขึ้นไม่ลง 13900 ทุกร้านแต่ไม่มีของซักร้าน เฮ้อออ
GS ยังพอโล่งใจเรื่อง Android ที่พอดูมีน้ำหนักกว่า Bada ในตอนนี้หน่อย แต่ก็ติดงบอยู่ดี สรุปคือก็ยังอยากได้เจ้า wave นี่อยู่ดีแหละ เทใจให้ไปหมดแล้ว TT แง่งงงงงงงงงง!
พ่อคุณเหมียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 21:06  

ต่อให้คุณบอกว่า คุณเก็บข้อมูลฯ ไปทำป.โท ...คุณก็ไม่ควรทำอะไรโง่ๆ แบบนี้ครับ เรียนป.โท แล้วยังมีแนวคิวหรือการการทำแบบนี้ เลิกเรียนเถอะคุณ แบบนี้ไม่ใช่วิธีการเก็บข้อมูลหาข้อมูลในมุมที่ถูกหรอก การเรียนไม่ใช่การทดลอง แล้วการที่คุณมาทดลองโพสเรื่องโกหกลวงโลกอย่างนี้ มันสมควรแล้วหรือที่จะเอาข้อมูลที่ได้จากการโกหกไปอ้างอิงในการทำทีซิส ปัญญาอ่อนเกินไปแล้ว มันต้องเป็นข้อมูลจริง เรื่องจริง ในสถานการณ์จริง ไม่ใช่สถานการณ์โง่ๆ อย่างที่คุณทำ ไอ้ฟาย นศ.ป.โท ส่วนมากกูเห็นแม่งโง่อย่างนี้ทุกคนเลยไม่รู้แม่งจะเรียนไปทำเหี้ยอะไร การศึกษาไทยแม่งวัดกันตรงไหนวะ กระจอกสัด!
oath2529
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 21:01  

ขาย samsung wave มือ 1 แกะกล่องครับ สภาพ กิ๊กๆ
13500 บาท ครับ สนใจ โทรมา 0892239863 โอ๊ต(อยู่ กทม นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 11:02  

พ่อคุณเหมียว ผู้เขียน:
ต่อให้คุณบอกว่า คุณเก็บข้อมูลฯ ไปทำป.โท ...คุณก็ไม่ควรทำอะไรโง่ๆ แบบนี้ครับ เรียนป.โท แล้วยังมีแนวคิวหรือการการทำแบบนี้ เลิกเรียนเถอะคุณ แบบนี้ไม่ใช่วิธีการเก็บข้อมูลหาข้อมูลในมุมที่ถูกหรอก การเรียนไม่ใช่การทดลอง แล้วการที่คุณมาทดลองโพสเรื่องโกหกลวงโลกอย่างนี้ มันสมควรแล้วหรือที่จะเอาข้อมูลที่ได้จากการโกหกไปอ้างอิงในการทำทีซิส ปัญญาอ่อนเกินไปแล้ว มันต้องเป็นข้อมูลจริง เรื่องจริง ในสถานการณ์จริง ไม่ใช่สถานการณ์โง่ๆ อย่างที่คุณทำ ไอ้ฟาย นศ.ป.โท ส่วนมากกูเห็นแม่งโง่อย่างนี้ทุกคนเลยไม่รู้แม่งจะเรียนไปทำเหี้ยอะไร การศึกษาไทยแม่งวัดกันตรงไหนวะ กระจอกสัด!

เค้าเปลี่ยน้เรื่องกันแล้วครับ ปล่อยไปอย่ามาต่อเลยครับ เอาช้อมูลโทรศัพท์ดีกว่าครับ
จะขอบพระคุณมากๆ
nunest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 22:44  

ขายซัมซุง wave ค่ะ ซื้อมาเมื่อ 17/11/2553

เครื่องสภาพสวยมาก แทบไม่ค่อยได้ใช้เลย3

สภาพใหม่เอี่ยม อุปกรณ์ครบ

ขายต่อราคา 11000 ค่ะ พร้อม เคส capdase

สอบถามราคาได้ที่ 0867765328 ค่ะ
swingrock
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 07:33  

อืม

ขอให้มีลูก นิสัยถอดมาจากแม่เป๊ะๆ เลยนะ
ป๋าsideline
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 08:56  

อิเหมียว อย่าไปแต่งงานมีครอบครัวนะ

กุว่าลูกมรึงหนักกว่ามรึง 10 เท่าแน่นอน

เตรียมรับมือลูกมรึงไว้

นี่คือคำเตือน จากป๋าsideline

ปล.สงสารพ่อของลูกหวะ
ee-Transient
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 15:22  

อีเยี่ยวเหมียวเอ้ย ดอก..

คนทำงานแล้วเขาจะซื้ออะไรก็ซื้อได้ว่ะ

แต่เขาเห็นคุณค่าของเงินอิsad ต้องมีการไตร่ตรองก่อนที่จะซื้อ

กวย สุดยอดเลยเด็ก Ha' เอาติ่งคิดไงอิควายว่าเขาไม่มีเงินซื้อ

ตอนเด็กกุก็ชอบมือถือ ขอแม่ซื้อบ่อยๆ ใช่แต่ของแพงๆ 20k+ แต่กุไม่เคยปามือถือทิ้ง

ตอนนี้กุทำงานแล้วใช่มือถือเครื่องล่ะไม่ถึง 10k เพราะความเสียดาย

จบโท.แล้วรีบมาเป็นหัวหน้ากุนะ จะตบให้ Hee สั่นเลยอิ Ha'

ปล. กุซื้อ ip4 ให้แม่กุใช้(เป็นการทดแทนบุญคุณแค่ฝุ่นผงกับที่แม่ให้มาตลอดชีวิต) ส่วนกุใช้(nokia 5230, ipad 64gb3gwifi) และกำลังเล็ง wave อยู่....
อิเหมียวตอแหล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 17:53  

น้องเหมียวครับ

ใช้แค่ไอโฟนโฟร์อย่าอวดครับ

ผมใช้ Vertu ยังไม่ได้ไปอวดใครเลย

ปล.ผมอยู่ม.2 ใช้มาไม่นานเท่าไหร่ 6 เดือนมั้งครับ อิอิ
ชม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 19:14  

พ่อคุณเหมียว ผู้เขียน:

ตามนั้น
BlaBlaBla
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 19:03  

แหม ผมคนนึงละครับที่จะไม่เอาอีเหมียวทำเมียแน่นอน

นรกส่งมาเกิด ถ้าผมเป็นพ่อผมคนฆ่าตัวตาย
signature
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 20:06  

อยากได้ip4ขนาดนั้นเลยหรอ
อยากใช้เพราะตามเพื่อน ไม่ใช่เพราะชอบลูกเล่นของมือถือ แปลกว่ะ

แบบนี้ถ้าทั้งร.ร.ฮิตโนเกีย3310ล่ะคับ จะใช้ป่ะ ถ้าเค้าใช้กันทั้งร.ร. มีออฟชั่นไว้ขว้างเพื่อป้องกันตัวได้ด้วยนะ ip4ไม่มี
a NoEy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 20:13  

จะโทษน้องฝ่ายเดี่ยวดีไหมเนียยย

อยากรู้จริงๆ พ่อแม่เลี้ยงดูยังไง

สงสัยจะใช้เงินเลี้ยง เลยทำให้ลูกโตมา"โง่งี่เง่า"มากมายก่ายกองขนาดนี้

บอกตามตรง รู้สึกว่าตัว "เ หี๊ ย" ยังมีค่ามากกว่าน้องอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 01:11  

เรื่องน้องนิ ยังไม่จบอีกเหรอ fake scandal ชัด ๆ กุมาเองหม๊ดเลย ฮ่า ๆ

ที่อยากได้ไอ่เครื่องนี้เพราะชอบดีไซน์ของมันอ่ะ เฉี่ยวดี
ผมว่า ss gs ไม่ค่อยสวยอะมันใหญ่ ๆ ไงไม่รุ้ wave II อีก
ใหญ่ไปง่ะ หลายกะจิตกะจัย storm2 ก๊ะน่าสน - -
แต่ wave ตัวนี้แหละผมว่าลงตัวละนะในความคิดผมอะ
ถ้าไม่มีอะไรที่น่าสนใจกว่านี้เข้ามาภายในเดือนหน้า
สงสัยคงจะต้องหา เจ้านี่มาเล่นซักตัวละ
*(เพิ่งเกิดอารมณ์อยากเปลี่ยนมือถือ เจอไอ่ตัวนี้ บ๊ะ ๆๆ พะดี ติดจายเล๊ย ฮ่ะๆ)
bionext
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 17:14  

เคยใช้ซัมซุงรุ่นนึง นานแล้ว เป็นแบบสไลด์ จำได้ว่า พอใช้ไปนานๆ มันมีอาการเหมือน ตัวเลขนาฬิกามันเบิร์นติดจอ เป็น 88:88 แบบนี้ เป็นเงาๆ หลายบรรทัดในหน้าจอเลยครับ

ผมเองก็ไม่รู้ว่า อาการนี้มันเกิดจากอะไรนะครับ อธิบายได้แบบนี้ ทำให้จอมันดูแปลกๆ และขัดตาๆยังไงไม่รู้

ใครเคยเจอแบบผมมั่งครับ

จะว่าทนไหมก็ทนนะครับ ซัมซุง การใช้งานอะไรๆก็ง่ายดีพอสมควรแหละ แต่การเล่นเพลงยังสู้ค่ายอื่นๆได้ยากหน่อยเท่านั้นเอง
พ่อเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 17:14  

รอนิดนึงนะ

พ่อจะซื้อ iPhone 5 ให้
ออกต้นปี 2011

เพื่อนหนู๋จะได้ต้องเปลี่ยนมาใช้ตามหนู๋งัย

รัก

จาก

พ่อเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 01:42  

หรอจ๊ะ อี Buf แล้วต่อไปพอหล่อนมีลูก เดี๋ยวหล่อนก็จะโดนลูกทำแบบนี้ละจ๊ะ แล้วอย่าไปว่าลูกนะ เพราะหล่อนก็แก่หนังเหี่ยวจะไปเข้าใจวัยรุ่นได้ไง Buf จิงๆ ไอลูกทรพี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 15:37  

รบกวนถามหน่อยครับ เรื่อง sensor พอดีเพิ่งได้เครื่องครับ ผมลองกด *#0*# เพื่อทดสอบเครื่องแล้ว พอเลือกทดสอบ sensor ปรากฏว่าแนวทิศดูเอียงๆครับ เมื่อตั้งเครื่องแนวตรง เส้นเล็งเอียงไปซ้าย 38 องศา แต่ลองถ่ายภาพดู เวลากลับภาพก็ปรกติดี เลยอยากถามว่าเวลาทดสอบ sensor จะดูยังไงว่า sensor เป็นปรกติหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 15:38  

รบกวนถามหน่อยครับ เรื่อง sensor พอดีเพิ่งได้เครื่องครับ ผมลองกด *#0*# เพื่อทดสอบเครื่องแล้ว พอเลือกทดสอบ sensor ปรากฏว่าแนวทิศดูเอียงๆครับ เมื่อตั้งเครื่องแนวตรง เส้นเล็งเอียงไปซ้าย 38 องศา แต่ลองถ่ายภาพดู เวลากลับภาพก็ปรกติดี เลยอยากถามว่าเวลาทดสอบ sensor จะดูยังไงว่า sensor เป็นปรกติหรือเปล่าครับ
ไม่รู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 23:47  

ไอ้คุณเหมียวครับ ผมก็วัยรุ่นอายุ 16 เอง(คงเคยเรียนมากนะว่าวัยรุ่นมีอายุเท่าไหร่ แต่ดูแล้วถ้าทางจะไม่รู้ เพราะโง่มั้ง 555) ผมยังมีปัญญาคิดมากกว่าคุณอีกนะครับ ทุกๆคนที่นี่เขาอยากสอนให้คุณรู้ว่าเงินนั้นมีคุณค่า ถึงจะรวยล้นฟ้าแค่ไหนยังไงก็ต้องหมด อีกอย่างถ้าเราตายไป แล้วเราเอาเงินติดตัวไปได้ปะ มีสมองหน่อยไอควาย (ขอใช้คำหยาบ เพราะ เป็นคุณเหมียวเป็นลูกที่สันดานเลวมากและต่ำมาก) เกิดมาไม่รู้จักสำนึกบุญคุณเห็นพ่อแม่เป็นธนาคารหรือไง เบิกจ่ายๆ
ผมว่าชีวิตจริงๆของเมิงต้องเป็นพวก อีแรดข้างถนน ทำตัวสถุนไปวันๆ มีลูกอย่างเมิงใช้เงินแปปเดียวก็จนแล้ว 5555555 ไม่รู้จักเก็บเงิน ถ้าอยากได้โทรศัพท์นัก โตขึ้นเมิงทำงานหาเงินเองสิ แล้วจะรู้ถึงความยากลำบาก ของแต่ละบาท ยกเว้นเมิงจะเป็นกะหรี่ขาย_ _ (คิดเอง)ไม่ก็ไปร่วมกับแก๊งสก๊อยแรด ขโมยของชาวบ้าน แต่ขโมยไปก็เท่านั้น เมิงก็โดนจับอยู่ดี

ไม่ว่าจะดูยังไงคุณเหมี่ยวก็ชีวิตไม่รุ่ง บ้านกุก็รวยก็ยังรู้จักเก็บเงิน ไม่เหมือนเมิงหรอก หายโง่ได้แล้วนะ คุณควายเหมี่ยว

ปล. คำหยาบเยอะไปนิดนึง ขออภัยด้วยครับ จริงๆไม่อยากใช้หรอก แต่เห็นข้อความแล้วทนไม่ได้จริงๆครับ
nutmaster_ro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 03:13  

แล้วทำไม่ ไม่ลองศึกษาดูหละ เอาแค่ ipod touch ก็พอหละ
ไปปปา wave ทิ้งทำไม ไม่เข้าใจเลย ไม่สงสารพ่อแม่มั้งเหรอ

เสียใจว่ะเจอเด็กคิดไม่เป็น

พูดไปเราก็ยังเด็กเหมือนกันน่ะ
kob28
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 13:38  

อยากได้มากครับ แต่ที่ 0 ไม่มีขายแล้ว หายากมาก มีร้านไหนยังมีขายบ้างครับ แนะนำหน่อย Crying or Very sad
neztieyz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 10:05  

kob28 ผู้เขียน:
อยากได้มากครับ แต่ที่ 0 ไม่มีขายแล้ว หายากมาก มีร้านไหนยังมีขายบ้างครับ แนะนำหน่อย Crying or Very sad

ขายต่อเอามั้ยค่ะ ซื้อมาเมื่อ 27/11/2010 เหลือประกันอีกเยอะ

ขายต่อราคา 10000 ถ้วนค่ะ สนใจถามได้ที่ 0865655155

แถมเคสให้ค่ะ อุปกรณ์ครบ ใหม่ ๆ เลยค่ะ
al0ha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 15:52  

neztieyz ผู้เขียน:
kob28 ผู้เขียน:

ขายต่อเอามั้ยค่ะ ซื้อมาเมื่อ 27/11/2010 เหลือประกันอีกเยอะ

ขายต่อราคา 10000 ถ้วนค่ะ สนใจถามได้ที่ 0865655155

แถมเคสให้ค่ะ อุปกรณ์ครบ ใหม่ ๆ เลยค่ะ

อยู่จังหวัดอะไรเหรอครับ
formular
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 22:02  

เมื่อนัดเจอแล้วยินดีให้ตรวจเช็คทั้งด้านฮาร์แวร์และซอฟแวร์จนพอใจครับ

(ลงราคาแล้วนะครับ ขาย 10000.- บาท ครับ)

ตอนนี้ขายไปหรือยังคับ คือสนใจอะครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 14:39  

formular ผู้เขียน:

ตอนนี้ขายไปหรือยังคับ คือสนใจอะครับ

ยังไม่ได้ขายครับ แต่มีคนจองไว้แล้วอ่ะครับ เขาก็เพิ่งจองไป แต่ยังหาเวลาว่างมาเจอไม่ได้

แล้วนี่อยู่แถวไหนครับ สามารถเจอกันได้สะดวกรึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 18:19  

formular ผู้เขียน:

ยังไม่ได้ขายครับ แต่มีคนจองไว้แล้วอ่ะครับ เขาก็เพิ่งจองไป แต่ยังหาเวลาว่างมาเจอไม่ได้

แล้วนี่อยู่แถวไหนครับ สามารถเจอกันได้สะดวกรึเปล่าครับ

ผมอยู่เสาวรียครับผมBTS
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 21:06  

ขายเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
hawaii five-O
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 22:48  

ถ้าซื้อตอนนี้แถมเมมกี่ GB เหรอครับ

แล้วซื้อที่ฟอร์จูน, mbk หรือสยามแถมเมมเท่ากันมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 00:45  

hawaii five-O ผู้เขียน:
ถ้าซื้อตอนนี้แถมเมมกี่ GB เหรอครับ

แล้วซื้อที่ฟอร์จูน, mbk หรือสยามแถมเมมเท่ากันมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ล๊อคหลังมานี่ แถมเมม 2gb ครับ

แต่สินค้ามือหนึ่งหายากมาก ร้านค้าชั้นนำแทบไม่มีขายแล้วครับ

ถ้าร้านตู้มีขายต้องระวังของย้อมแมวด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 14:03  

ขอบคุณครับ

แต่สินค้ามือหนึ่งหายากมาก ร้านค้าชั้นนำแทบไม่มีขายแล้วครับ

ถ้าร้านตู้มีขายต้องระวังของย้อมแมวด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ^^
i mobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 11:55  

พ่อไม่ยอมซื้อให้ค่ะ บอกว่ามันแพงเกินไป พ่อไม่ให้เลยอ่ะ

เหมียวมีปัญญาใช้ของแพง ไม่ได้อวดรวยว่าบ้านรวย

ผู้ใหญ่อย่างพวกพี่เนี้ย มากราบเท้าหนูดีกว่า เพราะหนูยังดูมีเงินกว่าเยอะอ้ะ

ถ้ารวยจิง พ่อคงซื้อให้แต่แรก ไม่มานั่งโพสกระทู้แบบนี้หรอก
เด็กเกรียนๆกะหลั่วๆ มีปัญญาหาเงินใช้เองได้ แล้วค่อยมาแพล่มนะ
55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 21:48  

to E เหมียว เสียวชิมิ

สงสัยบ้านคงงจะจนมากซินะ ไม่งั้นไม่มาโพสอยากได้ รวยจิงพ่อ?มึง?คงซื้อ I4 ให้ใช้ 10 เครื่องแล้วละมั้ง แหมๆ หาว่าคนอื่นไม่มีปัญญาใช้ ?มึง?ต่างหากที่ไม่มีปัญญาซื้อเองหรือเปล่า รอให้ทำงานแล้วมีปัญญาซื้อแล้วค่อยมาอวดรวย อีปลวก เดนสังคม

ส่งชื่ออีปลวกนี่ไปทุกบริษัท โตไปไม่ต้องรับมันทำงาน 55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 02:56  

ขอบคุณครับ

แล้วถ้าร้าน Jay-M... นี่โอเคมั้ยครับ
yonggy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 10:21  

ไม่ทราบว่าคุณเล่นอะไรอ่ะครับ น้องผมเป็นโรคหัวใจมาเปิดดูกระทู้นี้ตอนนี้ ส่ง ร.พ. ไปแล้วครับ พ่อแม่รีบหามไปเมื่อครู่ใหญ่ๆ คือตอนที่เค้าล้มจากเก้าอี้พวกผมตกใจ พอส่ง ร.พ.ไป มาเห็นหน้าคอมที่ก่อนหน้านี้น้องเล่นอยู่ดีๆ ในหน้าคอมเปิดกระทุ้ที่คุณเอามาลงค้างไว้ แล้วก็หน้ากระทุ้ของคุณ
อยากบอกว่าจะเล่นอะไร คิดถึงคนอื่นด้วยนะครับไม่ใช่จะเอาแต่สนุก ตอนนี้น้องผมเพิ่งไปร.พ. กะพ่อและแม่ ไม่เป็นอันต้องทำงานพอดีทำอะไรคิดหน้าคิดหลังก่อนนะ และจำไว้เป็นอุทาหรณ์เลย
ถ้าร้องผมเป็นอะไรไปผมไม่ยอมแน่ๆ ผมแจ้งสาเหตุที่น้องผมโรคหัวใจกำเริบให้กับ ร.พ.ไปแล้ว เค้าก็บอกว่าเคยมีพวกที่แกล้งเอามู้ดักควายที่จะโผล่ๆมาใน window เคยผู้ป่วยโรคหัวใจมีคนเข้า ร.พ.เพราะเคสนี้มา 3-4 คนแล้ว

พี่ชาย

ปล.ตำนานดักควายสินะ
KanonSoji
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 20:50  

yonggy ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคุณเล่นอะไรอ่ะครับ น้องผมเป็นโรคหัวใจมาเปิดดูกระทู้นี้ตอนนี้ ส่ง ร.พ. ไปแล้วครับ พ่อแม่รีบหามไปเมื่อครู่ใหญ่ๆ คือตอนที่เค้าล้มจากเก้าอี้พวกผมตกใจ พอส่ง ร.พ.ไป มาเห็นหน้าคอมที่ก่อนหน้านี้น้องเล่นอยู่ดีๆ ในหน้าคอมเปิดกระทุ้ที่คุณเอามาลงค้างไว้ แล้วก็หน้ากระทุ้ของคุณ
อยากบอกว่าจะเล่นอะไร คิดถึงคนอื่นด้วยนะครับไม่ใช่จะเอาแต่สนุก ตอนนี้น้องผมเพิ่งไปร.พ. กะพ่อและแม่ ไม่เป็นอันต้องทำงานพอดีทำอะไรคิดหน้าคิดหลังก่อนนะ และจำไว้เป็นอุทาหรณ์เลย
ถ้าร้องผมเป็นอะไรไปผมไม่ยอมแน่ๆ ผมแจ้งสาเหตุที่น้องผมโรคหัวใจกำเริบให้กับ ร.พ.ไปแล้ว เค้าก็บอกว่าเคยมีพวกที่แกล้งเอามู้ดักควายที่จะโผล่ๆมาใน window เคยผู้ป่วยโรคหัวใจมีคนเข้า ร.พ.เพราะเคสนี้มา 3-4 คนแล้ว

พี่ชาย

ปล.ตำนานดักควายสินะ

ไม่เคยนึกว่ามาม่าในบอร์ดที่ด่ากันจนของขึ้น หยิบเอาทุกสิ่งอย่างบนโลกใบนี้มาด่ากัน จะทำให้คนอื่นเดือดร้อนได้ขนาดนี้เลยแหะ เสียใจด้วยเรื่องน้องคุณ โชคร้ายจริงๆ คิดอะไรถึงได้นั่งอ่าน แสดงว่าต้องอ่านไปเยอะพอสมควรถึงได้เป็นขนาดนั้น ขอให้หายไวๆล่ะกัน

ผมว่าสรุปคุณน้องเหมียวอะไรนั่น ผมว่าไม่ใช่เด็กวัยรุ่นสมัยนี้หรอก

ลองคิดดูดีดี คน xหี้ย อะไร สมองมันจะบินไปไกลได้ขนาดนนี้ ดูๆแล้ว เหตุผลที่คุณน้องเหมี่ยวเค้ายกมา มันเป็นความคิดที่ไม่น่าจะมีอยู่ในสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า มนุษย์ได้เลย

ต่อให้เป็นโจร ฆ่าคนตายน่าตาเฉยโดยไม่คิดอะไร มันก็ไม่น่าคิดเหตุผลแบบนี้แล้วคิดว่ามันถูกได้ ลองคิดตามดูครับ มันไม่เกี่ยวเลยนะว่าเด็กสมัยใหม่มันจะคิดแหวกยังไง แต่นี้มันไม่ได้แหวกวัย แหวกสมัย หรือแหวกแนวอะไรเลย มันแหวกทุกอย่างที่มีในตัวมนุษย์อะครับ

แล้วก็ที่ว่าเป็น นศ.ป.โททำวิจัย คงไม่ใช่ เพราะเหตุผลที่ยกมานักโทษประหารมันยังคิดไม่ได้เลย อายเพื่อนต้องฆ่าพ่อ - -" บรรลัยมาก 555+ แล้วนี่ เด็กกำลังเรียน เจริญเหอะ
ดริฟท์แหกโค้งอีก 55 ว่าแล้วนึกไปถึงมาม่าแฟนซับ 55+
คนใช้iphone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 21:37  

ส่วนตัวผมแล้ว การอ่านข้อความทุกๆข้อความของเหมียวนั้น
ต้องใช้ความอดทนสูงที่สุดตั้งแต่ผมเกิดมา
เนื่องจากผมต้องระงับตัวเองไว้ว่า ''ห้ามโมโห''
แต่หากคุณเก็บข้อมูลไป สำหรับ ป.โท จริงๆ
ผมก็ขอให้คุณ โดน อาจาร์ย ปรับตกนะครับ
คุณ '' แย่ '' มากๆ
-----------------------------------------------------------------------------------------------
ขอโทษที่เข้ามายุ่งเรื่อง เพราะ พอเจอมาจาก บอร์ด iphone แห่งหนึ่ง
แต่ส่วนตัวแล้ว หาก ไม่คิดเรื่อง เกมส์ ของ iphone นั้น
ผมว่า SS. Wave ก็น่าใช้มากๆ อีกเครื่องหนึ่งครับ
และราคาไม่สูงด้วย
มือถือเครื่องต่อไปของผม คงจะใช้ SS. เนี่ยแหละครับ
เบื่อ iphone ไม่รู้จะเห่อ กันไปขนาดไหน เข้าใจว่ามันสวย มันหรู
แต่นอกจาก สวยหรูแล้ว ตกที ก็ ตู้มกลายเป็นโกโก้ครั้น เสียบ้างไรบ้าง
doubledoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 12:58  

ขอบคุณครับ

แล้วถ้าร้าน Jay-M... นี่โอเคมั้ยครับ

ถ้าหมายถึงร้านเจมาร์ทก็โอเคครับ ไม่มีปัญหา

ไม่มีเครื่องย้อมแมว แต่ก็ต้องดูดีๆอีกครับว่ามีตำหนิอะไรหรือไม่

และก็สาขาไหนจะบริการลูกค้าดีมากกว่ากัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:57  

ขอบคุณครับ

ถ้าหมายถึงร้านเจมาร์ทก็โอเคครับ ไม่มีปัญหา

ไม่มีเครื่องย้อมแมว แต่ก็ต้องดูดีๆอีกครับว่ามีตำหนิอะไรหรือไม่

และก็สาขาไหนจะบริการลูกค้าดีมากกว่ากัน

ขอบคุณอีกครั้งครับ Very Happy
Nutao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 11:57  

อยากทราบว่า ตอนนี้ยังสามารถหาเครื่องมือหนึ่งได้มั้ยคะ พอดีอยากได้มาก

ขอบคุณมากค่ะ Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:41  

เฮ้อ~ ก็ขอให้น้องเค้าเจริญๆนะ
ทำตัวแบบนี้ก็คงลำบากอยู่นะ
ขนาดมี wave อยู่แล้วก็ยังจะทำตัวแบบนี้อีก
แล้วถ้าหากว่าจะมาด่ากลับนะ เราก็มี iphone 4 แถมขอเป็นปี เอาเกรดดีๆไปขอตั้งนาน แบบนี้มันภูมิใจกว่ากันเยอะ ว่าอย่างน้อยเราก็ยังได้พยายาม

ป.ล. ถ้าหากไปกระทบใครเข้าก็ขอโทษด้วยนะครับ

ป.ล.2 แล้วขอโทษเหอะ พี่ๆที่เขาเข้ามาพูดกันเนี่ยเค้าหวังดี แล้วยังจะด่าพี่เค้ากลับอีก

แล้วถ้าคิดจะด่ากลับแบบที่โพสมานะ ไม่ต้องคิดเลย เพราะกูมี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:45  

lol ผู้เขียน:
เด็กทรพี ผู้เขียน:

ชัวร์เลย

โดน
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 14:30  

เหงข่าวบอกมาว่า เครื่อง เลิกผลิตแล้วเหรอครับ T-T กาลังอยากได้เลยอ่ะ
seattlesonic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 19:53  

อยากได้เหมือนกัน กำลังเก็บเงิน
แต่กว่าจะได้ คงเป็น IPhone7 แล้วมั้งครับ
ฮ่าๆๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: