Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เปรียบเทียบระหว่างBlackBerry Curve 8520 กับ LG Lollipopครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 20467
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เปรียบเทียบระหว่างBlackBerry Curve 8520 กับ LG Lollipopครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตามกระทู้เลย ครับ พอดีอยากได้โทรศัพท์ใหม่ ชอบทั้งสองรุ่นนี้

ไม่รู้จะเลือกรุ่นไหนดีง่ะ TT
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เปรียบเทียบระหว่างBlackBerry Curve 8520 กับ LG Lollipopครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 22:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

nontapat0123 ผู้เขียน:
ตามกระทู้เลย ครับ พอดีอยากได้โทรศัพท์ใหม่ ชอบทั้งสองรุ่นนี้

ไม่รู้จะเลือกรุ่นไหนดีง่ะ TT

ถามตัวเองดีกว่าครับ ว่าอยากได้เพื่อมาแชตหรือป่าว(เสียค่ารายเดือนอีก 799 บาท) เพราะ 2 รุ่นนี้มันคนละสปีชี่ร์เลยครับ อิอิ

ถ้าต้องการแชตๆ BBM อัพเฟสบุ๊ค สวิตเตอร์ เล่นเน็ต ไม่เน้นความสวยเพริศ ไม่ชอบโดดเด่น BB8520 กินขาดลิ้วเลยครับ
แต่ถ้าเน้นดีไซน์สวยเพริศ ถือแล้วเลิศ โทรแล้วเด่น ผู้คนหันมามองเป็นสายตาเดียว(มีไฟวิ้งๆๆๆ สีสดใส) ไม่เน้นเล่นเน็ต แชต อัพเฟส Lollipop กินขาดลิ้วเช่นกันครับ
เป็นผม ผมเลือก 8520 เพราะผมเน้นใช้งาน มันมีไวไฟ เล่นเน็ต แชท อัพเฟส ทำได้ดีกว่ามากครับ ถึงจะโหลก็เถอะครับ
แต่ถ้าเป็นคนใช้งานมือถือทั่วไป ฟังเพลง ถ่ายรูป(มีautofocus+มีกล้องหน้า1.3ล้าน) และคุยโทรธรรมดา Lollipop น่าจะเหมาะกว่านะครับ (แต่อย่าใช้หนักหน่วงมากครับ เด่วแบตหมดเร็วก่อนเวลาอันควร) : ))
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: