Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 324 / เข้าชม: 2624365
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 20 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 9 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 30

Author

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 17:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

น่าเกลียด ผู้เขียน:
... ผู้เขียน:
ที่โลตัส และก็ที่ บิกซี ขาย 3990.-

แถม เมม 1 กิก

มีแต่สีดำ สีเดียว..

บ้านเธอล่ะซิ 3990.- น่าเกลียด

เค้าึคงคิดว่าคนใช้ซัมซุงมันโง่ พูดอะไรก็เชื่อไปหมด
Galaxy Tab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 16:56  

คนที่ใช้ Galaxy Tab เพราะศึกษาคุณสมบัติมาแล้วมันครบครันกว่า
เหมาะกับการใช้งานที่ครอบคลุมทุกด้าน

iPad จริงแล้วเอาไว้อ่านหนังสือนะ
แต่เขาเพิ่มลูกเล่นมาให้มากขึ้นเท่านั้นเอง
อย่ามาเทียบกัน
มันผิดประเด็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 12:32  

เครื่องใหญ่กว่าเค้า พกพา ยากกว่า ก็บอกว่า เหมาะใช้อยู่บ้านมากกว่า
ของตัวเองใช้ โทรศพท์ ไม่ได้ ก็บอกว่า เหมือนหยิบรองเท้ามาโทร

สรุป iPad เทพ เครื่องใหญ่ ให้ใช้อยู่บ้านเท่านั้น และห้ามใช้โทรศัพท์ เพราะใช้ไม่ได้
kungkungg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 23:59  

UnDerNeaTh ผู้เขียน:
มันก็แล้วแต่นะฮะว่าใครชอบอะไร
อเมริกันสร้างอัน เกาหลีสร้างอัน เราก็แค่เลือกให้เหมาะกับตัวเองแล้วก็ซื้อมาใช้ไป
ไม่เห็นจะต้องมาด่าคนไทยกันเองเลยนี่นา

เราก็ซื้อ Galaxy Tab มาพกใช้แทนมือถือเครื่องนึง ก็ไม่ได้รู้สึกโง่อะไรมากมายนะ
เก็บไว้ในเป้แล้วเสียบสมอลทอล์คไว้ใช้รับสาย จะโทรก็หยิบมากดเบอร์
เค้าไม่ได้ดีไซน์มาให้ยกขึ้นมาแนบหูโทรซะเมื่อไหร่

ไอแพดก็มีของแม่เครื่องนึง มีดีตรงเล่นเกมส์สนุก ดูหนังจอใหญ่สะใจ
แต่ถ้าเทียบความสะดวกในการใช้งานในด้านต่างๆแล้ว กาแลคซี่แท็บถือว่าโอเคกว่า
มีกล้องพร้อมแฟลชที่คุณภาพใช้ได้ และหน้าจอที่ดีกว่าไอแพดมาก
ไอแพดจะโหลดแอพฯทีก็ต้องมานั่งใส่พาสเวิร์ดซึ่งอันนี้เราว่าน่ารำคาญมาก
แอนดรอยด์มาร์เก็ท ลงทะเบียนทีเดียวโหลดได้ตลอดไม่ต้องคอยป้อนพาส

แล้วเราก็ไม่เชื่อว่าแท็บเลทถูกออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้งานอยู่บ้าน
เค้าออกแบบมาให้พกพาฮะ เพื่อให้ออกไปใช้งานนอกบ้าน ส่วนใหญ่ถึงได้ใส่ GPS มาไง
ไม่งั้นคนจะมาซื้อแท็บเล็ททำไม ทั้งๆที่ราคาสูงพอๆกับแลปท็อปที่สเป็คสูงกว่า

นานาจิตตังนั่นแหละ คุณชอบไอแพดก็ไปใช้ไอแพด คนชอบแท็บเค้าก็ใช้แท็บกัน
แท็บเล็ทรุ่นต่อไป ไม่ว่าใครมาก่อนมาหลังดีไซน์มันก็จะออกมาแบบนี้แหละ
เหมือนแล็ปท็อปกับพีซี มันก็ดีไซน์คล้ายๆกันทุกยี่ห้อ ต่างกันตรงข้างในแค่นั้นเอง

มาอ่านกันซะนะ มานั่งพิมด่ากันอยู่ได้ทำยังกะเด็กอนุบาล
kuch
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 12:42  

ทำไม ซัมซุง tab เงียบเหงาจัง หรือว่าคนไม่ค่อยนิยมใช้กัน
jiraphatraun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 23:07  

l2eactionn ผู้เขียน:
Smile ผมว่าขนาดหน้าจอกำลังดีเลยครับ ที่เด็ดสุดคือโทรได้และมีกล้องเนี่ยแหละ

เห็นด้วย 1 คะแนน ครับ
jiraphatraun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 23:10  

Anonymous ผู้เขียน:
panatchakorn ผู้เขียน:
runnae ผู้เขียน:
ผมคิดว่า คิดว่า คิดว่า ... ราคาขนาดนี้ซื้อ Ipad เลยดีกว่ามั๊ย เพราะ apple เขาขึ้นชื่อเรื่องเทคโนโลยีจอภาพ เรียกได้ว่าล้ำหน้ากว่าคู่แข่งมากมาย ขณะที่ราคาไม่ได้หนีกันมากนัก (ทัศนะของผมคนเดียวนะครับ หลายคนอาจจะไม่เห็นด้วย)

ซื้อเลยค่ะ ipad โทรศัพท์ไม่ได้ flash ไม่ได้ เครื่องใหญ่พกพาสะดวกกว่า Tab เยอะ ซื้อเลยนะคะ เชียร์ๆ เลยค่ะ เวลาจะดึงข้อมูลถ้าไม่มี iTune ก็ลำบากนิดเดียวเอง อย่าลืมซื้อนะคะ ipad เทคโนโลยีดีกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก จอภาพชัดแจ่มกว่า tab ราคาก็แพงกว่านิดดดดดเดียวเอง คุ้มค่ามากๆ ค่ะ ซื้อใช้แล้วเป็นยังไงก็แชร์กันบ้างนะคะ ส่วนตัวเราใช้ tab มาเดือนนึงได้ สะดวกมากๆ ชัดทั้งวีดีโอและกล้อง พกพาสะดวกเหมือนพกหนังสือเล่มนึง wifi เร็วมาก ดึงหรือถ่ายข้อมูลใช้ mass storage flash เพียบ download youtube มาเก็บได้ ดีสุดๆ แต่คงดีไม่เท่า ipad ของคุณเจ้าของ comment นี้หรอกค่ะ อิอิอิ เชียร์ๆ ค่ะ ซื้อเล้ยยยยย

คิดถูกแล้วครับที่ซื้อไอแพด
ไอ้การเอาแทปเล็ทมาโทรออก มันก็เหมือนหยิบรองเท้ามาโทรออกนั่นแหละ
ไม่เหมาะต่อการใช้งาน แล้วยังดูทุเรศในสาตาประชาชีอีกด้วย
ใครกล้าหยิบแทปเลทมาโทรกลางถนนนี่เรียกได้ว่าโคตรหน้าทนเลยครับ

ไอแพด เป็นของแท้ ไม่ขี้ก๊อป แถมราคาถูกกว่าของก๊อปอย่างกาแลคซี่แทปหลายพันบาท
ใครยอมจ่ายเงินสองหมื่นเพื่อซื้อของขี้ก๊อป นี่ถือว่าโง่มากน่ะครับ

อย่าให้เห็น iPad 2 หน้าจอ 7 นิ้วเท่า ss tab นะ หุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 13:33  

ถ้าเกิด iPad 2 หน้าจอ 7 นิ้วเท่า ss tab

มันจะถือว่าเป็นการเลียนแบบเลยนะเนี่ย

เหล่าสาวกจะว่ายังไง ในที่สุดก็ไปทำเหมือนคนอื่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 16:08  

ถ้าเกิด iPad 2 หน้าจอ 7 นิ้วเท่า ss tab

มันจะถือว่าเป็นการเลียนแบบเลยนะเนี่ย

เหล่าสาวกจะว่ายังไง ในที่สุดก็ไปทำเหมือนคนอื่น

เคยมีคนบอกว่า "ไอโฟนมีกล้อง5ล้านเหมือนซัมซุง = ก๊อปกันมา"
ทุกวันนี้คนพูดยังหน้าแหกไม่หายเลยครับ

ขนาดจอเป็นเรื่องของเสปค เหมือนกันได้ เท่ากันได้ ไม่เรียกก๊อป
แต่แนวคิด ดีไซน์ ไอเดีย สิ่งเหล่านี้ต่างหากที่เรียกว่าก๊อป
แล้วซัมซุงก็ก๊อปแอปเปิ้ลมาทั้งหมด ขนาดดีไซน์ของสายชาร์จยังก๊อปไอแพดเลย
Hoper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 19:04  

ถามหน่อยครับ (ไม่ได้ล่อเป้านะ)

SS tab นี้สามารถทดแทน NETbook ได้รึปล่าวครับ
พอดี Notebook เสีย เลยว่าจะหามาทดแทน

จะใช้ notebook ก็คิดว่าเราใช้ไม่คุ้ม
เพราะแค่ต่อเล่นเน็ต พิมพ์งานเล็กๆ น้อยๆ เท่านั้น
เกมไม่ได้เล่นเล่นแล้วครับ(เล่นกับเครื่องตั้งโต๊ะมันส์กว่าด้วย)

สรุปที่ผมใช้งานจริงๆ มีแค่
เล่นเน็ต(ต้องทดแทนได้เลยนะ)
พิมพ์wordเล็กๆน้อยๆ (พิมพ์รายงานหรือตกแต่งเพิ่มก็ใช้เครื่องที่ บริษัทเอา)
พิมพ์ excel (ต้องการแค่ให้มันทำบัญชีคุมรายรับรายจ่ายเฉยๆ)

จะซื้อ NETbook หรือ Tab ดีครัีบ
เพราะเห็นว่า Tab มันพกพาสะดวกดี
ที่ชาร์จแบตก็ไม่น่าจะวุ่นวาย เหมือน Netbook
แต่กลัวพิมพ์งานไม่ได้น่ะครับ อีกอย่างคือไม่รู้ว่ามันต้องทำงานควบคู่กับคอมด้วยเหมือน itune รึปล่าว อยากได้เครื่องเดียวจบไม่ชอบมีหลายเครื่อง - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 11:47  

เคยมีคนบอกว่า "ไอโฟนมีกล้อง5ล้านเหมือนซัมซุง = ก๊อปกันมา"
ทุกวันนี้คนพูดยังหน้าแหกไม่หายเลยครับ

ขนาดจอเป็นเรื่องของเสปค เหมือนกันได้ เท่ากันได้ ไม่เรียกก๊อป
แต่แนวคิด ดีไซน์ ไอเดีย สิ่งเหล่านี้ต่างหากที่เรียกว่าก๊อป
แล้วซัมซุงก็ก๊อปแอปเปิ้ลมาทั้งหมด ขนาดดีไซน์ของสายชาร์จยังก๊อปไอแพดเลย

เหล่าสาวกทั้งหลาย
ท่านควรจะกลับไปในห้องของท่านได้แล้ว
เพื่อช่วยอัพเดทห้องของท่านให้มีอะไรน่าดู หรือจรรโลใจขึ้นแก่พรรคพวกของท่าน

เหมือนกับท่านมีบ้านอยู่ แต่ไม่มีอะไรน่าสนใจที่บ้านของท่าน
ท่านก็เลยต้องระเห็จเร่ร่อนไปเคาะประตูหน้าต่างบ้านโน้น บ้านนี้

เหมือนเด็กมีปัญหา
(หรือเป็นเหตุผลที่ท่านต้องแหกคุก เพราะโดนกักขัง ออกมาแล้วไม่มีอะไรใหม่ๆ ให้ท่านได้สัมผัส)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 17:24  

Hoper ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ (ไม่ได้ล่อเป้านะ)

SS tab นี้สามารถทดแทน NETbook ได้รึปล่าวครับ
พอดี Notebook เสีย เลยว่าจะหามาทดแทน

จะใช้ notebook ก็คิดว่าเราใช้ไม่คุ้ม
เพราะแค่ต่อเล่นเน็ต พิมพ์งานเล็กๆ น้อยๆ เท่านั้น
เกมไม่ได้เล่นเล่นแล้วครับ(เล่นกับเครื่องตั้งโต๊ะมันส์กว่าด้วย)

สรุปที่ผมใช้งานจริงๆ มีแค่
เล่นเน็ต(ต้องทดแทนได้เลยนะ)
พิมพ์wordเล็กๆน้อยๆ (พิมพ์รายงานหรือตกแต่งเพิ่มก็ใช้เครื่องที่ บริษัทเอา)
พิมพ์ excel (ต้องการแค่ให้มันทำบัญชีคุมรายรับรายจ่ายเฉยๆ)

จะซื้อ NETbook หรือ Tab ดีครัีบ
เพราะเห็นว่า Tab มันพกพาสะดวกดี
ที่ชาร์จแบตก็ไม่น่าจะวุ่นวาย เหมือน Netbook
แต่กลัวพิมพ์งานไม่ได้น่ะครับ อีกอย่างคือไม่รู้ว่ามันต้องทำงานควบคู่กับคอมด้วยเหมือน itune รึปล่าว อยากได้เครื่องเดียวจบไม่ชอบมีหลายเครื่อง - -"

ได้เรยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 17:29  

Guteres ผู้เขียน:
3. อันนี้เซ็งมากครับ จอ เปราะ มาก ผมทำหล่น (แทบร้องจ้าก) ระยะประมาณ 1 ฟุต จอร้าวเลยครับ แต่ส่วนอื่นปรกติดี ยังไม่ได้ใส่เครอื่งป้องกัน อะไร ติดแค่ ฟิลม์ใสกันรอยรอบตัว เลย สง่ศูนย์เปลี่ยน เสียไป อีก 5 พัน กว่า สบายใจโคดเลย ครับ เทียบ กับ iPhone เคยทำหล่นจากรถ มีแต่ฟิลม์ใส ไม่มีเครอ่ืงป้องกัน เมหอืนกัน แต่ไม่เป็ฯไร เลย ครับ ก็หวังว่าจะเป้ฯอุทาหรณ์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่จะใช้นะครับ ผมว่าใช้เป็น สมุดปกหนังเลย อ่ะครับ ดีสุด แค่พวก silicon อะไร ไม่น่าจะพอ กันเหนียวไว้ก่อน เพระา ถ้า หล่น เนี่ย รับรองได้ว่าจอร้าว ชัวร์

เรื่องธรรมดาสำหรับค่ายนี้ครับ ทำของคุณภาพห่วยๆ เจ๊งเร็วๆ จะได้เสียเงินซื้อใหม่เร็วๆ
แต่ใช้เสปคมาหลอกตาล่อใจให้คนโง่ที่รู้ไม่เท่าทันหลงซื้อ
คนฉลาดเค้าไปใช้ของแท้อย่างไอโฟนกับไอแพดหมดแล้วครับ

เห็ฯด้วยกับเรอื่งวัสดุนะครับ ก่อนซื้อก็ทำใจไว้ระดับนึง แล้ว แต่เทียบสินค้ามือถอื ของ samsung ตัวนี้ถือว่าวัสดุค่อนข้างดีแล้วครับ แล้วก็อยากจะบอกว่าใช้แล้วถูกใจมากมาก เล่นหนังได้ไม่ต้องแปลง copy ลงไป แล้วเล่นได้เรย support soft subtitle ด้วย อยากได้เครอื่ง android spec samsung แต่วัสดุแบบ apple 55555( ไม่ทราบว่ามีใครเคยทำ iPad หล่นบ้างไหม ครับ เป็นยังไง กันบ้าง อยากรู้ จะเอาของเพื่อนมาโยนดูก็เกรงใจ)
0000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 00:15  

นานๆ เข้ามาก่ะหาข้อมูล ก็ยังไม่ได้เรื่องเหมือนเดิน
theneew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 01:12  

ว่าจะไม่บ่นแล้วนะ อดไม่ได้จริง ๆ พวกสาวกโนเกีย สาวกไอโฟนเนี่ย

พูดยังกับว่า ซัมซุง มีส่วนได้ส่วนเสียกับคุณนี่ล่ะ

ผมล่ะใช้ซัมซุงมาหลายรุ่นแล้ว ก็ใช้ดี ราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่น แต่ได้สเป็คไม่แพ้กัน

เสียก็ซ่อมไปตามเรื่อง คุณกล้าบอกเหรอว่าโนเกียหรือไอโฟน เสียไม่เป็น

มันจะไปก๊อปใคร หรือใครจะไปก๊อปมัน ก็ไม่ได้หนักหัวผมหรอก

ผมเสียเงินซื้อใช้ ผมพิจารณาถึงคุณประโยชน์ที่ผมได้รับ

การให้ความเห็นบนกระดานสาธารณะ คุณจำเป็นต้องกลั่นกรองถึงผลกระทบหลังจากที่คุณโพสต์ลงไปแล้วด้วยนะครับ
kaew47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 08:59  

0000 ผู้เขียน:
นานๆ เข้ามาก่ะหาข้อมูล ก็ยังไม่ได้เรื่องเหมือนเดิน

ผมเห็นคนเข้าที่บอร์ดนีกันเยอะแชร์ข้อมูลข้อTAB หลายอย่างครับ
http://board.samsungparty.com
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 18:05  

kuch ผู้เขียน:
ทำไม ซัมซุง tab เงียบเหงาจัง หรือว่าคนไม่ค่อยนิยมใช้กัน

คิดว่าราคาแพงเกินไป คงมีคนรวยเท่านั้นที่ใช้
taonad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 19:09  

ใช้มาสองเดือนแล้ว รักสุดหัวใจเลยครับ พี่ tab เนี่ย คิคิ
เมล์ , งานออฟฟิต , ทำธุรกรรมการเงินออนไลน์ , ธุรกิจออนไลน์
เพียงพอมากๆสำหรับผมและครับ
ขนาดยังไม่ได้ใช้ multimedia อะไรเลยนะครับ หุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 10:38  

Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 10:41  

Mad
อย่าให้เห็น
ipad ลดขนาดจอ ติดกล่อง +โทรนะมืง ..ตูจะให้ดู Razz Mad Shocked
Jackie..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 11:01  

..ใช้งานดีมากครับ แต่จำเป็นต้องขาย ผมขาย20000ครับ ซื้อมาใช้ยังไม่ถึงเดือน สภาพเหมือนใหม่ มีซิลิโคนสีดำ มีกันรอยหน้าจอ เบอร์โปรโมชั่นของ ais ก็ยังไม่ได้เปิดนะครับ อุปกรณ์ครบ ผมแถมหูฟังบลูทูชให้อีกอัน Shocked โทร.086-6044333
Android No 1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 02:29  

10 เหตุผล ที่เลิกใช้ iPad เปลี่ยนไปใช้ Galaxy Tab แทน

http://www.7boot.com/10-reasons-dump-ipad-to-galaxy-tab-1/

http://www.7boot.com/10-reasons-dump-ipad-to-galaxy-tab-2/
นิ้งหน่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 14:07  

สเปกเครื่อง และฟังก์ชั่นการใช้งานต่างๆ ยอมรับเลยว่า ssgt ชนะขาด
ขนาดเครื่อง พอเหมาะสำหรับพกพา พอร์ตเชื่อมต่อต่างๆให้มาครบถ้วน
ไม่มีกั๊ก .. ที่ชมนี่ พวกสาวกจ๊อบคงไม่มาด่านะ

แต่ เรื่องวัสดุและความคงทนของตัวเครื่อง ต้องยกให้ ipad ชนะขาด
แต่ ข้อเสีย ipad เหมือนที่กล่าวข้างต้น ขาดนู่นนี่เพียบ กั๊กไว้เยอะเหมือนกัน
ถ้า ipad ใส่พอร์ตต่างๆมาให้เท่าซัมซุง รับรองลูกค้าเค้าเลือกไอแพดอยู่แล้ว
ในทางกลับกัน ถ้าซัมซุงใช้วัสดุให้เทพๆแบบไอแพด ลูกค้าคงเลือกซื้อซัมซุงเช่นกัน

นี่แหละ คือข้อดี ของการแข่งขัน .. ยิ่งแข่งกัน ผลประโยชน์ก็ยิ่งมาตกกับผู้บริโภค
ทั้งเรื่องราคา และ การบริการ ก็จะแข่งขันกันจนมันพัฒนาไปในทางที่ดีเรื่อยๆ

.. ธุรกิจ ที่ผูกขาด ส่วนมากจะขาดการพัฒนาไปในทางที่ดี
ยกตัวอย่างเช่น ไปรษณีย์ไทย มีอยู่เจ้าเดียว มันจะคิดราคาค่าขนส่งโหดขึ้นทุกวันๆ
แถมพนักงานที่เราไปส่งของ ทำหน้ายังกะเราไปขอให้ส่งฟรีๆ ทั้งๆที่เราเสียตังก์
พวกที่ต้อนรับดีๆ ส่วนมากจะเป็นเด็กใหม่ๆ ส่วนพวกแก่ๆเก๋าๆ ทำหน้ายังกะตรูด

และ อีกตัวอย่าง .. อิเจ๊เกียว .. รถร่วมบริการ .. อินี่ไม่ต้องอธิบายสรรพคุณ
ทุกคนคงรู้ดีอยู่แล้ว
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 20:45  

ราคาลดลงบ้างหรือยังละ เดี่ยวจะรอ จากคนชั้นล่างๆ
คุณต้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 22:11  

ผมคิดว่า คิดว่า คิดว่า ... ราคาขนาดนี้ซื้อ Ipad เลยดีกว่ามั๊ย เพราะ apple เขาขึ้นชื่อเรื่องเทคโนโลยีจอภาพ เรียกได้ว่าล้ำหน้ากว่าคู่แข่งมากมาย ขณะที่ราคาไม่ได้หนีกันมากนัก (ทัศนะของผมคนเดียวนะครับ หลายคนอาจจะไม่เห็นด้วย)

ซื้อเลยค่ะ ipad โทรศัพท์ไม่ได้ flash ไม่ได้ เครื่องใหญ่พกพาสะดวกกว่า Tab เยอะ ซื้อเลยนะคะ เชียร์ๆ เลยค่ะ เวลาจะดึงข้อมูลถ้าไม่มี iTune ก็ลำบากนิดเดียวเอง อย่าลืมซื้อนะคะ ipad เทคโนโลยีดีกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก จอภาพชัดแจ่มกว่า tab ราคาก็แพงกว่านิดดดดดเดียวเอง คุ้มค่ามากๆ ค่ะ ซื้อใช้แล้วเป็นยังไงก็แชร์กันบ้างนะคะ ส่วนตัวเราใช้ tab มาเดือนนึงได้ สะดวกมากๆ ชัดทั้งวีดีโอและกล้อง พกพาสะดวกเหมือนพกหนังสือเล่มนึง wifi เร็วมาก ดึงหรือถ่ายข้อมูลใช้ mass storage flash เพียบ download youtube มาเก็บได้ ดีสุดๆ แต่คงดีไม่เท่า ipad ของคุณเจ้าของ comment นี้หรอกค่ะ อิอิอิ เชียร์ๆ ค่ะ ซื้อเล้ยยยยย

ไอ้การเอาแทปเล็ทมาโทรออก มันก็เหมือนหยิบรองเท้ามาโทรออกนั่นแหละ
ไม่เหมาะต่อการใช้งาน แล้วยังดูทุเรศในสาตาประชาชีอีกด้วย
ใครกล้าหยิบแทปเลทมาโทรกลางถนนนี่เรียกได้ว่าโคตรหน้าทนเลยครับ

ไอแพด เป็นของแท้ ไม่ขี้ก๊อป แถมราคาถูกกว่าของก๊อปอย่างกาแลคซี่แทปหลายพันบาท
ใครยอมจ่ายเงินสองหมื่นเพื่อซื้อของขี้ก๊อป นี่ถือว่าโง่มากน่ะครับ

มาด่า ss user ว่าโง่ กรุณาดูตัวเองดูก่อนว่าฉลาดมากน้อยแค่ไหน ข้อความของคุณ panatchakorn เขาเขียนประชด ipad และเขาก็บอกว่าใช้ tab อยู่ แค่นี้ก็รู้แล้วว่าคุณอ่ะโง่ก่อนเลย แค่ข้อความสั้นๆยังวิเคราะห์ไม่ได้เลยว่าเขาจะสื่อให้หมายถึงอะไร นี่อ่ะหรอ apple user ที่มาเที่ยวด่าคนอื่นว่าโง่ กลับไปดักดานกับ Apple สุดกั๊กของพวกคุณต่อเหอะ โชคดีนะ ฮาๆๆๆๆ

ปล. ผมซื้อ tab มาตั้งแต่ออกใหม่ๆเลย คิดดีแล้วด้วยว่าคุ้มค่าที่สุด
โส่ยจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 10:59  

คุณต้น ผู้เขียน:

มาด่า ss user ว่าโง่ กรุณาดูตัวเองดูก่อนว่าฉลาดมากน้อยแค่ไหน ข้อความของคุณ panatchakorn เขาเขียนประชด ipad และเขาก็บอกว่าใช้ tab อยู่ แค่นี้ก็รู้แล้วว่าคุณอ่ะโง่ก่อนเลย แค่ข้อความสั้นๆยังวิเคราะห์ไม่ได้เลยว่าเขาจะสื่อให้หมายถึงอะไร นี่อ่ะหรอ apple user ที่มาเที่ยวด่าคนอื่นว่าโง่ กลับไปดักดานกับ Apple สุดกั๊กของพวกคุณต่อเหอะ โชคดีนะ ฮาๆๆๆๆ

ปล. ผมซื้อ tab มาตั้งแต่ออกใหม่ๆเลย คิดดีแล้วด้วยว่าคุ้มค่าที่สุด

... ผมก็เข้าใจนะว่า Apple เป็นผู้นำเทคโนโลยี แต่ ว่า ข่าววงในคือ โปรแกรมเมอร์ มันออกไปแล้ว แล้วจะพัฒนาต่อไปไงครับ
CPU IPHONE4 ที่แน่ ก็ดันเอาของ sumsung มาใช้ แล้วตกลงใครก็อปใครหรอ ?
ผมก็แค่หวังหว่า apple จะทำเทศโนโลยีด้วยตัวเองนะครับ ไม่ใช้ไปพึ่ง Sumsung
ถ้าพึ่งแบบนี้ ผมเลิกสนใจ Apple เลยแหละ แล้ว ให้ตกเรื่องการเป็นผู้นำเทคโนโลยีเลยอะ
และต้องยกให้ Sumsung แทน
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 20:23  

ผมว่านะ เราถนัดอะไรชอบอะไรก็ใช้อันนั้นไปเถอะครับ คนเรามีความชอบที่แตกต่างกัน และไม่ชอบให้ใครมาดูถูกดูแคลนในสิ่งที่เราชอบหรือว่าเราใช้อยู่ ที่นี่เป็นเวปบอร์ดที่ใช้สำหรับการถกปัญหา หรือแลกเปลี่ยนข้อมูลซึ่งกันและกัน คนที่รู้ข่าวสารก็นำมาบอกต่อในลักษณะของการแชร์ความคิดเห็นหรือให้ข้อมูลข่าวสาร เพื่อที่จะช่วยในการตัดสินใจ ไม่ใช่สังเวียนที่ไว้ทะเลาะกันเป็นเด็กไม่รู้จักโต พยายามหัดใช้ความคิดกันหน่อยนะครับ ว่าอะไรควรหรือไม่ควรในการพูดจา อย่าทำเป็นปากดีหลังคีย์บอร์ดครับ คนเราไม่รู้จักกัน คุณเป็นใครถึงกล้าไปพูดกับคนที่คุณไม่รู้จักแบบนั้นครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ เพลาๆกันหน่อย โตๆกันแล้ว กัดกันเหมือน...อยู่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 14:34  

เครื่องใหญ่กว่าเค้า พกพา ยากกว่า ก็บอกว่า เหมาะใช้อยู่บ้านมากกว่า
ของตัวเองใช้ โทรศพท์ ไม่ได้ ก็บอกว่า เหมือนหยิบรองเท้ามาโทร

สรุป iPad เทพ เครื่องใหญ่ ให้ใช้อยู่บ้านเท่านั้น และห้ามใช้โทรศัพท์ เพราะใช้ไม่ได้

กด"ถูกใจ"ให้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 09:10  

Galaxy tap ราคา 15000 บาท ใหม่แกะกล่อง ซื้อมาได้ 4-5 วัน ดีทุกประการ สาเหตุที่ขายเครื่องมันใหญ่เกินไปพกพาลำบากนิดนึง อยากเปลี่ยนเป็น galaxy s แทนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 10:58  

SSGT ของทรู กำลังจะมาแล้วนะครับ เล่น 3G 850 MHz ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายครับ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 17:55  

Galaxy tap ราคา 15000 บาท ใหม่แกะกล่อง ซื้อมาได้ 4-5 วัน ดีทุกประการ สาเหตุที่ขายเครื่องมันใหญ่เกินไปพกพาลำบากนิดนึง อยากเปลี่ยนเป็น galaxy s แทนครับ
ขอเบอร์ติดต่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 14:54  

ขายมั่งครับใช้ได้สี่วันขาย17000มันพกลำบากอ่ะครับใบรับประกันส่งไปเเล้วใบเสร็จยังอยู่0877679961ต่อรองได้ครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 08:53  

เอาข่าวมาฝากครับ จากเวป mrpalm

ทรูมูฟ ผู้นำ Mobile hi-speed Internet จับมือซัมซุง ผู้นำตลาดสินค้าไฮเทคและดิจิตอลมีเดีย ตอบสนองไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ มอบประสบการณ์ออนไลน์เต็มประสิทธิภาพ ผสมผสานการใช้งานทั้งเสียงและดาต้า เปิดตัว ?ซัมซุง กาแล็คซี่ แท็บ รุ่น 3G (850 MHz)? แท็บเล็ตแอนดรอยด์ที่เร็วที่สุดในไทย แรงเต็มสปีดบนเครือข่ายทรูมูฟ 3G* บนคลื่นความถี่ 850 MHz ด้วยความเร็วสูงสุดถึง 7.2 Mbps พร้อมเปิดตัวซัมซุง กาแล็คซี่ แท็บ รุ่น Wi-Fi ครั้งแรกในไทย ออนไลน์เต็มพิกัดผ่านเครือข่าย Wi-Fi ของทรูมูฟครอบคลุม 18,000 จุดทั่วประเทศพิเศษเฉพาะในงานคอมมาร์ท ไทยแลนด์ 2011 วันที่ 17 ? 20 มี.ค. นี้ ทรูมูฟมอบโปรโมชั่นพิเศษสุดคุ้ม ซื้อซัมซุง กาแล็คซี่ แท็บ รุ่น 3G (850 MHz) + Wi-Fi ในราคาเพียง 17,664 บาท (ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) รับซิมทรูมูฟแบบเติมเงิน ให้ทดลองใช้งานดาต้าฟรี 1 GB นาน 1 เดือน และซัมซุง บลูทูธ เฮดเซ็ท มูลค่า 990 บาท หรือ ซื้อซัมซุง กาแล็คซี่ แท็บ รุ่น Wi-Fi ราคาเพียง 11,121 บาท (ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) ออนไลน์ฟรีไม่อั้นนาน 3 เดือนกับแพ็กเกจ Wi-Fi (ความเร็วสูงสุด 2 Mbps.) พร้อมโปรโมชั่นผ่อน 0% นาน 10 เดือน ผ่านบัตรเครดิตซิตี้แบงค์ ธนาคารกรุงไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ และธนาคารกสิกรไทย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 15:07  

โส่ยจัง ผู้เขียน:
คุณต้น ผู้เขียน:

... ผมก็เข้าใจนะว่า Apple เป็นผู้นำเทคโนโลยี แต่ ว่า ข่าววงในคือ โปรแกรมเมอร์ มันออกไปแล้ว แล้วจะพัฒนาต่อไปไงครับ
CPU IPHONE4 ที่แน่ ก็ดันเอาของ sumsung มาใช้ แล้วตกลงใครก็อปใครหรอ ?
ผมก็แค่หวังหว่า apple จะทำเทศโนโลยีด้วยตัวเองนะครับ ไม่ใช้ไปพึ่ง Sumsung
ถ้าพึ่งแบบนี้ ผมเลิกสนใจ Apple เลยแหละ แล้ว ให้ตกเรื่องการเป็นผู้นำเทคโนโลยีเลยอะ
และต้องยกให้ Sumsung แทน

ซีพียู A4 และ A5 ของไอแพด เป็นซีพียูที่ทางแอ๊ปเปิ้ลออกแบบขึ้นมาเอง ไม่ได้ใช้ซีพียูจากอินเทลหรือของเจ้าอื่นๆ ทำให้ไม่ต้องจ่ายค่าไลเซ่นต่อหน่วยในการใช้ อย่างที่คู่แข่งต้องจ่าย โดยแอ๊ปเปิ้ลได้จ้างซัมซุงซึ่งเป็นผู้เชี่ยวชาญการผลิตซีพียูสำหรับอุปกรณ์ พกพา เป็นผู้ผลิตซีพียูให้

แฟลชเมโมรี่ที่ใช้เก็บข้อมูล แอ๊ปเปิ้ลก็สามารถซื้อได้ในราคาที่ถูกกว่าคู่แข่งรายอื่นมาก เนื่องจากแอ๊ปเปิ้ลเป็นผู้ซื้อแฟลชเมโมรี่รายใหญ่ที่สุดของโลก ถึง 33% ของซัพพลายทั้งหมดที่ผลิตตลอดทั้งปี ทำให้มีอำนาจการต่อรองกับซัพพลายเออร์สูงมาก สามารถกดราคาซื้อให้ต่ำที่สุดได้ โดยซัพพลายเออร์ที่ขายแฟลชเมโมรี่ให้แอ๊ปเปิ้ล ได้แก่ โตชิบา ไฮนิกซ์ ซัมซุง และไมครอน
ข้อมูลจาก: กรุงเทพธุรกิจ
เกรดต่ำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 15:12  

ซีพียู A4 และ A5 ของไอแพด เป็นซีพียูที่ทางแอ๊ปเปิ้ลออกแบบขึ้นมาเอง ไม่ได้ใช้ซีพียูจากอินเทลหรือของเจ้าอื่นๆ ทำให้ไม่ต้องจ่ายค่าไลเซ่นต่อหน่วยในการใช้ อย่างที่คู่แข่งต้องจ่าย โดยแอ๊ปเปิ้ลได้จ้างซัมซุงซึ่งเป็นผู้เชี่ยวชาญการผลิตซีพียูสำหรับอุปกรณ์ พกพา เป็นผู้ผลิตซีพียูให้

แฟลชเมโมรี่ที่ใช้เก็บข้อมูล แอ๊ปเปิ้ลก็สามารถซื้อได้ในราคาที่ถูกกว่าคู่แข่งรายอื่นมาก เนื่องจากแอ๊ปเปิ้ลเป็นผู้ซื้อแฟลชเมโมรี่รายใหญ่ที่สุดของโลก ถึง 33% ของซัพพลายทั้งหมดที่ผลิตตลอดทั้งปี ทำให้มีอำนาจการต่อรองกับซัพพลายเออร์สูงมาก สามารถกดราคาซื้อให้ต่ำที่สุดได้ โดยซัพพลายเออร์ที่ขายแฟลชเมโมรี่ให้แอ๊ปเปิ้ล ได้แก่ โตชิบา ไฮนิกซ์ ซัมซุง และไมครอน

สรุป ยังไงก็ให้ซัมซุงช่วยผลิด แล้วซัมซุงเกรดต่ำกว่าตรงไหน
ใครผลิตจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 15:21  

จอ IPS ซึ่งเป็นชิ้นส่วนสำคัญของไอแพด ทางแอ๊ปเปิ้ลได้ทำสัญญากับแอลจีมูลค่า 800 ล้านดอลลาร์ และกับซัมซุงอีก 240 ล้านดอลลาร์ ในราคาต้นทุนเพียง 80 ดอลลาร์ (รวม 13 ล้านหน่วย) และยังทำสัญญามูลค่ากว่า 3.9 พันล้านดอลลาร์กับชาร์ป แอลจีและโตชิบา เพื่อสร้างสายการผลิตจอส่งให้ไอแพดเพิ่ม เพื่อป้องกันชิ้นส่วนนี้ขาดตลาดจนส่งผลกระทบต่อดีมานด์ทั้งหมด
ใครว่าจอไอเพดดีกว่า โปรดอ่าน
รุ่น wifiโทรไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 19:11  

tab wifi ราคา 11900 ซื้อแล้ว ที่เว็บ Tohome.com
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 19:09  

Galaxy Tab wifi เห็นเค้าว่าเล่นไฟล์ HD ไม่ได้ ใช้ CPU ใส้ในคนละตัวกับตัว 3G
ถ้าจะใช้งานส่วนนี้ลองเช็คให้ดีก่อนซื้อ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10367389/T10367389.html

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10367943/T10367943.html
drpigs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 08:41  

Galaxy Tab เล่นเพลงอัตโนมัติแก้ยังไง เวลาเสียบ small talk ไว้หลังจากวางสายโทรศัพท์ทีไรมันชอบเล่นเพลงเองทุกครั้ง ไม่รู้ว่าจะไม่ให้มันเล่นเองได้ยังไง

รู้แล้วว่ามันเกิดจากไปกดปุ่มรับสายโทร. มันเลยเล่นเพลงออกมา สามารถตั้งค่าให้ไม่เปิดใน Power Amp ได้แต่ตัวเครื่องเล่นเพลงของ GT ไม่รู้ตั้งค่าตรงไหนครับ ไม่ให้มันเล่นเองเมื่อเสียบหูฟัง หรือกดปุ่มที่หูฟังน่ะครับ ขอบคุณครับ
สเปค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 11:08  

Watch2call ผู้เขียน:
Galaxy Tab wifi เห็นเค้าว่าเล่นไฟล์ HD ไม่ได้ ใช้ CPU ใส้ในคนละตัวกับตัว 3G
ถ้าจะใช้งานส่วนนี้ลองเช็คให้ดีก่อนซื้อ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10367389/T10367389.html

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10367943/T10367943.html

ดูรายละเอียดแล้วน่าจะใช่ตามที่บอก ใครที่จะซื้อต้องรอดูสเปคที่ลดลงมาก่อนจะซื้อ แต่ส่วนตัวซื้อแล้วเล่นได้ก็โอเคในการใชงานระดับของผม ไม่เสียดายอะไร แค่สเปคที่ไม่ตรงตามที่บอกแต่โดยรวมลองเล่นมาสามวัน กะราคา ยอมรับได้ แล้วแต่นะบางคนจะเสียความรู้สึก ส่วนตัวรองรับความต้องการได้ดีโหลดแอพหรือเปิดเว็บก้เร็วไม่ช้า หน้าจอลื่นไหลดี
putlee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 16:37  

เกรดต่ำ ผู้เขียน:

สรุป ยังไงก็ให้ซัมซุงช่วยผลิด แล้วซัมซุงเกรดต่ำกว่าตรงไหน

ขอโทษนะครับเพื่อน ๆ ตัวเครื่องไม่ได้ห่วยกว่า iPad ไปเท่าไหร่เลยครับ อาจจะสูสีหรือดีกว่าก็ได้ แต่มันผิดที่ OS ไม่ใช่ IOS ครับ มันเป็น "ด๋อย" ถ้าเป็น IOS คงขายไปมากกว่านี้อีก 3-4 ล้าน เครื่อง แล้ววันที่ 4 เม.ย. นี้ GS TAB 3G ที่เคยขาย 2x,xxx จะเหลือแค่ 14,900 นะครับ ใครอยากได้ใจเย็นนิ๊ดนึงครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมี speednavi มาให้ด้วยหรือเปล่า จะเอาไปติดรถ แล้วก็หนีบ iPad ไปนั่งตาบั๊ค ถ้าไม่มี speednavi ติดมาด้วยก็คงไม่สนต่อไปหล่ะ -.-
Gambler-X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 16:22  

เมื่อบ่ายไปเดินดูมา ราคาตอนนี้อยู่ที่ 14900 แล้วครับ
น่าสอยมาใช้เหมือนกันนะครับ
แต่แปลกใจอยู่ว่าทำไมราคามันถึงปรับลงขนาดนี้
ก่อนหน้านี้ราคาอยู่ที่ 18900 ลดลงมาตั้ง 4000 เลยนะครับเนี่ย
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 18:39  

^
^
รอใกล้ๆสิ้นเดือน พค. จะช๊อกยิ่งกว่านี้อีกครับ บอกพอเป็นแนวทางได้ว่า ถูกกว่าราคาเปิดตัวประมาณ "ครึ่งนึง"
เซ็งจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 21:27  

ซัมซุงทำพิษ ซื้อมายังไม่ทันจะเริ่มผ่อนเลย ลดราคาไปกว่าครึ่งหมื่น Evil or Very Mad
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 00:16  

เซ็งจัง ผู้เขียน:
ซัมซุงทำพิษ ซื้อมายังไม่ทันจะเริ่มผ่อนเลย ลดราคาไปกว่าครึ่งหมื่น Evil or Very Mad

ซื้อมาแล้วในกล่องมีอะไรบ้างคับ อุปกรณ์ครบไหม เช่น สายสำหรับชาร์ตในรถ อุปกรณ์สำหรับติดตั้งในรถ สายทีวีเอาท์ และอื่นๆ ส่วนถ้าซื้อในราคา 14900 บาทเขาจะต้องลดอะไรบางอย่างแน่นนอน (เราเชื่ออย่างนั้น) ใครทราบออกมาบอกด้วย ถ้าลด คงต้องซื้อ I-PAD2 ดีกว่าของอเมริกา(เจ้าของ)ไม่ค่อยหลอกเหมือนของเกาหลี(เจ้าของ)
raider
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 14:40  

linle ผู้เขียน:
เซ็งจัง ผู้เขียน:

ซื้อมาแล้วในกล่องมีอะไรบ้างคับ อุปกรณ์ครบไหม เช่น สายสำหรับชาร์ตในรถ อุปกรณ์สำหรับติดตั้งในรถ สายทีวีเอาท์ และอื่นๆ ส่วนถ้าซื้อในราคา 14900 บาทเขาจะต้องลดอะไรบางอย่างแน่นนอน (เราเชื่ออย่างนั้น) ใครทราบออกมาบอกด้วย ถ้าลด คงต้องซื้อ I-PAD2 ดีกว่าของอเมริกา(เจ้าของ)ไม่ค่อยหลอกเหมือนของเกาหลี(เจ้าของ)

เจมาร์ท ลดราคาที่11900 บาทแล้วครับ ตอนแรกไม่เชื่อสายตาตัวเอง
แต่ผมไม่มั่นใจ ว่าไอ้ตัวแทบมีกี่รุ่น เห็นเขาบอกว่านิว รุ่น P1010
sangpette
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 14:56  

ราคา 11900 wifi อย่างเดียว
ราคา 14900 เฉพาะระบบ เช่น gsm, ทรู เลือกได้ระบบเดียว
Gambler-X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 00:14  

[quote="gidd009"]^
^
รอใกล้ๆสิ้นเดือน พค. จะช๊อกยิ่งกว่านี้อีกครับ บอกพอเป็นแนวทางได้ว่า ถูกกว่าราคาเปิดตัวประมาณ "ครึ่งนึง"[/quote]

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ
หวังว่าทางบริษัทคงไม่เก็บเครื่องเลิกจำหน่ายก่อนนะครับ เพราะผมรอให้ราคาตกอย่างนี้มานานแล้ว ^_^
HANA111111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 23:02  

ซื้อมาตั้งแต่แรกๆ ราคา 22,900 บ.
ทุกวันนี้เพิ่งผ่อนไปได้แค่ 2 งวดเอง ราคาลงมาเหลือ 14,900.-
และด้วยความที่พกพาไปไหนลำบาก แต่ก็จะไม่ขายทิ้ง เพราะเก็บไว้ใช้เป็นที่ทับกระดาษได้
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 11:41  

sangpette ผู้เขียน:
ราคา 14900 เฉพาะระบบ เช่น gsm, ทรู เลือกได้ระบบเดียว

หมายความว่ายังไงครับ 11900 ใส่ซิมไม่ได้เหรอ
vanai_s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 13:48  

OJARU ผู้เขียน:

หมายความว่ายังไงครับ 11900 ใส่ซิมไม่ได้เหรอ

ช่ายแล้ว
โดนซะแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 14:40  

โดนมาเช่นกันครับ ปล่อยให้ยึดได้มัยนี้ ยังไม่เริ่มผ่อนเลย ถ่อยมาวันที่ 31 วันที่ 4 ลงไป 4k หมดกำลังใจผ่อนเลยครับ ตกไปวันละพันบาท คิดยังไงก็หดหู่ นี้ถ้าใช้มาสักเดือนสองเดือนยังพอหาเหตุผลว่าได้ใช้ก่อนใครมาคิดปรุงแต่งได้บ้าง แต่ 4 วันนี้มันสุด ๆ จริง ๆ แต่ก็ใช้ดีเหมือนกัน SS น่าจะแถมแท่น หรืออะไรบ้างหน่อยก็ดีนะครับ อุตสาหาข้อมูลมานานแสนนาน(นานเกินไปหรือเปล่า เลือกใช้รุ่นที่กำลังจะตกรุ่น"เรามันดันชอบเครื่อง 7 นิ้ว")กว่าจะเลือกมาใช้งานทั้งที่ค่ายอื่น ๆ เขาลดราคากันไปแล้ว .. เอาใจแฟนทันแท้กันหน่อยนะครับ
vanai_s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 21:28  

vanai_s ผู้เขียน:

ช่ายแล้ว

พรุ่งนี้จาไปถอย wifi ราคา 11900 คุ้มสุดๆ เขาว่าช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม สงสัยจาจริงนะคราวนี้
NiNi88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 16:59  

ล่าสุดไปดูที่ เซ็นทรัล พระราม 3 มา ศูนย์ SS เครื่องหมดสต๊อก (ตอน 12.40)
พอไปดูอีกที ของมา 5 เครื่อง และก็เหลือ 1 เครื่อง เพราะมีคนมารอซื้อแล้วครับ (13.30)

อุปกรณ์ครบ ปรกติ มีที่ชาร์ต สาย USB แค่นั้นครับ

รอราคา ล่วง อีกรอบแล้วจะไปซื้อครับ Laughing
ML
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 20:26  

สำหรับผู้ที่มีอยู่ในมือ รบกวนช่วยดูที่ตรงตั้งค่าภาษาหน่อยครับว่ามีภาษา Arabic หรือป่าวครับ ถ้าไม่มีเราจะสามารถเพิ่มภาษาเข้าไปอีกได้หรือป่าว? ถ้าเพิ่มได้ต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณมากครับ
staft
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 06:39  

ML ผู้เขียน:
สำหรับผู้ที่มีอยู่ในมือ รบกวนช่วยดูที่ตรงตั้งค่าภาษาหน่อยครับว่ามีภาษา Arabic หรือป่าวครับ ถ้าไม่มีเราจะสามารถเพิ่มภาษาเข้าไปอีกได้หรือป่าว? ถ้าเพิ่มได้ต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณมากครับ

โหลดจาก market ได้เลยครับ
staft
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 06:53  

โดนซะแล้ว ผู้เขียน:
โดนมาเช่นกันครับ ปล่อยให้ยึดได้มัยนี้ ยังไม่เริ่มผ่อนเลย ถ่อยมาวันที่ 31 วันที่ 4 ลงไป 4k หมดกำลังใจผ่อนเลยครับ ตกไปวันละพันบาท คิดยังไงก็หดหู่ นี้ถ้าใช้มาสักเดือนสองเดือนยังพอหาเหตุผลว่าได้ใช้ก่อนใครมาคิดปรุงแต่งได้บ้าง แต่ 4 วันนี้มันสุด ๆ จริง ๆ แต่ก็ใช้ดีเหมือนกัน SS น่าจะแถมแท่น หรืออะไรบ้างหน่อยก็ดีนะครับ อุตสาหาข้อมูลมานานแสนนาน(นานเกินไปหรือเปล่า เลือกใช้รุ่นที่กำลังจะตกรุ่น"เรามันดันชอบเครื่อง 7 นิ้ว")กว่าจะเลือกมาใช้งานทั้งที่ค่ายอื่น ๆ เขาลดราคากันไปแล้ว .. เอาใจแฟนทันแท้กันหน่อยนะครับ

อย่าคิดมากครับ ผมหนักกว่าอีก ซื้อเงินผ่อนของทางยุโรปตกเป็นเงินไทยห้าหมื่น ผ่านไปสองเดือนมันลดเหลือ หมื่นกว่าบาท เซงเป็ด...แต่ก็ถือว่าดีกว่าพกโน้ตบุคขึ้นรถไฟฟ้าล่ะครับ ทำใจเรื่องราคา เพราะถือว่าซื้อมาใช้งาน แล้วมันสนองการใช้งานให้เราได้ดีกว่า ipad อีกอย่างที่เหมือนคุณคือ 7 นิ้วไม่ใหญ่เกินไป 10 นิ้วอย่างไอเพดพกพาลำบาก แถมตอนSSGT ออกมา ไอเพดก็ยังไม่มีระบบโทรออกได้เลย ตอนนี้กำลังคิดว่า อยากถอย SSGS มา หรือไม่ก็จะลองดู HTC สักเครื่อง เพราะเมื่อก่อนใช้ HTC ก็ถือว่า ใช้งานได้ดี
HANA111111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 18:17  

ใช้มาแค่ 3 เดือน ตอนนี้เจอปัญหาแล้ว คือ ชาร์จแบตไว้ประมาณ 4 ชม. แต่มันแสดงผลว่ามีแบตเหลือเพียง 11% ก็เข้าใจว่าอาจจะเสียบสายชาร์จไม่ตรงล็อค ไฟอาจจะไม่เข้า ก็เลยชาร์จใหม่อีกครั้ง แต่คราวนี้ผ่านไปแค่ 10 นาที แสดงผลว่าชาร์จเต็ม 100% แล้ว แต่พอเอามาใช้งานได้แค่ประมาณไม่กี่นาทีก็บอกว่าแบตใกล้หมด พอเอากลับไปชาร์จแค่แป๊บเดียว ก็บอกว่าชาร์จเต็มแล้ว เอากลับมาใช้งานได้อีกไม่นานก็บอกว่าแบตใกล้หมด // ชักจะยังไงแล้วสิ แสดงว่าแบตมีปัญหาหรือเปล่าครับแบบนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 15:13  

อยากถามว่า

ระหว่าง"กาแล็กซี่tab"กับ"ไอโฟน4"เอาไรดี

คัยมีข้อเปรียบเทียบบอกด้วย
Gambler-X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 20:47  

สำหรับคนที่กำลังมองหา Tablet สักเครื่อง ผมว่ารุ่นนี้น่าสนใจนะครับ ถึงแม้ว่าราคามันจะตกลงอย่างน่าใจหายก็ตาม
แต่ถ้ามาลองวิเคราะห์ดูนะครับ ผมว่าการปรับราคาครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายก่อนที่จะยกเลิกการผลิตแล้วล่ะครับ เพราะคงไม่มีค่ายไหนที่จะทำเครื่อง Tablet ที่สามารถใช้โทรศัพท์ได้ในราคาที่ต่ำกว่านี้แน่ๆครับ (ยกเว้น WePad หรือถ้าซัมซุงกล้าทำผมก็กล้าซื้อล่ะครับ เพราะอยากได้ ^_^)
และเมื่อวานนี้ผมได้ไปสอบถามด้วยความสนใจที่จะถอยมา ศูนย์ซัมซุงที่เดอะมอลล์โคราชบอกว่าเครื่องหมดแล้วครับ แล้วก็จะไม่มีมาอีก เพื่อรอให้ Tab 2 วางตลาดแทนน่ะครับ ดังนั้นถ้าใครสนใจนะครับ คงต้องรีบก่อนของหมดแล้วล่ะครับ
ส่วนตัวผมกำลังให้เพื่อนที่ กทม หาให้อยู่ แต่ก็ไม่รู้จะได้มั้ยนะครับ
ML
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 12:37  

staft ผู้เขียน:
ML ผู้เขียน:

โหลดจาก market ได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
gautoshop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 15:12  

ของผมขายไปแล้วครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 16/4/54 มีปัญหาเรื่องการชาจน์แบต ตอนสี่ทุ่มเสียบชาจน์อยู่ที่ 51% เช้ามาดูก็ยังอยู่ที่ 51% พอเอามาใช้งานคนโทรเข้าปุ๊บ เครื่องดับทันที เปิดเครื่องใหม่คนโทรเข้ามาก็ดับอีก เป็นอย่างนี้อยู่ห้าหกรอบ สุดท้ายต้องเสียบที่ชาจน์คาไว้จึงใช้งานได้ เซ็งมากๆ ซื้อมา 22,900 ใช้มาได้ 2 เดือน เดือนแรกลดลงไป 4,000 เดือนที่ 2 วันที่ขายลดลงอีก 4,000 ราคาเหลือ 14,900 โคตรเสียความรู้สึกเลย ร้านรับซื้อไปแค่ 9,000 สรุปเสียค่าโง่ไป 22,900-9,000 = 13,900 ที่ระยะเวลา 2 เดือน คิดซะว่าค่าใช้เดือนละ 6,950 (ค่าโง่) ทุกอย่างก็โอนะครับ เสียแค่ 2 อย่างคือเรื่อง แบต กับราคาที่ปรับลงครั้งละ 4,000 สองครั้งนี่แหละไม่เคยเจอ Neutral
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 11:29  

gautoshop ผู้เขียน:
ของผมขายไปแล้วครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 16/4/54 มีปัญหาเรื่องการชาจน์แบต ตอนสี่ทุ่มเสียบชาจน์อยู่ที่ 51% เช้ามาดูก็ยังอยู่ที่ 51% พอเอามาใช้งานคนโทรเข้าปุ๊บ เครื่องดับทันที เปิดเครื่องใหม่คนโทรเข้ามาก็ดับอีก เป็นอย่างนี้อยู่ห้าหกรอบ สุดท้ายต้องเสียบที่ชาจน์คาไว้จึงใช้งานได้ เซ็งมากๆ ซื้อมา 22,900 ใช้มาได้ 2 เดือน เดือนแรกลดลงไป 4,000 เดือนที่ 2 วันที่ขายลดลงอีก 4,000 ราคาเหลือ 14,900 โคตรเสียความรู้สึกเลย ร้านรับซื้อไปแค่ 9,000 สรุปเสียค่าโง่ไป 22,900-9,000 = 13,900 ที่ระยะเวลา 2 เดือน คิดซะว่าค่าใช้เดือนละ 6,950 (ค่าโง่) ทุกอย่างก็โอนะครับ เสียแค่ 2 อย่างคือเรื่อง แบต กับราคาที่ปรับลงครั้งละ 4,000 สองครั้งนี่แหละไม่เคยเจอ Neutral

นี่แหละสิ่งที่เรากัวมากที่สุดคือ แบต (เคยซื้อไอเป็ดมาทดลองเล่น ได้ไม่ถึงครื่งเดือนแบตมีปัญหาทำไรไม่ได้อยู่ภายใน)แต่ถ้าของซัมซุงน่าจะส่งเข้าศูนย์ได้ ไม่รู้ว่าซ่อมเสร็จจะเป็นแบบนี้อีกหรือไม่
best4644
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 01:27  

ราคา 14900 ใส่ sim ของ TOT3G ก็ได้นะครับผมใช้อยู่
ทำเป็น AP ให้โน๊ตบุคได้ตั้ง 5 เครื่องนะสะดวกดีไม่ต้องต่อสาย Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 15:30  

ควรจะเอาตัวไหน ครับ 850 หรือ 900 mhz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 17:42  

เหลือ 14000 ถ้วนแล้ว

พึ่งไปยืนมองเพื่อนถอยมาเมื่อวาน Y^Y
Jack_Guest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2011 13:17  

ถ้าจะใช้กับ datac internet ต้องใช้ระบบไหนครับ
และ TOT3G ต้องเลือกระบบไหนครับ

และ 14000 นี่ซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 00:04  

Jack_Guest ผู้เขียน:
ถ้าจะใช้กับ datac internet ต้องใช้ระบบไหนครับ
และ TOT3G ต้องเลือกระบบไหนครับ

และ 14000 นี่ซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ใช้รุ่น Samsung Galaxy Tab 1000P นะคับ ส่วนรุ่น Samsung Galaxy Tab P1000T ใช้ 3G ของทรูมูฟคับ
J_Guest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 13:43  

รบกวนสอบถามความคุ้มค่าหน่อยครับว่าคุ้มไหมถ้าจะซื้อตอนนี้
หลักๆก็

ดูหนังจาก file
youtube
อ่าน pfd
เล่นเกมส์นิดหน่อย
trade หุ้น

ไม่ทราบว่าเพื่อนว่าอย่างไรบ้างครับ ซื้อเลยดีไหม
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 11:55  

มีใครสนใจมือ2ประกันถึงเดือน4-55ไหมครับ
Tab 3G 16gb.

อุปกรณ์= +สายดาต้า+หัวชาร์ท+cd2แผ่น+หูฟัง+กล่อง +เเผ่นCD Speednavi

มารับไปเลย11111บาท

ประกันเพียบๆ 30-4-55

โทร = 0819109102

มีตำหนิจี๊ดนึงตามรูป ที่เดียว

เหตุผลที่ขาย =เจ้าของ เปลี่ยนรุ่นเล็ก

chittapanu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 12:43  

GaTAB P1000 Firmware Upgrade P1000 [-----> Official Gingerbread 2.3.3 (Rooted Success)
ไฟล์ FW พร้อมโหลดแล้วครับ ที่นี้ FW >> http://www.duckload.com/dl/ZwxT2
และ Tool >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> http://www.duckload.com/dl/OwxT2
และ ไฟล์ สำหรับ Root >>>>>>>>>>>>> http://www.duckload.com/dl/9wxT2

คำเตือน การอัพ FW มีความเสี่ยงต่อความเสียหายที่จะเกิดขึ้นกับเครื่อง ดังนั้นทางผู้ อัพ ต้องพร้อมที่จะรับความเสียงที่เกิดขึ้น ทางผมไม่สามารถรับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้นได้ และก่อนที่จะเริ่มทำใดๆ อ่านให้จบทั้งหมดก่อนนะครับ จะได้เข้าใจ

แนะนำว่า ก่อนทำ ให้ Backup ข้อมูลก่อนนะครับ แล้วจากนั้น Clear เครื่องทั้งหมดโดนเข้าไปที่ Setting --> Policy --> Factory Reset ครับ หรือง่ายกว่านั้นคือ กด *2767*3855# ครับ
เอารูป ScreenShot ไปดูกันก่อนครับ รูปนี้เพิ่ง อัพเป็น Gingerbread 2.3.3
รูป

ส่วนข้างล่างนี้เป็นส่วนขิงวิธีการ Update Gingerbread 2.3.3ครับ
หมายเหตุ--- ถ้าเครื่องเคย ลง Custom อะไรมาก่อน แนะนำให้ทำกลับเป็นเป็น FW ROTO + PIT ก่อนนะครับ ตามในกระทู้ปักหมุดเลย เพื่อจะได้ล้าง เครื่องก่อน 1 รอบ ก่อน UP 2.3.3 ครับ
ขั้นตอนการอัพ Gingerbread 2.3.3 มีดังนี้
โหลดไฟลล์ทั้งหมดจะมีไฟล์ ดังนี้
P1000XXJQ1_P1000XXJQ1_P1000XXJPZ ไฟล์ แตกไฟล์ก่อนใช้งานนะครับ จะได้ไฟล์ P1000XXJQ1_P1000XXJQ1_P1000XXJPZ_HOME.tar
CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.2-CWM3RFS.tar อันนี้ไม่ต้องแตกไฟล์
2.3.3 Tool.zip ไฟล์ แตกไฟล์ก่อนใช้งานนะครับ จะได้ไฟล์ dbdata.tar และ gt-p1000_mr.pit
1. เครื่องที่ทำการอัพ Gingerbread 2.3.3 ควรจะ ชาร์แบทให้เต็มนะครับ Backup Data ให้เรีนบร้อย จากนั้น

2. ขั้นตอนต่อไปคือ ทำการ Flash Gingerbread 2.3.3 ครับ โดยมีเครื่องมีที่ต้องใช้ดังนี้
2.1 โปรแกรม Odin 1.7
Download : http://www.duckload.com/dl/kRxT2

3. เปิด GaTAB เข้าสู่โหมด Download Mode (กดปุ่ม Power + Volume Down ค้างไว้จนขึ้นหน้าแบบนี้ครับ)

4. เชื่มอต่อ GaTAB เข้ากับคอมพิวเตอร์ และ เลือกไฟล์P1000XXJQ1_P1000XXJQ1_P1000XXJPZ_HOME.tar และ gt-p1000_mr.pit
ตามรูปนี้ครับ โดยใช้โปรแกรม Odin
แล้วก็ Start ได้เลยครับ รอจนเสร็จเครื่องจะ Reboot ตอนนี้จะได้ FW ที่เป็น Gingerbread 2.3.3 แล้วครับ แต่จะยังบูทไม่ขึ้น

5. เมื่อ ข้อ 4 เสร็จแล้ว พอเครื่อง Reboot ก็ไห้ เข้าสู่โหมด Download Mode อีกครั้ง จากนั้น เลือกไฟล์ dbdata.tar ตามรูปนี้ครับ โดยใช้โปรแกรม Odin

แล้วก็ Start ได้เลยครับ รอจนเสร็จเครื่องจะ Reboot ในตอนนี้จะบูทเข้า Recovery นะครับ รอจนเสร็จ แล้ว ก็ Reboot อีกครั้งก็ เรียบร้อยแล้ว สามารถใช้งานได้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ Root ครับ

6. ขั้นตอนนี้เป้นการ Root นะครับ โดนการ Flash CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.2-CWM3RFS เข้าไปครับ
โดยทำดังนี้
เข้าสู่โหมด Download Mode อีกครั้ง จากนั้น เลือกไฟล์CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.2-CWM3RFS ตามรูปนี้ครับ โดยใช้โปรแกรม Odin

กด Start รอเสร็จ จากนัน้เครื่องนะ Reboot เท่านี้ก็เป้นอันเรียบร้อย
ลองดูนะครับ ใครติดปัญหา ตรงใหนมาโพสถามได้ ใครเจอ Bug ตรงให้ก็มาโพสถามได้ครับ
ปล. อย่าลืม Add APN ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะออกเน็ตไม่ได้
ปล. ถ้าเครื่อง P1000T ผมยังไม่ได้ลอง ถ้าลองแล้ว จับ 3G TRUE ไมไ่ด้ให้ Flash Modem P1000TDXMK2 เข้าไปนะครับ ลองดู

ที่มา : DROIDSANS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 23:06  

อยากสอบถามหน่อยค่ะ tab รุ่นแรกเนี่ย จะรองรับแอนดรอย 3 ในอนาคตได้มั้ยค่ะ กลัวซื้อมาแล้วจะไม่รองรับอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 23:34  

ขอถามอีกอย่างค่ะ มีช่องเสียบ USB มั้ยค่ะ แล้วถ้ามีจะต่อ external harddisk ได้มั้ย
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 23:45  

ดูทีวีผ่านเน็ต กับwifi ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 23:14  

ดูทีวีผ่านเน็ต กับwifi ได้ไหมครับ

ได้ครับ เคยใช้ดูเรยา
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 22:36  

ได้ครับ เคยใช้ดูเรยา

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ จะได้ไปซื้้อคับ(ใช้เป็นเครื่องคอมติดตัว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การ copy
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:43  

เราสามารถ copy รูปจากเว็บไซด์ save ลงเครื่องได้มั้ยคะ ช่วยสอนหน่อยค่ะ
framEs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 14:52  

ตอนนี้ใช้ nokia c6

เหนรุ่นนี้แล้วอยากได้อ่ะ

ตอนนี้เท่าไหร่อ่ะ

:]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 15:37  

ตอนนี้ เป็น 2.3 จากโรงงาน หรือยังครับ จอ 7นิ้วน่าใช้ดีครับ
Noumy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 08:06  

ตอนนี้ เป็น 2.3 จากโรงงาน หรือยังครับ จอ 7นิ้วน่าใช้ดีครับ

เพิ่งซื้อที่งาน TME วันที่ 4 มิ.ย. ยังเป็น 2.2 อยู่ครับ
Gambler-X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 11:58  

เห็นในเว็บ thaimobilecenter ลงราคาไว้ที่ 13900 แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าตามร้านทั่วไปลดราคาหรือยังครับ
เหลิม
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 10:31  

ตอนนี้ ร้านไหนขายราคาต่ำสุดเนี่ย Question Question Question
lvl3an
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 08:34  

เพิ่งซื้อมา 2 วันแต่ไม่ถนัดมือ
ปล่อยราคา 14000 สภาพ 100% แน่นอน
หากสนใจติดต่อ 087 3577 422
อุปกรณ์ครบ + ฟิมล์หน้าจอ + ซองหนังสีดำ
Mean Mean
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 20:22  

lvl3an ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา 3 วันแต่ไม่ถนัดมือ
ปล่อยราคา 14000 สภาพ 100% แน่นอน
อุปกรณ์ครบ + ฟิมล์หน้าจอ + ซองหนังสีดำ

มีน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 22:36  

Mean Mean ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา 3 วันแต่ไม่ถนัดมือ

รายละเอียดหลังกล่อง
HSDPA 7.2 Mbps / KSSUPA 5.76 Mbps
Tri-band (900/1900/2100 MHz)
EDGE/PRS Quad-band
(850/900/1800/1900 MHz)
airforyou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การ copy
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 12:25  

[quote="Anonymous"]เราสามารถ copy รูปจากเว็บไซด์ save ลงเครื่องได้มั้ยคะ ช่วยสอนหน่อยค่ะ[/quote]
ให้ทัชแช่ไว้ที่รูปที่ต้องการเซฟ สักครู่จะขึ้นหัวข้อให้เซฟที่รูปนั้นครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 20:12  

ถามผู้รุ้หน่อยครับ มันใช้ต่อกับ แอร์การ์ดได้เปล่า อยากซื้อรุ่นไวไฟ ต่อแอร์การ์ดเล่นเนท ได้เปล่าครับ
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 20:41  

มีโอกาสอัพเป็น Honeycomb ไหมครับ ^^
FeaMe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 10:52  

อยากรู้ว่าตัวนี้มี
-ข้อดี
-ข้อเสีย
อะไรบ้าง
airforyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 14:03  

ใช้มาอาทิตย์กว่า ๆ แล้ว ถูกใจมากตรงที่โทรได้ด้วยนี่แหละ ก่อนหน้าใช้ไอแพด เดื๊ยวนี้เวลาออกไปไหนพกแต่ tab ตัวเดียวพอ ทุกอย่างดีหมด ยังไม่เจอปัญหาอะไร ถือว่าคุ้มราคา ซื้อมา 14900 บาท พกพาสะดวกกว่าไอแพดอีก
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 14:50  

gidd009 ผู้เขียน:
^
^
รอใกล้ๆสิ้นเดือน พค. จะช๊อกยิ่งกว่านี้อีกครับ บอกพอเป็นแนวทางได้ว่า ถูกกว่าราคาเปิดตัวประมาณ "ครึ่งนึง"

นี่ก็เลยมาครึ่งเดือนละนะครับ ไม่เห็นจะลงอีกเลย ถ้า 11900 บ. เมื่อไหร่ ซื้อเลย
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 23:01  

gidd009 ผู้เขียน:
^
^

นี่ก็เลยมาครึ่งเดือนละนะครับ ไม่เห็นจะลงอีกเลย ถ้า 11900 บ. เมื่อไหร่ ซื้อเลย

เราก้อเหมือนกันตอนนี้ใช้ ipad อยู่แต่ถ้าลด 11900 บ.ก้อจะซื้อเลยไว้ติดตัวอีกสักเครื่องเหมือนกัน
wta
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 12:49  

ของใหม่รุ่น wifi 9,900 บาท ค่อยสมราคาน่าใช้หน่อย
airforyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 11:33  

อยากทราบวิธีเอาหนังลงไว้ที่เครื่อง เพื่อเปิดดูยามว่าง ต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 07:06  

ในโบรชัวร์ เจมาร์ทเดือน กรกฏาคม เหลือ 9900 เป็นรุ่นรองรับเครือข่าย นะครับ ไม่ใช่รุ่น wifi จริง อันนี้ลงผิดใช่เปล่าครับ สเป๊คอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 07:08  

UKnoW ผู้เขียน:
มีโอกาสอัพเป็น Honeycomb ไหมครับ ^^

เท่าที่ตามข่าวคงไม่นะครับ ไฟรเออ ออกทีหลัง ก็เป็น 2.3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 12:00  

Mean Mean ผู้เขียน:
lvl3an ผู้เขียน:
อายุ 1 เดือนนิดๆ
เหตุผลที่ขายเพราะไม่ถนัดมือ
ปล่อยราคา 12500 สภาพ 99.99% แน่นอน

linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 20:06  

โปรโมชั่น
สถาบัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 10:08  

โปรโมชั่น

น่าจะแถมนะ
สมวงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Tablet PC 7'' Android 2.2 CPU 800 RAM 512MB 2GB ใส่ซิมได้ Wifi+Ca
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 21:12  

มีทางเลือก Tablet Android 2.2 CPU 800 RAM 512MB 2GB ใส่ซิมได้ Wifi+Camera ราคา 4900 จาก ebay
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: