Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีคนแนะนำว่า ซื้อไอโฟน 4 อย่าซื้อกับดีแทค เพราะไม่มีเครื่องสำรอง?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 13454
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีคนแนะนำว่า ซื้อไอโฟน 4 อย่าซื้อกับดีแทค เพราะไม่มีเครื่องสำรอง?
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 23:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

จริงรึเปล่าคะ เห็นอ่านข่าววันก่อนเค้าก็บอกแบบนั้นเหมือนกัน ทางเพื่อนที่เคยซื้อไอโฟน 4

ของดีแทคเค้าก็แนะนำมาว่า ถ้าจะให้ดีซื้อกับเอไอเอสดีกว่า เพราะเครื่องสำรองมีเยอะกว่า

ส่วนของดีแทค เค้าจะได้เครื่องมาน้อยมาก แล้วเครื่องสำรองก็ไม่มีให้ลูกค้าเวลาเคลมประกัน

ใครที่อยากซื้อกับทางดีแทค คงต้องเปลี่ยนใจไปซื้อกับเอไอเอสละ แต่ก็ยังดีนะที่เอไอเอส

มีขายเครื่องเปล่าเลย ไม่ต้องจองด้วย แต่ต้องไปที่ shop ais เร็วๆหน่อย ของหมดไวมากๆ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีคนแนะนำว่า ซื้อไอโฟน 4 อย่าซื้อกับดีแทค เพราะไม่มีเครื่องสำรอง?
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 14:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

นอกจากไม่มีเครื่องสำรองแล้ว เวลาเครื่องมีปัญหา ดันไม่ใช้นโยบายการรับประกันของ apple ที่ให้เปลี่ยนเครื่อง แต่ใช้นโยบายของตัวเอง คือ...การซ่อมเครื่องครับ

นอกเหนือจาก AIS แล้ว ก็มีของทาง Truemove นะครับที่ใช้นโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ทันที ถ้าหากเครื่องมีปัญหา และอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันครับ

ในส่วนของการขายเครื่องเปล่านั้นทาง Truemove ก็มีเครื่องเปล่าขายใน iStudio นะครับ แต่ต้องรับหน่อย เพราะของจะหมดไวเช่นเดียวกัน

ยังไงลองดู Truemove เป็นอีกหนึ่งทางเลือกก็ดีครับ เพราะขายเครื่องมาตั้งแต่ 3G แล้วก็ 3Gs จนต้องนี้เป็น iPhone4 เรียกว่าลองถูกลองผิดมาก่อนด้วย ในส่วนของ knowledge ก็จะมีมากกว่าด้วย (ก็ขายมาตั้ง 2 ปีแล้วนี่)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: