Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพื่อนๆที่ซื้อ iphone4 มาใหม่ๆ ลงโปรแกรมอะไรบ้างคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 16879
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพื่อนๆที่ซื้อ iphone4 มาใหม่ๆ ลงโปรแกรมอะไรบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 18:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราอยากรู้ว่าคนอื่นๆเค้าลงโปรแกรมอะไรกันบ้าง เราเป็นมือใหม่ iphone ยังไม่รู้เลยว่า

นอกจากเล่นเน็ต กับโทรศัพท์แล้ว เค้าลงโปรแกรมอะไรฮิตๆกันบ้าง รบกวนแนะนำหน่อยค่า

อ้อ เราซื้อของเอไอเอส อยากรู้ว่าเอไอเอสมีโปรแกรมใน iphone เอาไว้เช็คยอดการโทร

ด้วยรึเปล่า ถ้ามี ช่วยบอกด้วยค่ะ
demistryz
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เพื่อนๆที่ซื้อ iphone4 มาใหม่ๆ ลงโปรแกรมอะไรบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 00:03  

AIS เช็คยอด กด *911# ครับผม

ส่วน app ที่น่าสนใจ ก็แล้วแต่ประเภทครับ

ส่วนมากผมจะลงแต่เกม ไม่ก็ โปรแกรม ลั่นล้า น่ะครับ ที่แนะนำก็น่าจะเป็น

Facebook

Messenger

Viber (iphone โทรหากันฟรี)

iTorch4 (เอาไว้เปิดไฟแฟลชค้าง เป็นไฟฉาย)

Thai Fast Dict

ส่วนเกมที่น่าสนใจ เล่นได้ตลอดเวลาก็มีตามนี้ครับ

NinJump

MonkeySwing

Bubbles

iJewels

Plock

CC Runner

Mega Jump

Angry Birds

OvenBreak

Paper Ninja

Geared

Charaduim

Tap Tap

ประมาณนี้ครับผม
pp.bnoz+
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: เพื่อนๆที่ซื้อ iphone4 มาใหม่ๆ ลงโปรแกรมอะไรบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 06:23  

เช๊คยอดค่าโทรของ ais กด *911*1#โทรออกค่ะ.. บอกละเอียดเลย มีนาทีที่โทร จำนวน sms และ mms ที่ส่ง และ edge/gprs/3G ที่ใช้ไปเป้น mb ค่ะ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: