Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Tab 10.1 (P7100)
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 144 / เข้าชม: 770239
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
75%
 75%  [ 6 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 8

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab 10.1 (P7100)
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 16:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผู้รู้ตอบหน่อยคร้าา เจ้าตัวนี้สามารถโหลดรูปภาพจากกล้องถ่ายรูปเก็บไว้ได้รึป่าวค่ะ กรณีที่เราไปเที่ยวหลายๆวันอะคะ
เบื่อสาวกจ๊อบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab 10.1 (P7100)
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 01:14  

ผมพูดสั้นๆ ให้สาวกไอแปดหน่อยนะ
อย่างนี้โนทบุคโครงสร้างปัจจุบันที่แต่ละเครื่องพับได้หน้าตาเหมือนกันก็ก๊อปดิ
ตู้เย็น เปิดฝาตู้ด้านหน้าเหมือนกัน
มันเป็นเทรนด์อยุ่แล้วพี่ สตีฟจ๊อบทำออกมาก่อน ผมยอมรับ
แต่ไอ้โนทบุคพับได้แล้วแตะหน้าจอมันก็มีมานานแล้วพี่
เขาพัฒนาแข่งกันอะดีแล้ว อย่ามากมายเลยพี่ ของใช้ ไม่ใช่เทพเจ้า
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab II - ซัมซุง Galaxy Tab II
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 01:39  

ไอซุงก๊อปปี้แคท ผู้เขียน:
annonemuss ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
Nasz ผู้เขียน:
UKnoW ผู้เขียน:
เฮ้ย!!! ถามหน่อย
มันโทรได้ไหม = =

โทรได้ครับ มี ไมโครโฟน กับ ลำโพงติดอยู่ การโทรจะคล้ายๆ การโทรผ่าน Skype บนคอมพิวเตอร์ (Skype บนแอนดรอยด์ก็มีครับ)

Like +1 ถามเห้ๆมา ยังตอบซะดีเลย

มีการศึกษามากครับ
คือ ว่า โทรแบบมือถือปกติเลยใช่ไหมครับ? ไม่ต้องผ่านโปรแกรมอะไรเลย (ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ) Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

โทรน่ะโทรได้ แต่ไม่เหมาะกับการใช้งาน ไม่สะดวกเหมือนโทรด้วยมือถือทั่วไป
ถ้าคุณคิดจะซื้อมาเพราะต้องการเอามาใช้แทนมือถือล่ะก็ คิดแบบนั้นถือว่าโง่มากครับ

ตัดฟังก์ชั่นนี้ออก ราคาคงลดได้อีก2-3พัน

แรงอ่ะ คุณไอซุงฯ เนี่ย ที่ผ่านมาทุกประเด็น ถ้าใครคิดไม่ตรงกับคุณก็โง่ไปหมดเลย
พ่อคนเก่ง!! พ่อคนฉลาด!! ท่านผู้รอบรู้!! ท่านลงมาจุติแล้ว!!

ผมชอบตัวอย่างที่บอกว่า ใครคิดค้น Notebook
ถ้าคิดแบบคุณ ผมต้องไปค้นคว้ามั๊ยว่าใครคิดคนแรก
ไอ้ที่เหลือมันคือ ก๊อปปี้ อย่าไปใช้มันเหรอ??
แล้วไอ้เครื่องที่คุณใช้ comment มา มันใช่หรือเปล่าล่ะ??

นาฬิกาที่ใส่ข้อมืออยู่อ่ะ ใครคิดคนแรก
ไอ้ที่เหลือมันก๊อปใช่มั๊ย อย่าให้รู้นะว่าไปซื้อของก๊อปมาใส่อยู่น่ะ

รถยนต์ที่ขับอยู่อ่ะ ใครคิดคนแรก
แล้วไอ้ที่ใช้อยู่ทุกวันเนี้ย มันใช่ของยี่ห้อนั้นมั๊ยละ

งงมากกับความใจแคบของคุณ
ผมก็แค่คนโง่ที่ผ่านมา ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าคุณหรอก
ถ้าคุณรู้มากจริง ๆ ก็แค่แนะนำข้อมูลให้คนอื่นทราบ จะมีประโยชน์กว่า
ไม่ใช่ไปด่าเขาปาว ๆ โง่อย่างนั้น โง่อย่างนี้

เซ็ง!! โลกก็วุ่นวาย ผู้คนก็ใจแคบ
มีพวกมึงพวกกู มีสีนั้นสีนี้
กูจะบ้าตายยยยยยยย
jackooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 09:07  

อย่าไปเถียงกันเพื่อคนอื่นเลย เราชาวไทย

พวกเราเสียเงินซื้อมาใช้ จะซีเรียสแทนพวกเค้าทำไม

ใจร่มๆกันนะ ใครชอบอะไร ใช้อันนั้นเถอะ

ทุกอย่างมีข้อดีข้อด้อยทั้งหมดแหละ

ตอนแรกกะจะเข้ามาถามเรื่องวันวางขาย เง่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 16:27  

ตกลงจาเปิดตัวขายเมื่อไหร่ครับ แล้วราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ครับ ผมรอมาหลายวันแล้วครับ ยังไม่เหนราคาซักที วานใครทราบช้อมูลบอกทีนะครับ
ก็อบปี้แคทใจดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 19:40  

19 กันยายน 2551
จำนวนผู้อ่าน 21121 คน "แอปเปิ้ล" เพิ่งออกมายอมรับว่า ผู้ประดิษฐ์เครื่องเล่นเอ็มพี 3 "ไอพ็อด" คนแรก คือนายเคน แครมเมอร์ วัย 52 ปี ชาวอังกฤษ และแม้ว่า "ไอพ็อด" จะมียอดขายกว่า 163 ล้านเครื่องทั่วโลก นับตั้งแต่วางตลาดเมื่อ 7 ปีที่แล้ว ทำกำไรไปถึง 5.4 ล้านล้านบาท แต่ "แครมเมอร์" ไม่ได้รับเงินจาก "แอปเปิ้ล" เลยแม้แต่แดงเดียว

แครมเมอร์ซึ่งออกจากโรงเรียนตั้งแต่อายุ 15 และประดิษฐ์ "ไอพ็อด" เมื่ออายุ 23 ปี ปัจจุบันมีบุตร 3 คน ไม่มีบ้านเป็นของตนเอง แต่ต้องเช่าเขาอยู่ กล่าวว่า "เครื่องแรกที่ผมประดิษฐ์นั้นมีชื่อว่าไอเอ็กซ์ไอ ขนาดประมาณเครดิตการ์ด สามารถบันทึกเพลงในชิปได้นาน 3 นาทีครึ่ง ตอนนั้นผมเชื่อว่า เมื่อวิทยาการก้าวหน้า ชิพจะมีความจำที่จะจุเพลงได้มากกว่านี้"

สิ่งที่แครมเมอร์คาดการณ์ไว้นั้นถูกต้อง แต่เมื่อพ.ศ.2531 เขาไม่สามารถหาเงิน 3,600,000 บาท เป็นค่าต่อลิขสิทธิ์ไอเอ็กซ์ไอใน 120 ประเทศได้ ลิขสิทธิ์จึงขาดไปทำให้นวัตกรรมนี้กลายเป็นของสาธารณะ "แอปเปิ้ล" จึงไม่ต้องจ่ายลิขสิทธิ์ให้กับแครมเมอร์ แม้เขาจะเป็นผู้ประดิษฐ์คนแรกก็ตาม

ถึงจะพลาดโอกาสเป็นอภิมหาเศรษฐี แต่แครมเมอร์คิดไปในทางบวก "ผมพูดอย่างจริงใจเลยนะ ผมดีใจแล้วที่สิ่งประดิษฐ์ของผมเป็นที่ยอมรับและประสบผลสำเร็จ จนถึงขึ้นพลิกโฉมอุตสาหกรรมเพลง"

สำหรับเหตุที่ทำให้ "แอปเปิ้ล" ต้องออกมายอมรับว่า แครมเมอร์เป็น "บิดาของไอพ็อด" เนื่องจากการฟ้องร้องที่มีขึ้นระหว่าง "แอปเปิ้ล" และ "Burst.com" ที่อ้างว่าเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ "ไอพ็อด" พร้อมทั้งขอแบ่งเค้กจากกำไรก้อนโตของ "แอ็ปเปิ้ล"

ขณะที่กิจการขาย "ไอพ็อด" ของ "แอปเปิ้ล" มีกำไรอู้ฟู่ เฉพาะคริสต์มาสปีที่แล้วมียอดขายถึง 3.3 แสนล้านบาท แต่แครมเมอร์กลับต้องพบวิบากกรรม โดยเมื่อปีที่แล้วเขาต้องปิดกิจการออกแบบเฟอร์นิเจอร์ จนต้องพาภรรยาและลูกๆ ออกจากบ้าน มาอยู่อพาร์ตเมนต์

"ตอนนี้ผมไม่มีเงินแม้แต่จะซื้อไอพ็อดซักเครื่อง" แครมเมอร์ กล่าว "หลังจากผมเป็นพยานในศาลให้กับแอปเปิ้ล แอปเปิ้ลให้ไอพ็อดผมมาหนึ่งเครื่อง แต่ใช้เพียง 8 เดือนก็พัง แต่ผมก็ยังมีความหวัง เพราะตอนนี้ผมมีสิ่งประดิษฐ์ใหม่ มีชื่อว่า โมนิคอลล์ ซึ่งสิ่งประดิษฐ์นี้จะมีความยิ่งใหญ่กว่าไอพ็อด"

สำหรับเครื่อง "โมนิคอลล์" ที่แครมเมอร์พูดถึง คือเครื่องบันทึกเสียงการเจรจาทางโทรศัพท์ จากนั้นเราสามารถอีเมล์เสียงที่พูด ไปหาบุคคลที่ 3 ในรูปแบบออดิโอไฟล์ เครื่องนี้จะทำให้เวลาการตกลงทางธุรกิจสั้นลง เป็นหลักฐานให้บุคคลที่ 3 รับทราบถึงข้อตกลงและการเจรจา โดยมีค่าใช้จ่ายที่ต่ำมาก ซึ่งออดิโอไฟล์นี้จะส่งเป็นอีเมล์ได้ภายในเวลา 30 วินาที
iamhom
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 15:43  

เกิดมา ไม่เคยเจอ Taplet อะไรสวยเท่านี้มาก่อน เอาเงินมาซื้อ Taplet รุ่นนี้ไว้ใช้ดีกว่า ตอนแรกว่าจะเก็บเงินไว้แต่งงานปลายปี คงต้องเลื่อนไปอีก
asakurayoh
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 17:04  

เมื่อไหร่จะขายเนอะ รอนานมากเลย เฮ้ย
Cho_shang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 16:03  

ส่วนตัว ผมมองว่า Tablet อย่าง Samsung Galaxy Tab นั้นถือว่าเป็นทางเลือกสำหรับ Tablet ที่มีส่วนแบ่งครองตลาดสูงที่สุดอย่าง iPad และเชื่อว่า เมื่อตลาดการแข่งขัน Tablet โตเต็มที่

ค่ายที่เสียผลประโยชน์เต็มๆก็จะเป็น ค่าย Apple ที่ผลิตอุปกรณ์อย่างเจ้า iPad ออกสู่ตลาดเป็นเจ้าแรก จึงไม่แปลกที่จะมีการฟ้องร้องเพื่อหวังผลทางธุรกิจ ในขณะเดียวกันก็ยังปลุกกระแสบรรดาเหล่าสาวกที่ต่างเดือดร้อนไปกับเขา ออกมาก่นด่้ากันอีกครั้งถึงเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์ การก๊อปปี้ ลอกเลียนแบบ ซึ่งผู้ที่ปลุกกระแสคำว่าก๊อป ก็เห็นจะเป็นทาง Apple เอง ที่กล่าวทิ้งไว้บนเวทีเปิดตัว iPad2 ในหัวข้อ Tablet Copycats 2011 แต่อย่างไรก็ดี เมื่อมีเรื่องฟ้องร้องเกิดขึ้น ก็อยู่ที่ศาลจะพิจารณาตัดสิน ว่าใครจะหน้าแหก!!!

แต่สำหรับ คห. ส่วนตัวมองว่า การที่ผู้ผลิต จะพัฒนา Tablet ขึ้นมานั้น จำเป็นต้องมีทุนวิจัย และพัฒนา ซึ่งเป็นที่แน่นอนว่า ค่ายยักษ์ใหญ่ด้านไอทีอย่างแอปเปิ้ลมีศักยภาพที่จะพัฒนาอุปกรณ์ไอทีออกสู่ตลาดก่อนคู่แข่งเสมอๆ แต่นั่นก็ไม่ได้แปลว่า ทุกค่ายจะมีการลอกเลียนทุกผลิตภัณฑ์เสมอไป หากแต่เพียงสิ่งที่ Apple หวาดกลัวนั่นคือ ค่ายยักษ์ใหญ่อุตสาหกรรมอิเล้กทรอนิกส์อย่างซัมซุง ได้ก่้าวมามีบทบาทสู่โลกไอที หลังจากที่ Apple เขี่ย Nokia จนตกกระป๋องไป ทำให้คู่แข่งของ Apple ในปัจจุบัน หลายค่ายต่างหันมาพัฒนาอุปกรณ์ตามผู้นำอย่าง Apple โดยนำเสนอทางเลือกให้กับผู้บริโภค ทำให้ Apple ไม่สามารถกลายเป็นผู้นำผูกขาดตลาดโลกไอทีได้เหมือนเดิมอีกต่อไป

ซึ่งเป็นความจริงที่ Apple มีเงินทุนหมุนเวียนในบริษัทฯจำนวนมากโดยไม่ล้มละลายภายใน 7 - 8 ปี แต่หากสิ่งที่ Apple มีความกังวล นั่นคือ สตีฟ จ็อปส์ ซึ่งนับว่ามีส่วนสำคัญในการผลักดันเทคโนโลยีใหม่ๆของ Apple และเป็นไปได้ว่า หากไร้เงาสตีฟ จ็อปส์แล้ว อนาคตของ Apple จะเป็นเช่นไร ?

เพราะฉะนั้น โอกาสที่จะเติบโตในทางธุรกิจ จึงจำเป็นต้องขจัดคู่แข่งให้สิ้นซาก แม้ความเป็นไปได้จะลดน้อยลงเต็มที เพราะคู่แข่งก็ยกระดับความสามารถเพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมพอสมควร ดังนั้น การฟ้องร้องของ Apple จึงสะท้อนให้เห็นถึงความไม่มั่นใจในตลาดโลกไอที ที่แม้ว่า ผลิตภัณฑ์ค่ายนี้จะยังคงทำยอดขายได้เป็นอันดับหนึ่ง แต่มันก็ไม่แน่ว่าจะสามารถยืนระยะได้ตลอดไปหรือไม่ หลังจากที่ Nokia ยักษ์ใหญ่ได้พิสูจน์มาแล้วว่า ไม่มีอะไรยั่งยืนสำหรับวงการไอที

เพราะฉะนั้น สิ่งที่เราทำได้สำหรับผู้บริโภคยุคนี้คือ ปล่อยให้ผู้ผลิตแข่งขันกันไปจะดีกว่า ให้มันเป็นไปตามกลไกตามการตลาด อย่าบ้าตามกระแส เพราะถึงอย่างไร ประโยชน์ของการแข่งขันมันย่อมตกอยู่ที่ผู้บริโภคที่จะได้ใช้ของดีในราคาประหยัด ในขณะเดียวกัน ใครจะมีสิทธิ์อยากใช้งานของแพงตามวัตถุนิยมก็แล้วแต่บุคคล ส่วนการเปรียบเทียบเปรียบประเด็นต่างๆนั้น สามารถกระทำได้โดยต้องไม่ละเมิดสิทธิ์ หรือใช้วาจาหยาบคายก้าวล่วงกัน เพราะคติ ของๆใคร ของใครก็หวง มันก็เป็นความชอบเฉพาะบุคคล ควรถกประเด็นด้วยเหตุและผล ด้วยข้อมูลที่มีอยู่จะดีกว่า ครับ ^ ^ Laughing
zealzonecafe.com
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 12:30  

ก็อบปี้แคทใจดำ ผู้เขียน:
19 กันยายน 2551
จำนวนผู้อ่าน 21121 คน "แอปเปิ้ล" เพิ่งออกมายอมรับว่า ผู้ประดิษฐ์เครื่องเล่นเอ็มพี 3 "ไอพ็อด" คนแรก คือนายเคน แครมเมอร์ วัย 52 ปี ชาวอังกฤษ และแม้ว่า "ไอพ็อด" จะมียอดขายกว่า 163 ล้านเครื่องทั่วโลก นับตั้งแต่วางตลาดเมื่อ 7 ปีที่แล้ว ทำกำไรไปถึง 5.4 ล้านล้านบาท แต่ "แครมเมอร์" ไม่ได้รับเงินจาก "แอปเปิ้ล" เลยแม้แต่แดงเดียว

แครมเมอร์ซึ่งออกจากโรงเรียนตั้งแต่อายุ 15 และประดิษฐ์ "ไอพ็อด" เมื่ออายุ 23 ปี ปัจจุบันมีบุตร 3 คน ไม่มีบ้านเป็นของตนเอง แต่ต้องเช่าเขาอยู่ กล่าวว่า "เครื่องแรกที่ผมประดิษฐ์นั้นมีชื่อว่าไอเอ็กซ์ไอ ขนาดประมาณเครดิตการ์ด สามารถบันทึกเพลงในชิปได้นาน 3 นาทีครึ่ง ตอนนั้นผมเชื่อว่า เมื่อวิทยาการก้าวหน้า ชิพจะมีความจำที่จะจุเพลงได้มากกว่านี้"

สิ่งที่แครมเมอร์คาดการณ์ไว้นั้นถูกต้อง แต่เมื่อพ.ศ.2531 เขาไม่สามารถหาเงิน 3,600,000 บาท เป็นค่าต่อลิขสิทธิ์ไอเอ็กซ์ไอใน 120 ประเทศได้ ลิขสิทธิ์จึงขาดไปทำให้นวัตกรรมนี้กลายเป็นของสาธารณะ "แอปเปิ้ล" จึงไม่ต้องจ่ายลิขสิทธิ์ให้กับแครมเมอร์ แม้เขาจะเป็นผู้ประดิษฐ์คนแรกก็ตาม

ถึงจะพลาดโอกาสเป็นอภิมหาเศรษฐี แต่แครมเมอร์คิดไปในทางบวก "ผมพูดอย่างจริงใจเลยนะ ผมดีใจแล้วที่สิ่งประดิษฐ์ของผมเป็นที่ยอมรับและประสบผลสำเร็จ จนถึงขึ้นพลิกโฉมอุตสาหกรรมเพลง"

สำหรับเหตุที่ทำให้ "แอปเปิ้ล" ต้องออกมายอมรับว่า แครมเมอร์เป็น "บิดาของไอพ็อด" เนื่องจากการฟ้องร้องที่มีขึ้นระหว่าง "แอปเปิ้ล" และ "Burst.com" ที่อ้างว่าเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ "ไอพ็อด" พร้อมทั้งขอแบ่งเค้กจากกำไรก้อนโตของ "แอ็ปเปิ้ล"

ขณะที่กิจการขาย "ไอพ็อด" ของ "แอปเปิ้ล" มีกำไรอู้ฟู่ เฉพาะคริสต์มาสปีที่แล้วมียอดขายถึง 3.3 แสนล้านบาท แต่แครมเมอร์กลับต้องพบวิบากกรรม โดยเมื่อปีที่แล้วเขาต้องปิดกิจการออกแบบเฟอร์นิเจอร์ จนต้องพาภรรยาและลูกๆ ออกจากบ้าน มาอยู่อพาร์ตเมนต์

"ตอนนี้ผมไม่มีเงินแม้แต่จะซื้อไอพ็อดซักเครื่อง" แครมเมอร์ กล่าว "หลังจากผมเป็นพยานในศาลให้กับแอปเปิ้ล แอปเปิ้ลให้ไอพ็อดผมมาหนึ่งเครื่อง แต่ใช้เพียง 8 เดือนก็พัง แต่ผมก็ยังมีความหวัง เพราะตอนนี้ผมมีสิ่งประดิษฐ์ใหม่ มีชื่อว่า โมนิคอลล์ ซึ่งสิ่งประดิษฐ์นี้จะมีความยิ่งใหญ่กว่าไอพ็อด"

สำหรับเครื่อง "โมนิคอลล์" ที่แครมเมอร์พูดถึง คือเครื่องบันทึกเสียงการเจรจาทางโทรศัพท์ จากนั้นเราสามารถอีเมล์เสียงที่พูด ไปหาบุคคลที่ 3 ในรูปแบบออดิโอไฟล์ เครื่องนี้จะทำให้เวลาการตกลงทางธุรกิจสั้นลง เป็นหลักฐานให้บุคคลที่ 3 รับทราบถึงข้อตกลงและการเจรจา โดยมีค่าใช้จ่ายที่ต่ำมาก ซึ่งออดิโอไฟล์นี้จะส่งเป็นอีเมล์ได้ภายในเวลา 30 วินาที

+กระทืบLIKE

-------------------------
ปล. (ไม่เคยดูถูกใคร เพราะขนาดสิ่งที่เราคิดว่าไม่มีค่าอย่างขี้ ยังเอามาทำปุ๋ยได้)
ผมมีหมดนะ ทั้ง iPhone, iPad, Android, Windows Mobile
เพราะทุกOS มันก็ทำงานทุกอย่างได้เหมือนกัน แต่มันโดนใจแต่ละคน ไม่เหมือนกัน
ผมเลือกให้เหมาะกับสไตล์การใช้ชีวิตของคน

- แฟนชอบเล่นเกม, เอนเตอร์เทน, social network, อ่านอีเมล์บ้าง ก็ iPhone, iPad
เอาไว้โทรเครื่องนึง, เอาไว้สนุกสนาน เข้า youtube ดูหนังฟังเพลงอีกเครื่อง
(2 เครื่องดีกว่าเครื่องเดียว เพราะแบตมันแยกกัน)

ส่วนตัวผมเองก็พก 2 เครื่อง 2 สไตล์
- ทำงาน office, Syn Email งาน, และโปรแกรมพิเศษบางอย่างที่ทำงานกับ windows ก็ Windows Mobile
- ทำงานด้าน network, ใช้ Flash, รับ-ส่ง Email, Social Network ก็ได้, (Multi-Task แท้ๆ) ก็ Android

โลกมันมีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา จากส่งจดหมายใส่ซอง ก็เป็นจดหมายอิเล็คทรอนิค

คุณจะเอาที่ 1 เอาชนะอะไรกัน?

ถ้ารู้สึกถึงความไม่เป็นธรรม ก็เอาข้อมูลมานำเสนอ
แล้วพูดแสดงความคิดเห็นในส่วนของตัวเอง
เพื่อให้คนอื่นเค้าเอาไปคิดต่อว่าจริงไม่จริง ก็พอมั๊งครับ
ไม่เห็นต้องแขวะกันรุนแรง

คิดบ้าง ไรบ้าง สมองไม่ได้มีไว้คั่นหู

คนเราไม่มีใครถูก หรือ ผิด 100%

แลกเปลี่ยนความคิดเห็น แล้วยอมรับความแตกต่างของอีกฝ่ายบ้าง

สงครามโลกมันจบไปหลายปีแล้ว ตั้งแต่ ค.ศ. 1945

ตอนนี้คนมันว่างมากมั๊ง มีแฟชั่นย้อนยุคหลายอย่างแล้ว
เลยอยากจะย้อนยุคไปสมัยสงครามโลกบ้าง(ใช่มั๊ย?)

กรุณาเอาไปคิด ก่อนจะพิมพ์อะไรต่อ
พิมพ์ให้คิด ไม่ใช่ให้อ่านแล้วโกรธ แล้วมาด่ากันต่อนะครับ

เถียงกันอย่างมีขอบเขต และมีสติ หน่อยนะครับ
ไม่งั้นก็นัดกันไปข้างนอก แล้วไปคุยกันตัวต่อตัว

อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนเลย
เค้ามาอ่านหาข้อมูลในการซื้อ

ไม่ได้จะมาดูคนทะเลาะกันครับ

(นี่ผมบอกทั้ง 2 ฝ่ายนะ ไม่ได้ว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย zealzonecafe.com เมื่อวันที่ 28 Apr 2011 13:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 13:03  

(เสริมให้ไปคิดอีกอย่าง)

การที่มี Tablet ออกมาหลายค่าย หลายยี่ห้อ
ทำให้มีการแข่งขัน ทั้งด้านราคา และคุณภาพ
มันก็ดีอยู่แล้ว
เพราะผู้บริโภคจะได้สิ่งที่ดีที่สุด(หรือว่าไม่ใช่?)

ไม่งั้นคุณจะให้ เจ้าใดเจ้าหนึ่งเค้าผูกขาด เพราะเค้าบอกว่า เค้าเป็น "ต้นตำรับ" เหรอครับ?

พอมีใครจะทำบ้าง ก็ไปฟ้องเค้า บอกว่า "ก๊อปปี้เค้าอยู่นะจ๊ะ ตัวเธอววว์"

พอไม่มีคู่แข่ง ทีนี้ "พ่อต้นตำรับ" เค้าอยากจะตั้งราคาเท่าไหร่ก็ได้?
คุณชอบใช่ไหมครับ?

-------
(ถ้าไม่มีคู่แข่ง ป่านนี้ iPhone, iPad จะราคาเท่าไหร่?)
-------

ปล. (ย้ำว่า ผมแค่พิมพ์ให้คิด ไม่ได้มาใส่ไฟในการทะเลาะนะครับ)

อย่าลืมนะว่า ผมน่ะ คนกลาง เพราะผมมีทุก OS
อย่ามาเหมาให้ผมไปเป็นสาวกใครนะครับ

ผมเป็นสาวก ของความคิด และจิตใจของตัวเอง
เพราะผมรู้ว่าตัวผมเอง ว่าเวลาไหน ที่ใด ที่ผมต้องการอะไร
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 13:20  

(โอเค กระตุ้นความคิด ฝั่ง iPhone ไปเยอะ ขอกระตุ้นฝ่าย SS บ้าง)
เดี๋ยวจะหาว่าเข้าข้าง SS

ก็เหมือนที่พิมพ์มาข้างบนนะครับ

ใจเย็น ๆ มีสติ
แต่ละคน ก็ชอบไม่เหมือนกัน

แล้วการที่ SS มี Tab ก็คงได้แรงบันดาลใจจาก iPhone, iPad ไปไม่น้อย
ช่วงที่ SS ทำ CPU ให้ Apple ก็น่าจะได้ข้อมูล และแรงบันดาลใจอะไรไปบ้างแล่ะ
อาจจะไม่รู้ทั้งหมด แต่ก็พอรู้โครงสร้าง แล้วไปต่อยอดอะไรได้

ซึ่งก็ไม่ควรจะไปทะเลาะกับ แรงบันดาลใจของผลิตภัณฑ์ตัวเองหรอกนะครับ

-------------------------------
เอาเป็นว่า มันดีทั้งคู่ ดีทั้งหมด ขึ้นอยู่กับว่า คุณสไตล์ชีวิตคุณมันแบบไหน
แล้วเราเป็นผู้ซื้อ เราก็จ่ายเงินแลกของมันมา
เราก็มีสิทธิวิจารณ์ผลิตภัณฑ์ได้

แต่อย่าทะเลาะกันเอง
ถ้าจะด่า ก็ด่าผลิตภัณฑ์ดีกว่า ว่ามันดีไม่ดียังไง มีบั๊กตรงไหน จะแก้ยังไง

(ผมว่านั่นน่าจะเป็นจุดประสงค์หลักของเว็บบอร์ดนี้นะครับ)

-------------------------------
ปล.
ผมก็คนมีอารมณ์ มีอคติ เหมือนพวกคุณนั่นแล่ะ ไม่ได้ดีเลิศมาจากไหนหรอก
แต่ชีวิตในโลกแห่งความเป็นจริงมันก็เครียดพอแล้ว อย่าให้มันตามมาถึง โลกcyber และโลกมือถือ เลย

เพราะมือถือนี่ ผมถือว่าเป็นเครื่องมือ สร้างงาน และความสุข
ผมสนุกกับการใช้งานมัน ก็ไม่อยากจะเห็นใครเครียดไปกับมันอะนะครับ

นี่ผมมาสร้างศัตรู กับแฟนทั้ง 2 แบรนด์หรือเปล่าเนี่ย 555+
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 13:36  

(สรุปเลยนะ)

ปล่อยให้ผลิตภัณฑ์มันทะเลาะกันไปน่ะ ดีแล้ว

ไอ้เราผู้บริโภค ไม่ต้องไปทะเลาะกับเขาหรอก
(ถ้าถือหุ้นในบริษัทเค้า ก็ค่อยไปฮัลเลวังก้ากับเค้านะครับ)
คนทั่วไปรอใช้ของดี ราคายุติธรรม ก็แฮปปี้ Wink

- ใครงบน้อย มีจำกัด ก็รอยาวๆ

- ใครมีอันจะกิน(แบบเหลือๆ) ใครมีความสุข กับการ ได้ของก่อนมาใช้ก่อนคนอื่น
หรือว่าชอบแบบ Premium ก็จัดหนักไปเลย

- ก็สุขใคร สุขมันละกันนะครับ

ถ้าอยากทะเลาะ แนะนำว่า
แลก email กัน แล้วไป แอดคุยกันเลย สนุกกว่า Laughing
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 13:57  

(อืม แ้ล้วกุมายุ่งอะไรกับเค้าเนี่ย 555+)
worgate
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 05 May 2011 11:53  

ผมอยากได้ เเทปเล็จ + โทรได้ด้วย ครับ ถึงแม้จะไม่สะดวกก็ตาม Very Happy
ซื้อแน่นอนครับ กล้อง 8ล้านโอมากถึงแม้จะไม่ค่อยได้ถ่ายโดยยใช้แทปเลต ไม่อยากรอ เดือน มิ ย คับ ตัว 10.1 slim
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 23:59  

ผมขอตอบในฐานะโปรแกรมเมอร์คนนึงละกัน

การที่เราจะคิด จะทำสิ่งใหม่ๆ มันต้องมีแรงบัลดาลใจ
รุ้จักปรับปรุงเปลี่ยนแปลง ไปเรื่อยๆ เพื่อที่จะได้คิดค้นสิ่งใหม่ๆ
หรืออาจจะทำให้เห็นมุมที่แตกต่าง

เทคโนโฃยีในปัจจุบันจำเป็นต้องออกมาตามความต้องการของการใช้งานในปัจจุบัน
อันไหนทำขายดีก้จะเปฌนแนวเดียวกันหมดเลย อย่างตัวอย่าง notebook
นาฬิกา หูฟัง ซึ่งน่าจะเป็นสิ่งที่คนทั่วโลกยอมรับแล้ว่าให้มันเป็นแบบนี้แหละ
ใช้งานสะดวกดี อะไรประมาณนี้ แหะๆิธืบายใหม่เก่งเท่าไหร่ นะ แต่อย่าว่ากันละ

แค่มาแสดงความคิดเหน
best---
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab II - ซัมซุง Galaxy Tab II
วันที่โพสท์ : 27 May 2011 21:10  

ผู้ลองใช้จริง ผู้เขียน:
เบื่อพวกสาวกหน้า ผู้เขียน:
ไปคุ้ยประวัติจ็อบ ซักนิดนะครับ ไอ้ที่ด่าๆคนอื่น
จ็อบก็อปตัวพ่อเลย เรื่องเทคโนโลยี เปรียบให้ฟังง่ายๆ เหมือนที่เมกาขโมยสิทธิบัตรข้าวไทยแหละ คนคิดค้นไม่ได้จด คนขโมยได้จดแทนประมาณนั้น สังคมเขากับเราต่างกัน สังคมเขา กระดาษสัญญา สำคัญกว่า เราจะไปแหกปากยังไง เขาก็ไม่สน แล้วไอ้เรื่อง computer in hand เนี่ย มันมีก่อน ipadอีก เพียงแต่ OS ที่สนับสนุน มันยังไม่ดีพอ จ็อบมันก็แค่ เอาไอโฟนไปขยายร่างแล้วขาย เท่านั้น แงะเครื่อง ipadออกมาก็ไม่มีอะไร ไม่ได้เรียกว่า นวัตกรรมด้วยซ้ำไป พวกสาวกโง่ๆก็ตามไปงกหางอยู่ได้ เห็นแล้วลำคาญมากๆ

ถูกใจให้ +10 เลยครับวุนวายกับพวกนี้อยู่ได้
ปล ไอ้จ็อบมันก็คนทำงานเหมือนกันไม่ใช่ญาติใครไปชูหางอยู่ได้งี่เง่า

ไม่เหมือนกันซักนิดครับ ก่อนที่เฮียจ๊อบจะผลิตอะไรออกมาซักอย่างนั้น ต้องคิด วิเคราะห์ พัฒนาและศึกษามาเป็นอย่างดีแล้วเท่านั้น เห็นได้ว่าสินค้าเฮียแกทุกอย่างขายดีเป็นเทน้ำเทท่า เพราะว่าทำการบ้านมาเป็นอย่างดีแล้วนั่นเอง
ในขณะที่พวกก๊อปปี้แคทอย่างซัมซุงนั้น ดีแต่ก๊อปๆๆๆอย่างเดียว ไม่รู้จักคิด วิเคราะห์ ศึกษา พัฒนา สินค้าที่ก๊อปๆมาเลยไม่ต่างจากสินค้าจีนแดง ผลก็คือ ผลิตมาสองล้านเครื่อง ขายได้ครึ่งเดียว ที่เหลือขายไม่ออก

จ๊อบเอาของที่ขายไม่ออกมาพัฒนาจนโด่งดัง ส่วนซัมซุงเอาสินค้าที่โด่งดังมาก๊อปขายแล้วแปะโลโก้ตัวเอง
ต่างกันเยอะครับ ใช้สมองคิดกันนิดนึง

แล้วจะมาโพสให้มันได้อะไรนักหนาถามก่อนว่านี่มันบอร์ด samsuung ไม่ใช่บอร์ด ipad แล้วมาบอกว่า samsung ก็อปถ้าก็อปมาแล้วไงล่ะผมใช้อยู่มีอะไรมะแล้วไอ้พวกประเภทไม่มีศาลจะอยู่ทำตัวเป็นสัมพะเวสีมาสอดด่าในกระทู้ของคนอื่นมันดีนักเหรออย่างว่าอวดใครไม่ได้เลยเก่งแต่หน้าแป้นคอมเห่าเป็น.......เลยนะไปไกลๆเลยนะถ้ามีก็ใช้ไปอย่ามาพาคนอื่นเค้าเสื่อมไปด้วยไอ้ผู้รอบรู้เก่งนักใช่มะเอาสเปคมาเลยนะอย่ามาพูดถึงไอ้จ็อบอีกรำคาญมันไม่ใช่ญาติไม่ต้องมายัดเยียดให้ผมคนไทยไม่ใช่คนอเมริกาเลิกได้ละรำคาญ

ปล ไปคิดให้ดีนะไอ้คนฉลาดเก่งแต่หน้าคอมแล้วอย่ามาอวดความโง่อีกล่ะ

คุณจะใช้ก็ใช้ไปสิครับ ใครไปห้าม
ที่ผมมาพูด เพื่อคนมาใหม่จะได้รู้ ว่ากำลังซื้อของก๊อป จะได้ใช้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจ
ทำไมครับ ผู้ซื้อไม่มีึสิทธิรู้ความจริงหรือครับ? อยากปิดหูปิดตาประชาชนขนาดนั้นเลยหรือครับ?

ซัมซุงเป็นพระเจ้า แตะต้องไม่ได้หรือครับ?

แค่พูดความจริงนิดหน่อย ถึงกับต้องออกตัวล้อฟรีมาปกป้องพระเจ้าซัมซุงกันเป็นการใหญ่
พวกไพร่ซัมซุงก็แบบนี้ทุกที หน้ามืดตามัว เห็นดอกบัวเป็นกงจักร

ประชาชนทั่วไปดูไว้เป็นตัวอย่างนะครับ ซื้อของซัมซุงแล้วต้องยอมถวายตัวเป็นขี้ข้ารับใช้พระเจ้าซัมซุง ใครก็ห้ามแตะต้อง
คิดให้ดีละกัน

เด็กน้อยเอ้ยไม่ได้รู้อะไรเล้ยยยยมีความรู้ได้แค่เนี้ยอึ่งมากมาย

ผมว่าไอ่คนตั้งเรื่องถกเถียงขึ้นมาคนแรกเนี่ยที่มาเชียร์ ไอแพด เย้วๆเนี่ยเข้ามาดูข้อมูลของซัมซุงเพื่ออะไร ไม่ใช่ว่ามาดูเพราะเริ่มฉลาดแล้วหรอว่าไอแพดก็คือไอโฟนขยายร่างแล้วเสริมหน้าอกให้สวยขึ้นมาแบบคน คงจะอยากได้แท็บอยู่บ้างละสิไม่งั้นไม่เข้ามาอ่านหรอก แต่อย่างว่าพวกเราจะซื้อซัมซุงมันก็ไม่ได้หมายความว่าไม่มีปัญญาซื้อไอแพดอีกเครื่องสักหน่อย ไม่ได้ขอตังคุณซื้อ แล้วอีกอย่างซัมซุงไม่เคยโง่ทำโลหะบังสัญญาณโทรศัพท์จนต้องเรียกเก็บคืนเป็นล้านๆเครื่องเหมือนไอโฟนหรอก อย่าว่าแต่ซัมซุงเลย มือถือจีนแดงมันยังไม่เคยสะเพร่าขนาดนั้นเลยครับ หัดมองดูโลกของคนอื่นบ้างคุณอาจจะเป็นคนรวยที่มีปัญญาซื้อแอพจากไอโฟน แต่พวกผมใช้แอนดรอยที่มีแอพรองรับมากมายเพราะคำนึงถึงความคุ้มค่าครับ ไม่ใช่ความหรูหราเพราะได้ถือแบรนด์ดังๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 22:29  

annonemuss ผู้เขียน:
Nasz ผู้เขียน:
UKnoW ผู้เขียน:
เฮ้ย!!! ถามหน่อย
มันโทรได้ไหม = =

โทรได้ครับ มี ไมโครโฟน กับ ลำโพงติดอยู่ การโทรจะคล้ายๆ การโทรผ่าน Skype บนคอมพิวเตอร์ (Skype บนแอนดรอยด์ก็มีครับ)

Like +1 ถามเห้ๆมา ยังตอบซะดีเลย

มีการศึกษามากครับ
คือ ว่า โทรแบบมือถือปกติเลยใช่ไหมครับ? ไม่ต้องผ่านโปรแกรมอะไรเลย (ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ) Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

โทรน่ะโทรได้ แต่ไม่เหมาะกับการใช้งาน ไม่สะดวกเหมือนโทรด้วยมือถือทั่วไป
ถ้าคุณคิดจะซื้อมาเพราะต้องการเอามาใช้แทนมือถือล่ะก็ คิดแบบนั้นถือว่าโง่มากครับ

ตัดฟังก์ชั่นนี้ออก ราคาคงลดได้อีก2-3พัน

ใช้ บลูทูธ สิครับรู้จักมั้ย อ้อ รึไอเป็ด มันไม่มีบลูทูธ ..... อย่าง่าว ขอร้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 22:32  

TAB 8 และ 10.1 ใช้โทรได้นะครับ เพียงแต่ต้องโหลด Dialpad มาลงนะครับ เค้าไม่ได้ลงมาให้
เพราะจริงๆแล้ว Honey ไม่ได้ออกแบบมาให้ padphone เค้าออกแบบมาเพื่อ Tablet โดยเฉพาะจริงๆ แต่โทรได้มั้ย โทรได้ครับ ...........
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 11:37  

ไปดูประวัติ ipod ก่อนนะครับ
http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=1375
birdy-_-'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 19:14  

จะเถียงกันทำไม แค่สีเสื้อก็มากพอแล้ว ผมว่าบ้ากันไปใหญ่แล้ว แทนที่จะช่วยกัน

ทำให้ประเทศเดินไปข้างหน้า มาเถียงกันเรื่องแค่นี้ ....แล้วงี้เมื่อไหร่ ประเทศจึงจะเจริญ

กันล่ะครับ ทุกคน.....
????????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 02:39  

อยากเห็นรีวิวมากกว่าที่จะเปิดเข้ามาอ่านแล้วเจอแต่กระทู้อวดอ้างตัวของทั้งสองฝ่าย ดูแล้วไม่ต่างกับหมากัดกันเลย
เซง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 16:40  

กะว่าจะเข้ามาหาข้อมูล ดันมาเจอกระทู้ โยนขี้ใส่กันซะงั้น
ขอโทษถอะครับ ของไอ้จ็อบ ผมก้อเสียเงิน พวกคุณก็เสียเงิน
ของไอ้ พวกกิมจิ ผมก้อเสียเงิน คุณก็เสียเงิน
จะมาทะเลาะกัน หาอาวุธด้ามยาวปลายแหลมอะไร
ถ้าพวกคุณเป้นเจ้าของบริษัทพวกนี้ผมจะไม่ว่าเลย

จะซื้อเลยตัดสินใจไม่ถูกเลย หาข้อมูลอไรไม่ได้เลย
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 13:20  

ยืนดูหมากัดกันสนุกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 15:54  

เอ่อ ผมขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนิดนึงนะครับ โดยส่วนตัวผมใช้ไอโฟนรุ่นเก่าอยู่ และกำลังมองหาเครื่องใหม่ผมว่าผมไม่สนนะครับว่าใครจาก็อบของใคร เพราะผมไม่ใช่เจ้าของผมเป็นผู้บริโภคเป็นผู้ใช้ เพราะฉนั้นทใมต้องไปเดือดร้อนแทนเขาด้วย ถ้าเกิดเขาก็อบจริงเดี๋ยวเจ้าของหรือบริษัทเขาก็ฟ้องกันเองเราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่แล้ว แต่ถ้าจะเสียน่าจะเป็นตรงที่เสียเงินของแพงแล้วำไม่ได้ของที่มีคุณภาพ นี่สิถึงจะเป็นเรื่องที่น่าจะเอามาพูดคุยกัน ผมเองผมชอบไอโฟน แต่ผมชอบเทคโนโลยีที่ทันสมัยใช้งานได้ดีตามความต้องการและ[b][u]ไม่มีปัญหามากกว่า ยี่ห้อหรือตราบริษัทโดยส่วนตัวผมว่ากับผมไม่มีความหมายเท่าไหร่ ถ้าเกิดผมจาซื้อของละก็คงตามนี้ ผมว่าทุกคนคงลืมว่าบอร์ดนี้เอาไว้แชร์ประสบการณ์ว่าเครื่องนี้ดีจริงไหม มีปัญหาไรป่าว ซึ่งถึงแม้ว่ามีปัญหาแต่เป็นปัญหาที่ผมรับได้ไม่ได้กระทบต่อการใช้งานอะไรในชีวิตประจำวันผม ผมว่าผมก็โอเค และโอเคกว่าซื้อไอโฟนด้วย ทั้งนี้ขอยกตัวอย่างเช่น บอร์ด เครื่อง A?? ของ W?? อันนี้ต้องขอชมจากใจจริงผมเองเป็นคนนึงที่เกือบตัดสินใจซื้อรุ่นนี้แล้ว เพราะชอบใน spec เครื่องมาก ต้องขอบคุณคนที่มาโพสประสบการ์ณว่าเคร่องนี้มีปัญหาอะไร มันช่วยผมไปได้เยอะ ขอจริงๆครับช่วยกันแสดงความคิดเห็นกันในแบบสร้างสรรค์ด้วยนะครับ จากคนที่ชอบเทคโนโลยีเหมือนกันคนนึง[/i][/u]
เอิ่มมม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 11:36  

พอกันได้แล้วครับเพื่อนๆ พี่ๆ อยากอ่านิ่งที่มันเป็นประโยชน์แล้ว จบ เถอะนะครับ ทั้งสองฝ่ายแหละ Crying or Very sad ขอบคุณครับ Smile
fcuk you
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 19:32  

จะเถียงกันทำหอกอะไร กัดกันอย่างกะหมา

ใครชอบอะไรสุขใจอะไร ก็ใช้ไปตามชอบ

อย่าเสี้ยมให้สังคมแตกแยกเลย ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 19:39  

ผมเป็นคนหนี่งที่ใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อ คือมีทั้ง iPhone และ tab7 ผมก็ชอบใจและไม่ชอบใจในสินค้าที่ผมมีทั้งคู่ แบบพอๆกัน เช่นว่า iPhone ตรงนี้ดีกว่า tab7 tab7 ตรงนี้ดีกว่า iPhone

ผมว่าไม่มีใคร copy ใครหรอกครับ มันเป็นแนวทางการพัฒนามากกว่า โดยมีผู้นำแล้วผู้ตามก็เท่านั้นเอง

ถ้าจะมองว่า copy ก็คงโดยกันเยอะทุกวงการ ไม่ว่าจะเป็น มือถือ รถยนต์ TV เครื่อง CD/DVD/Blue Ray พัดลม คอมพิวเตอร์ เครื่องปรับอากาศ ฯลฯ สาระพัดเครื่องใช้ต่างๆที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี้ แบบนี้ก็ไม่สามารถที่จะสร้างแบรนใหม่ๆได้เลยสิ เพราะจะทำให้มองว่าเป็นการ copy ก็เท่ากับว่าเป็นการปิดกั้นกันและเป็นการผูกขาดทางการตลาดเลยนะสิ

แนะนำว่า มองในมุมมองที่ว่านี้เป็นการแข่งขันกันพัฒนาการทางเทคโนโลยีดีกว่า ทำให้มีตัวเลือกของสินค้าและราคาดีกว่า และทำให้ผู้นำได้เห็นข้อผิดพลาดทีี่ตัวเองทำพลาดไป แล้วผู้ตามเขาแก้ไขในข้อผิดพลาดนี้ในตัวสินค้าของเขาเอง แล้วผู้นำก็ต้องกลับมาแก้ไขข้อผิดพลาดและพัฒนาต่อ เป็นแบบนี้สลับกันไประหว่าผู้นำและผู้ตาม เราที่เป็นผู้บริโภคก็จะได้รับผลประโยชน์จากการแข่งขันและการพัฒนาการ
addhero
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 19:43  

มันจามาวันไหน ใครพอรู้มั่งครับ กำลังสนใจ Very Happy

แล้วราคาเท่าไรใครทราบแจ้งผมที ขอบคุณครับ Laughing
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 20:08  

พวกสาวกมันก็แบบนี้ทุกคนแหละ เห่าไปทั่วตั้งแต่ใหนแต่ไรแล้ว...สงสัยมันจะเป็นจะตายที่เห็นของยี่ห้ออื่นดีกว่าแต่ถูกกว่า..
คน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 12:05  

ดูหมากัดกันแล้วสนุกดีนะ
แต่ถ้าให้ดีช่วยกันไปกัดกันที่อื่นได้มั๊ย
ตรงนี้คนเขาจะคุยกัน แต่เอ๊ะ!! ผมลืมไป
หมาคงฟังผมไม่เข้าใจ
จิตสำนึกมีกันไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 22:24  

ใครมีข้อมูลอะไรดีๆน่าจะนำมาเสนอให้ความรู้แก่กัน แลกเปลี่ยนสิ่งดีๆซึ่งกันและกัน นี่มันอะไรเนี่ย กัดกันเหมือนหมา ไม่มีความคิด อายหมามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 03:38  

รำคาญไอ้คนที่ไปจำขี้ปาก Job มันมาพูดเรื่องก๊อบปี้แคทนะครับ ขอให้มันเอากะลาไส่น้ำดูตัวเองบ้างว่าในตัวมันโคตรมันที่แต่งตัวกันอยู่แบบนั้นไปกอปปี้ฝรั่งมาหรือเปล่า มันอับอายที่ความจริงคือของที่มันบูชาเหนือหัวมันไส้ในมันคือของที่ซัมซุงผลิตให้ iPhone เครื่องแรกก็เสือกไปกอปปี้มาจาก SS F700 อีก ของโง่ๆทำอะไรก็ไม่ค่อยได้ทนใช้ไปเถอะทุยเอ๋ย เจอ GS2 เข้าเป็นงัยล่ะ หงายสิมรึง สู้ไม่ได้สักเรื่องไปแหกตาดูใน YouTube ซะบ้างโว้ย
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 12:16  

แฟนๆค่ายS....ทำเป็นเนียนเป็นสาวกผลไม้ป่าวครับ

ถึงว่าทำไมคนเกลียดผลไม้กันเยอะ ทั้งที่คนใช้ผลไม้
จริงๆเค้าไม่ค่อยทับถมค่ายอื่นๆหรอกครับ
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 16:31  

เดือดดาลกันจิงๆเล๊ย กรูจะรู้ข้อมูลอะไรซักอย่างมั้ยเนี้ยะม่างเอ๊ย

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ขายในไทยมั้ย สเป๊คตามนี้เลยรึป่าว ใส่ซิมใช้โทรได้มั้ย

เลิกกัดกันแล้วช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบพระคุณล่วงหน้า(อย่างสูง)
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 16:34  

ฮะๆๆๆ อย่างว่าล่ะนะ ก๊อปไอแพดมาแต่ดันทำจอ7นิ้ว
ผลคือเจ๊งไม่เป็นท่า สองล้านเครื่องที่ผลิตไปขายได้ครึ่งเดียว
ส่วนไอแพดขายได้15ล้านเครื่อง
ฮะๆๆๆ

เลยต้องทำไอแพดก๊อปปี้แคท2 อุ๊ย ไม่ใช่ๆ กาแลคซี่แทป2 ก๊อปให้เหมือนไอแพดมากกว่าเดิม
แต่ประทานโทษ ชื่อชั้นแอปเปิ้ลกับซัมซุงมันเหมือนทองกับขี้ ถึงสีจะคล้ายแต่คุณค่าห่างกันไกล
ซัมซุงจะพยายามก๊อปตัวเองให้สีเหมือนทองแค่ไหน แต่ขี้ก็ยังเป็นขี้วันยังค่ำ
อิจฉาเขา เลยก๊อปเขา ไม่รู้จักใช้สมองคิดอะไรเองบ้าง แบบนี้มีแต่เจ๊งกับเจ๊ง

สมกับที่เฮียจ๊อบแกว่าจริงๆ 2011คือปีของพวกดีแต่ก๊อป

ไอ้ควาย
tatumrc
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 12:18  

ราคานี้เหรอครับ 14900 ถ้าจริงวางขายเมื่อไหร่ และที่ไหนครับ ซื้อแบบไม่คิดเลยครับอยากได้มากๆ Razz
ชาวบ้าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2011 18:13  

กรรม เข้ามานึกว่าจะได้ข้อมูลมาเจอหุ้นส่วนแอปเปิ้ลกะซัมซุงตีกันอีก สงสัยจะแบ่งส่วนแบ่งยอดขายกันไม่ลงตัว ข้อยเลยบ่รู้ข้อมูลเลย แล้วทีนี้จะเฮ็ดจังได๋ละนี่ ฮ่วย......

ปล. แฟนหมูดำเด้อ
nantipat001
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 19:17  

apple จ้าง samsung ทำการ์ด จอไม่ใช่หรอ ครับ
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2011 22:07  

ซื้อเอส2มาแล้ว พอเดินผ่านเห็นtab10.1ก็อยากได้อีก อยากได้ๆๆๆ เจ๊ยอยากได้ๆๆๆ
HP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2011 10:12  

เลียนแบบHPหมดไม่ว่าใครแต่HPเขาก็ไม่ว่าอะไร Notebook,PDA,Tabletทำมาก่อนใครเป็นสิบปีแล้ว พอใจอะไรก็ซื้อไป
meawkla
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 22:02  

HP ผู้เขียน:
เลียนแบบHPหมดไม่ว่าใครแต่HPเขาก็ไม่ว่าอะไร Notebook,PDA,Tabletทำมาก่อนใครเป็นสิบปีแล้ว พอใจอะไรก็ซื้อไป

เป็นอะไรมากป่าวเนี่ย หาว่าเค้าเลียนแบบก็ไม่ต้องใช้สิ เห้ออออ คนเรา Rolling Eyes
aiem
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2011 21:57  

น่าสนใจนะนี้ เห็นแล้วน่าสนใจอย่างยิ่ง ถ้าจะซื้อคงซื้อรุ่นนี้ละ
nares1235
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2012 12:48  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เล่นไฟล์วิดีโอ .mkv ได้ไหม
ผมไม่อยากแปลงไฟล์ เพราะแปลงแล้วตัวซับในไฟล์หาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: