Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามนิดหนึ่งครับ ตอนนี้ OVI Store ใช้ได้หรือเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4280
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามนิดหนึ่งครับ ตอนนี้ OVI Store ใช้ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 11:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามนิดหนึ่งครับ ตอนนี้ OVI Store ใช้ได้หรือเปล่า

พอดี ผมซื้อ โทรศัพท์ มาใหม่์ Nokia N8 แต่ ตอนจะเข้าไป Add APP

ใน OVI STORE แจ้งมาว่า ระบบ Network Error นะครับ

ผู้ที่ทราบ ช่วยขี้แนะทีครับ ต้องแก้ไขอย่างไร หรือ เป็นที่ เซิฟเวอร์ หรอครับ
Orenets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามนิดหนึ่งครับ ตอนนี้ OVI Store ใช้ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 09:44  

ไม่มึใครลองโหลด APP จาก OVI Store กันเลยหรอฮะ *0*
prajya42
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : Re: ถามนิดหนึ่งครับ ตอนนี้ OVI Store ใช้ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 10:17  

ของผมเข้าร้านค้า ovi ไม่ได้ครับจอดำเลย n8 เหมือนกัน
Orenets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 11:18  

prajya42 ผู้เขียน:
ของผมเข้าร้านค้า ovi ไม่ได้ครับจอดำเลย n8 เหมือนกัน

ผมโทรไปถามโนเกียไทยแล้ว บอกว่า เซิฟเวอร์ ปิดปรับปรุง และยังไม่มีกำหนดเปิดว่าเมื่อไร

แบบนี้ ผมจะรู่้ได้งัย ต้องเข้าเน็น เช็คทุกวันหรือนี้ หรือเป็นที่ตัวเครื่อง N8 เอง

เพราะมันขึ้ันว่า Network Error เฉพาะเข้า Nokia Ovi store เท่านั้น ติดตรง Login เข้าเครื่องนั้นแหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: