Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ได้เครื่องแล้วครับ มาช่วยกันวิจารณ์หน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 6008
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 01:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ผมได้ไปถามดูเครื่องที่ o i-mobile มาครับคับแต่ผมได้คำตอบว่าเครื่องขาดอยู่ค่ะตอนนี้ได้เฉพาะเครื่องที่มีคนจองเท่านั้นค่ะ ซึ่งผมไม่ได้จองไว้ด้วยผมจึงถามว่าจะเข้ามาอีกวันไหนเค้าบอกว่าไม่ทราบเหมือนกันค่ะคงจะเป็นเดือนหน้า .......หลังจากนั้นผมจึงลองไปเดินดูที่ศูนย์อื่น แล้วได้เจอที่ศูนย์เทเลวิช คับเค้าบอกเหลือเครื่องเดียวแล้วสีเงิน ผมจึงได้ถามราคามาเค้าบอกว่า 13500 คับ(ที่ศูนย์เทเลวิช) ผมจึงถามว่าทำไมไม่ขายเท่าราคาศูนย์ล่ะ(12500) เค้าบอกว่าที่นี้เค้าตั้งราคาขายไว้ที่ 13500 อยู่แล้วผมจึงลองไปเดินดูที่เค้าขายตามตู้ก่อน และลองไปถามพี่ที่ร้านดูเค้าบอกว่ายังไม่มีเครื่องมา..ตอนนี้ขาดตลาด แต่ถ้าเค้ามีเค้าจะขาย 13900 ซึ่งเค้าก็บอกว่าที่ศูนย์เค้าขาย 12500 แต่ของมีน้อย ไม่พอต่อความต้องการของผู้ใช้ ผมจึงได้ตัดสินใจไปซื้อเครื่องที่เทเลวิช มาครับ 13500 อาจจะแพงหน่อยแต่เราใช้เอง...ก็ ok ครับ แต่ผมอยากรู้ว่าทำไมที่ o i-mobile ถึงไม่เอาของเข้ามามากกว่านี้หรืออาจเอาเข้ามาแล้วแต่ไปปล่อยให้ผู้ค้ารายอื่น นั้นอาจเป็นกลวิธีในการค้าของเค้า สำหรับเราเป็นผู้บริโภคก็ต้องทำใจครับ ยอมเสียเงินเพิ่ม ...............

ผมอยากถามว่าถ้าคุณเป็นผม คุณจะยอมซื้อโดยเพิ่มเงินอีก หรือจะรอต่อไปอีกโดยคิดว่าอนาคตราคาอาจลดลงได้........ ครับ

...ปล. ผมซื้อที่เดอะมอลล์คับ เครื่อง 0 i-mobile แต่เทเลวิชเอามาขายเค้ารับประกัน 1 ปี ครับ .........
FARK
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 07:32  

ผมเองผมก็ ซื้อ ราคาเดียวกับคุณ เลย เพราะผมไม่อยากเสีย เวลา มานั่งรอ นะครับ
ผมซื้อที่ มาบุญครอง ตอนแรกไปถามที่ศูนย์ ก็ได้คำตอบเดียวกัน เหมือนที่หลายๆคนเจอ (เรื่มจะชิน) ของหมด พอเดินไป ถาม ศูนย์ ด้านใน ก็ได้คำตอบเดิม แต่มี ผู้หญิง ผมสั้น คนนึง บอกว่า ถ้าอยากจะได้ ตอนนี้ ยังมีของเหลือ อยู่เครืองนึง แต่ ราคา คือ 14000 บาท
ผม ก็ค้างๆ อึ้งๆ ไป เลยเดิน ไปดู แถวๆนั้น ก็ เห็นมีอยู่ สองสามเจ้า ที่ มีเครื่องศูนย์ มาขาย หรือ ซื้อ มาขายต่อ ได้ราคาต่ำสุดที่ 13500 บาท ผมก็เลยซื้อ
eXeCuTe
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 08:16  

ขออภัยที่ถามจุกจิกนะครับ ศูนย์เทเลวิช ขายด้วยเหรอครับ ประกัน telewiz รึเปล่าครับ แล้ว เดอะมอลล์สาขาไหนครับ แล้ว software เป็นตัวใหม่รึเปล่าครับ .... สนใจเหมือนกันน่ะครับ แต่ยิ่งช้ายิ่งไม่อยากจ่ายเงินให้ i-mobile ไม่อยากใช้ศูนย์ i-mobile เข้าไปทุกที เพราะโทรไป ก็ คำตอบเดิมๆ ไม่มี ไม่มี ของหมด สัปดาห์หน้า สัปดาห์หน้า ไม่รับจอง เมื่อวานลองโทรไปถามเล่นๆ ว่าอีกนานมั้ย ก็ตอบกลับมาว่า อีกนาน ยังงง เลยครับ นี่เราซื้อศูนย์ หรือเครื่องหิ้วอยู่เนี่ย ทำไมมันนานนัก
zzebra00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 15:39  

เห้นว่าเครื่องนี้มีแฮงค์ด้วยครับ ตอนเวลาเล่นเกมส์ แต่ผมยังไม่ได้ซื้อนะครับ เห็นเค้าว่ากันมาน่ะครับ ลอง ๆ เทสดูก้อได้ครับ
FARK
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 13:24  

เครื่อง แฮงค์ เท่าที่ผมใช้ มา ก็มักจะเกิด ขึ้น ตอนที่ ผม เล่น Wap นะครับ มักจะ แฮงค์ ตอน ดู รูป พวก GIF นะครับ ส่วนเล่นเกมส์ ก็ ไม่มี ปัญหา อะไรนะครับ
มุมคนเมือง
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพ-เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 19:04  

ดีนะที่เราตัดสินใจซื้อเร็วหน่อยแต่ช่วงนั้นของก็หมดแล้ว ได้ที่12,600 ปัญหาเครื่องแฮ้งค์ไปอัพมาแล้วก็ยังมีอยู่นะ ทั้งที่ก่อนอัพไม่มีปัญหานี้ที่เครื่องดับเอง ไม่รู้ต้องอัพอีกที่ไม๊
eak_hr
Year's Star

หัวข้อ : inno90
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 03:33  

เพิ่งได้มาเมื่อ 2 วันก่อน ( 4 กพ. 47) เครื่อง 0 แต่ซื้อข้างนอก 0 เพราะไม่มีของ ราคา 12700 บาท ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ
tynny123456789
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 15:10  

พวกคุณซื้อมาแพงจังเราเดินไปดูที่เดอะมอล์บางกะปิตรงแผนกของพวกเครื่องเสียงทีวี จะมีเขาเป้นหลายๆศูนย์มารวมกันเป็นตู้มีอินโนขายด้วยราคาแค่12500เอง ลองไปดูสิเหมือนที่เขาขายเครื่องสำอางคือะที่แบ่งเป้นยี่ห้อมาเป้นตุ้ๆรวมกัน
tamamo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 20:07  

ตอนแรกซื้อมาแล้วยังเป็น sw ตัวเก่าอยู่ พอเอาไปอัพก็ดีขึ้น แต่ยังมีปัญหาอยู่ตรงที่เวลาเราโทรออกหรือรับสายเสียงของเราเวลาคนที่เราโทรไปหาได้ยินเค้าบอกว่าเสียงเหมือนเป็ดฟังไม่ค่อยชัด ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สัญาณ(เราใช้ GSM) แต่เรามาสังเกตว่าวันนึงเป็นตั้ง 1-2 ครั้งแถมทุกวันอีกต่างหาก ไม่รู้ว่าเป็นที่ sw หรือ hw
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 14:41  

tamamo ผู้เขียน:
ตอนแรกซื้อมาแล้วยังเป็น sw ตัวเก่าอยู่ พอเอาไปอัพก็ดีขึ้น แต่ยังมีปัญหาอยู่ตรงที่เวลาเราโทรออกหรือรับสายเสียงของเราเวลาคนที่เราโทรไปหาได้ยินเค้าบอกว่าเสียงเหมือนเป็ดฟังไม่ค่อยชัด ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สัญาณ(เราใช้ GSM) แต่เรามาสังเกตว่าวันนึงเป็นตั้ง 1-2 ครั้งแถมทุกวันอีกต่างหาก ไม่รู้ว่าเป็นที่ sw หรือ hw

แล้วคนอื่น ๆ เป็นเหมือนของคนนี้หรือเปล่าคะ อยากรู้จัง แล้วทำไมไอ - โมบายถึงไม่มีของกักตุนไว้ล่ะ งงจิงๆ
Takamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????...??????????????...?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 13:49  

หลังจากอ่านและศึกษาในบอร์ดนี้มานาน เมื่อปลายเดือน มกรา ไปจ่ายค่าโทรที่ดีแทค คาร์ฟูร์บางประกอกมา เห็นมีวางขายอยู่เลยถามราคาดู 12900 คับ แต่พอเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปถามอีกทีไม่มีเครื่องแล้ว เลยถามร้านในนั้นดู 13900 กันทั้นนั้น มีที่เทเลวิช 12500คับล เหลืออยู่ 3 ตัว แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อเพราะว่าแค่แวะมาถามดูเล่นๆ ต้องรีบไปธุระที่อื่น
พอมาเมื่อวานตกลงใจว่าจะซื้อเลยลองไปที่ 0 i-mobile ที่เดอะมอลล์ท่าพระ ปรากฏว่า ได้รับคำตอบแบบที่คิดไว้ไม่มีผิดเลยคับ คือ ไม่มีของ ไม่รับจอง เลยลองถามร้านอื่นๆในนั้นดู 13900 กันเป็นแถวเลย เลยไม่ซื้อ กลับมาเอาทีเทเลวิช คาร์ฟูร์ดีกว่า ลองต่อเล่นๆก็ไม่ลดแหะ เลยขอลองเครื่องใหม่ ปรากฏว่าเครื่องใหม่เหลือสีขาวตัวเดียว สีเงินขายไปเมื่อตอนเช้าแล้ว ก็เลยได้ตัวโชว์สีเงินมา มาอ่านกระทู้ในวันนี้เห็นบอกว่าระวังเจอเครื่องมือสองมาย้อมขายมือหนี่งก็ตกใจเหมือนกัน เพราะว่าที่เครื่องไม่มีสติกเกอร์รับประกัน ถามที่ร้านเค้าบอกว่ารับประกัน 1 ปี ส่งซ่อมที่ 0 ได้ หรือถ้าไม่สะดวกไปก็มาส่งที่เค้าก็ได้เค้าจะส่งต่อให้อีกที เพราะเค้าเป็นดีลเลอร์ของหลายๆ 0 อยู่ อันนี้ผมเชื่อเค้าเพราะเมื่อปลายปีก่อนเพิ่งซื้อโนเกียที่ร้านเค้าแต่คนละสาขาคนละ0 กัน พอมาเช็คswดูปรากฎว่าเป็นเวร์ชั่นใหม่ Jan 26 2004 คับ เลยโล่งใจว่าคงเป็นของใหม่แน่ๆ

........หรือว่าเราจะได้เครื่องเก่าที่เพิ่งไปอัพเดทมาหว่า...พอเป็นไปได้เหมือนกันยังสงสัยอยู่
FARK
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 13:57  

ทำไมไม่มี sticker ละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: