Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามหลายอย่างของ Iphone 3Gs ผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 12067
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามหลายอย่างของ Iphone 3Gs ผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 09:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามเกี่ยวกับของ 3Gs นะครับ

1.Jail break เพื่ออะไร

2.Jail break แล้วอัพเดทไม่ได้ ถ้าอัพเดทไม่ได้จะมีผลเสียอะไรไหม(เช่นโหลดแอพไหม่ๆไม่
ได้)

3.ทำ Jail break อันตรายไหม(เช่นทำผิดวิธี)

4.ถ้าคุณซื้อไอโฟนมาจะ Jail break ไหมเพราะอะไร

5.ถ้า Jail break แล้วประกันหาย พอเครื่องพัง จะซ่อมไม่ได้เลย?

6.ถ้าจะโหลดแอพ ฟรี ต้อง Jail break อย่างเดียวเลยหรอ แล้วถ้า Jail break แล้วจะโหลดฟรีที่ไหน

7.ขอเว็ปที่มี app iphone เยอะๆ แล้วมีวิธีลงด้วยครับ

8.Iphone เล่นเกมกัน2เครื่องได้ไหม (แบบว่าเพื่อนมีไอโฟนแล้วจะเล่นเกมด้วยกัน) แล้วถ้าJail breakแล้ว จะเล่นแบบนั้นได้ไหม

9.หาซื้อ Iphone 3Gs ที่ดีๆ ไม่ปลอม ไม่เก๊ ได้ที่ไหนครับ (เอาในเดอะมอลล์บางแค)

10.Iphone 3Gs ตามข้อ9 ราคาเท่าไหร่ครับ(เอาเป็นบาทนะไม่เอาดอลล่า)

11.Jail break แล้ว ต้องอัพเดทอะไรไหม(เช่นอัพเดทJail breakตัวไหม่อะไรเงี้ย)

ขอคำตอบที่มือไหม่รู้เรื่องนะครับ เพราะผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามหลายอย่างของ Iphone 3Gs ผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 17:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

skyboy ผู้เขียน:
ถามเกี่ยวกับของ 3Gs นะครับ

1.Jail break เพื่ออะไร

2.Jail break แล้วอัพเดทไม่ได้ ถ้าอัพเดทไม่ได้จะมีผลเสียอะไรไหม(เช่นโหลดแอพไหม่ๆไม่
ได้)

3.ทำ Jail break อันตรายไหม(เช่นทำผิดวิธี)

4.ถ้าคุณซื้อไอโฟนมาจะ Jail break ไหมเพราะอะไร

5.ถ้า Jail break แล้วประกันหาย พอเครื่องพัง จะซ่อมไม่ได้เลย?

6.ถ้าจะโหลดแอพ ฟรี ต้อง Jail break อย่างเดียวเลยหรอ แล้วถ้า Jail break แล้วจะโหลดฟรีที่ไหน

7.ขอเว็ปที่มี app iphone เยอะๆ แล้วมีวิธีลงด้วยครับ

8.Iphone เล่นเกมกัน2เครื่องได้ไหม (แบบว่าเพื่อนมีไอโฟนแล้วจะเล่นเกมด้วยกัน) แล้วถ้าJail breakแล้ว จะเล่นแบบนั้นได้ไหม

9.หาซื้อ Iphone 3Gs ที่ดีๆ ไม่ปลอม ไม่เก๊ ได้ที่ไหนครับ (เอาในเดอะมอลล์บางแค)

10.Iphone 3Gs ตามข้อ9 ราคาเท่าไหร่ครับ(เอาเป็นบาทนะไม่เอาดอลล่า)

11.Jail break แล้ว ต้องอัพเดทอะไรไหม(เช่นอัพเดทJail breakตัวไหม่อะไรเงี้ย)

ขอคำตอบที่มือไหม่รู้เรื่องนะครับ เพราะผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย

1. jailbreak คือการปลดล๊อกความสามารถของเครื่องที่ทาง apple ได้ล๊อกเอาไว้

2. jailbreak แล้วไม่ใช้ว่าอัพเดตไม่ได้ อัพเดตได้ปรกติ แต่แค่ว่าจะหายจากสถานะ jailbreak เท่านั้น ถ้าเป็นเครื่อง unlock ก็ไม่มีปัญหาสามารถได้งานได้ปรกติรอโปรแกรม jailbreak ใหม่ตามเวอร์ชั้นของ FW นั้นๆ ถ้าเป็นเครื่อง lock ก็ต้องรอตัว jailbreak และ Unlock ก่อนถึงทำการอัพเดต FW ได้

3. ไม่เป็นอันตราย ถ้าผิดพลาดก็แค่ทำการ restore แล้วทำการ jail ใหม่

4. ไม่ขอตอบ เพราะไม่มีใครบังคับ

5. jail เครื่องหมดประกันถูกต้อง แต่ถ้า restore ก็สามารถนับประกันต่อได้

6. แอพฯฟรีใน app store มีเยอะ แต่ถ้า jail แล้วสามารถลง appcrack ได้

7. www.smart-mobile.com และ www.pdamobiz.com ศึกษา หาข้อมูล และวิธีทำ

8. ไม่ค่อยเล่นเกมบน iphone เลยไม่สามารถตอบไ้ด้ แต่เคยเห็นเหมือนว่าทำได้นะ ผ่าน Bluetooth

9. ais dtac true

10. 19900 บาท

11. ตามข้อ 7.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: