Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 841 / เข้าชม: 1280497
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 14:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ยังไม่จบหลายเดือนละ เรื่องย้ายคนนี้
จบได้แล้ว อย่ามาต่อเลย
เค้าหลอกควายก็อย่ามาต่อความควายเลยครับ ขอร้องละอยากได้ข้อมูลโทรศัพท์มากกว่า
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 17:06  

คนดูแลเว็บไปไหนว่ะ ทำไมไม่มาดูกระทู้นี้บ้างเลย (ผมจะไม่ด่าอีเหมียวหรือพวกที่กำลังว่าอีเหมียวอยู่ แต่ผมจะด่า admin) เอาเวาไปทำอะไรกันหมดไอ้พวกเว็บมาสเตอร์ คุณเห็นหรือเปล่าครับ ว่ากระทู้นี้ไม่ปัญหามากเท่าไร ทำไมไม่ยอมเครียร์ปัญหาตรงนี้ซะ ถ้าคุณทำไม่ได้ก็ไปให้คนอื่นที่ ขยันหรือมั่นดูแลเว็บดีกว่า เปิดมาที่ไรก็เจอแต่เรื่องอีเหมียว น่าเบื่อเป็นที่สุด ทำงานกันเซงกะบ็วยมากๆๆ เลยไอ้พวกเว็บมาสเตอร์

ดูแลแต่หน้าหลักว่าจะมีเข้ามาอ่านมากน้อยเท่าไร แต่ไม่รู้เลย ข้างในเน่าไปถึงไหนแล้ว ......!!!!!
J.K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 18:12  

พ่อคุณเหมียว ผู้เขียน:
ต่อให้คุณบอกว่า คุณเก็บข้อมูลฯ ไปทำป.โท ...คุณก็ไม่ควรทำอะไรโง่ๆ แบบนี้ครับ เรียนป.โท แล้วยังมีแนวคิวหรือการการทำแบบนี้ เลิกเรียนเถอะคุณ แบบนี้ไม่ใช่วิธีการเก็บข้อมูลหาข้อมูลในมุมที่ถูกหรอก การเรียนไม่ใช่การทดลอง แล้วการที่คุณมาทดลองโพสเรื่องโกหกลวงโลกอย่างนี้ มันสมควรแล้วหรือที่จะเอาข้อมูลที่ได้จากการโกหกไปอ้างอิงในการทำทีซิส ปัญญาอ่อนเกินไปแล้ว มันต้องเป็นข้อมูลจริง เรื่องจริง ในสถานการณ์จริง ไม่ใช่สถานการณ์โง่ๆ อย่างที่คุณทำ ไอ้ฟาย นศ.ป.โท ส่วนมากกูเห็นแม่งโง่อย่างนี้ทุกคนเลยไม่รู้แม่ง
จะเรียนไปทำเหี้ยอะไร การศึกษาไทยแม่งวัดกันตรงไหนวะ กระจอกสัด!

กูไอ้ห่านี่แม่งก็แค่อีดวกส์เหมียวปลอมเป็นพ่อมันมาเกรียนแตกละว้า

Laughing

ถ้ามึงไปว่าชาวบ้านเค้ามา "จะเรียนไปทำเหี้ยอะไร"

กูว่าอย่างมึงนี่เรียนสูงมากเลยนะ มาด่าชาวบ้านเค้าอย่างนี้

กูว่ามึงไม่ต้องเรียนหรอก มึงทำงานง่ายๆเลยดีกว่า

ไปเป็นขี้ข้าหมาแถวร้านรับซื้อของเก่า

แต่บางที...

กูว่าถ้าไอ้ห่านี่เป็นพ่อของอีเหมียวจริงๆ

กูคงรู้แล้วหล่ะ ว่าทำไมอีเหมียวถึงได้ปัญญาอ่อนแล้วนิสัยทรามแบบนี้ !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอระบาย
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 00:03  

ออกตัวก่อนบ้านผมไม่ได้ร่ำรวยนะครับ
ผมจำได้ตอนเรียน ผมเรียนโรงเรียนวัดนะครับ
พออยากได้อะไรซักอย่าง แม่ก็จะไปซื้อให้แต่ไม่ได้ซื้อให้นะแต่ให้เป็นกระปุกแทน ให้เก็บเอาเอง
แล้วทำไงได้ละ ก็ต้องตั้งหน้าตั้งตาหยอด
สมัยเรียน ม.ต้นโรเลอร์เบลดฮิตมาก
อยากได้มาก เพื่อนในหมู่บ้านมีกันทุกคน
ถ้าไม่มีก็ไปเล่นกับเค้าไม่ได้ หรือไม่ก็ต้องไปยืมเค้าเล่น ซึ่งมันไม่ใช่ของตัวเองมันก็เล่นไม่สนุกเป็นธรรมดา
ขอแม่แม่ก็ซื้อกระปุกมาให้ เก็บเอาเอง แต่สุดท้ายแม่ก็ซื้อให้นะเพราะสอบได้เกรดดี สรุปเงินที่เก็บมาก็เก็บต่อเอาไว้ซื้ออย่างอื่น
พอโตมา เริ่มทำงาน เป็นลูกน้องเค้าแต่ว่าเงินดี
คือผมเป็นช่างสักนะครับ รายได้ค่อนข้างดี เปลี่ยนมือถือเป็นว่าเล่น สมัย 8850 โกลด์ ใครใช้ก็โคตรหล่อเลย เปลี่ยนประจำ ไม่มีภาระอะไร
พอทุกวันนี้เป็นเจ้านายตัวเองแล้วเปิดร้านเป็นของตัวเองแล้ว โทรศัพท์ของผมเหรอ จีเน็ท 2 ซิมเครื่องละพันกว่าบาท แบ็ตเสื่อมยังไม่ได้ไปซื้อใหม่เลยหลายเดือนแล้วด้วย
คิดแค่ว่าใช้ไปก่อนมันยังไช้ได้
ผัวอีเหมียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 11:24  

สรุปเรื่องอีเหมียวนะจ๊ะทุกคน

เหมียว = Residue = กาก

ช่างมันเถอะ....
J.K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 18:32  

ผัวอีเหมียว ผู้เขียน:
สรุปเรื่องอีเหมียวนะจ๊ะทุกคน

เหมียว = Residue = กาก

ช่างมันเถอะ....

โอ้ววว ผัวอีเหมียว -w-"
poppupony_poppo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 22:41  

ขาย ss wave เครื่องศูนย์ ซื้อมาประมาณเดือน ก.ค. ที่งานคอมมาร์ท สภาพดีมาก ซื้อมา 13900 อุปกรณ์ครบชุด ติดฟิล์มกันรอย + ใส่ซิลิโคนตลอดตั้งแต่ซื้อมาค่ะ ราคา 10,000 บาท สาเหตุที่ขาย อยากใช้มือถือปุ่ม Qwerty มากกว่าค่ะ

สนใจติดต่อมาทางเมล์ poppupony@hotmail.com ได้นะค่ะ สะดวกนัดดูสินค้าที่ BTS อ่อนนุช หรือ สยามค่ะ ขอบคุณค่ะ
silent0084
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 23:34  

ขาย Samsung wave ครับ เครื่องศูนย์ ประกัน 1 ปี ซื้อมาปลายเดือนกันยา 13900+ ฟิล์มกันลอย 100

เก็บในซองอย่างดี ไม่ได้พกใส่กระเป๋ากางเกงเลย ไม่มีลอย ไม่เคยทำตก สภาพใหม่เอี่ยม เสมือนมือ 1

แถม หูฟัง + ที่ชาร์จ + สายต่อ USB

ขายในราคา 10500 บาท เท่านั้น

เพราะจะเปลี่ยนไปใช้ BB แทนแล้ว

สนใจติดต่อได้ที่ คุณพีรภัทร (แบงค์) เบอร์ 089-7539293

สะดวกส่งของที่ เซนทรัลลาดพร้าว ม.พระนครเหนือ รถไฟฟ้าใต้ดินบางซื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 13:33  

BB_CREAM ผู้เขียน:
เหมียว504 ผู้เขียน:
พวกคนแก่กินหญ้าที่มาด่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเนี้ย เหมียวไม่มายด์หรอกนะคะ
พวกพี่ดีแต่ด่า ไม่มีปัญญาซื้อของแพงใช้อย่างเหมียว จะด่าไป หนูก็ไม่รับทราบหรอกค่ะ

พรุ่งนี้พ่อจะพาไปดูมือถือแล้ว ไม่รุ้ว่าต้องจองหรือป่าว แต่เหมียวอยากได้และพ่อก็ต้องให้ เหมียวไม่ได้เรียกร้องอะรัยเลยนะ แค่เราเป็นลูก หน้าที่ของพ่อคือต้องหาสิ่งที่ลูกต้องการมาให้ ทำให้ลูกมีความสุข แล้วเหมียวก็ไม่ใช่คนไม่ดี แค่อยากได้แล้วพ่อไม่อธิบายเหตุผล เหมียวก็ต้องใช้วิธีนี้

หนูไม่ผิดหรอกค่ะ เพื่อนก็บอกว่า ทำถูกแล้ว เพราะของเค้าดีจิง ๆ เราใช้ก็ไม่แปลก คนแก่ไม่เข้าจัยเด็กวัยรุ่น เราเครียดกับการเรียน ก็ต้องการของแบบนี้มาเปิดใจให้เราบ้างอ่ะค่ะ

เหมียวรักพ่อนะ แต่เหมียวก็ต้องเป็นตัวของตัวเองด้วย พ่อบังคับเหมียวไม่ได้หร็อกค่ะ เพราะเด็กเดี๋ยวนี้ฉลาดแล้ว เราไม่จำเป็นต้องฟังผู้ใหญ่ทุกเรื่อง เราเชื่อว่าเราไม่ผิด เราไม่ต้องขอโทษหร็อก

พวกพี่ก็เหมือนกัน ถ้าไม่มีปัญญาใช้ของแพงแบบหนู ก้ไม่ต้องมาด่า มาอะไรหร็อก เพราะจะทำให้เด็กอย่างพวกหนูรู้ว่า คนอย่างพวกพี่ก็ไม่ฉลาด ไม่มีสมอง มาบอกว่าสงสารพ่อ หาว่าหนูไม่ดี ถ้าพวกพี่ดีจริง ก็คงทำงานดี ๆ ก้าวหน้าไปแล้ว

ถ้าเรียนจบ พวกพี่กลายเป็นลูกน้องหนู พวกพี่จะกล้าไหว้ กล้ากราบหนูป่าวคะ ในเมื่อเคยด่าหนูแบบนี้ อายบ้างป่าวคะ ที่เด็กอย่างหนูฉลาดกว่า มีเงินมากกว่า เงินเดือนของพวกพี่แต่ละคนอ่ะ กินได้แค่ข้าวแกง แต่สำหรับหนู กินร้านดี ๆ ค่ะ

พวกพี่บังคับให้เหมียวด่าเองนะ เหมียวไม่ได้อะไรเลย พวกพี่มากราบเท้าหนูเถอะค่ะ โทดถานที่ดูถูกเด็ก ทั้งๆที่ตัวเองไม่มีปัญญาใช้ของแพงแบบหนู

ควาย เงินเดือนพ่อมึงได้เท่าไหร่หรอ บอกหน่อยดิ อีคนรวย เพื่อนมึงอ่านแล้วนิสัยเหี้ยเหมือนกันเด๊ะเลวบัดซบ เงินเดือน พ่อกูเดือน 140000 ประธาน บริษัท IRPC ยังไม่ขี้โอ่เหมือนมึงเรยควายเอ้ยคิดมาได้อีไฮโซหน้าปลาจวด หาผัวรวยให้ได้นะมึง

ไมเงินเดือนน้อยจังหว่ะ

ประธานบิรษัทมหาชนนะเว้ย

ไม่ใช่ผู้จัดการ เงินเดือนจะได้แสนนิดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 13:29  

ยังมี ควายกินหญ็คนไหนมาต่อเรื่องอีเหมี่ยวอีกเนี้ย

เค้าหลอกควาย อย่า ควายตามสิครับ จบๆได้แล้ว
เซงวะ หาข้อมูลไมได้เลยมีแต่สนใจคนหลอกควายอยู่นั้นละ ปัญญาอ่อนชิบ
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 08:59  

ต้องการขาย samsung wave ราคา 9500-9000 บาทขอให้อยู่ในราคานี้เท่านั้นนะครับ

เครื่องยังอยู่ในประกัน ปีหน้าเดือน 8 ครับ เครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยทั้งนั้น เพราะสเป็คพอๆ กันกับ SSGS ครับ แต่เป้น OS ใหม่ครับ ชื่อ BADA ครับ ใช้งาน ไม่ งง กับการใช้งานครับ

ต้องการขาย เพราะอยากไปใช้ android ครับ

อุปกรณ์ : ไม่มีกล่องนะครับ มีที่แชตบ้าน ที่แชตในรถ หูฟัง สาย USB เมม 8 กิ๊ก

app : ได้ลงเกมส์ + app ที่ซื้อมา ทั้ง 5 หน้ากว่า

ขอคนที่อยู่กรุงเทพนะครับ ผมอยู่ที่ลาดพร้าวครับ แต่สามารถนัดดูของได้ที่ BTS ที่ไหนก็ได้ครับแล้วแต่ตามที่ตกลงครับ

เบอร์ติดต่อ : 089-488-3331 แอม

ราคา : + - แล้วแต่ตามที่ตกลงครับ

ดูรูปเครื่อง samsung wave นะครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิเหมี่ยว
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 15:12  

อิเวน เดกน่ารังเกียด
เจอน่าจะตบสั่งสอนดีมั้งอินี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิเหมี่ยว
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 15:12  

อิเวน เดกน่ารังเกียด
เจอน่าจะตบสั่งสอนดีมั้งอินี่
J-Dai.Gokudo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 12:59  

วัยรุ่น เห้อ...

ผมก็วัยรุ่นนะ อย่าทะเลาะกันเลยครับ ไม่มีใครสอนเค้าได้นอกจากตัวเค้าเอง น้องครับพี่เตือนนะ

เงินอ่ะมีเท่าไหร่ซักวันมันก็หมด สงสารพ่อแม่หน่อยนะครับ ถ้าซักวันนึงที่บ้านน้องมีเรื่องต้องการเงินด่วนจริง ๆ จะนึกถึง iphone4 นะ ว่าถ้าวันนั้นเราไม่งอแง วันนี้อาจจะไม่เดือดร้อน

อ่อ ถ้าน้องคิดว่ามีเงินเยอะแยะ เวลาออกไปข้างนอกเคยมองคนที่เค้าไม่มีจะกินมั้ยครับ เอาเงินไปแบ่งปันเพื่อนมนุษย์ดีกว่า คนที่ลำบากอ่ะ ไปช่วยเค้าดีกว่าครับ เค้าจะภาวนาให้น้องมีความสุจความเจริญ มีแต่คนภาวนาให้น้องได้ดี แต่ซื้อ iphone4 เนี่ย เพื่อนมันไม่มานั่งอนุโมทนาสาธุให้น้องหรอก

และพี่จะบอกให้นะครับ อย่าคิดว่าคนอื่นอยู่สูงกว่าตัวเองนะ ถ้าซักวันนึงน้องลองทำงาน ลองใช้ชีวิตด้วยตัวเองแล้วน้อง "จะรู้" พี่บอกก่อนเลยนะ พี่ไม่ได้อิจฉาน้องหรอกนะ พี่ก็วันรุ่ยอายุ 19 หาเงินใช้เองอ่ะครับ และก็มีมือถือหลายเครื่อง wave X6 iphone4 BB พี่ว่านะ ถ้ายังไม่ซื้ออ่ะ ใช้ 3310 ครับ แล้วเอาเงินเก็บไว้ รอน้องหาเงินได้เอง จะพูดยังไงไม่มีใครว่า ซื้อไปทุกยี่ห้อเลย พี่สนับสนุน
kobmaidi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 21:24  

ต้องการซื้อราคา 8000 บาทครับติดต่อ NBC_2555@hotmail.com ขอนัดรับของขอสภาพดีๆครับ
aekung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 21:41  

ขาย Samsung WAVE สภาพ 99% เมม16G ซองCapdase เกมและappที่ซื้อมาอีกกว่าพันบาทเพียบ ของครบ จอ Break inแล้ว หูฟังก็ Burnให้แล้ว กล่องพร้อม แต่คู่มือไม่มีให้มันเยินมากไม่กล้าให้อาย แต่มีโหลดคู่มือที่เป็น Appให้แล้ว สภาพสวยมากไม่ค่อยได้ใช้เลยเช็คได้ F/Wตัวใหม่ล่าสุดแล้ว(official) มีรอยขนแมวเล็กที่ด้านบนตรงส่วนที่เป็นพลาสติก ไม่จ้องไม่เห็น ไม่เคยตก ใส่ปลอกCapdaseตลอด ถอยมาปลายเดือน ต.ค. มีใบเสร็จ

เหตุผลที่ขาย : ตอนปีใหม่จับฉลากได้โทรศัพท์ใหม่ เลยต้องปล่อยออกบ้าง(มี3เครื่องแล้วตอนนี้)

ดูรูปได้ที่นี่ครับ http://www.facebook.com/album.php?aid=45097&id=100000425686210&l=0d2ad60621

เบอร์ ติดต่อ 086-590-1750 ชื่อเอกครับ อยู่ กทม.สะดวกแถวคลองเตย มาบุญครอง Central world และแนวรถไฟฟ้า นัดดูเครื่องได้ครับ

ราคา 9800 (เมม16G)เพราะเกมเยอะจริงๆ ซื้อมายังจ่ายบัตรไม่หมดเลย เกมที่ซื้อมาลองเช็คดูในSamsung appได้ monopoly, sherk, NFS,Let's golf 2,Brothers In Arms? 2: Global Front HD,Kroll,Dungeon Hunter,Empire Defense,Battle Frogging,TwinBlades: The Reaping Vanguard,Bruce Lee Dragon Warrior,International Snooker,Homerun Battle 3D,Kweekies ฯ แทบไม่ต้องซื้อเกมไรแล้ว แต่และแอป 200up แล้วก็ยังมีที่ไม่ได้พิมอีกหลายเกมหลายแอป บอกได้เลยว่าคุ้มจริงๆ
???
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 00:10  

พวกห่าราก พวกมรึงจะเห่า จะหอนอะไรว่ะ รกกระทู้ กุเข้ามาหารายละเอียด ความรู้ ตัวเครื่อง มรึง ไอ้พวกรกประเทศ รกโลก ไอ้พวกสวะ สถุน ถอย ขยะ พวกเกรียน ตบเกรียนแตกเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 15:21  

เซงว่ะ มีแต่เรื่องเด็กเวณ นี้
เลิกเห๊อะลบๆไปสะ
อย่าไปสอนมันเลยเอาตัวเองให้รอดก่อนดีกว่าไหม
ไม่รู้คุณจะดีจะรวยมากจากไหนก็เห๊อะนะ
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 21:58  

[b]Crying or Very sad มีความจำเป็นต้องขายไป เสียดายสุดๆ ผมว่าเป็นมือถือที่ดีที่สุดที่เคยใช้มาเลย รับรองว่าคราวหน้าจะกลับมาเป็นสาวกซัมซุงอีกแน่นอน[b][/b][/b]
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 17:52  

ผมใช้แล้วไม่อยากขายอ่ะครับ เห็นคนอื่นโพสว่าขาย ผมเลยอยากโพสมั่ง
ไม่ขาย ยืนยัน นอนยัน ไม่ขายนะครับ หนุกหนานกันนะครับ แต่ว่าอยากได้ซัมซุงอีกตัวอ่ะ แต่ตัวต่อไปคิดว่าจะใช้แอนดรอยครับ เพื่อนๆว่าไงกันมั่งครับ กำลังคิดระหว่างซัมซุง กาแล๊กซี่เอส กับ กาแล๊กซี่คูเปอร์ไรสักอย่างอ่ะ (จะเข้าไทยเมื่อไรหว่า) คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กำลังคิดจะโละ ซัมซุงออมเนีย1
???
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 18:10  

จะขายทำไม รออีกนิด ก็จะได้ dual os ละ แอนดรอยกำลังลงมาสู่ wave
Ong Mobile Bkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 16:04  

meaw 504 ผู้เขียน:
โทดทีนะค่ะ

ที่เหมียวพูดไปทั้งหมดเนี่ย เพื่อต้องการคำแนะนำว่าจะต้องทำยังไงถึงให้ได้มานะคะ ไม่ใช่เพื่อต้องการให้พวกพี่มาสอน หรือมาด่าว่าหนูแบบนี้

ถ้าไม่เข้าจัยความรู้สึก ก็ไม่ต้องพิมพ์ดีกว่าค่ะ ไม่มีใครขอร้องให้พวกพี่มาสอนเหมียวเลยนะ เพราะคนที่จะซื้อให้คือพ่อ ไม่ใช่พวกพี่นะค่ะ

เหมียวแค่เป็นเด็กวัยรุ่นที่อยากได้มือถือที่อยากได้ ที่เพื่อนมีอ่ะ แล้วผิดตรงไหน เพื่อนคนอื่นบางคนเค้าก็มีกันแล้วนะคะ พ่อแม่เค้ายังซื้อให้ แล้วทำไมพ่อเหมียวถึงบอกว่าให้รอไปก่อน เงินแค่นี้ พ่อผ่อนเอาก้อได้ ไม่เห็นเป็นไรเลย เพราะตอนนี้เหมียวก็ไม่มีมือถือใช้อยู่ดี

พวกพี่ไม่มาเป็นเด็กอย่างเหมียว พวกพี่ไม่รู้หรอกค่ะว่า มันจำเป็นมากในสังคมเด็กนักเรียนอย่างพวกเรา ถ้าไม่มีเหมือนเพื่อน เหมียวก็ดูไม่มีดูเชยสิค่ะ คนอื่นเค้าหยิบมาอวด หยิบมาใช้กัน เหมียวคงอายเพื่อนจริงๆ

ขอร้องนะคะ ไม่ช่วยก็ไม่ต้องซ้ำเติม พวกพี่เป็นแค่คนอื่นนะ จะมารู้จักเหมียวดีกว่าตัวเองได้ยังไงกันคะ อย่าให้เด็กด่าเลย ไม่ชอบก็ไม่ต้องโพสหรอกค่ะ

อายุมากกันแล้ว อย่าให้เด็กอย่างหนูด่าเลยคะ

น้อง ที่พวกพี่ๆเขาว่าเนี้ย มันไม่ได้อะไรหรอก น้องเองก็ไม่ใช่ญาติพวกพี่ๆเขา และการยึดติดกับค่าวัตถุมากกว่าคุณค่าของความเป็นครอบครัว มันดีแล้วเหรอครับ อยากได้อะำไร รบกวนพ่อแม่บอกเขาตรงๆมันก็ดี แต่ ไอ้กริยาที่ว่า ไม่ได้แล้ว ปามือถือเก่าทิ้ง อย่างนี้มันไม่สมควรเลย

บอกตรงๆ ไปที่ 0 ตอนนี้ มีเงินก็ซื้อไม่ได้หรอก ต้องรอของ หรือถ้าจะไปซื้อมือสอง ก็ูดูดีๆละกัน งานเข้ามาหลายคนแล้ว เครื่องยำเครื่องเน่ามา มาหลอกขาย พ่อหรือน้องเองก็ดูไม่เป็นหรอก
Nhueng1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 10:13  

เสียความรู้สึก มีหลายบอร์ดที่มีหลายคนมีความคิดเห็นไม่ตรงกัน และอื่น ๆ รวมทั้งบอร์ดด้วย แล้วก็มาด่าว่ากันบนบอร์ด ใช้ช่องทางในการสื่อสารแบบผิด ๆ สังคมไทยเรามันเปลี่ยนแปลงไปแล้วจริง ๆ ความเห็นแก่ตัว นิสัย สันดาน ต่างๆ ก็ยังเผยแพร่ออกมาให้ชาวบ้านเค้ารับรู้รับฟัง ไม่พอใจอยากจะว่าใครก็ว่า ใช้คำหยาบคาย บ่งบอกว่าการศึกษาสมัยนี้ไม่ได้ทำให้คนมี "ความเป็นมนุษย์" ซักเท่าไหร่ แล้วเว็บมาสเตอร์ก็ไม่สนใจ ไม่ดูแล ไม่ทำอะไรเลย!!!! ถ้ามีปัญหากันมากนักก็ไปด่ากันที่อื่นครับ บอร์ดนี้มีไว้ลงข้อมูลที่มีประโยชน์เพื่อการตัดสินใจซื้อโทรศัพท์ ลองกลับทบทวนกันดูนะครับ ว่าคุณ ๆ ทำในสิ่งที่ดีกันแล้วหรือ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 18:41  

แล้วเมื่อไรจะได้อัพเป็น 1.2 อ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา
bong
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 19:27  

อยากได้ ขอความรู้หน่อยครับ
1 ตอนนี้ซื้อมือ1 มีไหมครับ
2 เสปค HSDPA 3.6 ใช่ไหมครับ น้อยไปไหมครับ
3 ลงกูเกลเมพ แล้วให้แสดงตำแหน่งโดยจีพีเอส (จุดสีฟ้า) ได้ไหมครับ
4 สามารถตั้งรหัสล๊อค รูปภาพ วีดีโอ ได้ไหมตรับ
ขอบคุณครับ
hew-hee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 15:49  

[quote="meaw504"]หมดกำลังจัยแล้วค่ะ ตอนเน้อ่ะ

เหมียวอยากระบายว่า ตอนนี้เราใช้ wave อยู่อ้ะหน่ะ
แล้ว ตอนนี้ ไอโฟน4 ก้อมาแล้ว เราก้ออยากได้
เพื่อนๆที่โรงเรียนก็มีกัน ถ้าเวลาไปเรียน เค้าเอามาอวด เราก็ต้องไม่มี
บอกตรงๆว่าตอนนี้เหมียวไม่อยากคิดอะไรเลย มันไม่มีกำลังจัยแล้ว

พ่อไม่ยอมซื้อให้ค่ะ บอกว่ามันแพงเกินไป พ่อไม่ให้เลยอ่ะ เหมียวขอก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว

อาย มากค่ะ ทำไมพ่อไม่ยอมเข้าจัยว่าเหมียวก็ต้องการใช้เหมือนกันนะ เพื่อนๆ ก้อมีกัน แล้วทำไมเหมียวไม่มีอย่างเค้า แล้วอย่างนีัเวลาไปเรียน เหมียวจะทำงัย ถ้าเราไม่มีไอโฟน4 เพื่อนคงหาว่าลูกคนนี้ของพ่อไม่มีปัญญาแน่ คงพอใจแล้วหน่ะ ที่พ่อไม่คิดแบบนี้

เหมียวอยากระบายมากว่าผิดหวัง จะขโมยตังค์เหมือนตอนแรกก็ไม่ได้แล้ว เพราะมันหลายบาท หรือจะโกหกเรือ่งค่าเทอมดีคะ

ตอนนี้ก้อเขวี้ยง wave ทิ้งเมื่อกี้เองค่ะ โกรธที่พ่อไม่ยอมให้ซื้อไอโฟน เหมียวอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะ ทำยังไงดีคะ พ่อถึงจะยอมให้ซื้อไอโฟน4 เพราะเหมียวต้องใช้จริงๆนะ เวลาไปเรียนพวกคุณไม่รู้หรอกว่า เวลาเพื่้อนมีแล้วเราไม่มี เราอายเพื่อนขนาดไหน ได้แต่ดูของเค้า

ขอร้องเลย ถ้าจะมาด่า หรือตำหนิ อย่าโพสดีกว่า เหมียวแค่เด็กวัยรุ่นที่รักมือถือค่ะ[/quote]

ไม่ทราบรูปร่างหน้าตาของน้องเป็นยังไง ดีรึป่าวเอ๋ย ถ้าค่อนข้างดีอยากได้อะไรก็ไปนอนแบะหีให้คนอื่นเย็ดแลกเงินซิจ๊ะ โพสรูปโพสเมลล์มาดูหน่อยนะ ว่างๆ เดี่ยวพี่จะช่วยอุดหนุน
อีห่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 12:58  

มันเกิดมาให้เจ็บรูหีแม่มันทำไมวะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 20:29  

ศรีตอง ผู้เขียน:
ถ้าคุณเหมียว จะเอาเรื่องไปทำทีสิต

หรืองานวิจัยอะไรก็แล้วแต่ ทำแบบนี้ไม่ถูกต้องเลยค่ะ

เราก็เรียนมาแล้วเหมือนกัน ทำไมจะไม่รู้ว่า "การเข้าร่วมงานวิจัยจำเป็นต้องแจ้งต่อผู้เข้าร่วมวิจัย" ไม่งั้นก็ละเมิดสิทธิส่วนบุคคลนะคะ

แล้ววิชาวิจัย"ที่ไหน" ไม่ทราบที่หาการเก็บข้อมูลแบบนี้
ไม่มีที่ไหนเขาสอนวิธีเก็บข้อมูลแบบนี้เลยนะคะ จะว่าเราล้าหลังก็ไม่ใช่ เพิ่งเรียนจบไปเอง

อยากรู้จริงๆว่า ตัวแปรต้น ตัวแปรตาม ตัวแปรแทรกซ้อน คืออะไร
แล้วจุดประสงค์งานวิจัยนี้คืออะไร
แหล่งข้อมูลล่ะอ้างอิงจากไหน

วิธีการศึกษาวิจัย ไม่จำเป็นต้องมีตัวแปรต้น ตัวแปรตาม ตัวแปรกลาง ตัวแปรแทรกเสมอไป มันยังมีวิธีการวิจัยอีกหลายๆ วิธี เยอะมากจนไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่วิธีการน้องเหมียวเนี่ย เพิ่งเคยเจอครั้งแรกจริง ๆ อันนี้ก็ไม่กล้าวิจารณ์ว่าไม่มีระเบียบการวิจัยด้วยวิธีนี้หรือเปล่า เพราะสมัยนี้วิธีการเยอะมาก แต่ส่วนในเรื่องตัวแปรต้น ตัวแปรกลาง ตัวแปรตามอะไรที่ว่า วิธีการก็คงไม่ได้ทำด้วยรีเกรสชั่นอย่างเดียว สารพันสถิติที่ใช้ถือเป็นเรื่องสนุกได้เลย กลับมาที่วิธีการน้องเหมียวเนี่ย สำหรับส่วนตัวยังสงสัยว่าผ่านเรื่องจริยธรรมนักวิจัยได้อย่างไร แค่สงสัยนะ ว่าแต่น้องเหมี่ยวหายไปไหนเนี่ย
แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็นการอ้างเรื่องเพื่อหาทางลงให้กับตัวเองมากกว่า
puck46
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2011 01:15  

ขาย wave สภาพดีมากๆครับ 7000 บาท

puck46@gmail.com

http://classified.sanook.com/item/8016831
adasda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fdgdgd
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 13:21  

กากว่ะ อีเหมียว เหลียวมองหี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 20:39  

เงินเดือนพ่อผม 3แสนกว่า โบนัสครึ่งล้าน ผมยังไม่เคยขอพ่อเอาไอโฟนเลย ผมไม่เคยขอของพวกนี้ครับ ถ้าผมจาขอหรอ 1เครื่องดนตรีครับ 2หนังสือ ผมเป็นแค่เด็กม4ผมว่าผมยังคิดได้เยอะกว่าคุณเลยนะครับ ผมอยากรู้จังถ้าเพื่อนคุณมี"ผัว"ล่ะครับ แล้วเพื่อนคุณถามคุณว่าคุณมี"ผัว"มั้ย คุณจะทำยังไงครับ บอกไว้ให้นะครับ โทรศัพผมนะ เครื่องละ2พัน แต่เครื่องดนตรีของผมนะรวมๆกันครึ่งล้าน คุณมีปันยาที่จาคิดไปทำอะไรที่มันดีดีหรือมีประโยชน์บ้างรึเปล่าครับ หรือวันๆเอาแต่ไปเที่ยวไปช็อปปิ้ง คุณบอกคุณจะจบปโทหรอ แค่คุณจบมปลายได้โดยไม่มี"ผัว"ผมว่าก็เก่งแล้วล่ะครับ ความคิดแบบนี้อะ ปล.ผมเป็นแค่นักเรียนห้องกิ๊ฟเต้ดที่เล่นดนตรี มีปันหาอาไรมาด่าผมเลยครับไอ้คุณเหมียว คนแบบคุณไม่มีใครนับถือด้วยใจจิงหรอกครับ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55555555
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 22:35  

ผมว่าเป็นแผน โปรโมท ของซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55555555
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 22:36  

ผมว่าเป็นแผน โปรโมท ของซัมซุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 14:18  

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1118436

Install Alpha android 2.2 on your wave
Minamoya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2012 23:53  

น้องเหมียว รับประกันจริงๆว่าอิจฉา

แต่ตอนนี้ก็มีสามสี่เครื่องละไม่เคยมี iphone เลย
อยากได้เหมือนกัน แต่เอามาคงได้เป็นที่ทับกระดาษ เพราะมันสวยดี วันๆก็ไม่ได้เล่น social อาไรมาก โทรเข้าโทรออก อย่างเดียว

ถ้าซื้อ iphone แล้วฉลาดขึ้น เข้าสังคม สอบติด oxford cambridge ก็ซื้อเถอะ
ถ้าซื้อแล้วชื่อน้องปรากฎอยู่บนประวัติศาสตร์ก็ซื้อเถอะ

แต่ถ้าซื้อมาแล้วต้องเอามาอวด ก็แนะนำทำเป็นสายห้อยคอไปเลย จะได้รู้ว่ามี
บ้านรวย โจรจะได้ขโมยง่ายๆ เครื่องเก่าก็แนะนำเอาไปซ่อมแล้วบริจาค

ก็ทำตัวให้มีความสุขไปวันๆพอ คนอื่นอย่าไปคิดถึงมันเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 17:11  

Anonymous ผู้เขียน:
ยอมรับจริงๆ
เด็ดสมัยนี้ เรียนแค่ม.ต้น ถือ Iphone กับ BB กันหมด
สงสารเด็กที่มีพ่อแม่ที่ไม่รู้จักสร้างให้เด็กรู้คุณค่าของเงิน

เอาแต่อวดรวย อวดหน้าตาอย่างเดียว กว่าเด็กมันจะเรียนจบ
หางานทำจนมีเงินเดือนถึงขั้นซื้อ มือถือแพงได้ อีกตั้งจะ 10 ปี
เห็นแล้วสงสาร จบมาเกิดเงินเดือนมันต่ำ มันจะทำอะไรกินให้ได้เงิน
มากถึงขั้นปรนเปรอวัตถราคาแพงได้

อนาถแท้ ประเทศไทย

ขอร้องอย่าเหมาคนอื่นไปรวมกับมันดิ
เด็กที่ไท่ใช้ภาษาวิบัติ
ใช้โทรศัพท์ธรรมดาแบบไม่กี่พัน
ไม่****แบบนี้
(ถ้าจะเขวี้ยงใช้nokia)
มึงว่ากูไม่ได้น้ากูก็ เด็ก
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2012 15:22  

อัพ 2.0 ได้หรือยังอ่ะ ผมรอมานานแล้วนะ
i stye
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2012 14:05  

โทรศัพท์มีปัญหาเลยไปศูนย์ซัมซุง แค่ตัวอ่านการ์ดไม่ทำงานต้องเสียค่าซ่อม2,100บาท
คิดว่ามันแพงไปไหมสำหรับรุ่นWAVE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2012 03:18  

เหมียว504(ช ผู้เขียน:
ต้องขอโทษพี่ ๆ ทุกคนจริง ๆ ค่ะ

ทีแรกตั้งใจจะเก็บข้อมูลไปเรื่อย ๆ ก่อนนะคะ

แต่เห็นว่าชักจะไปกันใหญ่แล้ว ... เพราะเมื่อครู่เห็นมีกระทู้ที่เว็บหนึ่งนำเรื่องนี้ไปลงเป็นกระทู้แนะนำ คิดว่าคงต้องอธิบายและชี้แจงให้เข้าใจ ก่อนที่จะถูกตำหนิไปมากกว่านี้ ซึ่งไม่สบายใจจริง ๆ และเชื่อว่า คงมีพี่ ๆ หลายคนตำหนิหลังอ่านคำชี้แจงทั้งหมดจบ

ต้องขอโทษจริง ๆ ค่ะ แต่จำเป็นต้องรับรู้ความคิดเห็นของคนส่วนรวม เพื่อประโยชน์ในการทำ ทีซิส

จริง ๆ แล้วอาจจะทำให้พวกพี่ ๆ เข้าใจว่าเป็นเด็กสปอยด์หรือเอาแต่ใจ แต่ต้องขอโทษจริง ๆ และเรื่องราวทั้งหมดที่เหมียวบรรยายมานั้น หากทำให้พวกพี่ ๆ ไม่พอใจ หากดูก้าวร้าวผู้ใหญ่ หรือล่วงเกินผู้ใหญ่

ขอบอกว่า ไม่ได้เจตนาแต่อย่างใดทั้งสิ้นค่ะ ...

เหตุการณ์ทั้งหมดเป็นเพียงกรณีศึกษา เพียงแค่ต้องการนำข้อมูลจากผลสะท้อนของปัญหาของเด็กวัยรุ่น มาทำ ทีซิส ซึ่งจำเป็นมากสำหรับนักศึกษา ป.โท ค่ะ

ขอโทษทุกคนมา ณ ที่นี้ และขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทั้งหมด ที่ทำให้เหมียวได้รับทราบมุมมองและค่านิยมของเด็กวัยรุ่น รวมถึงผลสะท้อนที่ตามมาเป็นอย่างสูงค่ะ

อย่างที่เหมียวชี้แจงไปแล้วข้างต้น ขอบคุณสมาชิกทุกคนมาล่วงหน้า และขอบคุณทางเว็บด้วยค่ะ

เหมียว

จะรีบขอโทษอ้างนู่นนี่ไปทำไมเรอะ เวลาส่องกระจกเนี่ย อายบ้างไหมว่าทำไมน้องเกิดมาถึงมีนิสัยจัญไรๆอย่างนี้ติดตัวมาด้วย สงสารพ่อแม่น้องจริงๆ ไม่รู้ไปทำเวรทำกรรมอะไรไว้ถึงได้มีลูกนิสัยจัญไรแห่งสยามอย่างน้อง

เอาน่ะ...ได้ไอโฟน4 แล้วก็ดีใจด้วยนะ อย่าลืมพาไอโฟน4 ไปไหว้พระทำบุญแล้วอธิษฐานขอให้ชาติหน้าเกิดใหม่ไร้ความจัญไรด้วยนะ

ของบางอย่าง เช่นมือถือที่เขวี้ยงทิ้งไปเนี่ย เสียไปก็ซ่อมกลับคืนได้ แต่เยื่อพรหมจารีย์นี่ ขาดแล้วขาดเลยนะ กลายเป็นไม่ซิงเลยนะน้อง...เอ๊ะ หรือว่าเสียไปนานแล้ว

เรื่องซิงไม่ซิงเนี่ย...ช่างมันเถอะ หวังว่าคงจะเติบโตเป็นคนที่ดีของสังคมในอนาคตนะ อย่าท้องไม่มีพ่อหรือกลายเป็นเด็กเสี่ยก่อนเรียนจบเพียงเพราะวัตถุนิยมล่ะ

ปล. น้องขออะไร พ่อน้องให้ได้ทุกอย่าง แต่เคยทำอะไรให้ตามที่พ่อขอได้บ้างหรือเปล่า??
เหมียวห่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2012 03:24  

ถึงน้องบ้านรวยก็จริง แต่ยาแก้สันดานเสียไม่มีขายนะจ๊ะ เงินทองมีมากแค่ไหนก็หาซื้อไม่ได้นะ น้องคนต้องเป็นคนสันดานเสียอย่างนี้ไปตลอดชีวิตล่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9

ไปยังหัวข้อ: