Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Innostream Inno90
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 302 / เข้าชม: 208673
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 18:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราอยู่เชียงใหม่ ลองซื้อมาใช้ได้เดือนนึงละ คิดว่าคุ้มสำหรับคนที่ต้องการมือถือแบบพับได้ สีคลาสสิค ถ่ายรูปได้ชัดเจน แต่ตอนนี้เราอยากรู้ว่าที่เชียงใหม่มีสายดาต้าลิงก์ขายบ้างไหม และราคาเท่าไร ใครรู้กรุณาตอบให้เอาบุญด้วย จักขอบพระคุณยิ่ง
นิรนาม
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 10:34  

โนเกีย ยี่ห้อมือถือติ๊งต๊อง เปลี่ยนแต่บอดี้อยู่นั่นแหละ แต่ลูกเล่นห่วยแตกเหมือนเดิม
(แล้วยังโคตรแพงอีก) รู้ไว้ด้วยนะจ๊ะ พวกบ้าโนเมีย.. เอ้ย !!! โนเกีย
just bought it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 14:47  

เพิ่งซื้อมาสองวันค่ะ โดยรวมแล้วชอบมาก แต่มัน copy phonebook จากซิมลงเครื่องไม่ได้เหมือนโนเกีย เราใช้โนเกียมาตลอด นี่เป็นครั้งแรกที่ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูบ้าง นอกเหนือจากนั้นก้อดีค่ะ ว่าแต่ว่า ไม่เห็นมีใครบอกเลยว่าซื้อสาย Data ได้ที่ไหน
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 01:14  

อยากรู้ว่าถ้าซื้อที่ศูนย์สามารถชำระเงินเป็นงวดๆได้มั๊ย
ถ้าได้ เป็นระยะเวลาเท่าไร
แล้วงวดละเท่าไร
ช่วยตอบหน่อยนะ
งุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? inno 90
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 09:22  

เราใช้มา 2เดือนละนะ สายดาต้าลิ้งดีมากๆ ราคา550 บาทที่ 0ไอโมบาย
aket
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 15:02  

รุ่นนี้สามารถโหลด เสียงเรียกเข้า mp3,coller wallpaper ได้ที่ไหนบ้างคับ
หนูเก๋
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 14:00  

ตั้งค่าgprsแล้ว แต่ส่ง mms ไม่ได้เลย ทำยังไงดีคะใช้ของ orange ด้วย
เด็กอุตรดิตถ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 18:26  

ร้านประัทับใจ เทเลคอมไง เึค้าเป็นตัวแทนจำหน่าย i mobile ในเขต จังหวัด อุตรดิืตถ์
Aki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 23:03  

แล้วมันตั้งให้ปิดฝาได้รูปได้มั้ยอ่ะคะ
ตั้งยังไงอ่ะคะ แบบว่าถ่ายตัวเองไม่ถนัดเลย ^^;
'งุงิๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 12:02  

ถ่ายตอนปิดฝาก็ทำง่ายๆ แค่กดปุ่มที่ใช้ลดเสียง ปุ่มสีเงินข้างเครื่องอ่ะ กดค้างไว้ แล้วเวลาถ่ายต้องกลับหัวเครื่องลงด้วยนะ อย่าลืมๆ
DekAbAc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 22:55  

เราเป็นคนนึงที่ติดโนเกียมากๆ ใช้มาตั้งแต่ยุค 3210 จน 8210 แล้วก้อ 3300 แล้วก้อเกิดอยากเปลี่ยนขึ้นมาอีก เราไปเดินดูมือถือกับเพื่อนเห็นเพื่อนซือ้ inno เนี่ยแหละ เลยขอลองเล่นแล้วก้อไม่สนใจ พอตอนนั้นรอ 6600 เครื่องนอกอยู่ แต่ปรากฏเอาเข้ามาไม่ได้ โดนยึดเลยลองมาคิดอีกที ว่าจะซื้อ inno ดีมั๊ย ไปๆมาๆเลยลองเสี่ยงทั้งๆที่สนใจแค่ว่า เพื่อนบอกว่า "เป้นรุ่นที่ถ่ายรูปแล้วสวยสุดตอนนี้" เลยซื้อเลย!!

พอมาลองใช้ก้อได้รู้ข้อดีข้อเสียอย่างที่ใครๆหลายๆคนโพสต์ไป แต่มีความรู้สึกว่าข้อดีของมันจะดีซะจนกลบข้อเสียไปหมด เพราะเทียบกันแล้ว ข้อเสียนั้นกลายเป็นเรื่องขี้ปะติ๋วไปเลย

เรามีอะไรอยากถามบางอย่าง คนที่ใช้แล้วช่วยตอบด้วยนะ ถ้าเครือ่งเป็นเหมือนกัน
1. เวลาถ่ายรูปตัวเองจากด้านนอกแล้วพอเอามาดูจะขึ้นเป็นเส้นดำๆเหมือนเส้นบรรทัดเลย (เห็นมีคนโพสต์ว่าเจอเหมอืนกัน) จะแก้ปัญหายังไงดีคะ
2. ซื้อสายดาต้าลิงค์มาใช้แล้วแต่ใช้ยากๆจัง หรือไม่คุ้นเพราะปกติเล่นกับโนเกีย มันก้อคนละแบบ แต่โหลดรูปเข้าคอมแล้วเปิดดูไม่ได้ถ้าไม่ใช้โปรแกรมของอินโนเลยเพราะนามสกุลมันแปลงไม่ได้อะ ทำยังไงอยากเปลี่ยนเป็น jpeg
3. เวลาอัดเสียงตัวเองมาเป็นเสียงเรียกเข้ามันเสียงแตกอะ แก้ไขได้ป่าว
4. เวลาอัพเกรดมันช่วยไรได้บ้าง แล้วเวลาไปอัพต้องบอกเค้ามั๊ยว่ามันเป้นอะไร

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ ส่วนใครที่ลังเล ก้อไม่ต้องลังเลหรอก บอกได้เลยว่าคิดถูกจิงๆนะ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 10:01  

อยากให้เส้นๆหายไปนะหรอง่ายมาก...แค่คุนหาที่ที่มีแสงพอดีไม่มืดเกินไป ออกไปทางสว่างยิ่งดี แล้วถ่าย แค่นี้แหละรูปที่ได้ก้อจะไม่มีเส้นอีกต่อไป ส่วนเรื่องอัพมือถือ เพื่อนเราบอกว่าอัพแล้วดีขึ้นมากๆ มานก็ม่ายด้ายบอกว่าดียังไงเพราะเราไม่ได้ถาม พอดีเรากะเพื่อนใช้inno 90 เหมือนกันอ่ะ ซื้อพร้อมกันแต่คนละสี...
serway
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 17:40  

ปิดฝา แล้วกดปุ่มปรับเสียงด้านข้าง ปุ่มล่างค้างไว้ 3 วินาที จะเข้าสู่โหมดถ่ายรูป จะเห็นรูปที่จะถ่ายในจอด้านนอก
หนุมาร~
Year's Star

หัวข้อ : mhbb
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 10:06  

mbk
หนุมาร~
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 10:12  

หลินใช้SAGEMmy-x6อยู่อยากแลกอินโนและเพิ่มเงินใครสนpost,มานะคุยกัน
สุดที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SE T630 ??? inno
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 21:20  

ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือใหม่ค่ะ เลยอยากทราบว่าระหว่าง sonyericsson t630 กับ inno อันไหนดีกว่ากัน? แต่เห็นเพื่อนๆโพสท์กันเยอะว่า inno น่ะลูกเล่นเยอะ แต่ก้อมีข้อเสียเยอะเหมือนกัน เราเลยอยากรบกวน...ถามความเห็นจากเพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องมือถือหน่อยว่า เราจะซื้อมือถือรุ่นไหนดีระหว่าง SE t630 กับ inno? เอาแบบที่ไม่ค่อยมีปัญหาน่ะค่ะ แล้วระหว่าง 2 รุ่นนี้ ringtone อันไหนเพราะกว่ากันคะ ? ถามซะเยอะเชียวเรา ..ยังงัยก้อขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำของเพื่อนๆนะคะ ^_____^
หลิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 03:53  

หลินว่าอินโนน่าจะออกหน้ากากที่มีสีสันเจ็บๆออกมาได้แล้วนะคนใช้กันเต็มเมือง......แบบนี้....ส่วนSE630....พัฒนามาดีมาก.....ก็เล่นได้น่าทั้งคู่ขะ.....แต่ตอนนี้ยังรักอินโนแบบถอนตัวยังไม่ขึ้นอ่ะค่า........อิอิ
DekAbac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 20:19  

วันนี้ไปศูนย์ไอโมบายมาที่มาบุญครองชั้น 4 โคตรจะโมโหเลย
ตอนแรกไปถามพนักงานด้านหน้าว่ามีอัพเกรดของอินโนมั๊ย เค้าบอกว่ามี
ก้อเลยถามว่ามันช่วยอะไร เค้าก้บอกว่า ช่วยให้เครื่องทำงานเร็วขึ้นเฉยๆ
ถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องมาอัพหรอก

แต่พอมานึกๆดู ถ้าทำงานเร็วขึ้นก้อดี ก้อไปอัพดีกว่าเนอะ
พอถามว่า แล้วต้องทำยังไง นานมั๊ย เค้าบอกว่าก้อเอาเครื่องมาเลย
แต่ว่า พออัพเสร็จแล้วข้อมูลจะหาย ..เราก้อเลยถามว่ามีอะไรหายบ้าง
เค้าบอกว่า ก้อ..... ไปถามช่างเอาเองละกัน ..
เวรละ .. ช่างคนไหนคะ??
ก้อชี้ไปข้างในมีผู้ชายนั่งทำอะไรไม่รู้
เหมือนกำลังพิมพ์ใบอะไรซักอย่างออกมาจากเครื่องปรินท์ ซึ่งดูเหมือนช่างที่สุดแล้ว
(เพราะที่เหลือคือผู้หญิงใส่ชุดคอโปโลธรรมดาหมดเลย)

ก็เลยถามเค้าว่า พออัพเสร็จอะไรจะหายบ้าง
เค้าก้อบอกว่า เบอร์ที่อยู๋ใน phonebook ของเครือ่งหายหมดเลย
เราก้อเลยถามว่า รูปกับเพลงที่เคยโหลดจะหายมั๊ย

เค้าก้อหันไปถามผู้หญิงข้างๆ "เห๊ยๆ รูปกับเพลงหายป่าววะ?"
ผู้หญิงข้างๆก้อหันไปถามคนข้างๆอีกที ว่า
"เห๊ยๆ รูปกับเพลงหายป่าววะ เวลาอัพเกรดเสร็จ?"

แล้วอีผู้หญิงคนเนี้ย ก้อหันไปถามอีกคน ซึ่งก้อคือคนแรกที่เราคุยกับเค้า
ว่าจะอัพเกรดอินโนทำยังไง

เค้าก้อมองหน้ากันหมด แล้วผู้หญิงคนแรกคนนั้นก้อตอบว่า
"หายไปบางส่วน...."

เรางี้อึ้งเลย เราก้อนึก.. ไอ้ส่วนที่หายมันจะเป็นส่วนไหนวะ ..??
รูปที่ถ่ายๆมันก้อเหมือนๆกัน ไฟล์เดียวกัน จะมีการ สุ่ม หายด้วยหรอ
แต่ก็ไม่ถามไรมาก เพราะรู้ว่าถามไปก้อคงไม่ได้คำตอบอะไร

สรุปตอนหลังเค้าก้อบอกว่า ถ้าน้องจะอัพก้อเอาเครือ่งมาทิ้งไว้ที่นี่
สัก 2-3 ชม.ค่อยมาเอา

ที่เขียนให้อ่านไว้เพราะเห็นสงสัยกันเยอะ ถ้าอยากจะอัพจริงๆ
ก้อไปอัพสาขาอื่นที่ไม่ใช่มาบุญครองเหอะ เพราะไม่งั้นเราว่า
อัพออกมา... เครื่องอาจจะแย่ลงก็ได้นะ เหอะๆๆ

แต่ในแง่ของมือถือ.. ขนาดเรายังไม่อัพเราก็ว่ามันก้อดีอยู่แล้วอะ
แต่ถ้ามันทำให้ดีกว่านี้ได้ ..แล้วไม่เสียค่าอัพด้วย ...ใครจะไม่เอา

ใช่มั๊ย????
re_oc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 17:48  

ไปอัพที่สาขา ปิ่นเกล้าดิ พี่พนักงานสวยมั่กๆ ฮุฮุ
YumYum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : up ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 00:59  

ผมไปอัพที่เดอะมอลล์บางกะปิ ก็ใช้ได้ดีครับ ถึงน้องเขาจะไม่ค่อยยิ้ม แต่บริการได้มีประสิทธิภาพดี
killer_x
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 00:39  

1. คุณต้องเปลี่ยนขนาดตั้งค่าตัวกล้อง เป็นขนาดเล็กสุด
2. ข้อนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมเพราะเครื่องของเราก็มีโชว์เบอร์ที่ไม่ได้รับที่จอด้านนอกตลอด
killer_x
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 01:07  

เมื่อตะกี้นี้ลืมถามผู้รู้ว่าตั้งเมนูส่วนตัวเนี่ยตั้งยังงัยเหรอตั้งไม่เป็น แล้วเวลาชาร์ตเครื่องเปิดเครื่องไม่ได้เหรอพอดีกำลังชาร์ต
แก๊ป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 20:38  

ผมยอมรับคับว่าโนเกียราคามันเกินตัวไปในบางรุ่น อย่างเช่น7250 อะไรเนี๊ย หน้าจอก็ไม่ชัด กล้องก็ความละเอียดตำ แต่ก่อนผมเองก็เป็นคนหนึ่งซึ่งเกลียดโนเกียมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆถึงมากที่สุด เพราะว่าราคาเกินเหตุ ลูกเล่นไม่เยอะ แต่ผมก็ต้องมาหยุดตรงนี้ที่โนเกีย เพราะโทรศัพท์ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ ซิมเบียน พวกคุณที่ใช่ อินโน คงไม่รู้จักหรอกว่ามันมีประโยชน์อย่างไร

ราคาของโนเกียนั้นถูกที่สุดแล้วนะครับ แล้วผมจะบอกให้ว่า ระบบ ซิมเบี้ยน มันก็เหมือน วินโด ที่คุณใช้อยู่ตอนนี้นั้นแหละครับ มันสามารถอัพโปรแกรมเจ๋งๆใส่ได้ตลอด เอาแค่ง่ายๆโปรแกมดิกชันนารี่ แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ
อินโนของพวกคุณทำได้หรือปล่าว??????? ยังไม่รวมระบบมัลติมีเดียอีกหลาๆอย่าง เช่น- สามารถดูหนังได้จบเรื่อง
-สามารถเป็นเครื่องเล่นmp3
-สามารถดูทีวีออนโมบายได้
- สามารถเล่ยเกมส์3มิติอย่างเครื่องเพลสเตชั่นได้
-อื่นๆอีกมากมาย

อย่างนี้นะหรือที่เรียกว่าโนเกียห่วย ใช้ครับผมยอมรับว่าคนที่ไม่มีศักยภายใช้พวกเทคโนโลยีอะไรได้ไม่มากอย่างพวกคุณก็ใช่อินโนนะดีที่สุดแล้วครับ เพราะว่ามันดีที่สุดแล้วสำหรับมือถือธรรมดา ไม่รวมสมาทโฟรท์นะครับเพราะว่ามันคนละเรื่อง

อย่างเช่นพวกที่ เอา อี700 เทียบกับ 6600 น่ะครับ พวกนี้ปัญญาอ่อน มันนคนละประเภทกันเลยครับ เปรียบเทียบกันไม่ได้ เหมือนเอาเทคโนโลยีของอเมริการเทียนกับลาว ครับ

คุณอย่าเป็น กบ ใน กะลา นะครับ โนเกียเป็นโทรศัพท์ที่ขายดีที่สุดในโลก คู่แข่งที่แท้จริงนะคือ โมโต ครับ เพราะเทคโนโลยีที่อยู่เบื้องหลังนะคือ โมโตครับ บางครั้งโทรศัพท์อะไรที่ดีๆยังใช้อุปกรณ์ของโมโตภายในเลยครับ ไม่เชื่อลองแกะดูสิ

คุณอย่าเอาประเทศที่เป็นชาตินิยมอย่าง ญี่ปุ่น เกาหลี เป็นตัวเปรียบเทียบ เพราะไอ้พวกนี้มันชาตินิยม มันจะใช้แต่ของประเทศมันอย่างเดียว เพราะรัฐบาลตั้งกำแพงภาษ๊ไว้สูง พวกมันเลยไม่มีปัญญาใช้ของต่างประเทศกัน ดูสิรถมันยังใช้แต่ ฮุนได เลย หรือไม่จริง

เอาเป็นว่ารักในสิ่งที่ตนเองมีน่ะดีแล้ว อย่าเอามันมาเป้นปัญหากับคนที่ใช้ต่างยี่ห้อเลยครับ

แล้วก็พวกคุณจำไว้ว่าโทรศัพท์ที่เป็นสมาทโฟนน่ะ ไม่มีวันตาย เพราะว่าต่อไปในอนาคต โทรศัทพ์ต้องเป็นอย่างนี้กันหมด คุณเชื่อผมสิ วิสัยทัศน่ะกว้างไกลหน่อย พวกกบในกระป๋อง
คนซื่ออ่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 21:17  

ไมมีคนบอกว่า เครื่องค้างบ่อยอ่าาาาา กำลังจาซื้อเลยอ่า T_Tไม่กล้าซื้อเลยช่วยตอบทีคับๆๆๆๆๆๆ
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 10:37  

อยากรู้ว่า ถ้าเอาเครื่องไปอัพแล้ว จะส่งเอมเอมเอสของออเรนจ์ได้ไหม
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 10:37  

อยากรู้ว่า ถ้าเอาเครื่องไปอัพแล้ว จะส่งเอมเอมเอสของออเรนจ์ได้ไหม
IPStar
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : ??? INNO ??????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 10:00  

ผมเพิ่งซื้อ INNO มา ต้องการขายด่วนเลย
ไม่ใช่ไม่ชอบหรอกครับ แต่ว่า อยากได้ 6230 อ่ะ ใช้มาไม่มีปัญหา ดีมากเลย
แต่เสียอย่างเดียวไม่มี Ird เพราะผมต้องใช้ต่อกับ Notebook เวลาทำงานนอกสถานที่
เลยอยากขาย INNO แล้วซื้อ NK6230 ใครสนใจติดต่อได้นะครับ ราคา 10000.- หรือลดได้นิดหน่อย ติดต่อได้ที่ sys5@rcb.co.th หรือ comx@thai.com หรือโทร 09-1899677

หรือถ้าใครอยู่ที่อุบล, อำนาจ , สีเกด ติดต่อผมได้ที่ เทเลวิซอุบลราชธานี สำนักงานใหญ่ นะครับ

กอล์ฟ ( เจษฎาพร สมบูรณ์ )
091899677
ผู้ใช้ INNO 90
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 13:51  

1. การรับใช้ได้ทั้งระบบเสียง+ระบบสั่นพร้อมกัน
2. การดาวน์โหลดยังไม่สมบูรณ์
3. การถ่ายภาพปรับความชัดได้ ปรับแสงได้ และซูมภาพได้ด้วย
4. ดาวน์โหลด mms ได้น้อย หรือเพราะเครื่องยังไม่รองรับไม่ทราบ
5. เสียงชัดมาก แต่สัญญาณติดขัด
6. การใช้ กรณีขึ้นสัญญาณฉุกเฉินเท่านั้น กรุณาปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ หรือรอสักพัก
7. สีหน้าจอหลักกับหน้าจอด้านนอกให้ปรับระดับความเข้มของสี เข้าเมนูติดตั้งค่าตัวเครื่อง
เลือกการแสดงผล เลือกความเข้มของ LCD
หนูริน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 15:36  

แบบว่าซื้อมาได้จะ3เดือนละไม่มีปัญหาเลย แต่วันนี้อยู่ดีๆมีคนโทรมาเรากดรับแล้วไม่ได้ยินเสียงอีกฝ่ายนึงพูด แต่เค้าได้ยินเสียงเราชัดเจน เลยลองโทรออกบ้างปรากฎว่าก็ไม่ได้ยินเสียงอีก เวลาจะพูดทีต้องไปกดซอพท์คีย์แล้วเลือกเปิดลำโพง ไม่ทราบว่าเราไปกดโดนปุ่มอะไรหรือป่าวหรือเป็นที่ตัวเครื่องเอง ลืมบอกไปว่าเสียงเรียกเข้าก็ได้ยินตามปรกติเสียงลำโพงเราก็เปิดแบบดังสุดเลย
*โดยรวมแล้วชอบฟังค์ชั่นของinnoมาก ทั้งเสียงเด็ก นับ หนึ่ง จ๋อง จ๋าม ถ่ายรูปก็โอเคเลย
มีบางทีเครื่องรวนบ้างแต่ก็ไม่ทำให้เราหงุดหงิดได้หรอก อิอิ(อย่าลืมช่วยตอบปัญหาให้ด้วยน๊า)
sirikhkwan khieosophon
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????? 9800 ???????
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 23:05  

พอดีว่าเราสนใจเครื่องรุ่นนี้อยู่อ่ะ พอเราเห็นที่ฟิวเจอร์รังสิต ก็เลยเดินสำรวจทั้งชั้นเจอร้านที่ขายถูกที่สุดมา ราคาแค่ 9800 บาท เครื่องมือ 1 เลยอ่ะ แต่ไม่ค่อยกล้าซื้อเท่าไหร่ กลัวเครื่องมีปัญหามากเลยมาสำรวจความคิดเห็นของคนที่เคยใช้ก่อนอ่ะ เผื่อจะได้ตัดสินใจซื้อเลยอ่ะ
ขอโทษทีรบกวนท่านอื่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????? board ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 16:10  

หัวข้อ: ผมเองเป็นพวกโนเกีย???????????สมองกวง
เมื่อวันที่:01 May 2004 20:38

--------------------------------------------------------------------------------

ผมยอมรับคับว่าโนเกียราคามันเกินตัวไปในบางรุ่น อย่างเช่น7250 อะไรเนี๊ย หน้าจอก็ไม่ชัด กล้องก็ความละเอียดตำ แต่ก่อนผมเองก็เป็นคนหนึ่งซึ่งเกลียดโนเกียมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆถึงมากที่สุด เพราะว่าราคาเกินเหตุ ลูกเล่นไม่เยอะ แต่ผมก็ต้องมาหยุดตรงนี้ที่โนเกีย เพราะโทรศัพท์ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ ซิมเบียน พวกคุณที่ใช่ อินโน คงไม่รู้จักหรอกว่ามันมีประโยชน์อย่างไร

ราคาของโนเกียนั้นถูกที่สุดแล้วนะครับ แล้วผมจะบอกให้ว่า ระบบ ซิมเบี้ยน มันก็เหมือน วินโด ที่คุณใช้อยู่ตอนนี้นั้นแหละครับ มันสามารถอัพโปรแกรมเจ๋งๆใส่ได้ตลอด เอาแค่ง่ายๆโปรแกมดิกชันนารี่ แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ
อินโนของพวกคุณทำได้หรือปล่าว??????? ยังไม่รวมระบบมัลติมีเดียอีกหลาๆอย่าง เช่น- สามารถดูหนังได้จบเรื่อง
-สามารถเป็นเครื่องเล่นmp3
-สามารถดูทีวีออนโมบายได้
- สามารถเล่ยเกมส์3มิติอย่างเครื่องเพลสเตชั่นได้
-อื่นๆอีกมากมาย

อย่างนี้นะหรือที่เรียกว่าโนเกียห่วย ใช้ครับผมยอมรับว่าคนที่ไม่มีศักยภายใช้พวกเทคโนโลยีอะไรได้ไม่มากอย่างพวกคุณก็ใช่อินโนนะดีที่สุดแล้วครับ เพราะว่ามันดีที่สุดแล้วสำหรับมือถือธรรมดา ไม่รวมสมาทโฟรท์นะครับเพราะว่ามันคนละเรื่อง

อย่างเช่นพวกที่ เอา อี700 เทียบกับ 6600 น่ะครับ พวกนี้ปัญญาอ่อน มันนคนละประเภทกันเลยครับ เปรียบเทียบกันไม่ได้ เหมือนเอาเทคโนโลยีของอเมริการเทียนกับลาว ครับ

คุณอย่าเป็น กบ ใน กะลา นะครับ โนเกียเป็นโทรศัพท์ที่ขายดีที่สุดในโลก คู่แข่งที่แท้จริงนะคือ โมโต ครับ เพราะเทคโนโลยีที่อยู่เบื้องหลังนะคือ โมโตครับ บางครั้งโทรศัพท์อะไรที่ดีๆยังใช้อุปกรณ์ของโมโตภายในเลยครับ ไม่เชื่อลองแกะดูสิ

คุณอย่าเอาประเทศที่เป็นชาตินิยมอย่าง ญี่ปุ่น เกาหลี เป็นตัวเปรียบเทียบ เพราะไอ้พวกนี้มันชาตินิยม มันจะใช้แต่ของประเทศมันอย่างเดียว เพราะรัฐบาลตั้งกำแพงภาษ๊ไว้สูง พวกมันเลยไม่มีปัญญาใช้ของต่างประเทศกัน ดูสิรถมันยังใช้แต่ ฮุนได เลย หรือไม่จริง

เอาเป็นว่ารักในสิ่งที่ตนเองมีน่ะดีแล้ว อย่าเอามันมาเป้นปัญหากับคนที่ใช้ต่างยี่ห้อเลยครับ

แล้วก็พวกคุณจำไว้ว่าโทรศัพท์ที่เป็นสมาทโฟนน่ะ ไม่มีวันตาย เพราะว่าต่อไปในอนาคต โทรศัทพ์ต้องเป็นอย่างนี้กันหมด คุณเชื่อผมสิ วิสัยทัศน่ะกว้างไกลหน่อย พวกกบในกระป๋อง

ผมว่าคนพวกนี้เค้ามีปัญหาทางจิตไม่มากก็น้อยแหละ ว่าไหม
ดูแนวทางการ post ของ board ก็น่าจะรู้ว่า ความคิดเห็นที่ biact ขนาดนี้ ใช้คำขนาดนี้ มันต้องโดนด่าแน่ๆอยู่แล้ว แต่ก็ยังคัน แสดงว่าชอบให้คนด่า พอกลับมาอ่านแล้วมีความสุขใช่ม้า
เพราะ ความคิดเห็นคุณมันไม่ออกกลางๆ แถมใช้คำดูถูกคนที่มีความเห็นไม่ตรงกันอีก
กบในกระป๋อง แล้ว คุณเป็นอะไรล่ะครับ ผักกาดดอง ในกระป๋อง ล่ะสิ
ผมบอกเลยว่าตอนนี้ผมก็ใช้ nokia แต่ก็มาดูๆว่า inno 90 มันน่าสนแค่ไหน เผื่อจะเปลี่ยน
คนที่เขา post ว่าไม่ชอบ inno หรือ บอกข้อเสียมามากๆ ก็ ok คนจะได้มีข้อมูล เพราะ คนจะได้รู้เพื่อตัดสินใจ ไม่มีใครว่า เพราะเป็นความเห็น
คนที่เข้ามาน่ะ เขาเป็นพวกที่ใช้อยู่ เคยใช้ดู มาบอกเล่า ซักถามกัน และ คนที่สนใจจะซื้อมาดูเพื่อตัดสินใจ แต่คุณมันประเภทที่3 ข้อมูลเป็นประโยชน์ก็ไม่มี มีแต่คำมักง่าย cheer up nokia แล้วก็ biact ของ asia และที่สำคัญ ชอบโดนด่าไง ใช่ไหม
ก็คนไทยเหมือนกัน ประสบการณ์ การเรียนรู้ และความชอบต่างกัน เป็นเรื่องธรรมดา
คนล้าหลังไม่ใช่ว่าเขาเป็นคนโง่นะครับ
ผมว่าคนที่ใช้เงินอย่างคุ้มค่าสิถึงฉลาด นักธุรกิจชื่อดังอีกมากมาย เขาก็ไม่ได้สนใจไปตาม techno ใหม่ๆของมือถือหรอก แล้วไงเขาเป็นกบไหมล่ะ

ขอโทษที่พิมพ์ยาวไปหน่อย ถ้าคุณ Gaap เข้ามาอ่านก็ดีใจด้วย ผมสนอง need คุณแล้ว แต่ต้องขอโทษด้วยที่ไม่มีคำด่ารุนแรงให้

หวังว่าคงไม่รบกวนท่านอื่นมาก และ คนดีๆท่านอื่นก็ยังคงเข้ามาเพื่อ ให้ข้อมูล ต่อไปเพื่อเป็นแนวทาง และ แลกเปลี่ยนความเห็น ตามเจตนารมณ์ ของ board นี้ครับ
ทอม
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 17:16  

เอาไปใช้ที่อมเริกาได้รึป่าวอ่ะแล้วต้องแจ้งหรือแปลงอะรัยรึป่าว ช่วยตอบด้วยนะคับ ผมอยากได้มากน่าใช้คับ
be`cute
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? !!!!!!! LuCkY !!
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 20:29  

พี่เคยบอกให้ใช้แล้ว ตอนแรกจะซื้อ 6620 ก้กำลังรออยู่ แต่ลองเข้าเว็บมา พี่บอกว่าให้มาดู inno อยากบอกว่า happY มากเลยค่ะทุกคนขา โชคดีมากๆๆเรยที่กำลังตกอยู่ในภาวะหามือถือถูกใจ รุ่นนี้อย่างว่าเหอะนะคะ ทั้งสวย 12,xxx นี่ถือว่าราคานี่อย่างถูกเรยค่ะ แร้วก้ขนาด samsung หรือว่า nokia เนี่ย 19000 บาทนั่นยังแค่ 65396 สีเอง <65,xxx> แล้วนี่ แค่ 12,xxx บาท ยังตั้ง 200000 กว่าสี สุดยอดค่ะ

คือทุกคนคะ ซื้อแน่ค่ะแต่ว่า ณ วันนี้ก้ 9 เดือน 5 เข้าไปแร้ว กลัวว่าถ้าเพิ่งซื้อแร้วจะตกรุ่น แล้วอีกอย่าง มันออกมาตั้งนานแล้วด้วย แต่โชคดีที่ไม่ใช่ nokia เป็น แบรนด์เนม ก้ไม่น่าจะตกรุ่นเร็ว
ชมพู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 19:46  

inno-90 ที่มาบุญครอง ราคาประมาณเท่าไรเหรอคะ ไปดูที่เดอะมอลล์บางกะปิยังอยู่ที่11900 อยู่เลย อยากได้ราคาถูกกว่านี้ แล้วคุณความเห็นข้างบนบอกว่าที่ฟิวเจอร์รังสิตราคาถูกสุดอยู่ที่ 9800 แล้วราคาทั่วไปที่ฟิวเจอร์รังสิตเท่าไรเหรอคะ เคยมีเพื่อนบอกว่าที่ฟิวเจอร์รังสิตมือถือถูก ไม่รู้อันนี้จริงหรือเปล่า ยังไงรบกวนคนที่พอจะทราบราคาช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะคะ อยากได้มั่กๆ แต่ติดที่ราคาค่ะ
d_piriya
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ^-^
วันที่โพสท์ : 11 May 2004 09:49  

คือ....เท่าที่ได้อ่านกระทู้ของมือถือ inno แต่ละท่าน ได้ความรู้เยอะเลย เท่าที่อ่านดูแล้ว รู้สึกว่ามือถือ inno ดูน่าใช้มากกก เพราะเป็นคนชอบเทคโนโลยีของมือถือแต่ละยี่ห้อ อยู่แล้ว และอีกอย่าง.....กำลังมองหาซื้อเครื่องใหม่อยู่พอดีด้วย ตอนนี้รู้สึกจะ hit รุ่นแบบฝาเปิดแนว ๆ ญี่ปุ่น เกาหลี ดูแล้วเหมาะกับผู้หญิงที่ชอบ หนึ่งในนั้นก็ดิฉันด้วย .....ก็มีรุ่นนี้และที่ถูกใจสุด ๆ มองไว้หลายยี่ห้อ หลายแบบเหมือนกัน แต่ก็ต้องดูคุณสมบัติด้วย จิง ๆ แล้ว ไม่ได้มองที่แบร์นเนมมันหรอกคะ อะรัยก็ได้ ขอให้ใช้ได้ มีคุณสมบัติตรงตามที่เราต้องการก็พอ
แต่ก็ขอเน้นเรื่องเดียว คือเวลามีปัญหา มีศูนย์ที่จะคอยให้บริการเวลาที่เครื่องมีปัญหาและรับประกันเครื่องที่เราใช้ก็พอคะ....คือ อยากทราบว่า ณ ตอนนี้ มีเครื่อง inno ขายที่ไอโมบายที่เดียวใช่ไหมคะ และตอนนี้เครื่องราคาเท่าไหร่แล้ว ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
หนึ่งในผู้ที่ใช้inno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 22:52  

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้เกือบเดือน
แต่มีปัญหาอยู่ที่ว่า

1.อยู่ๆข้อมูลรูปภาพที่มีอยู่ในเครื่องก้อหายไปหมดเลย แล้วต้องทำยังไงค่ะ

เอาเครื่องไปอัพข้อมูลใหม่ที่ 0ไอ-โมบายได้ไหม

ถ้าเครื่องที่เราใช้อยู่มันไม่ใช่เครื่อง 0ไอ-โมบาย

ใครรู้ช่วยตอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆจากทุกท่านที่ให้คำตอบ

ขอบคุณจริงๆ
jai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 12:12  

ที่ฟิวเจอร์รังสิต เท่าที่ดูล่าสุด อยู่ที่ 11,700 บาทครับ
Wizle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Innolinx IL79
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 12:41  

ใครมีความคิดเห็นเกี่ยวกับ Innolinx IL79 บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2004 19:29  

ราคา innostream ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 11,900 บาทค่ะ
~Nu_yui~
Year's Star

หัวข้อ : *--*
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 16:15  

เพื่อนเราก็ใช้อยู่นะ สีก็สวยดีอะ ดูรวมๆๆแล้วก็โอเคถือว่าใช้ได้เลยหละ
watashi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPHUN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 16:43  

ผมก็ใช้รุ่นนี้มาเกือบ ครึ่งปีแล้วนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาเลยนะ จะมีก็แค่สัญญาณขึ้นว่า ฉุกเฉินเท่านั้น แล้วก็ถ่ายรูปโดยใช้จอด้านหน้าก็จะเป็นเส้นนิดๆๆ แต่ผมว่าใช้จอด้านในก็ชัดมากๆ นะ ยังไม่ได้ไปอัพที่ศูนย์เลย ถ้าอัพใหม่แล้วคิดว่าน่าจะดีขึ้น
ckonline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 13:09  

โอ้นับถือครับผมเป็นอีกคนนึงที่เกลียด NOKIA มานานแล้วไม่รู้ไมฮิตกันจังตั้งแต่3310แล้วแพงก็แพงทำไรไม่ได้เลยซักอย่างใหญ่ๆก็ใหญ่ไม่เห็นสวยเลยแต่ก็ฮิตตามกระแสกันจัง หลังๆนี่ยิ่งกว่านั้นอีกออกแบบมาได้ขัดหูขัดตาจิงๆไม่รู้เค้าชอบกันได้ไงน่าเกลียดออกอย่างนั้น ไม่ชอบ NOKIA มานานแล้ว
เออสงสัยครับไปดูที่เวป www.mobile.co.th เค้ามีข้อมูล INNO75 ด้วยแหละสวยมากเลยออกแบบเหมือนกับ E800 ของ sumsung เลยเคาว่าจะออกช่วงไตรมาศที่2ของปีนี้ก็น่าจะประมาณช่วงนี้แหละไม่น่าเกินเดือนหน้า พอดีข้อมูลที่นู่นน้อยมากมาดูที่นี่ก็หาไม่เจอใครรู้เรื่องนี้ช่วยตอบที่ครับ
ตุ๊ยตุ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????? Inno90
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 14:49  

อันนี้เป็นข้อแนะนำน่ะครับ คือพอดีไปซื้อที่ศูนย์ I-mobie มาราคา 12,500.- ใจจริงอยากซื้อร้านข้างนอกน่ะเพราะเห็นถูกกว่าคือ 11,900 แต่ดีแล้วที่ได้คุยกับพนักงานเค้า และแนะนำเรื่องประกันให้ คือว่า ถ้าซื้อออกจากศูนย์น่ะครับ

1. ตัวเครื่อง ประกัน 15 เดือนน่ะครับ ไม่ใช่ 1 ปี
2. อุปกรณ์ทุกอย่างรับกัน 6 เดือน สมอทอร์ก , Battery , Charger

ได้คุยรายละเอียดกับแพนกงาน(พอดีไปเจอคนที่รู้จักกันพอดี) เขาบอกว่าเครื่องข้างนอกที่ถูกกว่าศูนย์ I-Mobie เพราะว่าประกันที่ออกเป็นประกันที่ร้านนั้นๆ รับออกไปจากศูนย์ เช่นร้าน A รับเครื่องไปตั้งแต่ เดือน 4 / 2004 แล้วเราไปซื้อตอนเดือน 6 / 2004 ประกันก็จะเหลือแค่ 14 เดือนไม่ใช่นับตั้งแต่เราเริ่มซื้อจากศูนย์ i-Mobie โดยตรง ฉะนั้นเรื่องของทางการตลาดก็เลยต้องตัดราคาลงมาสักหน่อยเพื่อไม่ต้องรับภาระเรื่องนี้ คิดว่าน่ะครับ แล้วก็ Version ของ software ตัวปัจจุบันเห็นว่า lot ที่เข้ามาใหม่ๆ นี้แก้ปัญหาหลายอย่างไปบ้างเรื่องค้นหา Network บ้าง ตอนนี้กำลังงมๆ อยู่ผมว่าที่มีคนบอกว่าถ่ายรูปไม่ชัด หรือว่าภาพบิดเบือน แนะนำลองดู function ของการถ่ายดีๆ ครับจะมีอยู่น่ะครับเรื่องการปรับสีของภาพก่อนถ่าย ตอนนี้กำลังหาสาย Datalink อยู่ ลองถ่ายรูปแล้วเห็น save เป็น .jpg น่ะครับอยากลองดูว่าตอนใช้ software ของ Inno เองจะมีปัญหาเหมือนที่เจอหรือเปล่า

...อ้อผมมีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ
1. เสียงเรียกเข้า เราสามารถใส่เพิ่มได้อีกเท่าไหร่ครับ แล้วเอาเข้าไปแทนเสียงเดิมของตัวเครื่องได้หรือเปล่า
2. Mflash <--- ถ้าทำเองแล้ว load จาก สายเข้าไปได้ไหม Size ของภาพขนาดเท่าไหร่ครับ ถ้าทำได้เผื่อจะได้ลองทำเล่น แล้วผมมีเวปส่วนตัว จะได้ upload ขึ้นให้แล้ว load ๆ ผ่าน wap ไปเล่นกัน
3. เรื่องของเกมส์ครับเรา download หรือว่า Upload เข้าได้ไหม หรือว่า Software ที่มีอยู่ยังไม่ support เพื่อจะได้ mail ไปถามที่ Innostream เผื่อเค้าจะทำให้ได้

พอดีผ่านเข้าไปดูเวปของ Innostream มาครับเห็น Inno99 ตัวเหมือน Innolinx เลย แต่ function Inno99 เหมือน Inno90 นะครับ แต่ถ้า เทียบกับ Innolinx iL79 ผมว่า Inno90 ดีกว่า Innolinx มากกว่าเยอะครับเพราะลองไปนั่งเล่นที่ศูนย์ D-tac มาก็เลยซื้อ Inno90 แทนคุ้มค่าครับตอนนี้ แต่ถ้า Inno99 เข้าผมว่าเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ชอบรูปทรงคล้ายๆ sumsung น่ะครับ

http://www.innostream.com/pro_13_06.htm <<<< Linkไป Inno99 น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 23:22  

ถ้ามีสายดาต้าลิงค์จะดีมากจะได้โ็็็หลดริงโทนจากแผ่นโปรแกรม และเราสามารถนำ
เพลงไฟล์เอ็มพี3 แปลงเข้ามือถือได้ครับ ส่วนไฟล์แฟลชยังไม่เคยลองแต่กำลังจะลองเหมือนกัน ส่วนไฟล์mjpgให้ลองsaveไปไว้ในa:/app/image ในมือถือ แล้วsaveในเครื่องคอมของเราได้จะได้ไม่เปลืองหน่วยความจำ ส่วนเกมส์ยังไม่เคยลองเหมือนกัน
ผมมีคำถามเหมือนกัน
1. น็อตยึดฝาปิดสีึเงินด้านข้างของผมมันขยับได้เหมือนคอนๆ แต่ปิดเปิดได้ปกติเคยไปถามที่0 เขาบอกปกติ ดีแล้วไม่ฝืดนะพี่...และตัวเครื่องฝาปิดขยับเขยือนนิดๆ ผมไม่เคยใช้แบบฝากเปิดปิดเลยไม่แน่ใจว่ามีเพื่อนๆคนไหนเป็นบางและช่วยแนะนำผมที ขอบคุณครับ
2.การส่ีงอีเมลล์ทำยังไงและเอ็็มเอ็มเอสยังส่งไม่ได้เลย
X wing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 90
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 03:05  

ผมอยู่เชียงใหม่ ผมได้อ่านกระทู้แล้วเห็นว่าน่าสนใจเลยซื้อมาลองใช้ดูก็มีข้อเสียหลัก ๆ อยู่คือ
1.เรื่องสัญญาณ เวลาไปต่างจังหวัดหรือเวลาขับรถไปนอกเมือง มักจะมีตัวหนังสือขึ้นว่า
"ฉุกเฉินเท่านั้น"แล้วพอขึ้นมาก็จะค้างอยู่อย่างนั้นไม่หาย ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดไหม่จึงจะหาย
2.กล้อง..เวลาถ่ายภาพบางครั้งจะเห็นมีเป็นเส้นคล้ายคลื่นขึ้นมาและเมื่อถ่ายภาพเส้นพวกนั้นก็จะติดมากับรูปด้วย
3.ในบางครั้งที่กดฟังชั่นต่าง ๆ เล่นบางครั้งก็จะเกิดการแฮ้ง(นาน ๆ ทีไม่บ่อย)
แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้เอาเครื่องไปอัพที่ 0 ปรากฏว่าอาการต่าง ๆ ที่กล่าวมาข้างต้นหายไป และยังไม่มีปัญหาได ๆ เกิดขึ้นอีก
ส่วนข้อดี หลัก ๆ คือ
1.เรื่องสีของจอภาพด้านใน..ให้ความละเอียดของแสงและเงาได้ดีมาก คือจะไม่เห็นขอบคลาบของแสงและเงาเหมือนกับมือถือที่ใช้ก่อนหน้านี้(เมื่อก่อนให้ซัมซุง)แต่ความสดใสของสีนั้นกลับค่อนข้างจืด สีไม่สด แต่พอจะแก้ไขให้สดขึ้นได้ โดยนำรูปไปแต่งในโปรแกรม ACDSee.ในคอมโดยการเร่งสีของภาพให้เข้มขึ้นก่อนจะโหลดเข้ามือถือก็จะช่วยได้
2.เรื่องเสียง..เสียงริงโทนเรียกเข้าดังดี ระบบสั่นพร้อมเสียงก็ใช้งานได้ดี มีเพลงให้เลือกเยอะแถมยังโหลดเพิ่มได้อีก
3.ระบบปลุก..ตั้งเวลาปลุกได้หลายแบบดี ตั้งปลุกตอนปิดเครื่องก็ได้ สะดวกดี
4.สามารถที่จะลบชื่อสัญญาณเครือข่ายออกจากหน้าจอได้
5.รูปด้านในใหญ่เต็มจอไม่มีแถบขั้นข้างบน-ล่าง
6.เสียงปุ่มกดเป็นเสียงเด็กพูด 1,2,3 น่ารักดี (ชอบกันทั้งบ้าน)
ยุ้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2004 01:08  

ที่บอกว่าแบตหมดเร็วเนี่ย ประมาณเวลาได้มั้ยคะ คือตัดสินใจอยู่
คนอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? inno 90 ??? mars
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 11:51  

ชอบนะครับ inno 90 แต่มีมาใหม่อีก ตัว ชื่อ mars รูปทรงใช้ได้ ขนาดสี ก็ พอ ๆ กับ inno 90 ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ คนไหนมีข้อมูลของ mars ตัวนี้ เพื่อนำมาเปรียบเทียบกับ inno 90 ตัวนนี้บ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ...
อยากทราบมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2004 23:26  

อยากรู้คำว่า AIS Wap กับ GPRS (เวลาเข้า internet นะ ค่าบริการเท่าไร) เป็นคนละระบบใช่หรือเปล่า แล้วเครื่อง inno90 จะเข้า internet ผ่านทางGPRSได้หรือเปล่า?
ใช้อย่างไร? ช่วยบอกด้วยนะครับ ตอนนี้เดือดร้อนมากๆๆ
buzzmoon
Year's Star

จังหวัด: พิด'โลก
หัวข้อ : ?? Admin ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 16:03  

ดูAdminพูดเกี่ยวกับอินโนสิครับ แบบนี้หมายความว่าไงอ่ะ เวงกำเลยยยยย
http://203.149.15.66/webboard_ext/index.php?pack=show&id=327
ลองอ่านดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 22:24  

เราคิดว่าจะซื้อนะ ถูกดี ได้แบต2ก้อน +สายดาต้าลิ้งค์ด้วยนะ เสียงเอ็มพี3 มิดี้ เวฟ ก็รองรับ ใช้กับยี่ห้ออื่นได้ด้วยทรูโทนก็ได้ อัดเสียงก็ได้ แต่เม็มมอรี่เท่าไหร่อ่ะคับ คือว่าถ้ามันน้อยเหมือนกัน ก็ไม่เอา แต่เลือกยากระหว่างอันนี้กับเอสที60ของซีเมน เกมส์ก็ดี ไม่เหมือนของโนเกีย (มีของโนเกียแต่6610อ่ะ รุ่นใหม่เกมส์แย่อะป่าว) ใครซื้อแล้วบอกหน่อยว่าเม็มมอรี่ขนาดเท่าไหร่คับ
MapleleaF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2004 20:39  

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้เองตอนแรกๆก็ยังใช้ดีอยู่นะคับ แต่ไปๆมาๆภาพมันกลายเปนขีดๆเต็มไปหมดเลยดูไม่รู้เรื่องเลยคับทำอย่างไรดีคับ ใครเคยเจอแบบผมบ้าง
YumYum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 6230 ?????????...
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 18:58  

เพิ่งซื้อ 6230 ให้พี่ชาย ผมว่าตอนนี้ถ้าใครจะซื้อ inno ลองดู Nokia 6230 ดูนิดนึง อาจถูกใจกว่า.. ตอนนี้ inno เก่าแล้วครับ ถ้าเป็น 6 เดือนที่แล้วก็น่าสน แต่ตอนนี้ไม่แนะนำให้ซื้อ..
Inno user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 15:37  

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาได้เกือบๆเดือน เจอแทบทุกปัญหาที่คนอื่นเจอเลย ยิ่งสองสามวันหลังมันเป็นเอามากขนาดเพลง-รูปหายหมดเลย ทั้งๆที่ไม่เคยตกแม้แต่ครั้งเดียว
อาการเริ่มแรกก็ขึ้น ฉุกเฉินเท่านั้น และมีอาการสัญญานไม่ดี >> อันนี้มันเด็กๆใครๆก็เตือนแล้วพอยอมรับได้
อาการที่สองนี่ใส่กระเป๋าเดินๆอยู่หยิบมาดู อ้าว!! รีสตาร์ทตัวเองแถมต้องรอเราใส่ PIN ก่อนถึงเข้าตัวเครื่องได้
อาการที่สามถ่ายภาพจากด้านนอกแล้วเป็นเส้นๆ
อาการที่สี่กดรับสายซ้อน หรือเข้าเมนู ผิดจังหวะเครื่องจะค้างต้องปิดแล้วเปิดใหม่
อาการที่ห้าเครื่องรีเซท ไฟล์และตารางนัดหายหมดทุกอย่าง!!
ขืนเป็นงี้ต่อไปแย่แน่ๆครับทั้งๆที่ซอฟแวร์เป็นตัวใหม่สุดที่ทางศูนย์พัฒนามาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 12:54  

เลือกระบบสัญญานแบบอัติโนมัติเครื่องจะได้หาสัญญานเองอย่าเลือกแบบเลือกเอง และจะมีปัญหาเฉพาะที่มีเสาสัญญานของ 2 ระบบอยู่ใกล้กัน ทำแบบที่ว่าจะได้ไม่ต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่
999999999999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????MP3???
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 21:50  

คือว่าอยากรู้ว่าINNo99รองรับMP3หรือป่าวอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2004 18:13  

อยากรู้อ่ะ ผู้เขียน:
คือว่า อยากได้ INNO มากๆเลยอะ่ แต่ว่า มาคิดอยู่ว่า ถ้าจาโหลดริงโทนอ่ะ เค้าโหลดกันที่ไหนอ่ะของ INNO อ่ะ เพราะแต่ลาที่ไม่เหนมีเขียนของ INNO เลย เลยไม่รุว่าจาโหลดยังไงใครรู้บอกหน่อยนะๆ แล้วมันดีมั้ยอ่ะ เพราะว่าไม่ค่อยจามีคนใช้เท่าไหร่เลยอ่ะ ถ้าสมมติจาไปซื้อตอนเดือน มีนา อ่ะ ต้องจองมั้ยอ่ะๆๆ ใครรู้ช่วยบอกทีนะะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Very Happy ก็เปิดเว็บกูเกิลแล้วพิมพ์ว่าอินโนสตรีมแล้วหาเอง
sea_1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 11:42  

หัวข้อ: อยากทราบครับ
โพสท์เมื่อ: 14 Jan 2004 21:13

--------------------------------------------------------------------------------

อยากทราบว่าเครื่องรุ่นนี้ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์สำหรับโหลด ต่อโดยวิธีไหนครับ
แล้วสายลิงค์นี่มีขายยังครับ

เมื่อวานนี้ไปถามที่ร้านรู้จักกัน สายดาต้าลิงก์มาแล้ว ราคาอยู่ประมาณ 500 บาท อาจจะแพงกว่านี้ไม่เท่าไหร่ ก็มาบอกกันให้รู้นะจ้ะ หรือไม่ก็ไปดาวน์โหลดที่มาบุญครองก็ได้เหมือนกันนะ ไม่ต้องซื้อสายด้วย บาย
Shocked
takecare999
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 10:38  

ราคาในอนนี้ที่เช็คมา 9500 ครับ และอยากถามว่าจะเทิร์นเครื่อง inno 90 จะเทิร์นที่ไหนถึงจะได้ราคาดีครับ เครื่องเพื่อนอ่ะครับพอดีเขาอยากจะ้เปลี่ยนไปใช้ idea 801 ครับ ช่วยอบหน่อยนะ ถ้าเทิร์นจะได้ราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องใช้มาประมาณ 3 เดือนเอง เครื่องศูนย์ i-mobile
Accompany
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 16:28  

takecare999 ผู้เขียน:
ราคาในอนนี้ที่เช็คมา 9500 ครับ และอยากถามว่าจะเทิร์นเครื่อง inno 90 จะเทิร์นที่ไหนถึงจะได้ราคาดีครับ เครื่องเพื่อนอ่ะครับพอดีเขาอยากจะ้เปลี่ยนไปใช้ idea 801 ครับ ช่วยอบหน่อยนะ ถ้าเทิร์นจะได้ราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องใช้มาประมาณ 3 เดือนเอง เครื่องศูนย์ i-mobile

ราคาเครื่องอยู่ที่ 9500 ถ้าเทินร์ก็คงไม่เกิน 5000 ค่ะ
Accompany
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 16:32  

sea_1 ผู้เขียน:
หัวข้อ: อยากทราบครับ
โพสท์เมื่อ: 14 Jan 2004 21:13

อยากทราบว่าเครื่องรุ่นนี้ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์สำหรับโหลด ต่อโดยวิธีไหนครับ
แล้วสายลิงค์นี่มีขายยังครับ

เมื่อวานนี้ไปถามที่ร้านรู้จักกัน สายดาต้าลิงก์มาแล้ว ราคาอยู่ประมาณ 500 บาท อาจจะแพงกว่านี้ไม่เท่าไหร่ ก็มาบอกกันให้รู้นะจ้ะ หรือไม่ก็ไปดาวน์โหลดที่มาบุญครองก็ได้เหมือนกันนะ ไม่ต้องซื้อสายด้วย บาย
:shock:

450 บาทคะ
mirayrain
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 19:10  

คืออยากได้แบบคุ้มๆอ่ะค่ะตอนนี้มอง inno90,55 แล้วก็ x70 อยู่ค่ะเลยมีคุณสมบัติที่ต้องการมาให้ทุกคนช่วยเลือกให้หน่อยน่ะค่ะ

1. จอสีชัดเจน ไม่มืด Very Happy ถ่ายรูปชัด แล้วก็สามารถเอาลงคอมได้ง่าย
2. funchion ใช้สะดวกไม่งง
3. ต่อ wap ง่าย โหลด Wall,game ได้
4. ภาษาไทยค่ะ ส่งไม่ได้รับได้ก็ยังดี ( เราก็ต้องส่งไปให้เขาง่ายเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องภาษาไทยค่ะ )
5. phonebook ใช้งานง่ายค่ะ เรียกง่าย
6. พังยากค่ะ ( เพราะทำตกบ่อย แหะแหะ Embarassed )
7. เสียงคุยชัด ไม่แตก

Thank for everybody answer. Razz
เกียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 13:31  

mirayrain ผู้เขียน:
คืออยากได้แบบคุ้มๆอ่ะค่ะตอนนี้มอง inno90,55 แล้วก็ x70 อยู่ค่ะเลยมีคุณสมบัติที่ต้องการมาให้ทุกคนช่วยเลือกให้หน่อยน่ะค่ะ

1. จอสีชัดเจน ไม่มืด Very Happy ถ่ายรูปชัด แล้วก็สามารถเอาลงคอมได้ง่าย
2. funchion ใช้สะดวกไม่งง
3. ต่อ wap ง่าย โหลด Wall,game ได้
4. ภาษาไทยค่ะ ส่งไม่ได้รับได้ก็ยังดี ( เราก็ต้องส่งไปให้เขาง่ายเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องภาษาไทยค่ะ )
5. phonebook ใช้งานง่ายค่ะ เรียกง่าย
6. พังยากค่ะ ( เพราะทำตกบ่อย แหะแหะ Embarassed )
7. เสียงคุยชัด ไม่แตก

Thank for everybody answer. Razz

ผมว่า X70 คุ้มสุดแล้วครับ (มานไม่มีพาสาไทยนะ) เครื่องinno ปัญหาเยอะมากครับ น่าใช้ก็จริงแต่ถ้าใช้แล้วปัญหาเยอะมาก อีกอย่างอะไหล่หายากมากครับ สูนไม่สนใจเลยเวลาเครื่องเป็นอะไรขายอย่างเดียวหลังการขายไม่ได้เรื่องเลยครับ
สรุป X70 คุ้มครับ ***(อย่าซื้อที่ i-mobile นะ)๊*** ผมใช้innoมาแล้วเจอหลายอย่างเลยทั้งเครื่อง + สูน ที่ไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 21:21  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเหลือประมาณเท่าไหร่แล้วคะ แล้วน่าจะลงอีกมั้ย
('O')
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? T T
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 21:59  

ตอนนี้ราคาเหลือประมาณเท่าไหร่แล้วคะ แล้วน่าจะลงอีกมั้ย

ตอนนี้ที่เชียงใหม่ เหลือ 8900 บาท ของแม่วัง อ่ะ ... ไคก้อไดช่วยคิดหน่อยจิ่ เค้าอยากได้อินโนเนี่ยะ กะ ไอเดีย701 เพื่อนๆว่าเค้าจาซื้ออันไหนดีอ่ะ T T คิดไม่ตกเลย กุ้มใจ แงๆๆๆๆๆ
NiNjAjam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 11:11  

อยากรู้ค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

ซื้อสายดาต้าลิงค์มาแล้วแต่พอโหลดรูปจากมือถือลงเครื่อง มันเป็นสกุลHGF ซึ่งเปิดดูปกติไม่ได้ถ้าไม่เปิดในโปรแกรมของมันเอง
ทำยังไงมันถึงจะเป็นสกุล JPEG ในคอมได้คะ

โหลดเพลงMP3เป็นริงโทน แต่มันเอาไปใช้ได้แค่ทีละเพลง จะเลือกให้เป็นเพลงของแต่ละกลุ่มรายชื่อไม่ได้
(เพราะมันไม่ได้ไปแทนที่เพลงที่มีอยู่เดิม) จะทำให้ตอนเลือกตั้งค่ากลุ่ม เลือกเพลงที่โหลดมาได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 09:20  

เวลา save ชื่อตอนถ่ายรูป ใข้ตัวอักษรปกตินะคะ อย่าใช้พวก ตัวอักษรที่มีลูกเล่น มันจะไม่เข้าเป็น JPEG เวลาเลือกที่ save ให้เลือกทั้งในโปแกรมมันแล้วก้อ ทั้งตรงที่เราเลือกตำแหน่ง save ด้วย พอ save แล้วก้อไป search เอาจ่าก menu start > find อะ เพราะว่าเรารู้สึกว่ามันชอบไปเซฟอยู่ที่อื่นไม่รูทำไม find เอาจากชื่อที่เรา save ในมือถือนะคะ อย่างตอน save ว่าชื่อ jane พอลิงค์เข้าคอมก้อไปพิมพ์หาดูว่า ไฟล์ชื่อ jane อยู่ตรงไหน มีนะคะ

ส่วนเพลงใช้ได้ทีละเพลงค่ะ ตอนนี้เรามีปัญหาคือไม่ค่อยมีสัญญาณ แต่ส่วนตัวใช้ GSM1800 แล้วเรียนที่เอแบคบางนาเลยไม่รู้ว่า เพราะมันไกลด้วยรึเปล่าเลยหาสัญญาณไม่ได้ แต่เพื่อนใช้ HUTCH กันก้อไม่เห็นมีปัญหา มันเกี่ยวกับตัวเครื่องป่าวคะใครรู้บ้าง
NiNjAjam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 13:01  

ใช้อยู่ ผู้เขียน:
เวลา save ชื่อตอนถ่ายรูป ใข้ตัวอักษรปกตินะคะ อย่าใช้พวก ตัวอักษรที่มีลูกเล่น มันจะไม่เข้าเป็น JPEG เวลาเลือกที่ save ให้เลือกทั้งในโปแกรมมันแล้วก้อ ทั้งตรงที่เราเลือกตำแหน่ง save ด้วย พอ save แล้วก้อไป search เอาจ่าก menu start > find อะ เพราะว่าเรารู้สึกว่ามันชอบไปเซฟอยู่ที่อื่นไม่รูทำไม find เอาจากชื่อที่เรา save ในมือถือนะคะ อย่างตอน save ว่าชื่อ jane พอลิงค์เข้าคอมก้อไปพิมพ์หาดูว่า ไฟล์ชื่อ jane อยู่ตรงไหน มีนะคะ

ส่วนเพลงใช้ได้ทีละเพลงค่ะ ตอนนี้เรามีปัญหาคือไม่ค่อยมีสัญญาณ แต่ส่วนตัวใช้ GSM1800 แล้วเรียนที่เอแบคบางนาเลยไม่รู้ว่า เพราะมันไกลด้วยรึเปล่าเลยหาสัญญาณไม่ได้ แต่เพื่อนใช้ HUTCH กันก้อไม่เห็นมีปัญหา มันเกี่ยวกับตัวเครื่องป่าวคะใครรู้บ้าง

คือไม่ค่อยเข้าใจอ่ะค่ะ ตอนเซฟในมือถือก็ใช้ตัวอักษรปกติแล้วนะคะ แบบ "dora.jpeg" แต่พอเอาลงคอมแล้วไม่เห็นมีสกุลไฟล์อื่นให้เลือกเลย ต้องทำยังไงคะ แล้วที่ว่าเซฟทั้งในโปรแกรม และตำแหน่งเซฟคืออะไรคะ ไม่เข้าใจอ่ะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
KaItO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Innostream???????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 22:15  

ผมใช้อยู่ครับ ฟังชั่นดี สีก้อสวย กล้องก้ดเจ๋งดี ตัวเครื่องก้อสวย เวลาโหลดริงโทนก้อโทรไปBug 1113อ่ะครับ แต่พอเอาไปเทอนราคาตกหวบเลย( แต่ผมไม่เทอนหรอก เก็บไว้รอเข้าพิพิธภัณฑ์ )
เซ็งๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 22:36  

เราก็เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ซื้อมาก็มีปัญหาเลย คือแบตหมดเร็วมากประมาณครึ่งวันหมด แบบว่ายังไม่ได้ใช้โทรหรือเล่นเลย standby ไว้เฉยๆ จึงเอาเข้าศูนย์เช็ค ปรากฎว่าเค้าบอกว่าเกี่ยวกับแผงวงจร ต้องเปลี่ยนแผงวงจร แต่เราไม่ให้ซ่อมจะเปลียนเครื่องใหม่เลย เพราะซื้อมายังไม่ครบ 7 วัน เค้าก็บอกว่าจะเปลี่ยนให้ แต่ต้องรอ 1 อาทิตย์ เนี่ยก็ยังไม่รู้เลยว่าเปลี่ยนมาแล้วจะมีปัญหาอะไรอีกรึป่าว เซ็งจริงๆเลย เสียเงินซื้อมาแล้วยังไม่ทันใช้ก็เสียแล้ว ผิดหวังกับรุ่นนี้มากๆ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ชอบมาก แสดงว่าการผลิตยังไม่ได้มาตรฐานเท่าที่ควร Crying or Very sad
ยุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 16:55  

BUUU ผู้เขียน:
ใครโหลดภาพผ่านสายแล้วสีเพี้ยนบ้างครับ ของผมเพี้ยนสุดเลย สีน่าเกลียดมาก เป็นเฉพาะเครื่องผมหรือเปล่าเนี่ย?

ช่วยบอกวิธีโหลดหน่อยค่ะ ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 17:19  

ยุ้ย ผู้เขียน:
ใครโหลดภาพผ่านสายแล้วสีเพี้ยนบ้างครับ ของผมเพี้ยนสุดเลย สีน่าเกลียดมาก เป็นเฉพาะเครื่องผมหรือเปล่าเนี่ย?

เราไม่เป็นน่ะ โหลดรูปเข้าเครื่องแล้ว ชัดแจ๋ว แจ๋วๆมากๆ แต่โปรแกรมของเครื่องเราไม่สมบูรณ์ อ่ะ เอารูปเข้าเครื่องได้อย่างเดียว โหลดลงคอมไม่ได้ เซงๆอยู่อ่ะ

ใครพอจะมีโปรแกรม PC-Sycn บ้างครับ Upload ขึ้นเน็ตให้ผมโหลดหน่อยสิครับ
p^o^m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? inno 90
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 19:58  

ไม่ทราบว่าถ้าขายตอนนี้จะได้ราคาเท่าไหร่ครับ สภาพประมาณ 70%
Sakuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? INNO90
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 00:01  

ไม่รู้ว่าพวกคุณจะเจอปัญหาเหมือนผมรึป่าวอ่ะคับ...ผมซื้อประมาณเดือน มี.ค. อ่ะคับ แล้วแบบว่า ปัญหาที่เจอตอนแรก..คือ เวลาถ่ายรูปจากด้านหน้า จะมีเส้นอยู่เส้นนึงอ่ะคับ คล้ายเส้นบรรทัด (อันนี้ ยังปัญหาเล็กๆ) พอซักประมาณเดือน ก.ค. อ่ะคับ เริ่มมีปัญหาก้อคือว่า เครื่องค้างๆอ่ะคับ แต่ผมว่าก้อไม่หนักเท่าไหร่อ่ะคับ แต่ที่ทำให้ผมอารมณ์เสียที่สุด ก้อคือว่า หน้าจอ ไม่ขึ้นสีเลยอ่ะคับ แบบมันเหมือนกะว่าต้องใช้ดวงอ่ะคับ เวลาจะเปลี่ยนแบตฯไรเงี้ย ต้องใช้ดวงว่า ถ้าเปิดแล้ว มันจะขึ้นสีรึป่าว ถ้าขึ้นก้อจะใช้ได้ แต่ส่วนใหญ่มันจะขึ้นเป็นจอสีขาวไม่ขึ้นสีเรยอ่ะคับ(ต้องใช้ความรู้สึกที่เราเคยใช้มันมาเป็นตัวนำพาให้เราโทรออก 555 )
..........อีกอย่างที่ผมไม่ค่อยพอใจอย่างมากคือ การให้บริการของ I-care อ่ะคับ แบบว่า ตอนแรกประมาณเดือนสิงหาอ่ะคับ ผมไปที่ศูนย์ไอโมบายที่เซนทรัลลาดพร้าว ผมบอกปัญหาที่เจอ แล้วเค้าก้อถามว่า เคยเอาเครื่องมาอัพรึป่าว ผมบอกว่าไม่เคย และก้อยินยอมให้เค้าอัพ (ก้อรู้อยู่แล้วอ่ะคับว่าข้อมูลหายหมด...ผมจดเบอร์เอาไว้แล้ว) ...แต่ที่ผมไม่พอใจคือว่า ผมรู้สึกว่า เค้าอัพอย่าเดียวอ่ะคับ ไม่สนใจปัญหาที่ผมบอกเรย เพราะว่ากลับมา เครื่องก้อยังเป็นเหมือนเดิม จนมันอาการหนักมากๆ คือหน้าจอขาวไม่มีโอกาสขึ้นสีเรยอ่ะคับ
........ผมเลยเปลี่ยนไปที่ศูนย์ I-care มาบุญครอง(อุตส่าห์โดดเรียนครึ่งวันเช้าด้วยนะคับ) ก้อได้คิวที่ 3 อ่ะคับ พอบอกปัญหาพนักงานไป เค้าก้อบอกว่าต้องรอเปลี่ยนสายแพลน ประมาณ 1 เดือน ผมนี่ โอ้โห...ทำไมมันนานขนาดนั้น แล้วเครื่องสำรองก้อหมด...ผมก้อไม่ได้คิดอะไรมากหรอกคับ...แต่ผมเคืองที่ว่าเค้าไม่คิดจะเช็คเลยอ่ะคับว่ามันเสียหายที่อื่นรึป่าว..บอกแค่ว่า ส่วนใหญ่จะเสียที่สายแพลน ผมเลยวีนๆไปนิดนึง เค้าก้อบอกว่างั้นเดี๋ยวให้ช่างเช็คเครื่องให้ ผมก้อไปรับเครื่องอีกทีตอนบ่าย และก้อบอกพี่พนักงานว่าถ้าสายแพลน หรือว่าเครื่องสำรองมาให้โทรบอกผมด้วย เค้าก้อให้ผมจดชื่อและเบอร์โทร แล้วเค้าก้อติดไว้ที่เค้าเตอร์อ่ะคับ....

หลังจากนั้นประมาณเกือบเดือน....ผมไปที่มาบุญครองเพราะว่าทนกับมือถือไม่ไหวแล้วจิงๆ (อ้อ...ลืมบอกไป ตั้งแต่ที่ผมไปซ่อมที่ลาดพร้าวอ่ะคับว่าให้โทรบอกถ้าสายแพลนมา...) ผมก้อไปถามพี่พนักงานว่า สายแพลนมารึยัง เค้าก้อบอกอีกว่า รอประมาณ 1 เดือน ผมบอกว่า ผมรอมาจะ 1 เดือนแล้วนะคับ ยังต้องรออีกเหรอเนี่ย แล้วผมถามถึงเครื่องสำรอง พี่เค้าบอกว่าไม่มีค่ะ...แล้วผมก้อบอกพนักงานว่า ครั้งก่อนที่ผมมาซ่อมเค้าเอาเบอร์โทรฯ ผมติดไว้ที่ขอบโต๊ะ แล้วพี่พนักงานเค้าก้อหา ปรากฏว่ามันไม่มีอ่ะดิคับ ทีนี้ ผมเลยวีนแตกเลยคับ...(ถ้าเอาใจเขามาใส่ใจเรา ก้อคงไม่พอใจอ่ะคับ ที่จู่ๆใครก้อไม่รู้ ไม่ใช่พ่อไม่ใข่แม่มาว่าอ่ะ...แต่พวกเค้าทำตัวแบบนี้เองนี่หน่า) จนพี่เค้า เข้าไปที่ห้องซ่อม แล้วหยิบเครื่องกะหลั่วๆ ของซีเมนต์ C25 อ่ะคับ มาให้ ผมจึงถามถึงสายแพลน พี่เค้าบอกว่าต้องส่งเครื่องให้เค้า แล้วรอ 1 เดือน ผมก้อไม่รู้จะทำไง ได้ C25 มาใช้ อย่างน้อยมันก้อสามารถดูหน้าจอได้....กว่าจะได้ ก้อคงนู่นอ่ะคับ ปลายเดือนตุลาแน่ะ (ตามจิงยังมีอีกอย่างที่ผมวีนแตก...เรื่องสติกเกอร์ไอโมบายที่มันปิดน็อตด้านหลังมือถือ...แต่ว่าผมพิมพ์มาเยอะแล้วล่ะ...เหนื่อย...เหอะๆๆๆ)
.........
................ที่ผมสงสัยก้อคือว่าทำไม INNO90 มีคนมาซ่อมเยอะมาก ตอนที่รอคิวอ่ะคับ คนก่อนหน้าผม 3 คิวอ่ะ INNO90 หมดเลย และเป็นปัญหาเดียวกับผมด้วย...พอได้ยินพนักงานบอกว่าต้องส่งเครื่องให้ศูนย์แล้วรอ 1 เดือน ส่วนใหญ่ ลูกค้าก้อไม่ส่งซ่อมอ่ะคับ เพราะว่าไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้.........
.......ในความคิดของผม...ผมว่า เครื่องมีปัญหาแบบนี้ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกคับ ถ้าคุณนำมาขายให้คนใช้แล้ว คุณต้องรับผิดชอบกับสินค้าของคุณ และก้อไม่ต้องใช้เวลานานขนาดนี้ คือว่า ถ้าคุณรู้ว่า INNO90 สายแพลนเสียเยอะ ทำไมคุณไม่สั่งสายแพลนมาเยอะๆล่ะคับ ถ้าให้รอ อย่างมากสุด ก้ออาจจะให้รอซัก 1 อาทิตย์...ไม่ใช่ 1 เดือน ผมไม่รู้เรยนะคับเนี่ยว่าถ้าคน อีก 2 วันจะหมดประกัน จะทำอย่างไร??????
NiNjAjam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? INNO90
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 14:48  

Sakuya ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าพวกคุณจะเจอปัญหาเหมือนผมรึป่าวอ่ะคับ...ผมซื้อประมาณเดือน มี.ค. อ่ะคับ แล้วแบบว่า ปัญหาที่เจอตอนแรก..คือ เวลาถ่ายรูปจากด้านหน้า จะมีเส้นอยู่เส้นนึงอ่ะคับ คล้ายเส้นบรรทัด (อันนี้ ยังปัญหาเล็กๆ) พอซักประมาณเดือน ก.ค. อ่ะคับ เริ่มมีปัญหาก้อคือว่า เครื่องค้างๆอ่ะคับ แต่ผมว่าก้อไม่หนักเท่าไหร่อ่ะคับ แต่ที่ทำให้ผมอารมณ์เสียที่สุด ก้อคือว่า หน้าจอ ไม่ขึ้นสีเลยอ่ะคับ แบบมันเหมือนกะว่าต้องใช้ดวงอ่ะคับ เวลาจะเปลี่ยนแบตฯไรเงี้ย ต้องใช้ดวงว่า ถ้าเปิดแล้ว มันจะขึ้นสีรึป่าว ถ้าขึ้นก้อจะใช้ได้ แต่ส่วนใหญ่มันจะขึ้นเป็นจอสีขาวไม่ขึ้นสีเรยอ่ะคับ(ต้องใช้ความรู้สึกที่เราเคยใช้มันมาเป็นตัวนำพาให้เราโทรออก 555 )
..........อีกอย่างที่ผมไม่ค่อยพอใจอย่างมากคือ การให้บริการของ I-care อ่ะคับ แบบว่า ตอนแรกประมาณเดือนสิงหาอ่ะคับ ผมไปที่ศูนย์ไอโมบายที่เซนทรัลลาดพร้าว ผมบอกปัญหาที่เจอ แล้วเค้าก้อถามว่า เคยเอาเครื่องมาอัพรึป่าว ผมบอกว่าไม่เคย และก้อยินยอมให้เค้าอัพ (ก้อรู้อยู่แล้วอ่ะคับว่าข้อมูลหายหมด...ผมจดเบอร์เอาไว้แล้ว) ...แต่ที่ผมไม่พอใจคือว่า ผมรู้สึกว่า เค้าอัพอย่าเดียวอ่ะคับ ไม่สนใจปัญหาที่ผมบอกเรย เพราะว่ากลับมา เครื่องก้อยังเป็นเหมือนเดิม จนมันอาการหนักมากๆ คือหน้าจอขาวไม่มีโอกาสขึ้นสีเรยอ่ะคับ
........ผมเลยเปลี่ยนไปที่ศูนย์ I-care มาบุญครอง(อุตส่าห์โดดเรียนครึ่งวันเช้าด้วยนะคับ) ก้อได้คิวที่ 3 อ่ะคับ พอบอกปัญหาพนักงานไป เค้าก้อบอกว่าต้องรอเปลี่ยนสายแพลน ประมาณ 1 เดือน ผมนี่ โอ้โห...ทำไมมันนานขนาดนั้น แล้วเครื่องสำรองก้อหมด...ผมก้อไม่ได้คิดอะไรมากหรอกคับ...แต่ผมเคืองที่ว่าเค้าไม่คิดจะเช็คเลยอ่ะคับว่ามันเสียหายที่อื่นรึป่าว..บอกแค่ว่า ส่วนใหญ่จะเสียที่สายแพลน ผมเลยวีนๆไปนิดนึง เค้าก้อบอกว่างั้นเดี๋ยวให้ช่างเช็คเครื่องให้ ผมก้อไปรับเครื่องอีกทีตอนบ่าย และก้อบอกพี่พนักงานว่าถ้าสายแพลน หรือว่าเครื่องสำรองมาให้โทรบอกผมด้วย เค้าก้อให้ผมจดชื่อและเบอร์โทร แล้วเค้าก้อติดไว้ที่เค้าเตอร์อ่ะคับ....

หลังจากนั้นประมาณเกือบเดือน....ผมไปที่มาบุญครองเพราะว่าทนกับมือถือไม่ไหวแล้วจิงๆ (อ้อ...ลืมบอกไป ตั้งแต่ที่ผมไปซ่อมที่ลาดพร้าวอ่ะคับว่าให้โทรบอกถ้าสายแพลนมา...) ผมก้อไปถามพี่พนักงานว่า สายแพลนมารึยัง เค้าก้อบอกอีกว่า รอประมาณ 1 เดือน ผมบอกว่า ผมรอมาจะ 1 เดือนแล้วนะคับ ยังต้องรออีกเหรอเนี่ย แล้วผมถามถึงเครื่องสำรอง พี่เค้าบอกว่าไม่มีค่ะ...แล้วผมก้อบอกพนักงานว่า ครั้งก่อนที่ผมมาซ่อมเค้าเอาเบอร์โทรฯ ผมติดไว้ที่ขอบโต๊ะ แล้วพี่พนักงานเค้าก้อหา ปรากฏว่ามันไม่มีอ่ะดิคับ ทีนี้ ผมเลยวีนแตกเลยคับ...(ถ้าเอาใจเขามาใส่ใจเรา ก้อคงไม่พอใจอ่ะคับ ที่จู่ๆใครก้อไม่รู้ ไม่ใช่พ่อไม่ใข่แม่มาว่าอ่ะ...แต่พวกเค้าทำตัวแบบนี้เองนี่หน่า) จนพี่เค้า เข้าไปที่ห้องซ่อม แล้วหยิบเครื่องกะหลั่วๆ ของซีเมนต์ C25 อ่ะคับ มาให้ ผมจึงถามถึงสายแพลน พี่เค้าบอกว่าต้องส่งเครื่องให้เค้า แล้วรอ 1 เดือน ผมก้อไม่รู้จะทำไง ได้ C25 มาใช้ อย่างน้อยมันก้อสามารถดูหน้าจอได้....กว่าจะได้ ก้อคงนู่นอ่ะคับ ปลายเดือนตุลาแน่ะ (ตามจิงยังมีอีกอย่างที่ผมวีนแตก...เรื่องสติกเกอร์ไอโมบายที่มันปิดน็อตด้านหลังมือถือ...แต่ว่าผมพิมพ์มาเยอะแล้วล่ะ...เหนื่อย...เหอะๆๆๆ)
.........
................ที่ผมสงสัยก้อคือว่าทำไม INNO90 มีคนมาซ่อมเยอะมาก ตอนที่รอคิวอ่ะคับ คนก่อนหน้าผม 3 คิวอ่ะ INNO90 หมดเลย และเป็นปัญหาเดียวกับผมด้วย...พอได้ยินพนักงานบอกว่าต้องส่งเครื่องให้ศูนย์แล้วรอ 1 เดือน ส่วนใหญ่ ลูกค้าก้อไม่ส่งซ่อมอ่ะคับ เพราะว่าไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้.........
.......ในความคิดของผม...ผมว่า เครื่องมีปัญหาแบบนี้ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกคับ ถ้าคุณนำมาขายให้คนใช้แล้ว คุณต้องรับผิดชอบกับสินค้าของคุณ และก้อไม่ต้องใช้เวลานานขนาดนี้ คือว่า ถ้าคุณรู้ว่า INNO90 สายแพลนเสียเยอะ ทำไมคุณไม่สั่งสายแพลนมาเยอะๆล่ะคับ ถ้าให้รอ อย่างมากสุด ก้ออาจจะให้รอซัก 1 อาทิตย์...ไม่ใช่ 1 เดือน ผมไม่รู้เรยนะคับเนี่ยว่าถ้าคน อีก 2 วันจะหมดประกัน จะทำอย่างไร??????

เราซื้อมาตอนเดือนพฤษภา แต่ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนั้นนะ ก็ถ่ายรูปได้เป็นปกติ หน้าจอก็ปกติ แล้วงี้นานๆไปมันจะเป็นไรมั้ยหว่า

ส่วนไอโมบาย เราว่าเค้าก็ไม่ค่อยใส่ใจจริงๆนั่นแหละ โทรไปก็ไม่ค่อยมีใครรับโทรศัพท์ สินค้าก็หายาก นับว่าโชคดีที่โทรศัพท์ไม่มีปัญหา -"-
NiNjAjam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 14:58  

ยุ้ย ผู้เขียน:

เราไม่เป็นน่ะ โหลดรูปเข้าเครื่องแล้ว ชัดแจ๋ว แจ๋วๆมากๆ แต่โปรแกรมของเครื่องเราไม่สมบูรณ์ อ่ะ เอารูปเข้าเครื่องได้อย่างเดียว โหลดลงคอมไม่ได้ เซงๆอยู่อ่ะ

ใครพอจะมีโปรแกรม PC-Sycn บ้างครับ Upload ขึ้นเน็ตให้ผมโหลดหน่อยสิครับ

ตอนซื้อดาต้าลิงก์มันก็แถมแผ่นโปรแกรมมาไม่ใช่เหรอ

ตอนโหลดมาสีก็ไม่เพี้ยนนะ ก็เหมือนในรูปในคอมเลย

วิธีโหลดก็ต้องมีสาย มีโปรแกรม แล้วก็เข้าไปในโปรแกรมนั้นต่อสายกะมือถือ แล้วก็กด connect อ้อ เลือก tab ข้างบนเป็น wallpaper ก่อนนะ แล้วทีนี้ก็แล้วแต่ว่าจะโหลดจากไหนไปไหน ถ้าลงคอมก็เลือกรูปแล้วกด To PC ถ้าลงมือถือก็กด To phone แค่เนี้ยจบ
ตู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 00:28  

เราซื้อเครื่องนี้ตอนต้นปี ใช้มาซักพักก็มีปัญหาเยอะมาก
- บางทีก็รับสายแล้วไม่ได้ยินอีกฝ่าย
- อยู่ดีๆก็ไม่มีคลื่นทั้งที่อยู่ในเมือง
- เวลาถ่ายรูปจากด้านนอก จะมีเส้นเป็นขีดๆที่รูป
แต่ปัญหาที่หนักสุดๆคือ ไม่มีคลื่นเอาซะดื้อๆ แค่เข้าไปในตึก เครื่องก็บอกไม่มีสัญญาณ เซ็งมากเลย คิดว่าเพื่อนๆที่ใช้คงเจอปัญหาเดียวกัน
อ้อ !อีกอย่าง มีเศษฝุ่นเข้าไปที่หน้าจอด้านนอก
อ่านๆดูมีแต่คนที่ซื้อเครื่องนี้มาราคาเกินจริงเยอะเลยนะ เราคงโชคดีหน่อยที่ซื้อตามราคาจริง ไปหากี่ร้านๆก็หมดแต่ดีที่มีศูนย์ไอโมบายมาเปิดใหม่เลยเหลือเครื่องสุดท้ายพอดี มีเพื่อนออกรุ่นที่ฝาสไลด์ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาอย่างที่เราเจอกันรึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 19:21  

อ้างถึง:

.........

ซื้อรุ่นนี้มาใช้ตั้งแต่เดือนธันวาปีที่แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยจริง ๆ ค่ะ ไม่ว่าจะสัญญาณไม่มี เครือ่งดับหรือว่าอะไรก็แล้วแต่นะคะ แต่มามีปัญหาแบบเดียวกับคุณ Sakuya เลยค่ะ แต่เพิ่งมาเป็นได้ไม่กี่เดือนนี้เอง (สรุปใช้เครื่องนี้มารวมแลวเกือบปี) เพิ่งตัดใจเอาไปส่งซ่อมเมื่อวันจันทร์นี้เองค่ะ แล้วก็โชคดีที่แฟนให้ยืมมือถือมาใช้ก่อน ปัญหาเดียวกันก็คือไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ เคยไปที่ศูนย์มาเมื่อเดนอก่อน เจอคำตอบแบบเดียวกันว่าต้องทิ้งเครื่องเอาไว้เกือบเดือน เลยจำใจทนใช้ เสี่ยงดวงว่าสีจะขึ้นไม๊ เหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ส่งไปซ่อมแล้ว ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ดีเหมือนเดิมไม๊นะคะ แต่ตอนนี้อยากกลับไปใช้โนเกียมากกว่าค่ะ เสียยากอ่ะค่ะ

แล้วถ้าอยากจะขาย เครื่องศูนย์ อายุเกือบปีเนี่ยไม่ทราบว่าจะขายที่ราคาเท่าไหร่ดีคะ เพราะว่ามีน้องคนนึงจะซื้อต่อน่ะค่ะ[/quote]
[S]akuya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 23:06  

...............ผมก้อกะจะขายนะครับหลังซ่อมเสร็จอ่ะ แต่ก้อไม่รู้ว่าจะได้เท่าไหร่ ก้อมีรอยถลอกเนื่องจากการเปิดปิดฝาพับอ่ะคับ ตรงส่วนด้านบนที่มันเป้นกลมๆทรงกระบอกอ่ะเวลาเปิด-ปิดมันจะเสียดสีกัน ทำให้เกิดรอยถลอกขึ้นมา แล้วที่หน้าจอตรงขอบในมือถือผมก้อมีรอยเกิดจากอะไรก้อไม่รู้นะครับ เป็นรอยสีดำๆ สงสัยเกิดจากผมใช้ฟิลม์กันรอย แล้วมีสิ่งสกปรกเข้าไป แบบว่าฟิลม์กันรอยมันติดแน่นมาก ผมเลยขี้เกียจแกะออกมาแล้วเช็ดหน้าจอ เลยทำให้รอยนั้นทำความสะอาดไม่ได้เลยอ่ะคับ....

..........ไม่รู้จะขายได้เท่าไหร่ ผมกะว่าได้ซะก 4000-5000 ก้อน่าจะพอใจแล้วล่ะ
INNO 90
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 08:47  

ใช้มาม่ายเหงมีปัญหาอะไรเลย

สุดยอดแห่งความคุ้มๆๆๆ

มือหนึ่งไปหาซื้อกับพี่ที่ซี้กันได้แค่ 7250 บาท เอง

Laughing Very Happy Smile Very Happy Laughing
jarnaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 14:24  

อยากทราบราคาตอนนี้อะคะ แล้วถ้าเทียบกับ VK530อันไหนดีกว่ากันค่ะ ตอบทีนะค่ะ อยากรู้มากๆๆๆๆ ขอบคุณคะ Wink
เซ็.สิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 10:32  

Twisted Evil ใช้ไปสัญญาณห่วยอิ๊บหายเลย Crying or Very sad

เซ็งโคตรๆ โดนย้อมแมวขายจัญไรจริงๆ

ชาตินี้จะมีมือถือที่ปกติกะเค้าไหมเนี่ย(2เครื่องก่อนหน้านี้ก็เน่า)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 13:59  

อยากรู้อ่ะ ผู้เขียน:
คือว่า อยากได้ INNO มากๆเลยอะ่ แต่ว่า มาคิดอยู่ว่า ถ้าจาโหลดริงโทนอ่ะ เค้าโหลดกันที่ไหนอ่ะของ INNO อ่ะ เพราะแต่ลาที่ไม่เหนมีเขียนของ INNO เลย เลยไม่รุว่าจาโหลดยังไงใครรู้บอกหน่อยนะๆ แล้วมันดีมั้ยอ่ะ เพราะว่าไม่ค่อยจามีคนใช้เท่าไหร่เลยอ่ะ ถ้าสมมติจาไปซื้อตอนเดือน มีนา อ่ะ ต้องจองมั้ยอ่ะๆๆ ใครรู้ช่วยบอกทีนะะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????inno-90????????????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 21:55  

jkroller ผู้เขียน:
TINY_YU ผู้เขียน:
1.ทำอย่างไรถึงตั้งค่าให้โชว์รูปคนโทรเข้าคะ พยายามแต่แต่มันขึ้นว่า ขนาดรูปใหญ่ไป
2.เวลามีสายไม่ได้รับ แล้วเครื่องมันไม่โชว์ว่ามีสายไม่ได้รับที่หน้าจอเล็กด้านหน้า ทำให้เราไม่ทราบว่ามีสายที่ไม่ได้รับ จะทำอย่างไรได้บ้างค่ะ
เพื่อนๆคนไหนพอทราบวิธีการตั้งค่าที่เครื่องช่วยแนะนำหน่อยนะคะ หรื่อว่า ในช้อ 2 นี้เป็นข้อด้วยของ innostream 90

1เราต้องเซ็ทขนาดเป็นขนาดเล็กสุดค่ะ เพื่อให้รูปคนโทรเข้าสามารถขึ้นบนหน้าจอเล็กได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????inno-90????????????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 21:55  

jkroller ผู้เขียน:
TINY_YU ผู้เขียน:
1.ทำอย่างไรถึงตั้งค่าให้โชว์รูปคนโทรเข้าคะ พยายามแต่แต่มันขึ้นว่า ขนาดรูปใหญ่ไป
2.เวลามีสายไม่ได้รับ แล้วเครื่องมันไม่โชว์ว่ามีสายไม่ได้รับที่หน้าจอเล็กด้านหน้า ทำให้เราไม่ทราบว่ามีสายที่ไม่ได้รับ จะทำอย่างไรได้บ้างค่ะ
เพื่อนๆคนไหนพอทราบวิธีการตั้งค่าที่เครื่องช่วยแนะนำหน่อยนะคะ หรื่อว่า ในช้อ 2 นี้เป็นข้อด้วยของ innostream 90

1เราต้องเซ็ทขนาดเป็นขนาดเล็กสุดค่ะ เพื่อให้รูปคนโทรเข้าสามารถขึ้นบนหน้าจอเล็กได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 16:04  

BumBum ผู้เขียน:
เลยลืมถามเลย Smile

ตกลงมีใครลองใช้สายดาต้าหรือยังครับ? แล้วสามารถใช้โหลดอะไรได้บ้าง พวกphonebook, ภาพ,เสียง นี่ได้หรือเปล่า?

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 16:16  

BumBum ผู้เขียน:
เลยลืมถามเลย Smile

ตกลงมีใครลองใช้สายดาต้าหรือยังครับ? แล้วสามารถใช้โหลดอะไรได้บ้าง พวกphonebook, ภาพ,เสียง นี่ได้หรือเปล่า?

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
040361886
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? ?
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 10:54  

Very Happy ลูกเล่นก็เยอะดีนะ แต่ก็มีข้อเสีย มันโทรมเเร็วจัง ตรงรอยพับมันลอกนะ ใครใช้อยู่เป็นเหมือนกันรึป่าว
040361886
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 11:02  

Evil or Very Mad เนี่ย อยากโหลดเพลงมาก ๆ ส่วนมากไม่มีที่รองรับ inno เลย ก็มีคนใช้เยอะนิ มันอึดอัดนะ ที่ต้องใช้เสียงที่มีอยู่ อยากโหลดเพลงฮิต ๆ มั่งจัง ได้อย่าง เสียอย่าง เซงเลย
Rolling Eyes มีใครบอกได้มั้ง อยากส่งรูปภาพให้เพื่อ ต้องทำไง สมัคร GPRS แล้ว แต่ก็ส่งไม่ได้ ใครรู้.. บอกมั่งสิ จะขอบคุณมาก ๆ เลย
NIceNiceday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Inno 90 ????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 16:04  

เครื่อง เปิด-ปิดเอง ตลอดเลย.. อพโปรแกรมไหม่มา 3 รอบแล้ว ก็ยังคงไม่มีอะไดขึ้นเลย คุณภาพ ก็ตามราคานะ.. ไม่แพงมาก ก็คงไม่ดีมากเช่นนั้น.. คงจัซื้อใหม่เร็ว ๆ นี้..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? inno 90 ??? mars
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 17:03  

คนอยากรู้ ผู้เขียน:
ชอบนะครับ inno 90 แต่มีมาใหม่อีก ตัว ชื่อ mars รูปทรงใช้ได้ ขนาดสี ก็ พอ ๆ กับ inno 90 ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ คนไหนมีข้อมูลของ mars ตัวนี้ เพื่อนำมาเปรียบเทียบกับ inno 90 ตัวนนี้บ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ...

ที่บ้าน น้องเราใช้ mars เราใช้ inno 90 ไม่เห็นมีปัญหาเลย มีแค่บางทีช่องสัญญาณเต็มแล้วเครื่องจะดับไป 5 วิ แล้วต้องรอเปิดสัญญาณ 5 วิ แต่เราไม่คิดว่าเป็นที่เครื่องนะ น่าจะเป็นที่ระบบมากกว่า (ตอนนี้ใช้ Dtac) ไปต่างจังหวัดก็ไม่มีปัญหา ,2รุ่นนี้ต่างกันที่inno90 มีบันทึกเสียง แต่ mars ไม่มี (มีแต่เกมส์ ตกแต่งภาพ) แต่ใช้ดีทั้งคู่ ,อยากรู้ราคาสายดาต้าตอนนี้ว่าประมาณเท่าไร ช่วยตอบด้วยนะคะ/01/20005 Embarassed Embarassed
mabushi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : INNO 90
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 21:12  

ตอนนี้เราใช้ INNO 90 อยู่อยากรู้ว่าจะไปโหลด Ture Tone ได้ที่เว๊ปไหนมั้งอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ Rolling Eyes
babore
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 12:34  

จะขายแล้วอ่ะครับใครสนใจมั่ง
สภาพประมาณ 85%
อุปกรณ์ครบทุกชิ้น
ประกันศูนย์ไอโมบายเหลือถึง 30/04/2005 (อีก2เดือนกว่าๆ)
แถมสาย data link กะโปรแกรมให้ด้วย
ไกลแค่ใหนจะส่ง ems ไปให้ฟรี
สนใจโทรมานะครับ 091370008 Wink

ขายเพราะจะเปลี่ยนเป็น pocket pc ครับ ต้องใช้ทำงานด้วยเลยจะเปลี่ยนครับ
NiNjAjam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 10:43  

040361886 ผู้เขียน:
Evil or Very Mad เนี่ย อยากโหลดเพลงมาก ๆ ส่วนมากไม่มีที่รองรับ inno เลย ก็มีคนใช้เยอะนิ มันอึดอัดนะ ที่ต้องใช้เสียงที่มีอยู่ อยากโหลดเพลงฮิต ๆ มั่งจัง ได้อย่าง เสียอย่าง เซงเลย
Rolling Eyes มีใครบอกได้มั้ง อยากส่งรูปภาพให้เพื่อ ต้องทำไง สมัคร GPRS แล้ว แต่ก็ส่งไม่ได้ ใครรู้.. บอกมั่งสิ จะขอบคุณมาก ๆ เลย

ซื้อสายดาต้าลิงค์มาใช้ดิ ได้อัพเดทเพลงตลอด
Freedom_TI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : INNO 90 ??????????????????????????????????????20??????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 12:08  

Innostream90สามารถโหลดเกมและไฟล์.visกับอะไรไม่รู้ ได้ ไปที่ wap.mflash.com เปิดแว็ปน่ะในมือถือ
ไปถึงจะมี7หัวข้อ
อันแรกเป็นพวหกาตูน
อัน2ไม่รู้ดูเองลืม
อัน3โหลอMVของMTV
อันที่4เป็นเกมแฟลตก็มันดี
อันที่5ผมชอบมากเป็นพวกคล้ายscreansaverแต่เจ๋งกว่าพวกสาวญี่ปุ่นใส่ชุดว่ายนำ้ภาพเครื่อนไหวนานด้วย
สว่นอันที่6กับ7ไปดูเอาเอง

ส่วนเว็ปมันเป็นภาษาเกาหลีInnoจึงไม่แสดงผลลองกดเดาดูครับเรื่องเงินอันล่ะไม่ถึงบาททุกอันไม่มีไวรัส
ปลอดภัยครับรับรองโหลอไม่ถึง2นาที
ถ้าไม่รู้ถามมาที่ FreedomTi@gmail.com
rt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 21:34  

เราก็ใช้เหมือนกานแต่ตอนนี้มันพังแล้วจอกลับหัว ภาพมีมังไม่มีมัง แล้วครั้งล่าสุด ขี่มอไชด์แล้วล้ม แล้วแครื่องก็พังไม่เหลือชาก มันหักไป2ท่อน ก็ยังงงอยู่ว่ามันหักได้ไงใส่เครื่องไว้กระเป๋าด้วยฝาก็ยังปิดอยู่ รวมๆๆก็ดี
jame_joojow
Year's Star

หัวข้อ : inno90
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 11:57  

ไม่ทราบว่าสายดาต้าลิ้ง หาซื้อได้ที่ไหนบ้างละครับเนี้ย
นู๋เอ๋จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 15:26  

ใช้มาปีกว่าแย้วอะค่ะ แต่ยางมะได้ซื้อดาต้าลิ้งค์เลย เค้าบอกว่าที่ตะวัณนากะที่มาบุญครองมี แต่ที่มาบุญครองใครจะรู้ว่าร้านไหนอะนี่ ร้านเยอะจัง-*-
:) ชั่วคราว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 22:25  

ราคา 3500 บาท ลดจาก 3900 เครื่องสวยเลยได้แบต 2 ก้อน ที่ชาร์จและสาย

เคยเห็นตามหนังสือ & เว็บ รุ่นนี้มี Review และเรตติ้งสูงมากขนาดยี่ห้อโนเนมนะ

สภาพเครื่องภายนอก สำหรับมือถือที่ใช้จอพับ ถือว่าน่ารัก ออกแบบได้ดี

บ้อดี้แท้ตอนนี้ก็ไม่แพงครับ 600 เปลี่ยนสวยได้ตลอด ก้อคุ้มอ่ะ

สายดาต้า มาบุญครองมีขาย 330 บาท

แต่เสียงปุ่มกดนี่เป็นเสียงภาษาอังกฤษน่ะครับ อยากได้เป็นเสียงเด็กมากกว่า

ไปอับโปรแกรมได้ที่ไหนหรอครับ ศูนย์ i-mobile ยังรับอยู่หรือเปล่า

http://www.innostream.com มีคู่มือใช้งานด้วย
ForFin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 16:29  

ใช้มาได้ปีครึ่งก็เจอปัญหาเดียวกับที่หลายๆคนเจอ คือหน้าจอขาวทั้งข้างนอกและข้างใน ก็ทนๆใช้มา อีกไม่กี่เดือนแบตสำรองเสื่อม ก็ยังพอทนได้ แต่ที่ร้ายที่สุดก็คือก้านล๊อคแบ็ตก้อนใหญ่หัก Crying or Very sad

เลยตัดสิ้นใจซื้อเครื่องใหม่ซะที Very Happy เลยลื้อมาเล่นซะหน่อย จากการวิเคราะห์คิดว่าที่หน้าจอขาวหน้าจะมาจากสายแพมันหลวมเวลาเปิดฝาพับปิดฝาพับ เลยอุตริลองเอากระดาษทิปชูไปยัดดันไว้ไม่ให้สายขยับ ส่วนแบ็ตก็เอาสก๊อตเทปใสปิดไว้ Razz

สรุปตอนนี้เครื่องใช้ได้กิ๊กๆเหมือนตอนซื้อมาแรกๆ แต่สภาพบอดี้ เหมือนผ่านสงครามโลกมาหลายรอบ Twisted Evil เพราะเลิกใส่ซองตั้งแต่จอมันขาว

บอดี้แท้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เผื่อจะซื้อมาเปลี่ยนบ้าง Very Happy
~!!Mw*wM!!~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 11:25  

คืออ อยากดั้ยสายดาต้ามั๊กๆ ไคจาขายบ้างป่าวงะ อยากได้มั่กมาย TOT
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: