Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X3 Touch and Type - โนเกีย X3-02
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 489 / เข้าชม: 2600333
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X3 Touch and Type - โนเกีย X3-02
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 22:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาแล้วครับ 5500+ฟิล์มกันรอย โอเคเรยครับกับราคานี้
รองเล่นแล้วรู้สึกดี(ใช้แคนดี้จีนอยู่)ซื้อที่ร้านตู้ในน้อมจิตต์ครับได้สีชมพูที่อยากได้ด้วย เหอะๆ
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X3 Touch and Type - โนเกีย X3-02
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 01:52  

แบตหมดไวใช้ได้วันต้องชาตแล้วพูดง่ายๆ
วันต่อวัน คือคอนเซ๊บของ X3-02 เค๊าแล้วละครับ
ได้แค่ดีไซที่สวยงาม+น่าใช้ แต่ตอนนี้ผมคิดว่าไม่ค่อยO
ละจากการเล่นจองเพื่อน+เพื่อนเล่าสู่กันฟัง รุ่นนี้ปัญหาเอาเรื่องเลย
จากที่ฟังมา แบตหมดไวเวอร์ ใช้ๆอยู่เครื่องดับเอง(เจอมากับตัวขณะเล่น)
เปิดก๊ไม่ติดต้องถอดแบตออกละไส่แบตใหม่ละเปิดถึงติด

ขนาดเครื่องใหม่ซื้อมาไม่ถึงเดือนนะ ดูท่าทางมือถือสมัยใหม่แย่มากๆ
สู้N70ล้านปีผมไม่ได้ เสียดายนั่งทับซะแบ่นเลยต้องซื้อใหม่ ขณะนี้ใช้
5800Xm ใช้ดีแต่ไม่ถูกใจเท่า N70 แถม5800ยังมีปัญหา ช่องเสียบปากกา
ลวมอีก ปากกาหายไปด้ามละดีนะ ในกล่องให้มาสำรอง มือถือยุคใหม่ไม่ค่อยถูกใจเลย

แนะนำ โนเกียไม่เหมือนสมัยก่อน3310 ที่บอกอึดๆ เพราะงั้นอย่าไปอ่านคอมเม้อมากครับ
ซื้อตามใจชอบรุ่นไหนไม่ดีก๊เปลี่ยน รุ่นไหนดีก๊ใช้ต่อไป OK จบ
mallzaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 18:34  

Mensung ผู้เขียน:
แบตหมดไวใช้ได้วันต้องชาตแล้วพูดง่ายๆ
วันต่อวัน คือคอนเซ๊บของ X3-02 เค๊าแล้วละครับ
ได้แค่ดีไซที่สวยงาม+น่าใช้ แต่ตอนนี้ผมคิดว่าไม่ค่อยO
ละจากการเล่นจองเพื่อน+เพื่อนเล่าสู่กันฟัง รุ่นนี้ปัญหาเอาเรื่องเลย
จากที่ฟังมา แบตหมดไวเวอร์ ใช้ๆอยู่เครื่องดับเอง(เจอมากับตัวขณะเล่น)
เปิดก๊ไม่ติดต้องถอดแบตออกละไส่แบตใหม่ละเปิดถึงติด

ขนาดเครื่องใหม่ซื้อมาไม่ถึงเดือนนะ ดูท่าทางมือถือสมัยใหม่แย่มากๆ
สู้N70ล้านปีผมไม่ได้ เสียดายนั่งทับซะแบ่นเลยต้องซื้อใหม่ ขณะนี้ใช้
5800Xm ใช้ดีแต่ไม่ถูกใจเท่า N70 แถม5800ยังมีปัญหา ช่องเสียบปากกา
ลวมอีก ปากกาหายไปด้ามละดีนะ ในกล่องให้มาสำรอง มือถือยุคใหม่ไม่ค่อยถูกใจเลย

แนะนำ โนเกียไม่เหมือนสมัยก่อน3310 ที่บอกอึดๆ เพราะงั้นอย่าไปอ่านคอมเม้อมากครับ
ซื้อตามใจชอบรุ่นไหนไม่ดีก๊เปลี่ยน รุ่นไหนดีก๊ใช้ต่อไป OK จบ

ผมยังไม่เจอปัญหานี้นะครับ เล่นเนต+เวบ+ฟังเพลงผ่านบลูทุต เฮดเซท โทร บ้าง อยู่ได้ 2 วันนะครับ แบต ก็ค่อนข้างโอเค อยู่นะครับ
เครื่องนี้ตอบโจทย์ผมได้เกือบครบละ ผมใช้มาเยอะทั้ง Symbian UIQ+Win mobile +android
มาเจอเจ้านี่ก็พอใจมากครับ เพราะความคล่องตัวรอบจัดนี่ล่ะ ราคาก็เป็นมิตรภาพมากๆครับ

เพราะฉะนั้นเท่านี้ก็เพียงพอแล้วไม่ใช่หรือครับ คงจะไม่ perfect นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 08:53  

Anonymous ผู้เขียน:
tukky25 ผู้เขียน:
tukta25 ผู้เขียน:
ซื้อมาได้สองอาทิตย์
หน้าจอเป็นจุดกระจาย
เอาเข้าศูนย์หายไป 3 อาทิตย์
กลับมาแบตชาร์จไม่เข้า
เมนูหลักหายไป 1 ไอคอน
แอปพลิแคชั่น ฟังเพลงหาย
ยังดีที่ยังอ่านเมมโมรี่การ์ดได้
เอาไปเข้าศูนย์อีกรอบ
อาทิตย์นึงแระ
รออยู่เลยซื้อ E5 มาใช้ ตัดสินใจใช้ทั้ง 2 เครื่องเลย ใจชอบนะ โนเกีย X3-02

ขายโนเกีย E5 สีดำ 7000.- และโนเกีย X3-02 ค่ะ ซื้อซัมซุง พันช์ 2 ซิมมาใช้แล้ว
ราคาต่อรองได้ สนใจโทร 081-9738829 ค่ะ

โนเกีย x3-02 ขาย 3000.- นะคะ ราคาต่อรองได้ค่ะ

ขายไปแร้วนะคะ 2,700.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 09:20  

NIBIRU ผู้เขียน:
7o5 ผู้เขียน:
บอกตรงๆว่าผิดหวังมากหรือไม่รู้ผมดวงซวยที่เจอแต่เครื่องไม่ดีรึป่าว ผมซื้อเครื่องจากเทเลวิชเดอะมอลบางกะปิ แล้วเครื่องก็มีปัญกาตั้งแต่เช้าวันแรกเลยครับคือ ผมชาตไว้แล้ว ผมก้ตังเวลาปลุกในตอนเช้าปรากฏว่าเครื่องดับครับต้องเปิดเครื่องใหม่เฉยเลย ปัญหาที่สองคือโทรๆอยุ่เครื่องดับเฉยเลย อย่างที่สามคือ แบตหมดอย่างไวครับหนึ่งวันเหลือแบตอยุ่ก้อนเดียวบ้าไปแล้วครับเครื่องใหม่เป้นไปได้ไง ผมไม่ได้เล่นเกมฟังเพลงเล่นเนตหรืออะไรเลยโทร กับ พิมพ์แมทเสจอย่างเดียวโทรน้อยมากไม่นาน และสุดท้ายเกือบซวยสุดๆคือเครื่องที่ซื้อจากเทเลวิชสาขาเดอะมอบางกะปิจะไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องมีปัญหาให้ผมทั้งที่มันภายในเจ็ดวัน จนผมต้องเดินทางไปโนเกียแคร์เอสพรานาทเสียตังค่ารถเสียเวลาอีกเพื่อไปเอาใบยืนยังว่าเครื่องมีปัญหาจริงไม่ตกหล่น เค้าถึงเปลี่ยนให้ผมบ้าจริงกว่านั้นคือเครื่องที่ได้มาใหม่แบตก็หมดไว แอบเสียใจมากๆเลยครับกับรุ่นนี้หรือถ้าใครไม่เป้นแบบผมก็ยินดีด้วยนะครับ รูปร่างน่าตาน่าใช้ครับ ฟังชั้นภายในโอเคเลยครับ สู็ครับขอให้ดชคดีนะครับกับทุกคนที่คิดจะซื้อ เเนะนำอย่าไปเทเลวิชเดอะมอบางกะปินะครับ ซื้อเครื่องแล้วจะไม่เปลี่ยนเครื่องให้ภายในเจ็ดวันถ้าเครื่องมีปัญหา เจอมากับตัวเข็ด ขอบคุณครับที่รับฟัง

เทเลวิซ ณ. เวลานี้ไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไหร่ครับ
ไม่รู้ว่าจะด้วยเหตุใดก็ตาม สำหรับผมร้านนี้ที่ชุมพร
บริการก็งั้นๆครับ เคยซื้อเครื่องแล้วเจอปัญหาแย่ๆมา 2 ครั้ง
ผมว่าซื้อตามห้างพวกโลตัส คาฟู สมัยนี้เคลมเครื่องง่ายกว่ามากเลย
แถมผมว่าเครื่องจากห้างยังน่าไว้ใจกว่าอีก
อ้อ..ฝากเตือนเจมาร์ทด้วยนะครับ
นี่ก็คนเจอดีมาไม่น้อย ลองดูล่ะกันนะครับ

เหมือนกันเลยครับจากเทเลวิชเจวีนิว นวนคร..อาการหนักเลยเริ่มเล่นได้ 1-2 วัน สัญญาณหายไปดื้อๆๆซะงั้น คุยๆๆอยู่สายก็หลุดเอง เหมือนว่ามันรับสัญาณไม่ดีเลยมันไม่นิ่ง (เปรียบเทียบจากเครื่องเก่าที่ผมใช้อยู่) จากนั้นก็เริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ เครื่องมีดับเองบ่อย ค้างบ่อย จนสุดท้ายในระหว่างที่ต่อหูฟัง Bluetooth ขนาดขับรถมันก็ค้างแล้วก็ดับไปเลย..เปิดเครื่องไม่ติดอีกเลยแค่วันที่ 8 เองนะเนี้ย..เครื่องไม่ตก ไม่จมน้ำ ฟิมล์กันรอยกล้องยังไม่เอาออกเลย กลับไปที่ร้านไม่เปลี่ยนให้ครับบอกว่าเกิน 7 วัน (ใจจริงแล้วอยากจะกลับไปเปลี่ยนตั้งแต 2-3 วันแรกแล้วแต่อยู่ต่างจังหวัด) ตอนนี้ยังไม่ได้เครื่องกลับมาใช้เลยครับทางร้านส่งเข้าศูนย์ Nokia ซื้อมาวันที่ 24 ธค. 53 ส่งซ๋อม 2 มค. 54 จนวันนี้ก็ยังไม่ได้ใช้เลย...แล้วเดี๋ยวรอดูครับว่าเค้าจะเปลียนเครื่องให้ผมไหม...ถ้าไม่เปลี่ยนเครื่องจะแจ้งว่าเครื่องผมเป็นอะไรเสีย..ถ้ามีการเรียกเก็บตังค์ผมไปร้องเรียนที่ สคบ. แน่ครับ Evil or Very Mad

ปล.ผมไม่รู้นะว่าที่ Nokia มันมีปัญหาบ่อยแบบนี้เพราะว่ามันเปลี่ยนไปผลิตที่ประเทศจีนหรือเปล่านะเพราะว่าผมพึ่งเห็นตอนไปที่ร้านหลังเครื่องมันเป็น Made in china Rolling Eyes
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 22:29  

หมดความหน้าเชื่อถือละ Nokia ยังงี้ใช้พวกจีนแดงไม่ดีกว่าหรอ
จีนก๊รู้ๆอยู่ งานชุยมากๆ สงสัยต้องเปลี่ยนละ ใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า
ผมเห็นหลายคนและหลายเคสละที่เกิดปันหายังนี้
nokza
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 02:33  

ซื้อมาแล้ววว ใช้ดีทุกอย่าง แต่...

เห้อ ขาดไป 2 อย่าง

ไม่มีแฟลช กับ แบตร์หมดไว เนี่ยอะ เซ็งจริงๆ
xcxzc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 16:29  

เจอกลับตัวเองแล้วครับ

ทีแรกไม่เชื่อว่าเครื่องจะดับ

มาตอนนี้ กดๆอยู่ เครื่องดับเฉยเลย

ผมซื้อX3-02 ตั้งแต่วันแรกที่วางขายในไทยนะ

ไม่กี่เดือนเอง..
xnbcdabb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 18:57  

พึ่งซื้อมาวันนี้เอง สีม่วง ราคา 5650 ฟิวเจอร์ชั้น 4 ลองทุกอย่างแล้วก็โอเค

แต่ติดอยู่อย่าง1 เวลาจะเลื่อนจอลงหรือขึ้นอ่ะค่ะ กดยังไงก็ไม่ค่อยจะเลื่อนเลย

รึว่าเรากดไม่เป็นก็ไม่รู้ อึดอัดตรงนี้ล่ะ - -
บาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 00:42  

เฮ้ออ ชีวิตนี้กะจะมีโนเกียไว้ในครอบครองสักเครื่อง แต่เปิดไปอ่านรุ่นไหนๆก็เจอแต่ปัญหา งั้นคงต้องใช้ samsung เหมือนเดิมซะละ
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 22:49  

3วันดี4วันไข้...$%%&*#@!$%&"" ปล่อยไปแล้วคับ1200บ.สบายใจขึ้นเยอะ..
same
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 22:50  

ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกยังไงเหรอครับ
แบบว่า นาย ก โทรมาให้เป็นเพลง 1
นาง ข โทรมาให้เป็นเพลง 2

พึ่งถอยมาได้สัปดาห์กว่า 5850+50(ฟิล์ม) แพงได้ใจ Laughing
โอกิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 16:05  

ตกลงรุ่นนี้มันดี หรือมีปัญหา

แล้วราคาอัพเดตล่าสุดอยู่ที่เท่าไหร่คับ
ต๋องงง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 16:41  

มีข้อสังเกตอยากทราบคนที่ใช้ตัวนี้อยู่ครับ

คือว่า ปุ่มบน4ปุ่มแรก นั้น ของตัวสีขาว ไฟมันเป็นสีขาวหมด

ส่วนตัวสีดำหรือสีอื่น ปุ่มโทร วางสาย เป็นไฟ เขียว กับแดง

สรุปเฉพาะตัวสีขาว ปุ่มโทร วางสาย เป็น ไฟสีขาว ใช่หรือป่าวครับ รบกวนไขข้อข้องใจที เพราะไปดูมาก็เจอแต่ตัวโมเดล มันกดไฟดูไม่ได้ครับ
โอกิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 14:29  

แล้วตกลงมีสีน้ำเงินขายป่าวคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2011 09:57  

เพิ่งถอยมาเมื่อวานครับ 5400 สีขาว +ฟิมล์กันรอยรุ่นนี้เลย 80 บาท และผมก็ถอย หูฟังสมอทอกของโนเกีย ที่เป็นแบบ อินเอีย สีขาวมาอีก1เส้น 300 บาท

รวมทั้งหมด 5780 บาทคุ้มค่ามากๆครับ ได้ทั้งฟิมล ได้ทั้งหูฟังแบบที่ต้องการ แถมได้สีขาวเข้ากับตัวเครื่องมาด้วย (หูฟังที่แถมมาในกล่องค่อนข้างห่วย)

ชอบครับ งานประกอบดี กดง่ายสัมผัสดี ฟังเพลงแจ่ม แต่ต้องหาหูดีๆมาเสียบนะ
อื่นๆโดยรวมก็ตามที่หลายๆท่านกล่าวไว้

ปล. เมื่อคืน ชาตไฟ เล่นทั้งคืน ยังไม่เจอ อาการ ดับ ค้าง หรือ อาการอื่นๆใดๆทั้งสิ้น
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2011 23:16  

Laughing เพิ่งซื้อมาเมื่อตอนกลางวัน สีขาว สวยดี Laughing ยอมรับว่าโนเกียดีขึ้นกว่าก่อน เมื่อก่อนดูแย่มากๆ เหมือนของเล่นเลย ตอนนี้กำลังทดสอบความอึดของแบตดูว่าจะแค่ไหน ดูปริมาณแล้วก็เสียวๆเหมือนกัน รวมๆก็ดีนะครับ 5,500 บาท ยังไม่ได้ติดฟิมส์กันรอยเลย ว่าพรุ่งนี้จะไปติด แล้วหาซื้อเคสใส่ด้วย ถะนุถนอมหน่อย อิอิอิ ยังไงก็ช่วยแนะนำบ้างนะครับ Laughing
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 15:15  

ซื้อมาเมื่อวาน วันนี้งานเข้าละครับ เข้าแชทไม่ได้ ร้านโอวี่ก็ไม่ได้ เฟรชบุ๊คก็ไม่ได้ กรรมละครับ ถามศูนย์ก็ไม่ได้เรื่อง หุหุหุ Crying or Very sad
13E1IVEME
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 18:18  

ผมซื้อใช้ มาตั้งแต่ ปีใหม่แล้วครับ

นี้ก็ครบ เดือน แล้ว ยัง ไม่มี ปัญหา ยัง ใช้ได้เรื่อย ออนเฟก ออนเอ็ม (แต่จอมันเล็ก เล่นยากจัง)

แบต ก็ ถือว่า โอเค ผมเล่น เฟก วันละ ชั่วโมง นิด ๆ ฟัง เพลง ใส่หูฟัง (เสียงดีมากๆ) คุย วันละ

ครั่งชั่วโมง อยู่ได้ 2 วัน สบาย ๆ แต่ มันจะกิน แบต ตอนถ่าย รูป จะถ่าย วิดีโอ ลดไวมากมาย

ชอบมากครับ เครื่องนี้ คุ้ม ค่า ครับ (ไม่ต้องพกสมาร์ทโฟน ให้มัน ตุง กระเป๋า 555+)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 09:43  

เมื่อวานไปซื้อเคส สีขาวใส่ ที่ตัวเคสเป็นรูทั้งตัวสวยดีสีขาว ใส่ไว้ถนอมเครื่องครับเวลาเอาเครื่องวางก็วางได้สบายใจไม่ต้องกังวลว่าด้านหลังจะเปื้อนหรือเป็นรอย

ปล. ตอนนี้ใช้มาครบ3วันละครับ ยังไม่เจออาการใดๆทั้งสิ้น เข้าเฟสบุคก็ใช้ได้ แต่อาจจะโหลดช้าเล็กน้อยเท่านั้นเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 17:22  

X3-02 สามารถอัพโหลดรูปลง facebook ได้มั้ยครับ ลองหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้ซักทีครับ
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 13:49  

Laughing ได้รับการเปลี่ยนเครื่องมาแล้วครับ ได้สีม่วงมาแทน ใช้มาก็ไม่มีปัญหาแระ นึกว่าประวัติจะซ้ำรอยเหมือน 5800xp ซะแล้ว Laughing
puoui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 20:48  

X3-02 สามารถอัพโหลดรูปลง facebook ได้มั้ยครับ ลองหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้ซักทีครับ

อัพได้นี่คะ อัพจาก my photos เลยก็ได้ หรือจะถ่ายรูป ณ ตอนนั้นเลยก็ได้ แต่รูปที่ขึ้นใน fb จะเป็นขนาดเล็ก แล้วก็คุณภาพไม่ดี อัพจาก my photos จะดีกว่า
nokza
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 01:17  

ต๋องงง ผู้เขียน:
มีข้อสังเกตอยากทราบคนที่ใช้ตัวนี้อยู่ครับ

คือว่า ปุ่มบน4ปุ่มแรก นั้น ของตัวสีขาว ไฟมันเป็นสีขาวหมด

ส่วนตัวสีดำหรือสีอื่น ปุ่มโทร วางสาย เป็นไฟ เขียว กับแดง

สรุปเฉพาะตัวสีขาว ปุ่มโทร วางสาย เป็น ไฟสีขาว ใช่หรือป่าวครับ รบกวนไขข้อข้องใจที เพราะไปดูมาก็เจอแต่ตัวโมเดล มันกดไฟดูไม่ได้ครับ

สีขาว 4ปุ่มบนสีขาวหมด
1-0 * # เป้นสีน้ำเงิน
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 21:38  

อยากถามว่า เราจะดูวิดีโอที่โหลดมาจากยูทูปได้ป่าวคะ(ที่เป็น mp4) หรือต้องแปลงไฟล์อีกที???
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 02:38  

เราใช้รุ่นนี้อ่ะ งงว่าทำไมมันอัดวีดีโอได้แค่ 11 วิเองแหะ งง

ตั้งค่าให้มันบันทึกในเมมละนะ เมมก้อยังไม่เตมด้วย =='
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 21:43  

ถ้าเป็นเครื่องสีม่วง ไฟปุ่มกดจะเป็นสีขาวหมดเลย ว่าไปเสียดายเครื่องสีขาวอ่ะ อิอิอิ ผมว่ามันสวยดี แต่ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่เป็นสีม่วงแทน สีอื่นหมด อดเลย หุหุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 14:49  

ผู้ใช้ ผู้เขียน:
เราใช้รุ่นนี้อ่ะ งงว่าทำไมมันอัดวีดีโอได้แค่ 11 วิเองแหะ งง

ตั้งค่าให้มันบันทึกในเมมละนะ เมมก้อยังไม่เตมด้วย =='

ไปที่กล้องวีดีโอ (พร้อมถ่าย) กดเส้น 3 ขีดเรียงแนวตั้ง เลือกการตั้งค่า เลือกความยาววีดีโอ เลือกสูงสุดที่ใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 14:51  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
อยากถามว่า เราจะดูวิดีโอที่โหลดมาจากยูทูปได้ป่าวคะ(ที่เป็น mp4) หรือต้องแปลงไฟล์อีกที???

ถ้าเป็น mp4 ก็ดูได้เลย
ใช้สักพัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 14:56  

same ผู้เขียน:
ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกยังไงเหรอครับ
แบบว่า นาย ก โทรมาให้เป็นเพลง 1
นาง ข โทรมาให้เป็นเพลง 2

พึ่งถอยมาได้สัปดาห์กว่า 5850+50(ฟิล์ม) แพงได้ใจ Laughing

ก่อนอื่นต้องบันทึกชื่อนั้นลงที่ตัวเครื่อง (ถ้าลงซิมจะตั้งค่าไม่ได้)
กดตัวเลือก (ด้านซ้าย)
เพิ่มข้อมูล
มัลติมีเดีย สามารถใส่ โทนเสียง ภาพ หรือวีดีโอ ก็ได้
ใช้สักพัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 14:59  

บาย ผู้เขียน:
เฮ้ออ ชีวิตนี้กะจะมีโนเกียไว้ในครอบครองสักเครื่อง แต่เปิดไปอ่านรุ่นไหนๆก็เจอแต่ปัญหา งั้นคงต้องใช้ samsung เหมือนเดิมซะละ

ในโลกนี้ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบหรอกนะ มีดีบ้าง มีปัญหาบ้างสลับกันไป อยู่ที่ว่าปัญหานั้นสำคัญกับเรามากแค่ไหน ถ้ามันไม่สำคัญมาก ก็ปล่อยวางไปเถอะ เคยใช้ samsung ก็มีปัญหาเหมือนกัน
ใช้สักพัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 15:06  

ssss ผู้เขียน:
รบกวน ผู้รู็ด่วนเลยครับ

ผมเจอปัญหา กับ X3-02 แล้วสิ

คือว่า log ไฟล์ บันทึก โทรเข้า โทรออก มันไม่ยอมถูกลบครับ

ทั้งลบlog all แล้ว และก็ทั้ง restore factory แล้ว มันก้ยังอยู่อ่ะครับ

จะทำยังไงให้มันหายไปครับ

เรื่องใหญ่ ครับ ไม่อยากให้ใครบางคนรุ้ว่าผม แอบติดต่อกันใครอยู่

เซ็ง จริงๆ ครับ

โปรดช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

ลบแบบง่ายๆ นะ กดปุ่มโทรออก 1 ที แล้วเลือกรายชื่อที่จะลบ จากนั้นกดค้างไว้ แล้วเลือก ลบ แค่นี้เอง ถ้ากดชื่อค้างไว้แล้วมันไปอีกหน้าที่เป็นรายละเอียดก็ให้กลับไปก่อน แล้วลองกดค้างใหม่อีกที (ตอนแรกก็กดค้างไม่ค่อยเป็น หลังๆนี้กดเป็นแล้ว)
ใช้สักพัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 15:13  

เคยเล่น net ผ่าน WLAN เข้าไปดู Email แต่พอเราเลิกใช้แล้ว และเดินออกห่างจากสัญญาณ WLAN แล้วจะมันจะขึ้น E ให้โดยอัตโนมัติ นั่นก็หมายความว่ามันเข้า Net ให้เราโดยอัตโนมัติ เสียตังค์โดยอัตโนมัติ ฮือๆ จะปิดมันอย่างไรดี ใครรู้ช่วยตอบด่วนค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 00:39  

ไปที่กล้องวีดีโอ (พร้อมถ่าย) กดเส้น 3 ขีดเรียงแนวตั้ง เลือกการตั้งค่า เลือกความยาววีดีโอ เลือกสูงสุดที่ใช้ได้

เราลองเปลี่ยนแล้วมันได้สูงสุด 9.53 นาที แสดงว่ามันสูงสุดที่เท่านี้ใช่มั้ยคับบ ^^
pvcoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 15:37  

ซื้อมาที่งาน TMT วันเสาร์ 5/2/54 จาก ร้านพลังซื้อ ราคาเต็มไม่ทราบ
รู้แต่ลดจากบัตร 5% พร้อมผ่อน 0%+10เดือน
555.75บาทต่อเดือน
ค่าฟิลม์ 60.- (แบบด้าน)

เสียหูฟังของ iPhone ฟัง วิทยุ ก็ Restart ไปตามระเบียบ ไม่ว่าจะกี่รอบก็ตาม
ลอง reset from factory ก็ยังคงเป็น
ทำการ Up FW ก็ยังคงเป็น
เอาหูฟังของ n97mini มาฟัง มีเสียง อี๊ดๆ บ้างเล็กน้อย (เหมือนไฟรั่ว)
แต่พอแกะหูฟังของมันเอง ปรกติทุกอย่าง แต่เสียงเบา ถึงเบามาก ขับรถ เร็วๆเนี่ย จะไม่ค่อยได้ยินเลย
พอเอา inear ของ n97mini ดังกว่าเยอะ เฮ้อ....

ใช่้ WLAN ที่บ้าน ก็โอเคร.....
พอ ออกมานอกบ้าน จู่ๆ ก็ขึ้น E ซะงั้น!!
ปิดยังไงก็ไม่รู้ เฮ้ออ......

ต่อ WLAN ของ True ไม่ได้ ขึ้น Connection Failed ตลอด
ต่อ WLAN ของ มหาวิทยาลัย ขึ้น Connection Failed เหมือนกัน

สั่น เบามาก
เสียงลำโพง ก็พอได้
วิทยุ ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่!!

ตั้งเวลา Lock key ไม่ได้ (แต่มันก็ lock ของมันเอง)
ถ่ายรูปก็ touch screen (เหมือน iPhone) ไม่ถนัดเท่าไหร่

มีแต่ข้อเสีย มาข้อดีบ้าง

ตัวเครื่อง เล็ก และบางดี
เสียคุยแบบแนบหู ดังฟังชัด (หน้าจอดับ)
touch ลื่นพอตัว
(ข้อดีน้อยจัง แต่อย่างน้อยก็ภูมิใจ)
^^++++
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 17:09  

เอ่อออ ที่เราเคยถามว่า โหลด mp4 จากยูทูปมาดูได้รึป่าว แล้วก็มีคนตอบเราว่าได้ ขอบคุณค่ะ!!! แต่ว่าทำไมเราดูไม่ได้อ่าคะ หรือว่าเราโหลดไฟล์ใหญ่เกินไป 75 mb ??? หรือเราจะต้องแปลงไฟล์อีกที ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 22:17  

เราลองเปลี่ยนแล้วมันได้สูงสุด 9.53 นาที แสดงว่ามันสูงสุดที่เท่านี้ใช่มั้ยคับบ ^^

ของเราอัดได้เป็นชั่วโมงเลยนะคะ เมื่อกี้ลองอัดเล่นๆ ดู ก็ได้ 22นาทีกว่านะ
tum1998
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 10:49  

โดยส่วนตัว ถือว่า ดีมากเลย แต่ก็ nokia ชอบทำขาด ๆ เกิน ๆ วิทยุ ถ้าฟังต้องเสียสาย ถึงทำได้ กับ x3 ตัวแรก ไม่ต้องใช้หูฟังแล้ว แปลกดี
เนค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 12:19  

ผมใช้ตัวนี้มาจะครบ3อาทิตแล้วครับ
สีขาว สภาพการใช้งานทั่วไปปกติ โทร -รับสาย กดเล่น ฟังเพลง ถ่ายรูปบ้าง
แบตอยู่ได้ประมาณวันนิดๆครับ

ส่วนเรื่องเพลงผมใช้หูฟังรุ่น WH-205 เพราะหูที่แถมมาให้มันไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่
ก็ถือว่าโอเคเลยครับเรื่องของเสียงเพลง ดังแน่นดีจริงๆ
รูปถ่าย ที่ถ่ายออกมาก็ ใช้ได้ครับ ชอบตรงซูมเข้าซูมออกนี่แหละกดที่หน้าจอเอา
ส่วนการเชื่อมต่อ ผมเข้าพวก Ovi พวก Facebook ได้ปกติ โหลดช้าบ้างนิดหน่อยแค่นั้นเอง

โดยรวมรุ่นนี้ตอบโจทย์ผมได้ดีครับ สมราคา การใช้งานเมื่อคล่องแล้วถือถือว่าสะดวกดี ทั้งปุ่มกด ทั้งการทัชสกรีน

ปัญหาที่คนส่วนใหญ่โพสเจอกัน เรื่อง เครื่องค้าง เครื่องดับ ทัชไม่ติดกดไม่ไป ตัวผมยังไม่เจอนะครับ แต่เรื่องแบตหมดไวนี่ต้องยอมรับเลยว่าหมดไว

ส่วนเรื่อง ฟอมแวร์ผมไม่ได้อัพนะครับ แต่ก็อยากทราบของเพื่อนๆเหมือนกันว่าตอนนี้เฟอมแวร์เวอร์ชั่นอะไร
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 21:29  

ซื้อมาได้ 1 วัน โดยรวมยังไม่มีปัญหาครับ เสียดังฟังชัด แต่เบาไปนิด บางใหม่เกือบหลุดมือ แต่ยอมรับว่าสวยครับ ตอนนี้เวอร์ชั่นใหม่สุดน่าจะเป็น V05.65 26/11/2010 Rm 639 พึ่ง up วันนี้เลย น่าจะออกมาแก้บักอะไรนิดหน่อยก็ลอง up ไปเลยครับ แต่ก่อนทำ backup ข้อมูลก่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 21:55  

คนข้างบ้าน ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 1 วัน โดยรวมยังไม่มีปัญหาครับ เสียดังฟังชัด แต่เบาไปนิด บางใหม่เกือบหลุดมือ แต่ยอมรับว่าสวยครับ ตอนนี้เวอร์ชั่นใหม่สุดน่าจะเป็น V05.65 26/11/2010 Rm 639 พึ่ง up วันนี้เลย น่าจะออกมาแก้บักอะไรนิดหน่อยก็ลอง up ไปเลยครับ แต่ก่อนทำ backup ข้อมูลก่อนนะครับ

อัพยังไงอะคะ??
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 12:23  

ไปที่ menu- Setting-phone-Phone update-Downl.ph.sw หรือไม่งั้น ต้องไป download Pc suite update ครับ พอเสียบโทรศัพท์มันจะทำการ check version เองเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 15:31  

ของผมเป็นเวอร์ชั่นนี้
V05.65
26/11/2010 Rm 639

ตั้งแต่ที่ซื้อมาเมื่อ 2อาทิตก่อนแล้วครับ แล้วก็ไม่ได้อัพอะไรเพิ่มเติม
เครื่องก็ไม่ได้มีปันหาอะไรครับ ใช้งานได้ปกติดีทุกอย่าง
เดาว่าเครื่องหลังๆคงจะอัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหมดแล้วมั่งครับ
tasclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 21:57  

รุ่นนี้สวยดี แต่รับสัญญาณได้ไม่ค่อยดี เลย ยย ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 14:04  

ไปที่ menu- Setting-phone-Phone update-Downl.ph.sw หรือไม่งั้น ต้องไป download Pc suite update ครับ พอเสียบโทรศัพท์มันจะทำการ check version เองเลยครับ

ลองอัพแ้ล้ว มันบอกว่า no new soft ware update available ทั้งๆ ที่ของเราเป็นเวอร์ชั่น v05.60 06-10-10 RM-639
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 23:14  

ของเราอัดได้เป็นชั่วโมงเลยนะคะ เมื่อกี้ลองอัดเล่นๆ ดู ก็ได้ 22นาทีกว่านะ

อ่าา มะกี้ผมลองอัดใหม่ได้ 6 ชม.ครึ่งเฉยเลย เอากะมันสิ ฮ่ะ ๆ งัยก้อขอบคุนค้าบบบ ;]
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 18:21  

บันทึกเสียงสนทนาได้ไหมคับ
darksynchro07
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 23:10  

หนอนอ้วน ผู้เขียน:
บันทึกเสียงสนทนาได้ไหมคับ

ได้อยู่แล้วครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:48  

ลองอัพแ้ล้ว มันบอกว่า no new soft ware update available ทั้งๆ ที่ของเราเป็นเวอร์ชั่น v05.60 06-10-10 RM-639

ลองโหลดโปรแกรม Nokia Software Updater มาใช้ดู แล้วก็อัพผ่านคอมเลยครับ โหลดได้ที่ www.nokia.co.th ครับ ลองหาๆดูครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:53  

^^++++ ผู้เขียน:
เอ่อออ ที่เราเคยถามว่า โหลด mp4 จากยูทูปมาดูได้รึป่าว แล้วก็มีคนตอบเราว่าได้ ขอบคุณค่ะ!!! แต่ว่าทำไมเราดูไม่ได้อ่าคะ หรือว่าเราโหลดไฟล์ใหญ่เกินไป 75 mb ??? หรือเราจะต้องแปลงไฟล์อีกที ช่วยตอบหน่อยนะคะ

แปลงไฟล์เป็น 3gp สิครับ ดูได้แน่นอน ใช้โปรแกรม Fomat Factory ครับ (จำชื่อโปรแกรมไม่ค่อยได้เพราะไม่ได้ใช้บ่อย แต่ชื่อโปรแกรมก็ประมาณนี้แหละครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีลบเบอร์ในรายการที่โทร.เข้าโทร.ออก
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 14:03  

1.กดปุ่มโทรออก
2.จิ้มเบอร์ที่ปรากฏในรายการค้างไว้ 2-3 วินาที
3.จะมีเมนู -แก้ไขเบอร์ และ ลบ ขึ้นมา ใช้นิ้วแตะลบ
4.กดใช่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 22:47  

โหลด mv มาดูในเครื่องได้มั้ยคะ แล้วจะโหลด free เกม จาก ovi store มาลงเครื่องยังไงอะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia X3-02 มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 12:58  

ใครกำลังคิดจะซื้อNOKIA X3-02...เปลี่ยนใจยังทัน
อย่าซื้อเลย เดี๋ยวจะช้ำใจเหมือนผมและอีกหลายๆคน
ผมซื้อมา 1เดือนก็เปิดเครื่องไม่ได้ดื้อๆ
ที่ศูนย์แจ้งว่า Mainboadไม่ดีจากกระบวนการผลิต (แต่ไม่เปลี่ยนเครื่องให้)
ต้องส่งซ่อมเกือบเดือนพอครบกำหนดนัดรับของโทรถามก้อบอกเสร็จแล้ว(ต้องโทรตามเอง ทางศูนย์ไม่แจ้ง)
พอไปถึงตรวจรับของ อาการเหมือนเดิม เหมือนไม่ได้ทำอะไร (mainboad ที่ไม่ดีก็ไม่เปลี่ยนให้)
แค่ถึงกำหนดรับของ ก็ให้เราไปดูว่าเครื่องยังอยู่ (แต่ไม่ได้ซ่อม)
NOKIA ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ
เครื่องไม่ดี แถมไม่รับผิดชอบ ต่อความผิดพลาดของตัวเอง
โยนให้ผู้บริโภครับกรรมไป
สำหรับผมตอนนี้เหมือนไม่มีโทรศัพท์ใช้
เพราะเครื่องอยู่ศูนย์มากกว่าอยู่กับเรา
พอหมดประกันก้อคงต้องทิ้งเพราะไม่มีปัญญาซ่อม
ononoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: nokia X3-02 มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 14:20  

ใครกำลังคิดจะซื้อNOKIA X3-02...เปลี่ยนใจยังทัน
อย่าซื้อเลย เดี๋ยวจะช้ำใจเหมือนผมและอีกหลายๆคน
ผมซื้อมา 1เดือนก็เปิดเครื่องไม่ได้ดื้อๆ
ที่ศูนย์แจ้งว่า Mainboadไม่ดีจากกระบวนการผลิต (แต่ไม่เปลี่ยนเครื่องให้)
ต้องส่งซ่อมเกือบเดือนพอครบกำหนดนัดรับของโทรถามก้อบอกเสร็จแล้ว(ต้องโทรตามเอง ทางศูนย์ไม่แจ้ง)
พอไปถึงตรวจรับของ อาการเหมือนเดิม เหมือนไม่ได้ทำอะไร (mainboad ที่ไม่ดีก็ไม่เปลี่ยนให้)
แค่ถึงกำหนดรับของ ก็ให้เราไปดูว่าเครื่องยังอยู่ (แต่ไม่ได้ซ่อม)
NOKIA ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ
เครื่องไม่ดี แถมไม่รับผิดชอบ ต่อความผิดพลาดของตัวเอง
สำหรับผมตอนนี้เหมือนไม่มีโทรศัพท์ใช้
เพราะเครื่องอยู่ศูนย์มากกว่าอยู่กับเรา
พอหมดประกันก้อคงต้องทิ้งเพราะไม่มีปัญญาซ่อม

เสียใจด้วยนะครับ ผมว่าคุณคงซวยจริงๆ ผมใช้รุ่นนี้มาจะครบปีละครับ ไม่มีปัญหาอะไรกวนใจเลย นอกเสียแต่ว่า หาซองใส่เหมาะๆเท่าที่ตัวเองชอบยังไม่ได้เลย
มือใหม่คะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 16:06  

จะตั้ง MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าทำยังไงคะ
เพื่อนๆคนไหนมี ทริค วิธีใช้งานเด็ดๆ รวมถึงApp เจ๋งๆ รบกวนช่วยแชร์ความรู้ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้า ^^
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 00:57  

Design ออกมาดูดีมากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 14:09  

ผมอัพเดตเครื่องเป็นเวอชั่น 6 แล้ว ตั้งรายชื่อโปรดที่หน้าจอ มันไม่สารามาถใช้งานได้ครับ
มันขึ้นว่ากำลังรอ แก้ไงอ่ะครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 23:00  

ผมอัพเดตเครื่องเป็นเวอชั่น 6 แล้ว ตั้งรายชื่อโปรดที่หน้าจอ มันไม่สารามาถใช้งานได้ครับ
มันขึ้นว่ากำลังรอ แก้ไงอ่ะครับ Crying or Very sad

เวอร์ชั้น 6 เหมือนกันนะคะ ก็ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
5.65
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 17:05  

up เองผ่าน com หรือศูนย์ NK ครับ ของผมเป็น v5.65 เช็คเองทางเครืองมันบอกเป็นตัวล่าสุดแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 20:28  

5.65 ผู้เขียน:
up เองผ่าน com หรือศูนย์ NK ครับ ของผมเป็น v5.65 เช็คเองทางเครืองมันบอกเป็นตัวล่าสุดแล้ว

อัพทางเครื่องมันจะบอกว่าไม่มี เวอร์ชั่นใหม่ค่ะ ต้องอัพผ่านคอมอย่างเดียวค่ะ
gweeped
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2011 11:33  

มีคัยจะขายต่อมั้ย
เอาอุปกรณ์ครบกล่อง สภาพดี
ประกันเหลือ ราคาคุยกันคับ
มีรูปให้ดูด้วยนะคับ

email :gweeped@gmail.com
aaa154
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 13:11  

อัพ 6.0 ไม่ได้อ่ะครับ

D/L "Nokia Software Updater" จาก เวปNokia แล้ว

เปิดดปรแกรม มันก็ สแกนหาเครื่องมือถือ

แล้ว มันก้ฟ้องว่า ไม่support อ่ะครับ

งง เลย อ่ะ

ปล. ใช้ Nokia Ovi Suite จากcomputer by connecting thru USB ได้ปกติอ่ะ
น้ำตาลนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 09:42  

aaa154 ผู้เขียน:

D/L "Nokia Software Updater" จาก เวปNokia แล้ว

เปิดดปรแกรม มันก็ สแกนหาเครื่องมือถือ

แล้ว มันก้ฟ้องว่า ไม่support อ่ะครับ

งง เลย อ่ะ

ปล. ใช้ Nokia Ovi Suite จากcomputer by connecting thru USB ได้ปกติอ่ะ

เป็นเหมือนกัลค่ะ

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะคะ
emoticons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 16:43  

รอด้วยเหมือนกันครับ ไม่สามารถอัพเดทได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 16:49  

ลองผ่าน com แล้วมันบอกไม่มี update นี่ ปัจจุบันเป็น v5.65
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 21:58  

ที่ศูนย์โนเกียมี V6 ให้อัพหรือยังครับ ใครไปอัพมาแล้วบอกด้วย วันนี้ไปถามที่ NK The mall bangkapi บอกยังไม่มี
8794
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2011 15:59  

aaa154 ผู้เขียน:

งง เลย อ่ะ

ถามดนเกียไปแล้วครับ ได้คำตอบมาว่า

ขอบคุณสำหรับข้อสอบถามที่ส่งมายังโนเกียค่ะ
สำหรับรายละเอียดตามที่สอบถามเกี่ยวกับเครื่องโทรศัพท์โนเกีย X3-02 ไม่สามารถอัพเดตซอฟต์แวร์ V6.00 ผ่านโปรแกรม Nokia Software Updater ได้นั้น โดยปรกติถ้าหากระบบอินเตอร์เน็ตใช้งานเป็นระบบความเร็วสูงจะสามารถทำการอัพเดตซอฟต์แวร์โดยผ่านโปรแกรมซอฟต์แวร์อัพเดตจาก Nokia Ovi Suite ได้ค่ะ แต่ถ้าหากเกิดข้อผิดพลาดในการอัพเดตซอฟต์แวร์เวอร์ชั่น V6.00 ผ่านช่องทางดังกล่าวทางโนเกียคงต้องรบกวนคุณชนินทร์นำเครื่องโทรศัพท์โนเกีย X3-02 ติดต่อศูนย์บริการโนเกียแคร์เพื่อให้เจ้าหน้าที่ช่างเทคนิคทำการตรวจสอบและอัพเดตซอฟต์แวร์เวอร์ชั่น V6.00 ให้ค่ะ และทางโนเกียต้อขอขอบพระคุณ...ที่ได้สละเวลาอันมีค่าเพื่อแจ้งรายละเอียดข้อมูลอันมีประโยชน์กับทางโนเกียค่ะ ทางเราจะส่งข้อคิดเห็นดังข้างต้นไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องโดยตรงเพื่อทำการตรวจสอบเว็บไซต์สำหรับการอัพเดตซอฟต์แวร์ค่ะ ทางโนเกียต้องขออภัยในความไม่สะดวกอย่างสูงค่ะ

สำหรับข้อมูลศูนย์บริการโนเกียแคร์ใกล้บ้าน สามารถตรวจสอบได้ที่เว็บไซต์ http://www.nokia.co.th/A4585866
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2011 20:23  

ตกลงเมื่อวานไปอัพ v6 มาแล้วที่ NK Seacon ได้คิว #2 รอประมาณ 1 ชม
nataree naka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 08:43  

ตกลงเมื่อวานไปอัพ v6 มาแล้วที่ NK Seacon ได้คิว #2 รอประมาณ 1 ชม

เหอๆ คิวที่2 คอยตั้ง1 ชม.

pale
Emoticon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 15:47  

ตอนนี้ผมอัพได้แล้วครับ
ผ่าน Ovi Suite

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:03  

Emoticon ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ขอบใจสำหรับการอัทเดทนะครับ

ผมเปงคนๆเดียวกะข้างบนที่อัพ ผ่าน updater และ ovi ไม่ได้

ตอนนี้ ลองเข้าovi อีกครับ อัพได้เเล้วครับ Very Happy
hajimente
Year's Star

จังหวัด: ตราด
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 14:52  

คือ เมื่อ ก่อน ผมใช้ firmware 5.65 แล้วมา อัพ เป็น 6.00 เพราะ มัน connect Facebook + M ช้ามาก

พอได้อัพ ก็โอเค ดีขึ้น

แต่ปัญหา ของผม คือ ไม่มี เมนู หน้าจอหลัก ใน ไปที อ่ะครับ

ซึ่งปกติ ใน 5.65 จะอยู่ใน ไปที่ แล้วกดนึงจึ๊ก เมนู face + m ก็จะมาบังทับภาพ หน้าจอ ใช่มั้ยครับ

แล้วทีนี้ พอเลิกใช้ก็กด ปิด หน้าจอ หลัก ไอ้ 2 ตัวนี้ ก็จะหายไป คราวนี้มันก็จะไม่บังทับภาพหน้าจอแล้ว

แต่ พอ 6.00 ไม่มี เมนู หน้าจอหลัก นี่ อ่ะครับ จะเปิด - ปิด ที หลายต่อมาก

ใครมีวิธี down เป็น 5.65 บ้างครับ หรือวิธีแก้ ให้ผมที !!! Please
Emoticon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 16:54  

hajimente ผู้เขียน:
คือ เมื่อ ก่อน ผมใช้ firmware 5.65 แล้วมา อัพ เป็น 6.00 เพราะ มัน connect Facebook + M ช้ามาก

พอได้อัพ ก็โอเค ดีขึ้น

แต่ปัญหา ของผม คือ ไม่มี เมนู หน้าจอหลัก ใน ไปที อ่ะครับ

ซึ่งปกติ ใน 5.65 จะอยู่ใน ไปที่ แล้วกดนึงจึ๊ก เมนู face + m ก็จะมาบังทับภาพ หน้าจอ ใช่มั้ยครับ

แล้วทีนี้ พอเลิกใช้ก็กด ปิด หน้าจอ หลัก ไอ้ 2 ตัวนี้ ก็จะหายไป คราวนี้มันก็จะไม่บังทับภาพหน้าจอแล้ว

แต่ พอ 6.00 ไม่มี เมนู หน้าจอหลัก นี่ อ่ะครับ จะเปิด - ปิด ที หลายต่อมาก

ใครมีวิธี down เป็น 5.65 บ้างครับ หรือวิธีแก้ ให้ผมที !!! Please

ไม่แน่ใจว่าเป็นยังไงครับ แต่ของผม อัพเป็น 6.0 ก็ยังมี คำสั่ง ไปที่อยู่นะครับ
ถ้าเป็นว่าเมนูด้านซ้ายมันไม่ใช่ไปที่ แล้วอยากจะเปลี่ยนเป็น ไปที่ เข้า เมนู > การตั้งค่า > My shortcuts แล้วก็เลือก ซ้ายหรือ ขวา ก็แล้วแต่ แล้วก็เลือก Goto (ไปที่)

ส่วนการ Down ลง เคยอ่านมาจากไหนไม่รู้เค้าว่าทำไม่ได้
Emoticon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 16:57  

Emoticon ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ขอบใจสำหรับการอัทเดทนะครับ

ผมเปงคนๆเดียวกะข้างบนที่อัพ ผ่าน updater และ ovi ไม่ได้

ตอนนี้ ลองเข้าovi อีกครับ อัพได้เเล้วครับ Very Happy

ยินดีด้วยครับ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รออัพเดทมาตั้งนาน
คอยเปิด Ovi suite เช็คตลอดจนมันสามารถอัพได้
ก็สำเร็จ เลยอยากให้คนอื่นๆ ทราบกันด้วย
ดีใจด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 11:33  

Very Happy ราคาปัจจุบันเหลือเท่าไหร่ ใช้งานดีมั้ยครับ Very Happy
altec71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 15:34  

Very Happy ราคาปัจจุบันเหลือเท่าไหร่ ใช้งานดีมั้ยครับ Very Happy

เมื่อวานไปดูที่เซียร์มาครับ ราคา 4200 ตัวเครื่องบางดีครับ ^^
Earn-vrt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 19:55  

ซื้อมาแล้ว หิ้วมาจากออสเตรเลียแต่มันใช้ซิมไทยไม่ได้ ใครพอมีโปรแกรมปลดล็อคมั้ย ไม่มีเวลาไปหาร้านปลดเลย
1000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 16:54  

ขายจ้าาาาาา!!!!!
2800 บาท
สภาพสวยเหมือนใหม่เพราะใส่เคสตลอด

สนใจติดต่อมาน๊าาาาา
088-6154156 ..พัน

ที่ขายเพราะจะไปซื้อเครื่องใหม่จ้าาาา
1000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 21:43  

1000 ผู้เขียน:
ขายจ้าาาาาา!!!!!
2800 บาท
สภาพสวยเหมือนใหม่เพราะใส่เคสตลอด

สนใจติดต่อมาน๊าาาาา

ที่ขายเพราะจะไปซื้อเครื่องใหม่จ้าาาา

ขายแระน๊าาาาาาา
Kaki-eishi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 15:27  

ขายโนเกียx3-02 สีขาวสภาพ2วันใหม่เอี่ยม 3000บาท

สนโทร0861090900
nominic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 16:23  

ห่วยขั้นเทพยกให้ตัวนี้เลย

ใช้เครื่องมาไม่เคยล่วง

แต่เครื่องลวนบ่อยมาก

ครั้งแรกส่งเคลม อาทิตย์ที่สองหลังซื้อ

ครั้งสอง ถัดมาอีก 4 เดือน

สาเหตุเดิมๆ จอเสีย เรียกว่า touch ไม่ได้ก็อย่าหวังจะ Type เครื่องได้ก็แล้วกัน

แมร่งซื้อศูนย์แท้ๆ ประสิทธิภาพ จีนแดงชัดๆ
nominic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nokia X3-02 มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 16:35  

telewiz กำแพงเพชร ก็ทำไม่ได้ บริการก็ไม่ดี
ร้านขายโทรศัพย์จีนแดงบริการดีกว่าเยอะครับ
-=Gift=-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2011 17:08  

น่าแปลกที่ผมซื้อมาใช้ไม่เคยมีปัญหา ตั้งแต่ตัวเครื่อง ไปจนถึงซอฟแวร์ ใช้ได้ดีมาโดยตลอด
ใช้เป็นเครื่องสำรอง โทรคุยก็ไม่มีปัญหา ทัชก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าถามว่าพังแล้วซ่อมมั๊ย โยน
ทิ้งอย่างเดียว ศูนย์โนเกียผมคงไม่เข้า เครื่องตัวเองยังไม่กล้ารับประกันเปลี่ยนเครื่องใน 7 วัน
ไม่ได้เข้ามาบอกว่าเทพ ดี หรือว่าอะไร เพราะรุ่นนี้ซื้อมมาใช้โทรอย่างเดียว แค่บอกว่ามันไม่มีปัญหา

ส่วนคนที่ซื้อแล้วมีคงซวยจริงๆอ่ะ เพราะตั้งแต่ผมใช้ยี่ห้อนี้มาไม่เคยโดน แต่ก็ไม่ได้ชอบนะเป็น
แบรนด์สิ้นคิด คือ เวลาอยากได้มือถือมาเล่นแต่ไม่รู้จะซื้ออะไรผมก็จะมาดุ Nokia แต่ไม่เคยใช้
เป็นเครื่องหลักซักที ^ ^
EMM12345
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 16:39  

ต้องการขาย Nokia X3-02 สภาพ 99% สีขาว อุปกรณ์ครบยกกล่อง ประกันเหลือ 10 เดือน 087-9869696
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2011 20:06  

พอดี เครื่องเก่า Nokia 2730 Classic เวลาโทร หาเพื่อน

แต่เพื่อนติดสายอยู่ มือถือเราจะแจ้งว่า "waiting" หรือ "รอสาย"

แต่ผมกำลังจะซื้อ nokia x3-02 เพื่อนๆ ที่ใช้อยู่ รบกวนบอกด้วยครับ

ว่ามัน สามารถโชว์ "waiting" หรือ "รอสาย" ได้ไหม

ปล.เพื่อนผมใช้ ซิม true nokia C3 มันยังไม่ขึ้นโชว์ รอสาย เลย ขนาดรุ่นใหม่ๆนะเนี่ย
นู๋ดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 19:47  

ใครที่คิดจะซื้อก็อ่านไว้เป็นข้อมูลนะคะ

ซื้อเครื่องนี้มาได้ 2 เดือนกว่าๆ

ปัญหาที่พบคือ
1.หน้าจอดับเองบ่อยมากกกก
2.ตอนนี้ทัชสกรีนใช้ไม่ได้แล้ว ไม่รู้เพราะอะไร แต่ไม่ส่งเข้าศูนย์หรอก เพราะนานอยู่แล้ว
aaass
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2011 10:02  

มายืนยันครับ x3-02

ทัสสกรีน เริ่ม ทัชไม่ไป ทัชรวน เริ่มเป็นมา สัก 4-5 วันแล้ว

ปล. เครื่องยังไม่ถึง1ปีเลย ซื้อตั้งแต่วันแรกที่วางขาย ตอนนั้นอยากได้มากๆ
คนใช้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 16:18  

เข้ามายืนยันอีกคนครับ

ใครที่จะซื้อรุ่นนี้ เปลี่ยนใจเถอะครับ ผมซื้อมายังไม่ถึง 2 เดือน หน้าจอสัมผัสเสีย

ทั้งๆที่เครื่องไม่เคยหล่น ไม่เคยโดนน้ำ ไม่เคยมีรอย ซื้อมาวันแรกใส่ฟิมล์หุ้มทั้งเครื่ิอง

จะส่งเข้าศูนย์ก็อยู่ไกลอีก แถมไม่มีเครื่องสำรองใช้

คิดว่าถ้าส่งซ่อมเสร็จก็จะไปขายแล้วครับ แล้วซื้อแบบปุ่มกดธรรมดามาใช้ดีกว่า

สรุป: เป็นรุ่นที่บอบบางมาก และห่วยแตกครับ ใช้ของโนเกียมาหลายรุ่นแล้ว

รู้สึกผิดหว้งมากครับกับรุ่นนี้ กลายเป็นยิ่งออกรุ่นใหม่มา ประสิทธิภาพและความคงทนกลับลดลง

ปล. ผมก็เป็นแค่หนึ่งในผู้บริโภคที่ซื้อของโนเกียเท่านั้นครับ ที่เขียนวิจารณ์ไปทั้งหมด

มาจากประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจริง ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับโนเกีย หรือผลิตภัณฑ์ยี่ห้ออื่นแต่อย่างใด
andnaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 16:34  

ทำไมเรากับแฟน ใช้รุ่นนี้ทั้ง 2 เครื่อง ของแฟนสีดำ ของเราสีชมพู ก็ใช้ดีนะค่ะ ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย ชอบตรงที่ ทัชลื่นดีมาก บางเบาดี พกง่าย

แต่หน้าจออาจเล็กไปหน่อย ก็เล็กตามตัวเครื่องแหละค่ะ โดยรวมถือว่า OK เลยสำหรับรุ่นนี้

เห็นปั้มกระทู้ปัญหานี้บ่อยจังเลยนะค่ะ คุณคนใช้รุ่นนี้ สาวกค่ายอื่นเปล่าค่ะ เห็นโจมตีจัง อิอิ ล้อเล่นค่ะ

สรุปพอใจมากค่ะที่ใช้รุ่นนี้ ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ มือถือ พันเครื่องอาจจะมีปัญหาบ้างเป็นเรื่องปกติ อาจโชคร้ายเจอเครื่องห่วยเข้า เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: