Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ inno90 มาทางนี้หน่อยค่ะ มีอะไรจะ......

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5000
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
กำลังจะซื้อinno90
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? inno90 ???????????????? ????????......
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 22:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

--------------------------------------------------------------------------------

เออ ข้องใจมากเลค่ะว่า ตกลงinno90 มีความจุกี่ MBกันแน่คะ? คือที่ศูนย์บอกว่า4MB แต่พอมาดูๆในเครื่องมีแค่3MBเท่านั้น เลยไม่แน่ใจ อยากจะได้เนื้อที่ในการเก็บรูปเยอะๆอะค่ะ และยิ่งถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้ด้วย กลัวจะเต็มเร็ว ใครรู้ช่วยสงเคราะห์ทีนะคะ

*เหนศูนย์บอกว่าไม่สามารถเพิ่มความจุได้อีกแล้วด้วยอะค่ะ!!*

THX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? inno90 ???????????????? ????????......
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 20:17  

กำลังจะซื้อinno90 ผู้เขียน:
--------------------------------------------------------------------------------

เออ ข้องใจมากเลค่ะว่า ตกลงinno90 มีความจุกี่ MBกันแน่คะ? คือที่ศูนย์บอกว่า4MB แต่พอมาดูๆในเครื่องมีแค่3MBเท่านั้น เลยไม่แน่ใจ อยากจะได้เนื้อที่ในการเก็บรูปเยอะๆอะค่ะ และยิ่งถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้ด้วย กลัวจะเต็มเร็ว ใครรู้ช่วยสงเคราะห์ทีนะคะ

*เหนศูนย์บอกว่าไม่สามารถเพิ่มความจุได้อีกแล้วด้วยอะค่ะ!!*

THX

ใช้อยู่เหมือนกันครับ รู้สึกว่าภาพเคลื่อนไหวได้ไม่เกิน 2 นาทีนะครับ ได้ข่าวต้นเดือนมีนาคมจะจะบริการอื่นเข้ามาอีก
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 20:37  

4 mB ครับ ส่วนเพิ่มไม่ได้นั้นก้อจริง ๆ ราคาแค่นี้ น่ะครับ ได้แค่นี้ก็ดีถมแล้ววว
McDO!
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 18:40  

ตวง ผู้เขียน:
4 mB ครับ ส่วนเพิ่มไม่ได้นั้นก้อจริง ๆ ราคาแค่นี้ น่ะครับ ได้แค่นี้ก็ดีถมแล้ววว

ช่ายคับๆๆ 12500 ได้ขนาดนี้ คุ้มค่ามากๆ แล้วคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 00:31  

ตอนนี้ของขายสต๊อกครับ ร้านตามห้าง mbk เห็นว่ามีขึ้นราคากันสุดโก่งเลย ยังไงใครจะซื้อตอนนี้ก็อดใจรอหน่อยละกันคับ
ประมุขพรรคมังกรเทวะ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 00:50  

ถ้ากลัวเมมเต็มรูปไหนหรืออะไรที่ไม่ใช้ก็ลบทิ้งสิครับ จะได้มีพ.ท.ว่างเหลือบ้าง
~SurvivoR MasteR~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 14:05  

จะ work หรอคับ มันยี่ห้อไม่ดังนะ แค่สีดีเท่านั้นเอง เราไม่แนะนํานะคับ
tapoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 15:40  

อย่ายึดติดที่ยี่ฮ้อครับ ลองฟังตนที่ใช้ดูก่อน เดี๋ยวนี้ เทคโนโลยี่ ไม่ได้หนีห่างกันมากมายเท่าไหร่หรอกครับ ขอวที่ราคาสมเหตุสมผลก็ยังมีครับ
FRL
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 21:28  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ตอนนี้ของขายสต๊อกครับ ร้านตามห้าง mbk เห็นว่ามีขึ้นราคากันสุดโก่งเลย ยังไงใครจะซื้อตอนนี้ก็อดใจรอหน่อยละกันคับ

เห็นด้วยเลยคับ น่าเกลียดมาก เห็นแล้วพาลเกลียดยี่ห้อ ตอนนี้ 14800 อ่ะ (เมื่อไหร่จะลดไม่รู้)

พูดถึงไอ้จอและเสียงเรียกเข้าเนี่ย ราคา 13000 ต้นๆ เนี่ยมันก็สมราคาแล้วนะ ใช้ประโยชน์อย่างอื่นไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 01:59  

สำหรับเพื่อน ๆ ที่เล่นเน็ตบ่อย หาค่าขนมแสนง่าย
***ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $50หรือประมาณ 2000 บาท ไทยนั่นเอง ที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut เป็นweb รับจ้างโฆษณางานทาง internet ทาง เวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขาอีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา web นี้จ่ายค่าตอบแทนค่อนข้างเร็ว เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by ) คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้$0.005-$1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ค่ะ ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $ 250 ก็ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุดขั้นตอนการสมัคร****เข้าไปที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ แล้วคลิ๊กที่ submit ทางที่ดีควรเปิด hotmail หรือ yahoo จะดีกว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ในการสมัคร )แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะคะ
-usernameใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อน ๆ
-email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลยค่ะ
- first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
-last name ใส่นามสกุลจริงค่ะ
-address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
- city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
-state ใส่ none
- zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
-country ใส่ Thailand
-referred by ใส่ manut อันนี้สำคัญนะคะ ถ้าไม่ใส่จะมีปัญหาเวลารับเช็ค( ค่าตอบแทน ) ทั้งนี้เพื่อป้องกันปัญหาหลายอย่างที่จะเกิดขึ้น อย่าลืม referred byนะคะ
11. ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ
12. select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค
13. payment account id ใส่เลขอะไรก็ได้ 8 ตัว
14. password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
15. confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน $ 50 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ นะคะ แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ไงคะโชคดีทุกคนนะคะ
*หมายเหตุ****คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะคะ วันนี้สายงานเราโดนตัดรหัสพร้อมกัน 5 คน ห้ามโกงนะคะ เขาเช็คได้จริง ๆเป็นที่น่าเสียดายนะคะ บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลยระวังกันนิดหนึ่งนะคะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร หลายครั้ง *เว็ปนี้ถูกกฎหมาย*
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 11:25  

งง... แล้วสิครับ มาได้ไงเนี๋ย
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 12:15  

Wichai Tree ผู้เขียน:
งง... แล้วสิครับ มาได้ไงเนี๋ย

มันได้จิงป่าวก็ไม่รู้ ผมลองทำอยู่เหมือนกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: