Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BL-4C กับ BL-5C

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 10397
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BL-4C กับ BL-5C
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 16:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีค่ะ พี่ๆ ทุกคน โบว์มีปัญหาจะมาสอบถามค่ะ

คือโบว์ใช้ nokia 3110c พอดีว่าแบตเก่ามันบวม ไม่ทราบสาเหตุค่ะ
เลยไปซื้อแบตใหม่มา แล้วบังเอิญว่า ไม่ได้เอาตัวโทรศัพท์ไปด้วย
แต่ก็ได้บอกรุ่นกับเค้าไปค่ะ ทางร้านเอา BL-4C มาให้
ซึ่งพอโบว์มาดูแบตเก่าที่หลัง มันต้องใช้ BL-5C ใช่มั้ยคะ
โบว์ก็เลยไม่รู้ว่ามันจะใช้แทนกันได้มั้ย
แล้วมันจะมีโทษอะไรรึเปล่าคะ

ออ อีกอย่างนึงค่ะ
ครั้งแรกที่ซื้อมา พี่เค้าแนะนำว่า ให้ชาร์จให้เต็ม แล้วถอดออก
ทุกๆ ครั้งก็ควรใช้ให้หมด แล้วค่อยชาร์จ
โบว์ก็ทำตามนั้นค่ะ
แต่ว่า แบตชาร์จเต็มเร็ว หมดเร็วด้วยค่ะ ก็เลยไม่รู้จำทำไงดี
ทั้งๆ ที่ปกติ ชาร์จนานกว่านี้ ใช้ได้นานกว่านี้ค่ะ
แล้ววิธีการชาร์จที่ถูกต้อง ทำยังไงคะ

ปล. ซื้อมาจากร้านทั่วไปค่ะ พี่เค้าว่าแท้ ก้อนล่ะ 390 บาท
ซึ่งพ่อของโบว์เคยซื้อจากร้าน nokia ราคาก็เท่านี้ค่ะ
ก็ยังแอบแปลกใจอยู่เหมือนกันค่ะ ว่ามันอาจไม่แท้ก็ได้ ถึงมีปัญหา

ยังไงรบกวนพี่ ๆ ช่วยโบว์ทีนะคะ
กลุ้มมากมายเลย

TT
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: BL-4C กับ BL-5C
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 02:03  

BL4C ความจุไฟน้อยกว่า 5C ครับ ถึงได้เต็มเร็ว แล้วก็หมดเร็ว ซื้อก้อนใหม่เป็น 5C มาจะดีกว่าครับ
boaun
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : Re: BL-4C กับ BL-5C
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 22:54  

ขอบคุณค่ะ ไปเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว

เอิ๊ก ๆ ๆ

แต่ดูท่าว่าจะ nokia ปลอม

ฮ่า ๆ ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: