Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 489 / เข้าชม: 1848573
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 13:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/s8530/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s8530.htm

Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 14:26  

มันแตกต่างจากตัวเก่ายังไง นอกจากหน้าจอใหญ่กว่าเดิม วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 15:52  

บางกว่าเดิม

แต่จอไม่ใช่ amoled แล้ว

ราคาน่าจะถูกนะ
gettammada
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 15:56  

เข้ามางง ต่างยังไง อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 17:20  

น่าจะต่างอยู่แค่จุดเดียว
คือ หน้าจอใหญ่ขึ้น แต่ไม่ใช่ Super AMOLED

ก็ดีนะ เพิ่มขนาดจอ แต่ลดคุณสมบัติจอ
ส่วนตัวคิดว่า Super AMOLED สดเกินไปจนแสบตา

Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 18:01  

Wave II ใช้จอแบบ Super Clear LCD ขนาดกว้างกว่า Wave ตัวแรก
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 18:27  

แอนดรอยน่าจะฝังมาในร่างแบบนี้มั่งคงจะดี
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 18:29  

wave ตัวแรกยังไงก็สวยกว่าครับๆ
ทา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 20:14  

ควรจะรอ wave 2 หรือสอย wave แรกก่อนดี
งมงาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 21:23  

บาง 6.9 มม.
ข้อมูลเชื่อถือได้เหรอครับ ถ้าบางขนาดนั้น คงจะหายไปกับมือ Razz Razz
เคคุงจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 03:54  

ข้อมูลผิดครับ ตัว wave II นี่หนากว่าเดิมนะรู้สึกจะ 11.2-11.9 นี่แหละ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 10:42  

เราว่าตัวแรกสวยกว่านะ
ดูสมส่วนกว่า
อยากได้ ss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 19:03  

อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่ จะได้ตัดสินใจว่าซื้อ หรือ ไม่ซื้อ
maggots
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 20:03  

ไม่สวยเท่า WAVE 1 ทั้งจอและรูปทรง โดยเฉพาะปุ่มกด

แต่จะถูกกว่าหรือไม่
Immae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 23:49  

ถ้าถูกกว่าก็น่าจะไปรอด ถ้าแพงกว่า wave 1 ก็ดับอนาถ
WaveNoob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 00:50  

จากที่ดูมาคร่าวๆนะ แบบว่าหน้าจอใหญ่กว่า วัสดุหน้าจอคนละแบบ เมมในตัวเครื่องเยอะกว่านะ อีกอย่างใครที่ใช้เวฟตัวแรกอยู่จะรู้ดีว่าบางที่ตอนรันแอพบางตัว(ซึ่งมันก็น้อยมาก)ได้สักพักมันจะบอกประมาณเมมโมรี่ไม่พอทั้งๆที่เมมมันตั้ง 512 เท่ากับพวกไอโฟนเลย แต่เวฟตัวใหม่นี่แก้ไขแล้วครับปัญหานี้จะไม่เกิด อีกอย่างตัวนี้จะรันด้วย bada เวอร์ชั่นใหม่ คงจะลื่นกว่าเดิมนะหวังว่าแต่ที่แน่ๆเบราเซอร์อินเตอเนตแรงกว่าเดิมแน่นอน ผมใช้ตัวแรกอยู่ประทับใจมากนะแต่ถ้าจะซื้อแนะนำตัวสองจะดีกว่า(ถ้ามันราคาเท่ากัน)
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 00:39  

ถ้าเข้าไทยคนด่ากันเกรียวแน่
-MC-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 01:12  

รู้สึกว่าจะต่างกันที่ จอ Super AMOLED กะ Super Clear LCD (สีจะสดน้อยลง) กับขนาดที่ใหญ่ขึ้น (ใหญ่ขึ้นหนาขึ้น) และระบบเชื่อมต่อ GPRS Class 10 กะ GPRS Class 12 (ความเร็วต่างกันนิดนึง - - ) แล้วก็ BADA OS ver 1.2 แต่ WAVE I ก็อัพเวอร์ชั่นได้เหมือนกันอะครับ น่าจะประมาณนี้
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 02:21  

ต่างกันแค่จอใช่มั้ยครับ เพราะว่าชอบตัวแรกมากกว่า
maggots
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 07:34  

แรกเห็นแล้ว มันไม่ให้ความรู้สึกที่ว่า

"ปิ๊งเลย ^^"

เหมือน WAVE 1 อะ

เห็นตัวนี้แล้วเฉยๆเลย ทั้งๆที่มันก็คล้ายๆกัน
maggots
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 23:33  

Bboy7777 ผู้เขียน:
ถ้าเข้าไทยคนด่ากันเกรียวแน่

มันเข้ามาแน่

Crying or Very sad
Password089
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 00:25  

******ระบบปฏิบัติการ Bada สำหรับคนที่คิดจะซื้อมาลงแอพต่างๆ ผมไม่แนะนำอย่างแรง******
คุณเลิกคิดถึงระบบปฏิบัตินี้ได้เลย เจ้าระบบปฏิบัตินี้แอพน้อยมากก ที่สำคัญราคาแอพในประเทศไทยแพงกระเป๋าฉีด เกมดีๆ ราคา 180-225 บาทไทย ราคาแต่ละแอพมหาโหดขูดเลือดขูดเนื้อมากกกก แอพฟรีก็มีน้อยแถมแต่ละแอพที่ฟรีก็นะคุณภาพกับประโยชน์ก็สมกะที่แจกฟรี

และที่สำคัญถ้าคุณจะซื้อแอพราคามหาโหด คุณต้องชำระเงินผ่านบัตรเครดิตเท่านั้น ชำระเงินหักเงินในซิมหรือจ่ายรายเดือนกับโอเปอเรเตอร์ไม่ได้แบบระบบปฏิบัติการอื่น เผอิญว่าผมไม่ใช้บัตรเครดิตเลยลงแอพเพิ่มเติมไม่ได้เลยที่ต้องชำระเงิน

ผมเป็นหนึ่งในคนที่ใช้เจ้าซัมซุงเวฟ1มา ใช้มาแค่ 1 เดือนก็ขายทิ้งแล้ว ผมรับไม่ได้กับสมาร์ทโฟนห่วยๆแบบนี้ ตอนนี้มาเล่นแอนดรอยด์ของค่ายคู่แข่งร่วมชาติแทน แอพฟรี แอพเยอะกว่ามากกก ราคาถูกกว่ามาก

ใช่ครับ จอสวย cpu แรง แต่ว่าจะมีไปเพื่อ??? ลงแอพก็ไม่ได้ แรงไปก็เท่านั้น ไม่มีประโยชน์ ก็ไม่ต่างจาก...ฟีเจอร์โฟนธรรมดาๆดีๆเครื่องนึงนั่นแหละครับ

คิดดีๆก่อนจะซื้อ Bada by samsung นะครับ ผมเข็ดไม่เอาแล้ว ต้องการแค่บอกเล่าประสบการณ์การใช้งานจริงครับ ไม่ได้ต้องการจะอะไรกับซัมซุงเลย

ตอนนี้ผมขอลาขาดจาก Bada จนกว่าซัมซุงจะปรับปรุงส่วนนี้ได้ครับ

หวังดีกับทุกคนที่คิดจะซื้อระบบบาด้าครับ เพื่อประโยชน์ของคุณเอง ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น แต่ถ้าคุณไม่ได้เน้นเรื่องลงแอพต่างๆรุ่นนี้ก็คุ้มครับ วัสดุดี จอสวยมากๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 11:46  

ฝังใจอะไรนักหนาครับ? ตามไปทุกบอร์ดของbadaเลย

คนที่เค้าไม่อะไรมากมายกับโทรศัพท์ก็มีเยอะนะครับ อย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของโลกสิครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 21:15  

ตอนนี้ มีเกมมันส์ๆ มาแจกใน samsung apps คับ ใครยังไม่รู้ เข้า badathai.com ไปติดตามดูได้คับ

ที่ว่าแอพพลิเคชั่นน้อย ก็น้อยกว่า iOS กับแอนดรอย จริงๆแหละคับ

แต่มันก็เพียงพอต่อความต้องการใช้งาน ครบทุกดา้นคับ

จริงๆในเครื่องเองก็สามารถทำได้หลายอย่างโดยไม่ต้องไปลงแอพฯเพิ่มแบบค่ายอื่นนะคับ

รับส่งไฟล์ผ่านบลูทูธได้เลย แชร์อินเตอเน็ทจากมือถือเป็นสัญญาณไวไฟ ก็ได้เลยไม่ต้องมาแฮคเครื่อง หรือ ลงแอพเพิ่ม

ส่วนราคาแอพฯ ที่เค้าขาย ก็แพงจริงคับ แอพดีๆนี่ก็ปาไป สอง-สี่ ร้อย

ตอนนี้ดีหน่อย ใช้บัตร visa กับ debit ซื้อได้แล้วคับ (ข้อมูลจาก http://badathai.com/node/3259)

ส่วนตัวแอบชอบ S8530 ที่จอใหญ่กว่า แล้วก็เปลี่ยนชนิดจอคับ

จอ Super Amoled มันสวยสด งดงามจริงคับ แต่จ้องนานไม่ได้คับ ผมแสบตา ^^

ก็รอดูอยู่ว่า bada 1.2 จะทำให้ Wave แก้ข้อบกพร่องที่เคยมีมาได้หรือเปล่าน่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 23:06  

ToEi'z ผู้เขียน:
ตอนนี้ มีเกมมันส์ๆ มาแจกใน samsung apps คับ ใครยังไม่รู้ เข้า badathai.com ไปติดตามดูได้คับ

ที่ว่าแอพพลิเคชั่นน้อย ก็น้อยกว่า iOS กับแอนดรอย จริงๆแหละคับ

แต่มันก็เพียงพอต่อความต้องการใช้งาน ครบทุกดา้นคับ

จริงๆในเครื่องเองก็สามารถทำได้หลายอย่างโดยไม่ต้องไปลงแอพฯเพิ่มแบบค่ายอื่นนะคับ

รับส่งไฟล์ผ่านบลูทูธได้เลย แชร์อินเตอเน็ทจากมือถือเป็นสัญญาณไวไฟ ก็ได้เลยไม่ต้องมาแฮคเครื่อง หรือ ลงแอพเพิ่ม

ส่วนราคาแอพฯ ที่เค้าขาย ก็แพงจริงคับ แอพดีๆนี่ก็ปาไป สอง-สี่ ร้อย

ตอนนี้ดีหน่อย ใช้บัตร visa กับ debit ซื้อได้แล้วคับ (ข้อมูลจาก http://badathai.com/node/3259)

ส่วนตัวแอบชอบ S8530 ที่จอใหญ่กว่า แล้วก็เปลี่ยนชนิดจอคับ

จอ Super Amoled มันสวยสด งดงามจริงคับ แต่จ้องนานไม่ได้คับ ผมแสบตา ^^

ก็รอดูอยู่ว่า bada 1.2 จะทำให้ Wave แก้ข้อบกพร่องที่เคยมีมาได้หรือเปล่าน่ะคับ

ยืนยันอีกเสียงครับ ว่า S-AMOLED สดมากจนแสบตา
แนะนำให้ซื้อ Wave II ซึ่งน่าจะสดน้อยกว่า แต่จอใหญ่กว่าครับ

ส่วน bada 1.2 ขอแค่จัดการทรัพยากรเครื่องได้
ไม่ให้มีการฟ้องว่าเมมเครื่องไม่พอ ก็โอเคแล้วครับ Rolling Eyes
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 00:01  

ตัวนี้มันจะเข้าไทยเมื่อไหร่ครับ จะได้เก็บตังค์รอเลย
เวฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 00:24  

น่าจะต้นปีหน้าคงจะเข้าไทยครับ ได้ยินมาว่าราคาอาจจะเท่าเวฟ1 นะครับ Very Happy
LeeMinHo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 00:42  

มาแล้วครับ ราคา 13,900 ราคาแจ่มๆ Very Happy
Nutao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 15:11  

แล้ว Hardware ใช้ตัวเดียวกับ wave ตัวแรกหรือเปล่าคะ

คือเราอยากได้ wave s8500 แล้วเห็นบอกจะเลิกผลิต กลัวว่าถ้าเกิดเสียจะไม่มีอะไหล่ซ่อมค่ะ
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 21:51  

ราคาเท่าเวฟ 1 จริงรึนั่น ขายหักคอเวฟ 1 ชัดๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 12:27  

ไม่หักคอหรอกครับ เพราะ wave1 ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว ใครมี wave1 ตอนนี้ถือว่าโชคดีมาก ๆ ถือเป็น rareitem ก็ว่าได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 13:23  

Password089 ผู้เขียน:
******ระบบปฏิบัติการ Bada สำหรับคนที่คิดจะซื้อมาลงแอพต่างๆ ผมไม่แนะนำอย่างแรง******
คุณเลิกคิดถึงระบบปฏิบัตินี้ได้เลย เจ้าระบบปฏิบัตินี้แอพน้อยมากก ที่สำคัญราคาแอพในประเทศไทยแพงกระเป๋าฉีด เกมดีๆ ราคา 180-225 บาทไทย ราคาแต่ละแอพมหาโหดขูดเลือดขูดเนื้อมากกกก แอพฟรีก็มีน้อยแถมแต่ละแอพที่ฟรีก็นะคุณภาพกับประโยชน์ก็สมกะที่แจกฟรี

และที่สำคัญถ้าคุณจะซื้อแอพราคามหาโหด คุณต้องชำระเงินผ่านบัตรเครดิตเท่านั้น ชำระเงินหักเงินในซิมหรือจ่ายรายเดือนกับโอเปอเรเตอร์ไม่ได้แบบระบบปฏิบัติการอื่น เผอิญว่าผมไม่ใช้บัตรเครดิตเลยลงแอพเพิ่มเติมไม่ได้เลยที่ต้องชำระเงิน

ผมเป็นหนึ่งในคนที่ใช้เจ้าซัมซุงเวฟ1มา ใช้มาแค่ 1 เดือนก็ขายทิ้งแล้ว ผมรับไม่ได้กับสมาร์ทโฟนห่วยๆแบบนี้ ตอนนี้มาเล่นแอนดรอยด์ของค่ายคู่แข่งร่วมชาติแทน แอพฟรี แอพเยอะกว่ามากกก ราคาถูกกว่ามาก

ใช่ครับ จอสวย cpu แรง แต่ว่าจะมีไปเพื่อ??? ลงแอพก็ไม่ได้ แรงไปก็เท่านั้น ไม่มีประโยชน์ ก็ไม่ต่างจาก...ฟีเจอร์โฟนธรรมดาๆดีๆเครื่องนึงนั่นแหละครับ

คิดดีๆก่อนจะซื้อ Bada by samsung นะครับ ผมเข็ดไม่เอาแล้ว ต้องการแค่บอกเล่าประสบการณ์การใช้งานจริงครับ ไม่ได้ต้องการจะอะไรกับซัมซุงเลย

ตอนนี้ผมขอลาขาดจาก Bada จนกว่าซัมซุงจะปรับปรุงส่วนนี้ได้ครับ

หวังดีกับทุกคนที่คิดจะซื้อระบบบาด้าครับ เพื่อประโยชน์ของคุณเอง ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น แต่ถ้าคุณไม่ได้เน้นเรื่องลงแอพต่างๆรุ่นนี้ก็คุ้มครับ วัสดุดี จอสวยมากๆครับ

ด่วนตัดสินใจไปหรือป่าวครับ เกมส์ราคาแพง แต่..ผมเห็นเค้าจัดโปรโมชันบ่อยๆลดราคาตลดนะครับจาก 180 เหลือ 45 บาท บ่อยมากๆ
ตอนนี้ บัตร เครดิต VISA ซื้อได้แล้วนะครับ ทำไรอย่าใจร้อนครับ เพราะทุกอย่างมีเริ่มต้น เพื่อการปรับปรุงครับ ผมก็ใช่อยู่ตอนแรกกะขายเหมือนกัน แต่คิดถูกแล้วตอนนี้ไม่ได้ขาย ระบบมันดีขึ้น ผมลงแอปไป 8หน้า ยังปกติดีนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 00:07  

รีวิวมาแล้วนะครับ

http://mxphone.com/review/8286/Samsung-Wave-II-S8530

ข้อดี
- จอใหญ่ขึ้น ดีกว่าจอ TFT ธรรมดา
- social hub ใช้ได้แล้ว(bada 1.2)
- T9 track

ข้อเสีย
- ซดแบตมากขึ้น
- GPS เหมือนเดิม Sad
joker-master
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 00:10  

Review Samsung Wave II เหล้าเก่าในขวดใหม่ ความคุ้มค่าที่น่าลอง พร้อมตัว
อย่างภาพถ่ายครับผม!

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=12-2010&date=16&group=2&gblog=47

แกะกล่อง Samsung S8530 Wave II มือถือ Bada งามหยดจอใหญ่กว่าเดิม

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=12-2010&date=10&group=2&gblog=45

อันนี้ผมเขียนเองนะฮะ สนใจก็ลองไปอ่านกันได้นะครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 22:43  

จิ้มไปอ่านตรงรีวิวมา
ถ้า Social Hub ใช้ได้จริงแล้ว
เวิร์คมากเลยอ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 15:25  

ดู VDO ที่ความละเอียดเท่าไหร่อ่ะคับ แล้ว ยูทูบนี่ ใช้ edge ได้ใช่ป่าวคับ ท่านใดพอรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ น่าสนใจมากเลย ตอนนี้ใช้ 525 อยู่อยากเปลี่ยนมาใช้ wave 2 อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 22:31  

ss มีรุ่นไหนใช้งาน แผนที่ ได้ดีๆ ไหมครับ เหมือนตอนนี้ ss จะมีปัญหาเรื่องแผ่นที่นำทาง
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 09:57  

ไม่ทราบว่ามี tv out รึเปล่าครับ
Inw111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 01:08  

ดูแล้วคงขอผ่านครับ
รับไม่ได้อย่างแรงงงง
ออกมาแบบนี้คงไม่เคยโดนด่าซินะซัมซุง
แววเจ๊งมาตั้งแต่ยังไม่วางตลาดแล้ว
สาธุขอให้รุ่นนี้มันเจ๊งไวๆ
จะได้ออกรุ่นใหม่มาแทน
หรือไม่ก็สาปสูญไปเลย
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 10:35  

ข้างบนนี่เว่อรไปครับเว่อร์ไป

ผมว่าคนที่ยังอยากใช้ก็มีอีกเยอะ เพราะตอนนี้ Wave I ก็หาของไม่ได้แล้ว (เช่นผมคนนึงล่ะ) เลยเลยเบนเข็มมาเล็งเจ้าตัวนี้แทน ถือว่าดีซะอีกสำหรับคนที่ไม่เคยมี Wave I มาใช้เจ้า Wave II ก็ไม่เลวเหมือนกัน

ส่วนคนที่มี Wave I อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องซีเรียส เพราะคุณได้จอเทพที่สุดในบรรดามือถืออยู่แล้ว ส่วน Wave II ก็ได้หน้าจอใหญ่ขึ้นแต่คุณภาพจอลดลง ถือว่าได้อย่างเสียอย่าง สำหรับ Wave I กะ II

เป็นทางเลือกใหม่มากกว่า ผมว่านะ Very Happy
huato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 12:28  

Inw111 ผู้เขียน:
ดูแล้วคงขอผ่านครับ
รับไม่ได้อย่างแรงงงง
ออกมาแบบนี้คงไม่เคยโดนด่าซินะซัมซุง
แววเจ๊งมาตั้งแต่ยังไม่วางตลาดแล้ว
สาธุขอให้รุ่นนี้มันเจ๊งไวๆ
จะได้ออกรุ่นใหม่มาแทน
หรือไม่ก็สาปสูญไปเลย

ทำมือถือใช้เองเลยครับ เก่งอยู่แล้วนิ เอาความคิดที่ไหนไปแช่งคนอื่นเค้า สาธุให้ตัวเองไม่อดตายดีกว่าเหอะ
bukindepsbbl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 12:34  

ไม่มีปัญญาซื้อมากกว่ามั้ง เห็นตามด่าทุกที่เลย
และถึงคุณจะมี คุณก็คงโคตรพ่โคตรแม่ซวยเลยน๊อะ ผมซื้อมาใช้ก็หลายเดือน แอพไม่เห็นจะลงยากตรงไหน ถึงตอนนี้จะไม่มากสู้พวกที่เกิดก่อนหลายปี แล้วพวกที่มีเป็นแสนแอพน่ะ คุณลงทุกตัวเลยหรอ บ้าพลังว่างั้น เกรียนชิป
supergazoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 14:11  

ผมซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันที่อาทิตย์ที่ 19 ธค.53 ที่เซียร์รังสิตราคา 13,900 บาท ใครที่อยากได้ตัวแรก wave I ผมเห็นยังมีอยู่อีก2-3 ร้าน มือหนึ่งนะครับ ราคา 13,900 เช่นกัน แต่ที่ซื้อ wave II ผมอยากไ้ด้จอใหญ่ ส่วนคุณสมบัติ ok เลยครับ ผมว่าถ้ามีโปรแกรมมากขึ้นกว่านี้ จะดีมากๆ ถ้าเบื่อแล้วยังไงจะมาเปิดขายนะครับ
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 14:18  

supergazoo ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันที่อาทิตย์ที่ 19 ธค.53 ที่เซียร์รังสิตราคา 13,900 บาท ใครที่อยากได้ตัวแรก wave I ผมเห็นยังมีอยู่อีก2-3 ร้าน มือหนึ่งนะครับ ราคา 13,900 เช่นกัน แต่ที่ซื้อ wave II ผมอยากไ้ด้จอใหญ่ ส่วนคุณสมบัติ ok เลยครับ ผมว่าถ้ามีโปรแกรมมากขึ้นกว่านี้ จะดีมากๆ ถ้าเบื่อแล้วยังไงจะมาเปิดขายนะครับ

ตกลงว่าคุณซื้อ wave 2 ไช่ไหมครับนั่น ? เครื่องหิ้วมาไช่ไหมครับ
supergazoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 14:38  

Kashiyuka ผู้เขียน:

ตกลงว่าคุณซื้อ wave 2 ไช่ไหมครับนั่น ? เครื่องหิ้วมาไช่ไหมครับ

ผมซื้อ wave II ที่ศูนย์ samsung เซียร์รังสิต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 04:11  

Wave II เห็นเปิดขายแล้วนะครับ ลองไปเดินๆ ดูครับ ซื้อมาใช้ก็หลายคนแล้วลองดูเว็บอื่นดู ส่วนผมขอเก็บตังค์ก่อนแล้วกัน
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 08:41  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สงสัยผมคงลงเอยกับเวฟ 2 นี่และครับ เดียววันหยุดโฉบไปดูแถวรังสิตซักหน่อยได้มายังไงเดียวมาเล่าสู่กันฟังล่ะกันครับ
thanavit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 17:57  

ไม่ทราบว่า wave II มีวิทยุป่าวครับ
supergazoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 19:22  

wave II มีวิทยุครับ ใช้สาย small talk เป็นเสาอากาศ แต่ผมเอา wave II ไปคืนศูนย์ที่เซียร์รังสิตแล้วครับ เนื่องจากตรงขอบจอด้านในทั้ง 4 ด้านเป็นสีเหลืองๆ เหลือบๆ คือไม่เป็นสีขาว
ทั้งจอ ยิ่งตอนกลางคืนดับไฟแล้วเล่นจะเห็นชัดมาก เป็นแถบขึ้นมาเลย จึงนำไปคืนแล้วครับ
ทางศูนย์ก็ให้คืน ไม่มีปัญหาอะไร เพราะเพิ่งซื้อไปแค่ 3 วันเอง ใครจะซื้อก็ดูหน่อยแล้วกันครับ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ เลยไม่มีภาพ แต่สำหรับตัวเครื่อง โอเคเลยครับ ไม่มีปัญหา
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 22:02  

wave II มีวิทยุครับ ใช้สาย small talk เป็นเสาอากาศ แต่ผมเอา wave II ไปคืนศูนย์ที่เซียร์รังสิตแล้วครับ เนื่องจากตรงขอบจอด้านในทั้ง 4 ด้านเป็นสีเหลืองๆ เหลือบๆ คือไม่เป็นสีขาว
ทั้งจอ ยิ่งตอนกลางคืนดับไฟแล้วเล่นจะเห็นชัดมาก เป็นแถบขึ้นมาเลย จึงนำไปคืนแล้วครับ
ทางศูนย์ก็ให้คืน ไม่มีปัญหาอะไร เพราะเพิ่งซื้อไปแค่ 3 วันเอง ใครจะซื้อก็ดูหน่อยแล้วกันครับ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ เลยไม่มีภาพ แต่สำหรับตัวเครื่อง โอเคเลยครับ ไม่มีปัญหา

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ ผมจะได้ดูให้ดีๆก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 02:23  

เอาไปคืนหรือว่าเปลี่ยนตัวใหม่ครับ
supergazoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 11:02  

คืนเครื่องเลยครับ ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่ ตอนแรกจะเอา GS ตัว 8g แต่ไม่มีของ เลยเอาเงินคืนดีกว่า ที่ศูนย์บริการดีครับ ไม่มีปัญหาเรื่องการคืน แต่จะได้เงินอีกประมาณ 2-3 สัปดาห์
ผมว่าถ้าหน้าจอไม่มีปัญหา รุ่นนี้ผมชอบมากๆเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 14:53  

คืนเครื่องเลยครับ ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่ ตอนแรกจะเอา GS ตัว 8g แต่ไม่มีของ เลยเอาเงินคืนดีกว่า ที่ศูนย์บริการดีครับ ไม่มีปัญหาเรื่องการคืน แต่จะได้เงินอีกประมาณ 2-3 สัปดาห์
ผมว่าถ้าหน้าจอไม่มีปัญหา รุ่นนี้ผมชอบมากๆเลย

ผมแปลกใจในเมื่อชอบมากๆ ทำไมไม่เปลี่ยนตัวใหม่ครับ // หรือว่ามันมีข้อเสียอะไรทำให้ไม่อยากใช้หรือเปล่าครับ หรือว่าจะไปใช้ตัวอื่นแล้ว
supergazoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 19:27  

ที่คืนแล้วไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ เพราะแฟนซื้อ iphone4 มาใช้แล้วไม่ชอบ แฟนอยากได้ bb ผมเลยต้องเอา iphone4 มาใช้ครับ ด้วยประการนี้เองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 12:00  

ซื้อมาแล้ว j mart ท่าพระ เมื่อวานเครื่องแรกเลย แจ่มมากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 12:01  

ซื้อมาแล้ว j mart ท่าพระ เครื่องแรกเลย แจ่มมากๆครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 18:04  

ใครซื้อมาแล้วช่วยบอกข้อดี - ข้อเสีย หน่อยครับ ขอบคุณมาก Very Happy
Deksabb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 00:20  

ก่อนอื่นนะครับ ผมงงว่าทำไมตอนกรอกข้อมูลสมัครสมาชิก มันก็ไม่ได้สักที ผมก็เติมทุกช่องที่
มีเครื่องหมาย * แล้วนะ งงมากๆๆ

แต่นั่นก็ไม่สำคัญเท่ากับว่า ผมได้ยินมาว่า

1.เวฟสองตัวนี้ ระบบสัมผัสมันหน่วงกว่า เวฟตัวแรกจริงหรือไม่ เห็นได้ข่าวมาว่ามีคนเห็นโพสต์
ในวีดีโอว่ามันหน่วงกว่า

2.มันมีระบบประมาณว่า อย่างเช่นเราต้องการพิมพ์คำว่า new แค่เราเขียนตัว n e w ลงไปมันจะ
พิมพ์ให้โดยอัตโนมัติเลยหรอครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ[/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 01:01  

Deksabb ผู้เขียน:
ก่อนอื่นนะครับ ผมงงว่าทำไมตอนกรอกข้อมูลสมัครสมาชิก มันก็ไม่ได้สักที ผมก็เติมทุกช่องที่
มีเครื่องหมาย * แล้วนะ งงมากๆๆ

แต่นั่นก็ไม่สำคัญเท่ากับว่า ผมได้ยินมาว่า

1.เวฟสองตัวนี้ ระบบสัมผัสมันหน่วงกว่า เวฟตัวแรกจริงหรือไม่ เห็นได้ข่าวมาว่ามีคนเห็นโพสต์

2.มันมีระบบประมาณว่า อย่างเช่นเราต้องการพิมพ์คำว่า new แค่เราเขียนตัว n e w ลงไปมันจะ
พิมพ์ให้โดยอัตโนมัติเลยหรอครับ

ข้อ1ไม่รู้เหมือนกันครับ

ข้อ2เค้าเรีียกว่าT9 TRACK ครับ คล้ายๆswype ของฝั่งandriodครับ คือลากๆเอาเลยไม่ต้องยกนิ้วออกครับ อ้อ ได้แต่อังกฤษเท่านั้นนะครับ ไทยยังไม่ได้เน้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 20:57  

Anonymous ผู้เขียน:
Deksabb ผู้เขียน:

ข้อ1ไม่รู้เหมือนกันครับ

ข้อ2เค้าเรีียกว่าT9 TRACK ครับ คล้ายๆswype ของฝั่งandriodครับ คือลากๆเอาเลยไม่ต้องยกนิ้วออกครับ อ้อ ได้แต่อังกฤษเท่านั้นนะครับ ไทยยังไม่ได้เน้อ

ขอบคุณมากๆๆๆเลยนะครับ สำหรับคำแนะนำ คือตอนนี้ ลังเลใจระหว่าง wave 1 กับ wave2

รักพี่เสียดายน้อง อยากได้จอใหญ่แต่ก็อยากได้จอสีสดไปพร้อมๆกัน

แล้วสำหรับโปรแกรม t9 ในเวฟตัวแรกมีไหม หรือว่าต้องรออัพเป็นบาดา 1.2 หรือว่ามันมีแค่

เวฟสองตัวเดียว

ปล.ถามละเอียดเพราะตัดสินใจไม่ถูกจริงๆเวฟสองตัวเดียว โอยเครียดโดดตึกตายดีกว่า 55

ขอบคุณมากๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 22:44  

เป็นเหมือนผมเลยครับ ลังเลกับ2ตัวนี้มาก

ผมตัดสินใจว่าเอาwave1ดีกว่า เพราะดูๆแล้วจอ3.7"ก็ไม่ได้ใหญ่กว่ากันมากมาย ยังไงๆก็เล่นเว็บลำบากเหมือนกัน^^"

แถมจอใหญ่กว่าก็กินแบตมากกว่าอีก - - * หรือถ้าอยากได้จอใหญ่ๆโดดไปเอาgalaxy s น่าจะดีกว่า
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 04:49  

ถ้าใครลังเล Wave II ผมว่าลองไปตาม shop แล้วหาเครื่องเดโม มาลองเล่น แล้วจะรู้ว่า หน้าจอ Super Clear LCD ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด ผมว่าถ้าไม่ได้เอา Wave I มาเปิดข้าง ๆ ดูแล้วไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ สรุปผมเอา WaveII นี่แหละ ชอบหน้าจอใหญ่ ๆ

กะว่าเดี๋ยวปีใหม่จะไปถอยแล้วล่ะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 14:18  

เข้ามาลังเลกับ เวฟ1 กับเวฟ2 ด้วยอีกคน ตัดสินใจยากเหมือนกันครับ เพราะราคาเกือบเท่ากัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 17:08  

ยืนยันด้วยอีกคนนะครับ เรื่องจอของ wave II นี่ เอาให้ใครดูก็ต้องบอกว่าแจ๋มสุดยอดครับ ถ้าไม่เอาพวก super amoled มา้เปรียบเทียบ แต่ถ้าเอาไปวางคู่กับ super amoled มันก็สู้ไม่ได้อยู่แล้ว

เรื่องหน้าจอ.......

ถ้าเพื่อนๆ คุณใช้พวก กาแลกซี่ หรือ ไอโฟน แล้วคุณกลัวจะด้อยกว่า โปรดไปซื้อมือถือเครื่อง สองหมื่นกว่าได้เลยครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ คุณใช้มือถือไม่เกิน หมื่นห้าพัน wave II กินขาด จะเป็นที่หือฮาสำหรับเพื่อนๆ เลยทีเดียว

เรื่อง บาด้า กับ แอนดรอย.....
แอนดรอยกับบาด้า แอนดรอยดีกว่าทุกอย่างครับ
แอนดรอย เครื่องไม่เกิน หมื่นสี่พัน มีเครื่องไหนในโลก ที่ สเป็คดีกว่านี้บ้างครับ

แต่ที่ wave II ตอบโจทย์ผมมากที่สุดก็เรื่องราคาและความคุมค่านี่แหล่ะครับ

ถามว่า wave II กับ wave I เลือกอันไหนดี (ไม่รู้จะถามกันทำไม รีวิว wave II ก็มีให้ดูตั้งมากมายแล้ว) wave II จอใหญ่กว่า บาด้า เวอร์ชั่นใหม่ // จอใหญ่บางคนคิดว่ารูปทรงไม่ค่อยสวย แน่นอนคุณภาพ สู้ super amoled ไม่ได้ นอกจากนั้นก็เหมือนๆ กัน

อีกประเด็นหนึ่งคือ ถ้าจะซื้อ wave I ก็รีบๆ ซื้อครับ เด๋วหาของไม่ได้กันพอดี เพราะมันเริ่มจะเป็นของโบราณล่ะ อิอิ

สรุป ความคิดผมนะ
wave I ไว้โชว์เพื่อนเพราะจอแจ๋มมักๆ
wave II ไว้ใช้งานเพราะจอใหญ่ สะจาย
Hollander
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 21:08  

Has wave II S8530 Thai keyboard and Thai language? I want to buy wave II. Somebody know where I can get wave II?
Thank you.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 03:45  

อยากได้ เคสกันรอยรุ่นนี้อะ เมื่อไรจะทำมาขายสักทีน๊า..........
Naming
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 11:24  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ ฉลองปีใหม่ ด้วยมือถือเครื่องใหม่ ชอบมากกกกก.... ตอนแรกอ่่านในบอร์ด อยากได้ wave I ที่สุด ไม่รู้เลยด้วยว่่า wave II มาแล้ว 555.... แต่ไปที่ศูนย์ samsung seacon sales แนะนำ wave II อ่ะ ไม่รู้ทำไม... แต่ที่นี่ยังมี wave I นะคะ ใครสนใจ wave I ที่นี่มีอยุ่ค่า
c2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 22:05  

ซื้อมาแล้ว ตอ้งติดฟิล์มหรือป่าวอะคับ แล้วซีลีโคนซื้อได้ที่ไหนบ้างอะ
Ppop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 22:28  

เรื่องApp ไม่ต้องสมัคร แอคเคาท์ ของซัมซุงก็ซื้อได้ โดยหักจากยอดเงินในมือถือเลย

แต่ถ้าสมัครก็สมัครในมือถือได้เลย เพียงแต่กรอก รหัสบัตรเครดิต และ รหัส สามตัวด้านหลังบัตร ครับ ง่ายๆ คล้ายๆแอคเคาท์ ของAppleแหละ เพียงแต่ไม่ต้องกรอกที่อยู่เท่านั้น

ใครที่ว่าApp ราคา ไม่กี่สิบ กี่ร้อย ว่าแพงแล้วก็ไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ โหลดของฟรีๆเอาก็ได้นะ(ทีมือถือเครื่องเป็นหมื่น ยังซื้อได้!)
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 21:16  

น่าเสียดาย ถ้าเป็น super amoled จะขาย wave I ไปซื้อเลยนะนั่น - -"
pidwang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 02:46  

ส่วนตัวชอบตัวแรกมากว่านะ(ตอนนี้ใช้ตัวแรกอยู่) เพราะไปเห็นตัวสองของพี่มาพอลองเล่นไฟล์วีดีโอไฟล์เดียวกันดูมันไม่ค่อยแจ่มเหมือนตัวแรกเลยอะพวกมิติแสงรู้สึกไม่คอยสว่างไสวเท่าไหร่ ดูในรีวิวมันดูดีกว่าตัวจริงอีกของจริงรู้สึกผิดหวังมาก หนาอีกต่างหาก ผมแนะนำไปสอย GS 8gb เพิ่มตังอีกหน่อยแต่คุ้มกว่านะ ทั้งเรื่องระบบ หน้าจอ รูปแบบการดีไซด์ อีกสักห้าพันแต่มันได้เพิ่มมาอีกเยอะ
12v
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 21:46  

เสียงเรียกเข้าตอนแรกเบาอะคับ แล้วก้อมาดังปกติ งงมากอะ

ผิดปกติหรือป่าวคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 13:42  

เป็นปกติครับ ซัมซุงออกแบบมาเพื่อเวลามีคนโทรมา เราและคนรอบข้างจะได้ไม่ตกใจไปกับเสียงเรียกเข้าใคร

ผมเองก็เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวันเสาร์เอง ใช้งานได้ดีเลยครับ ทัชเร็วใช้ได้เลย หน้าจอก็คมชัดดี โดยรวมผมว่าคุ้มครับ Very Happy
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 16:27  

ผมก็ใช้ เวฟ 1 อยู่ ไปลองเล่น เวฟ 2 รู้สึกความสด สว่างไสว แตกต่างอย่างชัดเจนอยู่ครับ สงสัยเพราะตามันชินกับจอ เวฟ 1 รึเปล่า รอ ดูจอ super amoled plus(bysamsung) VS NOVA (by LG) ครับ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 13:33  

ทำไมมันเข้าอินเตอเน็ตไม่ได้อ่ะ มันขึ่นว่าการเชื่อมต่อผิดพลาด
sellwave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 16:47  

wave I มือแรกขายต่อได้เท่าไหร่ครับ ซื้อตอนต้นเดือนสิงหาเองครับ เพราะร้านบอกเต็มที่ไม่เกิน 5,000 Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 10:32  

[quote="sellwave"]wave I มือแรกขายต่อได้เท่าไหร่ครับ ซื้อตอนต้นเดือนสิงหาเองครับ
sellwave ผู้เขียน:
wave I มือแรกขายต่อได้เท่าไหร่ครับ ซื้อตอนต้นเดือนสิงหาเองครับ เพราะร้านบอกเต็มที่ไม่เกิน 5,000 Sad

ราคายังมือสองขายกัน 8500-10000 นะครับ
8500อยากขายเร้ว
10000 นี้วิ้งๆเลยครับ

5000 ขายให้มัน หัวเราะหัวเเตกคับพี่น้อง สบายมันเลยเอาไปขายต่อได้กำไร 3000 เห็นๆ
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 10:40  

Super AMOLED มะนกินไฟน้อยกว่า Super Clear LCD นี่ครับ T-T

ถ้าเปง AMOLED ธรรมดา จะไม่ลังเลเลย เพราะหลงเสน่ห์ Super AMOLED ของ waveI แต่หาของไม่ได้
chakad77
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 15:39  

สวย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chakad77 เมื่อวันที่ 15 Jan 2011 01:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
mosquito_giant
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 16:12  

เวฟ 2 แถมเมมกี่กิ๊กครับ ที่สุราดแถม 2 กิ๊กเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 09:26  

เมื่อวานเย็นไปจัดมาเรียบร้อยแล้วครับ 11900.- (ช่วงเช้าถามยัง 13900 อยู่เลย) ณ เจมาร์ทบิ๊กซีสุราษฎร์

ขอดี(สำหรับผม)
โดยรวมแล้วสุดคุ้มเลยครับสำหรับราคานี้ วัสดุดีประกอบแน่นหนา
สัมผัสเ็ร็วดี(เร็วจนกดผิดบ่อยๆ555) เสียงดี
จอสวย(แค่นี้กลางคืนก็แสบตาแล้วล่ะ ต้องปรับความสว่างลง)
เล่นเนตโหลดเกม เฟสบุคผ่านเอดจ์เร็วดีครับ
โซเชียลฮับใช้ได้ ไปบันทึกอีเมล์,เฟสบุคเราไว้ เครื่องจะดึงข้อมูลเข้ามาให้หากมีการอัพเดท(แต่ผมปิดไปแล้ว เผลอตั้งไว้แปปเดียวหมดไป 90 บาท T T*)
กล้องถ่ายรูปปรับโน่นนี่ได้เยอะ ไฟส่องสว่างมากๆ

ข้อเสีย(สำหรับผม)
โปรแกรมนำทางที่ให้มากับเครื่องไม่ได้เรื่องเอาซะเลย

ปล..ใครสงสัยอะไรโพสถามตั้งไว้ได้ครับ ผมได้เล่นเเละนำมาตอบให้ หากผมตอบไม่ได้ผู้อื่นได้ช่วยตอบให้ แบ่งๆแชร์ความรู้กันไปครับ
gromgrom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 22:57  

อยากเห็นภาพจากกล้อง เจ้า Wave ตัวนี้อ่ะคะ มีใครว่างรีวิวให้ดูหน่อยนะคะ กำลัง เทียบกับ C7 or N8
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 01:00  

ราคาลงเร็วมากกๆ จนน่าตกใจ - -*

สงสัยกลัวขายไม่ออกละมั้งเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 01:35  

55 ซื้อมาตอน 13900 แบบว่าอยากได้ๆ นี่แล่ะเครื่องในฝันคุ้มค่าสุดๆ พอได้ข่าวว่ามีขายแล้วอีก 2 วันก็หาซื้อมาจนได้ ทุกอย่าง ok ที่สุดแล้วสำหรับผม ให้เพื่อนๆ ดูทุกคนบอกสุดยอดดดดดดดดดดดดดด ให้ดูเฉพาะ คนที่มีเครื่องราคาไม่เกินหมื่นนะ สำหรับพวกเล่นเครื่อง 18000 ขึ้นไปเราก็เงียบๆ ไว้ Very Happy (ก็จะไปเทียบกันได้ไง)

ที่ซื้อตั้งแต่ออกเพราะอยากได้ อีกอย่างเราก็คิดว่าราคามันไม่ลงง่ายๆ หรอก เพราะ wave I ยังราคาไม่ลงเลย.... แต่ทำไมมันผิดคาดเปิดตัวไม่ถึงเดือนราคาเหลือ 11900 แล้าอ่า.....

ถ้ามองอีกมุมหนึ่งตอนเดือนธันวา เขาคงเอามาลองตลาดหรือเปล่า เพราะเขาก็บอกตั้งแต่แรกแล้วว่าจะเริ่มวางขายประมาณมกรา

ถ้ามีคนถามว่าทำไมซื้อตอน 13900 ผมก็จะตอบว่า ก็ีมีน้อยคนนะที่ซื้อราคานี้ได้ เพราะตอนนี้จะไปหาซื้อราคา 13900 ไม่มีแล้วเน่อ แบบว่าเครื่องเรามันรุ่นหายาก รุ่นแรกแพงสุด อิอิ....

ช่างมันไอ่เรื่องราคาเนี่ย ก็มันซื้อไปแล้วให้ทำไงได้ ปัญหาสุดเซ็งตอนนี้คือ เมื่อไรจะมี ซิลิโคนรุ่นนี้ออกมาเนี่ยยยยยยยยยยย เด๋วขายเครื่องทิ้งซะเลยโทษฐานหาซิลิโคนใส่ไม่ได้ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 10:18  

gromgrom ผู้เขียน:
อยากเห็นภาพจากกล้อง เจ้า Wave ตัวนี้อ่ะคะ มีใครว่างรีวิวให้ดูหน่อยนะคะ กำลัง เทียบกับ C7 or N8

ในเเง่ของกล้องมีลูกเล่นเยอะพอสมควรครับ หากโปรแกรมกล้องที่ติดเครื่องไม่พอก็หาโหลดเพิ่มได้ เช่น ถ่ายโลโม่ ถ่ายด้วยกล้องหน้า

กับ C7 คงพอได้ แต่กับ N8 WAVE ไปสู้เขาไม่ได้หรอก ( 11900 จะไปสู้ไรกะ 16900 )

ถ้ามีคนถามว่าทำไมซื้อตอน 13900 ผมก็จะตอบว่า ก็ีมีน้อยคนนะที่ซื้อราคานี้ได้ เพราะตอนนี้จะไปหาซื้อราคา 13900 ไม่มีแล้วเน่อ แบบว่าเครื่องเรามันรุ่นหายาก รุ่นแรกแพงสุด

5555555555+ แต่ผมก็เกือบไปเหมือนกัน ถามตอนเช้า 13900 ตกเย็นไปไหม่ 11900 ก็เลยหิ้วกลับบ้านเลย

ช่างมันไอ่เรื่องราคาเนี่ย ก็มันซื้อไปแล้วให้ทำไงได้ ปัญหาสุดเซ็งตอนนี้คือ เมื่อไรจะมี ซิลิโคนรุ่นนี้ออกมาเนี่ยยยยยยยยยยย เด๋วขายเครื่องทิ้งซะเลยโทษฐานหาซิลิโคนใส่ไม่ได้ Sad

ใจเย็นน่าท่าน ใครๆก็รอเหมือนท่านแหละ ผมก็รอเหมือนกัน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 13:40  

ผมก็ซื้อมาในราคา 13,900 เพราะคิดว่าคงยังไม่ลงง่าย ๆ ที่ไหนด้ายยยยยย >< รู้งี้ซื้อตอนมันลดเหลือ 11,900 ดีกว่า

แต่รวม ๆ ผมก็ยังประทับใจเจ้า WaveII อยู่ดีนะครับ ขนาดซื้อมาในราคา 13,900 ยังว่าคุ้มเลย ยิ่งตอนนี้ลดแล้วยิ่งโคตรคุ้ม ใครอยากได้ทัชโฟนลื่น ๆ หน้าจอสวย ๆ ถ่ายรูป + วีดีโอแจ่ม ๆ ล่ะก็สอยมาได้เลย

อ้อ! วัสดุกับงานประกอบผมว่าทำได้ดีมากเลยครับ ไม่ต้องคอยมานั่งดูแลมาก
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 14:45  

อยากทราบว่าโปรแกรมนำทางนี่ ฟรีกี่เดือนครับ (รูท 66)แล้วก็ หูฟังมีกี่ท่อนครับ ปรับเปลี่ยนเพลงที่หูฟังได้หรือเปล่า มีตัวปรับเร่ง เบาเสียงที่หูฟังไหมครับ ถามมากไปหน่อยขอบคุณครับ Smile Question
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 15:09  

torya doi ผู้เขียน:
อยากทราบว่าโปรแกรมนำทางนี่ ฟรีกี่เดือนครับ (รูท 66)แล้วก็ หูฟังมีกี่ท่อนครับ ปรับเปลี่ยนเพลงที่หูฟังได้หรือเปล่า มีตัวปรับเร่ง เบาเสียงที่หูฟังไหมครับ ถามมากไปหน่อยขอบคุณครับ Smile Question

ตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ

หูฟังเป็นแบบ in ear ท่อนเดียว เสียงดีใช้ได้เลยครับ รีโมทควบคุมปรับเปลียนเพลงไม่มีครับ ถ้าอยากได้เสียงที่ดีกว่านี้ แนะนำให้หาหูฟังเจ๋ง ๆ มาใช้เลยครับ (แต่ผมว่าหูฟังที่แถมให้มานี้เสียงก็ดีแล้วนะครับ)
Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 15:22  

bukindepsbbl ผู้เขียน:

ไม่มีปัญญาซื้อมากกว่ามั้ง เห็นตามด่าทุกที่เลย
และถึงคุณจะมี คุณก็คงโคตรพ่โคตรแม่ซวยเลยน๊อะ ผมซื้อมาใช้ก็หลายเดือน แอพไม่เห็นจะลงยากตรงไหน ถึงตอนนี้จะไม่มากสู้พวกที่เกิดก่อนหลายปี แล้วพวกที่มีเป็นแสนแอพน่ะ คุณลงทุกตัวเลยหรอ บ้าพลังว่างั้น เกรียนชิป

เค้าเรียกว่าเกรียน โง่ๆครับ ทำไม่เป็นโทษนั้นโทษนี้ แอปลงไม่ยากตอนนี้ก็ซื้อได้ผ่าน วีซ่า
ถ้าไม่โง่ก็คงลงได้ครับ
ระบบปฎิบัติการมันก็ไม่ต่างจาก แอน หรือ ไอ มากนัก ซึกตัวเครื่องเค้าก็ทำมาแล้วบ้างอย่างที่ต้องใช่แอปwave ก็ไม่เห็นต้องใช่เลย
c2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 11:35  

Naming ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ ฉลองปีใหม่ ด้วยมือถือเครื่องใหม่ ชอบมากกกกก.... ตอนแรกอ่่านในบอร์ด อยากได้ wave I ที่สุด ไม่รู้เลยด้วยว่่า wave II มาแล้ว 555.... แต่ไปที่ศูนย์ samsung seacon sales แนะนำ wave II อ่ะ ไม่รู้ทำไม... แต่ที่นี่ยังมี wave I นะคะ ใครสนใจ wave I ที่นี่มีอยุ่ค่า

wave II แสดงผลไฟล์ Flash ได้ป่าว
k.1451
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 14:57  

ถามหน่อยคร้าบ....ไอ้เวป 2 นี่ มันเมนูภาษาไทยไหมครับ แบบว่าไม่เก่งภาษานะครับ รูสึกว่า เวป 1 จะมีเมนูภาษาไทยจริงป่าว ขอแค่นี้แหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 20:10  

c2 ผู้เขียน:
Naming ผู้เขียน:

wave II แสดงผลไฟล์ Flash ได้ป่าว

แสดงไฟล์ flash ไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 20:11  

k.1451 ผู้เขียน:
ถามหน่อยคร้าบ....ไอ้เวป 2 นี่ มันเมนูภาษาไทยไหมครับ แบบว่าไม่เก่งภาษานะครับ รูสึกว่า เวป 1 จะมีเมนูภาษาไทยจริงป่าว ขอแค่นี้แหละ

มีเมนู เป็นภาษาไทย รองรับภาษาไทย ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 22:55  

ขอสอบถามหน่อยนะครับ digital compass นี่ต้องหาโหลดเองหรือป่าวครับ มองไม่เห็นแต่มีในสเปคน่ะครับ แล้วการอัพเดทเฟิร์มแวร์นี่ทำยังไงอ่ะครับ ถ้าจะใช้วิธีโหลดจากโทรศัพท์อ่ะครับ ยังหาวิธีโหลดไม่เจอน่ะครับ ขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 11:42  

ขอสอบถามหน่อยนะครับ digital compass นี่ต้องหาโหลดเองหรือป่าวครับ มองไม่เห็นแต่มีในสเปคน่ะครับ แล้วการอัพเดทเฟิร์มแวร์นี่ทำยังไงอ่ะครับ ถ้าจะใช้วิธีโหลดจากโทรศัพท์อ่ะครับ ยังหาวิธีโหลดไม่เจอน่ะครับ ขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับ

Download F/W ทางโทรศัพท์ผมไม่เคยลองนะครับ เคยแต่โหลดใน PC ผ่านโปรแกรม kies ของ Samsung ที่มีมาให้ตอนซื้อเครื่องน่ะครับ Very Happy
KiSaMe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 17:26  

ขอถามหน่อยคับ
Wave II กะ c6-01 อันไหนน่าสนกว่าหรอคับ
ราคาพอๆกัน
THX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 23:01  

KiSaMe ผู้เขียน:
Wave II กะ c6-01 อันไหนน่าสนกว่าหรอคับ
ราคาพอๆกัน
THX

สำหรับผม ผมเลือก wave II เพราะผมใช้อยู่ Laughing ผมว่า โนเกีย เครื่องดูหนาไปหน่อย cpu ก็ไม่น่าจะถึง 1G นะ เวลาโชว์ให้เพื่อนๆ (สาวๆ) ดู ผมว่า wave II ดูน่าจะตื่นตาตื่นใจมากกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 23:04  

KiSaMe ผู้เขียน:
ราคาพอๆกัน
THX

ถ้าอยากได้โนเกียผมว่าซื้อ Nokia C7-00 ดีกว่า ดูหรูกว่าเยอะ
สนใจมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 02:41  

คืออยากจะถามว่า ตัวนี้ สามารถสร้าง และแก้ไข word excel ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 15:35  

สนใจมากครับ ผู้เขียน:
คืออยากจะถามว่า ตัวนี้ สามารถสร้าง และแก้ไข word excel ได้ไหมครับ

โปรแกรมที่ติดมากับเครื่องไม่เห็นมีนะครับ แต่เห็นมีใน samsung app สงสัยต้องโหลดเพิ่มถึงจะเปิดไฟล์ word excel ได้ ส่วนแก้ไขไฟล์ได้หรือไม่ ไม่แน่ใจครับ

อยากให้ แก้ไขไฟล์ word excel ได้ ผมแนะนำซื้อ โน๊ตบุ๊ค ดีกว่าครับ น่าจะใช้งานถนัดกว่าเยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: