Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 กำลังจะซื้อ XDA II แต่เห็นว่ามีปัญหาเรื่องการค้นหาสัญญาณของThai Mobile และ GSM เคยเจอในกระทู้ต่าง ๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4946
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? XDA II ????????????????????????????????????????Thai Mobile ??? GSM ?????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 21:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะซื้อ XDA II แต่เห็นว่ามีปัญหาเรื่องการค้นหาสัญญาณของThai Mobile และ GSM เคยเจอในกระทู้ต่าง ๆเช่น

http://www.tot.or.th/board/viewthread.php?tid=4896

อย่างนี้ซื้อ SX1 ดีกว่าไหม
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 05:44  

รู้สึกว่าตัวXDAII
จะมีปัญหาด้านสัญญาณอะไรซักอย่างครับ
เพราะผมได้ไปเจอเจ้าของตัวแทนนำเข้าXDAIIโดนบังเอิญ
เค้าบอกว่าติดปัญหาเรื่องสัญญาณอะไรนี่แหละ รอแก้ให้ผ่านแล้วถึงจะเอาออกมาขาย
แต่ที่กล่าวมานี่คือของล็อตใหม่ที่เค้าแจ้งผมว่าจะออกแจกจ่ายให้ตัวDealer
ในวันจันทร์ที่12ที่แล้วครับ แต่ที่รวบรวมข้อมูลอ่านๆมาเค้าไม่มีปัญหาในการใช้สัญญาณ
ของทั้ง900ของaisและ1800ของdtacน่ะครับ
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 10:51  

เมื่อเปิดเครื่อง ให้ลองพิมพ์รหัส #*1800# เพื่อให้เครื่องค้นหาสัญญาณ ผมไม่แน่ใจว่าใช้กับ XDAII ได้หรือไม่ แต่ลองกับรุ่นอื่นดู ใช้ได้ครับ
ดาวเดี่ยว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 01:23  

เท่าที่ผมใช้อยู่ปัจจุบัน ไม่มีปัญหาครับ ถือได้ว่า เป็น PDA Phone ที่สมบูรณ์แบบที่สุดเครื่องหนึ่งครับ
bwaiter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 00:46  

ดาวเดี่ยว ผู้เขียน:
เท่าที่ผมใช้อยู่ปัจจุบัน ไม่มีปัญหาครับ ถือได้ว่า เป็น PDA Phone ที่สมบูรณ์แบบที่สุดเครื่องหนึ่งครับ

ราคาเท่าไหร่หรอครับ อยากได้มั่งอ่ะ ;-)
Chanz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 12:24  

ราคาน่าจะอยู่ที่ 35,000 - 37,000 บาทครับ ที่ HK ประมาณ 33,000 บาท (ฟังจากผู้ที่ไปประจำนะครับ ไม่ได้ไปเอง)

ใช้ได้ดีครับ ดีกว่า PocketPC ทั่วๆไป โดยเฉพาะในเรื่องการเข้าเนท ครับ ข้อเสียคือต้องพกแบตสองก้อนเพราะเปิดเครื่องเข้าเนทตลอดได้ประมาณ 5-6 ชม.เท่านั้นครับ

ด้วยความเป็น PocketPC จึ่งมีเกมสนุกๆ มากมาย และทำงานด้าน PC ได้เกือบเป็น Notebook ตัวหนึ่งเลยครับ

อนึ่ง. ถ้าซื้อจาก AIS ภาษาไทยที่ใช้จะเป็น SmartThai ซึ่งเป็นค่ายใหม่ แต่ถ้าซื้อของ SIS ก็จะได้ ThaiwinCE ซึ่งเป็นเจ้าเก่าพัฒนามานานปี แต่ข้อดีข้อเสียของทั้งสองค่าย ยังไม่มีคนนำมาเปรียบเทียบนะครับ

ถ้าใจอยู่สนใจดูทีวี ฟังเพลง อ่านนสพ. ผมรวบรวมไว้เหมาะสำหรับ PocketPC ครับ อยู่ที่นี่ http://pdamobiz.com/tv
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: