Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Innostream Inno90
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 302 / เข้าชม: 208923
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Innostream Inno90
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 22:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Innostream Inno90
http://www.siamphone.com/catalog/other/inno90.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 03 Jun 2004 22:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Z-Baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 03:24  

น่าใช้นะ สีสันแสบตาดี
คนคนนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 15:32  

ถ้าเสียจะซ่อมที่ไหนอ่า มีคนบอกว่าซื้อแล้วมีปัญหาปุ่มกดไม่ได้อยู่คนนึงที่ ไอโมบายอะ ยังไงก็ช่วยให้คำตอบด้วยละกัน เพราะอยากได้มาก กำลังจะซื้อ แต่เปิดไปเจอก่อนเลยต้องมาถามอะ
watashi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPHUN
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 15:52  

ถ้าเครื่องเสียนะ น่าจะเอาเข้าศูนย์ไอโมบายอะครับ รุ่นนี้ผมก็ว่าน่าใช้นะครับ อยากได้เหมือนกันแต่ตอนนี่ของหมดกำลังสั่งอยู่ คิดว่าน่าจะได้เร็วๆนี้อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 17:48  

ตอนนี้ราคาเหลือประมาณเท่าไหร่แล้วคะ แล้วน่าจะลงอีกมั้ย
ดีๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 18:49  

ซื้อมาแล้วคับ 12800 ที่มาบุญครอง พอมาวันรุ่งขึ้น ไปเจอในหนังซื้อพิม 12500 ที่ศูน i-mobile เคือง มากอ่ะ
akekissx
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 21:13  

อยากทราบว่าเครื่องรุ่นนี้ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์สำหรับโหลด ต่อโดยวิธีไหนครับ
แล้วสายลิงค์นี่มีขายยังครับ
pb
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 21:23  

อืมม์ อยากได้มั้งจัง อ
ยากถามคนที่ใช้อยู่ว่า เป็นไงมั้งอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 13:54  

ซื้อแล้วนะ 13000 บาท ไม่ได้ซื้อศุนย์นะ เพราะทางไอโมบายของขาดตลาด ใช้ดียังไม่มีปัญหานะ ก็เหมาะสมกับราคา ส่วนสายดาด้าต้องซื้อที่ศูนย์ไอโมบายนะ ราคา 550 บาทแต่ตอนนี้ของหมดต้องสั่งจอง อย่างว่าของดีก็มีคนต้องการมากแต่สักพักก็คงราคาตกแล้วเพราะคนเบื่อต้องจองไปทุกอย่าง นะปัจุจุบันนี้ยังไม่ได้สายเลยไปหลายครั้งแล้วเสียเวลามากอีกอย่างนะซองสำหรับใสโดยเฉพาะก้ไม่มีต้องซื้อของยี่ห้ออื่นมาดัดแปลงใหม่ ส่วนเรื่องอย่างอื่นก็QK
ออยใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? & ??????????????? INNO-90
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 18:13  

ได้ข่าวว่าประมาณต้นเดือนมีนา i-mobileจะมีเวบให้ดาวโหลดคาราโอเกะของ inno-90 แล้วก็เห็นเค้าบอกว่าจะมีพวก animated ที่เป็นแบบ interactive ด้วยแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? & ??????????????? INNO-90
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 18:19  

ออยใจ ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่าประมาณต้นเดือนมีนา i-mobileจะมีเวบให้ดาวโหลดคาราโอเกะของ inno-90 แล้วก็เห็นเค้าบอกว่าจะมีพวก animated ที่เป็นแบบ interactive ด้วยแหละ

กำลังรออยู่เหมือนกัน แต่รุ่นนี้ขอติหน่อย เสียงแตกไปนิด แต่ กล้องชัดแจ๋ว มีการปรับแสงได้ด้วย ชอบๆๆๆ คุ้มค่าราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 18:23  

pb ผู้เขียน:
อืมม์ อยากได้มั้งจัง อ
ยากถามคนที่ใช้อยู่ว่า เป็นไงมั้งอ่ะ

ซื้อ เหอะะะะะะ คุ้มค่า น่าใข้ ภาพแจ๋ว 12500 บาท..แต่ถ้าโหลดภาพและเสียงได้อีกสักนิดนะ...สุดยอด
กามุ บุนตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 21:27  

ดูรายละเอียดตัวเครื่องแล้ว น่าใช้มาก เลยครับ ราคาก็ไม่แพง
sweethot
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 02:16  

อยากได้อ่ะรุ่นนี้ เห็นครั้งแรกตกใจมาก ฟังชั่นดีเลิศแต่ราคาไม่แพง แต่ข้อเสียก็คือมานโนเนมอ่ะ แล้วก็เป็นแบรนใหม่ เลยไม่มั่นใจในคุณภาพ กะลังจาเปลี่ยนเครื่อง แต่ก็ลังเลอยู่ระหว่างรุ่นนี้กะ ซัมซุงS500 อ่ะ แล้วเรื่องสายดาต้าอ่ะ อีกนานมั้ยกว่าจาได้ง่ะ
**แล้วที่สำคัญมากๆ กลัวว่าถ้าซื้อแร้วเวลาเอาไปเทอนไม่ได้ราคาอ่ะ เพราะลองถามคนขายดูเค้าบอกว่า ราคาคงตกฮวบเพราะมานโนเนมอ่ะ
Man-N-Gage
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 05:47  

อยากได้เหมือนกันเลยอ่ะ เห็นครั้งแรกแล้วชอบมากๆๆ อยากรู้ว่า โหลดภาพหรือโหลดเพลงอ่ะ จะทำง่ายเหมือน โนเกีย รึเปล่า อ่ะ แต่ขอชมว่า เครื่องสวยมาก สีก้อเยอะ กล้องก้อดี แถม ราคาก็ถูกด้วย ชอบๆๆๆ แต่ถ้าเอาไป เทอน ราคาคงตกจิงๆ อ่ะ แต่เราคงไม่เทอนหรอก เก็บไว้อ่ะ อิอิอิ
อยากรู้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 15:08  

คือว่า อยากได้ INNO มากๆเลยอะ่ แต่ว่า มาคิดอยู่ว่า ถ้าจาโหลดริงโทนอ่ะ เค้าโหลดกันที่ไหนอ่ะของ INNO อ่ะ เพราะแต่ลาที่ไม่เหนมีเขียนของ INNO เลย เลยไม่รุว่าจาโหลดยังไงใครรู้บอกหน่อยนะๆ แล้วมันดีมั้ยอ่ะ เพราะว่าไม่ค่อยจามีคนใช้เท่าไหร่เลยอ่ะ ถ้าสมมติจาไปซื้อตอนเดือน มีนา อ่ะ ต้องจองมั้ยอ่ะๆๆ ใครรู้ช่วยบอกทีนะะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
prince
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 15:56  

ราคาที่ญี่ปุ่นจะสักเท่าไหร่ครับ เอามาแล้วจะอัพไทยได้ไหมครับ อัพที่ไหนครับ...ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ อยากรู้จริงๆ ขอบคุณครับ
GaL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 16:40  

ความจำมันเท่าไหร่กันแน่อะ คือเหนที่0 บอก4mb แต่มาดูในตัวเครื่องจิงๆมีแค่mb เองนะ ก้อไม่แน่ใจ ช่วยตอบทีนะผู้รุๆ
Eubaida
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????? Inno ????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 20:51  

เราเพิ่งซื้อ Inno มาจากมาบุญครองเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ราคาเกือบ 14000 บาท เพราะอยากได้มาก เลยไม่อยากรอของศูนย์
ตอนแรกก็รู้สึกตื่นตาตื่นใจดีหรอก แต่พออยากจะ load ภาพหรือเพลงก็เข้าได้ wap เดียวคือ bugmode แล้วก็มีแต่มีแต่ polyphonic เพลงเก่าๆ เข้า mobilelife ก็ load อะไรไม่ได้เพราะยังไม่รองรับ (แต่ก็ยังพอทน เพราะภายภาคหน้าคงจะ load ได้)
แต่ที่รับไม่ได้ก็คือ เอาเครื่องไปใช้ต่างจังหวัดปุ๊บก็เกิดอาการเลย
1. อยู่ดีๆ ก็ขื้น ฉุกเฉินเท่านั้น แล้วก็โทรเข้า-ออกไม่ได้ และไม่มีสัญญาณเลย ทั้งๆ ที่ใช้ระบบ AIS และยี่ห้ออื่นไม่มีปัญหานี้เลย
2. พอเริ่มเข้าในเมืองหน่อย ก็ยังขึ้นอยู่ แต่เริ่มมีสัญญาณบ้าง ต้องปิดและเปิดเครื่องใหม่ถึงจะใช้ได้ เป็นอย่างนี้อยู่ 3-4 ครั้งต่อวัน (จะบ้าตายไม่ต้องติดต่องานกันเลย)
3. พอโทรปรึกษาที่ศูนย์ก็อ้างว่าสัญญาณของระบบ AIS คงจะไม่ดี ใช้ไม่ได้ตรงนั้น (แล้วทำไมยี่ห้ออื่นมันใช้ได้ล่ะ) ให้ลองเลือกเครือข่ายใหม่ ทำยังไงก็ยังเหมือนเดิม ก็อ้างอีกว่าคงต้องนำเข้าไปให้ศูนย์ซ่อมดู
อ้อลืมบอกไป เพื่อนก็ใช้อยู่เหมือนกันแต่เป็นระบบ DTAC ออกต่างจังหวัดก็เจอเหมือนกัน ถ้าใครเจอเหมือนกันก็ Post มาบอกกันบ้างนะ จะได้เป็นประโยชน์กับคนที่กำลังจะซื้อ
ขาโจ๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 22:16  

เราไปดูที่ศูนย์น่ะ พนักงานคนนึงบอกว่า เขาใช้อยู่เครื่องมีปัญหา คือ ขึ้นฉุกเฉินบ่อยมากเขาส่งไปซ่อมอยู่ เลยสงสัยว่าจะเป็นเหมือนกันทุกเครื่องรึเปล่า เพราะว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่ แล้ว มีระบบสั่นไหมอ่ะ ใครใช้แล้วข่วยตอบให้ด้วยน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 00:27  

มันจิงหรอ ยังคนที่เขียนอยู่ข้างบนเค้าตอบ กลัวซื้อมาแล้วมันไม่ดีอ่ะ แต่ชอบๆๆๆๆอ่ะ ทำยังไงดีว่ะ อยากได้ๆๆๆๆๆๆ แต่กลัวมันไม่ดีอ่ะ กลัวซื้อแล้วเสียเงินป่าวจังง เฮ้ออออ ใครมีอะรายก้อช่วยๆๆ บอกหน่อยนะคร้าบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 00:29  

มันจิงหรอ ยังคนที่เขียนอยู่ข้างบนเค้าตอบ กลัวซื้อมาแล้วมันไม่ดีอ่ะ แต่ชอบๆๆๆๆอ่ะ ทำยังไงดีว่ะ อยากได้ๆๆๆๆๆๆ แต่กลัวมันไม่ดีอ่ะ กลัวซื้อแล้วเสียเงินป่าวจังง เฮ้ออออ ใครมีอะรายก้อช่วยๆๆ บอกหน่อยนะคร้าบบบบ
ณัฐพล เคนาอุประ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 11:58  

ทำไมไม่อดใจรอเครื่องศูนย์ โทรไปเช็คที่ศูนย์ เขาบอกของเข้าวันนี้ ราคา12500
Ha-Ha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 12:09  

มีระบบสั่นค่ะ ส่วนที่บอกจะขึ้นฉุกเฉินอ่ะ เคยมีครั้งเดียวอ่ะ ก้อเลยปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

ก้อปกติแล้วอ่ะ แต่เวลาเข้า wap อ่ะจะ download อ่ะเครื่องมันจะค้างแล้วมันก้อจะ reset

ตัวเองอ่ะ มีใครเป็นบ้าง ตอนนี้ยังโหลดพวกภาพไม่ได้อ่ะ เลยต้องเอาภาพจาก mms แทน

12500 เราว่าคุ้มอ่ะน่ะ ถ้าไม่ยึดติดกะยี่ห้ออ่ะ แจ๋ววว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 12:19  

เห็นเค้าบอกว่า เวลากดเลขแล้วมีเสียงเด็กด้วยเหรอ แล้วเสียงเด็กที่พูดเป็นภาษาไทยหรือป่าวครับ
Eubaida
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 13:57  

ขาโจ๋ ผู้เขียน:
เราไปดูที่ศูนย์น่ะ พนักงานคนนึงบอกว่า เขาใช้อยู่เครื่องมีปัญหา คือ ขึ้นฉุกเฉินบ่อยมากเขาส่งไปซ่อมอยู่ เลยสงสัยว่าจะเป็นเหมือนกันทุกเครื่องรึเปล่า เพราะว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่ แล้ว มีระบบสั่นไหมอ่ะ ใครใช้แล้วข่วยตอบให้ด้วยน่ะค่ะ

ศูนย์บอกว่าเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง ถ้าขึ้นฉุกเฉินเท่านั้นเมื่อพ้นเขตที่ไม่มีสัญญาณเครื่องไม่สามารถ SCAN หาสัญญาณเองได้ ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่จึงจะสามารถใช้งานได้ ศูนย์บอกว่าต้องแก้ปัญหาที่ software แต่ตอนนี้ยังไม่สามารถทำได้ ก็ทนๆ ใช้ไปก่อนแล้วกัน
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 17:20  

ผมอยู่ภูเก็ตจะหาซื้อได้ที่ไหนอะคับ -_-" อยากได้ๆ
astroboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 17:45  

[ใช้อยู่ดีมากครับ วัสดุเทียบกับv200ของเพื่อนแล้วพอกันเลย ฟังชั่นการถ่ายรูปดีกว่าเยอะ ลูกเล่นคุ้มค่าเงินมาก (ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อ) เรื่องอะไหล่ถ้าเสียก็ส่งศูนย์ i-mobile เพราะรับประกัน 1 ปี จอละเอียดมาก เรื่องสัญญานผมอยู่ชลบุรีไปทำงานระยองทุกวันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร( eastern seaboad)
โฮะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 20:03  

วันนี้ก้อไปดูมา ปรากฏว่าของยังไม่มาเลย เสียใจ เหนคนขายบอกว่าของจะมาหลังตรุษจีนแหน่ะ รออีกนานเลยแฮะ คนซื้อกันเยอะขนาดของขาดตลาดเลยเหรอเนี่ย อืมไปอ่านคุณสมบัติมันมา เหนบอกว่าอัดเสียงแล้วเอามาเปนเสียงเรียกเข้าได้เนี่ย มันอัดได้นานรึป่าวอ่ะ แล้วที่อัดภาพเคลื่อนไหวแล้วมันมีเสียงมั๊ย ใครใช้ช่วยตอบด้วยนะคะ
โฮะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 20:08  

คือว่ามันใช้กับระบบDpromptได้มั๊ยอ่ะ
sCareCrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 23:09  

ผมอยู่โคราชไปสั่ง ที่ ไอโมบาย อะครับ เขาบอกมาวันที่20 ผมไปสั่งวันที่14 ครับ ยังไม่รู้จาได้ปลาวเนี่ย เขาบอกคนจองเอยะมากเลย วางมัดจำไปลแวด้วยอะ500
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 02:05  

sCareCrow ผู้เขียน:
ผมอยู่โคราชไปสั่ง ที่ ไอโมบาย อะครับ เขาบอกมาวันที่20 ผมไปสั่งวันที่14 ครับ ยังไม่รู้จาได้ปลาวเนี่ย เขาบอกคนจองเอยะมากเลย วางมัดจำไปลแวด้วยอะ500

คาดว่าน่าจะได้ครับ เพราะเห็นว่าแม้แต่ที่กทม.เองตอนนี้เครื่องก็ขาดตลาด ประมาณจันทร์ที่จะถึงนี้จึงจะมีของ
Man-N-Gage
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 07:38  

ดูๆ ไปแล้วก้อขายดีอยู่เหมือนกันนะเนี้ยย ต่อไปข้างหน้าก้ออาจจะดีขึ้นเรื่อยๆ นะครับ อยากได้จังๆๆ แต่ยังไม่มีเงิน ต้องเก็บก่อน อิอิอิ ....
BumBum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung ??????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 13:35  

คุณ Eubaidaครับ ที่มันขึ้นฉุกเฉินนี่ผมก็เป็นบ่อยมากเลย ต้องปิด-เปิดใหม่ ผมใช้เครื่อง samsung n620 อยู่เป็นตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ ตอนช่วงราคาเปิดตัว 19xxx :....< เศร้ามากๆ

ผมเลยคาดว่า inno คงจะใช้ hardware ในการรับสัญญาณเหมือนกัน เพราะเกาหลีเหมือนกัน และน่าจะมีผู้ผลิดวงจรส่วนนี้ supply ของให้โทรศัพท์เกาหลี..

ก็เลยเป็นอันว่า น่าจะเป็นปกติของโทรศัพท์เกาหลีครับ

ปล. ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมช่วยแนะนำทีครับ เพราะผมเขียนจากความรู้สึกไม่ได้อิงจากแหล่งข้อมูลใดๆ
Mymelody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???mms ???inno
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 16:20  

ทำไมเวลาเราส่งmmsให้เพื่อนมันส่งไม่ได้ล่ะค่ะทั้งๆที่เครื่องเพื่อนที่ส่งไปนั้นปกติเค้าก็รับส่งmmsประจำอยู่แล้วนะแต่พอเราส่งไปเครื่องมันบอกว่าไม่สามารถใช้บริการนี้ได้ มันหมายความว่าไงอ่ะ เครื่องของเรามันก็ใช้GPRSได้นี่ แล้วพอเพื่อนส่งมาเราก็ไม่ได้อ่ะค่ะช่วยบอกหน่อยนะค่ะว่าต้องทำไงถึงจะส่งmmsได้ แล้วในเครื่องเนี้ยที่ส่ง e mailเนี้ยส่งเข้าอีเมล์ของเราได้มั๊ยค่ะแต่เคยส่งมันก็ไม่ได้อยู่ดีถ้ายังช่วยบอกวิธีการส่ง mms กับ emailให้หน่อยนะค่ะเพราะว่าอยากจะส่งรูปเข้าอีเมล์อ่ะค่ะ พอดีว่าอยากลองส่งรูปจากในเครื่องให้เพื่อนอ่ะค่ะ
DTAC User
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 16:26  

คุยแบบเห็นหน้ากันได้ป่าวอะ เห็นชื่อรุ่นมันมีแฝงอยู่
catwalks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 18:22  

วันนี้ ไปดู ที่มา บุญครอง มา อ่ะ เดินๆ ดู ราคา เครื่อง 14000-14700 อ่ะ ไอโมบาย ของหมด ไม่รับจองด้วย อ่ะ จา มาอีกที ก้อ ปลายๆ เดือน มั้ง

ไปดูอีกที่ 1มีลูกค้าที่ ซื้อไป มีปัญหาเรื่องแบตชาตร์ไม่ติดอ่ะ เราก้อยืนๆดู เค้าบอกว่าเพิ่งซื้อไป 2 วัน แต่ ชาตร แบตไม่ติดซะที งงๆเหมือนกัล คัยเจอปัญหาแบบนี้ บ้างอ่ะป่าว คะ คนที่ใช้อยู่อ่า คะ ก้อว่า จาซื้อ อ่ะ แต่ไปงัยมางัยเนี่ย ขึ้นเป็น 14000 อ่ะ จาก 12500 -''-

อยากทราบว่า inno เก็บแมดเซด ได้ ปามาน กี่แมดเซด คะ
Veeva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 18:47  

prince ผู้เขียน:
ราคาที่ญี่ปุ่นจะสักเท่าไหร่ครับ เอามาแล้วจะอัพไทยได้ไหมครับ อัพที่ไหนครับ...ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ อยากรู้จริงๆ ขอบคุณครับ

กระผมเพิ่งกลับมาจากญี่ปุ่น ขอบอกว่า ระบบของญี่ปุ่นกับไทยเป็นคนละระบบกันครับ เขาไม่ได้ใช้ซิมการ์ด เครื่องที่ใช้ซิมการ์ดก็มีขาย เป็นระบบจีเอสเอ็ม ขอบอกว่า ราคาแพงกว่าเมืองไทยมาก เขาเอาไว้ขายให้กับคนที่เดินทางไปต่างประเทศใช้ ถ้าคุณซื้อตามร้านทั่วไปในญี่ปุ่น จะไม่ใช้ระบบที่ใช้ซิมการ์ด ดังนั้น ผมจึงไม่ขอแนะนำให้ซื้อเครื่องที่ญี่ปุ่นครับ
obb'y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 22:03  

เครื่องโดยรวมดีนะครับผมใช้อยู่แต่อย่างที่บอกอ่ะครับเวลาไปต่างจังหวัดมันขึ้นฉุกเฉินเท่านั้นและก็เป็นค้างไว้พอปิดเปิกใหม่ก็ปกติแต่ผมเจอปัญหานี้ครั้งเดียวเองคับเรื่องอื่นก็ไม่มีปัญหาโดยรวมดีครับเรื่องถ่ายรูปตัวเองภาพก็ชัดโอเคไม่เหมือนE700ไม่ค่อยชัดเพราะสีด้านนอกน้อยแต่เนื่องจากจอด้านนอกค่อนข้างเล็กจึงต้องบีบภาพให้เต็มจอนิดนึงผลกระทบคือรูปออกมาหน้าจะยาวนิดนึงคับแต่ปัญหาที่เจอตอนนี้คือฝุ่นเข้าหน้าจอด้านนอกอ่ะัครับใครใช้อยู่เจอปัญหานี้บอกหน่อยนะครับหรือว่าเราเป็นคนเดียวปลอกตัวมันจริงๆก็ยังไม่มาอีก แต่ไม่มีIR BT เสียดายอ่ะ
sweethot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 23:59  

วันนี้เราเพิ่งไปดูเครื่องที่ i-mobile มาอ่ะ แต่ไม่มีของ เราเห็นรายชื่อจองนะยาวเหยียดเรยอ่ะ แปลว่าคนเริ่มนิยมใช้กันแร้วอ่ะ อยากรู้ว่าของมาวันไน๋ เพราะถามเค้าแร้วเค้าไม่รู้อ่ะ คัยรู้ช่วยบอกหน่อยนะว่าต้องรอนานถึงเดือนมั้ย แล้วเราก็ไปดูตามร้านทั่วๆไปอ่ะ โห! ร้านที่มีนะเล่นโก่งราคา ขึ้นไปถึง 14900 เรยอ่ะ
bLaCk_PiGgY
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 04:58  

คือว่า.............เรารู้จักกะคนที่มีรุ่นนี้อยู่อ่ะ........แล้วเปนซามาชิกของซาหยามด้วยง่ะ.............เค้าบอกว่า............ทุกอย่างดีหมด..........แต่แบ็ตหมดเร็วมั่กๆๆๆๆๆๆๆ...................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 09:24  

เรื่องปัญหาแฮงค์นะก็เกิดแล้ว แต่ปิดเครื่องและเปิดใหม่ก็หาย หรือพอมีเวลาก็ไปอัฟที่ศูนย์ซิ เราไปมาแล้ว ตอนนี้ยังไม่มีปัญหานะ นั่งคอยประมาณ 2 ชม.ก็เสร็จแล้ว แต่รูปภาพที่เปิดเครื่องจากที่มีผู้หญิงก็หายไป กลายเป็นอย่างอื่นแทน ส่วนอย่างอื่น ๆ ก็ได้เพลงเพิ่มขึ้น ปัญหาเท่าที่เราฟังนะก็คือ โหลดยังไม่ได้ ได้แต่ Bugmode ซึ่งโบราณมาก ส่วนที่สองที่อยากรู้คือสายดาต้าสามารถโหลดภาพได้โหลดเพลงได้ไหม เพราะไปซื้อที่ไรของก็ยังไม่มีทุกที น่าเบื่อมาก ส่วนประการสำคัญคือ เวปไหนบ้างที่จะมารองรับการโหลดของ Inno ปัญหาเหล่านี้พวกเราจะไปร้องเรียกกับใครได้บ้าง และอยากขอความกรุณาผู้รู้จริงมาตอบให้หน่อย จะเป็นกรุณาอย่างยิ่ง ส่วนอย่างอื่นถือว่าดีสุด ๆ
BumBum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? samsung ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 11:47  

สงสัยเครื่องจากเกาหลีจะมีกรรมพันธุ์เดียวกัน เครื่องSamsung N620 ของผมก็เป็นชาร์ตไม่ค่อยเข้า ต้องเสียบเข้าๆออกๆ บางปล๊กก็เสียบทีเดียว บางปลั๊กก็หลายทีหน่อย อืม... เอาเป็นว่าผมคาดว่า inno 90 น่าจะมีข้อเสียคล้ายเครื่องผมแน่เลย.. ที่ผมเจอใน N620 นะ

1. ขึ้นฉุกเฉินโทรไม่ได้ ต้องเปิดปิดใหม่
2. แบตหมดเร็วมาก
3. ชาร์ตไม่ค่อยได้ ต้องเสียบเข้าออกกับปล๊กไฟหลายที
4. โทรบางครั้ง ใช้เวลานานกว่าจะต่อกับเครือข่ายได้ ประมาณ 3-4วินาที (บางครั้งนะครับ)
5. เวลาโทรแล้วต้องการยกเลิกการโทร กดวางสายมันไม่ค่อยจะยอมวาง ต้องย้ำหลายที แล้วก็ใช้เวลาวางสายนาน ประมาณ 1-2 วินาที (ที่จริงมันควรจะปุ๊ปปั๊ปเลย เพราะเครื่องที่ใช้ไม่เป็น เช่น panax70 nokia3310)
6. ร้อนมาก...
7. คลื่นแรงอันตราย โทรเทียบในเวลาเท่ากันจะรู้สึกปวดหัวเร็วกว่า
8. วัสดุดูดี แต่ไม่ทน หลังจากใช้ไปสักพัก ความเหนียวจะลดลง ทำให้แตกร่อนได้ง่ายขึ้น
9. บางครั้งคุยจะเสียงก้องๆ และได้ยินเสียงเราพูดดีเลย์เข้าโทรศัพท์ (บางครั้งนะครับ)

ทั้งหมดเป็นเรื่องไม่ดีของ N620 นะครับ.. ใครใช้ inno90 หรือโทรศัพท์เกาหลีอื่นๆ เจออาการคล้ายๆกันก็ช่วยบอกกล่าวกัน จะได้เป็นข้อมูลสำหรับผู้คิดจะซื้อโทรศัพท์ตระกูลเกาหลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 15:39  

อยากรบกวนถามว่าการโหลดภาพและเสียงผ่านอีเมล์ทำอย่างไรค่ะ และต้องไปตั้งอีเมล์ที่มือถือหรือเปล่าใช้Inno เหมือกัน
Bug_Big
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? samsung ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 21:17  

BumBum ผู้เขียน:
สงสัยเครื่องจากเกาหลีจะมีกรรมพันธุ์เดียวกัน เครื่องSamsung N620 ของผมก็เป็นชาร์ตไม่ค่อยเข้า ต้องเสียบเข้าๆออกๆ บางปล๊กก็เสียบทีเดียว บางปลั๊กก็หลายทีหน่อย อืม... เอาเป็นว่าผมคาดว่า inno 90 น่าจะมีข้อเสียคล้ายเครื่องผมแน่เลย.. ที่ผมเจอใน N620 นะ

1. ขึ้นฉุกเฉินโทรไม่ได้ ต้องเปิดปิดใหม่
3. ชาร์ตไม่ค่อยได้ ต้องเสียบเข้าออกกับปล๊กไฟหลายที
4. โทรบางครั้ง ใช้เวลานานกว่าจะต่อกับเครือข่ายได้ ประมาณ 3-4วินาที (บางครั้งนะครับ)
5. เวลาโทรแล้วต้องการยกเลิกการโทร กดวางสายมันไม่ค่อยจะยอมวาง ต้องย้ำหลายที แล้วก็ใช้เวลาวางสายนาน ประมาณ 1-2 วินาที (ที่จริงมันควรจะปุ๊ปปั๊ปเลย เพราะเครื่องที่ใช้ไม่เป็น เช่น panax70 nokia3310)
7. คลื่นแรงอันตราย โทรเทียบในเวลาเท่ากันจะรู้สึกปวดหัวเร็วกว่า
8. วัสดุดูดี แต่ไม่ทน หลังจากใช้ไปสักพัก ความเหนียวจะลดลง ทำให้แตกร่อนได้ง่ายขึ้น
9. บางครั้งคุยจะเสียงก้องๆ และได้ยินเสียงเราพูดดีเลย์เข้าโทรศัพท์ (บางครั้งนะครับ)

ทั้งหมดเป็นเรื่องไม่ดีของ N620 นะครับ.. ใครใช้ inno90 หรือโทรศัพท์เกาหลีอื่นๆ เจออาการคล้ายๆกันก็ช่วยบอกกล่าวกัน จะได้เป็นข้อมูลสำหรับผู้คิดจะซื้อโทรศัพท์ตระกูลเกาหลี

รู้สึกว่าข้อที่5เนี่ย เราใช้innoกับgsmแล้ววางสายได้ตามปกติ แต่พอเวลาใช้orangeจะวางสายไม่ได้จนกว่าอีกฝ่ายจะรับหรือสายไม่ว่าง
wut1975
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ????????????????????????? ???????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 22:33  

ผมได้อ่านกระทู้หลายกระทู้มาก ต้องขอติหน่อยนะครับ ภาษาไทยเป็นภาษาที่สละสลวย
แต่ทำไมเขียนกันไม่ค่อยจะถูกแล้วก็เขียนแบบห้วนๆ ดูแล้วไม่สวยเลย อยากให้เด็กไทย
รุ่นใหม่อย่าลืมรักษาภาษาไทยของเราไว้ เพราะเทคโนโลยีมันไปไกลมาก แต่ภาษาที่ใช้
อยู่เป็นภาษาแม่กลับถอยลงคลอง เฮ้อ!...นึกแล้วน่าเป็นห่วง...................
BumBum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 02:14  

สำหรับความคิดเห็นของผมเกี่ยวกับภาษา ผมว่าภาษาทุกภาษาเป็นปกติที่ต้องมีการพัฒนาตลอดเวลา ตัวอย่างเช่นคำใช้เรียกบุคคลที่2 ก็มีการเปลี่ยนตลอดมา ตั้งแต่ มึงกู -> ข้าเอ็ง -> ฉันคุณ -> ผมคุณ เช่นเดียวกับความสวยงาม มันพัฒนาและเปลี่ยนไปตามยุคตามสมัย

สรุปภาษาก็เหมือนเทคโนโลยี มันไม่ถอยลงคลองหรอกครับ มันพัฒนาไปเรื่อยๆตามกาลเวลาต่างหาก ยิ่งยุคนี้ความเร็วเป็นสิ่งสำคัญ เขียนสั้นๆห้วนๆได้ใจความ สามารถสื่อสารได้อย่างมีประสิทธิภาพ และไม่หยาบคายเป็นอัน"โอเค"สำหรับผมละ ;)
BumBum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 02:18  

เลยลืมถามเลย :)

ตกลงมีใครลองใช้สายดาต้าหรือยังครับ? แล้วสามารถใช้โหลดอะไรได้บ้าง พวกphonebook, ภาพ,เสียง นี่ได้หรือเปล่า?

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เมฮับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 06:53  

อึ้งคับกะราคาที่ทำมาเมื่อเทียบกับคุณภาพ....ผมใช้E700อยู่อิจฉากะความสามารถของinnoคับ...แต่ก้อยังรักE700อยู่ดี
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 18:52  

คือ.. ว่าอยากจะซื้อค่ะ แต่ว่าอยู่ในช่วงพิจารณาค่ะ อยากทราบค่ะว่า ใช้ดีหรือเปล่าค่ะ เพราะว่ากลัวซื้อมาแล้วไม่คุ้มช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
เปลี่ยนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 21:39  

โห ตอนแรกว่าจะซื้อแล้วนะ มาฟังหยั่งงี้แล้ว ทำไมปัญหามันเยอะจัง ไม่เอาดีกว่า ใช้ของมีชื่อมันน่าจะไว้ใจได้มากกว่า ตอนแรกลังเลมากเลย X70 inno90 ตอนนี้คิดว่าเอาเอ็ก70ดีกว่าอะ สบายใจกว่า
...por....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? inno90 ???
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:24  

ขายอินโน 90 คับ ซื้อมาเดือนเดียว เครื่องศูยน์ไอโมบาย ยังไม่มีรอยตกหรือกระแทกเลยคับ ใช้รักษา ขายประมาณ10000 คับ ติดต่อได้ 068105269
touchapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:45  

...por.... ผู้เขียน:
ขายอินโน 90 คับ ซื้อมาเดือนเดียว เครื่องศูยน์ไอโมบาย ยังไม่มีรอยตกหรือกระแทกเลยคับ ใช้รักษา ขายประมาณ10000 คับ ติดต่อได้ 068105269

แล้วทำไมถึงขายล่ะคับ เครื่องมีปัญหาหรือเปล่าคับ
Z-Baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 00:47  

touchapon ผู้เขียน:
...por.... ผู้เขียน:

แล้วทำไมถึงขายล่ะคับ เครื่องมีปัญหาหรือเปล่าคับ

นั่นสิ อยากรู้
sodazaarz
Year's Star

หัวข้อ : ??????--?????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 21:44  

ใช้ 3200 อยู่อ่า กำลังจาเปลี่ยนเป็นอินโน90อ่ะ อยากรุว่ามันมีข้อดี ข้อเสียใดบ้าง ไม่รู้ดิ เราอยากได้คำตอบจากคนที่ใช้มาแล้ว ถ้าสนใจแลกเครื่องกันใช้ชั่วคราวยินดีนะคะ(แลกอินโน90กับ3200อ่า)
sCareCroW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 22:52  

ผมไปมัดจำตั้งแต่วันที่ 14 ครับเขาบอกของมา 20 วันที่20โทรไปบอก ของมา25 วางไปแล้ว 500ครับ แต่มาฟังคนวิจารย์ในนี่ชัก หวั่นๆเสียวๆแฮะ ว่ามันจาดีจริงปะ ปัญหาที่พูดมามันจรงเหลอครับ ช่วยตอบหน่อย ลังเลแล้วอะเนี่ย ไม่งั้นจาออก x-70 แทนแล้วเน้อ แล้วเวลาจาดาวโหลดเพลง ภาพ อาไรอะครับ จาทำไงอะไม่เห็นจามีบอกเลยว่า inno จาโหลดได้แล้วจาโหลดจากไหนละเนี่ย วอนผู้รู้ตอบทีครับ
ตี้2004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 23:56  

ผมใช้ อินโน 90 อยู่ ซื้อตั้งแต่ เดือนต้นธันวาคมแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยใช้งานง่าย สวยและคุ้มค่ามากกว่า E70 ณ ปัจจุบัน
~SurvivoR MasteR~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 14:32  

เราว่าไม่ work นะคับ ถึงแม้จะไม่ยึดติดกับยี่ห้อก็เหอะ แต่มาครถานมันไม่น่าสู้พวก nokia ได้นะคับ ถ้าเสียมาอุปกรณ์ก็แพงกว่าพวก nokia นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 23:08  

มีปัญหามากจิงๆหรอ กำลังอยากได้เลยลังเล ที่ขึ้นฉุกเฉินอะ ศูนย์แก้ให้ไม่ได้หรอ อยากรู้อะ
sCareCroW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 23:12  

แล้วเวลาจาโหลด ริงโน อาไรอย่างี้อะครับ จาหาที่โหลดจากไหนเหลอครับ อีก3 วัรหวังว่าของคงจามาแล้วผมน่าจาได้ แต่อยากรู้ว่าจาหาที่โหลดจากไหนอะครับ แล้วสายดาต้าที่ต่อกับคอมนี่มีขายยังอะครับ ใครไช้แล้วบอกหน่อยครับ
ละอ่อนเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 11:33  

อะไรก็ดีหมดนะ แต่เสียอย่างเดียวความจุของแบตแค่ 680 มิลลิแอมแป เอง น้อยไปหน่อยนะ ทาง i-mobile น่าจะเอาแบตความจุสูงๆมาขาย เพราะหน้าจอสีเยอะ ถึง 262 K นะๆๆ
cassanova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? !!
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 17:44  

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ของเพิ่งลง ราคาขึ้นน่ะคับ 13500 บ.
แต่ผมว่า เวลาคุยเสียงมันแปลกๆน่ะ แต่กล้องสีชัดมากๆๆๆๆๆๆๆ
รวมๆก้อชอบคับ คิดว่าคุ้มดีนา ขอ้เสียอื่นๆเนี่ย ก้อไม่เห็นจะมีมากเท่าไรเลย
แบตหมดเร็ว เค้าก้อมีให้ 2ก้อนนี่คับ
ร้อนเรอะ ... ผมใช้ยี่ห้อไรก้อร้อนอยู่ดี ถ้าคุยนานๆ
แล้วตอนนี้ที่ศูนย์ก้ออัพทุกอย่างให้พร้อมสำหรับขายแล้ว ..รู้เพราะผมคุยกับคนขายเกือบ1 ชม
แล้วที่สำคัญนะ ไม่มีไรทุกอย่าง perfect หรอกคับ ราคาประมาณนี้ มีลูกเล่นขนาดนี้ ก้อคุ้มแล้ว อย่างว่า .. ทุกอย่างจะรวมในเครื่องเดียวย่อมมีปัญหาบ้างแหละคับ เหมือนเครื่องเสียงที่เล่นได้ทุกระบบ ทุกอย่าง
เออ .. อีกเรื่องนะคับ ยี่ห้อเนี่ย มันทำให้ของดีจิงเรอะคับ ยี่ห้อไหนๆ ก้อผลิตให้มีคุณภาพแข่งขันกันอยู่แล้ว ส่วนใหญ่ก้อจะผลิตบางชิ้นที่นี่ด้วยซ้ำไป แล้ว Inno เนี่ย ในเกาหลีนี่ดังมากเลยนะคับ Nokia แบบแค่ค่านิยมของคนไทยเท่านั้นเอง ประเทศอื่นๆ Nokia เนี่ย ไม่ค่อยใช้กันหรอกคับ เค้าใช้ โมโต กับ อีริคสัน มากกว่าอีกนะคับ มีอีกหลายยี่ห้อที่ดี และดัง
อย่าง Vodaphone เนี่ย ก้อดังมากที่ยุโรปนะคับ ประเทศไทยไม่นิยมเท่านั้นเอง ไม่ใช่ว่า จะห่วยไปซะหมดนะคับ
แคธี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 17:50  

Eubaida ผู้เขียน:
ขาโจ๋ ผู้เขียน:

ศูนย์บอกว่าเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง ถ้าขึ้นฉุกเฉินเท่านั้นเมื่อพ้นเขตที่ไม่มีสัญญาณเครื่องไม่สามารถ SCAN หาสัญญาณเองได้ ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่จึงจะสามารถใช้งานได้ ศูนย์บอกว่าต้องแก้ปัญหาที่ software แต่ตอนนี้ยังไม่สามารถทำได้ ก็ทนๆ ใช้ไปก่อนแล้วกัน

อยากรู้จังว่าศูนย์ไหน เพราะเครื่องเราไปอัพเกรตมาก็ใช้งานได้ดีไม่เห็นมีปัญหาเลย ไปอัพที่ซอฟต์แวร์ปาร์คมา และได้ข่าวว่าจะสามารถอัพได้ที่ I- mobileshop ทุกสาขาทั่วกรุงเทพ
กลอยใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? samsung ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 18:09  

Bug_Big ผู้เขียน:

รู้สึกว่าข้อที่5เนี่ย เราใช้innoกับgsmแล้ววางสายได้ตามปกติ แต่พอเวลาใช้orangeจะวางสายไม่ได้จนกว่าอีกฝ่ายจะรับหรือสายไม่ว่าง

ไม่รู้สิ...ไม่แน่หรอกแต่ละยี่ห้อไม่น่าเหมือนกัน ของเราเคยเป็นเหมือนกัน แต่เห็นเค้าบอกว่าถ้าเอาไปอัพเกรดก็น่าจะหาย
oooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 18:18  

เลยลืมถามเลย :)

ตกลงมีใครลองใช้สายดาต้าหรือยังครับ? แล้วสามารถใช้โหลดอะไรได้บ้าง พวกphonebook, ภาพ,เสียง นี่ได้หรือเปล่า?

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ลองใช้แล้ว ส่งรับส่งได้แต่ภาพกับเพลงนะ Phonebook ไม่ได้ แต่ส่วนที่เจ๋งก็คือเอา mp3 มาแปลงเป็น ringtoneได้ (ถึงจะได้ไม่ทั้งเฟลงก็เถอะ) เนี่ยในเครื่องมีแต่ ringtone เต็มไปหมดแล้ว
ฟาฟ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 20:32  

ซื้อมาเมื่อ 3 วันที่แล้ว เท่าที่ลองใช้มานะ
ข้อดี
1.กล้องสีชัดมากๆๆๆๆ ปรับแสงได้ด้วย ปรับสีได้จะเอาโทนขาว-ดำ โทนส้ม โทนฟ้า ฯลฯ
2.มีให้ถ่ายแบบกรอบรูปด้วยน่ารักดี
3.เวลากดปุ่มมีเสียงเด็ก(ภาษาไทย) หนึ่ง จ๋อง จ๋าม เส่ ห้า โหะ เจะ แปด ก้าว จู๋น น่ารักดี
4.ถ่ายรูปตัวเองได้เวลาปิดฝา(แต่ต้องคว่ำเครื่อง)
5.อัดเสียงแล้วมาเป็นเสียงงเรียกเข้าได้
6.ส่ง sms ไทย
7.เกมส์ก้อสนุกดี 4 เกมส๋
8.ถ่ายวิดิโอได้
9.เอารูปมาลงหน้าจอดด้านนอกได้ด้วย
10.ตั้งรูปภาพเวลามีคนโทรเข้า หรือเราโทรออกได้ด้วย

ข้อเสีย
1.เสียงลำโพง ringtone แตก
2.อยู่ๆก้อขึ้น ฉุกเฉินเท่านั้น แต่ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จึงจะใช้ได้
3.ถ่ายวิดิโอได้ แต่ไม่มีเสียงนะจ๊ะ
4.แบตหมดเร็วมั่ก มากๆๆๆๆๆๆ (แต่ดีมี 2 ก้อนมาให้)

เท่าทีื่รู้ก้อมีแค่นี้ แต่โดยรวมแล้วคิดว่าคุ้มนะคะเครื่องนี้ถ้าไม่ยึดติดกะยี่ห้อแล้วก้อเรื่อง TURN เครื่องน่ะ
(อ้อ ลืมบอกไป ที่โคราชตอนนี้ 14900 ขึ้นเยอะมาก รู้งี้น่าจะตัดสินใจซื้อตั้งแต่มันยัง 12900 ดีกว่า เราเลยถูกลดให้เหลือ 14500 เสียเส้นเลย) แต่ก้อช่างเหอะ คิดว่าคุ้มนะ
แง่มๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 23:28  

ที่บอกว่าแบตหมดเรวมั่กๆๆๆๆๆเนี่ย มันเรวขนาดไหนกัน คือชอบเล่นเกมอ่ะ แต่ถ้าเล่นแค่ชั่วโมงแล้วแบตหมดนี่มะไหวนะ
แล้วราคาขึ้นจิงเหยอ เซงเรยอ่ะ
kitty_kaykay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i love you
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 23:51  

นู๋ก็อยากได้ค่ะ อยากได้ตรงที่ความละเอียดของสีเยอะมากก็อยากได้แค่จอสีงาม ๆ ถ่ายรูปได้แจ๋ว ๆ หน่อย ราคากำลังดีไม่แพงเกินไป นู๋ก็มอง E700 อยู่นะแต่ว่ามันแพงเกินไปนะนู๋ว่า ก็ซื้อ 8310 มาได้แค่ปีเศษเองอ่ะจากราคา 16700 พร้อมเบอร์ ตอนนี้ขายได้แค่ 4500 เองเหรอ ..... เพราะไม่ศึกษาให้ดีก่อนซื้อน๊า...... จำไปนาน
สรุปว่าจะรออีกหน่อยดีก่าจะได้สมบูรณ์กว่านี้อีกหน่อย
หรือพี่ๆ ใจดีคนไหนรู้กาลล่วงหน้าช่วยบอกหน่อยนู๋จะได้ไม่เสียใจอีก ขอบคุณค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 11:12  

ที่i mobile อุดร12500 ฃื้อมาแล้ว
คนอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 14:40  

มันรับ file mp3 ได้ แล้วมันฟัง mp3 ได้ป่าวอ่ะ
ohi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 22:05  

ตอนนี้เครื่อง inno มีขายที่ M shop แล้วนะ ไม่รู้ว่าเค้าจะตัดราคากันหรือแย่งกันขึ้นก็ไม่รู้..คิคิ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 22:30  

คนอยากรู้ ผู้เขียน:
มันรับ file mp3 ได้ แล้วมันฟัง mp3 ได้ป่าวอ่ะ

inno90 มีหน่วยความจำไม่เพียงพอครับ และเพิ่มหน่วยความจำภายนอกไม่ได้ด้วย
kitty_kaykay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i love you
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 23:49  

วันนี้ไปดูที่เดอะมอลล์บางกะปิมาอ่ะ ที่ช็อปนะไม่มีเครื่องเลย ส่วนร้านทั่วไปนะถามมา 14500 แนะ ไอ้เราก็อยากได้แต่คิดว่ารอเครื่องรอบหลังดีกว่า(ปลอบใจตัวเอง)แล้วใครรู้มั่้งอ่้ะว่าจะมาเมื่อไหร่ และจะดีกว่าอย่างไร
snacky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 00:35  

ตอนนี้ เครื่องมันมาเชียงใหม่ รึยังอ่ะ อยากได้ มากไม่รู้ว่า เครื่องรอบ หลังจะปรับปรุงเรื่อง ซอฟท์แวร์ ใหม่ไหม นะ เครื่องจะได้ไม่มี ปัญหาเหมือน ตอนนี้ อิอิ เราว่านะ อยากให้พวกตัวแทน ขายนำมาเยอะๆ จะได้แข่งกัน ลดราคาไง หุหุหุ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: i love you
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 04:15  

kitty_kaykay ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูที่เดอะมอลล์บางกะปิมาอ่ะ ที่ช็อปนะไม่มีเครื่องเลย ส่วนร้านทั่วไปนะถามมา 14500 แนะ ไอ้เราก็อยากได้แต่คิดว่ารอเครื่องรอบหลังดีกว่า(ปลอบใจตัวเอง)แล้วใครรู้มั่้งอ่้ะว่าจะมาเมื่อไหร่ และจะดีกว่าอย่างไร

สั่งจองกับ 0 เลยครับดีที่สุด
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 11:09  

คนคนนึง ผู้เขียน:
ถ้าเสียจะซ่อมที่ไหนอ่า มีคนบอกว่าซื้อแล้วมีปัญหาปุ่มกดไม่ได้อยู่คนนึงที่ ไอโมบายอะ ยังไงก็ช่วยให้คำตอบด้วยละกัน เพราะอยากได้มาก กำลังจะซื้อ แต่เปิดไปเจอก่อนเลยต้องมาถามอะ
\
Inno90 เป้นของ I-Mobile ก็ซ่อมกับ I-Mobile ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : inno 90
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 14:35  

เราซื้อมาแล้วยังไม่ถึงเดือนเลย รุ่นนี้ดีหมดทุกอย่างเลยนะ เสียอย่างเดี่ยว เครื่องไม่ค่อยจับสัญญาณเวลาเราไปที่ที่ไม่มีสัญญาณ พอกลับมาที่ที่มีสัญญาณนะ เครื่องจะค้นหาเครือข่ายตลอดเลย ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ไม่งั้นไม่มีใครโทรติดหรอก แต่สีสวยมาก VDO ชัดมาก เสียงเรียกเข้าก็เยอะ ถ้าไม่ออกไปนอกพื้นที่เครือข่ายก็น่าใช้ดีสมเหตุสมผลกะราคา
watashi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPHUN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 22:33  

snacky ผู้เขียน:
ตอนนี้ เครื่องมันมาเชียงใหม่ รึยังอ่ะ อยากได้ มากไม่รู้ว่า เครื่องรอบ หลังจะปรับปรุงเรื่อง ซอฟท์แวร์ ใหม่ไหม นะ เครื่องจะได้ไม่มี ปัญหาเหมือน ตอนนี้ อิอิ เราว่านะ อยากให้พวกตัวแทน ขายนำมาเยอะๆ จะได้แข่งกัน ลดราคาไง หุหุหุ

มีแล้วครับผมซื้อมาแล้วครับ ที่แม่วังสื่อสารครับวันนั้นไปซื้อแล้วคนนี้แน่นมากๆๆ มีไม่กี่เครื่องหรอกประมาณ10เครื่องน่าจะได้ครับดูนานเหมือนกันกว่าจะตกลงใจซื้อ เพราะว่าที่ศูนย์ไอโมบายของหมด ต้องสั่งจอง แต่รอไม่ไหวแล้วอะครับ วันนั้นที่ไปซื้อนี้แย้งกันซื้อเลยครับ ต้องลองโทรไปถามที่แม่วังเอาเองครับว่าของจะมีอยู่หรือป่าว ส่วนราคานั้นซื้อเท่ากับศูนยไอโมบายเลยครับ เครื่องก็เป็นของศูนย์ไอโมบายเหมือนกัน ถ้ามีปัญหาส่งซ่อมที่ศูนย์เลยครับ แต่ที่ใช้ๆๆ ดุก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหาเลย แค่เรื่องสัญญาณอะครับถ้าอยู่ในที่ๆไม่มีสัญญาณนะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:19  

เห็นว่าเครือ่ง lot ใหม่ มีการปรับปรุงคุณภาพในเรื่องการรับสัญญาณที่ดีขึ้น และราคาก็ปรับเป็น 13500 (คราวก่อนผมไป mbk ราคาพุ่งไปที่ 14500)
hs9cov
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? Inno90 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 00:21  

อยากทราบว่า Inno90 พิมพ์ชื่อในสมุดโทรศัพท์ได้ยาวไหม แล้วได้กี่อักษร ใน 1 ชื่อได้กี่เบอร์ครับ
ตาพูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 11:11  

ใช้ดึจริงๆ มายืนยันให้ท่านที่จองไว้สบายใจได้ ความคุ้มค่าต่อราคาสูงมาก อยากให้รอเครื่องจาก 0 ไอ โมบาย (12500) ดีกว่าให้พวกพ่อค้าหน้าเลือดโก่งราคาเอา เพราะทาง 0 ยังยืนราคาขายอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 08:27  

เราไปอัฟมาแล้วครั้งหนึ่ง แต่ยังไม่ได้ดียังมีการค้างของเครื่อง ถ้าจะไปอัฟอีกที่ทางศูนย์เขาจะอัฟให้ไหมค่ะ วางผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
muymin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 0 ?????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 14:51  

ช่วยบอกทีซิว่า 0 ไหนมีของบ้างไปหาที่ไหนก็บอกว่าหมด ไปเจอก็แพงมาก โกงราคากันเกินไปแล้ว
tien_lhong
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ : ???????????????? INNO-90 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 16:20  

อยากรู้ใช่ไหมว่า INNO-90 จะมีของที่ไหนบ้าง
บอกให้ก็ได้ว่า O I MOBILE จะไปออกบูส์ที่ Central สาขา ปิ่นเกล้า
วันที่ 29 มกราคม 2547 เวลาตามศูนย์การค้าเปิดเลย
อยากได้มากก็อย่าลืมไปซื้อล่ะ (รับเงินสดและบัตรเครดิต ไม่รับระบบผ่อน)
พิชชี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 22:28  

ซื้อเครื่องจากเกาหลี เอามาใช้ที่ไทยได้ไหมคะ จะมีปัญหาอะไรรึป่าว ไม่ทราบว่า ซื้อมาแล้วจะใช้ได้เลยไหม พอดีแม่จะไปเกาหลีคะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 12:45  

เราไปอัฟมาแล้วครั้งหนึ่ง แต่ยังไม่ได้ดียังมีการค้างของเครื่อง ถ้าจะไปอัฟอีกที่ทางศูนย์เขาจะอัฟให้ไหมค่ะ วางผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
TINY_YU
Year's Star

หัวข้อ : ????inno-90????????????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 16:46  

1.ทำอย่างไรถึงตั้งค่าให้โชว์รูปคนโทรเข้าคะ พยายามแต่แต่มันขึ้นว่า ขนาดรูปใหญ่ไป
2.เวลามีสายไม่ได้รับ แล้วเครื่องมันไม่โชว์ว่ามีสายไม่ได้รับที่หน้าจอเล็กด้านหน้า ทำให้เราไม่ทราบว่ามีสายที่ไม่ได้รับ จะทำอย่างไรได้บ้างค่ะ
เพื่อนๆคนไหนพอทราบวิธีการตั้งค่าที่เครื่องช่วยแนะนำหน่อยนะคะ หรื่อว่า ในช้อ 2 นี้เป็นข้อด้วยของ innostream 90
chantira
Year's Star

จังหวัด: lopburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 23:33  

.......ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้เอง ที่ไอโมบายไม่มีของ แต่ราคา 12500 แต่มีดาต้าลิงค์
ส่วนเราไปซื้อที่โมบายฟอร์มแอดวานซ์ 13900 เสียดายเมื่อต้นเดือนไปเห็นที่ร้านขายโทรศัพท์มี สติกเกอร์ของไอโมบายด้วยราคา 12900 แต่ตอนนั้นไม่เอายังตัดสินใจไม่ได้ พอมาตอนนี้ได้ของโมบายฟอร์มแอดวานซ์แถมราคาขึ้นอีกตั้งเยอะ
เราอยากรู้ว่าเขาก็มีประกันปีนึงเหมือนกัน แต่พวกเรื่องอัพเกรด หรือส่งซ่อมจะมีปัญหาไหมน่ะ เขาจะมีซอฟแวร์เหมือนไอโมบายหรือเปล่า ยังกังวลอยู่
............ส่วนเรื่องการใช้ก็ดีมาก ๆ น่ะ ติดตรงบันทึกรายชื่อได้แค่ 10 ตัว แล้วก็เสียงแตกอย่างว่า แล้วก็มีอีกอย่างคือเวลาปิดฝาถ่ายตัวเองจะมีเส้นสีดำ ขึ้นเป็นเหมือนเส้นบรรทัดในสมุดน่ะ แต่ตอนเปิดฝาไม่เป็นน่ะก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันจะเปลี่ยนเครื่องเขาก็คงไม่มีให้เปลี่ยนอีกแหละ ...
...........ส่วนเรื่องอะไรฉุกเฉินขึ้นน่ะไม่เคยเป็นเลย เห็นบอกในกระทู้ว่าอยู่กรุงเทพฯ พอออกต่างจังหวัดจะเป็น ก็เราอยู่ต่างจังหวัดไม่เคยเป็นเลยน่ะ ........
..........แล้วเรื่องซองน่ะก็ของมันก็มีแต่เปิดฝาไม่ได้ต้องดึงออกมาจากซองเวลาจะรับทีลำบากน่ะอยากรู้ว่าซองแบบที่ใส่ฝาหน้ากับฝาหลังแยกกันเปิดฝาได้เลยไม่มีหรือไงเนาะ.........ใครรู้ช่วยบอกที..........
.....แล้วเรื่องสายดาต้าลิงค์ใช้ไงไม่เคยเลย อยากได้ mp3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าเห็นมีกระทู้นึงบอกว่าได้เพียบเลย สอนมั่งสิ ขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 23:56  

ฝากข่าวของ inno90 นะครับ ว่า lot ใหม่จะมาปลายเดือนมกราคมนี้ครับ
nogMomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 08:39  

อยากซื้อ inno90 ค่ะ
1.แต่ว่าอยากทราบว่าราคาเท่าไร
2.ถ้าเวลาขึ้นฉุกเฉินจะทำอย่างไร
3.ถ่ายภาพนิ่งได้กี่ภาพ
4.ภาพวีดีโอมีเสียง
ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Mymelody
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 22:19  

ที่บอกว่าไปอัพเครื่องเนี้ยอัพที่ไหนค่ะที่ศูนย์ไอโมบายเลยหรอแล้วไปก็ไปบอกเค้าหรอค่ะว่าเอาเครื่องมาอัพแล้วต้องรอนานมั๊ย เข้าจะทำยังไงหรอ แล้วเสียตังค์ป่ะ อัพแล้วผลเปงไงหรอจะได้เอาไปอัพบ้างอ่ะค่ะ
tapoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 06:22  

ได้ข่าวล่ามาว่า
I MOBILE จะนำเครื่องไปขายในบูทที่ Central สาขา ปิ่นเกล้า
วันที่ 01 กุมภา นี้ แทนวันเริ่มออกบูท เพราะรออัฟเดท
เวลาตามศูนย์การค้าเปิดเลย
ท่านที่สนใจก็ลองไปซื้อ ไปจับ ไปลองดู
Des
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 14:44  

เราไปรอซื้อที่ Boot ของI-mobile ที่ Central ปิ่นเกล้ารอตั้งแต่ห้างเปิดแต่ของ
เพิ่งมาตอน 4 โมง รอนานมากๆแต่ก็คุ้ม...ใครกำลังอยากซื้อลองไปเฝ้า Boot ไว้
เลยเพราะไม่รูว่าของจะมาอีกเมื่อไร ตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่3 กุมภานะค่ะ

อยากจะถามคนที่เคยใช้ inno มาก่อนนะค่ะว่า
1. เมื่อฉันซื้อเครื่องมาเมื่อวาน ก่อนที่ดิฉันจะ Chart ก็ปิดเครื่องก่อน ในคู่มือเขาบอกว่าขณะ Chartสามารถใช้โทรศัพท์ได้ ฉันเห็นว่า Chart ไป 85%แล้วอยากลองโทรไปบอกเพื่อนแต่เครื่องเปิดไม่ได้ ก็เลยรอให้มันเต็มก่อนแล้วค่อยเปิด พอ แบตเต็มแล้วก็เปิดไม่ได้
อีกกดเปิดก๊ครั้งก้ไม่ได้ แนเลยถอดแบตออกแล้วใส่ไหมจึงเปิดเครื่องได้ คนอื่นเคยมีปัญหาแบบนี้ไหม
2.พอดิฉันจะเชื่อมต่อ internetก็ไม่ได้ เครื่องจะบอกว่าเข้า GPRSไม่ได้ทุกครั้งเลย แต่เครื่องก่อนๆที่ฉันเคยใช้มาแค่ต่อ Wap browser ก็เล่น Wapได้เลยไม่ต้อง Setค่าอะไรใหม่ ใครพอรู้วิธีที่จะใช้ GPRS ได้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

โดยรวมแล้วลูกเล่นต่างๆของ inno น่ารักมากๆๆๆ คุ้มกับเงินที่เราจ่ายไป แต่มีข้อเสียอยู่อย่างเดียวคือ ระดับเสียงเรียกเข้ากับปุ่มกดปรับไม่ได้ เเต่สามาปรับี่ทรูปแบบซึ่งเป็นค่าคงตัวที่เครื่องตั้งไว้ เราไม่สามารถปรับเองได้........
jkroller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 16:35  

ซื้อมาวันที่2มกราคม ที่หาดใหญ่ ราคา12900 บาทที่mshopทั้งๆที่เห็นราคาจริงจากหนังสือพิมพ์แล้ว แต่ไม่เป็นไร เห็นพี่สาวบอกว่าไปดูที่รานที่มีตอนนี้มันขึ้นเป็น13000-15000แล้ว ตอนแรกไม่สนใจจะซื้อเลยเพราะภายนอกไม่ค่อยสวย แต่พนักงานแนะนำแล้วบอกขายดีมากก็ยังไม่เชื่อ พอเค้าเปิดเครื่อง baby voxออกมา ซื้อเลย เพราะภาพชัดมาก ราคาสมเหตุ สมผล
ปัญหาที่เจอคือ
บางครั้งถ่ายรูปออกมาแล้วภาพออกมาไม่เป็นรูปเลย บางครั้งก็เหมือนรูป2รูปต่อกัน เป็นดหมือนสีผสมกันบ้างก็มี แต่คาดว่าคงเป็นเพราะแบตจะหมดมั้ง เป็นงี้มาประมาณ4ครั้ง
และเครื่องมักมีปํญหาตอนเล่นwapจะเป็นเฉพาะwapbugmodeอยู่ๆเครื่องจะนิ่งกดปุ่มไม่ได้เลย แล้วปิดเปิดให้ใหม่ อันนี้ประมาณ4-5ครั้ง
แล้วก็มีอยู่ครั้งนึงsmsมาเครื่องริงโทนค้าง คือ ดัง เสียงเดียวแล้วค้างเหมือนตอนเล่นwap
แต่คิดแล้วก็ไม่เป็นไร คอมยังแฮ็งค์ได้บ่อยๆเลย
ตอนนี้อยากได้สายลิ้งค์มาก เพราะmemมันจะเต็มแล้ว memมีเนื้อที่น้อยไปนิดนึงค่ะ แล้วก็สติ๊กเกอรไอโมบายหลุดง่ายมาก
jkroller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????inno-90????????????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 16:42  

TINY_YU ผู้เขียน:
1.ทำอย่างไรถึงตั้งค่าให้โชว์รูปคนโทรเข้าคะ พยายามแต่แต่มันขึ้นว่า ขนาดรูปใหญ่ไป
2.เวลามีสายไม่ได้รับ แล้วเครื่องมันไม่โชว์ว่ามีสายไม่ได้รับที่หน้าจอเล็กด้านหน้า ทำให้เราไม่ทราบว่ามีสายที่ไม่ได้รับ จะทำอย่างไรได้บ้างค่ะ
เพื่อนๆคนไหนพอทราบวิธีการตั้งค่าที่เครื่องช่วยแนะนำหน่อยนะคะ หรื่อว่า ในช้อ 2 นี้เป็นข้อด้วยของ innostream 90

1เราต้องเซ็ทขนาดเป็นขนาดเล็กสุดค่ะ เพื่อให้รูปคนโทรเข้าสามารถขึ้นบนหน้าจอเล็กได้
jkroller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 16:54  

[quote="โฮะๆ"]คือว่ามันใช้กับระบบDpromptได้มั๊ยอ่ะ[/quoteชัวร์ค่ะ เพราะใช้อยู่
sortrel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 19:19  

เพื่อนซื้อinno90มาใช้แล้ว ความละเอียดหน้าจอหลักด้านในสูงก้อจริงนะ แต่พอถ่ายรูปออกมาจริงๆแล้วมันดูหลอกๆ แล้วภาพมันก็สู้ของnokiaที่มี65536สีไม่ได้เลย แต่เรื่องของริงโทนok.มากๆ มีเสียงเด็กร้องฟังแล้วหลอนมากเลย ส่วนเรื่องปุ่มกดนั่นก็ใช้ได้อ่ะที่มีเสียงเด็กพูด น่ารักดี แต่เสียตรงที่ฟงัmp3 ไม่ได้ ดาวน์โหลดเกมส์เพิ่มเติมไม่ได้ ของno name คนยังไม่นิยม ราคาตก
เก๋าเกมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .... ??????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 20:55  

sortrel ผู้เขียน:
เพื่อนซื้อinno90มาใช้แล้ว ความละเอียดหน้าจอหลักด้านในสูงก้อจริงนะ แต่พอถ่ายรูปออกมาจริงๆแล้วมันดูหลอกๆ แล้วภาพมันก็สู้ของnokiaที่มี65536สีไม่ได้เลย แต่เรื่องของริงโทนok.มากๆ มีเสียงเด็กร้องฟังแล้วหลอนมากเลย ส่วนเรื่องปุ่มกดนั่นก็ใช้ได้อ่ะที่มีเสียงเด็กพูด น่ารักดี แต่เสียตรงที่ฟงัmp3 ไม่ได้ ดาวน์โหลดเกมส์เพิ่มเติมไม่ได้ ของno name คนยังไม่นิยม ราคาตก

ถ่ายยังไงไม่ชัดคับ ผมไปลองเทียบมาหมด ทั้ง e 700 กับ v 200 และ nokia 6600
คมกว่ามากๆๆๆ เห็นได้ชัดเลย ตรวจสายตาบ้างรึป่าวคับ??
แล้ว No name เนี่ย มันแค่ในไทยนี่แหละคับ เพราะบ้า Nokia กันจนมองอย่างอื่นห่วยหมด ที่เกาหลีน่ะ Inno นี่ ดังที่สุดแล้วนะคับ รู้รึป่าว?? เหอๆๆๆ คนไม่นิยม แล้วไม่ทราบว่า ซื้อมาทำไมคับ แล้ว ที่เค้าไปจองๆๆเยอะๆ บ่นกัน เนี่ย ไม่นิยมเรอะคับ?? แล้วรุ่นไหนที่มีกล้อง แล้ว ถ่ายvdo ได้ แล้ว ฟัง mp 3 ได้เนี่ย มีรึยังล่ะคับ???
ราคาแค่ 12500 คุณสมบัติ ขนาดนี้ ไม่คุ้มเรอะคับ
ใครไม่เชื่อผม ลองไปดูที่ร้านแล้วลองเทียบทุกอย่างดู แล้วจะรู้ว่าคุณภาพ ราคาถูกน่ะ เป็นยังไง
snacky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ????????? ???????? ???
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:00  

พูดได้ จับใจมากเลยครับ ขอ ยกนิ้ว ให้ 20 นิ้วเลย
สมอทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .... ??????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 09:32  

[quote="เก๋าเกมส์"]
sortrel ผู้เขียน:

ผมเห็นด้วยกับคุณเก๋าเกมส์อย่างมากๆเลย เบื่อกับพวกลูกอีช่างติ ราคาขนาดนี้ได้คุณภาพคับราคาแล้วจาเอาไอ้โน้น เอาไอ้นี่เพิ่มอีก หมื่นต้นๆนะครับคุณ sortrel หรือว่าคุณเป็นพวกสาวกโนเกีย รับเงินมาป่วนชาวบ้านที่เค้ากำลังจาตัดสินใจซื้อหาของดีๆมีคุณภาพ แถมประหยัดเงินเอาไว้ทำอย่างอื่นได้อีก คุณรู้หรือป่าวตอนนี้โนเกียใหญ่เค้ากำลังจาโละพวก DESIGNER สมองตื้อ หมดมุขพัฒนาของใหม่ๆ แล้วรับคนมีไอเดียใหม่ๆ ตรงใจผู้บริโภค โดยเฉพาะคนเอเชียอย่างพวกเรานี่แหละ อย่างผม ไม่ได้ใช้ INNo แต่ผมค้นหาข้อมูลมาเยอะ จากเวปนอก และเพื่อนๆเกาหลี บอกได้เลยว่าโคตรคุ้ม แถม เค้ารับประกันตั้ง 1 ปี อย่างงี้ ใครจาเป็นสาวกผู้ซื่อสัตย์ของโนเกีย ใช้ของห่วยๆ ฟังก์ช้นตามหลังชาวบ้าน บอดี้พาสติกไร้ราคา แต่ราคาอย่างแพง เพราะว่าคิดว่าติดตลาด อย่าลืม...คลื่นลูกเก่า ยังงัยก้อต้องมีคลื่นลูกใหม่มากลบทับ คลื่นลูกใหม่ก้ออย่างแบรนด์ เกาหลี และ ญี่ปุ่น พวกเอเชียเรานี่แหละ ....ขอบคุณที่ทนอ่านครับ.....สมอทอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: