Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WAP for T230

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3008
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WAP for T230
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 14:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราตั้งค่า wap ไม่เป็นอะ แล้วจำเป็นไม๊ว่าระบบเราต้อง ใช้ GPRS ก่อน หรือไม่จำเป็น คือตอนนี้เราอยากโหลด พวก wallpaper ringtone จาก web ericsson.com มั่กๆ แต่ เครื่องบอกยังไม่ตั้งค่า data account แต่เราก็ว่าเราโหลดมาแล้วนะ ทำตามที่ทางเว็บเค้าบอกอะแต่ก็ยังไม่ได้ T-T จะซื้อสายก็แพงซะ

ขอบพระคุณรุนช่องล่วงหน้าค่ะ
สนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 14:50  

คือว่า เราใช้ Orange อะนะ รู้ว่าเค้ายังไม่มีบริการ GPRS แต่ถ้าเราจะใช้ Wap อะ ช่วยบอกวิธีการทำให้โทรศัพท์เราสามารถ เล่น Wap ได้ด้วยนะคะ คุณค่ะ
Stupid_Kiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 20:05  

ผมเคยลองตั้งค่า wap เองแล้วไม่ได้ เลยลองเอาไปให้ศูนย์ของ Orange ตั้งให้ ก็ปรากฏว่าได้ไม่มีปัญหาอะไร ยังไงๆก็เอาเครื่องไปให้ศูนย์เค้าตั้งดูนะครับ ฟรีๆ ตอนนี้ของ Orange เล่นได้แต่ WAP นาทีละ 3บาท ยังไม่เปิด GPRS ครับ ฉะนั้นเล่น WAP ไปก่อนละกัน
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 22:46  

Stupid_Kiz ผู้เขียน:
ผมเคยลองตั้งค่า wap เองแล้วไม่ได้ เลยลองเอาไปให้ศูนย์ของ Orange ตั้งให้ ก็ปรากฏว่าได้ไม่มีปัญหาอะไร ยังไงๆก็เอาเครื่องไปให้ศูนย์เค้าตั้งดูนะครับ ฟรีๆ ตอนนี้ของ Orange เล่นได้แต่ WAP นาทีละ 3บาท ยังไม่เปิด GPRS ครับ ฉะนั้นเล่น WAP ไปก่อนละกัน
ช่ายๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: